kstars - en to is translation catalogue (300 entries)

en: Sky
is: Himinn

en: Star Name
is: Nafn Stjörnu

en: Planet Name
is: Nafn Plánetu

[ctx: Constellation Name]
en: Constell. Name
is: Nafn Stjörnuþoku

[ctx: Constellation Line]
en: Constell. Line
is: Lína Stjörnuþoku

[ctx: refers to the band of stars in the sky due to the Galactic plane]
en: Milky Way
is: Vetrarbraut

en: Equator
is: Miðbaugur

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ShowEcliptic)
en: Ecliptic
is: Sólbaugur

en: Horizon
is: Sjóndeildarhringur

en: Compass Labels
is: Merkingar Áttavita

[ctx: use default color scheme]
en: Default Colors
is: Sjálfgefnir litir

[ctx: use 'night vision' color scheme]
en: Night Vision
is: Nætursjón

[ctx: use 1-degree field-of-view indicator]
en: One Degree
is: Ein gráða

en: Could not upload image to remote location: %1
is: Gat ekki sent skrána yfir net á staðsetningu: %1

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, EditButton)
en: Edit Ima&ge...
is: Breyt&a mynd...

note: i18n? i18nc("Asteroid name (optional)", "Pluto"); i18nc("Asteroid name (optional)", "Pluto") i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, SunBox) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, PlanetComboBox) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, PlanetComboBoxBatch)
en: Sun
is: Sól

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ShowMercury) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, PlanetComboBox) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, PlanetComboBoxBatch) i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, checkBox_Mercury)
en: Mercury
is: Merkúr

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, PlanetComboBox) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, PlanetComboBoxBatch)
en: Earth
is: Jörðin

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, MoonBox) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, PlanetComboBox) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, PlanetComboBoxBatch)
en: Moon
is: Tungl

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ShowJupiter) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, PlanetComboBox) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, PlanetComboBoxBatch) i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, checkBox_Jupiter)
en: Jupiter
is: Júpíter

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ShowSaturn) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, PlanetComboBox) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, PlanetComboBoxBatch) i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, checkBox_Saturn)
en: Saturn
is: Satúrnus

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ShowUranus) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, PlanetComboBox) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, PlanetComboBoxBatch) i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, checkBox_Uranus)
en: Uranus
is: Úranus

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ShowNeptune) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, PlanetComboBox) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, PlanetComboBoxBatch) i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, checkBox_Neptune)
en: Neptune
is: Neptúnus

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_10)
en: days
is: dagar

note: i18n: ectx: Menu (edit)
en: &Edit
is: Br&eyta

note: i18n: ectx: Menu (focus)
en: &Pointing
is: St&efna

note: i18n: ectx: Menu (devices)
en: &Devices
is: Tæ&ki

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Planets
is: Plánetur

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QListWidget, TypeList)
en: Stars
is: Stjörnur

en: Constellations
is: Stjörnumerki

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ShowAsteroids) i18n: ectx: property (text), item, widget (QListWidget, TypeList)
en: Asteroids
is: Smástirni

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ShowComets) i18n: ectx: property (text), item, widget (QListWidget, TypeList)
en: Comets
is: Halastjörnur

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QListWidget, TypeList)
en: Galaxies
is: Vetrarbrautir

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, profileNameLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_10) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1_3) i18n: ectx: prope
en: Name:
is: Nafn:

en: Show image of
is: Sýna mynd af

en: Invalid URL
is: Ógild slóð

en: Show webpage about
is: Sýna vefsíðu um

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, ImageRadio)
en: Image
is: Mynd

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, URLLabel)
en: URL:
is: Slóð:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, URLButton)
en: Check URL
is: Skoða slóð

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, edit_object) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, EditButton)
en: Edit...
is: Breyta...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel8) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_12) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabelXplanetColor)
en: Color:
is: Litur:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTableWidget, queueTable) i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, clientTreeWidget)
en: Name
is: Nafn

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, localTreeWidget)
en: Version
is: Útgáfa

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, generalTab) i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, generalGroup) i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, XplanetTabGeneral)
en: General
is: Almennt

en: Circumpolar
is: Pólhverfur

en: Never rises
is: Rís aldrei

en: Links
is: Tenglar

note: i18n: ectx: property (text), widget (KSHelpLabel, MagLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_20)
en: Magnitude:
is: Styrkur:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, EditLinkButton)
en: Edit Link...
is: Breyta tengli...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, AzLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_23) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, azLabel)
en: Azimuth:
is: Áttarhorn:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, AltLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_21) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, elLabel)
en: Altitude:
is: Hæð:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TimeRiseLabel)
en: Rise time:
is: Ris-tími:

en: Any
is: Hvern sem er

en: Open Clusters
is: Opna þyrpingar

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, FOVDialog)
en: Edit FOV Symbols
is: Sýsla með FOV tákn

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, NewButton)
en: Add a new FOV symbol
is: Bæta við a nýju FOV tákni

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, NewButton)
en: New...
is: Nýtt...

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, EditButton)
en: Modify the highlighted FOV symbol
is: Breyta völdu FOV tákni

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, EditButton)
en: Press this button to modify the highlighted FOV symbol.  You can change its size, shape and color.
is: Smelltu á þennan hnapp til að breyta völdu FOV tákni.  Þú getur breytt stærð, lögun og liti þess.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, RemoveButton)
en: Remove highlighted FOV symbol
is: Fjarlægja valið FOV tákn

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, RemoveButton)
en: Press this button to remove the highlighted FOV symbol from the list.
is: Smelltu á þennan hnapp til að fjarlægja valið FOV tákn.

en: Error: Duplicate Entry
is: Villa. Endurtekin færsla

en: Fields are Empty
is: Svæði eru tóm

en: Bad Coordinates
is: Ógild hnit

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, CityGroupBox)
en: Choose City
is: Veldu borg

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, CountryFiltLabel)
en: Country filter:
is: Landssía:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, CityFiltLabel)
en: City filter:
is: Borgarsía:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, NewCityLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, CityLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1)
en: City:
is: Borg:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, NewCountryLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, CountryLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1_2_3)
en: Country:
is: Land:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, LongLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, LongGeoLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, LongGeoCheckBatch) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_9) i18n: ectx: 
en: Longitude:
is: Lengdargráða:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, LatLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, LatGeoLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, LatGeoCheckBatch) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_10) i18n: ectx: 
en: Latitude:
is: Breiddargráða:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, FOVName)
en: Name for FOV symbol
is: Nafn á FOV tákni

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, ComputeEyeFOV) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, ComputeCameraFOV) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, ComputeBinocularFOV)
en: Compute FOV
is: Reikna FOV

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab2)
en: Camera
is: Myndavél

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QDoubleSpinBox, cameraPixelSizeW) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QDoubleSpinBox, cameraPixelSizeH) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QDoubleSpinBox, WaveLength)
en: Size of chip or film, in millimeters
is: Stærð kubbs eða filmu í millimetrum

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, ShapeBox) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, apertureShape) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_DefaultCursor)
en: Circle
is: Hringur

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel7)
en: Shape:
is: Lögun:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, NowButton)
en: Now
is: Strax

en: Invalid URL: %1
is: Ógild slóð: %1

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, localTreeWidget) i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, clientTreeWidget)
en: Port
is: Gátt

en: unnamed
is: ónefnt

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTableWidget, queueTable) i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox) i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, localTreeWidget) i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, clientTreeWidget)
en: Status
is: Staða

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, limitsB) i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, LimitGroup)
en: Limits
is: Takmörk

[ctx: West]
en: W
is: V

[ctx: East]
en: E
is: A

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, runningStateLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, runButtonBatch) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, RunButtonBatch)
en: Run
is: Keyra

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, INDIWebManagerPortLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, externalGuidePortLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, remotePortLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, 
en: Port:
is: Gátt:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, remoteHostLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, externalGuideHostLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_20) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1)
en: Host:
is: Miðlari:

en: Are you sure you want to remove the %1 client?
is: Ertu viss um að þú vilir fjarlægja biðlarann %1?

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, DriverManager)
en: Device Manager
is: Tækjastjóri

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, LocalTab)
en: Local/Server
is: Staðvært/þjónn

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, localTreeWidget)
en: Device
is: Tæki

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, stopServiceB)
en: Stop Service
is: Stöðva þjónustu

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, clientTab)
en: Client
is: Biðlari

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, h)
en: Hosts
is: Miðlarar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, modifyB)
en: Modify...
is: Breyta...

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_3)
en: Connection
is: Tenging

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_useTimeUpdate)
en: Time
is: Tími

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QDialog, telescopeWizard)
en: Telescope Wizard
is: Sjónaukaálfur

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, locationLabel)
en: <b>Location</b>
is: <b> Staðsetning</b>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, timeLabel)
en: <b>Time</b>
is: <b> Tími</b>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, dateLabel)
en: <b>Date</b>
is: <b> Dagsetning</b>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, setTimeB)
en: Set Time...
is: Stilla tíma...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, setLocationB)
en: Set Location...
is: Stilla staðsetningu...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, portLabel)
en: <b>Port:</b>
is: <b> Gátt:</b>

en: star
is: stjarna

en: Stop &Tracking
is: S&töðva eftirför

[ctx: Image/info menu item (should be translated)]
en: NASA Mars Missions
is: Mars leiðangrar NASA

[ctx: Image/info menu item (should be translated)]
en: The Apollo Program
is: Apollo verkefnið

[ctx: Image/info menu item (should be translated)]
en: The Cassini Mission
is: Cassini leiðangurinn

[ctx: Image/info menu item (should be translated)]
en: The Galileo Mission
is: Galileo leiðangurinn

[ctx: Image/info menu item (should be translated)]
en: The Magellan Mission
is: Magellan leiðangurinn

[ctx: Image/info menu item (should be translated)]
en: The Mariner 10 Mission
is: Mariner 10 leiðangurinn

[ctx: Image/info menu item (should be translated)]
en: The Mars Society
is: Marssamfélagið

[ctx: Image/info menu item (should be translated)]
en: The Voyager Missions
is: Voyager leiðangrarnir

[ctx: Image/info menu item (should be translated)]
en: Welcome to Mars!
is: Velkomin til Mars!

[ctx: Image/info menu item (should be translated)]
en: Wikipedia Page
is: Wikipedia síða

en: Could not open file %1
is: Gat ekki opnað skrá %1

en: Switch to Star Chart Colors?
is: Skipta yfir í Star Chart liti?

en: Engage &Tracking
is: Gangse&tja eftirför

en: Critical File Not Found: %1
is: Nauðsynleg skrá fannst ekki: %1

en: Loading Image URLs
is: Hleð inn myndaslóðum

en: Could not set time: %1 / %2 / %3 ; %4:%5:%6
is: Gat ekki stillt tíma: %1 / %2 / %3 ; %4:%5:%6

en: Could not set location named %1, %2, %3
is: Gat ekki sett staðsetningu með heiti %1, %2, %3

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, FocusEdit)
en: north
is: norður

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, FocusEdit)
en: east
is: austur

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, FocusEdit)
en: south
is: suður

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, FocusEdit)
en: west
is: vestur

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, FocusEdit)
en: northeast
is: norð-austur

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, FocusEdit)
en: southeast
is: suð-austur

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, FocusEdit)
en: southwest
is: suð-vestur

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, FocusEdit)
en: northwest
is: norð-vestur

en: &Save Sky Image...
is: &Vista mynd himins...

en: &Run Script...
is: &Keyra skriftu...

en: Stop &Clock
is: Stöðva &klukku

en: &Zenith
is: Hvirfil&punktur

en: &North
is: &Norður

en: &East
is: &Austur

en: &South
is: &Suður

en: &West
is: &Vestur

en: &Find Object...
is: &Finna hlut...

en: &Default Zoom
is: Sjálfgefin að&dráttur

en: Show Main Toolbar
is: Sýna aðaltækjaslá

en: C&olor Schemes
is: &Litastef

en: &Star Chart
is: &Stjörnukort

en: &Night Vision
is: &Nætursýn

en: &Moonless Night
is: &Tungllaus sýn

en: &FOV Symbols
is: &FOV tákn

[ctx: Location on Earth]
en: &Geographic...
is: Landfræðile&ga...

en: Script Builder
is: Skriftusmiður

en: Telescope Wizard...
is: Sjónaukaleiðarvísir...

en: Device Manager...
is: Tækjastjóri...

en: Edit FOV Symbols...
is: Sýsla með FOV tákn...

en:  Welcome to KStars
is: Velkomin(n) í KStars

en: nothing
is: ekkert

en: Initial Position is Below Horizon
is: Byrjunarstaða er fyrir neðan sjóndeildarhring

en: The initial position is below the horizon.
    Would you like to reset to the default position?
is: Byrjunarstaðan er fyrir neðan sjóndeildarhring
    Viltu endursetja hana í sjálfgefnu stöðuna?

en: Desktop Planetarium
is: Skjáborðsstjörnuver

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, OptionsList)
en: Description
is: Lýsing

en: Milky Way
is: Vetrarbrautin

[ctx: Northeast]
en: NE
is: NA

[ctx: Southeast]
en: SE
is: SA

[ctx: Southwest]
en: SW
is: SV

[ctx: Northwest]
en: NW
is: NV

en: Welcome to KStars. Please stand by while loading...
is: Velkomin(n) í KStars. Vinsamlega bíðið meðan hlaðið er inn...

en: Script executed.
is: Skrifta keyrð.

en: Could not execute script.
is: Gat ekki keyrt skriftu.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_HidePlanets) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, SolarSystemButton)
en: Solar system
is: Sólkerfi

en: Enter a name for the new color scheme:
is: Gefðu nafn fyrir nýtt litastef:

en: Could not delete the file: %1
is: Gat ekki eytt skrá: %1

en: Error Deleting File
is: Villa við eyðingu skráar

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QListWidget, ColorPalette)
en: Current color settings
is: Núverandi listastillingar

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QListWidget, ColorPalette)
en: The list of all customizable colors in the program.  Next to each item is a square showing the color it is currently set to.  Click on any item to change its color.
is: Listi yfir alla stillanlega í forritinu. Hliðina á hverjum hluti kassi sem sýnir litinn sem er þegar stillur. Smelltu á einhvern hlut til að breyta lit hans.

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Preset Color Schemes
is: Forstillt litastef

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QListWidget, PresetBox)
en: List of preset color schemes
is: Listi yfir forstillt litastef

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, AddPreset)
en: Create a new preset color scheme using current settings
is: Búa til nýtt forstill litastef með þessum stillingum.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, RemovePreset)
en: Remove a preset color scheme
is: Fjarlægja forstillt litastef

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, RemovePreset)
en: Press this button to remove the highlighted color scheme.  This will only work on your custom color schemes.
is: Smelltu á þennan hnapp til að fjarlægja valið litastef.  Þetta mun aðeins virka á sérsniðin litastef.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, kcfg_ShowCLines)
en: Show constellation lines?
is: Sýna línur stjörnumerkja?

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, kcfg_ShowCLines)
en: If checked, constellation lines will be drawn on the sky map.
is: Ef  valið munu línur stjörnumerkja vera teiknaðar á stjörnukortið.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, kcfg_ShowCNames)
en: Draw constellation names?
is: Teikna nöfn stjörnumerkja?

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, kcfg_ShowCNames)
en: If checked, constellation names will be drawn on the sky map.
is: Ef  valið munu nöfn stjörnumerkja vera teiknaðar á stjörnukortið.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, kcfg_UseLatinConstellNames)
en: Use Latin constellation names
is: Nota latnesk heiti stjörnumerkja

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, kcfg_UseLatinConstellNames)
en: Select this to use Latin constellation names on the sky map
is: Veldu þetta til að nota latnesk heiti stjörnumerkja á stjörnukortinu

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, kcfg_UseLocalConstellNames)
en: Use Localized constellation names
is: Nota staðfærð nöfn stjörnumerkja

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, kcfg_UseLocalConstellNames)
en: Select this to use constellation names from your locality (if available)
is: Veldu þetta til að nota nöfn stjörnumerkjanna á þínu móðurmáli (ef þau eru til)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, kcfg_UseLocalConstellNames)
en: Localized
is: Staðfært

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QRadioButton, kcfg_UseAbbrevConstellNames)
en: Use IAU abbreviations
is: Nota IAU styttingar

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, MajorBodiesBox)
en: Sun, Moon && Planets
is: Sólin, tunglið og pláneturnar

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, kcfg_ShowSaturn)
en: Draw Saturn?
is: Teikna Satrúnus?

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, kcfg_ShowSaturn)
en: If checked, Saturn will be drawn on the map.
is: Ef valið, mun Satrúnus vera teiknað á kortið.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, kcfg_ShowPlanetImages)
en: If checked, then the planets, the Sun and the Moon will be shown as bitmap images on the map
is: Ef valið munu pláneturnar sólin og tunglið vera sýnt sem bitamynir á kortinu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ShowPlanetImages)
en: Use images
is: Nota myndir

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, kcfg_ShowMars)
en: Draw Mars?
is: Teikna Mars?

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, kcfg_ShowMars)
en: If checked, Mars will be drawn on the map.
is: Ef valið, mun Mars vera teiknað á kortið.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, kcfg_ShowPlanetNames)
en: Attach Name labels to the major solar system bodies?
is: Festa nafnamerki við aðhluti sólkerfisins?

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ShowPlanetNames)
en: Use name labels
is: Nota nafnamerki

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, showAllPlanets)
en: Press this to select all planets, the Sun and the Moon to be drawn in the map
is: Smellu á þetta til að velja allar pláneturnar, sólina og tunglið til að reikna á kortið

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, showNonePlanets)
en: Press this button to unselect all planets, the Sun and the Moon so that they will not be drawn on the map
is: Smellu á þetta til að afvelja allar pláneturnar, sólina og tunglið til að reikna á kortið

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, showNonePlanets)
en: Select None
is: Velja ekkert

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, kcfg_ShowVenus)
en: Draw Venus?
is: Teikna Venus?

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, kcfg_ShowVenus)
en: If checked, Venus will be drawn on the map.
is: Ef valið, mun Venus vera teiknað á kortið.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, kcfg_ShowSun)
en: Draw the Sun?
is: Teikna sólina?

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, kcfg_ShowSun)
en: If checked, the Sun will be drawn on the map.
is: Ef valið, mun Sólin vera teiknað á kortið.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ShowSun)
en: The sun
is: Sólin

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, kcfg_ShowJupiter)
en: Draw Jupiter?
is: Teikna Júpíter?

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, kcfg_ShowJupiter)
en: If checked, Jupiter will be drawn on the map.
is: Ef valið, mun Júpíter vera teiknað á kortið.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, kcfg_ShowMoon)
en: Draw the Moon?
is: Teikna tunglið?

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, kcfg_ShowMoon)
en: If checked, the Moon will be drawn on the map.
is: Ef valið, mun tunglið vera teiknað á kortið.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ShowMoon)
en: The moon
is: Tunglið

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, kcfg_ShowMercury)
en: Draw Mercury?
is: Teikna Merkúr?

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, kcfg_ShowMercury)
en: If checked, Mercury will be drawn on the map.
is: Ef valið, mun Merkúr vera teiknað á kortið.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, kcfg_ShowNeptune)
en: Draw Neptune?
is: Teikna Neptúnus?

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, kcfg_ShowNeptune)
en: If checked, Neptune will be drawn on the map.
is: Ef valið, mun Neptúnus vera teiknað á kortið.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, kcfg_ShowUranus)
en: Draw Uranus?
is: Teikna Úranus?

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, kcfg_ShowUranus)
en: If checked, Uranus will be drawn on the map.
is: Ef valið, mun Úranus vera teiknað á kortið.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, kcfg_ShowAsteroids)
en: Draw asteroids?
is: Teikna smástirni?

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, kcfg_ShowAsteroids)
en: If checked, asteroids will be drawn on the map
is: Ef valið, munu smástirni vera teiknað á kortið.

en: Could not upload file
is: Gat ekki sent skrá

en: Galaxy
is: Vetrarbraut

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel5) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, dateLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, dateCheckBatch) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, DateLabel) i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, DateCheckBatch) i18
en: Date:
is: Dagsetning:

note: i18n("Loading Milky Way")); Magellanic clouds loadContours("lmc.dat", i18n("Loading Large Magellanic Clouds")); loadContours("smc.dat", i18n("Loading Small Magellanic Clouds")); summary();
en: Loading Milky Way
is: Hleð inn Vetrarbrautinni

en: Star
is: Stjarna

en: Planet
is: Pláneta

en: Asteroid
is: Smástirni

en: Unknown Type
is: Óþekkt tegund

en: unnamed object
is: ónefndur hlutur

en: Local Time
is: Staðvær Tími

en: &Print...
is: &Prenta...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, browseButton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, Obj1FindButton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, FindButton)
en: Find Object...
is: Finna hlut...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, clearButton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, clearListB)
en: Clear List
is: Hreinsa lista

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, cityButton)
en: Choose City...
is: Veldu borg...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel7)
en: Long.:
is: Lengd.:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel6)
en: Lat.:
is: Breidd.:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, updateButton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, Update)
en: Update
is: Uppfæra

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QComboBox, OptionName)
en: List of adjustable options
is: Listi af stillanlegum valkostum

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1)
en: Option:
is: Valkostur:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, FindButton)
en: Select object from a list
is: Veldu hlut úr lista

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, CountryName)
en: Country name
is: Heiti lands

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSpinBox, DelayBox)
en: Pause delay in seconds
is: Bið í sekúndum

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSpinBox, DelayBox)
en: Enter the number of seconds that the script should pause before executing the remaining commands.
is: Sláðun inn fjölda sekúndna sem skriftan ætti að bíða í áður en að keyra þær skipanir sem eftir eru.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1)
en: Key:
is: Hnappur:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, WaitKeyEdit)
en: Wait for this key to be pressed
is: Bíða eftir inslætti frá þessum hanppi

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1)
en: Zoom level:
is: Stækkunarstig:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, ZoomBox)
en: New Zoom level
is: Nýtt stækkunarstig

note: i18n("Julian Day"))->setIcon(0,jdIcon);
en: Julian Day
is: Júlian-dagur

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, modCalcDayLengthDlg) i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Almanac
is: Dagatal

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, ComputeButton) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, RunButtonBatch)
en: Compute
is: Reikna

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, interact) i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab1) i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab)
en: Interactive Mode
is: Gagnvirkur hamur

en: Invalid file: %1
is: Ógild skrá: %1

en: Invalid file
is: Ógild skrá

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox) i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_6)
en: Select Fields in Input File
is: Veldu svæði í inntaksskrá

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Fields in Output File Plus Result
is: Svæði í úttaksskrá auk niðurstöðu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, allRadioBatch) i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, AllRadioBatch)
en: All parameters
is: Öll viðföng

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, inputRadioBatch) i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, InputRadioBatch)
en: Only parameters in input file
is: Aðeins viðföng í inntaksskrá

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, DayLengthLabel)
en: Day length:
is: Lengd dags:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, SunTransitLabel)
en: Noon:
is: Hádegi:

[ctx: axis label for x-coordinate of solar system viewer. AU means astronomical unit.]
en: X-position (AU)
is: X-staðsetning (AU)

[ctx: axis label for y-coordinate of solar system viewer. AU means astronomical unit.]
en: Y-position (AU)
is: Y-staðsetning (AU)

en: Show Objects
is: Sýna hluti

en: Skymap Options
is: Valkostir himinkorts

en: Download Error
is: Niðurhalsvilla

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, NewButton)
en: New Script
is: Ný skrifta

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, SaveButton)
en: Save Script
is: Vista skriftu

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, SaveButton)
en: Save the current script.  If the script has not been saved before, this is equivalent to "Save As..."
is: Vistar núverandi skriftu.  Ef skriftan hefur ekki verið vistuð áður er þetta jafnt og "Vista sem..."

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, SaveAsButton)
en: Save Script As...
is: Vista skriftu sem...

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, SaveAsButton)
en: Saves the script to a file, allowing you to first specify the filename and a name for the script.
is: Vistar skriftuna í skrá og leyfir þér fyrst að tilgreina skráarnafn og nafn á skriftuna.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, RunButton)
en: Test Script
is: Prófa skriftu

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, RunButton)
en: Executes the script in the KStars main window.  You may want to reposition the Script Builder tool so that the Sky map is visible.
is: Keyrir skriftuna í KStars aðalglugganum.  Þú gætir viljað færa Skriftusmiðstólið svo himinkortið sjáist.

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Current Script
is: Núverandi skrifta

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, UpButton)
en: Move Up
is: Færa upp

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, DownButton)
en: Move Down
is: Færa niður

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, ScriptName)
en: Enter name for the script
is: Sláðu inn nafn á skriftunni

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, ScriptName)
en: Enter a name for the script.  This is not the file name, just a short descriptive line of text.
is: Sláðu inn nafn á skriftuna.  Þetta er ekki fyrir skráarnafnið heldur bara stuttur lýsandi texti.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, AuthorName)
en: Enter author's name
is: Sláðu inn nafn höfundar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1)
en: Script name:
is: Skriftu heitir:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, DateButton)
en: Choose a new date
is: Veldu nýja dagsetningu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, DateButton)
en: Change Date...
is: Breyta dagsetningu...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, LocationButton)
en: Change Location...
is: Breyta staðsetningu...

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, EveningMorningBox)
en: In the Morning
is: Um morguninn

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, EveningMorningBox)
en: Any Time Tonight
is: Hvenær sem er í kvöld

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, MoonRiseLabel)
en: Time of moon rise
is: Tími tunglriss

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, MoonRiseLabel)
en: Displays the time at which the moon rises on the selected date.
is: Sýnir tímann sem tunglið rís á völdum degi.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, MoonRiseLabel)
en: Moon rise:  13:19
is: Tunglris:  13:19

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, NightDurationLabel)
en: Duration of night for selected date
is: Lengd nætur fyrir valinn dag

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, NightDurationLabel)
en: Displays the duration between sunset and sunrise for the selected date.
is: Sýnir tímann á milli sólseturs og sólarupprásar fyrir valinn dag.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, NightDurationLabel)
en: Night duration: 11:00 hours
is: Lengd nætur:  11:00 stundir

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, SunSetLabel)
en: Time of sunset
is: Tími sólarlags

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, SunSetLabel)
en: Sunset:  19:15
is: Sólarlag:  19:15

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, MoonSetLabel)
en: Time of moon set
is: Tími tunglseturs

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, MoonSetLabel)
en: Displays the time at which the moon sets on the selected date.
is: Sýnir tímann sem tunglið sest á völdum degi.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, MoonSetLabel)
en: Moon set: 04:27
is: Tunglsetur: 04:27

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, SunRiseLabel)
en: Time of sunrise
is: Tími sólarupprásar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, SunRiseLabel)
en: Sunrise:  07:15
is: Sólarupprás:  07:15

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, ObjectRiseLabel)
en: Displays the time at which the highlighted object rises above the horizon on the selected date.
is: Sýnir tímann sem valinn hlutur rís fyrir ofan sjóndeildarhring á völdum degi.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, ObjectRiseLabel)
en: Rises at:  22:12
is: Rís:  22:12

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, ObjectSetLabel)
en: Displays the time at which the highlighted object sets below the horizon on the selected date.
is: Sýnir tímann sem valinn hlutur sest fyrir neðan sjóndeildarhring á völdum degi.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, ObjectSetLabel)
en: Sets at:  08:22
is: Sest:  08:22

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, ObslistButton)
en: Add to List
is: Bæta við lista
