krfb - en to th translation catalogue (34 entries)

en: New Connection
th: การเชื่อมต่อใหม่

en: Accept Connection
th: ยอมรับการเชื่อมต่อ

en: Refuse Connection
th: ปฏิเสธการเชื่อมต่อ

en: Received connection from %1, on hold (waiting for confirmation)
th: ได้รับการเชื่อมต่อจาก %1 แล้ว กำลังรอการยืนยัน

en: %1@%2 (shared desktop)
th: %1@%2 (ใช้พื้นที่ทำงานร่วมกัน)

note: i18n: ectx: label, entry (useDefaultPort), group (TCP)
en: Use the default port for VNC (5900)
th: ใช้ค่าพอร์ตปริยายสำหรับ VNC (5900)

note: i18n: ectx: label, entry (port), group (TCP)
en: This is the port on which krfb will listen.
th: นี่เป็นพอร์ตที่ krfb รอรับการเชื่อมต่ออยู่

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_publishService) i18n: ectx: label, entry (publishService), group (TCP)
en: Announce the service on the local network
th: แจ้งให้ทราบถึงบริการบนเครือข่ายท้องถิ่น

note: i18n: ectx: label, entry (allowDesktopControl), group (Security)
en: Allow remote connections to manage the desktop.
th: อนุญาตให้เชื่อมต่อระยะไกลเพื่อจัดการพื้นที่ทำงาน

note: i18n: ectx: label, entry (allowUnattendedAccess), group (Security)
en: Allow connections without an invitation.
th: อนุญาตการเชื่อมต่อที่ไม่ได้รับการเชื้อเชิญ

note: i18n: ectx: label, entry (unattendedAccessPassword), group (Security) i18n: ectx: label, entry (desktopSharingPassword), group (Security)
en: Password for uninvited connections.
th: รหัสผ่านสำหรับบการเชื่อมต่อที่ไม่ได้เชื้อเชิ1

note: i18n: ectx: label, entry (preferredFrameBufferPlugin), group (FrameBuffer)
en: Preferred Frame Buffer Plugin
th: ส่วนเสริมการรองรับเฟรมบัฟเฟอร์

en: KDE4 porting
th: พอร็ตมายัง KDE4

en: TightVNC encoder
th: ตัวเข้ารหัส TightVNC

en: ZLib encoder
th: ตัวเข้ารหัส ZLib

en: original VNC encoders and protocol design
th: โปรโตคอลและตัวเข้ารหัสดั้งเดิมของ VNC

en: Your X11 Server does not support the required XTest extension version 2.2. Sharing your desktop is not possible.
th: เซิร์ฟเวอร์ X11 ไม่สนับสนุนการทดสอบส่วนขยาย XTest รุ่น 2.2 ที่ต้องการ ทำให้ไม่สามารถแบ่งการใช้งานพื้นที่ทำงานของคุณร่วมกันได้

en: Desktop Sharing Error
th: การใช้พื้นที่ทำงานร่วมกันผิดพลาด

en: Desktop Sharing
th: ร่วมใช้พื้นที่ทำงาน

en: Do not show the invitations management dialog at startup
th: ไม่ต้องแสดงกล่องการจัดการการเชื้อเชิญต่าง ๆ เมื่อเริ่มการทำงาน

en: Network
th: เครือข่าย

en: Security
th: ความปลอดภัย

en: The remote user %1 is now connected.
th: ผู้ใช้ปลายทาง %1 ยุติการเชื่อมต่อแล้ว

en: Enable Remote Control
th: เปิดใช้การควบคุมระยะไกล

en: Desktop Sharing - disconnected
th: การใช้พื้นที่ทำงานร่วมกัน - ยุติการเชื่อมต่อแล้ว

en: Desktop Sharing - connected with %1
th: การใช้พื้นที่ทำงานร่วมกัน - เชื่อมต่อแล้วกับ %1

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_allowDesktopControl)
en: Allow remote connections to control your desktop
th: อนุญาตให้ผู้ใช้ปลายทางควบคุมพื้นที่ทำงานของคุณ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_useDefaultPort)
en: Use default port
th: ใช้พอร์ตปริยาย

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Listening port:
th: พอร์ตรับการเชื่อมต่อ:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel5)
en: Attention
th: พิจารณา

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, mainTextLabel)
en: Somebody is requesting a connection to your computer. Granting this will allow the remote user to watch your desktop.
th: มีบางคนได้ร้องขอเชื่อมต่อมายังคอมพิวเตอร์ของคุณ การให้สิทธิ์นี้จะอนุญาตให้พวกเขาเห็นทุกอย่างที่อยู่บนหน้าจอของคุณ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel1)
en: Remote system:
th: ระบบปลายทาง:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, cbAllowRemoteControl)
en: If you turn this option on, the remote user can enter keystrokes and use your mouse pointer. This gives them full control over your computer, so be careful. When the option is disabled the remote user can only watch your screen.
th: หากเปิดใช้งานตัวเลือกนี้ ผู้ใช้ปลายทางจะสามารถควบคุมการพิมพ์และตัวชี้ของเม้าส์คุณได้ ซึ่งจะเป็นการให้พวกเขาควบคุมเครื่องของคุณอย่างเต็มรูปแบบ ดังนั้นโปรดพิจารณาอย่างรอบคอบ ก่อนที่จะเปิดใช้งาน โดยเมื่อปิดการใช้งาน ผู้ใช้ระยะไกลจะสามารถเห็นเพียงหน้าจอของคุณได้เท่านั้น

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, cbAllowRemoteControl)
en: Allow remote user to &control keyboard and mouse
th: อนุญาตให้ผู้ใช้ปลายทางควบคุมแป้นพิมพ์และเม้าส์
