ksysguard - en to cy translation catalogue (102 entries)

en: Connect Host
cy: Cysylltu Westeiwr

en: Host:
cy: Gwesteiwr

en: Enter the name of the host you want to connect to.
cy: Rhowch enw o'r gwesteiwr rydych chi eisiau cysylltu iddo.

en: Connection Type
cy: Math Cysylltiad

en: Select this to use the secure shell to login to the remote host.
cy: Dewisiwch hwn i ddefnyddio'r plisgyn diogel i fewngofnodi i'r gwesteiwr pell.

en: Select this to use the remote shell to login to the remote host.
cy: Dewisiwch hwn i ddefnyddio'r plisgyn pell i fewngofnodi i'r gwesteiwr pell.

en: Select this if you want to connect to a ksysguard daemon that is running on the machine you want to connect to, and is listening for client requests.
cy: Dewisiwch hwn os rydych chi eisiau cysylltu i daemon ksysguard sy'n rhedeg ar y cyfrifiadur rydych chi eisiau cysylltu iddo, ac sy'n gwrando am geisiadau dibynnydd.

en: Custom command
cy: Gorchymyn Addasu

en: Select this to use the command you entered below to start ksysguardd on the remote host.
cy: Dewisiwch hyn i ddefnyddio'r gorchymyn yr ydych wedi mewnosod isod i gychwyn ksysguardd ar y gwesteiwr pell.

en: Port:
cy: Porth:

en: Enter the port number on which the ksysguard daemon is listening for connections.
cy: Mewnosodwch y rhif porth y mae'r daemon ksysguard yn gwrando arno am gysylltiadau.

en: e.g.  3112
cy: e.e. 3112

en: Command:
cy: Gorchymyn:

en: Enter the command that runs ksysguardd on the host you want to monitor.
cy: Mewnosodwch y gorchymyn sy'n rhedeg ksysguardd ar y gwesteiwr rydych eisiau ei fonitro.

en: e.g. ssh -l root remote.host.org ksysguardd
cy: e.e. ssh -l root remote.host.org ksysguardd

en: Optional worksheet files to load
cy: Ffeiliau gweithlenni dewisol i'w llwytho

note: i18n: tag WorkSheet attribute title i18n: tag display attribute title
en: Process Table
cy: Tabl Prosesau

en: Sensor Browser
cy: Porydd Synwyryddion

en: Edit BarGraph Preferences
cy: Golygu Hoffiannau GraffBar

en: Range
cy: Amrediad

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, titleFrame)
en: Title
cy: Teitl

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, m_title)
en: Enter the title of the display here.
cy: Rhowch deitl y dangosydd yma.

en: Display Range
cy: Amrediad Dangosydd

en: Minimum value:
cy: Gwerth isaf:

en: Maximum value:
cy: Gwerth uchaf:

en: Alarms
cy: Larymau

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, GroupBox1)
en: Alarm for Minimum Value
cy: Larwm Gwerth Isaf

en: Enable alarm
cy: Galluogi Larwm

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, m_lowerLimitActive)
en: Enable the minimum value alarm.
cy: Galluogi'r larwm gwerth isaf.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_lblLowerLimit)
en: Lower limit:
cy: Terfyn is:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, GroupBox1_2)
en: Alarm for Maximum Value
cy: Larwm Gwerth Uchaf

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, m_upperLimitActive)
en: Enable the maximum value alarm.
cy: Galluogi'r larwm gwerth uchaf.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_lblUpperLimit)
en: Upper limit:
cy: Terfyn uwch:

en: Normal bar color:
cy: Lliw bar arferol:

en: Out-of-range color:
cy: Lliw tu-allan-i'r-amrediad:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel2) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel3)
en: Background color:
cy: Lliw cefndir:

en: Font size:
cy: Maint ffont:

en: This determines the size of the font used to print a label underneath the bars. Bars are automatically suppressed if text becomes too large, so it is advisable to use a small font size here.
cy: Penna hwn faint y wynebfath a ddefnyddir i argraffu label o dan y bariau. Fe rwystrir bariau'n ymysgogol os ddaw testun yn rhy fawr, felly mae'n syniad da dewis maint wynebfath bach yma.

en: Sensors
cy: Synwyryddion

en: Edit...
cy: Golygu...

en: Push this button to configure the label.
cy: Gwasgwch y botwm yma i ffurfweddu'r label.

en: Push this button to delete the sensor.
cy: Gwasgwch y botwm yma i ddileu'r synhwyrydd.

en: Label of Bar Graph
cy: Label Graff Bar

en: Enter new label:
cy: Rhowch label newydd:

en: Drop Sensor Here
cy: Gollyngwch Synhwyrydd Yma

en: This is an empty space in a worksheet. Drag a sensor from the Sensor Browser and drop it here. A sensor display will appear that allows you to monitor the values of the sensor over time.
cy: Dyma le gwag mewn gweithlen. Llusgwch synhwyrydd yma o'r Porydd Synwyryddion a'i ollwng yma. Ymddengys dangosydd synhwyrydd sy'n caniatáu i chi arsylwi gwerthoedd y synhwyrydd dros amser.

en: Title:
cy: Teitl:

en: Scales
cy: Graddfeydd

en: Lines
cy: Llinellau

en: Vertical lines
cy: Llinellau fertigol

en: Check this to activate the vertical lines if display is large enough.
cy: Dewiswch hwn i weithredoli'r llinellau fertigol os yw'r dangosydd digon mawr.

en: Distance:
cy: Pellder:

en: Enter the distance between two vertical lines here.
cy: Rhowch y pellder rhwng dwy linell fertigol yma.

en: Vertical lines scroll
cy: Sgrolio llinellau fertigol

en: Horizontal lines
cy: Llinellau llorweddol

en: Check this to enable horizontal lines if display is large enough.
cy: Dewiswch hwn i alluogi llinellau llorweddol os yw'r dangosydd digon mawr.

en: Text
cy: Testun

en: Check this box if horizontal lines should be decorated with the values they mark.
cy: Dewiswch y blwch hwn os y dylid addurno'r llinellau llorweddol â'r gwerthoedd y maent yn eu nodi.

en: Set Color...
cy: Gosod Lliw...

en: Push this button to configure the color of the sensor in the diagram.
cy: Gwasgwch y botwm yma i ffurfweddu lliw y synhwyrydd yn y ddiagram.

en: Move Up
cy: Symud i Fyny

en: Move Down
cy: Symud i Lawr

en: List View Settings
cy: Gosodiadau Golwg Restr

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, colorFrame)
en: Colors
cy: Lliwiau:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1)
en: Text color:
cy: Lliw testun:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel2)
en: Grid color:
cy: Lliw grid:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1)
en: Foreground color:
cy: Lliw blaendir:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, addButton)
en: &Add
cy: &Ychwanegu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, changeButton)
en: &Change
cy: &Newid

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, m_showUnit)
en: Enable this to append the unit to the title of the display.
cy: Galluogwch hwn i atodi'r uned i deitl y dangosydd.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_showUnit)
en: &Show unit
cy: &Dangos uned

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_lowerLimitActive)
en: &Enable alarm
cy: &Galluogi larwm

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_upperLimitActive)
en: E&nable alarm
cy: G&alluogi larwm

en: &Properties
cy: &Priodweddau

en: &Remove Display
cy: &Gwaredu Dangosydd

en: Sensor Logger
cy: Cofnodydd Synhwyrydd

en: &Remove Sensor
cy: &Gwaredu Synhwyrydd

en: &Edit Sensor...
cy: &Golygu Synhwyrydd

en: St&op Logging
cy: Peidi&o rhag Cofnodi

en: S&tart Logging
cy: &Dechrau Cofnodi

note: i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, m_timerInterval)
en:  sec
cy: eil

en: Sensor Logger Settings
cy: Gosodiadau Cofnodydd Synhwyrydd

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel3)
en: Alarm color:
cy: Lliw larwm:

en: Host
cy: Gwesteiwr

en: Sensor
cy: Synhwyrydd

en: Unit
cy: Uned

en: Status
cy: Cyflwr

note: i18n: tag WorkSheet attribute title
en: System Load
cy: Llwyth Cysawd

note: i18n: tag beam attribute summationName
en: Memory
cy: Cof

en: The file %1 does not contain valid XML.
cy: Nid yw'r ffeil %1 yn cynnwys XML dilys.

en: The file %1 does not contain a valid worksheet definition, which must have a document type 'KSysGuardWorkSheet'.
cy: Nid yw'r ffeil %1 yn cynnwys diffiniad gweithlen, sydd angen biau math dogfen 'KSysGuardWorkSheet'.

en: The file %1 has an invalid worksheet size.
cy: Mae'r ffeil %1 gyda maint gweithlen annilys.

en: The clipboard does not contain a valid display description.
cy: Nid yw'r gludfwrdd yn cynnwys disgrifiad dangosydd dilys.

en: Select Display Type
cy: Dewis Math Dangosydd

en: Rows:
cy: Rhesi:

en: Columns:
cy: Colofnau:

en: Enter the number of rows the sheet should have.
cy: Rhowch y nifer o resi dylai bod ar y len.

en: Enter the number of columns the sheet should have.
cy: Rhowch y nifer o golofnau dylai bod ar y len.

en: Update interval:
cy: Egwyl diweddaru:

en: All displays of the sheet are updated at the rate specified here.
cy: Mae pob dangosiad o'r daflen yn cael ei diweddaru ar y raddfa a welir yma.

en: Enter the title of the worksheet here.
cy: Rhowch deitl y weithlen yma.

en: Sheet %1
cy: Taflen %1
