kphotoalbum - en to is translation catalogue (591 entries)

en: Tag is already used for another area
is: Merki er þegar í notkun fyrir annað svæði

en: tomorrow
is: á morgun

en: today
is: í dag

en: yesterday
is: í gær

en: Description
is: Lýsing

en: Label and Dates
is: Merki og dagsetningar

en: Image Preview
is: Forskoðun myndar

en: Cancel
is: Hætta við

en: Map
is: Landakort

en: Revert This Item
is: Endurstilla þennan hlut

en: Clear Form
is: Hreinsa eyðublað

en: Options...
is: Valkostir...

en: &Done
is: Lok&ið

en: Continue &Later
is: &Halda áfram síðar

[ctx: @action:button]
en: &Search
is: &Leita

en: Label:
is: Fyrirsögn:

en: Label
is: Fyrirsögn

en: Date:
is: Dagsetning:

en: Time:
is: Tími:

en: Use Fuzzy Date
is: Nota loðna dagsetningu

en: Rating:
is: Einkunn:

en: File Name Pattern:
is: Mynstur skráheitis:

en: File Name Pattern
is: Mynstur skráheitis

en: Search only for RAW files
is: Leita einungis að RAW-skrám

[ctx: @title:window image %1 of %2 images]
en: Annotations (%1/%2)
is: Glósur (%1/%2)

[ctx: @title:window title of the 'find images' window]
en: Search
is: Leita

en: Done
is: Lokið

[ctx: @title:window]
en: Annotations
is: Glósur

en: Configure Window Layout...
is: Stilla framsetningu glugga...

en: Save Current Window Setup
is: Vista núverandi gluggaframsetningu

en: Reset layout
is: Endurstilla framsetningu

en: Sort Alphabetically (Tree)
is: Raða í stafrófsröð (kvíslað)

en: Sort Alphabetically (Flat)
is: Raða í stafrófsröð (flatt)

en: Sort by Date
is: Raða eftir dagsetningu

en: Show Only Selected Ctrl+S
is: Birta einungis valið Ctrl+S

en: Sort Most Recently Used
is: Notað nýlega

en: Toggle Sorting
is: Víxla röðun

en: Annotate Next
is: Gera athugasemd við næstu

en: Annotate Previous
is: Gera athugasemd við fyrri

en: OK dialog
is: 'Í lagi' glugginn

en: Copy tags from previous image
is: Afrita merki frá fyrri mynd

en: Rotate counterclockwise
is: Snúa rangsælis

en: Rotate clockwise
is: Snúa réttsælis

en: Toggle fullscreen preview
is: Víxla heilskjásham

en: Category for new areas:
is: Flokkur fyrir ný svæði:

[ctx: @info:tooltip]
en: Hide or show areas on the image
is: Fela eða sýna svæði á myndinni

en: or
is: eða

en: and
is: og

en: Sort by date
is: Raða eftir dagsetningu

en: Show only selected Ctrl+S
is: Sýna einungis valið Ctrl+S

en: No Item Selected
is: Ekkert atriði er valið

en: Delete
is: Eyða

en: Rename...
is: Endurnefna...

en: <b>Tag Groups</b>
is: <b>Hópar merkja</b>

en: Tag groups
is: Hópar merkja

en: Remove from tag group %1
is: Fjarlægja úr merkjahópnum %1?

en: <b>Sorting</b>
is: <b>Röðun</b>

en: Usage
is: Notkun

en: Alphabetical (Flat)
is: Stafrófsröð (flöt)

en: Alphabetical (Tree)
is: Stafrófsröð (kvísluð)

en: Really Delete %1?
is: Viltu í alvörunni eyða %1?

en: Enter new name:
is: Sláðu inn nýtt nafn:

en: New tag group
is: Nýr merkjahópur

en: Add a tag
is: Bæta við merki

[ctx: area of an image; rectangle that is overlayed upon the image]
en: Remove area
is: Fjarlægja svæði

en: Replace existing area?
is: Skipta út fyrirliggjandi svæði

[ctx: As in: remove tag %1 in category %2 [from this marked area of the image]]
en: Remove tag %1 (%2)
is: Fjarlægja merki %1 (%2)

en: Associate with
is: Tengja við

[ctx: As in: associate [this marked area of the image] with one of the following choices/menu items]
en: Associate with
is: Tengja við

en: Extracting Thumbnail
is: Bý til smámynd

en: Extract Video Thumbnail
is: Bý til smámynd myndskeiðs

en: Read Video Length
is: Lesa lengd myndskeiðs

en: Search for videos without length information
is: Leita að myndskeiðum án upplýsinga um lengd

en: Searching for videos without video thumbnails
is: Leita að myndskeiðum án smámynda

en: Not Started
is: Ekki hafið

[ctx: @title:column Background job id]
en: ID
is: Auðkenni (ID)

[ctx: @title:column Background job title]
en: Title
is: Titill

[ctx: @title:column Additional information on background job]
en: Details
is: Nánar

[ctx: @title:column Elapsed time]
en: Elapsed
is: Liðið

[ctx: @title:window]
en: Background Job Viewer
is: Skoða verk í bakgrunni

en: Pause
is: Bíða

en: Continue
is: Áfram

[ctx: As in No persons, no locations etc.]
en: None
is: Ekkert

[ctx: As in no other persons, or no other locations.]
en: No other
is: Ekkert annað

[ctx: @item:intable number of images with a specific tag.]
en: 1 image | %1 images
is[0]: 1 mynd
is[1]: %1 myndir

[ctx: @item:intable number of videos with a specific tag.]
en: 1 video | %1 videos
is[0]: 1 myndskeið
is[1]: %1 myndskeið

en: Images
is: Myndir

en: Videos
is: Myndskeið

en: Start Date
is: Upphafsdagur

en: End Date
is: Lokadagur

[ctx: As in 'all pictures'.]
en: All
is: Allt

en: Geo Position
is: Hnattstaðsetning

en: Exif Info
is: EXIF upplýsingar

[ctx: @action Search button in the browser view.]
en: Search
is: Leita

en: Untagged Images
is: Ómerktar myndir

en: Show Thumbnails
is: Sýna smámyndir

en: Search did not match any images or videos.
is: Leitin stemmdi ekki við neinar myndir eða myndskeið.

en: Empty Search Result
is: Auð leitarniðurstaða

en: Exif Search
is: EXIF leit

[ctx: Breadcrumb denoting that we 'browsed' to a search result.]
en: search
is: leita

en: Feature has not been configured
is: Eiginleikar hafa ekki verið stilltir

en: "%1" and "%2"
is: "%1" og "%2"

en:  and "%1"
is:  og "%1"

en: Move Items
is: Færa atriði

en: Zoom in
is: Renna að

en: Zoom out
is: Renna frá

[ctx: The button clears the selection of a date range in the date bar.]
en: Clear date selection
is: Hreinsa val á dagsetningum

en: Show Ranges
is: Sýna svið

en: Show Resolution Indicator
is: Sýna gildi upplausnar

[ctx: @info:status images that fall in the given date range]
en: 1 exact | %1 exact
is[0]: 1 nákvæmlega
is[1]: %1 nákvæmlega

[ctx: @info:status additional images captured in a date range that overlaps with the given date range,]
en:  + 1 range |  + %1 ranges
is[0]:  + 1 svið
is[1]:  + %1 svið

[ctx: @info:status total image count]
en:  = 1 total |  = %1 total
is[0]:  = 1 samtals
is[1]:  = %1 samtals

[ctx: @info:status image count]
en: %1 image/video | %1 images/videos
is[0]: %1 myndir/myndskeið
is[1]: %1 myndir/myndskeið

en: 1 Year
is: 1 ár

en: 1 Month
is: 1 mánuður

en: 1 Week
is: 1 vika

en: 1 Day
is: 1 dagur

en: 2 Hours
is: 2 klukkustundir

en: 10 Minutes
is: 10 mínútur

en: 1 Minute
is: 1 mínútu

en: 10 Seconds
is: 10 Sekúndur

en: Error when saving image '%1'.
is: Villa við að vista myndina '%1'.

en: Error Saving Image
is: Villa við að vista mynd

[ctx: Abbreviated month name]
en: may
is: maí

[ctx: Abbreviated month name]
en: jun
is: jún

[ctx: Abbreviated month name]
en: jul
is: júl

[ctx: Abbreviated month name]
en: aug
is: ágú

[ctx: Abbreviated month name]
en: oct
is: okt

[ctx: Abbreviated month name]
en: nov
is: nóv

[ctx: Abbreviated month name]
en: dec
is: des

en: Autosave file '%1' exists (size %3 KB) and is newer than '%2'. Should the autosave file be used?
is: Öryggisafritið '%1' er til (stærð %3 KB) og er nýrra en '%2'. Ætti frekar að nota öryggisafritið?

en: Found Autosave File
is: Fann öryggisafrit

en: Loading information from images
is: Hleð inn upplýsingum úr myndum

en: Media Type
is: Tegund miðils

en: Image
is: Mynd

en: Video
is: Myndskeið

en: <p><b>Loading information from new files</b></p><p>Depending on the number of images, this may take some time.<br/>However, there is only a delay when new images are found.</p>
is: <p><b>Hleð inn upplýsingum um nýjar skrár</b></p><p>Það fer eftir fjölda myndanna hvað það tekur langan tíma.<br/>Hinsvegar er eingöngu töf við yfirferðina þegar nýjar myndir finnast.</p>

en: <p><b>Calculating checksum for %1 file</b></p> | <p><b>Calculating checksums for %1 files</b></p>
is[0]: <p><b>Reikna gátsummu fyrir %1 skrá</b></p>
is[1]: <p><b>Reikna gátsummur fyrir %1 skrár</b></p>

en: <p>By storing a checksum for each image KPhotoAlbum is capable of finding images even when you have moved them on the disk.</p>
is: <p>Með því að geyma gátsummu fyrir hverja mynd þá getur KMyndaAlbúm fundið aftur myndir jafnvel þegar þú hefur flutt þær til á diskinum.</p>

en: Following files could not be read:
is: Eftirfarandi skrár tókst ekki að lesa:

[ctx: As in No persons, no locations etc. I do realize that translators may have problem with this, but I need some how to indicate the category, and users may create their own categories, so this is the best I can do - Jesper.]
en: No %1
is: Ekkert %1

en: not
is: ekki

[ctx: As in no other persons, or no other locations. I do realize that translators may have problem with this, but I need some how to indicate the category, and users may create their own categories, so this is the best I can do - Jesper.]
en: No other %1
is: Ekkert annað %1

note: i18n("Folder")), and then start KPA with the C locale, which would produce a doubled "Folder" category.
en: Folder
is: Mappa

en: Tokens
is: Tákn

en: Error in database file
is: Villa í gagnagrunnsskrá

en: Changed standard category names
is: Breytti stöðluðum flokkaheitum

en: <p>Your images/videos are not sorted, which means that navigating using the date bar will only work suboptimally.</p><p>In the <b>Maintenance</b> menu, you can find <b>Display Images with Incomplete Dates</b> which you can use to find the images that are missing date information.</p><p>You can then select the images that you have reason to believe have a correct date in either their Exif data or on the file, and execute <b>Maintenance->Read Exif Info</b> to reread the information.</p><p>Finally, once all images have their dates set, you can execute <b>Maintenance->Sort All by Date & Time</b> to sort them in the database. </p>
is: <p>Myndunum/myndskeiðunum þínum hefur ekki verið raðað upp, sem þýðir að skoðun á þeim með aðstoð dagsetningaslárinnar getur ekki virkað nema að hluta til.</p><p>Á valblaðinu <b>Viðhald</b> má finna skipunina <b>Birta myndir með ófullgerðum dagsetningum</b> sem nota má til að finna myndir með dagsetningum þar sem eitthvað vantar á í dagsetningagögnin.</p>Þarna getur þú síðan valið þær myndir sem þú heldur að hafi rétta dagsetningu í annaðhvort EXIF lýsigögnum eða sjálfri skránni, og gefið skipunina <b>Viðhald->Lesa EXIF upplýsingar</b> til að endurlesa dagsetningarnar.</p><p>Að lokum, þegar svo allar myndir eru komnar með dagsetningar, þá er hægt að velja <b>Viðhald->Raða öllu eftir dags- og tímasetningu</b> til að raða þeim í gagnagrunninum.</p>

en: Images/Videos Are Not Sorted
is: Myndum/myndskeiðum er ekki rétt uppraðað

en: Not All Images Have Size Information
is: Ekki hafa allar myndir stærðarupplýsingar

en: No default setup file found
is: Engin sjálfgefin uppsetningaskrá fannst

en: People
is: Fólk

en: Places
is: Staðir

note: i18n("Events"))
en: Events
is: Atburðir

note: i18n("untagged"))
en: untagged
is: ómerkt

en: Error Running Demo
is: Villa við að keyra sýnidæmið

en: Unable to open '%1' for reading
is: Tókst ekki opna '%1' til lestrar

en: line %1 column %2 in file %3: %4
is: í línu %1 dálki %2 í skrá %3: %4

en: Error in file %1: No elements found
is: Villa í skránni %1: Engin stök fundust

en: Error in file %1: expected 'KPhotoAlbum' as top element but found '%2'
is: Villa í skránni %1: átti von á 'KPhotoAlbum' sem efstastigsstaki en fann '%2'

en: Error while saving...
is: Villa við vistun...

en: Error creating zip file %1
is: Gat ekki búið til zip skrá '%1'

en: Error Making Numbered Backup
is: Villa við að gera tölusett öryggisafrit

en: Error writing file %1 to zip file %2
is: Villa við ritun skrárinnar %1 í ZIP-skrána %2

en: Error reading next element
is: Villa við að lesa næsta atriði

en: <p>Database path: <filename>%1</filename></p>
is: <p>Slóð á gagnagrunnsskrá: <filename>%1</filename></p>

en: Error while reading database file
is: Villa við lestur á gagnagrunnsskrá

en: IPTC character set:
is: Stafatafla IPTC:

en: Size:
is: Stærð:

en: Group:
is: Hópur:

[ctx: @title:window]
en: Read Exif Info from Files
is: Lesa EXIF-upplýsingar úr skrám

en: Update Exif search database
is: Uppfæra EXIF leitargagnagrunn

en: Update image date
is: Uppfæra dagsetningu myndar

en: Use modification date if Exif not found
is: Nota breytingadagsetningu ef EXIF finnst ekki

en: Update image orientation from Exif information
is: Uppfæra snúning mynda út frá EXIF upplýsingum

en: Update image description from Exif information
is: Uppfæra textalýsingu mynda út frá EXIF upplýsingum

en: Affected Files
is: Viðkomandi skrár

en: <p>Be aware that setting the data from Exif may <b>overwrite</b> data you have previously entered manually using the image configuration dialog.</p>
is: <p>Vertu með það á hreinu að með því að nota EXIF stillingar gætirðu <b>yfirskrifað</b> gögn sem þú hefur áður sett inn í gegnum stillingaviðmótsglugga.</p>

en: Override image dates
is: Skrifa yfir dagsetningu myndar

[ctx: @title:window]
en: Exif Search
is: EXIF leit

en: Settings
is: Stillingar

en: Focal Length
is: Brennivídd

[ctx: As in 'A range from x to y']
en: to
is: til

en: Camera
is: Myndavél

en: Lens
is: Linsa

en: Miscellaneous
is: Ýmislegt

en: Iso setting
is: ISO hraði

[ctx: Example 1.6 secs (as in seconds)]
en: secs.
is: sek.

en: 1 second
is: 1 sekúnda

en: Exposure time
is: Lýsingartími

en: Exposure Program
is: Lýsingarforrit

en: Orientation
is: Stefna

en: Metering Mode
is: Mælihamur

en: Contrast
is: Birtuskil

en: Sharpness
is: Skerpa

en: Saturation
is: Litmettun

en: No cameras found in the database
is: Engar myndavélar fundust í gagnagrunninum

en: No lenses found in the database
is: Engar linsur fundust í gagnagrunninum

en: <p>No file name given!</p>
is: <p>Ekkert skráarheiti tilgreint!</p>

en: Generating images for HTML page
is: Bý til myndir fyrir HTML vefsíðu

en: Error copying %1 to %2
is: Villa við afritun %1 í %2

en: <a href="%1">prev</a>
is: <a href="%1">fyrri</a>

en: prev
is: fyrri

en: <a href="index-%1.html">index</a>
is: <a href="index-%1.html">yfirlit</a>

en: <a href="%1">next</a>
is: <a href="%1">næsta</a>

en: next
is: næsta

en: Could not create file '%1'.
is: Get ekki búið til skrána '%1'.

en: Could Not Create File
is: Gat ekki búið til skrá

en: <p>Unable to copy %1 to %2</p>
is: <p>Get ekki afritað %1 í %2</p>

en: Unable to write image '%1'.
is: Get ekki skrifað mynd '%1'.

en: Date
is: Dagsetning

[ctx: @title:window]
en: HTML Export
is: Flytja út HTML

en: Content
is: Innihald

en: Page title:
is: Síðuheiti:

en: Copyright:
is: Höfundarréttur:

en: Description:
is: Lýsing:

en: Create .kim export file
is: Búa til .kim útflutningsskrá

[ctx: Inline as a verb, i.e. 'please show movies right on the page, not as links']
en: Inline Movies in pages
is: Ígrædd myndskeið inni í síðum

[ctx: Tag as in HTML-tag, not as in image tag]
en: Use HTML5 video tag
is: Nota HTML5-myndskeiðamerkingar

en: Generate HTML5 video files (mp4 and ogg)
is: Búa til HTML5 myndskeiðaskrár (mp4 og ogg)

en: What to Include
is: Hvað á að fylgja með

en: Layout
is: Útlit

en: Thumbnail size:
is: Stærð smámynda:

en: Number of columns:
is: Fjöldi dálka:

en: Theme:
is: Þema:

en: Theme Description
is: Lýsing á þema

en: Image Sizes
is: Stærðir mynda

en: Full size
is: Full stærð

en: Destination
is: Áfangastaður

en: URL for final destination of .kim file:
is: Slóð á endanlega útkomu .kim skrár:

en: Open gallery in browser:
is: Opna myndasafn í vafra:

en: You must select at least one resolution.
is: Þú verður að velja a.m.k. eina upplausn.

en: Could not find any themes - this is very likely an installation error
is: Get ekki fundið nein þemu - þetta er líklega villa við uppsetningu forrits

en: More than one theme is set as default, using theme %1
is: Fleiri en eitt þema eru sett sem sjálfgefin, nota þemað %1

[ctx: This is to show the author of the theme. E.g. copyright character (&#169;) by itself will work fine on this context if no proper word is available in your language.]
en: by
is: eftir

en: Failed to start
is: Mistókst að ræsa

en: Crashed
is: Hrundi

en: Timedout
is: Rann út á tíma

en: Read error
is: Lesvilla

en: Write error
is: Skrifvilla

en: Unknown error
is: Óþekkt villa

en: Building thumbnails
is: Byggi upp smámyndir

en: Save an export file
is: Vista útflutningsskrá

en: KPhotoAlbum import files
is: KMyndaAlbúm innflutningsskrár

[ctx: @title:window]
en: Export Configuration / Copy Images
is: Flytja út uppsetningu / afrita myndir

en: How to Handle Images
is: Hvernig á að meðhöndla myndir

en: Include in .kim file
is: Hafa með í .kim skrá

en: Compress export file
is: Þjappa útfluttri skrá

en: Generate thumbnails
is: Gera smámyndir

en: Limit maximum image dimensions to:
is: Takmarka hámarksstærðir mynda við:

en: <p>Generate thumbnail images</p>
is: <p>Gera smámyndir</p>

en: Error creating zip file
is: Villa við að búa til zip-skrá

en: &Cancel
is: &Hætta við

en: Creating index file
is: Bý til yfirlitsskrá

en: Creating thumbnails
is: Bý til smámyndir

en: Copying image files
is: Afrita myndskrár

en: Error writing file %1
is: Villa við skrifun skrárinnar %1

en: KPhotoAlbum Export Files
is: KMyndaAlbúm útflutningsskrár

en: Unable to create temporary file
is: Gat ekki búið til bráðabirgðaskrá

[ctx: @title:tab introduction page]
en: Introduction
is: Kynning

en: Select All
is: Velja allt

en: Deselect All
is: Afvelja allt

en: Select Which Images to Import
is: Veldu hvaða myndir á að flytja inn

en: Destination of images:
is: Áfangastaður mynda:

en: Destination of Images
is: Áfangastaður mynda

en: Match Categories
is: Finna hliðstæða flokka

en: How to resolve clashes
is: Hvernig á að leysa árekstra

[ctx: @title:window]
en: Copying Images
is: Afrita myndir

en: Error when writing image %1
is: Villa við að skrifa myndina %1

en: Updating Database
is: Uppfæri gagnagrunn

en: Unable to open '%1' for reading.
is: Tókst ekki opna '%1' til lestrar.

en: Error Importing Data
is: Villa við að flytja inn gögn

en: Use data from
    Import File
is: Nota gögn úr
    innfluttri skrá

en: Use data from
    Database
is: Nota gögn úr
    gagnagrunni

en: Merge data
is: Sameina gögn

en: Date and Time
is: Dagssetning og tími

en: Development, Maintainer
is: Forritun, umsjónarmaður

en: Robert Krawitz
is: Robert L Krawitz

en: Development, Optimization
is: Forritun, bestun

note: i18n: ectx: Menu (view)
en: &View
is: S&koða

note: i18n: ectx: Menu (privacy)
en: Privacy
is: Gagnaleynd

note: i18n: ectx: Menu (maintenance)
en: &Maintenance
is: &Viðhald

note: i18n: ectx: Menu (plugins)
en: Plugins
is: Viðbætur

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: Main Toolbar
is: Aðaltækjaslá

en: Trust Time Stamps?
is: Treysta tímamerkjum?

en: Error in Exif database
is: Villa í EXIF-gagnagrunni

en: KPhotoAlbum
is: KMyndaAlbúm

en: KDE Photo Album
is: KDE Myndaalbúm

en: Patch to sort items in option listboxes
is: Plástur til að laga röðun atriða í listareitum

en: Developing an Icon for KPhotoAlbum
is: Hönnun táknmyndar fyrir KMyndaAlbúm

en: Show Category Editor
is: Sýna flokkaritil

en: Make Category Image
is: Setja sem mynd flokks

[ctx: @title:window]
en: Removing Items
is: Fjarlægi atriði

en: Removing 1 item | Removing %1 items
is[0]: Fjarlægi 1 hlut
is[1]: Fjarlægi %1 hluti

en: Move file to Trash | Move %1 files to Trash
is[0]: Flytja skrá í ruslið
is[1]: Flytja %1 skrár í ruslið

en: Delete file from disk | Delete %1 files from disk
is[0]: Eyða skrá af diski
is[1]: Eyða %1 skrám af diski

en: Merge these images
is: Sameina þessar myndir

en: Select target:
is: Velja úttak:

en: Move to &trash
is: Se&tja í ruslið

en: &Delete from disk
is: Eyða af &diski

en: Select &All
is: Velja &allt

en: Select &None
is: Velja e&kkert

en: %1 of %2 selected
is: %1 af %2 valið

en: No duplicates found
is: Engin tvítök fundust

en: Current Item
is: Núverandi atriði

en: All Selected Items
is: Öll valin atriði

en: Copy and Open
is: Afrita og Opna

en: Open With...
is: Opna með...

en: Your Command Line
is: Skipanalínan

en: Invoke External Program
is: Kalla til utanaðkomandi forrit

[ctx: @title:window]
en: Feature Status
is: Staða eiginleika

en: <h1><a name="videoPreview">Video thumbnail support</a></h1><p>KPhotoAlbum can use <tt>ffmpeg</tt> to extract thumbnails from videos. These thumbnails are used to preview videos in the thumbnail viewer.</p>
is: <h1><a name="videoInfo">Stuðningur við lýsigögn myndskeiða</a></h1><p>KMyndaAlbúm getur notað <tt>ffmpeg</tt> til að ná í smámyndir úr myndskeiðum. Þessar smámyndir eru notaðar til forskoðunar á myndskeiðum í smámyndaskoðaranum.</p>

en: <h1><a name="videoInfo">Video metadata support</a></h1><p>KPhotoAlbum can use <tt>ffprobe</tt> to extract length information from videos.</p><p>Correct length information is necessary for correct rendering of video thumbnails.</p>
is: <h1><a name="videoInfo">Stuðningur við lýsigögn myndskeiða</a></h1><p>KMyndaAlbúm getur notað <tt>ffprobe</tt> til að nálgast upplýsingar um lengd myndskeiða.</p><p>Réttar upplýsingar um lengd myndskeiða eru einnig nauðsynlegar við gerð smámynda fyrir myndskeið.</p>

en: Plug-ins available
is: Íforrit ekki tiltæk

en: SQLite database support (used for Exif searches)
is: SQLite gagnagrunnsstuðningur (notað við leit í EXIF)

en: Map view for geotagged images.
is: Kortasýn fyrir hnattstaðsettar myndir

en: Video thumbnail support
is: Stuðningur við smámyndir myndskeiða

en: Video metadata support
is: Stuðningur við lýsigögn myndskeiða

[ctx: Feature available]
en: Yes
is: Já

[ctx: Feature not available]
en: No
is: Nei

en: Showing 1 thumbnail | Showing %1 thumbnails
is[0]: Sýni 1 smámynd
is[1]: Sýni %1 smámyndir

en: (%1 selected)
is: (%1 valið)

en: Total: %1
is: Samtals: %1

en: 1 match | %1 matches
is[0]: 1 samsvörun
is[1]: %1 samsvaranir

[ctx: @title:window]
en: Search for Images and Videos with Missing Dates
is: Leita að myndum og myndskeiðum þar sem dagsetningar vantar

en: Which Images and Videos to Display
is: Hvaða myndir og myndskeið eigi að birta

[ctx: @title:window]
en: Image Info
is: Myndupplýsingar

[ctx: @title:window]
en: Reading File Properties
is: Les upplýsingar um skrá

en: databaseFile
is: gagnagrunnsskrá

en: Starts KPhotoAlbum with a prebuilt set of demo images.
is: Ræsir KMyndaAlbúm með forstilltu setti af myndadæmum.

en: Import file.
is: Flytja inn skrá.

en: file.kim
is: skrá.kim

en: Search for new images on startup.
is: Leita að nýjum myndum í ræsingu.

[ctx: As in 'Execute a command and replace any occurrence of %all with the filenames of all selected files']
en: %all
is: %allt

[ctx: As in 'Execute a command for each selected file in turn and replace any occurrence of %each with the filename]
en: %each
is: %hver

en: <h1>Statistics</h1>
is: <h1>Tölfræði</h1>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, categoryLabel)
en: Category
is: Flokkur

en: # of Items
is: # af hlutum

en: Tags Totals
is: Merki samtals

en: Tags Per Picture
is: Merki per mynd

en: Category:
is: Flokkur:

en: Tag:
is: Merki:

[ctx: @item:inlistbox meaning 'no category']
en: None
is: Ekkert

[ctx: As in 'all images']
en: All
is: Allt

en: Total
is: Samtals

en: Thumbnail settings...
is: Stillingar smámynda:...

[ctx: @title:window]
en: Remove Tokens
is: Fjarlægja teikn

en: Select None
is: Velja ekkert

en: Create My Own Database...
is: Búa til minn eiginn gagnagrunn...

en: Load Demo
is: Hlaða inn sýnidæmi

en: <p>KPhotoAlbum does not seem to be built with support for all its features. The following is a list indicating what you may be missing:<ul>%1</ul></p><p>For details on how to solve this problem, please choose <b>Help</b>|<b>KPhotoAlbum Feature Status</b> from the menus.</p>
is: <p>KMyndaAlbúm virðist ekki vera uppsett með stuðningi við alla eiginleika þess. Eftirfarandi er listi yfir það sem gæti vantað:<ul>%1</ul></p><p>Til að fá nánari útlistingar á því hvernig leysa megi úr þessu, veldu <b>Hjálp</b>|<b>Eiginleikar KMyndaAlbúm</b> úr valmyndinni.</p>

en: Feature Check
is: Athuga eiginleika

en: Loading Database
is: Hleð inn gagnagrunni

en: Loading Main Window
is: Hleð inn aðalglugga

en: Searching for New Files
is: Leita að nýjum skrám

en: Do you want to save the changes?
is: Viltu vista breytingarnar?

en: No item is selected.
is: Engin gögn valin.

en: No Selection
is: Ekkert valið

en: Saving...
is: Vista...

en: Saving... Done
is: Vista... Lokið

en: There are no images to be shown.
is: Það eru engar myndir til að sýna.

en: Limit View to Selection
is: Takmarka sýn við valið

en: Generate HTML...
is: Búa til HTML...

en: Import...
is: Flytja inn...

en: Export/Copy Images...
is: Flyt út/afrita myndir...

[ctx: Delete selected images]
en: Delete Selected
is: Eyða völdu

en: Open List of Files...
is: Opna skráarlista...

en: Set as First Image in Stack
is: Setja sem fyrstu mynd í stafla

en: View
is: Skoða

en: View (In New Window)
is: Skoða (í nýjum glugga)

en: Run Slide Show
is: Keyra skyggnusýningu

en: Run Randomized Slide Show
is: Keyra slembna skyggnusýningu

en: Show &Oldest First
is: Sýna &elstu fyrst

en: Show &Newest First
is: Sýna &nýjustu fyrst

en: Lock Images
is: Læsa myndum

en: Unlock
is: Aflæsa

en: Configure Current View
is: Stilla núverandi sýn

en: Tree
is: Greinar

en: Tree with User Icons
is: Greinar með táknmyndum notenda

en: Icons
is: Táknmyndir

en: Display Images and Videos Not on Disk
is: Birta myndir og myndskeið sem ekki eru á diski

en: Display Images and Videos with Incomplete Dates...
is: Birta myndir og myndskeið með ófullgerðum dagsetningum...

en: Merge duplicates
is: Sameina tvítök

en: Rescan for Images and Videos
is: Endurskanna eftir myndum og myndskeiðum

en: Recreate Exif Search Database
is: Uppfæra EXIF leitargagnagrunn

en: Read Exif Info from Files...
is: Lesa EXIF-upplýsingar úr skrám...

en: Sort All by Date && Time
is: Raða öllu eftir dagsetningu og tíma

en: Build Thumbnails
is: Byggja upp smámyndir

en: Statistics...
is: Tölfræði...

en: Mark As Untagged
is: Merkja sem ómerkt

en: Enable All Messages
is: Virkja öll skilaboð

en: Run KPhotoAlbum Demo
is: Keyra KMyndaAlbúm sýnishorn

en: KPhotoAlbum Feature Status
is: Staða eiginleika KMyndaAlbúm

en: Show Demo Videos
is: Sýna dæmi um myndskeið

en: Use next video thumbnail
is: Nota næstu smámynd myndskeiðs

en: Use previous video thumbnail
is: Nota smámynd myndskeiðs

en: Auto saving....
is: Sjálfvirk vistun....

en: Auto saving.... Done
is: Sjálfvirk vistun... Lokið

en: General
is: Almennt

en: Viewer
is: Skoðari

en: Thumbnail View
is: Smámyndasýn

en: Internal Error
is: Innri villa

en: Open List of Files
is: Opna skráarlista

en: No Matches
is: Engar samsvaranir

en: Rereading Exif information from all images
is: Endurles EXIF upplýsingar úr öllum myndum

[ctx: @info:status]
en: Thumbnail width: %1px (storage size: %2px)
is: Breidd smámyndar: %1px (geymd stærð: %2px)

en: Video thumbnails are not available
is: Smámyndir myndskeiða eru ekki tiltæk

en: Save the current map settings
is: Vista núverandi kortastillingar

en: Go to last map position
is: Fara á síðustu staðsetningu á korti

en: Map view
is: Kortasýn

en: <i>Loading coordinates from the images ...</i>
is: <i>Hleð inn hnitum úr myndunum ...</i>

en: Share
is: Sameign

en: Android device address:
is: Vistfang Android-tækis:

en: Invalid Version
is: Ógild útgáfa

en: Remove birthday
is: Fjarlægja fæðingardag

en: Name
is: Nafn

en: Birthday
is: Fæðingardagur

en: Birthday of %1:
is: Fæðingardagur %1:

en: Enter a date...
is: Settu inn dagsetningu...

en: Category Settings
is: Stillingar flokks

en: New
is: Nýtt

en: Rename
is: Endurnefna

en: Icon:
is: Táknmynd:

en: Preferred view:
is: Valin sýn:

en: List View
is: Listasýn

en: List View with Custom Thumbnails
is: Listasýn með sérsniðnum smámyndum

en: Icon View
is: Táknmyndasýn

en: Icon View with Custom Thumbnails
is: Táknmyndasýn með sérsniðnum smámyndum

en: Settings for category <b>%1</b>
is: Stillingar fyrir flokkinn <b>%1</b>

en: Invalid category name
is: Ógilt heiti flokks

en: New category
is: Nýr flokkur

en: <p>Really delete category "%1"?</p>
is: <p>Virkilega eyða flokknum '%1'?</p>

en: Choose speed over readability for index.xml file
is: Velja hraða fram yfir lesanleika fyrir index.xml skrána

en: Compress backup file
is: Þjappa öryggisafritsskrá

en: Auto save every:
is: Sjálfvirk vistun hverjar:

en: min.
is: mín.

en: Number of backups to keep:
is: Fjöldi öryggisafrita í geymslu:

en: Infinite
is: Óendanlegt

en: Exif/IPTC info to show in the viewer
is: EXIF/IPTC upplýsingar sem á að birta í skoðaranum

en: Exif/IPTC info to show in the Exif dialog
is: EXIF/IPTC upplýsingar sem á að birta í EXIF-glugganum

en: Character set for image metadata:
is: Stafatafla fyrir lýsigögn mynda:

en: Search for new images and videos on startup
is: Leita að nýjum myndum og myndskeiðum í ræsingu

en: Do not read RAW files if a matching JPEG/TIFF file exists
is: Ekki lesa RAW skrár ef samsvarandi JPEG/TIFF skrár eru fyrirliggjandi

en: Loading New Images
is: Hleð inn nýjum myndum

en: Trust image dates:
is: Treysta dagsetningum mynda:

[ctx: As in 'always trust image dates']
en: Always
is: Alltaf

[ctx: As in 'ask whether to trust image dates']
en: Ask
is: Spyrja

[ctx: As in 'never trust image dates']
en: Never
is: Aldrei

en: Use Exif orientation information
is: Nota EXIF-stefnumerki

en: Use Exif description
is: Nota EXIF-lýsingu

en: Required size for the thumbnail:
is: Umbeðin stærð smámynda:

en: Histogram
is: Litatíðnirit

en: Show histogram
is: Birta litatíðnirit

en: Show splash screen
is: Sýna ræsiskjá

en: Listen for Android devices on startup
is: Leita að Android-tækjum í ræsingu

en: Show the KPhotoAlbum splash screen on start up
is: Birta upphafsskjá KMyndaAlbúm í ræsingu

en: File Searching & Versions
is: Leit að skrám og útgáfur

en: Categories
is: Flokkar

en: Birthdays
is: Fæðingardagar

en: Tag Groups
is: Hópar merkja

en: Exif/IPTC Information
is: EXIF/IPTC upplýsingar

en: Database Backend
is: Gagnagrunnsbakendi

[ctx: @title:window]
en: Settings
is: Stillingar

[ctx: @label]
en: Categories and groups:
is: Flokkar og hópar:

[ctx: @action:inmenu]
en: Add group ...
is: Bæta við hópi ...

[ctx: @action:inmenu]
en: Rename group "%1"
is: Endurnefna hóp "%1"

[ctx: @action:inmenu]
en: Delete group "%1"
is: Eyða hóp "%1"

[ctx: @label]
en: Tags in group "%1" of category "%2"
is: Merki í hópnum "%1" í flokknum "%2"

[ctx: @title:window]
en: New Group
is: Nýr hópur

[ctx: @label:textbox]
en: Group name:
is: Heiti hóps:

[ctx: @info]
en: <p>The group "%1" already exists.</p>
is: <p>Hópurinn "%1 er þegar til.</p>

[ctx: @title:window]
en: Cannot add group
is: Get ekki bætt við hópi

[ctx: @title:window]
en: Rename Group
is: Endurnefna hóp

[ctx: @label:textbox]
en: New group name:
is: Nýtt heiti hóps:

[ctx: @info]
en: <para>Really delete group "%1"?</para>
is: <para>Virkilega eyða hópnum "%1"?</para>

[ctx: @title:window]
en: Delete Group
is: Eyða hóp

en: &Delete
is: &Eyða

[ctx: @action:inmenu]
en: Rename "%1"
is: Endurnefna "%1"

[ctx: @action:inmenu]
en: Delete "%1"
is: Eyða "%1"

[ctx: @title:window]
en: New Tag Name
is: Nýtt heiti merkis

[ctx: @label:textbox]
en: Tag name:
is: Heiti merkis:

[ctx: @title:window]
en: Really delete %1?
is: Viltu í alvörunni eyða %1?

en: Tooltip preview image size:
is: Stærð myndforskoðunar í ábendingum:

en: No Image Preview
is: Engin forskoðun á mynd

en: Thumbnail image size:
is: Stærð smámyndar:

en: Build thumbnails on demand
is: Byggja smámyndir eftir þörfum

en: Thumbnail table cells aspect ratio:
is: Stærðarhlutföll smámyndareita:

en: Space around cells:
is: Pláss umhverfis reiti:

en: Display labels in thumbnail view
is: Birta skýringar í smámyndasýn

en: Display categories in thumbnail view
is: Birta flokka í smámyndasýn

[ctx: Describing: 'ThumbnailView will not be automatically shown']
en: Disabled
is: Óvirkt

en: None Selected
is: Ekkert valið

en: New tag added
is: Nýju merki bætt við

en: Slideshow interval:
is: Bið milli mynda:

en:  sec
is:  sek

en: Image cache:
is: Skyndiminni mynda:

en:  Mbytes
is:  Mbæti

en: Standard size in viewer:
is: Stöðluð stærð í skoðara:

en: Full Viewer Size
is: Full stærð skoðara

en: Natural Image Size
is: Raunstærð myndar

en: Scaling algorithm:
is: Reiknirit kvörðunar:

en: Fastest
is: Hraðast

[ctx: No video length could be determined, so we just display 'video' instead of the video length.]
en: video
is: myndskeið

[ctx: The label gives a textual description of the active filter]
en: Filter: %1
is: Sía: %1

en: <p><b>Really reorder thumbnails?</b></p><p>By dragging images around in the thumbnail viewer, you actually reorder them. This is very useful where you do not know the exact date for the images. On the other hand, if the images have valid timestamps, you should use <b>Maintenance -&gt; Sort All By Date and Time</b> or <b>View -&gt; Sort Selected By Date and Time</b>.</p>
is: <p><b>Ertu viss um að þú viljir endurraða smámyndunum?</b></p><p>Með því að draga myndir um í smámyndaskoðaranum, þá ertu í reynd að endurraða þeim. Það er mjög gagnlegt ef t.d. þú veist ekki nákvæma dagsetningu fyrir myndirnar. Hinsvegar, ef myndirnar sjálfar eru með gildu tímamerki, þá ættiru frekar að nota <b>Viðhald -&gt; Raða öllu eftir dagsetningu og tíma</b> eða <b>Skoða -&gt; Raða völdu eftir dagsetningu og tíma</b>.</p>

en: Error Deleting Files
is: Villa við eyðingu skráa

en: Unable to copy '%1' to '%2'.
is: Gat ekki afritað '%1' í '%2'.

en: <b>File Name: </b>
is: <b>Skráarheiti: </b>

en: <b>Date: </b>
is: <b>Dagsetning: </b>

en: <b>Image Size: </b>
is: <b>Myndstærð: </b>

en: <b>Label: </b>
is: <b>Fyrirsögn: </b>

en: <b>Description: </b>
is: <b>Lýsing: </b>

[ctx: As in 'The baby is 1 day old']
en: 1 day | %1 days
is[0]: 1 dagur
is[1]: %1 dagar

[ctx: As in 'This happened 1 day ago']
en: 1 day ago | %1 days ago
is[0]: Fyrir %1 degi
is[1]: Fyrir %1 dögum

[ctx: As in 'The baby is 1 month old']
en: 1 month | %1 months
is[0]: 1 mánuður
is[1]: %1 mánuðir

[ctx: As in 'This happened 1 month ago']
en: 1 month ago | %1 months ago
is[0]: Fyrir 1 mánuði
is[1]: Fyrir %1 mánuðum

[ctx: As in 'The baby is 1 year old']
en: 1 year | %1 years
is[0]: 1 ár
is[1]: %1 ár

[ctx: As in 'This happened 1 year ago']
en: 1 year ago | %1 years ago
is[0]: Fyrir 1 ári
is[1]: Fyrir %1 árum

[ctx: @title:window]
en: Configure Category Image
is: Stilla mynd flokks

[ctx: @label:listbox As in 'select the tag category']
en: Category:
is: Flokkur:

[ctx: @label:listbox As in 'select a tag']
en: Tag:
is: Merki:

[ctx: @label The current category image]
en: Current image:
is: Núverandi mynd:

[ctx: @label Preview of the new category imape]
en: New image:
is: Ný mynd:

[ctx: @action:button As in 'Set the category image']
en: Set
is: Stilla

en: Insufficient color depth for this filter
is: Litadýpt er ekki nægjanleg fyrir þessa síu

en: [ zoom x%1 ]
is: [ aðdráttur x%1 ]

en: Error playing media
is: Villa við afspilun á miðli

[ctx: @action:inmenu]
en: Set as First Image in Stack
is: Setja sem fyrstu mynd í stafla

[ctx: @action:inmenu]
en: Close
is: Loka flipa

[ctx: @title:inmenu]
en: Rotate
is: Snúa

[ctx: @action:inmenu]
en: Rotate clockwise
is: Snúa réttsælis

[ctx: @action:inmenu]
en: Flip Over
is: Fletta

[ctx: @action:inmenu]
en: Rotate counterclockwise
is: Snúa rangsælis

[ctx: @title:inmenu As in 'skip 2 images']
en: Skip
is: Sleppa

[ctx: @action:inmenu Go to first image]
en: First
is: Fyrsta

[ctx: @action:inmenu Go to last image]
en: Last
is: Síðasta

[ctx: @action:inmenu]
en: Show Next
is: Sýna næsta

[ctx: @action:inmenu]
en: Skip 10 Forward
is: Hoppa 10 áfram

[ctx: @action:inmenu]
en: Skip 100 Forward
is: Hoppa 100 áfram

[ctx: @action:inmenu]
en: Skip 1000 Forward
is: Hoppa 1000 áfram

[ctx: @action:inmenu]
en: Show Previous
is: Sýna fyrra

[ctx: @action:inmenu]
en: Skip 10 Backward
is: Hoppa 10 afturábak

[ctx: @action:inmenu]
en: Skip 100 Backward
is: Hoppa 100 afturábak

[ctx: @action:inmenu]
en: Skip 1000 Backward
is: Hoppa 1000 afturábak

[ctx: @action:inmenu]
en: Delete Image
is: Eyða mynd

[ctx: @action:inmenu]
en: Remove Image from Display List
is: Fjarlægja mynd úr birtingarlista

[ctx: @action:inmenu]
en: Zoom
is: Aðdráttur

[ctx: @action:inmenu]
en: Zoom In
is: Renna að

[ctx: @action:inmenu]
en: Zoom Out
is: Renna frá

[ctx: @action:inmenu]
en: Full View
is: Skoða í heild

[ctx: @action:inmenu]
en: Pixel for Pixel View
is: Skoða díl fyrir díl

[ctx: @action:inmenu]
en: Toggle Full Screen
is: Víxla skjáfylli af/á

[ctx: @title:inmenu]
en: Slideshow
is: Skyggnusýning

[ctx: @action:inmenu]
en: Run Slideshow
is: Keyra skyggnusýningu

[ctx: @action:inmenu]
en: Run Faster
is: Keyra hraðar

[ctx: @action:inmenu]
en: Run Slower
is: Keyra hægar

en: File not available
is: Skráin ekki tiltæk

[ctx: @action:inmenu Start video playback]
en: Play
is: Spila

[ctx: @action:inmenu Pause video playback]
en: Pause
is: Bíða

[ctx: @action:inmenu]
en: Stop Slideshow
is: Stöðva skyggnusýningu

[ctx: @title:inmenu]
en: Seek
is: Leita

[ctx: @action:inmenu]
en: 10 minutes backward
is: 10 mínútur afturábak

[ctx: @action:inmenu]
en: 1 minute backward
is: 1 mínútu afturábak

[ctx: @action:inmenu]
en: 10 seconds backward
is: 10 sekúndur afturábak

[ctx: @action:inmenu]
en: 1 seconds backward
is: 1 sekúndu afturábak

[ctx: @action:inmenu]
en: 100 milliseconds backward
is: 100 millísekúndur afturábak

[ctx: @action:inmenu]
en: 100 milliseconds forward
is: 100 millísekúndur áfram

[ctx: @action:inmenu]
en: 1 seconds forward
is: 1 sekúndu áfram

[ctx: @action:inmenu]
en: 10 seconds forward
is: 10 sekúndur áfram

[ctx: @action:inmenu]
en: 1 minute forward
is: 1 mínútu áfram

[ctx: @action:inmenu]
en: 10 minutes forward
is: 10 mínútur áfram

[ctx: @action:inmenu Stop video playback]
en: Stop
is: Stöðva

[ctx: @action:inmenu]
en: Use current frame in thumbnail view
is: Nota núverandi ramma í smámyndasýn

[ctx: @action:inmenu Restart video playback.]
en: Restart
is: Endurræsa

[ctx: @title:inmenu]
en: Filters
is: Síur

[ctx: @action:inmenu]
en: Remove All Filters
is: Fjarlægja allar síur

[ctx: @action:inmenu]
en: Apply Grayscale Filter
is: Beita grátónasíu

[ctx: @action:inmenu]
en: Apply Contrast Stretching Filter
is: Beita síu sem teygir birtuskil

[ctx: @action:inmenu]
en: Apply Histogram Equalization Filter
is: Beita síu sem jafnar litatíðni

[ctx: @action:inmenu]
en: Apply Monochrome Filter
is: Beita einlitasíu

en: Show...
is: Sýna...

en: Show
is: Sýna

en: Show Info Box
is: Sýna upplýsingartexta

en: Show Label
is: Sýna skýringu

en: Show Description
is: Sýna lýsingu

en: Show Date
is: Sýna dagsetningu

en: Show Time
is: Sýna tíma

en: Show Filename
is: Sýna skráarheiti

en: Show Exif
is: Sýna EXIF

en: Show Image Size
is: Sýna stærð myndar

en: Show Rating
is: Birta einkunn
