konsole - en to vi translation catalogue (66 entries)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, descriptionLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, discriptionLabel)
en: Description:
vi: Mô tả:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, transparencyPercentLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, wallpaperTransparencyPercentLabel)
en: Percent
vi: Phần trăm

en: Open Link
vi: Mở liên kết

en: Copy Link Address
vi: Chép địa chỉ liên kết

en: Send Email To...
vi: Gửi thư cho...

en: Copy Email Address
vi: Chép địa chỉ thư

en: Key Combination
vi: Tổ hợp phím

en: Output
vi: Kết xuất

en: New Key Binding List
vi: Danh sách tổ hợp phím mới

en: Edit Key Binding List
vi: Sửa danh sách tổ hợp phím

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, addEntryButton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, btnAdd)
en: Add
vi: Thêm

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, removeEntryButton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, removeKeyBindingsButton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, removeColorSchemeButton)
en: Remove
vi: Xoá

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Input:
vi: Vào:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Output:
vi: Ra:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, printerFriendly) i18n: ectx: label, entry (PrinterFriendly), group (PrintOptions)
en: Printer &friendly mode (black text, no background)
vi: &Chế độ máy in thân thiện (chữ đen, không nền)

en: %1 is an invalid URL, the output could not be saved.
vi: %1 là địa chỉ URL không hợp lệ nên không thể lưu kết xuất.

en: A problem occurred when saving the output.
    %1
vi: Gặp lỗi khi lưu kết xuất.
    %1

en: Black on Light Yellow
vi: Đen trên vàng nhạt

en: Black on White
vi: Đen trên trắng

en: White on Black
vi: Trắng trên đen

en: Default (XFree 4)
vi: Mặc định (XFree 4)

en: Linux console
vi: Bàn giao tiếp Linux

en: Solaris console
vi: Bàn giao tiếp Solaris

en: ZModem Progress
vi: Tiến trình ZModem

en: Clear Scrollback
vi: Xoá vùng cuộn ngược

en: Monitor for &Activity
vi: Theo dõi các &hoạt động

en: Monitor for &Silence
vi: Theo dõi sự &nghỉ

en: Edit Current Profile...
vi: Sửa hồ sơ hiện thời...

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, setAsDefaultButton)
en: Set the selected profile as the default for new terminal sessions
vi: Đặt hồ sơ đã chọn làm mặc định cho các phiên chạy thiết bị cuối mới

en: Size: %1 x %2
vi: Cỡ: %1 x %2

en: No keyboard translator available.  The information needed to convert key presses into characters to send to the terminal is missing.
vi: Không có sẵn bộ dịch bàn phím. Thiếu thông tin cần thiết để chuyển đổi mỗi việc bấm phím sang kí tự để gửi cho thiết bị cuối.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, enableBlinkingTextButton)
en: Allow terminal programs to create blinking sections of text
vi: Cho phép chương trình thiết bị cuối tạo phần văn bản chớp

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, enableBlinkingTextButton)
en: Allow blinking text
vi: Cho phép văn bản chớp

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, enableFlowControlButton)
en: Allow the output to be suspended by pressing Ctrl+S
vi: Cho phép kết xuất bị ngưng bằng cách bấm Ctrl+S

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_14)
en: Default character encoding:
vi: Bảng mã kí tự mặc định:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, newColorSchemeButton)
en: Create a new color scheme based upon the selected scheme
vi: Tạo một giản đồ màu mới dựa vào giản đồ đã chọn

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, editColorSchemeButton)
en: Edit the selected color scheme
vi: Sửa giản đồ màu đã chọn

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, editKeyBindingsButton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, environmentEditButton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, textEditorCustomBtn) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, editColorSchemeButton)
en: Edit...
vi: Sửa...

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, removeColorSchemeButton)
en: Delete the selected color scheme
vi: Xoá giản đồ màu đã chọn

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, autoCursorColorButton)
en: Set the cursor to match the color of the character underneath it.
vi: Đặt con chạy để khớp với màu của kí tự dưới nó.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, customCursorColorButton)
en: Use a custom, fixed color for the cursor
vi: Dùng màu riêng cố định cho con chạy

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KColorButton, customColorSelectButton)
en: Select the color used to draw the cursor
vi: Chọn màu dùng để vẽ con chạy

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, enableBlinkingCursorButton)
en: Make the cursor blink regularly
vi: Làm cho con chạy chớp đều đặn

en: Edit Profile
vi: Sửa hồ sơ

en: Tabs
vi: Thẻ

en: Appearance
vi: Diện mạo

en: Scrolling
vi: Cuộn qua

en: Edit Profile "%1"
vi: Sửa hồ sơ « %1 »

en: Edit Environment
vi: Sửa môi trường

en: Select Initial Directory
vi: Chọn thư mục đầu tiên

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, iconSelectButton)
en: Select the icon displayed on tabs using this profile
vi: Chọn biểu tượng được hiển thị trên thẻ dùng hồ sơ này.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, profileNameEdit)
en: A descriptive name for the profile
vi: Một tên diễn tả mô sơ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Command:
vi: Lệnh:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, commandEdit)
en: The command to execute when new terminal sessions are created using this profile
vi: Lệnh cần thực hiện khi phiên chạy thiết bị cuối mới được tạo bằng hồ sơ này.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_9)
en: Initial directory:
vi: Thư mục đầu tiên:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, initialDirEdit)
en: The initial working directory for new terminal sessions using this profile
vi: Thư mục làm việc đầu tiên cho phiên chạy thiết bị cuối dùng hồ sơ này.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Environment:
vi: Môi trường:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, scrollBarRightButton)
en: Show the scroll bar on the right side of the terminal window
vi: Hiển thị thanh cuộn bên phải cửa sổ thiết bị cuối

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, scrollBarLeftButton)
en: Show the scroll bar on the left side of the terminal window
vi: Hiển thị thanh cuộn bên trái cửa sổ thiết bị cuối

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_5)
en: Tab Titles
vi: Tựa thẻ

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, fixedSizeHistoryButton)
en: Limit the remembered output to a fixed number of lines
vi: Giới hạn kết xuất đã nhớ thành số dòng cố định

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KPluralHandlingSpinBox, historyLineSpinner)
en: Number of lines of output to remember
vi: Số dòng kết xuất cần nhớ

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, unlimitedHistoryButton)
en: Remember all output produced by the terminal
vi: Nhớ toàn bộ kết xuất được tạo ra bởi thiết bị cuối

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Remote tab title format:
vi: Định dạng tựa thẻ ở xa:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Tab title format:
vi: Định dạng tựa thẻ:

en: Insert
vi: Chèn
