konqueror - en to vi translation catalogue (152 entries)

en: Web browser, file manager and document viewer.
vi: Trình duyệt Mạng, quản lí tệp, và xem tài liệu.

en: Developer (framework, parts)
vi: Nhà phát triển (khuôn khổ, phần)

en: Developer (framework)
vi: Nhà phát triển (khuôn khổ)

en: Developer
vi: Nhà phát triển

en: Developer (List views)
vi: Nhà phát triển (xem danh sách)

en: Developer (List views, I/O library)
vi: Nhà phát triển (xem danh sách, thư viện V/R)

en: Developer (HTML rendering engine)
vi: Nhà phát triển (cơ chế vẽ HTML)

en: Developer (HTML rendering engine, I/O library)
vi: Nhà phát triển (cơ chế vẽ HTML, thư viện V/R)

en: Developer (HTML rendering engine, I/O library, regression test framework)
vi: Nhà phát triển (cơ chế vẽ HTML, thư viện V/R, khuôn khổ thử ra hồi quy)

en: Developer (HTML rendering engine, JavaScript)
vi: Nhà phát triển cơ chế vẽ HTML, JavaScript)

en: Developer (JavaScript)
vi: Nhà phát triển (JavaScript)

en: Developer (Java applets and other embedded objects)
vi: Nhà phát triển (các tiểu dụng Java và các đối tượng nhúng khác)

en: Developer (I/O library)
vi: Nhà phát triển (thư viện V/R)

en: Developer (Java applet support)
vi: Nhà phát triển (hỗ trợ tiểu dụng Java)

en: Developer (Java 2 security manager support,
     and other major improvements to applet support)
vi: Nhà phát triển (hỗ trợ quản lí bảo mật Java 2,
    và các cải tiến chính để có hỗ trợ tiểu dụng Java)

en: Developer (Netscape plugin support)
vi: Nhà phát triển (hỗ trợ bổ sung Netscape)

en: Developer (SSL, Netscape plugins)
vi: Nhà phát triển (SSL, bổ sung Netscape)

en: Developer (I/O library, Authentication support)
vi: Nhà phát triển (thư viện V/R, hỗ trợ xác thực)

en: Graphics/icons
vi: Đồ hoạ/biểu tượng

en: KFM author
vi: Tác giả KFM

en: Developer (navigation panel framework)
vi: Nhà phát triển (khuôn khổ bảng di chuyển)

en: Developer (misc stuff)
vi: Nhà phát triển (những cái lặt vặt)

en: Developer (AdBlock filter)
vi: Nhà phát triển (bộ lọc chặn quảng cáo AdBlock)

en: Mimetype to use for this URL (e.g. text/html or inode/directory)
vi: Dạng Mime sẽ dùng cho URL này (vd. text/html hay inode/directory)

en: For URLs that point to files, opens the directory and selects the file, instead of opening the actual file
vi: Đối với những URL chỉ đến tệp, mở thư mục và chọn tệp thay vì mở tệp đó

en: Location to open
vi: Vị trí để mở

en: Extensions
vi: Mở rộng

en: There was an error loading the module %1.
    The diagnostics is:
    %2
vi: Có lỗi khi nạp khối %1.
    Chẩn đoán là:
    %2

en: Checking this box on at least two views sets those views as 'linked'. Then, when you change directories in one view, the other views linked with it will automatically update to show the current directory. This is especially useful with different types of views, such as a directory tree with an icon view or detailed view, and possibly a terminal emulator window.
vi: Chọn hộp này khi ít nhất 2 ô xem được đặt là 'liên kết'. Sau đó, khi bạn thay đổi thư mục ở một ô xem, những ô xem khác liên kết với nó sẽ tự động cập nhật và hiển thị thư mục hiện tại. Tính năng này đặc biệt có ích với nhiều kiểu xem khác nhau như là xem cây thư mục với xem biểu tượng hay xem cụ thể, hoặc có thể là một cửa sổ trình lệnh.

en: Close View
vi: Đóng xem

en: %1/s
vi: %1/gy

en: Stalled
vi: Ngừng chạy

en: Show %1
vi: Hiện %1

en: Miscellaneous
vi: Lặt vặt

en: Open in New &Window
vi: Mở trong cửa &sổ mới

en: Open in New Tab
vi: Mở trong thẻ mới

en: &Remove Entry
vi: &Xoá mục

en: C&lear History
vi: X&oá lịch sử

en: &Preferences...
vi: Các thiết lậ&p...

en: By &Name
vi: Theo &tên

en: By &Date
vi: Theo &ngày

en: Do you really want to clear the entire history?
vi: Bạn có thực sự muốn xoá toàn bộ lịch sử?

en: Canceled.
vi: Dừng.

en: This page contains changes that have not been submitted.
    Reloading the page will discard these changes.
vi: Trang này chứa những thay đổi chưa được gửi đi.
    Nạp lại trang sẽ bỏ đi những thay đổi này.

en: &Discard Changes
vi: &Bỏ các thay đổi

en: Home Folder
vi: Thư mục cá nhân

en: This tab contains changes that have not been submitted.
    Detaching the tab will discard these changes.
vi: Thẻ tab này chứa những thay đổi chưa được gửi đi.
    Bỏ gắn thẻ tab sẽ bỏ đi những thay đổi này.

en: This view contains changes that have not been submitted.
    Closing the view will discard these changes.
vi: Ô xem này chứa những thay đổi chưa được gửi đi.
    Đóng ô xem lại sẽ bỏ đi những thay đổi này.

en: This tab contains changes that have not been submitted.
    Closing the tab will discard these changes.
vi: Thẻ tab này chứa những thay đổi chưa được gửi đi.
    Đóng thẻ tab sẽ bỏ đi những thay đổi này.

en: Do you really want to close all other tabs?
vi: Bạn có muốn đóng tất cả các thẻ tab khác?

en: Close &Other Tabs
vi: Đóng những thẻ &khác

en: This tab contains changes that have not been submitted.
    Closing other tabs will discard these changes.
vi: Thẻ tab này chứa những thay đổi chưa được gửi đi.
    Đóng những thẻ tab khác sẽ bỏ đi những thay đổi này.

en: This tab contains changes that have not been submitted.
    Reloading all tabs will discard these changes.
vi: Thẻ tab này chứa những thay đổi chưa được gửi đi.
    Nạp lại mọi thẻ tab sẽ bỏ đi những thay đổi này.

en: <qt><b>%1</b> is not valid</qt>
vi: <qt><b>%1</b> không đúng</qt>

en: Copy selected files from %1 to:
vi: Sao chép các tệp đã chọn từ %1 tới:

en: Move selected files from %1 to:
vi: Di chuyển tệp đã chọn từ %1 tới:

en: New &Window
vi: &Cửa sổ mới

en: &Duplicate Window
vi: &Nhân đôi cửa sổ

en: Send &Link Address...
vi: Gửi địa chỉ &liên kết...

en: S&end File...
vi: &Gửi tệp...

en: &Find File...
vi: &Tìm tệp...

en: Lock to Current Location
vi: Khoá vị trí hiện tại

en: &Up
vi: &Lên

en: Configure Extensions...
vi: Cấu hình phần mở rộng...

en: Configure Spell Checking...
vi: Cấu hình kiểm tra đánh vần...

en: Split View &Left/Right
vi: Chia xem thành &trái/phải

en: Split View &Top/Bottom
vi: Chia xem thành t&rên/dưới

en: &New Tab
vi: T&hẻ mới

en: &Duplicate Current Tab
vi: &Nhân đôi thẻ hiện thời

en: Detach Current Tab
vi: Bỏ gắn thẻ hiện thời

en: &Close Active View
vi: Đóng &xem hiện thời

en: Close Current Tab
vi: Đóng thẻ hiện thời

en: Activate Next Tab
vi: Chuyển sang thẻ tiếp theo

en: Activate Previous Tab
vi: Chuyển sang thẻ trước

en: Activate Tab %1
vi: Chuyển sang thẻ %1

en: Move Tab Left
vi: Chuyển thẻ sang trái

en: Move Tab Right
vi: Chuyển thẻ sang phải

en: Dump Debug Info
vi: Tạo thông tin sửa lỗi

en: &Reload
vi: Nạp &lại

en: &Reload All Tabs
vi: &Nạp lại tất cả các thẻ

en: &Stop
vi: &Dừng

en: L&ocation:
vi: &Vị trí :

en: Location Bar
vi: Thanh vị trí

en: Clear Location Bar
vi: Xoá thanh vị trí

en: &Bookmarks
vi: &Liên kết lưu

en: Kon&queror Introduction
vi: Giới thiệu Kon&queror

en: Go
vi: Đi tới

en: Enter the parent folder
vi: Vào thư mục mẹ

en: Move backwards one step in the browsing history
vi: Chuyển ngược lại một bước trong lịch sử duyệt

en: Move forward one step in the browsing history
vi: Chuyển một bước lên trước trong lịch sử duyệt

en: <html>Reload the currently displayed document<br /><br />This may, for example, be needed to refresh web pages that have been modified since they were loaded, in order to make the changes visible.</html>
vi: <html>Tải lại tài liệu đang hiển thị<br /><br />Việc này có thể, ví dụ, cần để cập nhật các trang web đã bị chỉnh sửa sau khi tải, để có thể thấy được những thay đổi đó.</html>

en: Reload the currently displayed document
vi: Nạp lại tài liệu đang hiển thị

en: <html>Reload all currently displayed documents in tabs<br /><br />This may, for example, be needed to refresh web pages that have been modified since they were loaded, in order to make the changes visible.</html>
vi: <html>Tải lại tất cả các tài liệu đang hiển thị trong các thẻ<br /><br />Việc này có thể, ví dụ, cần để cập nhật các trang web đã bị chỉnh sửa sau khi tải, để có thể thấy được những thay đổi đó.</html>

en: Reload all currently displayed document in tabs
vi: Nạp lại tất cả các tài liệu đang hiển thị

en: <html>Reload the currently displayed document<br /><br />This may, for example, be needed to refresh web pages that have been modified since they were loaded, in order to make the changes visible. Any images on the page are downloaded again, even if cached copies exist.</html>
vi: <html>Tải lại tài liệu đang hiển thị<br /><br />Việc này có thể, ví dụ, cần để cập nhật các trang web đã bị chỉnh sửa sau khi tải, để có thể thấy được những thay đổi đó. Bất kì ảnh nào trong trang cũng sẽ được tải về lại, kể cả khi đã có bản sao được lưu sẵn.</html>

en: Stop loading the document
vi: Dừng nạp tài liệu

en: <html>Cut the currently selected text or item(s) and move it to the system clipboard<br /><br />This makes it available to the <b>Paste</b> command in Konqueror and other KDE applications.</html>
vi: <html>Cắt văn bản hoặc (các) thứ đang được chọn và chuyển vào bảng nháp hệ thống<br /><br />Việc này khiến nó sẵn dùng cho lệnh <b>Dán</b> trong Konqueror và các ứng dụng KDE khác.</html>

en: Move the selected text or item(s) to the clipboard
vi: Chuyển văn bản hoặc (các) thứ được chọn vào bảng nháp

en: <html>Copy the currently selected text or item(s) to the system clipboard<br /><br />This makes it available to the <b>Paste</b> command in Konqueror and other KDE applications.</html>
vi: <html>Chép văn bản hoặc (các) thứ đang được chọn vào bảng nháp hệ thống<br /><br />Việc này khiến nó sẵn dùng cho lệnh <b>Dán</b> trong Konqueror và các ứng dụng KDE khác.</html>

en: Copy the selected text or item(s) to the clipboard
vi: Chép văn bản hoặc (các) thứ được chọn vào bảng nháp

en: <html>Paste the previously cut or copied clipboard contents<br /><br />This also works for text copied or cut from other KDE applications.</html>
vi: <html>Dán nội dung bảng nháp trước đó đã được cắt hoặc chép<br /><br />Cũng hoạt động với văn bản chép hoặc cắt từ các ứng dụng KDE khác.</html>

en: Paste the clipboard contents
vi: Dán nội dung bảng nháp

en: Print the current document
vi: In tài liệu hiện thời

en: A locked view cannot change folders. Use in combination with 'link view' to explore many files from one folder
vi: Một xem bị khoá không thể thay đổi thư mục. Dùng cùng với 'liên kết xem' để duyệt nhiều tệp từ một thư mục

en: Sets the view as 'linked'. A linked view follows folder changes made in other linked views.
vi: Đặt ô xem là 'đã liên kết'. Một ô xem đã liên kết sẽ thay đổi theo các ô xem đã liên kết khác.

en: Copy &Files...
vi: Sao chép &tệp...

en: M&ove Files...
vi: Di chuyển &tệp...

en: Open in T&his Window
vi: Mở trong &cửa sổ này

en: Open the document in current window
vi: Mở tài liệu trong cửa sổ hiện tại

en: Open the document in a new window
vi: Mở tài liệu trong cửa sổ mới

en: Open in &New Tab
vi: Mở trong &thẻ mới

en: Open the document in a new tab
vi: Mở tài liệu trong một thẻ mới

en: Open with %1
vi: Mở bằng %1

en: You have multiple tabs open in this window, are you sure you want to quit?
vi: Bạn đang mở nhiều thẻ trong cửa sổ này, vẫn thoát?

en: C&lose Current Tab
vi: Đóng thẻ &hiện thời

en: This tab contains changes that have not been submitted.
    Closing the window will discard these changes.
vi: Thẻ này có những thay đổi chưa được gửi đi.
    Đóng thẻ sẽ bỏ hết những thay đổi đó.

en: This page contains changes that have not been submitted.
    Closing the window will discard these changes.
vi: Trang này có những thay đổi chưa được gửi đi.
    Đóng cửa sổ sẽ bỏ hết những thay đổi đó.

en: Your sidebar is not functional or unavailable. A new entry cannot be added.
vi: Thanh nằm bên không làm việc hoặc không có. Không thêm được mục mới.

en: Add new web extension "%1" to your sidebar?
vi: Thêm mở rộng web "%1" mới vào thanh bên?

en: Add
vi: Thêm

en: Do Not Add
vi: Không thêm

en: There appears to be a configuration error. You have associated Konqueror with %1, but it cannot handle this file type.
vi: Đó là một lỗi cấu hình. Bạn đã dùng Konqueror để mở %1, nhưng nó không điều khiển được loại tệp này.

en: Open a new tab
vi: Mở một thẻ mới

en: Close the current tab
vi: Đóng thẻ hiện thời

en: &Duplicate Tab
vi: &Nhân đôi thẻ

en: &Reload Tab
vi: &Nạp lại thẻ

en: Other Tabs
vi: Các thẻ khác

en: D&etach Tab
vi: &Bỏ gắn thẻ

en: &Close Tab
vi: Đó&ng thẻ

note: i18n: ectx: label, entry, group (FMSettings)
en: Open folders in separate windows
vi: Mở các thư mục trong các cửa sổ riêng

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (FMSettings)
en: If this option is checked, Konqueror will open a new window when you open a folder, rather than showing that folder's contents in the current window.
vi: Nếu chọn, thì Konqueror sẽ mở một cửa sổ mới cho mỗi thư mục, thay vì hiển thị nội dung của nó trong cửa sổ hiện thời.

note: i18n: ectx: label, entry, group (FMSettings)
en: Show file tips
vi: Hiển thị lời mách về tệp

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (FMSettings)
en: Here you can control if, when moving the mouse over a file, you want to see a small popup window with additional information about that file
vi: Ở đây có thể điều khiển việc hiển thị hay không một cửa sổ nhỏ với vài thông tin thêm về tệp khi đưa con trỏ chuột lên nó

note: i18n: ectx: label, entry, group (FMSettings)
en: Show previews in file tips
vi: Hiển thị xem trước trong lời mách

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (FMSettings)
en: Here you can control if you want the popup window to contain a larger preview for the file, when moving the mouse over it
vi: Ở đây có thể chọn để cửa sổ lời mách chứa hay không một ô xem trước nội dung của tệp

note: i18n: ectx: label, entry, group (FMSettings)
en: Show 'Delete' menu entries which bypass the trashcan
vi: Hiển thị mục thực đơn 'Xoá' để xoá thẳng không qua sọt rác

note: i18n: ectx: label, entry, group (HTML Settings)
en: Standard font
vi: Phông thông thường

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (HTML Settings)
en: This is the font used to display text in Konqueror windows.
vi: Đây là phông chữ dùng để hiển thị chữ trong các cửa sổ Konqueror.

note: i18n: ectx: label, entry, group (Trash)
en: Ask confirmation for deleting a file.
vi: Hỏi lại trước khi xoá một tệp.

note: i18n: ectx: label, entry, group (Trash)
en: Ask confirmation for move to trash
vi: Hỏi lại trước khi chuyển tới sọt rác

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Trash)
en: This option tells Konqueror whether to ask for a confirmation when you move the file to your trash folder, from where it can be recovered very easily.
vi: Tuỳ chọn này nói Konqueror có hỏi lại hay không khi bạn di chuyển tệp vào thư mục sọt rác, từ đó có thể phụ hồi tệp rất dễ dàng.

note: i18n: ectx: Menu (edit)
en: &Edit
vi: &Sửa

note: i18n: ectx: Menu (view)
en: &View
vi: &Xem

note: i18n: ectx: Menu (settings)
en: &Settings
vi: Thiết &lập

note: i18n: ectx: Menu (window)
en: &Window
vi: &Cửa sổ

note: i18n: ectx: Menu (help)
en: &Help
vi: Trợ g&iúp

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: Main Toolbar
vi: Thanh công cụ chính

note: i18n: ectx: ToolBar (extraToolBar)
en: Extra Toolbar
vi: Thanh công cụ mở rộng

note: i18n: ectx: ToolBar (locationToolBar)
en: Location Toolbar
vi: Vị trí thanh công cụ

note: i18n: ectx: ToolBar (bookmarkToolBar)
en: Bookmark Toolbar
vi: Thanh công cụ bookmark

en: The page you are trying to view is the result of posted form data. If you resend the data, any action the form carried out (such as search or online purchase) will be repeated.
vi: Trang bạn đang muốn xem là kết quả khi gửi dữ liệu theo mẫu đăng kí. Nếu gửi lại dữ liệu, thì mọi hành động của mẫu đăng kí (như tìm kiếm hay mua bán trực tuyến) sẽ bị lặp lại.

en: Resend
vi: Gửi lại
