kphotoalbum - en to vi translation catalogue (266 entries)

en: tomorrow
vi: ngày mai

en: today
vi: hôm nay

en: yesterday
vi: hôm qua

en: Description
vi: Mô tả

en: Label and Dates
vi: Nhãn và Ngày

en: Image Preview
vi: Xem thử ảnh

en: Cancel
vi: Thôi

en: Revert This Item
vi: Hoàn nguyên mục này

en: Clear Form
vi: Xoá sạch đơn

en: Label:
vi: Nhãn:

en: Date:
vi: Ngày:

en: Time:
vi: Giờ:

en: Configure Window Layout...
vi: Cấu hình bố cục cửa sổ...

en: Save Current Window Setup
vi: Lưu thiết lập cửa sổ hiện có

en: Reset layout
vi: Đặt lại bố cục

en: <p>You have just opened the advanced search dialog; to get the most out of it, it is suggested that you read the section in the manual on <a href="help:/kphotoalbum/sect-general-image-searches.html">advanced searching</a>.</p><p>This dialog is also used for typing in information about images; you can find extra tips on its usage by reading about <a href="help:/kphotoalbum/chp-typingIn.html">typing in</a>.</p>
vi: <p>Bạn mới mở hộp thoại tìm kiếm cấp cao. Để sử dụng nó một cách hữu hiệu nhất, đề nghị bạn đọc phần của sổ tay về <a href="help:/kphotoalbum/sect-general-image-searches.html">tìm kiếm cấp cao</a>.</p><p>Hộp thoại này cũng được dùng để gõ vào thông tin về ảnh. Có mẹo thêm về cách sử dụng trong phần <a href="help:/kphotoalbum/chp-typingIn.html">gõ vào</a>.</p>

en: Sort Most Recently Used
vi: Sắp xếp các điều vừa dùng

en: Toggle Sorting
vi: Bật/tắt sắp xếp

en: Toggle Showing Selected Items Only
vi: Bật/tắt hiện chỉ các mục đã chọn

en: Annotate Next
vi: Chú giải kế

en: Annotate Previous
vi: Chú giải trước

en: OK dialog
vi: Hộp thoại Đồng ý

en: Copy tags from previous image
vi: Chép các thẻ từ ảnh trước

en: or
vi: hoặc

en: and
vi: và

en: No Item Selected
vi: Chưa chọn mục nào

en: Delete
vi: Xoá

en: Rename...
vi: Thay tên...

en: <b>Sorting</b>
vi: <b>Sắp xếp</b>

en: Usage
vi: Cách sử dụng

en: Really Delete %1?
vi: Thực sự xoá %1 không?

en: Enter new name:
vi: Gõ tên mới:

en: Pause
vi: Tạm dừng

en: Images
vi: Ảnh

en: Videos
vi: Ảnh động

en: Exif Info
vi: Thông tin EXIF

en: Show Thumbnails
vi: Hiện các mẫu ảnh

en: Search did not match any images or videos.
vi: Việc tìm kiếm không khớp với ảnh hay ảnh động nào.

en: Empty Search Result
vi: Kết quả tìm kiếm rỗng

en: Move Items
vi: Chuyển mục

en: Show Ranges
vi: Hiện khoảng

en: Show Resolution Indicator
vi: Hiện cái chỉ độ phân giải

en: 1 Year
vi: 1 năm

en: 1 Month
vi: 1 tháng

en: 1 Week
vi: 1 tuần

en: 1 Day
vi: 1 ngày

en: 2 Hours
vi: 2 giờ

en: 10 Minutes
vi: 10 phút

en: Error when saving image '%1'.
vi: Găp lỗi khi lưu ảnh « %1 ».

en: Error Saving Image
vi: Gặp lỗi khi lưu ảnh

en: Loading information from images
vi: Đang tải thông tin từ ảnh

en: Media Type
vi: Kiểu vật chứa

en: <p><b>Loading information from new files</b></p><p>Depending on the number of images, this may take some time.<br/>However, there is only a delay when new images are found.</p>
vi: <p><p><b>Đang nạp thông tin từ các tệp mới</b></p><p>Phụ thuộc vào tổng số ảnh, việc này có thể kéo dài một lát.<br/>Tuy nhiên, chỉ chạy trễ khi tìm ảnh mới.</p></p>

en: not
vi: không phải

note: i18n("Folder")), and then start KPA with the C locale, which would produce a doubled "Folder" category.
en: Folder
vi: Thư mục

en: Tokens
vi: Hiệu bài

en: Images/Videos Are Not Sorted
vi: Chưa sắp xếp các Ảnh (động)

en: Not All Images Have Size Information
vi: Không phải tất cả các ảnh có thông tin kích cỡ

en: No default setup file found
vi: Không tìm thấy tệp thiết lập mặc định nào

en: People
vi: Người

en: Places
vi: Nơi

en: Error Running Demo
vi: Gặp lỗi khi chạy chứng minh

en: Unable to open '%1' for reading
vi: Không thể mở « %1 » để đọc

en: Error in file %1: No elements found
vi: Gặp lỗi trong tệp %1: không tìm thấy yếu tố nào

en: Error in file %1: expected 'KPhotoAlbum' as top element but found '%2'
vi: Gặp lỗi trong tệp %1: yêu cầu « KPhotoAlbum » là yếu tố đầu, còn tìm « %2 »

en: Error creating zip file %1
vi: Gặp lỗi khi tạo tệp zip %1

en: Size:
vi: Cỡ :

en: Update image date
vi: Cập nhật ngày ảnh

en: Override image dates
vi: Có quyền cao hơn ngày ảnh

en: Settings
vi: Thiết lập

en: Focal Length
vi: Tiêu cự

en: Camera
vi: Máy ảnh

en: Miscellaneous
vi: Lặt vặt

en: Iso setting
vi: Giá trị ISO

[ctx: Example 1.6 secs (as in seconds)]
en: secs.
vi: giây

en: 1 second
vi: 1 giây

en: Exposure time
vi: Thời gian phơi sáng

en: Exposure Program
vi: Chương trình phơi sáng

en: Orientation
vi: Hướng

en: Metering Mode
vi: Chế độ đo

en: Contrast
vi: Tương phản

en: Sharpness
vi: Sắc

en: Saturation
vi: Bão hoà

en: Generating images for HTML page
vi: Đang tạo ra các ảnh cho trang HTML

en: Error copying %1 to %2
vi: Gặp lỗi khi sao chép %1 vào %2

en: Could not create file '%1'.
vi: Không thể tạo tệp « %1 ».

en: Could Not Create File
vi: Không thể tạo tệp

en: <p>Unable to copy %1 to %2</p>
vi: <p>Không thể sao chép %1 vào %2</p>

en: Unable to write image '%1'.
vi: Không thể ghi ảnh « %1 ».

en: Content
vi: Nội dung

en: Page title:
vi: Tựa trang:

en: Description:
vi: Mô tả:

en: Create .kim export file
vi: Tạo tệp xuất dạng .kim

en: What to Include
vi: Cần gồm:

en: Layout
vi: Bố cục

en: Thumbnail size:
vi: Cỡ mẫu ảnh

en: Number of columns:
vi: Số cột:

en: Theme:
vi: Sắc thái:

en: Image Sizes
vi: Cỡ ảnh

en: Full size
vi: Cỡ đầy

en: Destination
vi: Đích

en: You must select at least one resolution.
vi: Bạn phải chọn ít nhất một độ phân giải.

en: Could not find any themes - this is very likely an installation error
vi: Không tìm thấy sắc thái, rất có thể là do lỗi cài đặt.

en: How to Handle Images
vi: Cách thao tác ảnh

en: Include in .kim file
vi: Gồm trong tệp .kim

en: Automatically copy next to .kim file
vi: Tự động sao chép ở cạnh tệp .kim

en: Hard link next to .kim file
vi: Liên kết cứng ở cạnh tệp .kim

en: Compress export file
vi: Nén tệp xuất

en: Generate thumbnails
vi: Tạo ra các mẫu ảnh

en: Limit maximum image dimensions to:
vi: Hạn chế kích cỡ ảnh tối đa thành:

en: <p>If your images are stored in a non-compressed file format then you may check this; otherwise, this just wastes time during import and export operations.</p><p>In other words, do not check this if your images are stored in jpg, png or gif; but do check this if your images are stored in tiff.</p>
vi: <p>Nếu các ảnh được cất giữ theo định dạng không được nén thì bạn có thể chọn mục này. Nếu không thì tính năng này chỉ mất thời gian trong thao tác nhập/xuất khẩu.</p><p>Nói cách khác, dừng chọn mục này nếu các ảnh được cất giữ theo định dạng JPG, PNG hay GIF, nhưng hãy chọn nó nếu các ảnh được cất giữ theo định dạng TIFF.</p>

en: <p>Generate thumbnail images</p>
vi: <p>Tạo ra các ảnh mẫu ảnh</p>

en: <p>With this option you may limit the maximum dimensions (width and height) of your images. Doing so will make the resulting export file smaller, but will of course also make the quality worse if someone wants to see the exported images with larger dimensions.</p>
vi: <p>Tính năng này có khả năng hạn chế các chiều tối đa (độ cao và độ rộng) của các ảnh. Làm như thế sẽ tạo tệp xuất khẩu nhỏ hơn, nhưng cũng sẽ giảm mức chất lượng nếu người nào muốn xem ảnh đã xuất theo chiều lớn hơn.</p>

en: Error creating zip file
vi: Gặp lỗi khi tạo tệp nén zip

en: &Cancel
vi: &Thôi

en: Creating index file
vi: Đang tạo tệp chỉ mục

en: Creating thumbnails
vi: Đang tạo các mẫu ảnh

en: Copying image files
vi: Đang sao chép các tệp ảnh

en: Error writing file %1
vi: Gặp lỗi khi ghi tệp %1

en: <p>Other KPhotoAlbum users may now load the import file into their database, by choosing <b>import</b> in the file menu.</p><p>If they find it on a web site, and the web server is correctly configured, all they need to do is simply to click it from within konqueror. To enable this, your web server needs to be configured for KPhotoAlbum. You do so by adding the following line to <b>/etc/httpd/mime.types</b> or similar:<pre>application/vnd.kde.kphotoalbum-import kim</pre>This will make your web server tell konqueror that it is a KPhotoAlbum file when clicking on the link, otherwise the web server will just tell konqueror that it is a plain text file.</p>
vi: <p>Người dùng KPhotoAlbum khác lúc bây giờ có khả năng nạp tệp nhập khẩu vào co sở dữ liệu của họ, bằng cách chọn mục <b>Nhập</b> trong trình đơn <b>Tệp</b>.</p><p>Nếu họ tìm ảnh trên nơi Mạng, và trình phục vụ Mạng có cấu hình đúng, họ chỉ cần nhấn vào ảnh bên trong trình duyệt Konqueror. Để bật khả năng này, trình phục vụ Mạng cần phải được cấu hình cho KPhotoAlbum. Thêm dòng này vào <tt>etc/httpd/mime.types</tt> hay tương tự :<pre>application/vnd.kde.kphotoalbum-import kim</pre>Dòng này sẽ làm cho trình phục vụ Mạng báo trình Konqueror biết là tệp kiểu KPhotoAlbum khi người dùng nhấn vào liên kết. Nếu không thì trình phục vụ Mạng sẽ chỉ báo Konqueror biết nó là tệp văn bản chuẩn.</p>

en: How to Use the Export File
vi: Cách dùng tệp xuất

en: <p>XML file did not specify the source of the images, this is a strong indication that the file is corrupted</p>
vi: <p>Tệp XML đã không xác định nguồn của các ảnh: rất ngụ ý là tệp bị hỏng.</p>

en: Select All
vi: Chọn tất cả

en: Deselect All
vi: Huỷ chọn hết

en: Select Which Images to Import
vi: Chọn những ảnh cần nhập

en: Destination of images:
vi: Đích của ảnh:

en: Destination of Images
vi: Đích của ảnh

en: Match Categories
vi: Khớp phân loại

en: Key in file
vi: Khoá trong tệp

en: Key in your database
vi: Khoá trong co sở dữ liệu của bạn

en: Unable to open '%1' for reading.
vi: Không thể mở « %1 » để đọc.

en: Error Importing Data
vi: Gặp lỗi khi nhập khẩu dữ liệu

en: Error reading index.xml file from %1; it is likely that the file is broken.
vi: Gặp lỗi khi đọc tệp « index.xml » từ %1: rất có thể là tệp bị hỏng.

en: No thumbnail existed in export file for %1
vi: Không có mẫu ảnh tồn tại trong tệp xuất khẩu cho %1

en: No image existed in export file for %1
vi: Không có ảnh tồn tại trong tệp xuất khẩu cho %1

note: i18n: ectx: Menu (view)
en: &View
vi: &Xem

note: i18n: ectx: Menu (privacy)
en: Privacy
vi: Riêng tư

note: i18n: ectx: Menu (maintenance)
en: &Maintenance
vi: &Bảo trì

note: i18n: ectx: Menu (plugins)
en: Plugins
vi: Bổ sung

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: Main Toolbar
vi: Thanh công cụ chính

en: Trust Time Stamps?
vi: Theo nhãn thời gian ?

en: KDE Photo Album
vi: Tập Ảnh KDE

en: Patch to sort items in option listboxes
vi: Đắp vá sắp xếp mục trong hộp liệt kê tuỳ chọn

en: Numerous patches for lots of bugs plus patches for a few new features
vi: Nhiều đắp vá sửa chữa rất nhiều lỗi, cũng như đắp vá cung cấp vài tính năng mới.

en: Developing an Icon for KPhotoAlbum
vi: Phát triển biểu tượng cho KPhotoAlbum

en: Patch which speed up loading of thumbnails plus preview in image property dialog.
vi: Đắp vá tăng tốc nạp mẫu ảnh, và ô xem thử trong hộp thoại thuộc tính ảnh

en: Show Category Editor
vi: Hiện bộ sửa phân loại

en: Current Item
vi: Mục hiện có

en: All Selected Items
vi: Mọi mục đã chọn

en: Invoke External Program
vi: Gọi trình bên ngoài

en: Total: %1
vi: Tổng: %1

en: Which Images and Videos to Display
vi: Những ảnh (động) nào cần hiển thị

en: Search for images and videos with a valid date but an invalid time stamp
vi: Tìm kiếm ảnh và ảnh động có ngày tháng hợp lệ nhưng có nhãn giờ không hợp lệ

en: Search for images and videos missing date and time
vi: Tìm kiếm ảnh (động) thiếu cả hai ngày tháng và giờ

en: Search for images and videos with only partial dates (like 1971 vs. 11/7-1971)
vi: Tìm kiếm ảnh (động) không có ngày tháng hoàn toàn (v.d. chỉ 1991, so với 11/7-1991)

en: <h1>Here you may see the date changes for the displayed items.</h1>
vi: <h1>Ở đây bạn có thể xem các thay đổi trong ngày tháng của những mục đã hiển thị.</h1>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, categoryLabel)
en: Category
vi: Loại

en: Category:
vi: Loại:

en: Select tokens to remove from all images and videos:
vi: Chọn những hiệu bài cần gỡ bỏ ra mọi ảnh và ảnh động:

en: Select None
vi: Chọn Không gì

en: Create My Own Database...
vi: Tạo cơ sở dữ liệu riêng...

en: Load Demo
vi: Nạp chứng minh

en: Feature Check
vi: Kiểm tra tính năng

en: Loading Database
vi: Đang nạp cơ sở dữ liệu

en: Loading Main Window
vi: Đang nạp cửa sổ chính

en: Do you want to save the changes?
vi: Bạn có muốn lưu các thay đổi không?

en: No item is selected.
vi: Chưa chọn mục nào.

en: No Selection
vi: Chưa chọn gì

en: Saving...
vi: Đang lưu...

en: Saving... Done
vi: Đang lưu... xong.

en: Generate HTML...
vi: Tạo ra mã HTML...

en: Import...
vi: Nhập...

en: Annotate Individual Items
vi: Chú giải mục riêng

en: Annotate Multiple Items at a Time
vi: Chú giải đồng thời nhiều mục

en: View
vi: Xem

en: View (In New Window)
vi: Xem (trong cửa sổ mới)

en: Run Slide Show
vi: Chạy chiếu ảnh

en: Run Randomized Slide Show
vi: Chạy chiếu ảnh ngẫu nhiên

en: Show &Oldest First
vi: Hiện &cú nhất trước

en: Show &Newest First
vi: Hiện mới &nhất trước

en: Sort Selected by Date && Time
vi: Sắp xếp điều chọn theo ngày và giờ

en: Jump to Context
vi: Nhảy tới ngữ cảnh

en: Lock Images
vi: Khoá ảnh

en: Unlock
vi: Bỏ khoá

en: Lock Away All Other Items
vi: Khoá riêng các mục khác

en: Lock Away Current Set of Items
vi: Khoá riêng tập mục hiện có

en: Show Tooltips in Thumbnails Window
vi: Hiện mẹo công cụ trong cửa sổ mẫu ảnh

en: Display Images and Videos Not on Disk
vi: Hiển thị ảnh (động) không phải trên đĩa

en: Display Images and Videos with Incomplete Dates...
vi: Hiển thị ảnh (động) có ngày tháng không hoàn toàn...

en: Rescan for Images and Videos
vi: Quết lại tìm ảnh (động)

en: Build Thumbnails
vi: Xây dựng mẫu ảnh

en: Enable All Messages
vi: Bật mọi thông điệp

en: Run KPhotoAlbum Demo
vi: Chạy chứng minh KPhotoAlbum

en: KPhotoAlbum Feature Status
vi: Trạng thái tính năng KPhotoAlbum

en: Auto saving....
vi: Đang tự động lưu...

en: Auto saving.... Done
vi: Đang tự động lưu... xong.

en: General
vi: Chung

en: Viewer
vi: Bộ xem

en: Annotation Dialog
vi: Hộp thoại chú giải

en: Thumbnail View
vi: Xem mẫu ảnh

en: New
vi: Mới

en: Icon:
vi: Biểu tượng:

en: Preferred view:
vi: Ô xem ưa thích:

en: List View
vi: Xem danh sách

en: List View with Custom Thumbnails
vi: Xem danh sách có mẫu ảnh riêng

en: Icon View
vi: Xem biểu tượng

en: Icon View with Custom Thumbnails
vi: Xem biểu tượng có mẫu ảnh riêng

en: Choose speed over readability for index.xml file
vi: Chọn tốc độ hơn khả năng đọc cho tệp « index.xml »

en: Compress backup file
vi: Nén tệp sao lưu

en: Auto save every:
vi: Tự động lưu mỗi:

en: min.
vi: phút

en: Number of backups to keep:
vi: Số bản sao lưu cần giữ:

en: Infinite
vi: Vô hạn

en: <p>KPhotoAlbum is capable of backing up the index.xml file by keeping copies named index.xml~1~ index.xml~2~ etc. and you can use the spinbox to specify the number of backup files to keep. KPhotoAlbum will delete the oldest backup file when it reaches the maximum number of backup files.</p><p>The index.xml file may grow substantially if you have many images, and in that case it is useful to ask KPhotoAlbum to zip the backup files to preserve disk space.</p>
vi: <p>Trình KPhotoAlbum có khả năng sao lưu tệp « index.xml » bằng cách giữ bản sao tên « index.xml~1~ », « index.xml~2~ », v.v.; bạn hãy dùng hộp xoay để ghi rõ số tệp cần giữ. KPhotoAlbum sẽ xoá tệp sao lưu cũ nhất khi tới số tệp sao lưu tối đa.</p><p>Tệp « index.xml » có thể xảy ra hơi lớn nếu bạn có nhiều ảnh, trong trường hợp đó bạn có thể báo KPhotoAlbum nén (bằng zip) các tệp sao lưu, để tiết kiệm sức chứa trên đĩa.</p>

en: <p>KPhotoAlbum is using a single index.xml file as its <i>data base</i>. With lots of images it may take a long time to read this file. You may cut down this time to approximately half, by checking this check box. The disadvantage is that the index.xml file is less readable by human eyes.</p>
vi: <p>Trình KPhotoAlbum đang sử dụng một tệp « index.xml » như là <b>cơ sở dữ liệu</b>. Khi có rất nhiều ảnh, việc đọc tệp này có thể mất nhiều thời gian. Bạn có thể giảm thời gian này theo khoảng một phần hai, bằng cách chọn mục này. Tiếc là tính năng này làm cho tệp « index.xml » khó hơn cho người đọc.</p>

en: Search for new images and videos on startup
vi: Tìm kiếm ảnh (động) mới khi khởi chạy

en: <p>KPhotoAlbum is capable of searching for new images and videos when started, this does, however, take some time, so instead you may wish to manually tell KPhotoAlbum to search for new images using <b>Maintenance->Rescan for new images</b></p>
vi: <p>KPhotoAlbum có khả năng tìm kiếm ảnh và ảnh động mới khi nó được khởi chạy. Tuy nhiên, việc này có thể kéo dài một lát, vì vậy bạn có lẽ sẽ muốn tự báo KPhotoAlbum tìm kiếm ảnh mới bằng lệnh <b>Bảo trì > Quét lại tìm ảnh mới</b></p>

en: Trust image dates:
vi: Theo ngày ảnh:

en: Show splash screen
vi: Hiện màn hình giật gân

en: <p>JPEG images may contain information about rotation. If you have a reason for not using this information to get a default rotation of your images, uncheck this check box.</p><p>Note: Your digital camera may not write this information into the images at all.</p>
vi: <p>Ảnh kiểu JPEG có thể chứa thông tin về độ xoay. Nếu bạn không cần sử dụng thông tin này để giành độ xoay mặc định của mỗi ảnh, hãy huỷ chọn mục này.</p><p>Ghi chú : máy chụp ảnh số của bạn có lẽ sẽ không ghi thông tin này vào ảnh bằng cách nào cả.</p>

en: <p>JPEG images may contain a description. Check this checkbox to specify if you want to use this as a default description for your images.</p>
vi: <p>Ảnh kiểu JPEG có thể chứa mô tả. Hãy chọn mục này nếu bạn muốn sử dụng thông tin đó là mô tả mặc định về mỗi ảnh.</p>

en: Show the KPhotoAlbum splash screen on start up
vi: Hiện màn hình giật gân KPhotoAlbum khi khởi chạy

en: Categories
vi: Phân loại

en: &Delete
vi: &Xoá

en: Tooltip preview image size:
vi: Cỡ ảnh xem thử mẹo công cụ :

en: No Image Preview
vi: Không xem thử ảnh

en: Thumbnail image size:
vi: Cỡ ảnh mẫu ảnh :

en: Display grid around thumbnails
vi: Hiện lưới chung quanh mẫu ảnh

en: Display labels in thumbnail view
vi: Hiện nhãn trong ô xem mẫu ảnh

en: Display categories in thumbnail view
vi: Hiện nhãn trong ô xem mẫu ảnh

en: <p>If you select <b>Settings -&gt; Show Tooltips</b> in the thumbnail view, then you will see a small tool tip window displaying information about the thumbnails. This window includes a small preview image. This option configures the image size.</p>
vi: <p>Khi bạn chọn <tt>Thiết lập > Hiện mẹo công cụ</tt> trong ô xem hình thu nhỏ, bạn sẽ xem một cửa sổ mẹo công cụ nhỏ mà hiển thị thông tin về các mẫu ảnh đó. Cửa sổ này gồm có một ảnh xem thử nhỏ. Tuỳ chọn này xác định kích cở của ảnh</p>

en: <p>Choose what aspect ratio the cells holding thumbnails should have.</p>
vi: <p>Hãy chọn tỉ lệ hình thể của ô chứa mẫu ảnh.</p>

en: <p>How thick the cell padding should be.</p>
vi: <p>Độ dày của bộ đệm ô.</p>

en: <p>If you want to see grid around your thumbnail images, select this option.</p>
vi: <p>Muốn thấy lưới chung quanh mẫu ảnh thì bật tuỳ chọn này.</p>

en: <p>Checking this option will show the base name for the file under thumbnails in the thumbnail view.</p>
vi: <p>Việc chọn mục này sẽ hiển thị tên cơ bản của tệp dưới mỗi hình thu nhỏ trong ô xem mẫu ảnh.</p>

en: <p>Checking this option will show the Categories for the file under thumbnails in the thumbnail view</p>
vi: <p>Việc chọn mục này sẽ hiển thị các Phân Loại của tệp dưới mỗi hình thu nhỏ trong ô xem mẫu ảnh.</p>

en: <p>When you are browsing, and the count gets below the value specified here, the thumbnails will be shown automatically. The alternative is to continue showing the browser until you press <i>Show Images</i></p>
vi: <p>Khi bạn duyệt qua ảnh, và số đếm nằm dưới giá trị được ghi rõ ở đây, mẫu ảnh sẽ được hiển thị tự động. Sự chọn xen kẽ là tiếp tục hiển thị bộ duyệt cho đến khi bạn bấm cái nút <b>Hiện ảnh</b>.</p>

en: Running Slide Show From Thumbnail View
vi: Đang chạy trình chiều ảnh từ ô xem mẫu ảnh

en: Viewing Images and Videos From Thumbnail View
vi: Đang xem ảnh và ảnh động từ ô xem mẫu ảnh

en: Slideshow interval:
vi: Thời gian chiều ảnh:

en:  sec
vi:  giây

en: Image cache:
vi: Bộ nhớ tạm ảnh:

en:  Mbytes
vi:  Mbyte

en: Standard size in viewer:
vi: Cỡ chuẩn trong bộ xem:

en: Full Viewer Size
vi: Cỡ bộ xem đầy

en: Natural Image Size
vi: Cỡ ảnh tự nhiên

en: Natural Image Size If Possible
vi: Cỡ ảnh tự nhiên nếu có thể

en: <p>Set the standard size for images to be displayed in the viewer.</p> <p><b>Full Viewer Size</b> indicates that the image will be stretched or shrunk to fill the viewer window.</p> <p><b>Natural Image Size</b> indicates that the image will be displayed pixel for pixel.</p> <p><b>Natural Image Size If Possible</b> indicates that the image will be displayed pixel for pixel if it would fit the window, otherwise it will be shrunk to fit the viewer.</p>
vi: <p>Đặt kích cỡ chuẩn cho ảnh cần hiển thị trong bộ xem.</p><p><b>Cỡ bộ xem đầy</b> -- ảnh sẽ được mở rộng hay thu gọn để vừa khít cửa sổ bộ xem.</p><p><b>Cỡ ảnh tự nhiên</b> -- ảnh sẽ được hiển thị theo mỗi điểm ảnh.</p><p><b>Cỡ ảnh tự nhiên nếu có thể</b> -- ảnh sẽ được hiển thị theo mỗi điểm ảnh nếu nó sẽ vừa khít cửa sổ; nếu không thì nó sẽ được thu gọn để vừa khít bộ xem.</p>

en: Fastest
vi: Nhanh nhất

en: Best
vi: Tốt nhất

en: <p>When displaying images, KPhotoAlbum normally performs smooth scaling of the image. If this option is not set, KPhotoAlbum will use a faster but less smooth scaling method.</p>
vi: <p>Khi hiển thị ảnh, trình KPhotoAlbum bình thường co dãn ảnh một cách mịn. Nếu tuỳ chọn này không được bật, KPhotoAlbum sẽ dùng một phương pháp co dãn nhanh hơn còn ít mịn hơn.</p>

en: Launch in full screen
vi: Khởi chạy trên toàn màn hình

en: Unable to copy '%1' to '%2'.
vi: Không thể sao chép « %1 » vào « %2 ».

en: <b>File Name: </b>
vi: <b>Tên tệp:</b>

en: <b>Date: </b>
vi: <b>Ngày:</b>

en: <b>Image Size: </b>
vi: <b>Cỡ ảnh:</b>

en: <b>Description: </b>
vi: <b>Mô tả: </b>

en: [ zoom x%1 ]
vi: [ thu/phóng x%1 ]

en: File not available
vi: Tệp không sẵn sàng

en: Show
vi: Hiện

en: Show Info Box
vi: Hiện hộp thông tin

en: Show Description
vi: Hiện mô tả

en: Show Date
vi: Hiện ngày

en: Show Time
vi: Hiện giờ

en: Show Filename
vi: Hiện tên tệp

en: Show Image Size
vi: Hiện cỡ ảnh
