konsole - en to te translation catalogue (104 entries)

note: i18n: ectx: Menu (file)
en: File
te: ఫైలు

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, btnEdit) i18n: ectx: Menu (edit)
en: Edit
te: సరికూర్చు

note: i18n: ectx: Menu (view)
en: View
te: వీక్షణం

note: i18n: ectx: Menu (view-split)
en: Split View
te: వీక్షణం విభజించు

note: i18n: ectx: Menu (settings)
en: Settings
te: అమరికలు

note: i18n: ectx: Menu (help)
en: Help
te: సహాయం

note: i18n: ectx: Menu (history)
en: S&crollback
te: (&c) స్క్రోల్‌బ్యాక్

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, descriptionLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, discriptionLabel)
en: Description:
te: వర్ణన:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, transparencyPercentLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, wallpaperTransparencyPercentLabel)
en: Percent
te: శాతము

en: Copy Input
te: ఇన్పుట్ నకలుతీయి

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, filterLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Filter:
te: గలని:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, selectAllButton)
en: Select All
te: అన్నిటిని ఎంపికచేయుము

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, deselectAllButton)
en: Deselect All
te: అన్నిటి యెంపిక తీసివేయుము

en: Open Link
te: లింకును తెరువు

en: Copy Link Address
te: లింకు చిరునామాను నకలుచెయి

en: Send Email To...
te: ఈ మెయిల్ పంపు ...

en: Copy Email Address
te: ఈ మెయిల్ చిరునామాను నకలుచెయి

en: Key Combination
te: కీ కలయిక

en: Output
te: అవుట్పుట్

en: New Key Binding List
te: కొత్త కీ బైండింగ్ జాబితా

en: Edit Key Binding List
te: కీ బైండింగ్ జాబితా సరికూర్చు

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, addEntryButton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, btnAdd)
en: Add
te: జతచేయి

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, removeEntryButton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, removeKeyBindingsButton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, removeColorSchemeButton)
en: Remove
te: తొలగించు

[ctx: Title of the area where you test your keys are properly configured]
note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Test Area
te: పరీక్షా స్థలం

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Input:
te: ఇన్పుట్:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Output:
te: అవుట్పుట్:

en: Save Output From %1
te: %1నుండి అవుట్పుట్‌ను భద్రపరచుము

en: %1 is an invalid URL, the output could not be saved.
te: %1 చెల్లని URL, అవుట్పుట్ భద్రపరచబడలేదు.

en: A problem occurred when saving the output.
    %1
te: అవుట్పుట్‌ను భద్రపరచుచున్నప్పుడు వొక సమస్య యెదురైంది.
    %1

en: Black on Light Yellow
te: లేత పసుపు మీద నలుపు

en: Black on Random Light
te: రాండమ్ లైట్ పైన బ్లాక్

en: Black on White
te: తెలుపు మీద నలుపు

en: Dark Pastels
te: డార్‍క్   పేస్టెల్‍స్

en: Green on Black
te: నలుపు మీద పచ్చ

en: Linux Colors
te: లినక్స్ రంగులు

en: White on Black
te: నలుపు మీద తెలుపు

en: Default (XFree 4)
te: అప్రమెయం (ఎక్స్ ఫ్రీ 4)

en: Linux console
te: లినక్స్ కన్సోల్

en: Solaris console
te: సొలారిస్ కన్సోల్

en: Could not find binary:
te: బైనరీను కనుగొనలేక పోయింది:

en: Could not find an interactive shell to start.
te: ప్రారంభమునందు యింటరాక్టివ్ షెల్‌ను కనుగొనలేక పోయింది.

en: Could not find '%1', starting '%2' instead.  Please check your profile settings.
te: '%1'ను కనుగొనలేక పోయింది, బదులుగా '%2'ను ప్రారంభిస్తోంది.  దయచేసి మీ ప్రొఫైల్ అమరికలను పరిశీలించుము.

en: Could not start program '%1' with arguments '%2'.
te: ప్రోగ్రామ్ '%1'ను ఆర్గుమెంట్లు '%2'తో ప్రారంభించలేక పోయింది.

en: Program '%1' crashed.
te: ప్రోగ్రామ్ '%1' క్రాష్ అయినది.

en: Program '%1' exited with status %2.
te: ప్రోగ్రామ్ '%1' స్థితి %2తో నిష్క్రమించినది.

en: ZModem Progress
te: ZModem పురోగతి

en: Konsole
te: కాన్సోల్

en: Paste Selection
te: ఎంచుకొన్న దానిని అతికించు

en: Clear Scrollback
te: స్క్రాల్‌బ్యాక్‌ను శుభ్రముచేయి

en: Monitor for &Activity
te: (&A) క్రియాశీలత కొరకు మానిటర్

en: Monitor for &Silence
te: (&S) నిశ్శబ్ధము కొరకు మానిటర్

en: Edit Current Profile...
te: ప్రస్తుత ప్రొఫైలును సరికూర్చు...

en: A program is currently running in this session.  Are you sure you want to close it?
te: ఈ సెషన్‌నందు వొక పోగ్రామ్ యిప్పటికే నుడుస్తోంది.  మీరు దానిని ఖచ్చితంగా మూసివేద్దామని అనుకొంటున్నారా?

en: The program '%1' is currently running in this session.  Are you sure you want to close it?
te: పొగ్రామ్ '%1' ప్రస్తుతం ఈ సెషన్‌నందు నడుస్తోంది.  మీరు ఖచ్చితంగా దీనిని మూసివేద్దామని అనుకొంటున్నారా?

en: Confirm Close
te: ముసివేత నిర్ధారించు

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, setAsDefaultButton)
en: Set the selected profile as the default for new terminal sessions
te: ఎంపికచేసిన ప్రొఫైలు కొత్త టెర్మినల్ సెషన్లకు అప్రమేయంగా అమర్చుము

en: Size: %1 x %2
te: పరిమాణం: %1 x %2

[ctx: @action:inmenu]
en: Split View Left/Right
te: వీక్షణం ఎడమ/కుడికు విభజించుము

[ctx: @action:inmenu]
en: Split View Top/Bottom
te: వీక్షణం పైనకు/క్రిందకు విభజించుము

[ctx: @action:inmenu]
en: Expand View
te: వీక్షణం విస్తరించుము

[ctx: @action:inmenu]
en: Shrink View
te: వీక్షణం కుదించుము

en: No keyboard translator available.  The information needed to convert key presses into characters to send to the terminal is missing.
te: ఎటువంటి కీబోర్డు అనువాదకి అందుబాటులో లేదు.  కీ వత్తులను ఆక్షరాలలోకి మార్చి టెర్మినల్‌కు పంపుటకు అవసరమైన సమాచారము తప్పిపోయినది.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, enableBlinkingTextButton)
en: Allow terminal programs to create blinking sections of text
te: వచనము యొక్క బ్లింకింగ్ భాగములను సృష్టించుటకు టెర్మినల్ ప్రోగ్రామ్సును అనుమతించుము

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, enableBlinkingTextButton)
en: Allow blinking text
te: బ్లింకింగ్ వచనమును అనుమతించుము

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, enableFlowControlButton)
en: Allow the output to be suspended by pressing Ctrl+S
te: Ctrl+S వత్తుటద్వారా అవుట్పుట్ సస్పెండు అగుటకు అనుమతించుము

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, enableBidiRenderingButton)
en: Enable Bi-Directional display on terminals (valid for Arabic, Farsi or Hebrew only)
te: టర్మినల్సు నందు బై-డైరెక్షనల్ ప్రదర్శనను చేతనముచేయుము (అరబిక్, ఫార్సీ లేదా హెబ్రూకు మాత్రమే చెల్లుతుంది)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_14)
en: Default character encoding:
te: అప్రమేయ కారెక్టర్ ఎన్కోడింగ్:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, newColorSchemeButton)
en: Create a new color scheme based upon the selected scheme
te: ఎంపికచేసిన స్కీముపై ఆధారపడి కొత్త రంగు స్కీమును సృష్టించుము

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, editColorSchemeButton)
en: Edit the selected color scheme
te: ఎంపికచేసిన రంగు స్కీమును సరికూర్చుము

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, editKeyBindingsButton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, environmentEditButton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, textEditorCustomBtn) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, editColorSchemeButton)
en: Edit...
te: మార్చు...

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, removeColorSchemeButton)
en: Delete the selected color scheme
te: ఎంపికచేసిన రంగు స్కీమును తొలగించుము

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, antialiasTextButton)
en: Smooth fonts
te: సున్నితమైన ఫాంట్లు

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, cursorTab)
en: Cursor
te: కర్సర్

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, autoCursorColorButton)
en: Set the cursor to match the color of the character underneath it.
te: దానిక్రిందవున్న అక్షరము రంగుతో సరిపోలునట్లు కర్సరును అమర్చుము.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, customCursorColorButton)
en: Use a custom, fixed color for the cursor
te: కర్సరు కొరకు మలుచుకొనిన, నిర్ధారిత రంగును వుపయోగించుము

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KColorButton, customColorSelectButton)
en: Select the color used to draw the cursor
te: కర్సరు డ్రాచేయుటకు వుపయోగించు రంగును యెంపికచేయుము

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, enableBlinkingCursorButton)
en: Make the cursor blink regularly
te: కర్సర్ క్రమంతప్పకుండా బ్లింకు అగునట్లు చేయుము

en: Edit Profile
te: ప్రొఫైల్ సరికూర్చు

en: Tabs
te: టాబ్ లు

en: Appearance
te: కనిపించువిధం

en: Scrolling
te: స్క్రోలింగ్

en: Edit Profile "%1"
te: ప్రొఫైల్ "%1" సరికూర్చు

en: Edit Environment
te: ఎన్విరాన్మెంటు సరికూర్చు

en: Select Initial Directory
te: ప్రాధమిక డెరెక్టరీను ఎంపికచేయుము

en: This color scheme uses a transparent background which does not appear to be supported on your desktop
te: ఈ రంగు స్కీము మీ డెస్కుటాపు మద్దతీయనటువంటి పారదర్శ బ్యాక్‌గ్రౌండును వుపయోగిస్తోంది

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, iconSelectButton)
en: Select the icon displayed on tabs using this profile
te: ఈ ప్రొఫైల్‌ను వుపయోగించి టాబ్సుపైన ప్రదర్శించబడిన ప్రతిమను యెంపికచేయుము

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, profileNameEdit)
en: A descriptive name for the profile
te: ప్రొఫైల్ కొరకు వొక వివరణాత్మకమైన పేరు

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Command:
te: ఆదేశము:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, commandEdit)
en: The command to execute when new terminal sessions are created using this profile
te: ఈ ప్రొఫైలును వుపయోగించి కొత్త టెర్మినల్ సెషన్సును సృష్టిస్తున్నప్పుడు ఎగ్జిక్యూట్ చేయుటకు ఆదేశము.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_9)
en: Initial directory:
te: ప్రాధమిక డైరెక్టరీ:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, initialDirEdit)
en: The initial working directory for new terminal sessions using this profile
te: ఈ ప్రొఫైలును వుపయోగించే కొత్త టెర్మినల్ సెషన్సుకొరకు ప్రాధమిక పని డైరెక్టరీ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Environment:
te: ఎన్విరాన్మెంట్:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, environmentEditButton)
en: Edit the list of environment variables and associated values
te: ఎన్విరాన్మెంట్ వేరియబుల్సు మరియు సంభందిత విలువల జాబితాను సరికూర్చుము

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, scrollBarRightButton)
en: Show the scroll bar on the right side of the terminal window
te: స్క్రోల్ బార్‌ను టెర్మినల్ విండో కుడి వైపున చూపుము

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, scrollBarLeftButton)
en: Show the scroll bar on the left side of the terminal window
te: స్క్రోల్ బార్‌ను టెర్మినల్ విండో ఎడమ వైపున చూపుము

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_5)
en: Tab Titles
te: టాబ్ శీర్షికలు

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, fixedSizeHistoryButton)
en: Limit the remembered output to a fixed number of lines
te: అవుట్పుట్‌ను గుర్తుంచుకొనుట కొన్ని నిర్ధిష్ట వరుసలకు పరిమితంచేయి

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KPluralHandlingSpinBox, historyLineSpinner)
en: Number of lines of output to remember
te: గుర్తుంచుకొనవలసిన అవుట్పుట్ యొక్క వరుసలసంఖ్య

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, unlimitedHistoryButton)
en: Remember all output produced by the terminal
te: టెర్మినల్ ద్వారా వచ్చిన అవుట్పుట్ అంతటిని గుర్తుంచుకొనుము

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, remoteTabTitleEdit)
en: Tab title format used when a remote command (e.g. connection to another computer via SSH) is being executed
te: రిమోట్ ఆదేశము (ఉ.దా. వేరొక కంప్యూటరుకు SSH ద్వారా అనుసంధానము) ఎగ్జిక్యూట్ చేస్తున్నప్పుడు వపుయోగించు టాబ్ శీర్షిక రూపము

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Remote tab title format:
te: రిమోట్ టాబ్ శీర్షిక రూపము:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Tab title format:
te: టాబ్ శీర్షిక రూపము:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, tabTitleEdit)
en: Normal tab title format
te: సాధారణ టాబ్ శీర్షిక రూపము

en: Insert
te: ఇన్సర్‍ట్ (చేర్చుము)
