krdc - en to th translation catalogue (172 entries)

en: History
th: ประวัติการใช้งาน

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_RememberSessions)
en: Remember open sessions for next startup
th: จำค่าวาระการเชื่อมต่อที่เปิดอยู่เพื่อใช้ในการเริ่มครั้งหน้า

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_WalletSupport)
en: Remember passwords (KWallet)
th: จดจำรหัสผ่าน (ผ่านทางกระเป๋าคุมข้อมูลของ KDE)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_SystemTrayIcon)
en: Enable system tray icon
th: เปิดใช้การแสดงไอคอนในถาดระบบ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ShowStatusBar)
en: Show status bar
th: แสดงแถบสถานะ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_KeepAspectRatio)
en: Keep aspect ratio when scaling
th: รักษาสัดส่วนจอภาพไว้เมื่อมีการปรับขนาด

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, backgroundLabel)
en: Background color of empty place:
th: สีพื้นหลังของพื้นที่ว่าง:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ShowPreferencesForNewConnections)
en: Show the preferences dialog for new connections
th: แสดงกล่องปรับแต่งสำหรับการเชื่อมต่อใหม่

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, tabGroupBox)
en: Tab Settings
th: ตั้งค่าต่าง ๆ ของแท็บ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ShowTabBar)
en: Always show tab bar
th: แสดงแถบแท็บเสมอ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_TabCloseButton)
en: Show close button on tabs
th: แสดงปุ่มปิดบนแท็บ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_TabMiddleClick)
en: Middle-click on a tab closes it
th: คลิกเมาส์ปุ่มกลางบนแท็บเพื่อปิดแท็บ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, tabOrientationLabel)
en: Tab position:
th: ตำแหน่งของแท็บ:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_TabPosition)
en: Top
th: ด้านบน

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_TabPosition)
en: Bottom
th: ด้านล่าง

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_TabPosition)
en: Left
th: ด้านซ้าย

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_TabPosition)
en: Right
th: ด้านขวา

en: Configure...
th: ปรับแต่ง...

en: Remove
th: เอาออก

en: Unusable URL
th: ที่อยู่ URL ใช้ไม่ได้

en: The selected host cannot be handled.
th: ไม่สามารถจัดการเครื่องปลายทางที่เลือกไว้ได้

[ctx: General Config]
en: General
th: ค่าทั่วไป

en: General Configuration
th: ปรับแต่งค่าทั่วไป

en: Hosts
th: เครื่องปลายทางต่าง ๆ

en: Host Configuration
th: ปรับแต่งค่าเครื่องปลายทาง

en: Plugins
th: ส่วนเสริมต่าง ๆ

en: Plugin Configuration
th: ปรับแต่งค่าส่วนเสริม

en: Less than a minute ago
th: เมื่อไม่ถึงนาทีที่ผ่านมา

en: A minute ago | %1 minutes ago
th[0]: %1 นาทีก่อน

en: An hour ago | %1 hours ago
th[0]: %1 ชั่วโมงก่อน

en: Yesterday | %1 days ago
th[0]: %1 วันก่อน

en: A year ago | %1 years ago
th[0]: %1 ปีก่อน

en: Note that settings might only apply when you connect next time to this host.
th: โปรดทราบ การตั้งค่าต่าง ๆ นั้น จะมีผลปรับใช้เมื่อคุณทำการเชื่อมต่อไปยังเครื่องปลายทางในครั้งถัดไป

en: Show this dialog again for this host
th: แสดงกล่องโต้ตอบนี้อีกครั้งสำหรับเครื่องปลายทางนี้

en: Remember password (KWallet)
th: จดจำรหัสผ่าน (ผ่านทางกระเป๋าคุมข้อมูลของ KDE)

note: i18n: ectx: label, entry (OpenSessions), group (General)
en: Sessions
th: วาระการเชื่อมต่อต่าง ๆ

note: i18n: ectx: Menu (session)
en: &Session
th: &วาระการเชื่อมต่อ

note: i18n: ectx: ToolBar (krdc_remote_view_toolbar)
en: Remote View Toolbar
th: แถบเครื่องมือมุมมองทางไกล

en: KDE Remote Desktop Client
th: เครื่องมือเชื่อมต่อพื้นที่ทำงานทางไกลของ KDE

en: Developer, Maintainer
th: ผู้พัฒนา, ผู้ดูแล

en: Developer
th: ผู้พัฒนา

en: Former Developer
th: ผู้พัฒนาดั้งเดิม

en: Initial RDP backend
th: เริ่มเขียนส่วนแบ็คเอนต์ของ RDP

en: LibVNCServer / LibVNCClient developers
th: กลุ่มผู้พัฒนา LibVNCServer / LibVNCClient

en: VNC client library
th: ไลบรารีไคลเอนต์ VNC

en: Start KRDC with the provided URL in fullscreen mode (works only with one URL)
th: เริ่มการทำงาน KRDC ด้วยที่อยู่ URL ที่กำหนดในแบบเต็มจอภาพ (ทำงานได้กับที่อยู่ URL ตัวเดียวเท่านั้น)

en: URLs to connect after startup
th: ที่อยู่ URL ที่จะเชื่อมต่อไปเมื่อเริ่มการทำงาาน

en: KDE Remote Desktop Client started
th: เริ่มโปรแกรมเชื่อมต่อพื้นที่ทำงานทางไกลด้วย KDE แล้ว

en: New Connection
th: การเชื่อมต่อใหม่

en: Copy Screenshot to Clipboard
th: จับภาพไปไว้ยังคลิปบอร์ด

en: Screenshot
th: จับภาพหน้าจอ

en: Switch to Full Screen Mode
th: สลับเป็นโหมดเต็มจอภาพ

en: Full Screen
th: เต็มจอภาพ

en: View Only
th: แสดงผลเท่านั้น

en: Disconnect
th: ยุติการเชื่อมต่อ

en: Show Local Cursor
th: แสดงเคอร์เซอร์เมาส์ของระบบ

en: Local Cursor
th: เคอร์เซอร์ภายในระบบ

en: Grab All Possible Keys
th: ดักจับปุ่มพิมพ์ต่าง ๆ ทั้งหมดเท่าที่ทำได้

en: Grab Keys
th: ดักจับปุ่มพิมพ์ต่าง ๆ

en: Scale Remote Screen to Fit Window Size
th: ปรับขนาดหน้าจอเครื่องปลายทางให้พอดีกับขนาดหน้าต่าง

en: Scale
th: ปรับขนา

en: Bookmarks
th: ที่คั่นหน้า

en: Malformed URL
th: รูปแบบของที่อยู่ URL ไม่ถูกต้อง

en: The entered address cannot be handled.
th: ไม่สามารถจัดการที่อยู่ที่ป้อนได้

en: Connecting to %1
th: กำลังเชื่อมต่อไปยัง %1

en: Authenticating at %1
th: กำลังทำการตรวจสอบสิทธิ์กับ %1

en: Preparing connection to %1
th: กำลังเตรียมการเชื่อมต่อไปยัง %1

en: Connected to %1
th: เชื่อมต่อกับ %1 แล้ว

[ctx: window title when in full screen mode (for example displayed in tasklist)]
en: KDE Remote Desktop Client (Full Screen)
th: เครื่องมือเชื่อมต่อพื้นที่ทำงานทางไกลด้วย KDE (เต็มจอภาพ)

en: Switch to Window Mode
th: สลับเป็นโหมดหน้าต่าง

en: Window Mode
th: โหมดหน้าต่าง

en: Connect
th: เชื่อมต่อ

en: Rename
th: เปลี่ยนชื่อ

en: Settings
th: ตั้งค่าต่าง ๆ

en: Delete
th: ลบ

[ctx: Where each displayed link comes from]
en: Bookmarks
th: ที่คั่นหน้า

[ctx: Where each displayed link comes from]
en: History
th: ประวัติการใช้งาน

en: Rename %1
th: เปลี่ยนชื่อ %1

en: Rename %1 to
th: เปลี่ยนชื่อ %1 ไปเป็น

en: Are you sure you want to delete %1?
th: คุณแน่ใจหรือว่า ต้องการจะลบ %1 ?

en: Delete %1
th: ลบ %1

en: Add Bookmark
th: เพิ่มคั่นหน้า

en: Close Tab
th: ปิดแท็บ

en: Minimize Full Screen Window
th: ย่อหน้าต่างที่แสดงผลเต็มจอภาพ

en: Stick Toolbar
th: ปักหมุดแถบเครื่องมือ

en: Are you sure you want to quit the KDE Remote Desktop Client?
th: คุณแน่ใจหรือว่า ต้องการจะออกจากโปรแกรมเชื่อมต่อพื้นที่ทำงานทางไกลด้วย KDE ?

en: Confirm Quit
th: ยืนยันการออกจากโปรแกรม

en: Connect to:
th: เชื่อมต่อไปยัง:

en: Goto Address
th: ไปยังที่อยู่

en: Remote Desktops
th: พื้นที่ทำงานทางไกล

en: Filter
th: ตัวกรอง

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, resolutionLabel)
en: Resolution
th: ความละเอียด

[ctx: label for soundsettings in preferences dialog]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, soundLabel)
en: Sound:
th: ระบบเสียง:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KComboBox, kcfg_KeyboardLayout)
en: Use this to specify your keyboard layout. This layout setting is used to send the correct keyboard codes to the server.
th: กำหนดรูปแบบการจัดวางแป้นพิมพ์ได้ที่นี่ โดยรูปแบบการจัดวางจะใช้ในการส่งรหัสปุ่มพิมพ์ที่ถูกต้องไปยังเซิร์ฟเวอร์

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_KeyboardLayout)
en: Arabic (ar)
th: อารบิก (ar)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_KeyboardLayout)
en: Czech (cs)
th: เช็ค (cs)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_KeyboardLayout)
en: Danish (da)
th: เดนมาร์ก (da)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_KeyboardLayout)
en: German (de)
th: เยอรมัน (de)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_KeyboardLayout)
en: Swiss German (de-ch)
th: สวิสเยอรมัน (de-ch)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_KeyboardLayout)
en: American Dvorak (en-dv)
th: อเมริกัน Dvorak (en-dv)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_KeyboardLayout)
en: British English (en-gb)
th: อังกฤษ-สหราชอาณาจักร (en-gb)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_KeyboardLayout)
en: US English (en-us)
th: อังกฤษ-สหรัฐอเมริกา (en-us)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_KeyboardLayout)
en: Spanish (es)
th: สเปน (es)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_KeyboardLayout)
en: Estonian (et)
th: เอสโธเนีย (et)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_KeyboardLayout)
en: Finnish (fi)
th: ฟินแลนด์ (fi)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_KeyboardLayout)
en: Faroese (fo)
th: แฟโร (fo)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_KeyboardLayout)
en: French (fr)
th: ฝรั่งเศส (fr)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_KeyboardLayout)
en: Belgian (fr-be)
th: เบลเยียม (fr-be)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_KeyboardLayout)
en: French Canadian (fr-ca)
th: ฝรั่งเศส-แคนาดา (fr-ca)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_KeyboardLayout)
en: Swiss French (fr-ch)
th: สวิส-ฝรั่งเศส (fr-ch)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_KeyboardLayout)
en: Hebrew (he)
th: ฮิบรู (he)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_KeyboardLayout)
en: Croatian (hr)
th: โครเอเธีย (hr)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_KeyboardLayout)
en: Hungarian (hu)
th: ฮังการี (hu)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_KeyboardLayout)
en: Icelandic (is)
th: ไอซ์แลนด์ (is)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_KeyboardLayout)
en: Italian (it)
th: อิตาลี (it)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_KeyboardLayout)
en: Japanese (ja)
th: ญี่ปุ่น (ja)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_KeyboardLayout)
en: Korean (ko)
th: เกาหลี (ko)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_KeyboardLayout)
en: Lithuanian (lt)
th: ลิธัวเนีย (lt)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_KeyboardLayout)
en: Latvian (lv)
th: ลัธเวีย (lv)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_KeyboardLayout)
en: Macedonian (mk)
th: มาเซโดเนีย (mk)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_KeyboardLayout)
en: Dutch (nl)
th: ดัทช์ (nl)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_KeyboardLayout)
en: Belgian Dutch (nl-be)
th: เบลเยียม-ดัทช์ (nl-be)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_KeyboardLayout)
en: Norwegian (no)
th: นอร์เวย์ (no)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_KeyboardLayout)
en: Polish (pl)
th: โปแลนด์ (pl)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_KeyboardLayout)
en: Portuguese (pt)
th: โปรตุเกส (pt)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_KeyboardLayout)
en: Brazilian (pt-br)
th: บราซิล (pt-br)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_KeyboardLayout)
en: Russian (ru)
th: รัสเซีย (ru)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_KeyboardLayout)
en: Slovenian (sl)
th: สโลเวเนีย (sl)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_KeyboardLayout)
en: Swedish (sv)
th: สวีเดน (sv)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_KeyboardLayout)
en: Thai (th)
th: ไทย (th)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_KeyboardLayout)
en: Turkish (tr)
th: ตุรกี (tr)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_ColorDepth)
en: True Color (24 Bit)
th: สีเหมือนจริง (24 บิตสี)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_ColorDepth)
en: High Color (16 Bit)
th: สีมาก (16 บิตสี)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_ColorDepth)
en: Low Color (8 Bit)
th: สีน้อย (8 บิตสี)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_Sound)
en: On This Computer
th: บนคอมพิวเตอร์เครื่องนี้

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_Sound)
en: On Remote Computer
th: บนคอมพิวเตอร์ปลายทาง

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_Sound)
en: Disable Sound
th: ปิดระบบเสียง

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, layoutLabel)
en: &Keyboard layout:
th: ผังแ&ป้นพิมพ์:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, widthLabel)
en: &Width:
th: ความ&กว้าง:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSpinBox, kcfg_Width) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSpinBox, kcfg_ScalingWidth)
en: This is the width of the remote desktop. You can only change this value manually if you select Custom as desktop resolution above.
th: นี่เป็นค่าความกว้างของพื้นที่ทำงานทางไกล คุณจะสามารถเปลี่ยนค่านี้ได้ หากคุณเลือกกำหนดความละเอียดเองจากตัวเลือกทางด้านบน

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, heightLabel)
en: H&eight:
th: ความ&สูง:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSpinBox, kcfg_Height) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSpinBox, kcfg_ScalingHeight)
en: This is the height of the remote desktop. You can only change this value manually if you select Custom as desktop resolution above.
th: นี่เป็นค่าความสูงของพื้นที่ทำงานทางไกล คุณจะสามารถเปลี่ยนค่านี้ได้ หากคุณเลือกกำหนดความละเอียดเอง จากตัวเลือกทางด้านบน

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KComboBox, kcfg_Resolution) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KComboBox, resolutionComboBox)
en: Here you can specify the resolution of the remote desktop. This resolution determines the size of the desktop that will be presented to you.
th: คุณสามารถกำหนดความละเอียดของพื้นที่ทำงานทางไกลได้ที่นี่ ความละเอียดนี้จะทำให้คุณได้ใช้งานพื้นที่งานตามขนาดที่คุณกำหนด

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_Resolution) i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, resolutionComboBox)
en: Current Screen Resolution
th: ความละเอียดจอภาพปัจจุบัน

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_Resolution) i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, resolutionComboBox)
en: Custom Resolution (...)
th: กำหนดความละเอียดเอง (...)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, colorDepthLabel)
en: Color &depth:
th: ความ&ลึกสี:

en: Connect to a Windows Remote Desktop (RDP)
th: เชื่อมต่อไปยังพื้นที่ทำงานทางไกลแบบวินโดว์ส (RDP)

en: New RDP Connection...
th: สร้างการเชื่อมต่อ RDP ใหม่...

en: <html>Enter the address here. Port is optional.<br /><i>Example: rdpserver:3389 (host:port)</i></html>
th: <html>ป้อนที่อยู่ที่นี่ โดยจะระบุพอร์ตหรือไม่ก็ได้<br /><i>ตัวอย่าง: rdpserver:3389 (เครื่อง:พอร์ตเชื่อมต่อ)</i></html>

[ctx: Where each displayed link comes from]
en: None
th: ไม่มี

[ctx: Remove the selected url from the bookarks menu]
en: Remove the bookmark for %1.
th: เอาคั่นหน้าออกจาก %1

[ctx: Add the selected url to the bookmarks menu]
en: Bookmark %1.
th: ที่คั่นหน้า %1

en: Server not found.
th: ไม่พบแม่ข่ายให้บริการ

en: VNC authentication failed.
th: การตรวจสอบสิทธิ์กับ VNC ล้มเหลว

en: VNC authentication failed because of too many authentication tries.
th: การตรวจสอบสิทธิ์กับ VNC ล้มเหลว เนื่องจากพยายามตรวจสอบสิทธิ์หลายครั้งเกินไป

en: VNC server closed connection.
th: เซิร์ฟเวอร์ VNC ยุติการเชื่อมต่อ

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, vncGroupBox)
en: Connection
th: การเชื่อมต่อ

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KComboBox, kcfg_Quality)
en: Use this to specify the performance of your connection. Note that you should select the speed of the weakest link - even if you have a high speed connection, it will not help you if the remote computer uses a slow modem. Choosing a level of quality that is too high on a slow link will cause slower response times. Choosing a lower quality will increase latencies in high speed connections and results in lower image quality, especially in 'Low Quality' mode.
th: กำหนดประสิทธิภาพของการเชื่อมต่อของคุณที่นี่ ข้อควรจำ คุณควรเลือกความเร็วของการเชื่อมต่อที่ต่ำที่สุด แม้ว่าคุณจะมีการเชื่อมต่อที่เร็วก็ตาม มันก็ไม่ได้ช่วยให้คุณสามารถใช้งานเครื่องปลายทางที่ใช้โมเด็มที่ช้าได้ การเลือกคุณภาพสูงบนความสามารถการเชื่อมต่อที่ต่ำ ก็อาจจะยิ่งทำให้ช้าลงไปอีกมาก ส่วนการเลือกคุณภาพต่ำ ก็อาจจะเพิ่มความหน่วงในการเชื่อมต่อความเร็วสูงได้ และอาจจะได้ผลลัพธ์เป็นภาพที่คุณภาพต่ำ

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_Quality)
en: High Quality (LAN, direct connection)
th: คุณภาพสูง (เครือข่ายท้องถิ่น, เชื่อมต่อตรง)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_Quality)
en: Medium Quality (DSL, Cable, fast Internet)
th: คุณภาพปานกลาง (DSL, เคเบิล, อินเตอร์เน็ตความเร็วสูง)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_Quality)
en: Low Quality (Modem, ISDN, slow Internet)
th: คุณภาพต่ำ (โมเด็ม, ISDN, อินเตอร์เน็ตความเร็วต่ำ)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, resolutionComboBox)
en: Minimal (640x480)
th: ขนาดเล็กที่สุด (640x480)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, resolutionComboBox)
en: Small (800x600)
th: ขนาดเล็ก (800x600)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, resolutionComboBox)
en: Normal (1024x768)
th: ขนาดปกติ (1024x768)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, resolutionComboBox)
en: Large (1280x1024)
th: ขนาดใหญ่ (1280x1024)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, resolutionComboBox)
en: Very Large (1600x1200)
th: ขนาดใหญ่มาก (1600x1200)

en: Access to the system requires a password.
th: ต้องการรหัสผ่านในการเข้าใช้งานระบบ

en: Authentication failed. Please try again.
th: การตรวจสอบสิทธิ์ล้มเหลว โปรดลองใหม่อีกครั้ง

en: VNC failure
th: เชื่อมต่อ VNC ล้มเหลว

en: New VNC Connection...
th: สร้างการเชื่อมต่อ VNC ใหม่...

en: Connect to a VNC Remote Desktop
th: เชื่อมต่อไปยังพื้นที่ทำงานทางไกลแบบ VNC

en: <html>Enter the address here.<br /><i>Example: vncserver:1 (host:port / screen)</i></html>
th: <html>ป้อนที่อยู่ที่นี่<br /><i>ตัวอย่าง: vncserver:1 (เครื่อง:พอร์ตเชื่อมต่อ/หมายเลขจอ)</i></html>
