konsole - en to ta translation catalogue (888 entries)

note: i18n: ectx: Menu (file)
en: File
ta: கோப்பு

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, btnEdit) i18n: ectx: Menu (edit)
en: Edit
ta: திருத்து

note: i18n: ectx: Menu (view)
en: View
ta: பார்வை

note: i18n: ectx: Menu (view-split)
en: Split View
ta: பிரிந்த காட்சிமுறை

note: i18n: ectx: Menu (settings)
en: Settings
ta: அமைப்புகள்

note: i18n: ectx: Menu (plugins)
en: Plugins
ta: செருகுநிரல்கள்

note: i18n: ectx: Menu (help)
en: Help
ta: உதவி

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: Main Toolbar
ta: பிரதான கருவிப்பட்டை

note: i18n: ectx: Menu (history)
en: S&crollback
ta: &முந்தைய உரையை காட்டுவது

note: i18n: ectx: ToolBar (sessionToolbar)
en: Session Toolbar
ta: அமர்வு கருவிப்பட்டை

[ctx: @info:shell]
en: Name of profile to use for new Konsole instance
ta: புதிய கான்சோல் அமர்வுக்கு பயன்படுத்த வேண்டிய பயன்முறையின் பெயர்

[ctx: @info:shell]
en: json layoutfile to be loaded to use for new Konsole instance
ta: புதிய கான்சோல் சாளரத்துக்கு ஏற்ற வேண்டிய json தளவமைப்புக்கோப்பு (layoutfile)

[ctx: @info:shell]
en: Use the built-in profile instead of the default profile
ta: இயல்பிருப்பு பயன்முறைக்கு பதிலாக உள்ளமை பயன்முறையை பயன்படுத்து

[ctx: @info:shell]
en: Set the initial working directory of the new tab or window to 'dir'
ta: புதிய கீற்றின் அல்லது சாளரத்தின் துவக்க அடைவை 'dir' என்பதாக அமைக்கும்

[ctx: @info:shell]
en: Do not close the initial session automatically when it ends.
ta: முதல் அமர்வு முடிவடையும்போது அதை தானாக மூடாதே.

[ctx: @info:shell]
en: Create a new tab in an existing window rather than creating a new window ('Run all Konsole windows in a single process' must be enabled)
ta: புதிய கீற்றை புதிய சாளரத்தில் உருவாக்காமல் ஏற்கனவேயுள்ள சாளரத்தில் உருவாக்கும் ('அனைத்து கான்சோல் சாளரங்களும் ஒரே பணியில் இருக்கட்டும்' எனும் தேர்வு இயக்கப்பட்டிருக்க வேண்டும்)

[ctx: @info:shell]
en: Create tabs as specified in given tabs configuration file
ta: கீற்றமைப்பு கோப்பில் குறிப்பிட்டுள்ளபடி கீற்றுகளை உருவாக்கும்

[ctx: @info:shell]
en: Start Konsole in the background and bring to the front when Ctrl+Shift+F12 (by default) is pressed
ta: கான்சோலை பின்னணியில் துவக்கி Ctrl+Shift+F12 (இயல்பிருப்பாக) அழுத்தப்படும்போது முன்னே கொண்டு வா

[ctx: @info:shell]
en: Run in a separate process
ta: தனிப்பட்ட பணியாக இயக்கு

[ctx: @info:shell]
en: Show the menubar, overriding the default setting
ta: இயல்பிருப்பு அமைப்பை பொருட்படுத்தாமல் பட்டிப்பட்டையை காட்டும்

[ctx: @info:shell]
en: Hide the menubar, overriding the default setting
ta: இயல்பிருப்பு அமைப்பை பொருட்படுத்தாமல் பட்டிப்பட்டையை மறைக்கும்

[ctx: @info:shell]
en: Show all the toolbars, overriding the default setting
ta: இயல்பிருப்பு அமைப்பை பொருட்படுத்தாமல் அனைத்து கருவிப்பட்டைகளையும் காட்டும்

[ctx: @info:shell]
en: Hide all the toolbars, overriding the default setting
ta: இயல்பிருப்பு அமைப்பை பொருட்படுத்தாமல் அனைத்து கருவிப்பட்டைகளையும் மறைக்கும்

[ctx: @info:shell]
en: Show the tabbar, overriding the default setting
ta: இயல்பிருப்பு அமைப்பை பொருட்படுத்தாமல் கீற்றுப்பட்டையை காட்டும்

[ctx: @info:shell]
en: Hide the tabbar, overriding the default setting
ta: இயல்பிருப்பு அமைப்பை பொருட்படுத்தாமல் கீற்றுப்பட்டையை மறைக்கும்

[ctx: @info:shell]
en: Start Konsole in fullscreen mode
ta: கான்சோலை முழுத்திரை பயன்முறையில் துவக்கும்

[ctx: @info:shell]
en: Disable transparent backgrounds, even if the system supports them.
ta: ஒளிபுகும் பின்புலங்களை கணினி ஆதரிக்குமாயினும், அவற்றை முடக்கும்.

[ctx: @info:shell]
en: List the available profiles
ta: உள்ள அனைத்து பயன்முறைகளையும் காட்டும்

[ctx: @info:shell]
en: List all the profile properties names and their type (for use with -p)
ta: உள்ள அனைத்து பயன்முறைகளையும் அவற்றின் வகைகளையும் காட்டும் (-p என்ற விருப்பத்துடன் பயன்படுத்தக்கூடியது)

[ctx: @info:shell]
en: Change the value of a profile property.
ta: பயன்முறையின் ஓர் பண்பின் மதிப்பை மாற்றும்.

[ctx: @info:shell]
en: Command to execute. This option will catch all following arguments, so use it as the last option.
ta: இயக்க வேண்டிய கட்டளை. இதற்கு பின் வரும் அனைத்து தருமதிப்புகளையும் இக்கட்டளையே பெறும். ஆதலால், இதுவே கான்சோலுக்கு நீங்கள் தரும் கடைசி தருமதிப்பாக இருக்க வேண்டும்.

[ctx: @info:shell]
en: Arguments passed to command
ta: கட்டளை பெற வேண்டிய தருமதிப்புகள்

[ctx: @item]
en: Toggle Background Window
ta: பின்புல சாளரத்தை நிலைமாற்று

[ctx: @item:inmenu The user's name and host they are connected to via ssh]
en: %1 on %2
ta: %2-இல் %1

[ctx: @item:intable palette]
en: Foreground
ta: முன்புலம்

[ctx: @item:intable palette]
en: Background
ta: பின்புலம்

[ctx: @item:intable palette]
en: Color 1
ta: நிறம் 1

[ctx: @item:intable palette]
en: Color 2
ta: நிறம் 2

[ctx: @item:intable palette]
en: Color 3
ta: நிறம் 3

[ctx: @item:intable palette]
en: Color 4
ta: நிறம் 4

[ctx: @item:intable palette]
en: Color 5
ta: நிறம் 5

[ctx: @item:intable palette]
en: Color 6
ta: நிறம் 6

[ctx: @item:intable palette]
en: Color 7
ta: நிறம் 7

[ctx: @item:intable palette]
en: Color 8
ta: நிறம் 8

[ctx: @item:intable palette]
en: Foreground (Intense)
ta: முன்புலம் (பகட்டானது)

[ctx: @item:intable palette]
en: Background (Intense)
ta: பின்புலம் (பகட்டானது)

[ctx: @item:intable palette]
en: Color 1 (Intense)
ta: நிறம் 1 (பகட்டானது)

[ctx: @item:intable palette]
en: Color 2 (Intense)
ta: நிறம் 2 (பகட்டானது)

[ctx: @item:intable palette]
en: Color 3 (Intense)
ta: நிறம் 3 (பகட்டானது)

[ctx: @item:intable palette]
en: Color 4 (Intense)
ta: நிறம் 4 (பகட்டானது)

[ctx: @item:intable palette]
en: Color 5 (Intense)
ta: நிறம் 5 (பகட்டானது)

[ctx: @item:intable palette]
en: Color 6 (Intense)
ta: நிறம் 6 (பகட்டானது)

[ctx: @item:intable palette]
en: Color 7 (Intense)
ta: நிறம் 7 (பகட்டானது)

[ctx: @item:intable palette]
en: Color 8 (Intense)
ta: நிறம் 8 (பகட்டானது)

[ctx: @item:intable palette]
en: Foreground (Faint)
ta: முன்புலம் (மங்கலானது)

[ctx: @item:intable palette]
en: Background (Faint)
ta: பின்புலம் (மங்கலானது)

[ctx: @item:intable palette]
en: Color 1 (Faint)
ta: நிறம் 1 (மங்கலானது)

[ctx: @item:intable palette]
en: Color 2 (Faint)
ta: நிறம் 2 (மங்கலானது)

[ctx: @item:intable palette]
en: Color 3 (Faint)
ta: நிறம் 3 (மங்கலானது)

[ctx: @item:intable palette]
en: Color 4 (Faint)
ta: நிறம் 4 (மங்கலானது)

[ctx: @item:intable palette]
en: Color 5 (Faint)
ta: நிறம் 5 (மங்கலானது)

[ctx: @item:intable palette]
en: Color 6 (Faint)
ta: நிறம் 6 (மங்கலானது)

[ctx: @item:intable palette]
en: Color 7 (Faint)
ta: நிறம் 7 (மங்கலானது)

[ctx: @item:intable palette]
en: Color 8 (Faint)
ta: நிறம் 8 (மங்கலானது)

[ctx: @item]
en: Un-named Color Scheme
ta: பெயரில்லா நிறத்திட்டம்

[ctx: @label:listbox Column header text for color names]
en: Name
ta: பெயர்

[ctx: @label:listbox Column header text for the actual colors]
en: Color
ta: நிறம்

[ctx: @label:listbox Column header text for the actual intense colors]
en: Intense color
ta: பகட்டான நிறங்கள்

[ctx: @label:listbox Column header text for the actual faint colors]
en: Faint color
ta: மங்கலான நிறங்கள்

[ctx: @info:status]
en: The background transparency setting will not be used because your desktop does not appear to support transparent windows.
ta: ஒளிபுகும் சாளரங்களை உங்கள் பணிமேடை ஆதரிப்பதுபோல் தெரியாத‍தால், பின்புலத்தின் ஒளிபுகுமைக்கான விருப்பத்தேர்வு பொருட்படுத்தப்படாது.

[ctx: @title:window]
en: Select wallpaper image file
ta: பின்புல படத்தை தேர்ந்தெடுத்தல்

[ctx: @label:textbox Filter in file open dialog]
en: Supported Images
ta: ஆதரிக்கப்படும் படங்கள்

[ctx: @title:window]
en: New Color Scheme
ta: புதிய நிறத்திட்டம்

[ctx: @title:window]
en: Edit Color Scheme
ta: நிறத்திட்டத்தை திருத்துவது

[ctx: @info:tooltip]
en: Click to choose color
ta: நிறத்தை தேர்ந்தெடுக்க கிளிக் செய்யுங்கள்

[ctx: @info:tooltip]
en: Click to choose intense color
ta: பகட்டான நிறத்தை தேர்ந்தெடுக்க கிளிக் செய்யுங்கள்

[ctx: @info:tooltip]
en: Click to choose Faint color
ta: மங்கலான நிறத்தை தேர்ந்தெடுக்க கிளிக் செய்யுங்கள்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, descriptionLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, discriptionLabel)
en: Description:
ta: விவரணம்:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, randomizedBackgroundCheck)
en: Randomly adjust colors for each session
ta: ஒவ்வொரு அமர்வுக்கும் வெவ்வேறு நிறங்களை தானாக மாற்றியமை

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, blurCheckBox)
en: Blur background
ta: பின்புலத்தை மங்கலாக்கு

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, transparencyLabel)
en: Background color transparency:
ta: பின்புல நிறத்தின் ஒளிபுகுமை:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, transparencyPercentLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, wallpaperTransparencyPercentLabel)
en: Percent
ta: சதவீதம்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, wallpaperTransparencyLabel)
en: Wallpaper transparency:
ta: பின்புல படத்தின் ஒளிபுகுமை:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, wallpaperLabel)
en: Background image:
ta: பின்புல படம்:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, wallpaperPath)
en: Edit the path of the background image
ta: பின்புல படத்திற்கான பாதையை திருத்துங்கள்

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QToolButton, wallpaperSelectButton)
en: Choose the background image
ta: பின்புல படத்தை தேர்ந்தெடுக்க விடும்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, wallpaperScalingLabel)
en: Wallpaper scaling:
ta: பின்புல படத்தின் அளவுமாற்றம்:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, wallpaperScalingType)
en: Tile
ta: பக்கத்துப்பக்கத்தில் பலமுறை காட்டு

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, wallpaperScalingType)
en: Stretch
ta: தேவைப்பட்டால் உருவ‍விகித‍த்தை மாற்று

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, wallpaperScalingType)
en: Crop
ta: வெட்டு

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, wallpaperScalingType)
en: Adapt
ta: பொருத்து

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, wallpaperScalingType)
en: NoScaling
ta: அளவை மாற்றாதே

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, wallpaperFlipLabel)
en: Wallpaper flip:
ta: பின்புல படத்தை புரட்டுவது:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, wallpaperFlipType)
en: NoFlip
ta: புரட்டாதே

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, wallpaperFlipType)
en: Horizontal
ta: கிடைமட்டமாக

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, wallpaperFlipType)
en: Vertical
ta: நெடுக்காக

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, wallpaperFlipType)
en: Both
ta: இரண்டும்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, wallpaperHorizontalAnchorLabel)
en: Horizontal Anchor:
ta: கிடைமட்ட பற்றுக்கோடு:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, wallpaperHorizontalAnchorPosition)
en: Left
ta: இடதில்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, wallpaperVerticalAnchorLabel)
en: Vertical Anchor:
ta: நெடுக்கான பற்றுக்கோடு:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, wallpaperVerticalAnchorPosition)
en: Top
ta: மேலே

[ctx: @title:group section header in new-tab menu]
en: Host
ta: புரவன்

en: Container support is not available when Konsole is running inside Flatpak.
ta: Flatpak-இல் இயங்கும்போது கான்சோலால் container-களைப் பயன்படுத்த முடியாது.

en:  [default]
ta:  [இயல்பிருப்பு]

en: Copy Input
ta: உள்ளீட்டை நகலெடு

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, filterLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Filter:
ta: வடிகட்டி:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, selectAllButton)
en: Select All
ta: அனைத்தையும் தேர்ந்தெடு

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, deselectAllButton)
en: Deselect All
ta: அனைத்து தேர்வுகளை நிராகரி

[ctx: Caption of hover tooltip]
en: Color Preview
ta: நிற முன்னோட்டம்

en: Could not open file with the text editor specified in the profile settings;
    it will be opened with the system default editor.
ta: பயன்முறையின் அமைப்புகளில் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட உரைத்திருத்தியால் கோப்பை திறக்க முடியவில்லை;
    கணினியின் இயல்பிருப்பு உரைத்திருத்தியால் அது திறக்கப்படும்.

en: Copy Location
ta: இருப்பிடத்தை நகலெடு

en: Generating Thumbnail
ta: சிறுபடம் உருவாக்கப்படுகிறது

en: Open Link
ta: இணைப்பை திற

en: Copy Link Address
ta: இணைப்பின் முகவரியை நகலெடு

en: Send Email To...
ta: இவருக்கு மின்னஞ்சல் அனுப்பு...

en: Copy Email Address
ta: மின்னஞ்சல் முகவரியை நகலெடு

[ctx: @title:window]
en: Select font
ta: எழுத்துருவை தேர்வு செய்தல்

[ctx: @action:button]
en: Show all fonts
ta: அனைத்து எழுத்துருக்களையும் காட்டு

[ctx: @info:status]
en: By its very nature, a terminal program requires font characters that are equal width (monospace). Any non monospaced font may cause display issues. This should not be necessary except in rare cases.
ta: முனையச்செயலி செயல்படும் வித‍த்தால், அதற்கு சம‍அகல (monospace) எழுத்துருக்கள் தேவை. அவ்வாறில்லாத எழுத்துருக்கள், உரை காட்டப்படும் வித‍த்தில் குறைகளை ஏற்படுத்தலாம். சாதாரணமாக, முனையத்தில் சம‍அகல எழுத்துருக்களே பயன்படுத்தப்பட வேண்டும்.

[ctx: @title:window]
en: Adjust Scrollback
ta: முந்தைய உரை காட்டப்படுவதை மாற்றல்

[ctx: @info:status]
en: Any adjustments are only temporary to this session.
ta: இங்கு செய்யும் மாற்றங்கள், இவ்வமர்வுக்கு மட்டும் பொருந்தும்.

[ctx: @label:textbox]
en: Enter descriptive label
ta: விளக்கமான பெயரை உள்ளிடுங்கள்

en: Key Combination
ta: விசைக்கூட்டு

en: Output
ta: வெளியீடு

en: New Key Binding List
ta: புதிய விசை பிணைப்பு பட்டியல்

en: Edit Key Binding List
ta: விசை பிணைப்பு பட்டியலை திருத்து

en: A key bindings scheme cannot be saved with an empty description.
ta: விவரணம் இல்லாமல் ஓர் விசை பிணைப்பு பட்டியலை சேமிக்க முடியாது.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, addEntryButton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, btnAdd)
en: Add
ta: சேர்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, removeEntryButton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, removeKeyBindingsButton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, removeColorSchemeButton)
en: Remove
ta: நீக்கு

[ctx: Title of the area where you test your keys are properly configured]
note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Test Area
ta: சோதனைக்கான இடம்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Input:
ta: உள்ளீடு:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Output:
ta: வெளியீடு:

[ctx: @title]
en: Konsole
ta: கான்சோல்

[ctx: @title]
en: Terminal emulator
ta: முனைய செயலி

[ctx: @info:credit]
en: (c) 1997-2022, The Konsole Developers
ta: (c) 1997-2022, கான்சோல் நிரலாளர்கள்

[ctx: @info:credit]
en: Kurt Hindenburg
ta: குர்ட் ஹின்டன்பர்க்

[ctx: @info:credit]
en: General maintainer, bug fixes and general improvements
ta: பொதுவான பராமரிப்பாளர், பிழைநீக்கல், மற்றும் பொதுவான முன்னேற்றங்கள்

[ctx: @info:credit]
en: Robert Knight
ta: ராபர்ட் நைட்

[ctx: @info:credit]
en: Previous maintainer, ported to KDE4
ta: முந்தைய பராமரிப்பாளர், KDE4 நிரலகங்களைப் பயன்படுத்த உதவினார்

[ctx: @info:credit]
en: Lars Doelle
ta: லாரஸ் டொயல்லெ

[ctx: @info:credit]
en: Original author
ta: முதிலில் இயற்றியவர்

[ctx: @info:credit]
en: Ahmad Samir
ta: அஹமது சமீர்

[ctx: @info:credit]
en: Carlos Alves
ta: கார்லோஸ் ஆல்வெஸ்

[ctx: @info:credit]
en: Tomaz Canabrava
ta: தாமசு கானாபிராவா

[ctx: @info:credit]
en: Gustavo Carneiro
ta: குஸ்தாவோ கார்னெயிரோ

[ctx: @info:credit]
en: Edwin Pujols
ta: எடுவின் புயோல்ஸ்

[ctx: @info:credit]
en: Bug fixes and general improvements
ta: பிழைதிருத்தங்களும் பொதுவான மேம்பாடுகளும்

[ctx: @info:credit]
en: Martin T. H. Sandsmark
ta: மார்ட்டின் டி. ஹ. சான்டுஸ்மார்க்

[ctx: @info:credit]
en: Nate Graham
ta: நேட் கிரஹாம்

[ctx: @info:credit]
en: Mariusz Glebocki
ta: மாரியஸ் குலெபொக்கி

[ctx: @info:credit]
en: Bug fixes and major improvements
ta: பிழைதிருத்தங்களும் முக்கிய மேம்பாடுகளும்

[ctx: @info:credit]
en: Thomas Surrel
ta: தாமஸ் சர்ரெல்

[ctx: @info:credit]
en: Jekyll Wu
ta: ஜெக்கில் வூ

[ctx: @info:credit]
en: Waldo Bastian
ta: வாலுடோ பாஸ்டியான்

[ctx: @info:credit]
en: Stephan Binner
ta: ஸ்டீபன் பின்னர்

[ctx: @info:credit]
en: Thomas Dreibholz
ta: தாமஸ் டுரைபுஹோல்சு

[ctx: @info:credit]
en: General improvements
ta: பொதுவான மேம்பாடுகள்

[ctx: @info:credit]
en: Chris Machemer
ta: கிரிஸ் மேகெமர்

[ctx: @info:credit]
en: Bug fixes
ta: பிழைதிருத்தங்கள்

[ctx: @info:credit]
en: Francesco Cecconi
ta: ஃபரான்செஸ்க்கோ செக்கோனி

[ctx: @info:credit]
en: Stephan Kulow
ta: ஸ்டீபன் குளோ

[ctx: @info:credit]
en: Solaris support and history
ta: சோலாரிஸ் ஆதரவும் வரலாறும்

[ctx: @info:credit]
en: Alexander Neundorf
ta: அலெக்ஸாண்டர் நியுன்டார்ப்

[ctx: @info:credit]
en: Bug fixes and improved startup performance
ta: பிழைநீக்கமும் துவக்கத்தை விரைவுபடுத்தியதும்

[ctx: @info:credit]
en: Peter Silva
ta: பீட்டர் சில்வா

[ctx: @info:credit]
en: Marking improvements
ta: குறிகளில் முன்னேற்றங்கள்

[ctx: @info:credit]
en: Lotzi Boloni
ta: லாட்சி பொலோனி

[ctx: @info:credit]
en: Embedded Konsole
    Toolbar and session names
ta: உட்பொதிந்த கான்சோல்
    கருவிப்பட்டையும் அமர்வுப் பெயர்களும்

[ctx: @info:credit]
en: David Faure
ta: டேவிட் ஃபவுர்

[ctx: @info:credit]
en: Embedded Konsole
    General improvements
ta: உட்பொதிந்த கான்சோல்
    பொதுவான முன்னேற்றங்கள்

[ctx: @info:credit]
en: Antonio Larrosa
ta: அன்டோனியோ லாராஸோ

[ctx: @info:credit]
en: Visual effects
ta: காட்சிமுறை அசைவூட்டங்கள்

[ctx: @info:credit]
en: Matthias Ettrich
ta: மத்தையாஸ் எட்ரிச்

[ctx: @info:credit]
en: Warwick Allison
ta: வார்விக் அலிசன்

[ctx: @info:credit]
en: Dan Pilone
ta: டான் பிலோன்

[ctx: @info:credit]
en: Kevin Street
ta: கெவின் ஸ்டிரீட்

[ctx: @info:credit]
en: Sven Fischer
ta: செவன் ஃபிஸ்சர்

[ctx: @info:credit]
en: Dale M. Flaven
ta: டேல் எம். ப்ளேவன்

[ctx: @info:credit]
en: Martin Jones
ta: மார்ட்டின் ஜோன்ஸ்

[ctx: @info:credit]
en: Lars Knoll
ta: லர்ஸ் க்னோல்

[ctx: @info:credit]
en: Thanks to many others.
ta: மேலும் பலருக்கும் நன்றி.

[ctx: @action:inmenu]
en: &New Tab
ta: &புதிய கீற்று

[ctx: @action:inmenu]
en: &Clone Tab
ta: &கீற்றை நகலெடு

[ctx: @action:inmenu]
en: New &Window
ta: புதிய &சாளரம்

[ctx: @action:inmenu]
en: Close Window
ta: சாளரத்தை மூடு

[ctx: @title:menu]
en: &Bookmarks
ta: &நினைவுக்குறிகள்

en: &Window Color Scheme
ta: &சாளரத்தின் நிறத்திட்டம்

[ctx: @action:inmenu]
en: Manage Profiles...
ta: பயன்முறைகளை நிர்வகி...

[ctx: @item]
en: Activate Menu
ta: பட்டியை செயல்படுத்து

[ctx: @action:inmenu]
en: Save Tab Layout...
ta: கீற்றுகளின் தளவமைப்பை சேமி...

[ctx: @action:inmenu]
en: Load Tab Layout...
ta: கீற்றுகளின் தளவமைப்பை ஏற்று...

[ctx: @info]
en: There is a process running in this window. Do you still want to quit? | There are %1 processes running in this window. Do you still want to quit?
ta[0]: இச்சாளரத்தில் ஓர் நிரல் இயங்கிக்கொண்டிருக்கிறது. உறுதியாக வெளியேற வேண்டுமா?
ta[1]: இச்சாளரத்தில் %1 நிரல்கள் இயங்கிக்கொண்டிருக்கின்றன. உறுதியாக வெளியேற வேண்டுமா?

[ctx: @title]
en: Confirm Close
ta: வெளியேறுவதை உறுதிப்படுத்தல்

[ctx: @action:button]
en: Close &Window
ta: &சாளரத்தை மூடு

[ctx: @action:button]
en: Close Current &Tab
ta: &தற்போதைய கீற்றை மூடு

[ctx: @info]
en: There are %1 open terminals in this window. Do you still want to quit?
ta: இச்சாளரத்தில் %1 முனையங்கள் திறந்துள்ளன. உறுதியாக வேளியேற வேண்டுமா?

[ctx: @title Preferences page name]
en: Profiles
ta: பயன்முறைகள்

[ctx: @title Preferences page name]
en: General
ta: பொதுவானவை

[ctx: @title Preferences page name]
en: Memory
ta: நினைவகம்

[ctx: @title Preferences page name]
en: Tab Bar / Splitters
ta: கீற்றுப்பட்டை / பிரிப்பான்கள்

[ctx: @title Preferences page name]
en: Temporary Files
ta: தற்காலிக கோப்புகள்

[ctx: @title Preferences page name]
en: Thumbnails
ta: சிறுபடங்கள்

[ctx: @title Preferences page name]
en: Part Info
ta: கூறின் விவரங்கள்

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, QuickCommandsWidget)
en: Form
ta: படிவம்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Shortcut:
ta: சுருக்குவழி:

note: i18n: ectx: property (placeholderText), widget (QLineEdit, filterLine) i18n: ectx: property (placeholderText), widget (QLineEdit, filterText)
en: Filter...
ta: வடிகட்டு...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, invertFilter) i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, btnInvertFilter)
en: Invert
ta: புரட்டு

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Title
ta: தலைப்பு

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Tooltip
ta: கருவித்துப்பு

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelGroup)
en: Group
ta: குழு

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, group) i18n: ectx: property (currentText), widget (QComboBox, folder)
en: Default
ta: இயல்பிருப்பு

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab)
en: Command
ta: கட்டளை

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab_2)
en: Warnings
ta: எச்சரிக்கைகள்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, btnRun)
en: Run
ta: இயக்கு

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, btnSave)
en: Save
ta: சேமி

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, btnUpdate)
en: Update
ta: புதுப்பி

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, btnCancel)
en: Cancel
ta: ரத்து செய்

en: Quick Commands
ta: விரை கட்டளைகள்

en: Show Quick Access
ta: விரை அணுகலைக் காட்டு

en: No quick commands found. You can add one on Plugins -> Quick Commands
ta: விரை கட்டளை ஏதுமில்லை. செருகுநிரல்கள் → விரை கட்டளைகள் என்பதற்கு சென்று ஒன்றைச் சேர்க்கலாம்

en: Plugins - Quick Commands
ta: செருகுநிரல்கள் - விரை கட்டளைகள்

en: Show Quick Commands
ta: விரை கட்டளைகளை காட்டு

en: A duplicate item exists
ta: இதேபோல ஏற்கனவே ஒன்று உள்ளது

en: Please fix all the warnings before trying to run this script
ta: இச்சிறுநிரலை இயக்குமுன் அனைத்து எச்சரிக்கைகளையும் சரிசெய்யுங்கள்

en: There are some errors on the script, do you really want to run it?
ta: இச்சிறுநிரலில் சிக்கல்கள் உள்ளன. உறுதியாக இதை இயக்க வேண்டுமா?

en: Shell Errors
ta: முனைய சிக்கல்கள்

[ctx: @action:button]
en: Run
ta: இயக்கு

en: You are about to delete the group %1,
     with multiple configurations, are you sure?
ta: பல அமைப்புகளை கொண்ட %1
    என்ற குழுவை நீக்கப் போகிறீர்கள். உறுதியாக செய்யலாமா?

en: You are about to delete %1, are you sure?
ta: %1 என்பதை நீக்கப் போகிறீர்கள். உறுதியாக செய்யலாமா?

en: Delete Quick Commands Configurations
ta: விரை கட்டளைகளை நீக்குவது

en: Title can not be empty or blank
ta: தலைப்பு காலியாக இருக்கக்கூடாது

en: Command can not be empty
ta: கட்டளை காலியாக இருக்கக்கூடாது

en: Rename
ta: மறுபெயரிடு

en: Delete
ta: நீக்கு

en: Warnings (*)
ta: எச்சரிக்கைகள் (*)

[ctx: @item:inlistbox Hosts from ssh/config file]
en: SSH Config
ta: SSH அமைப்புகளிலிருந்து

[ctx: @item:inlistbox The default list of ssh hosts]
en: Default
ta: இயல்பிருப்பு

en: %1 is a folder for SSH entries
ta: %1, SSH பதிவுகளுக்கான அடைவாகும்

en: SSH Config
ta: SSH அமைப்பு

en: Host: %1
ta: புரவன்: %1

en: SSH Manager
ta: SSH மேலாளி

en: Show SSH Manager
ta: SSH மேலாளியை காட்டு

en: Show Quick Access for SSH Actions
ta: SSH செயல்களை விரைவாக அணுக உதவு

en: No saved SSH config found. You can add one on Plugins -> SSH Manager
ta: சேமித்துள்ள SSH அமைப்பேதையும் கண்டுபிடிக்க முடியவில்லை. செருகுநிரல்கள் → SSH மேலாளி என்பதில் ஒன்றைச் சேர்க்கலாம்

en: Plugins - SSH Manager
ta: செருகுநிரல்கள் - SSH மேலாளி

en: SSH Entries
ta: SSH பதிவுகள்

en: Could not get the process name, assume that we can't request a connection
ta: நிரலின் பெயரை கண்டுபிடிக்க முடியாத‍தால், இணைப்பை உருவாக்க முடியவில்லை என்று கருதப்படுகிறது

en: Error issuing SSH Command
ta: SSH கட்டளையை இயக்குவதில் சிக்கல்

en: Can't issue SSH command outside the shell application (eg, bash, zsh, sh)
ta: முனைய நிரலுக்கு (எ.கா. bash, zsh, sh) வெளியே SSH கட்டளையை இயக்க முடியாது

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: SSH Key
ta: SSH சாவி

[ctx: @action:inmenu]
en: Delete
ta: நீக்கு

en: Don't Change
ta: மாற்றாதே

en: You are about to delete the folder %1,
     with multiple SSH Configurations, are you sure?
ta: பல்வேறு SSH அமைப்புகளை கொண்ட %1
    என்ற அடைவை நீக்கவிருக்கிறீர்கள். உறுதியாக நீக்கலாமா?

[ctx: @title:window]
en: Delete SSH Configurations
ta: SSH அமைப்புகளை நீக்குவது

en: Imported SSH Profile <br/> Some settings are read only.
ta: இறக்குமதி செய்த SSH பயன்முறை <br/> சில அமைப்புகள் படிக்க மட்டும் கூடியவை.

en: Missing Hostname
ta: புரவன் பெயரை காணவில்லை

en: Missing Name
ta: பெயரை காணவில்லை

en: If Use Ssh Config is set, do not specify sshkey or username.
ta: 'SSH அமைப்புகளிலிருந்து' என்பது தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டிருந்தால், SSH சாவியையோ பயனர்பெயரையோ குறிப்பிட வேண்டாம்.

en: At least Username or SSHKey must be set
ta: பயனர் பெயரோ SSH சாவியோ அமைக்கப்பட்டிருக்க வேண்டும்

en: Missing Folder
ta: அடைவை காணவில்லை

en: An SSH session must have a profile
ta: SSH அமர்வுக்கான பயன்முறை அமைக்கப்பட்டிருக்க வேண்டும்

en: Cannot delete this folder
ta: இவ்வடைவை நீக்க முடியாது

en: Delete folder and all of its contents
ta: அடைவையும் அதிலுள்ளவற்றையும் நீக்கும்

en: Double click to change the folder name.
ta: அடைவின் பெயரை மாற்ற இரட்டை கிளிக் செய்யவும்.

en: You can't delete an automatically added entry.
ta: தானாக சேர்க்கப்பட்ட பதிவை நீக்க முடியாது.

en: Delete selected entry
ta: தேர்ந்தெடுத்துள்ள பதிவை நீக்கு

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_6)
en: Shortcut
ta: சுருக்குவழி

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, btnInvertFilter)
en: Show entries that don't match the filter
ta: வடிகட்டிக்கு பொருந்தாத உருப்படிகளை காட்டு

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, btnManageProfile)
en: Change profile on connect/disconnect
ta: இணையும்போதும் துண்டிக்கும்போதும் பயன்முறையை மாற்று

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, btnManageProfile)
en: Manage profile
ta: பயன்முறையை நிர்வகி

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Identifier
ta: பெயர்

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, name)
en: A name for this ssh entry
ta: இந்த ssh பதிவுக்கான பெயர்

note: i18n: ectx: property (placeholderText), widget (QLineEdit, name)
en: The name of this entry on the list
ta: பட்டியலில் காட்டப்படும் இப்பதிவின் பெயர்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: SSH Hostname
ta: SSH புரவன் பெயர்

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, hostname) i18n: ectx: property (placeholderText), widget (QLineEdit, hostname)
en: The hostname of the server
ta: சேவையகத்தின் புரவன் பெயர்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Port
ta: புறை

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, port)
en: The port of the server, 22 is the default for ssh connections
ta: சேவையகத்தின் புறை. ssh இணைப்புகளுக்கான இயல்பிருப்பு 22 ஆகும்

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, sshkey)
en: The private key to be used for this connection
ta: இந்த இணைப்புக்கு பயன்படுத்த வேண்டிய கமுக்க சாவி

note: i18n: ectx: property (placeholderText), widget (QLineEdit, sshkey)
en: The private key
ta: கமுக்க சாவி

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, useSshConfig)
en: If this is set, we don't rely on the SSH key set above, but on the configuration on ~/.ssh/config
ta: இது அமைக்கப்பட்டிருந்தால், மேலுள்ள SSH சாவிக்கு பதிலாக, ~/.ssh/config என்பதில் அமைக்கப்பட்டுள்ளது பயன்படுத்தப்படும்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, useSshConfig)
en: Use ~/.ssh/config for key
ta: சாவிக்கு ~/.ssh/config-ஐ பயன்படுத்து

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_7)
en: Username
ta: பயனர் பெயர்

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, username)
en: The username for the connection
ta: இணைப்புக்கான பயனர்பெயர்

note: i18n: ectx: property (placeholderText), widget (QLineEdit, username)
en: Your username
ta: உங்கள் பயனர்ப்பெயர்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, folderLabel)
en: Folder
ta: அடைவு

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QComboBox, folder)
en: For organizational purposes, this entry will be inside of this folder.
ta: இப்பதிவு இவ்வடைவிற்குள் சேமிக்கப்படும்.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_5)
en: Profile
ta: பயன்முறை

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QComboBox, profile)
en: The profile to be active when the ssh session starts
ta: SSH அமர்வு துவங்கும்போது இயக்க வேண்டிய பயன்முறை

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, newSSHConfig)
en: Add a new SSH Entry
ta: புதிய SSH பதிவை சேர்

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, btnDelete)
en: Delete selected SSH entry
ta: தேர்ந்தெடுத்துள்ள SSH பதிவை நீக்கு

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, btnEdit)
en: Edit selected entry
ta: தேர்ந்தெடுத்துள்ள பதிவை திருத்து

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, btnAdd)
en: Add new SSH Configuration
ta: புதிய SSH அமைப்பை சேர்

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, btnCancel)
en: Cancel Add or Edit
ta: சேர்ப்பதையோ திருத்துவதையோ ரத்து செய்

en: No plugins available
ta: செருகுநிரல்கள் இல்லை

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, PrintOptions) i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, OutputOptions)
en: Output Options
ta: வெளியீட்டுக்கான விருப்பங்கள்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, printerFriendly) i18n: ectx: label, entry (PrinterFriendly), group (PrintOptions)
en: Printer &friendly mode (black text, no background)
ta: &அச்சடிப்பதற்குரிய பயன்முறை (கருப்பு எழுத்துகள், பின்புலம் இல்லாமல்).

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, scaleOutput) i18n: ectx: label, entry (ScaleOutput), group (PrintOptions)
en: &Scale output
ta: &வெளியீட்டின் அளவை மாற்று

[ctx: Name of the built-in profile]
en: Built-in
ta: உள்ளமைந்த‍து

en: Default profile
ta: இயல்பிருப்பு பயன்முறை

[ctx: New profile name, %1 is a number]
en: Profile %1
ta: பயன்முறை %1

en: Konsole does not have permission to save this profile to %1
ta: %1 என்ற இடத்திற்கு இப்பயன்முறையை சேமிக்க கான்சோலுக்கு அனுமதி இல்லை

[ctx: @title:column Profile name]
en: Name
ta: பெயர்

[ctx: @title:column Profile keyboard shortcut]
en: Shortcut
ta: சுருக்குவழி

[ctx: @label:textbox added to the name of the built-in profile, to point out it's read-only]
en:  [Read-only]
ta:  [படித்தல் மட்டும்]

[ctx: @label:textbox added to the name of the current default profile]
en:  [Default]
ta:  [இயல்பிருப்பு]

[ctx: @info:tooltip]
en: Built-in profile is always available
ta: உள்ளமை பயன்முறையை எப்போது வேண்டுமானாலும் பயன்படுத்தலாம்

[ctx: @info:tooltip]
en: Double click to change shortcut
ta: சுருக்குவழியை மாற்ற இரட்டை கிளிக் செய்யுங்கள்

en: Tab Properties
ta: கீற்றுப் பண்புகள்

en: Save Output From %1
ta: %1 என்பதிலிருந்து வெளியீட்டை சேமி

en: %1 is an invalid URL, the output could not be saved.
ta: முறையற்ற முகவரியாய் %1 உள்ளதால், வெளியீட்டை சேமிக்க முடியவில்லை.

en: Failed to create autosave file at %1.
ta: %1 தனில் தானியக்க சேமிப்பு கோப்பை உருவாக்க முடியவில்லை.

en: Stopping autosave due to switching of screens.
ta: வேறு திரைக்கு மாறியதால் தானியக்க சேமிப்பு இடைநிறுத்தப்பட்டுள்ளது.

en: Autosave file has been modified externally, preventing further autosaves.
ta: தானியக்க சேமிப்பு கோப்பு வேறு நிரலால் மாற்றப்பட்டுள்ளதால் இனிமேல் சேமிக்க முடியாது.

en: Failed to update autosave state on output changes.
ta: வெளியீட்டு கருவி மாறியதற்கேற்ப தானியக்க சேமிப்பின் நிலையை மாற்ற முடியவில்லை.

en: A problem occurred when saving the output.
    %1
ta: வெளியீட்டை சேமிப்பதில் சிக்கல் ஏற்பட்டது.
    %1

en: Black on Light Yellow
ta: வெளிர் மஞ்சளின் மேல் கருப்பு

en: Black on Random Light
ta: ஏதாவதொரு வெளிர் நிறத்தின் மீது கருப்பு

en: Black on White
ta: வெள்ளையின் மீது கருப்பு

en: Blue on Black
ta: கருப்பின் மீது நீலம்

en: Breeze
ta: பிரீஸ்

en: Dark Pastels
ta: டார்க் பேஸ்டெல்ஸ்

en: Green on Black
ta: கருப்பின் மீது பச்சை

en: Linux Colors
ta: லினக்ஸ் நிறங்கள்

en: Red on Black
ta: கருப்பின் மீது சிவப்பு

en: White on Black
ta: கருப்பின் மீது வெள்ளை

en: Default (XFree 4)
ta: இயல்பிருப்பு (XFree 4)

en: Linux console
ta: லினக்ஸ் முனையம்

en: Solaris console
ta: சோலரிஸ் முனையம்

[ctx: @label:textbox]
en: Search...
ta: தேடு...

[ctx: @info:tooltip]
en: Enter a tab name to search for here
ta: கண்டுபிடிக்க வேண்டிய கீற்றின் பெயரை இங்கு உள்ளிடவும்

en: Bell in '%1' (Session '%2')
ta: '%1' என்பதில் மணியடிக்கிறது (அமர்வு '%2')

en: Could not find binary:
ta: இருமத்தை கண்டுபிடிக்க முடியவில்லை:

[ctx: @info:shell Alert the user with red color text]
en: Warning:
ta: எச்சரிக்கை:

en: Could not find an interactive shell to start.
ta: துவக்க வேண்டிய மனிதப்பயன்பாட்டிற்கான (interactive) முனையத்தை கண்டுபிடிக்க முடியவில்லை.

en: Could not find '%1', starting '%2' instead.  Please check your profile settings.
ta: '%1' கண்டுபிடிக்கப்படவில்லை; மாற்றாக '%2' துவக்கப்படுகிறது.  உங்கள் பயனர் கணக்கின் அமைப்புகளை சரிபாருங்கள்.

en: Could not start program '%1' with arguments '%2'.
ta: '%1' நிரலை '%2' என்ற தருமதிப்புகளுடன் துவக்க முடியவில்லை.

en: Silence in '%1' (Session '%2')
ta: '%1' என்பதில் அமைதி (அமர்வு '%2')

en: Show session
ta: அமர்வைக் காட்டு

[ctx: @info:shell This session is done]
en: Finished
ta: நிறைவடைந்தது

en: Program '%1' crashed.
ta: '%1' நிரல் முறிவடைந்தது.

en: Program '%1' exited with status %2.
ta: '%1' நிரல், %2 என்ற நிலையுடன் வெளிவந்தது.

en: ZModem Progress
ta: ZModem முன்னேற்றம்

en: Activity in '%1' (Session '%2')
ta: '%1' என்பதில் செயல்பாடு (அமர்வு '%2')

en: Security sensitive DBus API is disabled in the settings.
ta: பாதுகாப்பை பாதிக்கக்கூடிய DBus நெறிமுறை அமைப்புகளில் முடக்கப்பட்டுள்ளது.

en: Konsole
ta: கான்சோல்

en: The process '%1' has finished running in session '%2'
ta: '%2' என்ற அமர்வில் '%1' என்ற பணி முடிவடைந்துள்ளது

en: Konsole does not know how to open the bookmark:
ta: இந்நினைவுக்குறியை எப்படி திறப்பதென கான்சோலுக்கு தெரியவில்லை:

en: Search for '%1' with
ta: '%1' என்பதை இதைக்கொண்டு தேடு

en: Configure Web Shortcuts...
ta: இணைய சுருக்குவழிகளை அமை...

en: &Close Session
ta: &அமர்வை மூடு

en: Open File Manager
ta: கோப்பு உலாவியை திற

en: Copy
ta: நகலெடு

en: Split View Left-Right
ta: காட்சியை இடது/வலது என பிரி

en: Split View Top-Bottom
ta: காட்சியை மேல்/கீழ் என பிரி

en: Copy except prompts
ta: prompt-ஐத் தவிர அனைத்தையும் நகலெடு

en: Copy user input
ta: பயனரின் உள்ளீட்டை நகலெடு

en: Copy command output
ta: கட்டளையின் வெளியீட்டை நகலெடு

en: Paste Selection
ta: தேர்வை ஒட்டு

en: Web Search
ta: இணையத்தேடல்

en: &Select All
ta: &அனைத்தையும் தேர்ந்தெடு

en: Select &Mode
ta: &தேர்வுப் பயன்முறை

en: Select &Line
ta: &வரியை தேர்ந்தெடு

en: Save Output &As...
ta: வெளியீட்டை &இவ்வாறு சேமி…

en: Auto Save Output As...
ta: வெளியீட்டை தானாக இவ்வாறு சேமி…

en: Stop Auto Save
ta: தானியக்க சேமிப்பை நிறுத்து

en: &Print Screen...
ta: &திரையை அச்சிடு…

en: Adjust Scrollback...
ta: முந்தைய உரை காட்டப்படுவதை மாற்று...

en: Clear Scrollback
ta: முந்தைய உரையை நீக்கு

en: Clear Scrollback and Reset
ta: முந்தைய உரையை நீக்கி முனையத்தை மீட்டமை

en: Next Profile
ta: அடுத்த பயன்முறை

en: Previous Profile
ta: முந்தைய பயன்முறை

en: Switch Profile
ta: பயன்முறையை மாற்று

en: Set &Encoding
ta: எழுத்துருவாக்கத்தை &அமை

[ctx: @item:inmenu Allows terminal applications to request mouse tracking]
en: Allow Mouse Tracking
ta: சுட்டியின் இருப்பிடத்தை நிரல்கள் அறியவிடு

[ctx: @item:inmenu A read only (locked) session]
en: Read-Only
ta: படித்தல் மட்டும்

en: &Configure or Rename Tab...
ta: &கீற்றை அமை அல்லது அதற்கு மறுபெயரிடு…

en: &All Tabs in Current Window
ta: &தற்போதைய சாளரத்திலுள்ள அனைத்து கீற்றுகளும்

en: &Select Tabs...
ta: &கீற்றுகளை தேர்ந்தெடு…

[ctx: @action:inmenu Do not select any tabs]
en: &None
ta: &ஏதுமில்லை

en: Copy Input To
ta: உள்ளீட்டை நகலெடுக்க வேண்டிய இடம்

en: &ZModem Upload...
ta: &ZModem பதிவேற்றம்...

en: One-Shot Monitors
ta: ஒருமுறை மட்டும் தூண்டப்படக்கூடிய கண்காணிகள்

en: Monitor for &Prompt
ta: &தூண்டிக்காக கண்காணி

en: Monitor for &Activity
ta: &செயல்பாட்டிற்காக கண்காணி

en: Monitor for &Silence
ta: &அமைதிக்காக கண்காணி

en: Monitor for Process Finishing
ta: &பணி முடிவடைவதற்காக கண்காணி

en: Enlarge Font
ta: எழுத்துருவை பெரிதாக்கு

en: Shrink Font
ta: எழுத்துருவை சிறிதாக்கு

en: Reset Font Size
ta: எழுத்துருவின் அளவை மீட்டமை

en: Send Signal
ta: சமிக்ஞை அனுப்பு

en: &Suspend Task
ta: &பணியை இடைநிறுத்து

en: &Continue Task
ta: &பணியைத் தொடர்

en: &Hangup
ta: &தொடர்பைத் துண்டி

en: &Interrupt Task
ta: &பணியில் குறுக்கிடு

en: &Terminate Task
ta: &பணியை முடி

en: &Kill Task
ta: &பணியை கட்டாயமாக முடி

en: User Signal &1
ta: பயனர் சமிக்ஞை &1

en: User Signal &2
ta: பயனர் சமிக்ஞை &2

en: Create New Profile...
ta: புதிய பயன்முறையை உருவாக்கு…

en: Edit Current Profile...
ta: தற்போதைய பயன்முறையை திருத்து…

en: A program is currently running in this session.  Are you sure you want to close it?
ta: இவ்வமர்வில் ஓர் நிரல் இயங்கிக் கொண்டிருக்கிறது. உறுதியாக அதை மூட விரும்புகிறீர்களா?

en: The program '%1' is currently running in this session.  Are you sure you want to close it?
ta: இவ்வமர்வில் '%1' என்ற நிரல் இயங்கிக் கொண்டிருக்கிறது. உறுதியாக அதை மூட விரும்புகிறீர்களா?

en: Confirm Close
ta: மூடுவதை உறுதிசெய்யுங்கள்

[ctx: @action:button]
en: Close Program
ta: நிரலை மூடு

en: A program in this session would not die.  Are you sure you want to kill it by force?
ta: இவ்வமர்விலுள்ள ஓர் நிரல் வெளியேற மறுக்கிறது. அதை கட்டாயப்படுத்தி முடிவடைய வைக்கலாமா?

en: The program '%1' in this session would not die.  Are you sure you want to kill it by force?
ta: இவ்வமர்விலுள்ள '%1' என்ற நிரல் வெளியேற மறுக்கிறது. அதை கட்டாயப்படுத்தி மூடலாமா?

[ctx: @action:button]
en: Kill Program
ta: நிரலை கட்டாயப்படுத்தி மூடு

en: The shell prompt is displayed in session '%1'
ta: '%1' அமர்வில் தூண்டி காட்டப்படுகிறது

en: Open Current Folder With
ta: தற்போதைய அடைவை இதனால் திற

en: Save ZModem Download to...
ta: &ZModem பதிவிறக்கத்தை இங்கு சேமி…

en: <p>A ZModem file transfer attempt has been detected, but no suitable ZModem software was found on this system.</p><p>You may wish to install the 'rzsz' or 'lrzsz' package.</p>
ta: <p>ஒரு ZModel கோப்பு மாற்றும் முயற்சிக்கப்பட்டுள்ளது, ஆனால் உரிய நிரல் ஏதும் இக்கணினியில் இல்லை.</p><p><p>விரும்பினால் 'rzsz' அல்லது 'lrzsz' தனை நிறுவவும்.</p>

en: <p>The current session already has a ZModem file transfer in progress.</p>
ta: <p>தற்போதயை அமர்வில் ஏற்கனவே ZModem மூலமான கோப்பு இடமாற்றம் நடைபெறுகிறது.</p>

en: <p>No suitable ZModem software was found on this system.</p><p>You may wish to install the 'rzsz' or 'lrzsz' package.</p>
ta: <p>எந்த ZModem நிரலும் கண்டுபிடிக்கப்படவில்லை.</p><p>'rzsz' அல்லது 'lrzsz' போன்ற நிரல்களை நிறுவ வேண்டியிருக்கலாம்.</p>

en: Select Files for ZModem Upload
ta: ZModem பதிவேற்றத்திற்கான கோப்புகளை தேர்ந்தெடுவும்

[ctx: @item:intable The session index]
en: Number
ta: எண்

[ctx: @item:intable The session title]
en: Title
ta: தலைப்பு

[ctx: @title:window]
en: Configure
ta: அமைப்புகள்

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, kcfg_UseSingleInstance) i18n: ectx: tooltip, entry (UseSingleInstance), group (KonsoleWindow)
en: When launching Konsole re-use existing process if possible
ta: கான்சோலை துவக்கும்போது ஏற்கனவே அது ஓடிக்கொண்டிருந்தால் அவ்வமர்வையே முடிந்தவரை பயன்படுத்து

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_UseSingleInstance) i18n: ectx: label, entry (UseSingleInstance), group (KonsoleWindow)
en: Run all Konsole windows in a single process
ta: அனைத்து கான்சோல் சாளரங்களும் ஒரே பணியில் இருக்கட்டும்

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, kcfg_RememberWindowSize)
en: If enabled, profile settings will be ignored
ta: இது இயக்கப்படால், தனிப்பட்ட பயன்முறைகளுக்குரிய அமைப்புகள் பொருட்படுத்தப்படா

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_RememberWindowSize)
en: Remember window size
ta: சாளரத்தின் அளவை நினைவில் கொள்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ForceNewTabs) i18n: ectx: label, entry (ForceNewTabs), group (KonsoleWindow)
en: Force new tabs
ta: புதிய கீற்றுகளை கட்டாயப்படுத்து

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ListenForZModemTerminalCodes)
en: Listen for ZModem terminal codes
ta: ZModem முனையக் குறிகளை கையாள்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ShowProgressInTaskBar)
en: Show progress in taskbar
ta: முன்னேற்றத்தை பணிப்பட்டையில் காட்டு

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Notifications:
ta: அறிவிப்புகள்:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, kcfg_SearchReverseSearch) i18n: ectx: tooltip, entry (SearchReverseSearch), group (SearchSettings)
en: Sets whether search should start from the bottom
ta: தேடல் கீழிலிருந்து துவங்க வேண்டுமா என்பதை அமைக்கும்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_SearchReverseSearch) i18n: ectx: label, entry (SearchReverseSearch), group (SearchSettings)
en: Search backwards
ta: பின்னோக்கித் தேடு

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, kcfg_SearchCaseSensitive) i18n: ectx: tooltip, entry (SearchCaseSensitive), group (SearchSettings)
en: Sets whether the search is case sensitive
ta: பெரிய/சிறிய எழுத்துவகையை தேடல் வேறுபடுத்துமா என்பதை அமைக்கும்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_SearchCaseSensitive)
en: Case sensitive
ta: எழுத்து வகையை (பெரிது/சிறிது) பொருட்படுத்து

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Process and window:
ta: சாளரமும் ஒன்றாக்கமும்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_SearchHighlightMatches)
en: Highlight all matches
ta: பொருந்தும் அனைத்தை முன்னிலைப்படுத்து

[ctx: @item:intext Search options]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Search:
ta: தேடல்:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, kcfg_SearchNoWrap) i18n: ectx: tooltip, entry (SearchNoWrap), group (SearchSettings)
en: Sets whether search should stop instead of wrapping
ta: கீழ் மற்றும் மேல் எல்லைகளில் தேடல் சுழல வேண்டுமா அல்லது நிற்க வேண்டுமா என்பதை அமைக்கும்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_SearchNoWrap)
en: No wrap
ta: சுழலாதே

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_AllowMenuAccelerators) i18n: ectx: label, entry (AllowMenuAccelerators), group (KonsoleWindow)
en: Enable menu accelerators
ta: பட்டிகளில் விரைவுப்படுத்திகளை இயக்கு

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_FocusFollowsMouse) i18n: ectx: label, entry (FocusFollowsMouse), group (KonsoleWindow)
en: Focus terminals when the mouse pointer is moved over them
ta: முனையங்களின் மீது சுட்டிக்குறியை வைக்கும்போது அவற்றை குவியப்படுத்து

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, enableAllMessagesButton)
en: All dialogs will be shown again
ta: அனைத்து சாளரங்களும் தேவைப்படும்போது மறுபடியும் காட்டப்படும்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, enableAllMessagesButton)
en: Enable all "Don't Ask Again" messages
ta: "மறுபடியும் கேட்காதே" என்று மறைத்த அனைத்து எச்சரிக்கைகளையும் காட்டு

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ShowWindowTitleOnTitleBar) i18n: ectx: label, entry (ShowWindowTitleOnTitleBar), group (KonsoleWindow)
en: Show window title on the titlebar
ta: சாளரத்தலைப்பை தலைப்புப்பட்டையில் காட்டு

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_EnableSecuritySensitiveDBusAPI) i18n: ectx: label, entry (EnableSecuritySensitiveDBusAPI), group (KonsoleWindow)
en: Enable the security sensitive parts of the DBus API
ta: பாதுகாப்பை பாதிக்கக்கூடிய DBus நெறிமுறையின் பகுதியை இயக்கு

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_RemoveWindowTitleBarAndFrame) i18n: ectx: label, entry (RemoveWindowTitleBarAndFrame), group (KonsoleWindow)
en: Remove window titlebar and frame
ta: சாளரத்தின் தலைப்புப்பட்டையையும் விளிம்பையும் நீக்கு

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_SearchRegExpression) i18n: ectx: label, entry (SearchRegExpression), group (SearchSettings)
en: Match using regular expressions
ta: சுருங்குறித் தொடர்களைக் கொண்டு பொருத்து

note: i18n: ectx: tooltip, entry (ShowWindowTitleOnTitleBar), group (KonsoleWindow)
en: Show window title set by escape sequence on the titlebar
ta: விடுபடுக்குறியீட்டால் அமைக்கபடும் சாளரத்தலைப்பை தலைப்புப்பட்டையில் காட்டு

note: i18n: ectx: tooltip, entry (AllowMenuAccelerators), group (KonsoleWindow)
en: Allow users to access top menu through Alt+Key combination
ta: Alt+விசை போன்ற விசைக்கூட்டால் பிரதான பட்டியை அணுகவிடு

note: i18n: ectx: label, entry (RememberWindowSize), group (KonsoleWindow)
en: Use current window size on next startup
ta: அடுத்த துவக்கத்தில் தற்போதைய சாளர அளவையே பயன்படுத்து

note: i18n: ectx: tooltip, entry (RememberWindowSize), group (KonsoleWindow)
en: The window size will be saved upon exiting Konsole
ta: கான்சோலிலிருந்து வெளியேறும்போது சாளரத்தின் அளவு செமிக்கப்படும்

note: i18n: ectx: tooltip, entry (ForceNewTabs), group (KonsoleWindow)
en: When launching Konsole create a new tab instead of creating new windows if possible
ta: கான்சோலைத் துவக்கும்போது புதிய சாளரத்திற்குப் பதிலாக ஏற்கனவேயுள்ள அமர்வில் புதியக் கீற்றாகத் திற (முடிந்தால்)

note: i18n: ectx: label, entry (ShowProgressInTaskBar), group (KonsoleWindow)
en: Show progress in task bar
ta: முன்னேற்றப் பட்டையைக் காட்டு

note: i18n: ectx: tooltip, entry (ShowProgressInTaskBar), group (KonsoleWindow)
en: When a script reports its progress, it will be shown in the task bar
ta: ஓடிக்கொண்டிருக்கும் நிரல் அதன் முன்னேற்றத்தை தெரிவித்தால், அது பணிப்பட்டையில் காட்டப்படும்

note: i18n: ectx: tooltip, entry (EnableSecuritySensitiveDBusAPI), group (KonsoleWindow)
en: DBus API like runCommand will be enabled
ta: runCommand போன்ற DBus நெறிமுறைகள் இயக்கப்படும்

note: i18n: ectx: label, entry (ListenForZModemTerminalCodes), group (KonsoleWindow)
en: Listen for ZModem Terminal codes
ta: ZModem முனையக் குறிகளை கையாள்

note: i18n: ectx: tooltip, entry (ListenForZModemTerminalCodes), group (KonsoleWindow)
en: Automatic send/receive files over serial connections
ta: Serial இணைப்புகள் வழியாக தானாக கோப்புகளை அனுப்பு/பெறு

note: i18n: ectx: label, entry (ThumbnailSize), group (ThumbnailsSettings)
en: Thumbnail Width
ta: சிறுபடத்தின் அகலம்

note: i18n: ectx: tooltip, entry (ThumbnailSize), group (ThumbnailsSettings)
en: Sets the width of the thumbnail
ta: சிறுபடத்தின் அகலத்தை அமைக்கும்

note: i18n: ectx: label, entry (ThumbnailShift), group (ThumbnailsSettings) i18n: ectx: tooltip, entry (ThumbnailShift), group (ThumbnailsSettings)
en: Use Shift to display a thumbnail
ta: சிறுபடத்தை காட்ட shift-ஐப் பயன்படுத்து

note: i18n: ectx: label, entry (ThumbnailAlt), group (ThumbnailsSettings) i18n: ectx: tooltip, entry (ThumbnailAlt), group (ThumbnailsSettings)
en: Use Alt to display a thumbnail
ta: சிறுபடத்தை காட்ட alt-ஐப் பயன்படுத்து

note: i18n: ectx: label, entry (ThumbnailCtrl), group (ThumbnailsSettings) i18n: ectx: tooltip, entry (ThumbnailCtrl), group (ThumbnailsSettings)
en: Use Ctrl to display a thumbnail
ta: சிறுபடத்தை காட்ட ctrl-ஐப் பயன்படுத்து

note: i18n: ectx: label, entry (SearchCaseSensitive), group (SearchSettings)
en: Search is case sensitive
ta: பெரிய/சிறிய எழுத்துவகையை தேடல் வேறுபடுத்தும்

note: i18n: ectx: label, entry (SearchHighlightMatches), group (SearchSettings)
en: Highlight all search matches
ta: பொருந்தும் அனைத்தை முன்னிலைப்படுத்து

note: i18n: ectx: tooltip, entry (SearchHighlightMatches), group (SearchSettings)
en: Sets whether matching text should be highlighted
ta: பொருந்தும் உரை முன்னிலைப்படுத்தப்பட வேண்டுமா என்பதை அமைக்கும்

note: i18n: ectx: label, entry (SearchNoWrap), group (SearchSettings)
en: Search stops instead of wrapping
ta: தேடல் சுழலாமல் நிற்கும்

note: i18n: ectx: label, entry (EnableMemoryMonitoring), group (MemorySettings)
en: Control whether child cgroups are created for individual tabs
ta: கீற்றுகளை தனித்தனி cgroup-களில் உருவாக்க வேண்டுமா

note: i18n: ectx: label, entry (MemoryLimitValue), group (MemorySettings)
en: Determines the memory consumption level above which throttling will start
ta: எவ்வளவு நினைவுக்கு மேல் பயன்படுத்தினால் அதை வரம்புப்படுத்த வேண்டும்.

note: i18n: ectx: label, entry (SplitViewVisibility), group (SplitView) i18n: ectx: label, entry (TabBarVisibility), group (TabBar)
en: Control the visibility of the whole tab bar
ta: கீற்றுப்பட்டை காட்டப்படுவதை கட்டுப்படுத்தும்

note: i18n: ectx: label, entry (SplitDragHandleSize), group (SplitView)
en: Control the size of the handle between panels
ta: பலகைகளுக்கிடையேயான பிடிப்பியின் அளவை கட்டுப்படுத்தும்

note: i18n: ectx: label, entry (TabBarPosition), group (TabBar)
en: Control the position of the tab bar
ta: கீற்றுப்பட்டையின் இருப்பிடத்தை கட்டுப்படுத்தும்

note: i18n: ectx: label, entry (TabBarStyleSheet), group (TabBar)
en: Control the visual style of the tab bar
ta: கீற்றுப்பட்டையின் தோற்றத்தை கட்டுப்படுத்தும்

note: i18n: ectx: label, entry (TabBarUseUserStyleSheet), group (TabBar)
en: Use a user-defined .css file for the tab bar
ta: பயனர் குறிப்பிடும் .css கோப்பைக் கீற்றுப்பட்டைக்குப் பயன்படுத்து

note: i18n: ectx: label, entry (TabBarUserStyleSheetFile), group (TabBar)
en: The .css file to use for the tab bar style
ta: கீற்றுப்பட்டையின் தோற்றத்திட்டத்திற்கு பயன்படுத்த வேண்டிய .css கோப்பு

note: i18n: ectx: label, entry (CloseTabOnMiddleMouseButton), group (TabBar)
en: Allow middle-clicking on open tabs to close them
ta: கீற்றுகளின் மீது நடு-கிளிக் செய்தால் அவற்றை மூடு

note: i18n: ectx: label, entry (NewTabButton), group (TabBar)
en: Control the visibility of 'New Tab' button on the tab bar
ta: கீற்றுப்பட்டையில் 'புதிய கீற்று' பட்டன் காட்டப்படுவதை கட்டுப்படுத்தும்

note: i18n: ectx: label, entry (SearchTabsButton), group (TabBar)
en: Control the visibility of 'Search Tabs' button on the tab bar
ta: கீற்றுப்பட்டையில் 'கீற்றுகளை கண்டுபிடி' பட்டன் காட்டப்படுவதை கட்டுப்படுத்தும்

note: i18n: ectx: label, entry (CloseTabButton), group (TabBar)
en: Control where the "Close tab" button will be displayed
ta: கீற்றுகளை மூடும் பட்டன் காட்டப்படும் இடத்தை கட்டுப்படுத்தும்

note: i18n: ectx: label, entry (NewTabBehavior), group (TabBar)
en: Control where to put the new tab
ta: புதிய கீற்றுகள் சேர்க்கப்படும் இடத்தை கட்டுப்படுத்தும்

note: i18n: ectx: label, entry (ExpandTabWidth), group (TabBar)
en: Expand the tab widths
ta: கீற்றுகளை அகலப்படுத்து

note: i18n: ectx: label, entry (scrollbackUseSystemLocation), group (FileLocation)
en: For scrollback files, use system-wide folder location
ta: முந்தைய உரையை சேமிப்பதற்கு, கணினி முழுவதற்குமான இடத்தை பயன்படுத்து

note: i18n: ectx: label, entry (scrollbackUseCacheLocation), group (FileLocation)
en: For scrollback files, use user's specific folder location
ta: முந்தைய உரையை சேமிப்பதற்கு, இப்பயனருக்கான தனிப்பட்ட இடத்தை பயன்படுத்து

note: i18n: ectx: label, entry (scrollbackUseSpecifiedLocation), group (FileLocation)
en: For scrollback files, use specified folder location
ta: முந்தைய உரையை சேமிப்பதற்கு, வேறு இடத்தை பயன்படுத்து

note: i18n: ectx: label, entry (scrollbackUseSpecifiedLocationDirectory), group (FileLocation)
en: For scrollback files, use this folder
ta: முந்தைய உரையை சேமிப்பதற்கு, இந்த அடைவை பயன்படுத்து

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_EnableMemoryMonitoring)
en: Enable memory monitoring:
ta: நினைவக பயன்பாட்டை கண்காணி:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Changes will take effect upon restart. If enabled, sustained memory consumption by Konsole exceeding the specified value will cause systemd-oomd to eliminate the tab(s) containing the memory-intensive process(es). Note: enabling might cause greater slowdowns during high memory consumption and specifying excessively low values might still cause Konsole to be killed.
ta: மீள்துவக்கியபின் மாற்றங்கள் செயல்படும். இது இயக்கப்பட்டிருக்கும்போது குறிப்பிட்ட வரம்புக்குமேல் கான்சோல் நினைவைப் பயன்படுத்தினால், அதிக நினைவப் பயன்படுத்தும் கீற்றுகளை systemd-oomdகட்டாயமாக மூடும். குறிப்பு: இதை இயக்குவது,அதிக நினைவைப் பயன்படுத்தும்போது கணினியின் வேகத்தை பாதிக்கலாம்.மாறாக, வரம்பை மிக‍க்குறைவாக அமைத்தால் கான்சோலே கட்டாயமாக நிறுத்தப்படலாம்.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Memory limit:
ta: நினைவக வரம்பு

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: <html><head/><body><p>Applications that use KonsolePart share profiles.</p><p>They do not share with Konsole or other applications:<ul><li>default profile</li><li>show in menu</li><li>shortcuts</li></ul></p><p>Feel free to open a Konsole <a href="https://bugs.kde.org/enter_bug.cgi?format=guided&product=konsole&component=kpart">bug report</a> if you desire a change to how these are handled.</body></html>
ta: <html><head/><body><p>கான்சோல் உட்பதிந்துள்ள செயலிகள் அனைத்திலும் கான்சோலின் பயன்முறைகளை பயன்படுத்தலாம்.</p><p>பின்வரும் அமைப்புகள், ஒவ்வொரு செயலிக்கும் தனிப்பட மாற்றியமைக்கக்கூடியன:<ul> <li>இயல்பிருப்பு பயன்முறை</li> <li>பட்டியில் காட்டுவது</li> <li>சுருக்குவழிகள்</li></ul> </p><p>இந்நடத்தையை மாற்ற விரும்பினால், கான்சோல் குறித்த <a href="https://bugs.kde.org/enter_bug.cgi?format=guided&product=konsole&component=kpart"> பிழையறிக்கையை</a> பதிவு செய்யுங்கள்.</body></html>

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, newProfileButton)
en: Create a new profile based on the selected profile
ta: தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டுள்ள பயன்முறையின் அடிப்படையில் புதிய பயன்முறையை உருவாக்கும்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, newProfileButton)
en: &New...
ta: &புதியது...

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, editProfileButton)
en: Edit the selected profile (this button is disabled for read-only profiles)
ta: தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டுள்ள பயன்முறையை திருத்த விடும் (படிக்க மட்டும் கூடிய பயன்முறைகளுக்கு இப்பட்டன் முடக்கப்பட்டிருக்கும்)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, editProfileButton)
en: &Edit...
ta: &திருத்து...

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, deleteProfileButton)
en: Delete the selected profile
ta: தேர்ந்தெடுத்துள்ள பயன்முறையை நீக்கும்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, deleteProfileButton)
en: &Remove
ta: &நீக்கு

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, setAsDefaultButton)
en: Set the selected profile as the default for new terminal sessions
ta: தேர்ந்தெடுத்துள்ள பயன்முறையை புதிய முனைய அமர்வுகளுக்கான இயல்பிருப்பாக அமைக்கும்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, setAsDefaultButton)
en: &Set as Default
ta: &இயல்பிருப்பாக அமை

[ctx: @title:tab Tab bar settings]
note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, appearanceTab)
en: Appearance
ta: தோற்றம்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, showTabBarLabel)
en: Show:
ta: காட்டு

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, ShowTabBarWhenNeeded)
en: When needed
ta: தேவைப்படும்போது

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, AlwaysShowTabBar)
en: Alwa&ys
ta: &எப்போதும்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, AlwaysHideTabBar)
en: &Never
ta: &ஒருபோதும் வேண்டாம்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, positionLabel)
en: Position:
ta: இருப்பிடம்:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, Top)
en: Above terminal area
ta: முனையப்பகுதிக்கு மேல்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, Bottom)
en: Be&low terminal area
ta: முனையப்பகுதிக்கு அடியில்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, Left)
en: To the left of terminal area
ta: முனையப்பகுதியின் இடதில்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, Right)
en: To the &right of terminal area
ta: முனையப்பகுதியின் &வலதில்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, showCloseTabButtonLabel)
en: Show Close Tab button:
ta: கீற்றை முடுவதற்கான பட்டனை காட்டுவது:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, OnEachTab)
en: On ea&ch tab
ta: ஒவ்வொரு &கீற்றிலும்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, OnTabBar)
en: On &the tab bar
ta: &கீற்றுப்பட்டையில்

[ctx: Do not show a close button]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, None)
en: None
ta: வேண்டாம்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, showSearchTabsButtonLabel)
en: Show Search Tabs button:
ta: கீற்றைகளைக் கண்டுபிடிப்பதற்கான பட்டனை காட்டுவது:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, ShowSearchTabsButton)
en: Always
ta: எப்போதும்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, HideSearchTabsButton)
en: Never
ta: ஒருபோதும் வேண்டாம்

[ctx: @item:intext Miscellaneous Options]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, miscellaneousAppearanceLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, miscellaneousBehaviorLabel)
en: Miscellaneous:
ta: மற்றவை:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_NewTabButton)
en: Show 'New Tab' button
ta: 'புதிய கீற்று' பட்டனை காட்டு

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ExpandTabWidth)
en: Expand individual tab widths to full window
ta: கீற்றுகளை சாளரத்தின் முழு அகலத்திற்கு விரி

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_TabBarUseUserStyleSheet)
en: Use user-defined stylesheet:
ta: பயனர்-வரையறுக்கும் stylesheet-ஐப் பயன்படுத்து:

[ctx: @item:intext Optional file path is empty]
note: i18n: ectx: property (placeholderText), widget (KUrlRequester, kcfg_TabBarUserStyleSheetFile)
en: (none)
ta: (ஏதுமில்லை)

[ctx: @title:tab Tab bar settings]
note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, behaviorTab)
en: Behavior
ta: நடத்தை

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, putNewTabsLabel)
en: Put new tabs:
ta: புதிய கீற்றுகளை வைப்பது:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, PutNewTabAtTheEnd)
en: At &the end
ta: க&டைசியில்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, PutNewTabAfterCurrentTab)
en: After current &tab
ta: தற்போதைய கீற்றுக்கு &பிறகு

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_CloseTabOnMiddleMouseButton)
en: Close tab on middle-click
ta: நடு கிளிக் செய்தால் கீற்றை மூடு

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, splitTab)
en: Splits
ta: துண்டுகள்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Show Header:
ta: தலைப்பைக் காட்டுவது:

[ctx: @option:radio When needed show the split header]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, ShowSplitHeaderWhenNeeded)
en: When needed
ta: தேவைப்படும்போது

[ctx: @option:radio Never show the split header]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, AlwaysHideSplitHeader)
en: Never
ta: ஒருபோதும் வேண்டாம்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Drag Handle Size:
ta: இழுப்பதற்கான இடத்தின் அளவு:

[ctx: @option:radio Small height/width of splitter widget]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, SplitDragHandleSmall)
en: Small
ta: சிறியது

[ctx: @option:radio Medium height/width of splitter widget]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, SplitDragHandleMedium)
en: Medium
ta: நடுத்தரமானது

[ctx: @option:radio Large height/width of splitter widget]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, SplitDragHandleLarge)
en: Large
ta: பெரியது

[ctx: @option:radio Always show the split header]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, AlwaysShowSplitHeader)
en: Always
ta: எப்போதும்

[ctx: @option:radio File location; <filename>%1</filename>: path to directory placeholder]
en: System temporary directory (%1)
ta: கணினி முழுவதற்குமான தற்காலிக அடைவு (%1)

[ctx: @option:radio File location; <filename>%1</filename>: path to directory placeholder]
en: User cache directory (%1)
ta: பயனரின் தற்காலிக அடைவு (%1)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Scrollback file location:
ta: முந்தைய உரையை சேமிக்கும் இடம்:

[ctx: @option:radio Custom (file location); followed by text entry field]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, kcfg_scrollbackUseSpecifiedLocation)
en: Custom:
ta: விருப்பமானது:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Size:
ta: அளவு:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: <html><head/><body><p>To use this feature, enable <span style=" font-weight:600;">Mouse-&gt;Miscellaneous-&gt;Underline files</span> in your profile settings.</p></body></html>
ta: <html><head/><body><p>இவ்வம்சத்தை பயன்படுத்த, <span style=" font-weight:600;">சுட்டி-&gt;மற்றவை-&gt;கோப்புகளுக்கு அடிக்கோடிடு</span> என்பதை பயன்முறையின் அமைப்புகளில் இயக்கவும்.</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Activation:
ta: தூண்டுவது:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_5)
en: Mouse hover plus
ta: இதை அழுத்தி சுட்டியை மேல்வைத்தால்:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_EnableThumbnails)
en: Enable thumbnails generation
ta: சிறுபட உருவாக்கத்தை இயக்கு

en: Size: %1 x %2
ta: அளவு: %1 x %2

en: Are you sure you want to paste %1 character? | Are you sure you want to paste %1 characters?
ta[0]: %1 எழுத்தை உறுதியாக ஒட்ட வேண்டுமா?
ta[1]: %1 எழுத்துகளை உறுதியாக ஒட்ட வேண்டுமா?

en: Confirm Paste
ta: ஒட்டுவதை உறுதிசெய்யுங்கள்

en: End Of Text/Interrupt: may exit the current process
ta: End Of Text/Interrupt: தற்போதைய பணியை வெளியேற செய்யலாம்

en: End Of Transmission: may exit the current process
ta: End Of Transmission: தற்போதைய பணியை வெளியேற செய்யலாம்

en: Bell: will try to emit an audible warning
ta: மணி: கேட்க‍க்கூடிய எச்சரிக்கையை எழுப்ப முயற்சிக்கும்

en: Device Control Three/XOFF: suspends output
ta: Device Control Three/XOFF: வெளியீட்டை முடக்கும்

en: Substitute/Suspend: may suspend current process
ta: Substitute/Suspend: தற்போதைய பணியை இடைநிறுத்தலாம்

en: Escape: used for manipulating terminal state
ta: Escape: முனையத்தின் நிலையை மாற்றியமைக்கும்

en: File Separator/Quit: may abort the current process
ta: File Separator/Quit: தற்போதைய பணியை ரத்து செய்யலாம்

en: The text you're trying to paste contains hidden control characters, do you want to filter them out?
ta: நீங்கள் ஒட்ட முயற்சிக்கும் உரை, மறைந்த கட்டுப்பாடு குறிகளைக் கொண்டது. அவற்றை நீக்க வேண்டுமா?

[ctx: @title]
en: Confirm Paste
ta: ஒட்டுவதை உறுதிசெய்யுங்கள்

[ctx: @action:button]
en: Paste &without control characters
ta: &கட்டுப்பாடு குறிகளை நீக்கி ஒட்டு

[ctx: @action:button]
en: &Paste everything
ta: &அப்படியே ஒட்டு

[ctx: @action:button]
en: &Cancel
ta: &ரத்து செய்

en: <qt>Output has been <a href="https://en.wikipedia.org/wiki/Software_flow_control">suspended</a> by pressing Ctrl+S. Press <b>Ctrl+Q</b> to resume.</qt>
ta: <qt>Ctrl+S என்ற விசைக்கூட்டை அழுத்தி வெளியீட்டு <a href="https://en.wikipedia.org/wiki/Software_flow_control">இடைநிறுத்தப்பட்டுள்ளது</a>. வெளியீடு தொடர <b>Ctrl+Q</b> என்பதை அழுத்துங்கள்.</qt>

en: This terminal is read-only.
ta: இம்முனையம் படிக்க மட்டும் கூடியது.

en: Change &Directory To
ta: &இந்த அடைவிற்கு மாறு

en: &Paste Location
ta: &இருப்பிடத்தை ஒட்டு

[ctx: @action:inmenu]
en: Split View
ta: பிரிந்த காட்சிமுறை

[ctx: @action:inmenu]
en: Split View Left/Right
ta: காட்சியை இடது/வலது என பிரி

[ctx: @action:inmenu]
en: Split View Top/Bottom
ta: காட்சியை மேல்/கீழ் என பிரி

[ctx: @action:inmenu]
en: Split View Automatically
ta: காட்சியை தானாக பிரி

[ctx: @action:inmenu]
en: Split View Left/Right from next tab
ta: அடுத்த கீற்றிலிருந்து காட்சியை இடது/வலது என பிரி

[ctx: @action:inmenu]
en: Split View Top/Bottom from next tab
ta: அடுத்த கீற்றிலிருந்து காட்சியை மேல்/கீழ் என பிரி

[ctx: @action:inmenu]
en: Split View Automatically from next tab
ta: அடுத்த கீற்றிலிருந்து காட்சியை தானாக பிரி

[ctx: @action:inmenu]
en: Load a new tab with layout 2x2 terminals
ta: 2x2 முனையங்களை கொண்ட புதிய கீற்றை திற

[ctx: @action:inmenu]
en: Load a new tab with layout 2x1 terminals
ta: 2x1 முனையங்களை கொண்ட புதிய கீற்றை திற

[ctx: @action:inmenu]
en: Load a new tab with layout 1x2 terminals
ta: 1x2 முனையங்களை கொண்ட புதிய கீற்றை திற

[ctx: @action:inmenu]
en: Expand View
ta: காட்சிப்பகுதியை பெரிதாக்கு

[ctx: @action:inmenu]
en: Shrink View
ta: காட்சிப்பகுதியை சுருக்கு

[ctx: @action:inmenu]
en: Detach Current &View
ta: &தற்போதைய காட்சிப்பகுதியை பிரித்தெடு

[ctx: @action:inmenu]
en: Detach Current &Tab
ta: தற்போதைய &கீற்றை பிரித்தெடு

[ctx: @action Shortcut entry]
en: Next Tab
ta: அடுத்த கீற்று

[ctx: @action Shortcut entry]
en: Previous Tab
ta: முந்தைய கீற்று

[ctx: @action Shortcut entry]
en: Focus Above Terminal
ta: மேலுள்ள முனையத்தை குவியப்படுத்து

[ctx: @action Shortcut entry]
en: Focus Below Terminal
ta: கீழுள்ள முனையத்தை குவியப்படுத்து

[ctx: @action Shortcut entry]
en: Focus Left Terminal
ta: இடதிலுள்ள முனையத்தை குவியப்படுத்து

[ctx: @action Shortcut entry]
en: Focus Right Terminal
ta: வலதிலுள்ள முனையத்தை குவியப்படுத்து

[ctx: @action Shortcut entry]
en: Focus Next Terminal
ta: அடுத்த முனையத்தைக் குவியப்படுத்து

[ctx: @action Shortcut entry]
en: Focus Previous Terminal
ta: முந்தைய முனையத்தைக் குவியப்படுத்து

[ctx: @action Shortcut entry]
en: Switch to Last Tab
ta: கடைசி கீற்றுக்கு தாவு

[ctx: @action Shortcut entry]
en: Last Used Tabs
ta: கடைசியாக பயன்படுத்திய கீற்றுகள்

[ctx: @action Shortcut entry]
en: Toggle Between Two Tabs
ta: இரண்டு கீற்றுகளுக்கிடையே தாவு

[ctx: @action Shortcut entry]
en: Last Used Tabs (Reverse)
ta: கடைசியாக பயன்படுத்திய கீற்றுகள் (தற்போதையதை நோக்கி)

[ctx: @action Shortcut entry]
en: Toggle maximize current view
ta: தற்போதைய காட்சிப்பகுதியின் அதிகபட்சப்பெரிதாக்கல் நிலையை மாற்று

[ctx: @action:inmenu]
en: Toggle maximize current view
ta: தற்போதைய காட்சிப்பகுதியின் அதிகபட்சப்பெரிதாக்கல் நிலையை மாற்று

[ctx: @action Shortcut entry]
en: Toggle zoom-maximize current view
ta: தற்போதைய காட்சிப்பகுதியின் பெரிதாக்கல்-அதிகபட்சப்பெரிதாக்கல் நிலையை மாற்று

[ctx: @action:inmenu]
en: Toggle zoom-maximize current view
ta: தற்போதைய காட்சிப்பகுதியின் பெரிதாக்கல்-அதிகபட்சப்பெரிதாக்கல் நிலையை மாற்று

[ctx: @action Shortcut entry]
en: Move tab to the right
ta: கீற்றை வலது பக்கமாக நகர்த்து

[ctx: @action Shortcut entry]
en: Move tab to the left
ta: கீற்றை இடது பக்கமாக நகர்த்து

[ctx: @action Shortcut entry]
en: Setup semantic integration (bash)
ta: பொருளறி அம்சங்களை அமை (bash)

[ctx: @action Shortcut entry]
en: Toggle semantic hints display
ta: பொருளறி கருவித்துப்புகளை நிலைமாற்று

[ctx: @action Shortcut entry]
en: Toggle line numbers display
ta: வரியெண்கள் காட்டப்படுவதை நிலைமாற்று

[ctx: @action:inmenu]
en: Equal size to all views
ta: அனைத்து காட்சிப்பகுதிகளையும் ஒரே அளவாக்கு

[ctx: @action Shortcut entry]
en: Switch to Tab %1
ta: %1-ஆம் கீற்றுக்கு தாவு

en: Semantic hints
ta: பொருளறித் துப்புகள்

en: Line numbers
ta: வரியேண்கள்

[ctx: @title:window]
en: Save Tab Layout
ta: கீற்றுகளின் தளவமைப்பை சேமித்தல்

[ctx: @item:inlistbox]
en: Konsole View Layout (*.json)
ta: கான்சோல் காட்சிப்பகுதி தளவமைப்பு (*.json)

[ctx: @label:textbox]
en: A problem occurred when saving the Layout.
    %1
ta: தளவமைப்பை சேமிப்பதில் சிக்கல் ஏற்பட்டது.
    %1

[ctx: @label:textbox]
en: A problem occurred when loading the Layout.
    %1
ta: தளவமைப்பை ஏற்றுவதில் சிக்கல் ஏற்பட்டது.
    %1

[ctx: @title:window]
en: Load Tab Layout
ta: கீற்றுகளின் தளவமைப்பை ஏற்றுல்

en: No keyboard translator available.  The information needed to convert key presses into characters to send to the terminal is missing.
ta: விசைப்பலகை இடைநிரல் ஏதுமில்லை. விசையழுத்தல்களை எழுத்துக்களாக மாற்றி முனையத்திற்கு அனுப்ப தேவையான விவரங்களை கண்டறிய முடியவில்லை.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, urlHintsLabel)
en: Key combination to show URL hints:
ta: முகவரித்துப்புகளை காட்டவைக்கும் விசைக்கூட்டு:

[ctx: Items that do not fit in other categories]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Miscellaneous:
ta: மற்றவை:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, enableReverseUrlHints)
en: Number URL hints in reverse, starting from the bottom
ta: முகவரித்துப்புகளுக்கான எண்களை பின்னோக்கி (கீழிலிருந்து தொடங்கி) அமைக்கும்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, enableReverseUrlHints)
en: Reverse URL hint numbering
ta: முகவரித்துப்புகளுக்கான எண்களை புரட்டு

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, enableBlinkingTextButton)
en: Allow terminal programs to create blinking sections of text
ta: மினுங்கும் உரைப் பகுதிகளை உருவாக்க முனைய நிரட்களை அனுமதிக்கும்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, enableBlinkingTextButton)
en: Allow blinking text
ta: மினுங்கும் உரையை அனுமதி

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, enableFlowControlButton)
en: Allow the output to be suspended by pressing Ctrl+S
ta: Ctrl+S என்பதை அழுத்தும்போது வெளியீட்டை தற்காலிகமாக நிறுத்தும்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, enableFlowControlButton)
en: Flow control
ta: வெளியீட்டுக் கட்டுப்பாடு

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_14)
en: &Default character encoding:
ta: &எழுத்துகளுக்கான இயல்பிருப்பு குறியாக்கம்:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, peekPrimaryLabel)
en: Shortcut for peeking the primary screen:
ta: முதன்மையான திரையை காட்டுவதற்கான சுருக்குவழி:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, autoSaveIntervalLabel)
en: Set interval between autosaves:
ta: தானியக்க சேமிப்பு இடைவெளி:

note: i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, autoSaveIntervalWidget)
en:  ms
ta:  மி.நொ.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_linenums)
en: Line Numbers:
ta: வரியேண்கள்:

[ctx: Never]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, lineNumsNever)
en: &Never
ta: &ஒருபோதும் வேண்டாம்

[ctx: When showing URL hints]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, lineNumsURL)
en: When &URL hints show
ta: &முகவரித்துப்புகள் காட்டப்படும்போது

[ctx: Always]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, lineNumsAlways)
en: A&lways
ta: எ&ப்போதும்

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, colorSchemeTab)
en: Color scheme && font
ta: நிறத்திட்டமும் எழுத்துருவும்

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, newColorSchemeButton)
en: Create a new color scheme based upon the selected scheme
ta: தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டுள்ள நிறத்திட்டத்தின் அடிப்படையில் புதிய நிறத்திட்டத்தை உருவாக்கும்

[ctx: @action:button Create an alternate color scheme]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, newColorSchemeButton)
en: New...
ta: புதியது...

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, editColorSchemeButton)
en: Edit the selected color scheme
ta: தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டுள்ள நிறத்திட்டத்தை திருத்தவிடும்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, editKeyBindingsButton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, environmentEditButton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, textEditorCustomBtn) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, editColorSchemeButton)
en: Edit...
ta: திருத்து...

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, removeColorSchemeButton)
en: Delete the selected color scheme
ta: தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டுள்ள நிறத்திட்டத்தை நீக்கும்

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, resetColorSchemeButton)
en: Reset the selected color scheme settings to the default values
ta: தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டுள்ள நிறத்திட்டத்தின் அமைப்புகளை இயல்பிருப்புகளுக்கு மீட்டமைக்கும்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, resetKeyBindingsButton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, resetColorSchemeButton)
en: Defaults
ta: இயல்பிருப்புகள்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_7)
en: Font:
ta: எழுத்துரு:

[ctx: @action:button open a dialog with list of fonts]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, chooseFontButton)
en: Choose...
ta: தேர்ந்தெடு...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, antialiasTextButton)
en: Smooth fonts
ta: எழுத்துருக்களை சீராக்கு

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, boldIntenseButton)
en: Draw intense colors in bold font
ta: பகட்டான நிறங்களை தடித்த எழுத்துக்களால் காட்டு

[ctx: Characters for drawing lines for a frame or box in TUI programs. Not a row of characters.]
note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, useFontLineCharactersButton)
en: Use the selected font for line characters instead of the builtin code
ta: கோடுகளை வரைய முனைய கட்டுப்பாட்டு குறிகளுக்கு பதிலாக தேர்ந்தெடுத்துள்ள எழுத்துருவிலுள்ள குறிகளைப் பயன்படுத்து

[ctx: Characters for drawing lines for a frame or box in TUI programs. Not a row of characters.]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, useFontLineCharactersButton)
en: Use line characters contained in font
ta: கொடுகளுக்கு எழுத்துருவிலுள்ள குறிகளையேப் பயன்படுத்து

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, useFontBrailleCharactersButton)
en: Use the selected font for unicode Braille characters instead of the builtin code
ta: புற்றெழுத்தை (பிரெயில் எழுத்தை) காட்ட முனைய கட்டுப்பாட்டு குறிகளுக்கு பதிலாக தேர்ந்தெடுத்துள்ள எழுத்துருவிலுள்ள யூனிகோடு குறிகளைப் பயன்படுத்து

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, useFontBrailleCharactersButton)
en: Use unicode Braille characters contained in font
ta: எழுத்துருவிலுள்ள புற்றெழுத்து குறிகளையேப் பயன்படுத்து

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, cursorTab)
en: Cursor
ta: இடஞ்சுட்டி

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_8)
en: Shape:
ta: வடிவம்:

[ctx: A solid rectangular]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, cursorShapeBlock)
en: Block
ta: கட்டம்

[ctx: A vertical line on the left edge]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, cursorShapeIBeam)
en: I-Beam
ta: I பொன்றது

[ctx: A hortizonal line on the bottom edge]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, cursorShapeUnderline)
en: Underline
ta: அடிக்கோடு

[ctx: Cursor color options]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Color:
ta: நிறம்:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, autoCursorColorButton)
en: Set the cursor to match the color of the character underneath it.
ta: இடஞ்சுட்டியின் நிறத்தை, அதற்கு கீழுள்ள எழுத்தின் நிறத்தை பொறுத்து அமை

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, autoCursorColorButton)
en: Match current character
ta: தற்போதைய எழுத்தை பொறுத்து

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, customCursorColorButton)
en: Use a custom, fixed color for the cursor
ta: இடஞ்சுட்டிக்கு ஒரே (மாற்றியமைக்கக்கூடிய) நிறத்தை பயன்படுத்து

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, customCursorColorButton)
en: Custom cursor color
ta: இடஞ்சுட்டிக்கான தனிப்பட்ட நிறம்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, customCursorColorLabel)
en: Cursor:
ta: இடஞ்சுட்டி:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KColorButton, customColorSelectButton)
en: Select the color used to draw the cursor
ta: இடஞ்சுட்டியை வரைய பயன்படுத்த வேண்டிய நிறத்தை தேர்ந்தெடுங்கள்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, customCursorTextColorLabel)
en: Text:
ta: உரை:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KColorButton, customTextColorSelectButton)
en: Select the color used to draw the character underneath the cursor
ta: இடஞ்சுட்டிக்கு அடியிலுள்ள எழுத்தை வரைய பயன்படுத்த வேண்டிய நிறத்தை தேர்ந்தெடுங்கள்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Blinking:
ta: சிமிட்டுவது:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, enableBlinkingCursorButton)
en: Make the cursor blink regularly
ta: இடஞ்சுட்டி தொடர்ச்சியாக மினுக்கச் செய்யும்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, enableBlinkingCursorButton) i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, enableAnimatingCursorButton) i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, alignToCenterButton)
en: Enabled
ta: இயக்கு

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_12)
en: Animation:
ta: அசைவூட்டம்:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, enableAnimatingCursorButton)
en: Make the cursor animate smoothly
ta: இடஞ்சுட்டியின் அசைவூட்டத்தை மேம்படுத்து

[ctx: Items that do not fit in other categories]
note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab_2) i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, miscTab)
en: Miscellaneous
ta: மற்றவை

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Window:
ta: சாளரம்:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, showTerminalSizeHintButton)
en: Show terminal size in columns and lines in the center of window after resizing
ta: சாளரத்தின் அளவை மாற்றியபின் அதன் நடுவில் முனையத்தின் அளவை (வரிகள் மற்றும் நெடுவரிகளாக) காட்டும்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, showTerminalSizeHintButton)
en: Show hint for terminal size after resizing
ta: முனையத்தின் அளவை மாற்றியபின் துப்பைக் காட்டு

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, invertSelectionColorsCheckbox)
en: Always invert the colors of selected text
ta: தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டுள்ள உரையின் நிறத்தை எப்போதும் புரட்டு

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, dimLabel)
en: Darkening strength:
ta: கருமையாக்கும் அளவு:

[ctx: Border color options]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, borderLabel)
en: Color:
ta: நிறம்:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KColorButton, focusBorderColor)
en: Select the color used to draw the border
ta: விளிம்பை வரைய பயன்படுத்த வேண்டிய நிறத்தை தேர்ந்தெடுங்கள்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_10)
en: Inactive Terminals:
ta: செயலிலில்லாத முனையங்கள்:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_11)
en: Active Terminals:
ta: செயலிலுள்ள முனையங்கள்:

[ctx: @title:group]
note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, contentsGroup)
en: Terminal contents
ta: முனையத்தின் உள்ளடக்கம்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lineSpacingLabel)
en: Line spacing:
ta: வரி இடைவெளி:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSpinBox, lineSpacingSpinner)
en: The number of pixels between two lines
ta: இரண்டு வரிகளுக்கிடையே உள்ள இடைவெளி, பிக்செல்களில்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Margins:
ta: விளிம்புகள்:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_5)
en: Align to center:
ta: நடுப்பகுதிக்கு சீரமை:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, dimWhenInactiveCheckbox)
en: Indicate whether the window is active by dimming the colors
ta: நிறங்களை கருமையாக்கி, சாளரம் செயலிலுள்ளதா என்பதை குறிக்கும்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, dimWhenInactiveCheckbox)
en: Darken
ta: கருமையாக்கு

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, borderWhenActiveCheckbox)
en: Indicate whether the window is active by drawing a border
ta: சாளரம் செயலிலுள்ளதா என்பதை விளிம்பை வரைவதன் மூலம் குறி

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, borderWhenActiveCheckbox)
en: Border
ta: விளிம்பு

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, displayVerticalLine)
en: Display Vertical line at column:
ta: இந்நெடுவரிசையில் செங்குத்தான கோட்டை காட்டு:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QWidget, CTLtab)
en: <html><head/><body><p>Complex Text Layout</p></body></html>
ta: <html><head/><body><p>மேம்பட்ட உரைத்தளவமைப்பு</p></body></html>

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, CTLtab)
en: Complex Text Layout
ta: மேம்பட்ட உரைத்தளவமைப்பு

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, wordMode)
en: Enable word mode text rendering
ta: கூட்டெழுத்துகளின் பகுதிகளை சேர்த்து வரைவதற்கான ஆதரவு

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, wordMode)
en: Word mode
ta: சொல் பயன்முறை

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, wordModeAttr)
en: Ignore attribute changes mid-word (otherwise, attribute changes break word when rendering)
ta: சொல்லின் பண்புகள் சொல்லுக்கு நடுவில் மாறினால் பொருட்படுத்தாதே (இல்லையெல், சொல்லின் பண்பு மாறும்போது அச்சொல் உடைக்கப்படும்)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, wordModeAttr)
en: Use the same attributes for whole word
ta: முழு சொல்லுக்கு ஒரே பண்புகளைப் பயன்படுத்து

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, wordModeAscii)
en: Render words of ASCII characters together
ta: ASCII கூட்டெழுத்துகளின் பகுதிகளை சேர்த்து வரையும்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, wordModeAscii)
en: ASCII characters
ta: ASCII கூட்டெழுத்துகள்

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, wordModeBrahmic)
en: Render words of Brahmic scripts characters together
ta: இந்திய லிபிகளிலுள்ள கூட்டெழுத்துகளின் பகுதிகளை சேர்த்து வரையும்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, wordModeBrahmic)
en: Brahmic scripts characters
ta: இந்திய லிபிகளிலுள்ள எழுத்துகள்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_17)
en: Emoji Font:
ta: முகவடிகளுக்கான எழுத்துரு:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, enableBidiRenderingButton)
en: Enable Bi-Directional display on terminals (valid for Arabic, Farsi or Hebrew only)
ta: முனையத்தில் மேம்பட்ட உரைத்தளவமைப்பை அனுமதிக்கும் (அராபிய, பாரசீக, ஹீப்ரு, மற்றும் பல இந்திய லிபிகளுக்கு இது தேவை)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, enableBidiRenderingButton)
en: Bi-Directional text rendering
ta: மேம்பட்ட உரைத்தளவமைப்பு

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, bidiLineLTR)
en: Lines are always LTR, rather than determined by first strong character
ta: முதல் எழுத்தைப் பொறுத்து இல்லாமல், வரிகள் எப்போதும் இடதிலிருந்து வலதாக காட்டப்படும்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, bidiLineLTR)
en: force LTR line direction
ta: வலதிலிருந்து இடதாக எழுதுவதை எப்போதும் கட்டாயப்படுத்து

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, ignoreWcWidth)
en: Ignore wcwidth of problematic characters
ta: பிரச்சனை உண்டாக்கும் எழுத்துகளின் wcwidth-ஐ பொருட்படுத்தாதே

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, ignoreWcWidth)
en: Override wcwidth
ta: wcwidth-ஐ மேலெழுது

en: Edit Profile
ta: பயன்முறையை திருத்துவது

[ctx: @title:tab Generic, common options]
en: General
ta: பொதுவானவை

en: Tabs
ta: கீற்றுகள்

en: Appearance
ta: தோற்றம்

en: Scrolling
ta: உருளல்

en: Keyboard
ta: விசைப்பலகை

en: Key bindings
ta: விசைப்பிணைப்புகள்

en: Mouse
ta: சுட்டி

[ctx: @title:tab Complex options]
en: Advanced
ta: மேம்பட்டவை

[ctx: @info]
en: Insufficient permissions to save settings to: <filename>%1</filename>.<nl/>Either change the permissions of that file or set a different name to save the settings to a new profile.
ta: <filename>%1</filename> என்ற கோப்பில் விருப்பங்களை சேமிப்பதற்கு தேவையான அனுமதி இல்லை.<nl/>அக்கோப்பின் அனுமதிகளை மாற்றுங்கள், அல்லது வேறு பெயரை உள்ளிட்டு உங்கள் விருப்பங்களை புதிய பயன்முறையாக சேமியுங்கள்.

[ctx: @info]
en: Profile Name was empty; please set a name to be able to save settings.
ta: பயன்முறைக்கு எந்த பெயரும் இடப்படவில்லை; உங்கள் அமைப்புகளை சேமிக்க ஏதாவதொரு பெயரை உள்ளிடுங்கள்.

[ctx: @info]
en: A profile with the name "%1" already exists.
ta: "%1" என்ற பெயரில் ஏற்கனவேயொரு பயன்முறை உள்ளது.

[ctx: @info]
en: Profile name exceeded maximum allowed length (%1).
ta: பயன்முறையின் பெயர் அதிகபட்ச நீளத்தைக் கடந்த‍து (%1).

[ctx: @info]
en: The highlighted characters are invalid in profile names: %1.
ta: முன்னிலைப்படுத்தப்பட்டுள்ள எழுத்துகளை பயன்முறைகளின் பெயர்களில் பயன்படுத்த முடியாது: %1.

en: Editing profile: %2 | Editing %1 profiles: %2
ta[0]: திருத்தப்படும் பயன்முறை: %2
ta[1]: திருத்தப்படும் %1 பயன்முறைகள்: %2

en: Create New Profile
ta: புதிய பயன்முறையை உருவாக்குவது

en: Edit Profile "%1"
ta: "%1" என்ற பயன்முறையை திருத்துவது

en: None
ta: ஏதுமில்லை

[ctx: Suffix of the number of columns (N columns). The leading space is needed to separate it from the number value.]
en:  column |  columns
ta[0]:  நெடுவரிசை
ta[1]:  நெடுவரிசைகள்

[ctx: Suffix of the number of rows (N rows). The leading space is needed to separate it from the number value.]
en:  row |  rows
ta[0]:  வரி
ta[1]:  வரிகள்

en: System Bell
ta: கணினி மணி

en: System Notifications
ta: கணினி அறிவிப்புகள்

en: Visual Bell
ta: காட்சிவழி மணி

en: Ignore Bell Events
ta: மணியெழுப்பப்படுவதை பொருட்படுத்தாதே

en: Default profile for new terminal sessions in %1
ta: %1 என்பதிலுள்ள புதிய முனைய அமர்வுகளுக்கான இயல்பிருப்பு பயன்முறை

en: Edit Environment
ta: சூழலை திருத்துவது

en: One environment variable per line
ta: வரிக்கு ஒரு சூழல் மாறியை உள்ளிடுங்கள்

[ctx: Unit of time]
en:  second |  seconds
ta[0]:  நொடி
ta[1]:  நொடிகள்

en: Select Initial Directory
ta: முதலடைவை தேர்வு செய்வது

en: Get New...
ta: புதியவற்றை பெறு…

[ctx: @info]
en: Scheme <resource>%1</resource> failed to load.
ta: <resource>%1</resource> என்ற திட்டத்தை ஏற்ற முடியவில்லை.

en: This color scheme uses a transparent background which does not appear to be supported on your desktop
ta: இந்நிறத்திட்டம் ஒளிபுகும் பின்பலத்தை பயன்படுத்துகிறது. அதை உங்கள் பணிமேடை ஆதரிப்பதுபோல் தெரியவில்லை.

en: Konsole was started before desktop effects were enabled. You need to restart Konsole to see transparent background.
ta: பணிமேடை அசைவூட்டங்கள் இயக்கப்படுமுன் கான்சோல் துவக்கப்பட்டது. ஒளிபுகும் பின்புலத்தைப் பார்க்க நீங்கள் கான்சோலை மீள்துவக்க வேண்டும்.

en: Default for file type
ta: கோப்புவகைக்கான இயல்பிருப்பு

en: The format is e.g. 'editorExec PATH:LINE:COLUMN'
    
    PATH    will be replaced by the path to the text file
    LINE    will be replaced by the line number
    COLUMN  (optional) will be replaced by the column number
    Note: you will need to replace 'PATH:LINE:COLUMN' by the actual
    syntax the editor you want to use supports; e.g.:
    gedit +LINE:COLUMN PATH
    
    If PATH or LINE aren't present in the command, this setting
    will be ignored and the file will be opened by the default text
    editor.
ta: இது, எ.கா. 'editorExec PATH:LINE:COLUMN' என்ற பாங்கில் இருக்க வேண்டும்
    
    PATH    உரைக்கோப்பிற்கான பாதையாக மாற்றப்படும்
    LINE    வரியெண்ணாக மாற்றப்படும்
    COLUMN  (கட்டாயமில்லை) நெடுவரிசை எண்ணாக மாற்றப்படும்
    குறிப்பு: 'PATH:LINE:COLUMN' என்பதை உங்கள் உரைத்திருத்திக்கேற்ப மாற்ற வேண்டும்; எ.கா.:
    gedit +LINE:COLUMN PATH
    
    PATH அல்லது LINE இக்கட்டளையில் இல்லாத பட்சத்தில், இத்தேர்வு பொருட்படுத்தப்படாது; இயல்பிருப்பு உரைத்திருத்தியிலேயே உரைக்கோப்பு திறக்கப்படும்.

en: Text Editor Custom Command
ta: உரைத்திருத்திக்கான தனிப்பயன் கட்டளை

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, general)
en: General Settings
ta: பொதுவான அமைப்புகள்

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, iconSelectButton)
en: Select the icon displayed on tabs using this profile
ta: இப்பயன்முறையிலுள்ள கீற்றுகள் பயன்படுத்தும் சின்னத்தை தேர்ந்தெடுக்க விடும்

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, profileNameEdit)
en: A descriptive name for the profile
ta: பண்பிற்கு உரிய விவரமான பெயர்

[ctx: @label:textbox]
note: i18n: ectx: property (placeholderText), widget (QLineEdit, profileNameEdit)
en: Profile name
ta: பயன்முறையின் பெயர்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, setAsDefaultButton)
en: Default Profile
ta: இயல்பிருப்பு பயன்முறை

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Command:
ta: கட்டளை:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, commandEdit)
en: The command to execute when new terminal sessions are created using this profile
ta: இப்பயன்முறையில் புதிய முனைய அமர்வுகளை திறக்கும்போது இயக்கவேண்டிய கட்டளை

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_9)
en: I&nitial directory:
ta: &இயல்பிருப்பு அடைவு:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, initialDirEdit)
en: The initial working directory for new terminal sessions using this profile
ta: இப்பயன்முறையில் புதிய முனைய அமர்வுகள் திறக்கப்படும்போது அவை இருக்க வேண்டிய அடைவு

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QToolButton, dirSelectButton)
en: Choose the initial directory
ta: இயல்பிருப்பு அடைவை தேர்ந்தெடுக்க விடும்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, startInSameDirButton)
en: Start in same directory as current session
ta: தற்போதைய அமர்வுள்ள அடைவிலேயே துவக்கு

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, inheritContainerButton)
en: When opening a new tab or split, automatically enter the same container (Toolbox, Distrobox) as the current session
ta: புதிய கீற்றையோ பிரிந்த காட்சிப்பகுதியையோ திறக்கும்போது, தற்பொதைய அமர்வில் பயன்படுத்தப்படும் அதே கொள்கலனைப் (container, எ.கா. Toolbox, Distrobox) பயன்படுத்து.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, inheritContainerButton)
en: Enter same container as current session
ta: தற்போதைய அமர்விலுள்ள கொள்கலனைப் பயன்படுத்து

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, containerLabel)
en: Always start in container:
ta: கொள்கலனில் எப்போதும் துவக்கு:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QComboBox, containerCombo)
en: Always start new sessions using this profile inside the selected container
ta: இந்தப் பயன்முறையைப் பயன்படுத்தும் அனைத்து அமர்வுகளும் குறிப்பிட்ட கொள்கலனிலேயே துவக்கப்படும்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Environment:
ta: சூழல்:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, environmentEditButton)
en: Edit the list of environment variables and associated values
ta: சூழல் மாறிகளின் மற்றும் தொடர்புடைய மதிப்புகளின் பட்டியலை திருத்தவிடும்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_5)
en: Initial terminal si&ze:
ta: &முனையத்தின் இயல்பிருப்பு அளவு:

[ctx: @info]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, useCurrentWindowSizeNote)
en: <html><head/><body><p><span style=" font-style:italic;">Settings → Configure Konsole → General → Remember window size</span> must be disabled for these entries to work.</p></body></html>
ta: <html><head/><body><p>இத்தேர்வுகள் வேலை செய்ய <span style=" font-style:italic;">அமைப்புகள் → கான்சோலை அமை → பொதுவானவை → சாளரத்தின் அளவை நினைவில் கொள்</span> என்ற தேர்வு முடக்கப்பட்டிருக்க வேண்டும்</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, terminalBellLabel)
en: &Terminal bell mode:
ta: மு&னைய மணியின் பயன்முறை:

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, semantic)
en: Semantic Integration
ta: பொருளறி அம்சங்கள்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, semanticUpDown)
en: Up/Down Arrows emulation
ta: மேல்/கீழ் விசை கையாளல்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, semanticInputClick)
en: Mouse click in input line moves cursor
ta: உள்ளீட்டு வரியில் கிளிக் செய்தல் இடஞ்சுட்டியை நகர்த்தும்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_8)
en: Semantic hints:
ta: பொருளறித் துப்புகள்

[ctx: Never]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, semanticHintsNever) i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, errorBarsNever) i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, errorBackgroundNever) i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, alternatingBarsNever) i18n: ectx: prop
en: Never
ta: ஒருபோதும் வேண்டாம்

[ctx: When showing URL hints]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, semanticHintsURL) i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, errorBarsURL) i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, errorBackgroundURL) i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, alternatingBarsURL) i18n: ectx: property (te
en: When URL hints show
ta: முகவரித்துப்புகள் காட்டப்படும்போது

[ctx: Always]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, semanticHintsAlways) i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, errorBarsAlways) i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, errorBackgroundAlways) i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, alternatingBarsAlways) i18n: ectx: 
en: Always
ta: எப்போதும்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_20)
en: Red error bars:
ta: சிவப்பு பிழைப்பட்டைகள்:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_30)
en: Red error background:
ta: பிழைகளுக்கு சிவப்பு பின்புலம்:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_40)
en: Alternating bars:
ta: கட்டம்-கட்டமான பட்டைகள்:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_50)
en: Alternating background:
ta: கட்டம்-கட்டமான பின்புலம்:

[ctx: @info]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, note)
en: Key bindings control how combinations of keystrokes in the terminal window are converted into the stream of characters that is then sent to the current terminal program. For more information on how to customize the key bindings check the Konsole Handbook.
ta: முனைய சாளரத்தில் உள்ளடப்படும் விசைக்கூட்டுகள், ஓடிக்கொண்டுருக்கும் நிரலுக்கு அனுப்பப்படும் எழுத்துக்களாக எப்படி மாற்றப்பட வேண்டுமென்பதை விசைப்பிணைப்புகள் கட்டுப்படுத்தும். இவற்றை மாற்றும் முறை குறித்த விவரங்களுக்கு, கான்சொலின் கையேடை பாருங்கள்.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, newKeyBindingsButton)
en: Create a new key bindings scheme based upon the selected bindings
ta: தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டுள்ள விசைப்பிணைப்புகளின் அடிப்படையில் புதிய விசைப்பிணைப்பு திட்டத்தை உருவாக்கும்

[ctx: @action:button Create an alternate key binding]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, newKeyBindingsButton)
en: New...
ta: புதியது...

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, editKeyBindingsButton)
en: Edit the selected key bindings scheme
ta: தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டுள்ள விசைப்பிணைப்பு திட்டத்தை திருத்த விடும்

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, removeKeyBindingsButton)
en: Delete the selected key bindings scheme
ta: தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டுள்ள விசைப்பிணைப்பு திட்டத்தை நீக்கும்

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, resetKeyBindingsButton)
en: Reset the selected key bindings scheme to its default values
ta: தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டுள்ள விசைப்பிணைப்பு திட்டத்தை அதன் இயல்பிருப்புகளுக்கு மீட்டமைக்கும்

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab)
en: Text interaction
ta: உரையை கையாள்வது

[ctx: @info:tooltip]
note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, label_11) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, wordCharacterEdit)
en: Characters which are considered part of a word when double-clicking to select whole words in the terminal.
ta: முழு சொற்களை தேர்ந்தெடுக்க முனையத்தில் இரட்டை-கிளிக் செய்யும்போது ஒர் சொல்லின் முடிவாக கருதப்படாத குறியீடுகள்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_11)
en: Word characters:
ta: சொல்லிலுள்ள குறியீடுகள்:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_17)
en: Triple-click selects:
ta: மூமுறை-கிளிக் தேர்ந்தெடுப்பது:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, tripleClickSelectsTheWholeLine)
en: &The whole line
ta: முழு &வரியை

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, tripleClickSelectsFromMousePosition)
en: From mouse position to the end of &line
ta: &சுட்டிக்குறியின் இருப்பிடத்திலிருந்து வரியின் முடிவு வரை

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_13)
en: Middle-click pastes:
ta: நடு-கிளிக் ஒட்டுவது:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, pasteFromClipboardButton)
en: From clipboard
ta: பிடிப்புப்பலகையிலுள்ளதை

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, pasteFromX11SelectionButton)
en: From selection
ta: தேர்விலுள்ளதை

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Copy options:
ta: நகலெடுப்பதற்கான விருப்பங்கள்:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, copyTextToClipboardButton)
en: Automatically copy selected text into clipboard
ta: தேர்ந்தெடுக்கப்படும் உரையை தானாக பிடிப்புப்பலகைக்கு நகலெடுக்கும்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, copyTextToClipboardButton)
en: Copy on select
ta: தேர்ந்தெடுக்கும்போது நகலெடு

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, copyTextAsHTMLButton)
en: Copy text as HTML (including formatting, font faces, colors... etc)
ta: உரையை HTML-ஆக நகலெடுக்கும் (வடிவமைப்பு, எழுத்துருக்கள், நிறங்கள் போன்றவை உட்பட)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, copyTextAsHTMLButton)
en: Copy text as HTML
ta: உரையை HTML-ஆக நகலெடு

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, trimLeadingSpacesButton)
en: Trim leading spaces in selected text, useful in some instances
ta: தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட உரைக்கு முன்னால் உள்ள இடைவெளிகளை நீக்கும்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, trimLeadingSpacesButton)
en: Trim leading spaces
ta: முன்னுள்ள இடைவெளியை நீக்கு

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, trimTrailingSpacesButton)
en: Trim trailing spaces in selected text, useful in some instances
ta: தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட உரைக்கு பின்னால் உள்ள இடைவெளிகளை நீக்கும்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, trimTrailingSpacesButton)
en: Trim trailing spaces
ta: பின்னுள்ள இடைவெளிகளை நீக்கு

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, underlineLinksButton)
en: Text recognized as a link or an email address will be underlined when hovered by the mouse pointer.
ta: சுட்டியை மேல்வைக்கும்போது இணைப்பாகவோ மின்னஞ்சல் முகவரியாகவோ கண்டறியப்படும் உரைக்கு அடிக்கோடிடப்படும்.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, underlineLinksButton)
en: Underline links
ta: இணைப்புகளுக்கு அடிக்கோடிடு

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, underlineFilesButton)
en: Text recognized as a file will be underlined when hovered by the mouse pointer.
ta: சுட்டியை மேல்வைக்கும்போது கோப்பாக கண்டறியப்படும் உரைக்கு அடிக்கோடிடப்படும்.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, underlineFilesButton)
en: Underline files
ta: கோப்புகளுக்கு அடிக்கோடிடு

[ctx: @info:tooltip]
note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, textEditorCommandLabel) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QComboBox, textEditorCombo)
en: Text editor to use when opening text file URLs at a given line/column.
ta: உரைக்கோப்புகளின் குறிப்பிட்ட வரியையும் நெடுவரியையும் சுட்டும் முகவரிகளை திறக்கும்போது பயன்படுத்த வேண்டிய உரைத்திருத்தி.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textEditorCommandLabel)
en: Text Editor Command:
ta: உரைத்திருத்திக்கான கட்டளை:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, openLinksByDirectClickButton)
en: Text recognized as a file, link or an email address can be opened by direct mouse click.
ta: கோப்பாகவோ இணைப்பாகவோ மின்னஞ்சல் முகவரியாகவோ கண்டறியப்படும் உரையை கிளிக் செய்து உரியதை திறக்கலாம்.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, openLinksByDirectClickButton)
en: Open files/links by direct click
ta: கிளிக் செய்தால் இணைப்புகளையும் கோப்புகளையும் திற

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, allowLinkEscapeSequenceButton)
en: Allow escape sequences for links
ta: இணைப்புகளில் விடுபடுக்குறியீடுகளை அனுமதி

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, allowLinkEscapeSequenceButtonWarning)
en: <b>WARNING</b>: This has security implications as it allows malicious URLs to be shown as another URL or hidden.<br>Make sure you understand the implications before turning this on.
ta: <b>எச்சரிக்கை</b>: தீங்கிழைக்கும் முகவரிகளை மறைக்க உதவுவதால் இதை இயக்குவதற்கான பாதுகாப்பு விளைவுகள் உள்ளன.<br>இதை இயக்குவதற்கு முன் அவ்விளைவுகள் நன்கு புரிந்துகொள்ளுங்கள்.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Allowed link formats:
ta: அனுமதிக்கப்படும் முகவரிப்பாங்குள்:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, linkEscapeSequenceTexts)
en: The formats of possible links, like http://, https:// and file://
ta: http://, https:// அல்லது file:// பொன்ற அனுமதிக்கப்படும் இணைப்புகளின் பாங்குகள்

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, ctrlRequiredForDragButton)
en: Selected text will require control key plus click to drag.
ta: தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டுள்ள உரையை இழுக்க, Ctrl விசையையும் சுட்டியின் பட்டனையும் அழுத்திக்கொண்டே இழுக்க வேண்டும்.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, ctrlRequiredForDragButton)
en: Require Ctrl key for drag && drop
ta: இழுத்துப்போடுவதற்கு Ctrl விசையை கட்டாயப்படுத்து

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, enableAlternateScrollingButton)
en: Mouse scroll wheel will emulate up/down key presses in programs that use the Alternate Screen buffer (e.g. less)
ta: வேறுபட்ட திரை இடையகத்தை பயன்படுத்தும் நிரல்களில் (எ.கா. less) சுட்டியின் சக்கரத்தை உருட்டுவது, மேல்/கீழ் விசைகளை அழுத்துவதுபோல் செயல்படும்.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, enableAlternateScrollingButton)
en: Enable Alternate Screen buffer scrolling
ta: வேறுபட்ட திரை இடையகத்தில் உருளலை இயக்கு

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, dropUrlsAsText)
en: Always paste dropped files and URLs as text without offering move, copy and link actions.
ta: இழுத்துப்போடப்படும் கோப்புகளையும் முகவரிகளையும் எப்போதும் உரையாகவே ஒட்டும் (நகர்த்தல், நகலெடுத்தல், மற்றும் இணைத்தல் போன்ற செயல்களை வழங்காமல்).

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, dropUrlsAsText)
en: Disable drag && drop menu for files && URLs
ta: கொப்புகளையும் முகவரிகளையும் இழுத்துப்போடும்போது வரும் பட்டியை முடக்கு

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, enableMouseWheelZoomButton)
en: Pressing Ctrl+scrollwheel will increase/decrease the text size.
ta: Ctrl+சுட்டிச்சக்கரம் என்ற கூட்டு, உரையின் அளவை மாற்றும்.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, enableMouseWheelZoomButton)
en: Allow Ctrl+scrollwheel to zoom text size
ta: Ctrl+சுட்டிச்சக்கரத்தால் உரையின் அளவை மாற்று

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, allowColorFilters)
en: When positioning the mouse over a hexadecimal color it will be displayed in a frame next to the mouse pointer
ta: பதினறும எண்ணாக குறிப்படப்பட்டுள்ள நிறத்தின் மீது சுட்டியை வைத்தால், அந்நிறத்தின் முன்னோட்டம் சுட்டிக்குறிக்கு பக்கத்தில் காட்டப்படும்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, allowColorFilters)
en: Preview Colors on hover
ta: சுட்டிக்குறியை மேல்வைக்கும்போது நிறங்களின் முன்னோட்டத்தை காட்டு

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, allowMouseTrackingButton)
en: Some terminal applications have mouse support, this allows them to get it by default. It can be toggled on/off while running as well.
ta: சில முனையநிரல்கள், சுட்டியை ஆதரிப்பன. அவை சுட்டியை பயன்படுத்த இத்தேர்வு அனுமதிக்கும். நிரல் ஓடிக்கொண்டிருக்கும்போதும் இதை இயக்கலாம் அல்லது முடக்கலாம்.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, allowMouseTrackingButton)
en: Allow terminal applications to handle clicks and drags
ta: சுட்டியை முனையநிரல்கள் கையாள அனுமதி

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, historySizeLabel)
en: Scrollback:
ta: முந்தைய உரையை காட்டுவது:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Scroll Page Up/Down:
ta: பக்கத்தை மேலே/கீழே உருளச்செய்வது:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, highlightScrolledLinesButton)
en: Highlight the lines coming into view
ta: புதிதாக காட்டப்படும் வரிகளை முன்னிலைப்படுத்து

[ctx: @option:radio Hide the scroll bar]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, scrollBarHiddenButton)
en: Hidden
ta: மறைந்தது

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelMarkerSize)
en: Size of each marker (as a percentage of scrollbar length):
ta: ஒவ்வொரு குறியின் நீளம் (உருள் பட்டையின் சதவீதமாக):

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Highlighting:
ta: முன்னிலைப்படுத்தல்:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, scrollHalfPage)
en: Scroll the page the half height of window
ta: திரையின் உயரத்தில் பாதியளவிற்கு பக்கத்தை உருளச்செய்யும்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, scrollHalfPage)
en: Half screen heigh&t
ta: &திரையின் உயரத்தில் பாதி

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelMarkerColor)
en: Color of scrollbar markers:
ta: உருள் பட்டைக் குறிகளின் நிறம்:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelSearhcHighlighterColor)
en: Color of scrollbar search highlighting lines:
ta: தேடியதை உருள் பட்டையில் குறிக்கும் கோடுகளின் நிறம்:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelReflowLines)
en: Reflow Lines:
ta: வரிகளை மடித்தல்:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, scrollFullPage)
en: Scroll the page the full height of window
ta: திரையின் முழு உயரத்திற்கு பக்கத்தை உருளச்செய்யும்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, scrollFullPage)
en: F&ull screen height
ta: திரையின் &உயரம் முழுதாக

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, scrollBarRightButton)
en: Show the scroll bar on the right side of the terminal window
ta: உருள்பட்டையை முனையச்சாளரத்தின் வலதோரத்தில் காட்டும்

[ctx: @option:radio Show scrollbar on the right side]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, scrollBarRightButton)
en: Ri&ght side
ta: &வலதுபுறம்

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, scrollBarLeftButton)
en: Show the scroll bar on the left side of the terminal window
ta: உருள்பட்டையை முனையச்சாளரத்தின் இடதோரத்தில் காட்டும்

[ctx: @option:radio Show scrollbar on the left side]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, scrollBarLeftButton)
en: &Left side
ta: &இடதுபுறம்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, reflowLinesButton)
en: Reflow lines when terminal resizes
ta: முனையச்சாளரத்தின் அளவை மாற்றும்போது வரிகளை மீண்டும் மடிக்கும்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelSize)
en: Scrollbar position:
ta: உருள்பட்டையின் இருப்பிடம்:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lableSearchHighlighterOpacity)
en: Search highlighting line opacity:
ta: தேடியதை குறிக்கும் கோடுகளின் ஒளிபுகாமை:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_5)
en: Tab Titles
ta: கீற்றுத்தலைப்புகள்

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, tabMonitoringGroup)
en: Tab Monitoring
ta: கீற்றுகளை கண்காணிப்பது

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, silenceSecondsLabel)
en: Threshold for continuous silence:
ta: தொடர் அமைதிக்கான மாறுநிலை:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KPluralHandlingSpinBox, silenceSecondsSpinner)
en: The threshold for continuous silence to be detected by Konsole
ta: இவ்வளவு நேரத்திற்கு மேல் ஓர் நிரல் அமைதியாக இருந்தால் அது கான்சோலால் கண்டறியப்படும்

[ctx: @label:textbox Unit of scrollback]
en:  line |  lines
ta[0]:  வரி
ta[1]:  வரிகள்

[ctx: @info:whatsthis]
en: When using this option, the scrollback data will be saved to RAM. If you choose a huge value, your system may run out of free RAM and cause serious issues with your system.
ta: இத்தேர்வை பயன்படுத்தும்போது, முந்தைய உரை உங்கள் கணினியின் நினைவகத்தில் சேமிக்கப்படும். மிகப்பெரிய அளவை தேர்ந்தெடுத்தால், உங்கள் கணினியின் நினைவகத்தை தீரவைத்து பல சிக்கல்களை உருவாக்கலாம்.

[ctx: @info:tooltip]
en: When using this option, the scrollback data will be written unencrypted to temporary files. Those temporary files will be deleted automatically when Konsole is closed in a normal manner.<nl/>Use <emphasis>Settings → Configure Konsole → Temporary Files</emphasis> to select the location of the temporary files.
ta: இத்தேர்வை பயன்படுத்தும்போது, முந்தைய உரை மறையாக்கப்படாத தற்காலிக கோப்புகளில் சேமிக்கப்படும். கான்சோலை சாதாரணமாக மூடும்போது இக்கோப்புகள் நீக்கப்படும்.<nl/> தற்காலிக கோப்புகளின் இருப்பிடத்தை தேர்ந்தெடுக்க <emphasis>அமைப்புகள் → கான்சோல் தனை அமை → தற்காலிக கோப்புகள்</emphasis> என்பதை பயன்படுத்துங்கள்

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, fixedSizeHistoryButton)
en: Limit the remembered output to a fixed number of lines
ta: நினைவில் கொள்ளப்படும் வெளியீட்டு வரிகளின் எண்ணிக்கையை வரம்புப்படுத்தும்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, fixedSizeHistoryButton)
en: Fi&xed size:
ta: &நிலையான அளவு:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KPluralHandlingSpinBox, historyLineSpinner)
en: Number of lines of output to remember
ta: நினைவில் கொள்ள வேண்டிய வெளியீட்டு வரிகளின் எண்ணிக்கை

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, unlimitedHistoryButton)
en: Remember all output produced by the terminal
ta: முனையம் தரும் வெளியீட்டனைத்தும் நினைவில் கொள்ளப்படும்

[ctx: Save all lines to the scrollback history]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, unlimitedHistoryButton)
en: &Unlimited
ta: வ&ரம்பில்லாத‍து

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, noHistoryButton)
en: Do not remember previous output
ta: முந்தைய வெளியீட்டை நினைவில் கொள்ளாதே

[ctx: Do not save any lines to the scrollback history]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, noHistoryButton)
en: &None
ta: &ஏதுமில்லை

[ctx: @label:textbox]
en: Find...
ta: தேடு...

[ctx: @info:tooltip]
en: Enter the text to search for here
ta: கண்டுபிடிக்க வேண்டிய உரையை இங்கு உள்ளிடுங்கள்

[ctx: @action:button Go to the next phrase]
en: Next
ta: அடுத்தது

[ctx: @info:tooltip]
en: Find the next match for the current search phrase
ta: தற்போதைய வினாவிற்கான அடுத்த பொருத்தத்தை கண்டுபிடிக்கும்

[ctx: @action:button Go to the previous phrase]
en: Previous
ta: முந்தையது

[ctx: @info:tooltip]
en: Find the previous match for the current search phrase
ta: தற்போதைய வினாவிற்கான முந்தைய பொருத்தத்தை கண்டுபிடிக்கும்

[ctx: @action:button]
en: Case sensitive
ta: எழுத்து வகையை (பெரிது/சிறிது) பொருட்படுத்து

[ctx: @info:tooltip]
en: Sets whether the search is case sensitive
ta: பெரிய/சிறிய எழுத்துவகையை தேடல் வேறுபடுத்துமா என்பதை அமைக்கும்

[ctx: @info:tooltip]
en: Display the options menu
ta: விருப்பங்களுக்கான பட்டியை காட்டு

[ctx: @info:tooltip]
en: Close the search bar
ta: தேடல் பட்டையை மூடும்

[ctx: @item:inmenu]
en: Match regular expression
ta: சுருங்குறித் தொடரை பொருத்து

[ctx: @item:inmenu]
en: Highlight all matches
ta: பொருந்தும் அனைத்தை முன்னிலைப்படுத்து

[ctx: @info:tooltip]
en: Sets whether matching text should be highlighted
ta: பொருந்தும் உரை முன்னிலைப்படுத்தப்பட வேண்டுமா என்பதை அமைக்கும்

[ctx: @item:inmenu]
en: Search backwards
ta: பின்னோக்கித் தேடு

[ctx: @info:tooltip]
en: Sets whether search should start from the bottom
ta: தேடல் கீழிலிருந்து துவங்க வேண்டுமா என்பதை அமைக்கும்

[ctx: @item:inmenu]
en: No wrap
ta: சுழலாதே

[ctx: @info:tooltip]
en: Sets whether search should stop instead of wrapping
ta: கீழ் மற்றும் மேல் எல்லைகளில் தேடல் சுழல வேண்டுமா அல்லது நிற்க வேண்டுமா என்பதை அமைக்கும்

[ctx: @info:tooltip]
en: Search for the current search phrase from the bottom
ta: தற்போதைய தேடலை கீழிலிருந்து கண்டுபிடி

[ctx: @info:tooltip]
en: Search for the current search phrase from the top
ta: தற்போதைய தேடலை மேலிலிருந்து கண்டுபிடி

en: Print Shell
ta: முனையத்தை அச்சிடுவது

[ctx: @label:listbox No color selected]
en: None
ta: ஏதுமில்லை

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, remoteTabTitleEdit)
en: Tab title format used when a remote command (e.g. connection to another computer via SSH) is being executed
ta: தொலை கட்டளையை (எ.கா. இன்னொரு கணினிக்கான SSH இணைப்பை) இயக்கும்போது கீற்றுத்தலைப்புக்கு பயன்படுத்த வேண்டிய பாங்கு

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Remote tab title format:
ta: தொலை கீற்றின் தலைப்பிற்கான வடிவம்:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: &Tab title format:
ta: &கீற்றுத்தலைப்பின் வடிவம்:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, tabTitleEdit)
en: Normal tab title format
ta: சாதாரண கீற்றின் தலைப்பிற்கான வடிவம்

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Tab Co&lor:
ta: கீற்றின் &நிறம்:

en: Program Name: %n
ta: நிரலின் பெயர்: %n

en: Current Directory (Short): %d
ta: தற்போதைய அடைவு (சுருக்கமாக): %d

en: Current Directory (Long): %D
ta: தற்போதைய அடைவு (விரிவாக): %D

en: Window Title Set by Shell: %w
ta: முனையநிரல் அமைத்துள்ள சாளரத்தலைப்பு: %w

en: Session Number: %#
ta: அமர்வு எண்: %#

en: User Name: %u
ta: பயனர் பெயர்: %u

en: Local Host: %h
ta: கணினியின் பெயர்: %h

en: User's Bourne prompt sigil: %B
ta: பயனரின் bash தூண்டி சின்னம் (prompt): %B

en: User Name@ (if given): %U
ta: பயனர் பெயர்@ (வழங்கப்பட்டிருந்தால்): %U

en: Remote Host (Short): %h
ta: தொலை புரவன் (சுருக்கமாக): %h

en: Remote Host (Long): %H
ta: தொலை புரவன் (விரிவாக): %H

en: Command and arguments: %c
ta: கட்டளையும் தருமதிப்புகளும்: %c

en: Insert
ta: கொள்ளிடத்தை சேர்

[ctx: @info:tooltip]
en: Insert title format
ta: தலைப்பில் பயன்படுத்தக்கூடிய கொள்ளிடத்தை நுழைக்கும்

[ctx: @info:tooltip]
en: Insert remote title format
ta: தொலை கீற்றின் தலைப்பில் பயன்படுத்தக்கூடிய கொள்ளிடத்தை நுழைக்கும்

[ctx: @info:tooltip]
en: Maximize terminal
ta: முனையத்தை அதிகபட்ச பெரிதாக்கும்

[ctx: @info:tooltip]
en: Move terminal to new tab
ta: முனையத்தை புதிய கீற்றுக்கு நகர்த்தும்

[ctx: @info:tooltip]
en: Close terminal
ta: முனையத்தை மூடும்

[ctx: @info:tooltip]
en: Restore terminal
ta: முனையத்தை மீட்டெடுக்கும்

[ctx: @info:tooltip]
en: Open a new tab
ta: புதிய கீற்றைத் திறக்கும்

[ctx: @info:tooltip]
en: Search Tabs
ta: கீற்றுகளை கண்டுபிடி

[ctx: @info:tooltip]
en: Close this tab
ta: இக்கீற்றை மூடும்

[ctx: @action:inmenu]
en: &Detach Tab
ta: &கீற்றை பிரித்தெடு

[ctx: @action:inmenu]
en: &Configure or Rename Tab...
ta: &கீற்றை அமை அல்லது அதற்கு மறுபெயரிடு…

[ctx: @action:inmenu]
en: Close Tab
ta: கீற்றை மூடு
