ksysguard - en to is translation catalogue (138 entries)

en: Connect Host
is: Tengjast vél

en: Host:
is: Vél:

en: Enter the name of the host you want to connect to.
is: Sláðu inn nafn vélarinnar sem þú vilt tengjast.

en: Connection Type
is: Tengitegund

en: Select this to use the secure shell to login to the remote host.
is: Veldu þetta til þess að nota örugga skel (ssh) til að tengjast öðrum tölvum.

en: Select this to use the remote shell to login to the remote host.
is: Veldu þetta til þess að nota óörugga skel (rsh) til að tengjast öðrum tölvum.

en: Daemon
is: Púki

en: Select this if you want to connect to a ksysguard daemon that is running on the machine you want to connect to, and is listening for client requests.
is: Veldu þetta ef þú vilt tengjast ksysguard púka sem er í gangi á þeirri vél sem þú vilt tengjast og hlýðir á fyrirspurnir.

en: Custom command
is: Sérsniðin skipun

en: Select this to use the command you entered below to start ksysguardd on the remote host.
is: Veldu þetta til þetta til þess að nota sérsniðna skipun (sem þú slærð inn að neðan) til að keyra ksysguardd á öðrum tölvum.

en: Port:
is: Gátt:

en: Enter the port number on which the ksysguard daemon is listening for connections.
is: Sláðu inn númerið á kvínni sem ksysguard púkinn notar til að hlustar eftir tengingum.

en: e.g.  3112
is: t.d. 3112

en: Command:
is: Skipun:

en: Enter the command that runs ksysguardd on the host you want to monitor.
is: Sláðu inn þá skipunn sem keyrir ksysguardd á tölvunni sem þú vilt fylgjast með.

en: e.g. ssh -l root remote.host.org ksysguardd
is: t.d. ssh -l root hin.tolvan.is ksysguardd

en: Solaris Support
    Parts derived (by permission) from the sunos5
    module of William LeFebvre's "top" utility.
is: Solaris stuðningur
    Hlutar þróaðir (með leyfi) úr sunos5 einingunni
    úr "top" tóli William LeFebvre.

en: Optional worksheet files to load
is: Veldu síðu sem skal birta

note: i18n: tag WorkSheet attribute title i18n: tag display attribute title
en: Process Table
is: Ferlatafla

en: Sensor Browser
is: Skynjarar

en: OK
is: Í lagi

en: Error
is: Villa

en: Edit BarGraph Preferences
is: Breyta stillingum stöplarits

en: Range
is: Svið

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, titleFrame)
en: Title
is: Titill

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, m_title)
en: Enter the title of the display here.
is: Sláðu inn titil fyrir mælinn hér.

en: Display Range
is: Sýna bil

en: Minimum value:
is: Neðri Mörk:

en: Enter the minimum value for the display here. If both values are 0, automatic range detection is enabled.
is: Sláðu inn lágmarksgildi fyrir mælinn hér. Ef bæði gildin eru 0 mun bil vera ákveðið sjálfkrafa.

en: Maximum value:
is: Efri Mörk:

en: Enter the maximum value for the display here. If both values are 0, automatic range detection is enabled.
is: Sláðu inn hámarksgildið fyrir mælinn hér. Ef bæði gildin eru 0 mun bil vera ákveðið sjálfkrafa.

en: Alarms
is: Aðvörun

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, GroupBox1)
en: Alarm for Minimum Value
is: Aðvörun fyrir neðri mörk

en: Enable alarm
is: Virkja aðvörun

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, m_lowerLimitActive)
en: Enable the minimum value alarm.
is: Vara við þegar farið er niður fyrir neðri mörk.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_lblLowerLimit)
en: Lower limit:
is: Neðri Mörk:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, GroupBox1_2)
en: Alarm for Maximum Value
is: Aðvörun fyrir efri mörk

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, m_upperLimitActive)
en: Enable the maximum value alarm.
is: Vara við þegar farið er upp fyrir efri mörk.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_lblUpperLimit)
en: Upper limit:
is: Efri mörk:

[ctx: @title:tab Appearance of the bar graph]
en: Look
is: Útlit

en: Normal bar color:
is: Eðlilegur súlulitur:

en: Out-of-range color:
is: Litur utan sviðs:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel2) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel3)
en: Background color:
is: Bakgrunnslitur:

en: Font size:
is: Leturstærð:

en: This determines the size of the font used to print a label underneath the bars. Bars are automatically suppressed if text becomes too large, so it is advisable to use a small font size here.
is: Þetta setur leturstærðina sem notuð er til að rita merkingu undir súlurnar. Súlur eru minnkaðar sjálfvirkt ef textinn verður of stór, svo ráðlagt er að nota lága leturstærð hér.

en: Sensors
is: Skynjarar

en: Edit...
is: Breyta...

en: Push this button to configure the label.
is: Smelltu á þennan hnapp til að stilla merkið.

en: Delete
is: Eyða

en: Push this button to delete the sensor.
is: Smelltu á þennan hnapp til að eyða nemanum.

en: Label of Bar Graph
is: Breyta titli á súluriti

en: Enter new label:
is: Gefðu upp nýjan titil:

en: Drop Sensor Here
is: Sleppa skynjara hér

en: This is an empty space in a worksheet. Drag a sensor from the Sensor Browser and drop it here. A sensor display will appear that allows you to monitor the values of the sensor over time.
is: Þetta er autt svæði í yfirliti. Dragðu skynjara hingað.  Mælir birtist þá og gerir þér þannig kleyft að fylgjast með mælingum héðan í frá.

en: Plotter Settings
is: Stillingar línurits

en: General
is: Almennt

en: Title:
is: Titill:

en: Stack the beams on top of each other
is: Stafla súlum ofan á hverja aðra

en: The beams are stacked on top of each other, and the area is drawn filled in. So if one beam has a value of 2 and another beam has a value of 3, the first beam will be drawn at value 2 and the other beam drawn at 2+3=5.
is: Súlum er staflað ofan á hverja aðra, og afmarkaða svæðið fyllt upp. Þannig að ef ein súlan hefur gildið 2 og önnur gildið 3, er fyrsta súlan teiknuð upp að gildinu 2 og hin þá upp að gildinu 2+3=5.

en: Scales
is: Kvarðar

en: Vertical scale
is: Lóðréttur kvarði

en: Specify graph range:
is: Tilgreindu svið grafsins:

en: Check this box if you want the display range to adapt dynamically to the currently displayed values; if you do not check this, you have to specify the range you want in the fields below.
is: Hakaðu við þetta ef þú vilt sýnilega sviðið til að aðlaga sig að þeim gildum sem sýnd eru núna. Ef þú hakar ekki við þetta verður þú að tilgreina það svið sem þú vilt í reitunum fyrir neðan.

en: Enter the minimum value for the display here.
is: Sláðu inn lágmarksgildi fyrir mælinn hér.

en: Enter the soft maximum value for the display here. The upper range will not be reduced below this value, but will still go above this number for values above this value.
is: Settu inn lágmarksgildi fyrir efri mörkin. Efri mörk sviðsins munu ekki fara niður fyrir þetta gildi, en munu samt fara upp fyrir þetta ef upplýsingarnar krefjast þess.

en: Horizontal scale
is: Láréttur kvarði

en: Pixels per time period:
is: Punkt(ar) á tímaeiningu:

en: Grid
is: Möskvi

en: Lines
is: Línur

en: Vertical lines
is: Lóðréttar línur

en: Check this to activate the vertical lines if display is large enough.
is: Hakaðu við þetta til að birta lóðréttar línur í nægilega stórum gluggum.

en: Distance:
is: Bil:

en: Enter the distance between two vertical lines here.
is: Sláðu inn bilið milli láréttra lína hér.

en: Vertical lines scroll
is: Lóðréttar línur rúlla

en: Horizontal lines
is: Láréttar línur

en: Check this to enable horizontal lines if display is large enough.
is: Hakaðu við þetta til að birta láréttar línur í nægilega stórum reitum.

en: Text
is: Texti

en: Show axis labels
is: Sýna skýringar fyrir ása

en: Check this box if horizontal lines should be decorated with the values they mark.
is: Hakaðu við þetta til að sýna merkingu láréttra lína.

en: Set Color...
is: Stilla lit...

en: Push this button to configure the color of the sensor in the diagram.
is: Smelltu á þennan hnapp til að stilla lit á nemanum á teikningunni

en: Move Up
is: Færa upp

en: Move Down
is: Færa niður

en: Display Units
is: Sýna einingar

en: Mixed
is: Blandað

en: Kilobytes
is: Kílóbæti

en: Megabytes
is: Megabæti

en: Gigabytes
is: Gígabæti

en: Terabytes
is: Terabæti

en: List View Settings
is: Útlitsstillingar lista

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, colorFrame)
en: Colors
is: Stilla lit

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1)
en: Text color:
is: Stilla lit texta:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel2)
en: Grid color:
is: Stilla lit möskva:

en: File logging settings
is: Annálsstilllingar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1)
en: Foreground color:
is: Forgrunnslitur:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, addButton)
en: &Add
is: Bæt&a við

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, changeButton)
en: &Change
is: &Breyta

[ctx: Multimeter is a sensor display that mimics 'digital multimeter' aparatus]
en: Multimeter Settings
is: Stillingar fjölmælis

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, m_showUnit)
en: Enable this to append the unit to the title of the display.
is: Virkja

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_showUnit)
en: &Show unit
is: Sýna &einingar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_lowerLimitActive)
en: &Enable alarm
is: Virkja &Aðvörun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_upperLimitActive)
en: E&nable alarm
is: Virkja &Aðvörun

en: &Properties
is: &Eiginleikar

en: &Remove Display
is: &Fjarlægja mæli

en: <qt><p>This is a sensor display. To customize a sensor display click the right mouse button here and select the <i>Properties</i> entry from the popup menu. Select <i>Remove</i> to delete the display from the worksheet.</p>%1</qt>
is: <qt><p>Þetta er skynjaramælir.  Til þess að stilla mælinn skaltu hægrismella og velja <i>Eiginleikar</i> úr valmyndinni. Veldu <i>Fjarlægja</i> til þess að eyða mælinum úr yfirlitssíðunni.</p>%1</qt>

en: Sensor Logger
is: Annálsritari skynjara

en: &Remove Sensor
is: &Fjarlægja mæli

en: &Edit Sensor...
is: &Breyta skynjara...

en: St&op Logging
is: S&töðva annál

en: S&tart Logging
is: Hefja &annál

note: i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, m_timerInterval)
en:  sec
is:  sek

en: Sensor Logger Settings
is: Stillingar annálsritara skynjara

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel3)
en: Alarm color:
is: Aðvörunarlitur:

en: Host
is: Vél

en: Sensor
is: Skynjarar

en: Unit
is: Eining

en: Status
is: Staða

en: Label
is: Merki

note: i18n: tag WorkSheet attribute title
en: System Load
is: Kerfisálag

note: i18n: tag display attribute title
en: CPU History
is: Ferill örgjörvavinnslu

note: i18n: tag display attribute title
en: Memory and Swap History
is: Ferill vinnslu- og diskminnis

note: i18n: tag beam attribute summationName
en: Memory
is: Minni

note: i18n: tag display attribute title
en: Network History
is: Verkefnasaga nets

en: Cannot open the file %1.
is: Get ekki opnað skrána %1.

en: The file %1 does not contain valid XML.
is: Skráin %1 inniheldur ekki gilt XML

en: The file %1 does not contain a valid worksheet definition, which must have a document type 'KSysGuardWorkSheet'.
is: Skráin %1 virðist ekki innihalda löglega 
    síðuskilgreiningu.  Skráin verður að vera 
    af gerðinni 'KSysGuardWorkSheet'

en: The file %1 has an invalid worksheet size.
is: Skráin %1 hefur ógilda stærð.

en: Cannot save file %1
is: Get ekki vistað skrána %1

en: The clipboard does not contain a valid display description.
is: Klippiborðið inniheldur ekki nothæfa síðuskilgreiningu.

en: Select Display Type
is: Veldu tegund mælis

en: Rows:
is: Raðir:

en: Columns:
is: Dálkar:

en: Enter the number of rows the sheet should have.
is: Sláðu inn fjölda raða sem skulu vera á síðunni.

en: Enter the number of columns the sheet should have.
is: Sláðu inn fjölda dálka sem skulu vera á síðunni.

en: Update interval:
is: Bil milli uppfærslna:

en: All displays of the sheet are updated at the rate specified here.
is: Allir mælar á síðunni uppfærast með þessu millibili.

en: Enter the title of the worksheet here.
is: Sláðu inn titil yfirlitssíðunnar hér.

en: Sheet %1
is: Skjal %1
