ksudoku - en to ml translation catalogue (87 entries)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_PrintMulti)
en: When printing, try to fit more than one puzzle on a page
ml: അച്ചടിക്കുമ്പോൾ, ഒരു പേജിൽ ഒന്നിൽ കൂടുതൽ പസിൽ ഉൾപ്പെടുത്താൻ ശ്രമിക്കുക

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, kcfg_ShowHighlights)
en: Highlight the row, column and block that contain the selected cell
ml: തിരഞ്ഞെടുത്ത സെൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന വരി, നിര, ബ്ലോക്ക് എന്നിവ ഹൈലൈറ്റ് ചെയ്യുക

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, kcfg_ShowHighlights)
en: Highlight the row, column and block that contain the selected cell. Blocks may be square or irregular (as in jigsaw-type or XSudoku puzzles).
ml: തിരഞ്ഞെടുത്ത സെൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന വരി, നിര, ബ്ലോക്ക് എന്നിവ ഹൈലൈറ്റ് ചെയ്യുക.ബ്ലോക്കുകൾ ചതുരമോ ക്രമരഹിതമോ ആകാം(ജി‌ഗ്‌സോ അല്ലെങ്കിൽ‌ എക്സ് സുഡോകു പസിലുകൾ‌ പോലെ).

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ShowHighlights)
en: Show highlights in 2-D puzzles
ml: ഹൈലൈറ്റുകളെ 2-D യിൽ കാണിക്കുക

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, kcfg_ShowErrors) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, kcfg_ShowErrors)
en: Highlight in red any cells whose values break the Sudoku rules.
ml: സുഡോകു നിയമങ്ങൾ‌ ലംഘിക്കുന്ന ഏതെങ്കിലും സെല്ലുകൾ‌ ചുവപ്പിൽ‌ ഹൈലൈറ്റ് ചെയ്യുക.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ShowErrors)
en: Show errors
ml: പിശകുകൾ കാണിക്കുക

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, kcfg_ShowHighlights3D) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, kcfg_ShowHighlights3D)
en: Highlight the planes (blocks) that contain the selected cell.
ml: തിരഞ്ഞെടുത്ത സെൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന പ്രതലങ്ങൾ (ബ്ലോക്കുകൾ) ഹൈലൈറ്റ് ചെയ്യുക.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ShowHighlights3D)
en: Show highlights in 3-D puzzles
ml: 3-D പസിലുകളിൽ ഹൈലൈറ്റുകൾ കാണിക്കുക

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Mathdoku puzzle size (3-9)
ml: മാത്ത്ഡോകു പസിൽ വലുപ്പം (3-9)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Settings for 3-D Puzzles Only
ml: 3-D പസിലുകളൾക്ക് മാത്രമായുള്ള ക്രമീകരണങ്ങൾ

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSlider, kcfg_OverallSize3D) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSlider, kcfg_OverallSize3D) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, label_6) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, label_6)
en: Set the relative size of 3-D cells and the spaces between them.
ml: 3-D സെല്ലുകളുടെ ആപേക്ഷിക വലുപ്പവും അവയ്ക്കിടയിലുള്ള ഇടങ്ങളും സജ്ജമാക്കുക.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_6)
en: Overall size of 3-D cells
ml: 3-D സെല്ലുകളുടെ മൊത്തത്തിലുള്ള വലുപ്പം

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSlider, kcfg_SelectionSize3D) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSlider, kcfg_SelectionSize3D) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, label) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, label)
en: Shrink or expand a cell by up to 30% when it is selected.
ml: ഒരു സെൽ തിരഞ്ഞെടുക്കുമ്പോൾ അത് 30% വരെ ചുരുക്കുക അല്ലെങ്കിൽ വികസിപ്പിക്കുക.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Size of selected 3-D cell
ml: തിരഞ്ഞെടുത്ത 3-ഡി സെല്ലിന്റെ വലുപ്പം

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSlider, kcfg_HighlightedSize3D) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSlider, kcfg_HighlightedSize3D) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, label_3) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, label_3)
en: Shrink or expand cells by up to 30% when they are highlighted.
ml: സെല്ലുകൾ ഹൈലൈറ്റ് ചെയ്യുമ്പോൾ 30% വരെ ചുരുക്കുക അല്ലെങ്കിൽ വികസിപ്പിക്കുക.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Size of highlighted 3-D cells
ml: ഹൈലൈറ്റ് ചെയ്ത 3-D സെല്ലുകളുടെ വലുപ്പം

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSlider, kcfg_OuterCellSize3D) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, label_5)
en: Shrink cells by up to 60% if they are not in an NxNxN cube that contains the selected cell.
ml: തിരഞ്ഞെടുത്ത സെൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന NxNxN ക്യൂബിൽ അല്ലെങ്കിൽ സെല്ലുകൾ 60% വരെ ചുരുക്കുക.

en: Configuration not yet implemented
ml: ക്രമീകരണം ഇതുവരെ നടപ്പാക്കിയിട്ടില്ല

en: Sorry, your solution contains mistakes.
    
    Enable "Show errors" in the settings to highlight them.
ml: ക്ഷമിക്കണം, നിങ്ങളുടെ പരിഹാരത്തിൽ തെറ്റുകൾ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു.
    
    അവ ഹൈലൈറ്റ് ചെയ്യുന്നതിന് ക്രമീകരണങ്ങളിൽ "പിശകുകൾ കാണിക്കുക" പ്രാപ്തമാക്കുക.

en: Congratulations! You made it in 1 second. With some tricks. | Congratulations! You made it in %1 seconds. With some tricks.
ml[0]: അഭിനന്ദനങ്ങൾ! നിങ്ങൾ ഇത് 1 സെക്കൻഡിനുള്ളിൽ പൂർത്തിയാക്കി.ചില തന്ത്രങ്ങൾകൊണ്ട്.
ml[1]: അഭിനന്ദനങ്ങൾ! നിങ്ങൾ ഇത് %1 സെക്കൻഡുകൾക്കുള്ളിൽള്ളിൽ പൂർത്തിയാക്കി.ചില തന്ത്രങ്ങൾകൊണ്ട്.

en: Congratulations! You made it in 1 minute. With some tricks. | Congratulations! You made it in %1 minutes. With some tricks.
ml[0]: അഭിനന്ദനങ്ങൾ! നിങ്ങൾ ഇത് 1 സെക്കൻഡിനുള്ളിൽ പൂർത്തിയാക്കി.ചില തന്ത്രങ്ങൾകൊണ്ട്.
ml[1]: അഭിനന്ദനങ്ങൾ! നിങ്ങൾ ഇത് %1 സെക്കൻഡുകൾക്കുള്ളിൽള്ളിൽ പൂർത്തിയാക്കി.ചില തന്ത്രങ്ങൾകൊണ്ട്.

en: 1 minute | %1 minutes
ml[0]: 1 മിനിറ്റ്
ml[1]: %1 മിനിറ്റുകൾ

en: 1 second | %1 seconds
ml[0]: 1 മിനിറ്റ്
ml[1]: %1 മിനിറ്റുകൾ

[ctx: The two parameters are strings like '2 minutes' or '1 second'.]
en: Congratulations! You made it in %1 and %2. With some tricks.
ml: അഭിനന്ദനങ്ങൾ! നിങ്ങൾ ഇത് %1 ഉം %2 നുള്ളിലും പൂർത്തിയാക്കി.ചില തന്ത്രങ്ങൾകൊണ്ട്.

en: Congratulations! You made it in 1 second. | Congratulations! You made it in %1 seconds.
ml[0]: അഭിനന്ദനങ്ങൾ! നിങ്ങൾ ഇത് 1 സെക്കൻഡിനുള്ളിൽ പൂർത്തിയാക്കി.
ml[1]: അഭിനന്ദനങ്ങൾ! നിങ്ങൾ ഇത് %1 സെക്കൻഡിനുള്ളിൽ പൂർത്തിയാക്കി.

en: Congratulations! You made it in 1 minute. | Congratulations! You made it in %1 minutes.
ml[0]: അഭിനന്ദനങ്ങൾ! നിങ്ങൾ ഇത് 1 സെക്കൻഡിനുള്ളിൽ പൂർത്തിയാക്കി.
ml[1]: അഭിനന്ദനങ്ങൾ! നിങ്ങൾ ഇത് %1 സെക്കൻഡിനുള്ളിൽ പൂർത്തിയാക്കി.

[ctx: The two parameters are strings like '2 minutes' or '1 second'.]
en: Congratulations! You made it in %1 and %2.
ml: അഭിനന്ദനങ്ങൾ! നിങ്ങൾ ഇത് %1 ഉം %2 നുള്ളിലും പൂർത്തിയാക്കി.

en: Sudoku Standard (9x9)
ml: സുഡോകു സ്റ്റാൻഡേർഡ് (9x9)

en: The classic and fashionable game
ml: ക്ലാസിക്, ഫാഷനബിൾ ഗെയിം

en: Roxdoku 9 (3x3x3)
ml: റോക്‌സ്‌ഡോകു 9 (3x3x3)

en: The Rox 3D Sudoku
ml: റോക്സ് 3-D സുഡോകു

en: Sorry, no solutions have been found. Please check that you have entered in the puzzle completely and correctly.
ml: ക്ഷമിക്കണം, പരിഹാരങ്ങളൊന്നും കണ്ടെത്തിയില്ല. നിങ്ങൾ പൂർണ്ണമായും കൃത്യമായുമാനോ പസിൽ നൽകിയതെന്ന് പ്പരിശോധിക്കുക.

en: The Puzzle you entered has a unique solution and is ready to be played.
ml: നിങ്ങൾ നൽകിയ പസിൽ ഒരു അദ്വിതീയ പരിഹാരമുണ്ട്, അത് കളിക്കാൻ തയ്യാറാണ്.

en: The Puzzle you entered has multiple solutions. Please check that you have entered in the puzzle completely and correctly.
ml: നിങ്ങൾ നൽകിയ പസിലിനു ഒന്നിലധികം പരിഹാരങ്ങളുണ്ട്.നിങ്ങൾ പൂർണ്ണമായും കൃത്യമായുമാനോ പസിൽ നൽകിയതെന്ന് പ്പരിശോധിക്കുക.

en: Do you wish to play the puzzle now?
ml: നിങ്ങൾ ഇപ്പോൾ പസിൽ കളിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുണ്ടോ?

[ctx: A level of difficulty in Sudoku puzzles]
en: Diabolical
ml: ഡയബോളിക്കൽ

[ctx: A level of difficulty in Sudoku puzzles]
en: Unlimited
ml: പരിധിയില്ലാത്തത്

[ctx: Symmetry of layout of clues when puzzle starts]
en: Symmetry
ml: സമമിതി

en: The symmetry of layout of the clues when the puzzle starts
ml: പസിൽ ആരംഭിക്കുമ്പോൾ സൂചനകളുടെ ലേഔട്ടിന്റെ സമമിതി

[ctx: Symmetry of layout of clues]
en: Diagonal
ml: ഡയഗണൽ

[ctx: Symmetry of layout of clues]
en: Central
ml: സെൻട്രൽ

[ctx: Symmetry of layout of clues]
en: Left-Right
ml: ഇടത്-വലത്

[ctx: Symmetry of layout of clues]
en: Spiral
ml: സർപ്പിള

[ctx: Symmetry of layout of clues]
en: Four-Way
ml: ഫോർ-വേ

[ctx: Symmetry of layout of clues]
en: Random Choice
ml: ക്രമരഹിതമായ ചോയ്‌സ്

en: No Symmetry
ml: സമമിതിയില്ല

en: Do you really want to end this game in order to start a new one?
ml: പുതിയൊരെണ്ണം ആരംഭിക്കുന്നതിന് ഈ കളി അവസാനിപ്പിക്കാൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നുണ്ടോ?

[ctx: window title]
en: New Game
ml: പുതിയ കളി

en: Do you really want to restart this game?
ml: ഈ കളി പുനരാരംഭിക്കാൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നുണ്ടോ?

[ctx: window title]
en: Restart Game
ml: കളി പുനരാരംഭിക്കുക

en: There seems to be no puzzle to print.
ml: അച്ചടിക്കാൻ ഒരു പസിൽ ഇല്ലെന്ന് തോന്നുന്നു.

note: i18n: ectx: label, entry (Theme), group (Themes)
en: The graphical theme to be used.
ml: ഉപയോഗിക്കേണ്ട ഗ്രാഫിക്കൽ തീം.

note: i18n: ectx: label, entry (Symbols), group (Themes)
en: Select the themes you want to use
ml: നിങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന തീമുകൾ തിരഞ്ഞെടുക്കുക

en: In Killer Sudoku, the operator is always + or none and KSudoku automatically sets the correct choice.
ml: കില്ലർ സുഡോകുവിൽ‌, ഓപ്പറേറ്റർ‌ എല്ലായ്‌പ്പോഴും + അല്ലെങ്കിൽ‌ ഒന്നുമില്ല, കൂടാതെ കെ‌സുഡോകു സ്വപ്രേരിതമായി ശരിയായ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് സജ്ജമാക്കുന്നു.

en: The cell you have selected has already been used in a cage.
ml: നിങ്ങൾ തിരഞ്ഞെടുത്ത സെൽ ഇതിനകം ഒരു കൂട്ടിൽ ഉപയോഗിച്ചു.

en: The cell you have selected is not next to any cell in the cage you are creating.
ml: നിങ്ങൾ തിരഞ്ഞെടുത്ത സെൽ നിങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുന്ന കൂട്ടിലെ ഏതെങ്കിലും സെല്ലിന് അടുത്തല്ല.

note: i18n: ectx: Menu (game)
en: &Game
ml: കളി(&G)

note: i18n: ectx: Menu (move)
en: &Move
ml: നീക്കം(&M)

note: i18n: ectx: Menu (help)
en: &Help
ml: സഹായം (&H)

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: Main Toolbar
ml: പ്രധാന ടൂൾബാർ

note: i18n: ectx: ToolBar (actionsToolbar)
en: Actions Toolbar
ml: പ്രവർത്തന ഉപകരണബാർ

en: Sorry, cannot print three-dimensional puzzles.
ml: ക്ഷമിക്കണം, ത്രിമാന പസിലുകൾ അച്ചടിക്കാൻ കഴിയില്ല.

en: GetNewVariant not implemented
ml: GetNewVariant നടപ്പിലാക്കിയിട്ടില്ല

en: Please select a puzzle variant.
ml: ഒരു പസിൽ വേരിയൻറ് തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Unable to create an empty puzzle of the chosen variant; please try another.
ml: തിരഞ്ഞെടുത്ത വേരിയന്റിന്റെ ശൂന്യമായ പസിൽ സൃഷ്ടിക്കാൻ കഴിയില്ല; ദയവായി മറ്റൊന്ന് ശ്രമിക്കുക.

en: Unable to start a puzzle of the chosen variant; please try another.
ml: തിരഞ്ഞെടുത്ത വേരിയന്റിന്റെ ഒരു പസിൽ ആരംഭിക്കാൻ കഴിയില്ല; ദയവായി മറ്റൊന്ന് ശ്രമിക്കുക.

en: Unable to generate a puzzle of the chosen variant; please try another.
ml: തിരഞ്ഞെടുത്ത വേരിയന്റിന്റെ ഒരു പസിൽ സൃഷ്ടിക്കാൻ കഴിയില്ല; ദയവായി മറ്റൊന്ന് ശ്രമിക്കുക.

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox1)
en: Choose your Game
ml: നിങ്ങളുടെ കളി തിരഞ്ഞെടുക്കുക

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, getNewGameButton)
en: Get New
ml: പുതിയത് നേടുക

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, startEmptyButton)
en: Enter In A Puzzle
ml: ഒരു പസിൽ നൽകുക

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, puzzleGeneratorButton)
en: Generate A Puzzle
ml: ഒരു പസിൽ സൃഷ്ടിക്കുക

en: Attempts to generate a puzzle failed after about 200 tries. Try again?
ml: ഏകദേശം 200 ശ്രമങ്ങൾക്ക് ശേഷം ഒരു പസിൽ സൃഷ്ടിക്കാനുള്ള ശ്രമങ്ങൾ പരാജയപ്പെട്ടു. വീണ്ടും ശ്രമിക്കണോ?

en: KSudoku
ml: കെസുഡോകു

en: KSudoku - Sudokus and more
ml: കെസുഡോകു - സുഡോക്കുവും അതിലേറെയും

en: (c) 2005-2007 The KSudoku Authors
ml: (c) 2005-2007 കെസുഡോകു രചയിതാക്കൾ

en: Francesco Rossi
ml: ഫ്രാൻസെസ്കോ റോസി

en: KSudoku Author
ml: കെസുഡോകു രചയിതാവ്

en: Johannes Bergmeier
ml: ജോഹന്നാസ് ബെർഗ്മിയർ

en: Maintainer
ml: പരിപാലകൻ

en: Ian Wadham
ml: ഇയാൻ വാധാം

en: New puzzle generator and solver
ml: പുതിയ പസിൽ ജനറേറ്ററും പരിഹാരിയും

en: Mick Kappenburg
ml: മിക്ക് കപ്പൻബർഗ്

en: Printing and export of 0.4
ml: 0.4 ന്റെ അച്ചടിയും കയറ്റുമതിയും

en: Thanks to NeHe for OpenGL tutorials
ml: ഓപ്പൺജിഎൽ ട്യൂട്ടോറിയലുകൾക്ക് NeHe- ന് നന്ദി

en: David Bau
ml: ഡേവിഡ് ബോ

en: Algorithms for new puzzle generator and solver at davidbau.com/archives/2006/09/04/sudoku_generator.html
ml: davidbau.com/archives/2006/09/04/sudoku_generator.html- ലെ പുതിയ പസിൽ ജനറേറ്ററിനും സോൾവറിനുമുള്ള അൽഗോരിതംസ്

en: Document to open
ml: തുറക്കുന്നതിനുള്ള പ്രമാണം
