kscreen - en to is translation catalogue (96 entries)

en: Implementation error
is: Innleiðingarvilla

en: Outputs changed while trying to apply settings
is: Úttök breyttust á meðan reynt var að virkja stillingar

en: None
is: Ekkert

en: Replicated by other output
is: Eftirlíking gerð eftir öðru úttaki

[ctx: @action:button Briefly show the display name in a popup label on each screen]
en: Identify Screens
is: Auðkenna skjái

en: Keep display configuration?
is: Halda þessari skjáuppsetningu?

en: Will revert to previous configuration in %1 second. | Will revert to previous configuration in %1 seconds.
is[0]: Snýr aftur í fyrri uppsetningu eftir %1 sekúndu.
is[1]: Snýr aftur í fyrri uppsetningu eftir %1 sekúndur.

en: &Keep
is: &Halda

en: &Revert
is: Aftu&rkalla

[ctx: @info]
en: All displays are disabled. Enable at least one.
is: Allir skjáir eru óvirkir. Gerðu a.m.k. einn virkan.

[ctx: @info]
en: Gaps between displays are not supported. Make sure all displays are touching.
is: Ekki er stuðningur við bil á milli skjáa. Gakktu úr skugga um að skjáirnir snertist.

[ctx: The argument contains the reason for the failure]
en: Couldn’t apply display configuration: %1
is: Gat ekki virkjað skjáuppsetningu: %1

en: A new output has been added. Settings have been reloaded.
is: Nýju úttaki var bætt við. Stillingarnar hafa verið endurhlaðnar.

en: An output has been removed. Settings have been reloaded.
is: Úttak var fjarlægt. Stillingar hafa verið endurhlaðnar.

en: No KScreen backend found. Please check your KScreen installation.
is: Enginn KScreen-bakendi fannst. Athugaðu uppsetningu þína á KScreen.

en: Outputs could not be saved due to error.
is: Ekki var hægt að vista úttök vegna villu.

en: Global scale changes will come into effect after the system is restarted.
is: Altækar breytingar á skjástærð verða virkar þegar tölvan er endurræst.

en: Restart
is: Endurræsa

en: Display configuration reverted.
is: Skjáuppsetning afturkölluð.

[ctx: @title:window]
en: Change Priorities
is: Breyta forgangi

en: Primary
is: Aðal

en: Raise priority
is: Hækka forgang

en: Lower priority
is: Lækka forgang

[ctx: @action:button Shrink the height of a view]
en: Collapse
is: Fella saman

[ctx: @action:button Edit the arrangement of display outputs]
en: Edit Arrangement
is: Breyta uppstillingu

en: Orientation:
is: Stefna:

en: Automatic
is: Sjálfvirkt

en: Only when in tablet mode
is: Aðeins í teikniborðssniði

en: Manual
is: Handvirkt

en: Replicas
is: Eftirlíkingar

[ctx: @label for a checkbox that says 'Enabled']
en: Device:
is: Tæki:

en: Enabled
is: Virkt

en: Change Screen Priorities…
is: Breyta skjáforgangi...

[ctx: @info]
en: This determines which screen your main desktop appears on, along with any Plasma Panels in it. Some older games also use this setting to decide which screen to appear on.<nl/><nl/>It has no effect on what screen notifications or other windows appear on.
is: Þetta sker úr um það á hvaða skjá aðalskjáborðið þitt birtist ásamt Plasma-skjáborðsstikum sem tilheyra því. Sumir eldri leikir nota þessa stillingu líka til að ákvarða á hvaða skjá þeir birtast.<nl/><nl/>Þetta hefur engin áhrif á það á hvaða skjá tilkynningar eða aðrir gluggar birtast.

en: Resolution:
is: Upplausn:

[ctx: @info]
en: “%1” is the only resolution supported by this display.
is: “%1” er eina upplausnin sem þessi skjár styður.

en: Scale:
is: Kvarði:

[ctx: @info accessible description of slider value]
en: in percent of regular scale
is: sem prósenta af venjulegum kvarða

en: Refresh rate:
is: Endurnýjunartíðni:

[ctx: @info]
en: “%1” is the only refresh rate supported by this display.
is: “%1” er eina endurnýjunartíðnin sem þessi skjár styður.

[ctx: @info]
en: “%1” is the only refresh rate supported by this display at the current resolution.
is: “%1” er eina endurnýjunartíðnin sem þessi skjár styður með núverandi upplausn.

en: Adaptive sync:
is: Samstillingaraðlögun:

en: Never
is: Aldrei

en: Always
is: Alltaf

en: Overscan:
is: Yfirskönnun:

[ctx: @info]
en: Determines how much padding is put around the image sent to the display to compensate for part of the content being cut off around the edges.<nl/><nl/>This is sometimes needed when using a TV as a screen.
is: Skilgreinir hversu mikil fylling er umhverfis myndina sem send er á skjáinn til að vinna upp á móti þeim hluta efnisins sem skorinn er af við brúnirnar.<nl/><nl/>Þetta er stundum nauðsynlegt þegar sjónvarp er notað sem skjár

en: RGB range:
is: RGB-svið:

en: Full
is: Fullt

en: Limited
is: Takmarkað

[ctx: @info]
en: Determines whether the range of possible color values needs to be limited for the display. This should only be changed if the colors on the screen look washed out.
is: Skilgreinir hvort takmarka þurfi svið mögulegra litagilda fyrir skjáinn eða ekki. Þessu ætti einungis að breyta ef litirnir á skjánum virðast daufir og ógreinilegir.

[ctx: @label:listbox]
en: Color profile:
is: Litasnið:

[ctx: @item:inlistbox color profile]
en: None
is: Ekkert

[ctx: @item:inlistbox color profile]
en: ICC profile
is: ICC-litasnið

[ctx: @item:inlistbox color profile]
en: Built-in
is: Innbyggt

[ctx: @info:tooltip]
en: Use the color profile built into the screen itself, if present. Note that built-in color profiles are sometimes wrong, and often inaccurate. For optimal color fidelity, calibration using a colorimeter is recommended.
is: Nota litasniðið sem er innbyggt í skjáinn sjálfan, ef það er til staðar. Athugaðu að stundum innbyggð litasnið röng og mjög oft ónákvæm. Fyrir nákvæmni við birtingu lita er mælt með litkvörðun með litamæli (colorimeter).

[ctx: @info:placeholder]
en: Enter ICC profile path…
is: Settu inn slóð fyrir ICC-litasnið...

[ctx: @action:button]
en: Select ICC profile…
is: Veldu ICC-litasnið...

en: Opens a file picker for the ICC profile
is: Opnar skráavalglugga fyrir ICC-litasniðið

[ctx: @title:window]
en: Select ICC Profile
is: Velja ICC-litasnið

[ctx: @info:tooltip]
en: ICC profiles aren’t compatible with HDR yet.
is: ICC-litasnið eru ekki enn samhæf við HDR.

[ctx: @label]
en: High Dynamic Range:
is: Mikið styrksvið (HDR):

[ctx: @option:check]
en: Enable &HDR
is: Virkja &HDR

[ctx: @info:tooltip]
en: HDR allows compatible applications to show brighter and more vivid colors.
is: HDR gerir samhæfum forritum kleift að sýna bjartari og líflegri liti.

[ctx: @action:button]
en: Calibrate HDR Brightness…
is: Kvarða HDR-birtustig...

en: Opens a window to calibrate HDR brightness
is: Opnar glugga til að kvarða HDR-birtustig

[ctx: @label:listbox]
en: Color accuracy:
is: Litanákvæmni:

[ctx: @item:inlistbox tradeoff between efficiency and color accuracy]
en: Prefer efficiency
is: Skilvirkni í forgangi

[ctx: @item:inlistbox tradeoff between efficiency and color accuracy]
en: Prefer color accuracy
is: Litanákvæmni í forgangi

[ctx: @label:listbox]
en: Limit color resolution to:
is: Takmarka litaupplausn við:

[ctx: @item:inlistbox color resolution]
en: Automatic  (%1 bits per color)
is: Sjálfvirkt (%1 bitar á lit)

[ctx: @item:inlistbox color resolution]
en: %1 bits per color
is: %1 bitar á lit

[ctx: @item:inlistbox color resolution]
en: Automatic (%1 bits per color)
is: Sjálfvirkt (%1 bitar á lit)

[ctx: @label]
en: sRGB color intensity:
is: sRGB-litstyrkur:

[ctx: @info:tooltip]
en: Increases the intensity of sRGB content on the screen.
is: Eykur styrk sRGB-efnis á skjánum.

[ctx: @label]
en: Brightness:
is: Birtustig:

[ctx: @option:check]
en: Control hardware brightness with DDC/CI
is: Stjórna birtustigi vélbúnaðar með DDC/CI

[ctx: @info:tooltip]
en: DDC/CI is a feature supported by many monitors. Plasma can use it to adjust screen brightness with desktop controls, as if using the monitor's own hardware buttons and OSD menu.
is: DDC/CI er eiginleiki sem margir skjáir styðja. Plasma getur notað hann til að stilla skjábirtustigið í gegnum skjáborðið, rétt eins og verið sé að nota hnappana og OSD-valmyndina á skjánum sjálfum.

[ctx: @label]
en: Extended Dynamic Range:
is: Aukið styrksvið (EDR):

[ctx: @option:check]
en: Enable EDR
is: Virkja EDR

[ctx: @info:tooltip]
en: EDR allows viewing HDR content on SDR displays by dynamically adjusting the backlight.<nl/><nl/>Note that this increases battery usage while viewing HDR content.
is: EDR gerir kleift að horfa á HDR-efni á SDR-skjám með því að stilla baklýsinguna dýnamískt.<nl/><nl/>Athugaðu að þetta eykur álagið á rafhlöðuna á meðan HDR-efni er skoðað.

en: Replica of:
is: Eftirlíking af:

en: Global scale:
is: Almenn kvörðun:

en: Legacy applications (X11):
is: Eldri forrit (X11):

[ctx: The apps themselves should scale to fit the displays]
en: Apply scaling themselves
is: Stilla sjálf kvörðun

en: Legacy applications that support scaling will use it and look crisp, however those that don’t will not be scaled at all.
is: Eldri forrit sem styðja kvörðun nota hana og eru skörp á skjánum, en þau sem gera það ekki verða ekki kvörðuð á neinn hátt.

[ctx: The system will perform the x11 apps scaling]
en: Scaled by the system
is: Kvörðuð af stýrikerfinu

en: All legacy applications will be scaled by the system to the correct size, however they will always look slightly blurry.
is: Öll eldri forrit verða kvörðuð af stýrikerfinu í rétta stærð, hins vegar gætu þau verið svolítið óskýr í útliti.

[ctx: @label]
en: Screen tearing:
is: Rifgallar:

[ctx: @option:check The thing being allowed in fullscreen windows is screen tearing]
en: Allow in fullscreen windows
is: Leyfa í gluggum sem fylla skjáinn

[ctx: @info:tooltip]
en: Screen tearing reduces latency with most displays. Note that not all graphics drivers support this setting.
is: Rifgallar draga úr biðtíma (latency) á flestum skjám. Athugaðu að ekki öll skjákort styðja þessa stillingu.

en: The global scale factor is limited to multiples of 6.25% to minimize visual glitches in applications using the X11 windowing system.
is: Almenna kvörðunin takmarkast við margfeldi af 6.25% til að lágmarka sýnilegar truflanir í forritum sem nota X11-gluggakerfið.

en: 90° Clockwise
is: 90° réttsælis

en: Upside Down
is: Á hvolfi

en: 90° Counterclockwise
is: 90° rangsælis

en: No Rotation
is: Enginn snúningur

en: Drag screens to re-arrange them
is: Dragðu til skjái til að raða þeim upp á nýtt
