konsole - en to gu translation catalogue (123 entries)

note: i18n: ectx: Menu (file)
en: File
gu: ફાઇલ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, btnEdit) i18n: ectx: Menu (edit)
en: Edit
gu: ફેરફાર

note: i18n: ectx: Menu (view)
en: View
gu: દેખાવ

note: i18n: ectx: Menu (view-split)
en: Split View
gu: અલગ દેખાવ

note: i18n: ectx: Menu (settings)
en: Settings
gu: ગોઠવણીઓ

note: i18n: ectx: Menu (help)
en: Help
gu: મદદ

note: i18n: ectx: Menu (history)
en: S&crollback
gu: પાછળજાવ (&c)

[ctx: @item:inmenu The user's name and host they are connected to via ssh]
en: %1 on %2
gu: %2 પર %1

[ctx: @label:listbox Column header text for color names]
en: Name
gu: નામ

[ctx: @label:listbox Column header text for the actual colors]
en: Color
gu: રંગ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, descriptionLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, discriptionLabel)
en: Description:
gu: વર્ણન:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, transparencyPercentLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, wallpaperTransparencyPercentLabel)
en: Percent
gu: ટકા

en: Copy Input
gu: ઇનપુટ નકલ કરો

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, filterLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Filter:
gu: ગાળક:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, selectAllButton)
en: Select All
gu: બધું પસંદ કરો

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, deselectAllButton)
en: Deselect All
gu: બધું નાપસંદ કરો

en: Open Link
gu: કડી ખોલો

en: Copy Link Address
gu: કડી સરનામું નકલ કરો

en: Send Email To...
gu: આને ઇમેલ મોકલો...

en: Copy Email Address
gu: ઇમેલ સરનામું નકલ કરો

en: Key Combination
gu: કળ જોડાણ

en: Output
gu: આઉટપુટ

en: New Key Binding List
gu: નવી કળ જોડાણ યાદી

en: Edit Key Binding List
gu: કળ જોડાણ યાદી ફેરફાર કરો

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, addEntryButton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, btnAdd)
en: Add
gu: ઉમેરો

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, removeEntryButton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, removeKeyBindingsButton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, removeColorSchemeButton)
en: Remove
gu: દૂર કરો

[ctx: Title of the area where you test your keys are properly configured]
note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Test Area
gu: ચકાસણી વિસ્તાર

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Input:
gu: ઇનપુટ:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Output:
gu: આઉટપુટ:

en: Default profile
gu: મૂળભૂત રૂપરેખા

en: Save Output From %1
gu: %1 માંથી આઉટપુટ સંગ્રહ કરો

en: %1 is an invalid URL, the output could not be saved.
gu: %1 એ અયોગ્ય URL છે, આઉટપુટ સંગ્રહ કરી શકાતું નથી.

en: A problem occurred when saving the output.
    %1
gu: આઉટપુટ સંગ્રહ કરતી વખતે મુશ્કેલી આવી.
    %1

en: Black on Light Yellow
gu: આછા પીળાં પર કાળું

en: Black on Random Light
gu: ગમે તે આછા પર કાળું

en: Black on White
gu: સફેદ પર કાળું

en: Dark Pastels
gu: ઘાટું લખેલ

en: Green on Black
gu: કાળા પર લીલું

en: Linux Colors
gu: લિનક્સ રંગો

en: White on Black
gu: કાળા પર સફેદ

en: Default (XFree 4)
gu: મૂળભૂત (XFree ૪)

en: Linux console
gu: લિનક્સ કોન્સોલ

en: Solaris console
gu: સોલારિસ કોન્સોલ

en: Could not find binary:
gu: બાયનરી શોધી શકતું નથી:

[ctx: @info:shell Alert the user with red color text]
en: Warning:
gu: ચેતવણી:

en: Could not find an interactive shell to start.
gu: શરૂ કરવા માટે ઇન્ટરએક્ટિવ શેલ મળ્યું નહી.

en: Could not start program '%1' with arguments '%2'.
gu: કાર્યક્રમ '%1' વિકલ્પ '%2' સાથે શરૂ કરી શકાયો નહી.

[ctx: @info:shell This session is done]
en: Finished
gu: સમાપ્ત

en: Program '%1' crashed.
gu: કાર્યક્રમ '%1' ભાંગી પડ્યો.

en: Program '%1' exited with status %2.
gu: કાર્યક્રમ '%1' સ્થિતિ %2 વડે બહાર નીકળી ગયો.

en: ZModem Progress
gu: ZModem પ્રગતિ

en: Konsole
gu: કોન્સોલ

en: Konsole does not know how to open the bookmark:
gu: Konsole જાણતુ નથી કે કેવી રીતે બુકમાર્ક ને ખોલવુ:

en: Open File Manager
gu: ઓપન ફાઇલ સંચાલક

en: Paste Selection
gu: પસંદગી કરેલ મૂકો

en: Save Output &As...
gu: આઉટપુટને આ રીતે સંગ્રહો (&A)...

en: Clear Scrollback
gu: પાછાંસરકવાનું સાફ કરો

en: Clear Scrollback and Reset
gu: સ્ક્રોલબેક અને પુન:સુયોજિત કરવાનું સાફ કરો

en: Set &Encoding
gu: એન્કોડિંગને સુયોજિત કરો (&E)

en: &All Tabs in Current Window
gu: હાલની વિન્ડોમાં બધી ટેબો (&A)

en: &Select Tabs...
gu: ટેબો પસંદ કરો (&S)...

[ctx: @action:inmenu Do not select any tabs]
en: &None
gu: કંઇ નહી (&N)

en: Copy Input To
gu: ઇનપુટને અહીં નકલ કરો

en: &ZModem Upload...
gu: ZModem અપલોડ (&Z)...

en: Monitor for &Activity
gu: ક્રિયા માટે નજર રાખો (&A)

en: Monitor for &Silence
gu: શાંતિ માટે નજર રાખો (&S)

en: Enlarge Font
gu: ફોન્ટને મોટા કરો

en: Shrink Font
gu: ફોન્ટને સંકોચો

en: A program is currently running in this session.  Are you sure you want to close it?
gu: કાર્યક્રમ અત્યારે આ સત્રમાં ચાલી રહ્યો છે.  શું તમે બહાર નીકળવા માંગો છો?

en: Confirm Close
gu: બંઘ કરવાની ખાતરી કરો

en: Select Files for ZModem Upload
gu: ZModem અપલોડ માટે ફાઇલોને પસંદ કરો

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, setAsDefaultButton)
en: Set the selected profile as the default for new terminal sessions
gu: નવાં ટર્મિનલ સત્રો માટે પસંદ કરેલ રૂપરેખા મૂળભૂત તરીકે ગોઠવો

en: Size: %1 x %2
gu: કદ: %1 x %2

[ctx: @action:inmenu]
en: Split View Left/Right
gu: દેખાવ ડાબે/જમણે છૂટો પાડો

[ctx: @action:inmenu]
en: Split View Top/Bottom
gu: દેખાવ ઉપર/નીચે છૂટો પાડો

[ctx: @action:inmenu]
en: Expand View
gu: દેખાવ વિસ્તૃત કરો

[ctx: @action:inmenu]
en: Shrink View
gu: દેખાવ સંકોચો

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, enableBlinkingTextButton)
en: Allow terminal programs to create blinking sections of text
gu: ટર્મિનલ કાર્યક્રમોને લખાણનાં ઝબૂકતાં વિભાગો બનાવવાની સંમતિ આપો

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, enableBlinkingTextButton)
en: Allow blinking text
gu: ઝબૂકતું લખાણ માન્ય રાખો

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, enableFlowControlButton)
en: Allow the output to be suspended by pressing Ctrl+S
gu: Ctrl+S દબાવીને આઉટપુટ અવગણવાનું માન્ય રાખો

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, enableBidiRenderingButton)
en: Enable Bi-Directional display on terminals (valid for Arabic, Farsi or Hebrew only)
gu: દ્રિ-દિશાનું લખાણ ટર્મિનલ માટે સક્રિય કરો (માત્ર અરેબિક, ફારસી અથવા હિબ્રૂ માટે યોગ્ય)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_14)
en: Default character encoding:
gu: મૂળભૂત અક્ષર એન્કોડિંગ:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, newColorSchemeButton)
en: Create a new color scheme based upon the selected scheme
gu: પસંદ કરેલ રંગ પધ્ધતિનાં આધાર પર નવી રંગ પધ્ધતિ બનાવો

[ctx: @action:button Create an alternate color scheme]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, newColorSchemeButton)
en: New...
gu: નવું...

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, editColorSchemeButton)
en: Edit the selected color scheme
gu: પસંદ કરેલ રંગ પધ્ધતિમાં ફેરફાર કરો

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, editKeyBindingsButton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, environmentEditButton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, textEditorCustomBtn) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, editColorSchemeButton)
en: Edit...
gu: ઉમેરો...

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, removeColorSchemeButton)
en: Delete the selected color scheme
gu: પસંદ કરેલ રંગ પધ્ધતિ દૂર કરો

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, antialiasTextButton)
en: Smooth fonts
gu: લીસાં ફોન્ટસ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, boldIntenseButton)
en: Draw intense colors in bold font
gu: ઘાટાં રંગો ઘાટાં ફોન્ટમાં દોરો

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, cursorTab)
en: Cursor
gu: કર્સર

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, autoCursorColorButton)
en: Set the cursor to match the color of the character underneath it.
gu: કર્સરનો રંગ તેની નીચે રહેલ અક્ષરને મળતો ગોઠવો.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, customCursorColorButton)
en: Use a custom, fixed color for the cursor
gu: પોતાનો, ચોક્કસ રંગ કર્સર માટે વાપરો

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KColorButton, customColorSelectButton)
en: Select the color used to draw the cursor
gu: કર્સર દોરવા માટે વપરાતો રંગ પસંદ કરો

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, enableBlinkingCursorButton)
en: Make the cursor blink regularly
gu: કર્સરને ઝબૂકવાનું નિયમિત બનાવો

en: Edit Profile
gu: રૂપરેખા ફેરફાર કરો

[ctx: @title:tab Generic, common options]
en: General
gu: સામાન્ય

en: Tabs
gu: ટેબ્સ

en: Appearance
gu: દેખાવ

en: Scrolling
gu: સરકવું

[ctx: @title:tab Complex options]
en: Advanced
gu: ઉચ્ચ

en: Editing profile: %2 | Editing %1 profiles: %2
gu[0]: રૂપરેખા ફેરફાર કરો છો: %2
gu[1]: રૂપરેખાઓ %1 ફેરફાર કરો છો: %2

en: Edit Profile "%1"
gu: "%1" રૂપરેખા ફેરફાર કરો

en: Edit Environment
gu: વાતાવરણ ફેરફાર કરો

en: Select Initial Directory
gu: શરૂઆત ડિરેક્ટરી પસંદ કરો

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, profileNameEdit)
en: A descriptive name for the profile
gu: રૂપરેખા માટે વિસ્તૃત નામ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Command:
gu: આદેશ:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_9)
en: Initial directory:
gu: શરૂઆતની ડિરેક્ટરી:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, initialDirEdit)
en: The initial working directory for new terminal sessions using this profile
gu: આ રૂપરેખા ઉપયોગ કરતાં ટર્મિનલ સત્રો માટે શરૂઆતની કાર્ય ડિરેક્ટરી

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Environment:
gu: વાતાવરણ:

[ctx: @action:button Create an alternate key binding]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, newKeyBindingsButton)
en: New...
gu: નવું...

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, scrollBarRightButton)
en: Show the scroll bar on the right side of the terminal window
gu: ટર્મિનલ વિન્ડોની જમણી બાજુએ સરકતી પટ્ટી બતાવો

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, scrollBarLeftButton)
en: Show the scroll bar on the left side of the terminal window
gu: ટર્મિનલ વિન્ડોની ડાબી બાજુએ સરકતી પટ્ટી બતાવો

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_5)
en: Tab Titles
gu: ટેબ શિર્ષકો

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, fixedSizeHistoryButton)
en: Limit the remembered output to a fixed number of lines
gu: યાદ રાખેલ આઉટપુટને ચોક્કસ સંખ્યાની લીટીઓ વડે મર્યાદિત રાખો

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KPluralHandlingSpinBox, historyLineSpinner)
en: Number of lines of output to remember
gu: આઉટપુટ લીટીઓ યાદ રાખવાની સંખ્યા

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, unlimitedHistoryButton)
en: Remember all output produced by the terminal
gu: ટર્મિનલ વડે બહાર પાડેલ બધું આઉટપુટ યાદ રાખો

[ctx: @action:button Go to the next phrase]
en: Next
gu: આગળ

[ctx: @action:button Go to the previous phrase]
en: Previous
gu: પાછળ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Remote tab title format:
gu: દૂરસ્થ ટેબ શિર્ષક બંધારણ:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Tab title format:
gu: ટેબ શિર્ષક બંધારણ:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, tabTitleEdit)
en: Normal tab title format
gu: સામાન્ય ટેબ શિર્ષક બંધારણ

en: Insert
gu: ઉમેરો

[ctx: @action:inmenu]
en: &Detach Tab
gu: ટેબને છૂટો પાડો (&D)
