ksystemlog - en to th translation catalogue (421 entries)

note: i18n: ectx: label, entry (StartupLogMode), group (KSystemLogGeneral)
en: Load this log mode at startup.
th: เรียกโหมดปูมบันทึกนี้เมื่อเริ่มการทำงาน

note: i18n: ectx: label, entry (MaxLines), group (KSystemLogGeneral)
en: The log view line count limit.
th: จำกัดจำนวนบรรทัดในมุมมองแสดงบรรทัด

note: i18n: ectx: label, entry (DeleteDuplicatedLines), group (KSystemLogGeneral)
en: Option is true if the user wants to delete repeated log lines.
th: ตัวเลือกจะเป็นจริง หากผู้ใช้ต้องการจะลบบรรทัดซ้ำ ๆ ของปูมบันทึก

note: i18n: ectx: label, entry (DeleteProcessIdentifier), group (KSystemLogGeneral)
en: Option is true if the PID in the process column of the SystemLog is to be omitted.
th: ตัวเลือกจะเป็นจริง หากเลขโพรเซส (PID) ในคอลัมน์โพรเซสของปูมบันทึกระบบจะถูกเพิกเฉย

note: i18n: ectx: label, entry (ColorizeLogLines), group (KSystemLogGeneral)
en: Option is true if the log lines are to be colored depending on their log level.
th: ตัวเลือกจะเป็นจริง หากบรรทัดของปูมบันทึก จะถูกแยกสีสำหรับระดับปูมบันทึกต่าง ๆ

note: i18n: ectx: label, entry (TooltipEnabled), group (KSystemLogGeneral)
en: Whether the tooltips are enabled.
th: หน้าต่างผุดถูกเปิดใช้หรือไม่

note: i18n: ectx: label, entry (NewLinesDisplayed), group (KSystemLogGeneral)
en: Whether new lines are displayed.
th: มีการแสดงบรรทัดใหม่หรือไม่

note: i18n: ectx: label, entry (ToggleFilterBar), group (KSystemLogGeneral)
en: Whether the filter bar is shown.
th: มีการแสดงแถบตัวกรองหรือไม่

note: i18n: ectx: label, entry (DateFormat), group (KSystemLogGeneral)
en: The date format of log lines.
th: รูปแบบวันที่ของบรรทัดปูมบันทึก

note: i18n: ectx: label, entry (SambaPaths), group (KSystemLogGeneral)
en: The Samba log file paths.
th: พาธไปยังแฟ้มปูมของ Samba

en: Settings
th: ตั้งค่า

en: General
th: ทั่วไป

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, previous)
en: &Previous
th: &ก่อนหน้า

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, next)
en: &Next
th: &ถัดไป

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QDialog, DetailDialogBase)
en: Log Line Details
th: รายละเอียดของบรรทัดปูมบันทึก

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QDialog, DetailDialogBase)
en: This dialog displays detailed information about the currently selected log line.
th: กล่องโต้ตอบนี้จะแสดงข้อมูลรายละเอียดเกี่ยวกับบรรทัดปูมบันทึกที่เลือกไว้ในปัจจุบัน

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_3) i18n: ectx: property (text), widget (KTextEdit, message)
en: Message
th: ข้อความ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, icon)
en: Icon
th: ภาพไอคอน

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, header)
en: Main information
th: ข้อมูลหลัก

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, previous)
en: Move to the previous line
th: ย้ายไปยังบรรทัดก่อน

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, previous)
en: Moves to the previous line. This button is deactivated if there is no previous log line.
th: ย้ายไปยังบรรทัดก่อน ปุ่มนี้จะใช้งานไม่ได้ หากไม่มีบรรทัดปูมบันทึกบรรทัดก่อนหน้า

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, previous)
en: &Back
th: ย้อนกลับ

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, next)
en: Move to the next line
th: ย้ายไปยังบรรทัดถัดไป

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, next)
en: Moves to the next line. This button is deactivated if there is no next log line.
th: ย้ายไปยังบรรทัดถัดไป ปุ่มนี้จะใช้งานไม่ได้ หากไม่มีบรรทัดปูมบันทึกบรรทัดถัดไป

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, next)
en: &Forward
th: ถัดไป

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, closeButton)
en: Close the Detail dialog.
th: ปิดกล่องแสดงรายละเอียด

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, closeButton)
en: Closes this Detail dialog.
th: ปิดกล่องแสดงรายละเอียดนี้

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, closeButton)
en: &Close
th: ปิด

en: No Log Mode
th: โหมดไม่มีปูมบันทึก

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, startupModeGroupbox)
en: Startup
th: เริ่มการทำงาน

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QComboBox, startupLogMode)
en: The log mode which is loaded by default at startup
th: โหมดปูมบันทึกที่จะถูกโหลดโดยปริยายเมื่อเริ่มการทำงาน

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QComboBox, startupLogMode)
en: The log mode loaded by default at startup. Choose 'No Log Mode' if you do not want this to happen.
th: โหมดปูมบันทึกที่จะถูกโหลดโดยปริยายเมื่อเริ่มการทำงาน เลือก 'โหมดไม่มีปูมบันทึก' หากคุณไม่ต้องการจะโหลดปูมบันทึก

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, linesNumberGroupbox)
en: Log Lines List
th: รายการบรรทัดของปูมบันทึก

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSpinBox, maxLines)
en: Choose here the maximum number of log lines displayed in the main view.
th: เลือกที่นี่ เพื่อกำหนดจำนวนบรรทัดที่ให้แสดงได้สูงสุดในมุมมองหลัก

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSpinBox, maxLines)
en: You can choose here the maximum number of log lines displayed in the main view.
th: คุณสามารถเลือกที่นี่ เพื่อกำหนดจำนวนบรรทัดที่ให้แสดงได้สูงสุดในมุมมองหลัก

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, deleteDuplicatedLines)
en: Select this option if you want to delete duplicate log lines <b>(may be slow)</b>.
th: เลือกตัวเลือกนี้หากคุณต้องการจะลบบรรทัดปูมบันทึกที่ซ้ำกัน <b>(อาจทำให้ระบบช้า)</b>

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, deleteDuplicatedLines)
en: Select this option if you want to delete duplicate log lines. <b>This option can slow log reading</b>.
th: เลือกตัวเลือกนี้หากคุณต้องการจะลบบรรทัดปูมบันทึกที่ซ้ำกัน <b>ตัวเลือกนี้สามารถจะทำให้อ่านปูมบันทึกได้ช้าลง</b>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, deleteDuplicatedLines)
en: Remove &duplicate log lines (may be slower)
th: ลบบรรทัดปูม&บันทึกที่ซ้ำกันออก (อาจทำให้ช้า)

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2) i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, optionsGroupbox)
en: Options
th: ตัวเลือกต่าง ๆ

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, deleteProcessId)
en: Remove process identifier from process name.
th: ลบส่วนแสดงตัวของโพรเซสออกจากชื่อโพรเซส

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, deleteProcessId)
en: Select this option if you want to remove the process identifier from the process name. For example, the <b>Process</b> column may contain entries such as <i>cron<b>[3433]</b></i>. If this option is activated, the bold part will be removed.
th: เลือกตัวเลือกนี้ หากคุณต้องการจะลบส่วนแสดงตัวของโพรเซสออกจากชื่อโพรเซส ตัวอย่างเช่น บางครั้งคุณจะเห็นบางอย่างในคอลัมน์ <b>โพรเซส</b> เช่น <i>cron<b>[3433]</b></i> หากเปิดใช้ตัวเลือกนี้จะมีการลบส่วนที่เป็นตัวหนาออก

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, deleteProcessId)
en: Remove &identifier from process name
th: เอาส่วนแสดงตัวออกจากชื่อโพรเซส

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, colorizeLogLines)
en: This option allows log lines to be colored depending on their log level.
th: ตัวเลือกนี้อนุญาตให้ทำสีกับบรรทัดของปูมบันทึกได้ โดยแยกสีสำหรับระดับการบันทึกต่าง ๆ ด้วย

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, colorizeLogLines)
en: This option allows log lines to be colored depending on their log level. For example, errors will be shown in red, warnings in orange, and so on. This will help you to see problems more easily.
th: ตัวเลือกนี้อนุญาตให้ทำสีกับบรรทัดของปูมบันทึกได้ โดยแยกสีสำหรับระดับการบันทึกต่าง ๆ ด้วย ตัวอย่างเช่น ข้อผิดพลาดจะมีสีแดง, แจ้งเตือนมีสีส้ม... ซึ่งจะช่วยให้คุณแยกแยะปัญหาได้ง่ายขึ้น

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, colorizeLogLines)
en: &Colored log lines
th: แสดงบรรทัดปูมบันทึกแบบหลาย&สี

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, dateFormatGroupbox)
en: Date Format
th: รูปแบบวันที่

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, formatShortDate)
en: &Short date format
th: รูปแบบวันที่สั้น

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, formatLongDate)
en: &Long date format
th: รูปแบบวันที่ยาว

note: i18n: ectx: Menu (edit)
en: &Edit
th: แ&ก้ไข

note: i18n: ectx: Menu (logs)
en: Logs
th: ปูมบันทึก

note: i18n: ectx: Menu (window)
en: &Window
th: &หน้าต่าง

note: i18n: ectx: ToolBar (logToolBar)
en: Logs Toolbar
th: แถบเครื่องมือปูมบันทึก

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: Main Toolbar
th: แถบเครื่องมือหลัก

en: Opening '%1'...
th: ทำการเปิด '%1'...

en: Log file '%1' loaded successfully.
th: โหลดแฟ้ม '%1' เรียบร้อยแล้ว

en: Log file '%1' has changed.
th: แฟ้มปูมบันทึก '%1' มีการเปลี่ยนแปลง

en: None
th: ไม่มี

en: Debug
th: ดีบั๊ก

en: Information
th: ข้อมูลรายละเอียด

en: Notice
th: แจ้งให้ทราบ

en: Warning
th: แจ้งเตือน

en: Error
th: ผิดพลาด

en: Critical
th: วิกฤติ

en: Alert
th: เตือน

en: Emergency
th: เหตุฉุกเฉิน

en: Log Level Printing
th: พิมพ์ระดับของปูมบันทึก

en: Choose which log levels you wish to print in color.
th: เลือกระดับของปูมบันทึกที่คุณต้องการจะพิมพ์เป็นสี

en: Loading Progress...
th: ทำการโหลดโพรเซส...

en: Loading <b>%2</b>...<br /><i>%3</i> - (<b>%4</b>) | Loading <b>%2</b>...<br /><i>%3</i> - (<b>%4</b>/%1 files)
th[0]: ทำการโหลด <b>%2</b>...<br /><i>%3</i> - (<b>%4</b>/%1 แฟ้ม)

en: Reloading <b>%2</b>...<br /><i>%3</i> - (<b>%4</b>) | Reloading <b>%2</b>...<br /><i>%3</i> - (<b>%4</b>/%1 files)
th[0]: ทำการโหลด <b>%2</b>...<br /><i>%3</i> - (<b>%4</b>/%1 แฟ้ม)

en: Loading <b>%1</b>...<br /><i>%2</i>
th: ทำการโหลด <b>%1</b>...<br /><i>%2</i>

en: Reloading <b>%1</b>...<br /><i>%2</i>
th: ทำการโหลด <b>%1</b> ใหม่อีกครั้ง ... <br /><i>%2</i>

en: This file is not valid. Please adjust it in the settings of KSystemLog.
th: แฟ้มไม่ถูกต้อง โปรดปรับแก้การตั้งค่าของปูมบันทึกระบบ-K

en: File Does Not Exist
th: ยังไม่มีแฟ้ม

en: The file '%1' does not exist.
th: ยังไม่มีแฟ้ม '%1'

en: Unable to uncompress the '%2' format of '%1'.
th: ไม่สามารถคลาย '%2' รูปแบบของ '%1' ได้

en: Unable to Uncompress File
th: ไม่สามารถคลายข้อมูลของแฟ้มได้

en: You do not have sufficient permissions to read '%1'.
th: คุณไม่มีสิทธิ์ในการอ่าน '%1'

en: Insufficient Permissions
th: มีสิทธิ์ไม่เพียงพอ

en: Loading log...
th: ทำการโหลดปูมบันทึก...

en: Log successfully loaded.
th: โหลดปูมบันทึกเรียบร้อยแล้ว

en: URL '%1' is not valid, skipping this URL.
th: ที่อยู่ URL '%1' ไม่ถูกต้อง ทำการข้ามที่อยู่ URL นี้

en: Date:
th: วันที่:

en: Hostname:
th: ชื่อเครื่อง:

en: Process:
th: โพรเซส:

en: Level:
th: ระดับ:

en: Original file:
th: แฟ้มดั้งเดิม:

en: Here are my logs:
th: นี่เป็นปูมบันทึกของฉัน:

en: You have selected too many lines. Please only select important log lines.
th: คุณได้เลือกไว้หลายบรรทัดมาก โปรดเลือกเฉพาะบรรทัดที่สำคัญ ๆ

en: Too Many Lines Selected
th: เลือกหลายบรรทัดมากเกินไป

en: Log Lines of my problem
th: บรรทัดปูมบันทึกที่มีปัญหา

en: No items selected. Nothing copied to clipboard.
th: ยังไม่มีรายการที่ถูกเลือก ไม่มีอะไรที่จะคัดลอกไปยังคลิปบอร์ด

en: 1 log line copied to clipboard. | %1 log lines copied to clipboard.
th[0]: คัดลอกปูมบันทึก %1 บรรทัดไปยังคลิปบอร์ดแล้ว

en: No items selected. Please select items to be able to save them.
th: ยังไม่มีรายการที่ถูกเลือก โปรดเลือกรายการเพื่อให้สามารถจัดเก็บมันได้

en: 1 log line saved to '%2'. | %1 log lines saved to '%2'.
th[0]: จัดเก็บปูมบันทึก %1 บรรทัด ไปยัง '%2' แล้ว

en: Unable to save file '%1': Permission Denied.
th: ไม่สามารถจัดเก็บลงแฟ้ม '%1' ได้: ไม่ได้รับอนุญาต

en: Unable to save file.
th: ไม่สามารถจัดเก็บลงแฟ้มได้

en: Type your filter here
th: พิมพ์ตัวกรองของคุณที่นี่

en: Allows you to only list items that match the content of this text.
th: อนุญาตให้คุณได้เรียกแสดงเฉพาะรายการที่ตรงกับคำค้น

en: Enter your search here...
th: ป้อนคำค้นของคุณที่นี่...

en: Filter:
th: ตัวกรอง:

en: Choose the filtered column here
th: เลือกคอลัมน์ที่ถูกกรองที่นี่

en: Allows you to apply the item filter only on the specified column here. "<i>All</i>" column means no specific filter.
th: อนุญาตให้คุณได้ปรับใช้การกรองรายการเฉพาะกับคอลัมน์ที่กำหนดที่นี่ คอลัมน์ "<i>ทั้งหมด</i>" หมายถึงไม่กำหนดการกรอง

en: All
th: ทั้งหมด

en: Reached end of list.
th: อยู่ท้ายสุดของรายการแล้ว

en: Phrase not found.
th: ไม่พบวลี

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, searchLabel)
en: Find:
th: ค้นหา:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, caseSensitive)
en: Match &case
th: แยกแยะตัวพิมพ์ใหญ่เล็ก

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, highlightAllButton)
en: &Highlight all
th: ทำแถบเ&น้นทั้งหมด

note: i18n("<p>This is the main view of KSystemLog. It displays the last lines of the selected log. Please see the documentation to discovers the meaning of each icons and existing log.</p><p>Log lines in <b>bold</b> are the last added to the list.</p>"));
en: Date
th: วันที่

en: Display/Hide the '%1' column
th: แสดง/ซ่อน คอลัมน์ '%1'

en: The process '%1' crashed.
th: โพรเซส '%1' ทำงานล้มเหลว

en: Process Crashed
th: โพรเซสทำงานล้มเหลว

en: User
th: ผู้ใช้

en: Authentication
th: การตรวจสอบสิทธิ์

en: Private Authentication
th: การตรวจสอบสิทธิ์ส่วนบุคคล

en: Cron
th: บริการ Cron

en: Daemon
th: โปรแกรมดีมอน

en: FTP
th: บริการ FTP

en: Kernel
th: เคอร์เนล

en: LPR
th: บริการ LPR

en: Mail
th: บริการเมล

en: News
th: บริการข่าว

en: Syslog
th: ปูมบันทึกระบบ

en: UUCP
th: บริการ UUCP

en: Local 0
th: ภายในระบบ 0

en: Local 1
th: ภายในระบบ 1

en: Local 2
th: ภายในระบบ 2

en: Local 3
th: ภายในระบบ 3

en: Local 4
th: ภายในระบบ 4

en: Local 5
th: ภายในระบบ 5

en: Local 6
th: ภายในระบบ 6

en: Local 7
th: ภายในระบบ 7

en: Unable to find the 'logger' command on your system. Please type 'logger' in a Konsole to determine whether this command is installed.
th: ไม่สามารถค้นพบโปรแกรมคำสั่ง 'logger' บนระบบของคุณได้ โปรดลองพิมพ์ 'logger' ในคอนโซล-K เพื่อตรวจสอบว่าได้มีการติดตั้งคำสั่งนี้หรือยัง

en: Command not found
th: ไม่พบคำสั่ง

en: The 'logger' command has not been properly exited.
th: คำสั่ง 'logger' ยังไม่ได้ออกจากการทำงานอย่างถูกต้อง

en: Execution problem
th: การประมวลผลมีปัญหา

en: This file does not exist, please choose another.
th: แฟ้มนี้ยังไม่มีอยู่ โปรดเลือกแฟ้มที่ถูกต้อง

en: File not valid
th: แฟ้มใช้ไม่ได้

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QDialog, LoggerDialogBase)
en: Log Message
th: ข้อความของปูมบันทึก

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, messageActivation)
en: &Message:
th: &ข้อความ:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, fileActivation)
en: &File content:
th: เนื้อหาแ&ฟ้ม:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Properties
th: คุณสมบัติ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel2)
en: &Priority:
th: ระดับความ&สำคัญ:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel2_2)
en: &Facility:
th: &คุณสมบัติพิเศษ:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, tagActivation)
en: &Tag:
th: &ป้ายกำกับ:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, useProcessIdentifier)
en: Log process &identifier
th: ทำบันทึกการแส&ดงตัวของโพรเซส

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, loggerManual)
en: Open the 'logger' command manual.
th: เปิดคู่มือของคำสั่ง 'logger'

note: i18n: ectx: property (statusTip), widget (QLabel, loggerManual)
en: This link opens the 'logger' command manual.
th: การเชื่อมโยงนี้จะเปิดคู่มือของคำสั่ง 'logger'

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, loggerManual)
en: <a href="man:/logger">Logger Manual</a>
th: <a href="man:/logger">คู่มือ Logger</a>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, buttonOK)
en: &OK
th: ต&กลง

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, buttonCancel)
en: &Cancel
th: ยกเ&ลิก

en: KSystemlog
th: ปูมบันทึกระบบ-K

en: Do not hesitate to report bugs and problems to Nicolas Ternisien <a href='mailto:nicolas.ternisien@gmail.com'>nicolas.ternisien@gmail.com</a>
th: อย่าได้ลังเลที่จะแจ้งรายงานบั๊กและปัญหาที่คุณพบในโปรแกรม มายัง Nicolas Ternisien <a href='mailto:nicolas.ternisien@gmail.com'>nicolas.ternisien@gmail.com</a>

en: Main developer
th: ผู้พัฒนาหลัก

en: Log Printing
th: ปูมของระบบการพิมพ์

[ctx: Total displayed lines]
en: 1 line. | %1 lines.
th[0]: %1 บรรทัด

[ctx: Line not hidden by search / Total displayed lines]
en: 1 line / %2 total. | %1 lines / %2 total.
th[0]: %1 บรรทัด / ทั้งหมด %2 บรรทัด

en: Resu&me
th: ติดตามต่อ

en: Resume the watching of the current log
th: ทำการติดตามการทำงานลงปูมบันทึกตัวปัจจุบันต่อ

en: Resumes the watching of the current log. This action is only available when the user has already paused the reading.
th: ทำการติดตามการทำงานลงปูมบันทึกตัวปัจจุบันต่อ การกระทำนี้จะใช้ได้เมื่อผู้ใช้สั่งหยุดเพื่อทำการอ่านแล้วเท่านั้น

en: S&top
th: หยุด

en: Pause the watching of the current log
th: หยุดการติดตามลงปูมบันทึกตัวปัจจุบันชั่วคราว

en: Pauses the watching of the current log. This action is particularly useful when the system is writing too many lines to log files, causing KSystemLog to reload too frequently.
th: หยุดการติดตามลงปูมบันทึกตัวปัจจุบันชั่วคราว ใช้การกระทำนี้ เมื่อระบบมีการเขียนแฟ้มปูมบันทึกหลายบรรทัดมากเกินไป ซึ่งทำให้ปูมบันทึกระบบK ต้องทำการโหลดข้อมูลถี่เกินไป

[ctx: Newly created tab]
en: Empty Log
th: ปูมบันทึกว่าง

en: Open a file in KSystemLog
th: เปิดแฟ้มในปูมบันทึกระบบ-K

en: Opens a file in KSystemLog and displays its content in the current tab.
th: เปิดแฟ้มในปูมบันทึกระบบ-K และแสดงเนื้อหาในแท็บปัจจุบัน

en: &Print Selection...
th: &พิมพ์ส่วนที่เลือก...

en: Print the selection
th: พิมพ์ส่วนที่เลือก

en: Prints the selection. Simply select the important lines and click on this menu entry to print the selection.
th: พิมพ์ส่วนที่เลือก ด้วยการเลือกบรรทัดที่สำคัญ จากนั้นคลิกบนเมนูนี้เพื่อสั่งพิมพ์ส่วนที่เลือกไว้

en: Save the selection to a file
th: จัดเก็บส่วนที่เลือกลงแฟ้ม

en: Saves the selection to a file. This action is useful if you want to create an attachment or a backup of a particular log.
th: จัดเก็บส่วนที่เลือกลงแฟ้ม ใช้การกระทำนี้ หากคุณต้องการจะสร้างแฟ้มแนบ หรือสำรองปูมบันทึกบางส่วน

en: Quit KSystemLog
th: ออกจากโปรแกรมปูมบันทึกระบบ-K

en: Quits KSystemLog.
th: ออกจากโปรแกรมปูมบันทึกระบบ-K

en: Copy the selection to the clipboard
th: คัดลอกส่วนที่เลือกไปยังคลิปบอร์ด

en: Copies the selection to the clipboard. This action is useful if you want to paste the selection in a chat or an email.
th: คัดลอกส่วนที่เลือกไปยังคลิปบอร์ด ใช้การกระทำนี หากคุณต้องการจะวางส่วนที่เลือกไว้ในการสนทนาหรือส่งเมล

en: Ex&pand All
th: ขยายทั้งหมด

en: Expand all categories
th: ขยายหัวข้อทั้งหมด

en: This action opens all main categories. This is enabled only if an option has been selected in the <b>Group By</b> menu.
th: การกระทำนี้จะเปิดหัวข้อทั้งหมด แต่จะใช้ได้เมื่อตัวเลือกในเมนู <b>จัดกลุ่มตาม</b>ถูกเปิดใช้แล้วเท่านั้น

en: Col&lapse All
th: ยุบทั้งหมด

en: Collapse all categories
th: ยุบหัวข้อทั้งหมด

en: This action closes all main categories. This is enabled only if an option has been selected in the <b>Group By</b> menu.
th: การกระทำนี้จะยุบหัวข้อทั้งหมด แต่จะใช้ได้เมื่อตัวเลือกในเมนู <b>จัดกลุ่มตาม</b> ถูกเปิดใช้แล้วเท่านั้น

en: &Email Selection...
th: ส่งส่วนที่เลือกผ่านทางเมล...

en: Send the selection by mail
th: ส่งส่วนที่เลือกผ่านทางอีเมล

en: Sends the selection by mail. Simply select the important lines and click on this menu entry to send the selection to a friend or a mailing list.
th: ส่งส่วนที่เลือกผ่านทางอีเมล โดยการเลือกบรรทัดที่สำคัญ ๆ จากนั้นคลิกที่เมนูนี้ เพื่อทำการส่งส่วนที่เลือกไปยังเพื่อนหรือแหล่งจดหมายเวียนของคุณ

en: &Add Log Entry...
th: เ&พิ่มรายการปูมบันทึก...

en: Add a log entry to the log system
th: เพิ่มรายการปูมบันทึกไปยังปูมบันทึกของระบบ

en: This action will open a dialog which lets you send a message to the log system.
th: การกระทำนี้จะเปิดกล่องโต้ตอบ สำหรับให้คุณได้ส่งข้อความไปยังปูมบันทึกของระบบ

en: Select all lines of the current log
th: เลือกทุกบรรทัดของปูมบันทึกปัจจุบัน

en: Selects all lines of the current log. This action is useful if you want, for example, to save all the content of the current log in a file.
th: เลือกทุกบรรทัดของปูมบันทึกปัจจุบัน ใช้การกระทำนี้ตามต้องการ ตัวอย่างเช่น เพื่อจัดเก็บเนื้อหาทั้งหมดของปูมบันทึกปัจจุบันลงในแฟ้ม

en: Show &Filter Bar
th: แสดงแถบตัวกรอง

en: &New Tab
th: แท็บใหม่

en: Create a new tab
th: สร้างแท็บใหม่

en: Creates a new tab which can display another log.
th: สร้างแท็บใหม่ที่สามารถแสดงปูมบันทึกอื่น ๆ ได้

en: &Close Tab
th: ปิดแท็บ

en: Close the current tab
th: ปิดแท็บปัจจุบัน

en: Closes the current tab.
th: ปิดแท็บปัจจุบัน

en: &Duplicate Tab
th: ทำซ้ำแท็บ

en: Duplicate the current tab
th: ทำซ้ำแท็บปัจจุบัน

en: Duplicates the current tab.
th: ทำซ้ำแท็บปัจจุบัน

en: Move Tab &Left
th: ย้ายแท็บมาทางซ้าย

en: Move the current tab to the left
th: ย้ายแท็บปัจจุบันมาทางซ้าย

en: Moves the current tab to the left.
th: ย้ายแท็บปัจจุบันมาทางซ้าย

en: Move Tab &Right
th: ย้ายแท็บมาทางขวา

en: Move the current tab to the right
th: ย้ายแท็บปัจจุบันมาทางขวา

en: Moves the current tab to the right.
th: ย้ายแท็บปัจจุบันมาทางขวา

en: &Reload
th: เรียกใหม่

en: Reload the current log
th: โหลดปูมบันทึกปัจจุบันใหม่อีกครั้ง

en: Reloads the current log, if you want to be sure that the view is correctly updated.
th: โหลดปูมบันทึกปัจจุบันใหม่อีกครั้ง หากต้องการแน่ใจว่าการแสดงผลเป็นตัวปรับปรุงล่าสุดแล้ว

en: &Details
th: รายละเอียด

en: Display details on the selected line
th: แสดงรายละเอียดบนบรรทัดที่เลือก

en: Displays a dialog box which contains details on the selected line. You are able to navigate through the logs from this dialog box with the <b>Previous</b> and <b>Next</b> buttons.
th: แสดงกล่องโต้ตอบที่บรรจุรายละเอียดบนบรรทัดที่เลือก คุณสามารถจะเรียกดูปูมบันทึกจากกล่องโต้ตอบนี้ได้ โดยใช้ปุ่ม <b>ก่อนหน้า</b> และ <b>ถัดไป</b>

en: &Enable Detailed Tooltips
th: เปิดใช้หน้าต่างผุดแสดงรายละเอียด

en: Disable/Enable the tooltip on the current view
th: ปิด/เปิดการแสดงหน้าต่างผุดบนมุมมองปัจจุบัน

en: Disables/Enables the tooltip displayed when the cursor hovers a log line.
th: ปิด/เปิดการแสดงหน้าต่างผุดเมื่อเคลื่อนตัวชี้ของเมาส์อยู่เหนือบรรทัดปูมบันทึก

en: &Scroll to New Lines
th: เลื่อนไปยังบรรทัดใหม่

en: Scrolls or not to the new lines when the log changes
th: เลื่อนไปยังบรรทัดใหม่หรือไม่ เมื่อปูมบันทึกมีการเปลี่ยนแปลง

en: Scrolls or not to the new lines when the log changes. Check this option if you do not want the application to scroll automatically at the bottom of the log each time it is refreshed.
th: เลื่อนไปยังบรรทัดใหม่หรือไม่ เมื่อปูมบันทึกมีการเปลี่ยนแปลง กาตัวเลือกนี้ หากไม่ต้องการให้โปรแกรมทำการเลื่อนไปยังบรรทัดล่างของปูมบันทึกโดยอัตโนมัติ ในแต่ละครั้งที่มันมีการเรียกใหม่

en: Services
th: บริการ

en: Others
th: อื่น ๆ

en: Type
th: ประเภท

en: Acpid Log
th: ปูมของ Acpid

en: <p>These files will be analyzed to show the <b>Acpid log</b>.</p>
th: <p>แฟ้มเหล่านี้จะถูกทำการวิเคราะห์เพื่อใช้แสดง<b>ปูมของ Acpid</b></p>

en: Type:
th: ประเภท:

en: ACPI Log
th: ปูมของระบบ ACPI

en: Display the ACPI log.
th: แสดงปูมของระบบ ACPI

en: Displays the ACPI log in the current tab. ACPI is used to manage the hardware components of your computer, like notebook batteries, reset buttons...
th: แสดงปูมของระบบ ACPI ในแท็บปัจจุบัน; ACPI ถูกใช้ในการจัดการฮาร์ดแวร์ และส่วนประกอบต่าง ๆ ของเครื่องคอมพิวเตอร์ของคุณ, เช่น แบตเตอรีของโน้ตบุ้ค, ปุ่มรีเซ็ท เป็นต้น

en: Host Name
th: ชื่อเครื่อง

en: Id.
th: หมายเลข

en: Response
th: การตอบรับ

en: Bytes Sent
th: จำนวนไบต์ที่ส่ง

en: Agent Identity
th: การแสดงตัวของเบราว์เซอร์

en: HTTP Request
th: การร้องขอ HTTP

en: URL
th: ที่อยู่ URL

en: Host Name:
th: ชื่อเครื่อง:

en: Identification:
th: การแสดงตัว:

en: Username:
th: ชื่อผู้ใช้:

en: HTTP Response:
th: การตอบรับ HTTP:

en: Bytes Sent:
th: จำนวนไบต์ที่ส่ง:

en: Agent Identity:
th: การแสดงตัวของเบราว์เซอร์:

en: HTTP Request:
th: การร้องขอ HTTP:

en: Apache Access Log
th: ปูมการเข้าใช้ Apache

en: Display the Apache Access log.
th: แสดงปูมการเข้าใช้งาน Apache

en: Displays the Apache Access log in the current tab. Apache is the main used Web server in the world. This log saves all requests performed by the Apache web server.
th: แสดงปูมการเข้าใช้งาน Apache ในแท็บปัจจุบัน; Apache ถูกใช้เป็นเซิร์ฟเวอร์หลักในการให้บริการเว็บจำนวนมากในโลก ปูมนี้จะบันทึกการร้องขอทั้งหมดที่เรียกมายังเซิร์ฟเวอร์ Apache

en: Client
th: ไคลเอนต์

en: Apache Log
th: ปูมของ Apache

en: <p>These files will be analyzed to show the <b>Apache log</b> and the <b>Apache Access log</b>.</p>
th: <p>แฟ้มเหล่านี้จะถูกทำการวิเคราะห์เพื่อใช้แสดง<b>ปูมของ Apache</b> และ <b>ปูมการเข้าใช้ Apache</b></p>

en: Apache Log Files
th: แฟ้มปูมของ Apache

en: Add Apache File...
th: เพิ่มแฟ้ม Apache ...

en: Apache Access Log Files
th: ปูมการเข้าใช้ Apache

en: Add Apache Access File...
th: เพิ่มปูมการเข้าใช้ Apache ...

en: Apache
th: ปูมของ Apache

en: Client:
th: ไคลเอนต์:

en: Display the Apache log.
th: แสดงปูมของ Apache

en: Displays the Apache log in the current tab. Apache is the main used Web server in the world.
th: แสดงปูมของ Apache ในแท็บปัจจุบัน; Apache คือโปรแกรมหลัก สำหรับใช้เป็นเซิร์ฟเวอร์ให้บริการเว็บในโลก

en: Authentication Log
th: ปูมการตรวจสอบสิทธิ์

en: Authentication Log File
th: แฟ้มปูมการตรวจสอบสิทธิ์

en: Authentication log file:
th: แฟ้มปูมการตรวจสอบสิทธิ์:

en: You can type or choose the authentication log file (example: <i>/var/log/auth.log</i>).
th: คุณสามารถพิมพ์หรือเลือกแฟ้มปูมการตรวจสอบสิทธิ์ได้ (ตัวอย่างเช่น: <i>/var/log/auth.log</i>)

en: You can type or choose here the authentication log file. This file will be analyzed when you select the <b>Authentication log</b> menu. Generally, its name is <i>/var/log/auth.log</i>
th: คุณสามารถพิมพ์หรือเลือกแฟ้มปูมวาระการตรวจสอบสิทธิ์ได้ แฟ้มนี้จะถูกทำการวิเคราะห์ เมื่อคุณทำการเลือกเมนู <b>ปูมการตรวจสอบสิทธิ์</b> โดยทั่วไปแล้ว แฟ้มนี้จะเป็นแฟ้ม <i>/var/log/auth.log</i>

en: Display the authentication log.
th: แสดงปูมการตรวจสอบสิทธิ์

en: Displays the authentication log in the current tab. This log displays all logins made by each user of the system, and can help you to know if someone tried to crack your system.
th: แสดงปูมการตรวจสอบสิทธิ์ในแท็บปัจจุบัน ปูมบันทึกนี้ จะแสดงการล็อกอินทั้งหมดของแต่ละผู้ใช้ในระบบ และช่วยคุณให้ทราบได้ หากมีบางคนพยายามจะเจาะหรือโจมตีระบบของคุณ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, description)
en: File List Description
th: คำอธิบายของรายการแฟ้ม

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, filesBox)
en: Log Files
th: แฟ้มปูมบันทึก

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, add)
en: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Choose a new file</p></body></html>
th: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">เลือกแฟ้มใหม่</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, add)
en: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Opens a dialog box to choose a new file to be added to the list.</p></body></html>
th: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">เปิดกล่องโต้ตอบเพื่อเลือกแฟ้มใหม่ที่จะเพิ่มไปยังรายการ</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, add)
en: &Add File...
th: เ&พิ่มแฟ้ม...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, modify)
en: &Modify File...
th: แก้ไ&ขแฟ้ม...

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, remove)
en: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Delete the current file(s)</p></body></html>
th: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">ลบแฟ้มปัจจุบัน</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, remove)
en: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Deletes the files selected on the list.</p></body></html>
th: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">ลบแฟ้มต่างว ๆ ที่เลือกไว้บนช่องรายการ</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, remove)
en: &Remove
th: เ&อาออก

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, removeAll)
en: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Remove all files</p></body></html>
th: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">ลบแฟ้มทั้งหมดออก</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, removeAll)
en: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Remove all the files on the list, even if they are not selected.</p></body></html>
th: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">ลบแฟ้มทั้งหมดออกจากรายการ หากมันยังไม่ถูกเลือกไว้</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, removeAll)
en: Rem&ove All
th: ลบออกทั้ง&หมด

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, up)
en: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Move up the current file(s)</p></body></html>
th: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">เลื่อนแฟ้มปัจจุบันขึ้น</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, up)
en: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Moves the selected files up in the list. This option allows the files to be read <span style=" font-weight:600;">in first</span> by KSystemLog.</p></body></html>
th: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">เลื่อนแฟ้มที่เลือกไว้ในรายการขึ้น ตัวเลือกนี้จะทำให้แฟ้มถูกอ่าน<span style=" font-weight:600;">เป็นอันดับต้น ๆ </span> ด้วยโปรแกรมปูมบันทึกระบบ-K</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, up)
en: Move &Up
th: เลื่อน&ขึ้น

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, down)
en: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Move down the current file(s)</p></body></html>
th: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">เลื่อนแฟ้มปัจจุบันลง</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, down)
en: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Moves the selected files down in the list. This option allows the files to be read <span style=" font-weight:600;">in last</span> by KSystemLog.</p></body></html>
th: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">เลื่อนแฟ้มที่เลือกไว้ในรายการลง ตัวเลือกนี้จะทำให้แฟ้มถูกอ่าน<span style=" font-weight:600;">เป็นอันดับหลัง ๆ </span> ด้วยโปรแกรมปูมบันทึกระบบ-K</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, down)
en: Move &Down
th: เลื่อน&ลง

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, notes)
en: <p style='margin-top:0px;margin-bottom:0px;'><b>Notes:</b></p><ul style='margin-top:0px'><li>Files are read using the order of this list.</li><li>Compressed and plain text files are accepted <i>(*.log, *.gz, *.bz2,...)</i>.</li><li>Use the <b>'*'</b> wildcard to select multiple log files when adding files.</li></ul>
th: <p style='margin-top:0px;margin-bottom:0px;'><b>โปรดทราบ:</b></p><ul style='margin-top:0px'><li>แฟ้มถูกอ่านโดยใช้ลำดับของรายการนี้</li><li>ซึ่งรองรับทั้งแฟ้มแบบข้อความปกติและแฟ้มบีบอัด <i>(*.log, *.gz, *.bz2,...)</i>.</li><li>ใช้ตัวกรอง <b>'*'</b> เพื่อเลือกแฟ้มปูมบันทึกหลายแฟ้ม เมื่อทำการเพิ่มแฟ้ม</li></ul>

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QListWidget, fileList)
en: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">List of files used by this log type.</p></body></html>
th: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">รายการของแฟ้มที่ถูกใช้ โดยปูมบันทึกประเภทนี้</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QListWidget, fileList)
en: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Here is a list of every file that will be read by KSystemLog to display the current log lines.</p></body></html>
th: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">นี่เป็นรายการของทุกแฟ้ม ที่จะถูกอ่านโดยโปรแกรมปูมบันทึกระบบ-K เพื่อแสดงในบรรทัดปัจจุบันของปูมบันทึก</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QListWidget, fileList)
en: add
th: เพิ่ม

en: '%1' is not a local file.
th: '%1' ไม่ใช่แฟ้มภายในระบบ

en: File selection failed
th: การเลือกแฟ้มล้มเหลว

en: All Files (*)
th: ทุกแฟ้ม (*)

en: Log Files (*.log)
th: แฟ้มปูมบันทึก (*.log)

en: Choose Log File
th: เลือกแฟ้มปูมบันทึก

en: The two arrays size are different, skipping the reading of log files.
th: อาร์เรย์ทั้งสองมีขนาดแตกต่างกัน ทำการข้ามการอ่านแฟ้มปูมบันทึก

en: &Change Status...
th: เปลี่ยน&สถานะ...

en: Change the level of the current file(s)
th: เปลี่ยนระดับของแฟ้มปัจจุบัน

en: Changes the level of the current file(s). See KSystemLog documentation for more information about each log level.
th: เปลี่ยนระดับของแฟ้มปัจจุบัน โปรดดูเอกสารคู่มือของ ปูมบันทึกระบบ-K เพื่อดูรายละเอียดของระดับปูมบันทึกแต่ละตัว

en: The two arrays size are different, skipping the reading of generic paths.
th: อาร์เรย์ทั้งสองมีขนาดแตกต่างกัน ทำการข้ามการอ่านพาธทั่วไป

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QDialog, LogLevelSelectionDialogBase)
en: Selecting File Type
th: การเลือกประเภทแฟ้ม

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Please select the type of this file:
th: โปรดเลือกประเภทของแฟ้มนี้:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QListWidget, logLevelsList)
en: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">List of existing log levels</p></body></html>
th: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">รายการของระดับปูมบันทึกที่มีอยู่</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QListWidget, logLevelsList)
en: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">This is the list of all existing log levels. </p>
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Please select one of them to be used for the files selected on the list.</p></body></html>
th: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">นี่เป็นรายการทั้งหมดของ ระดับปูมบันทึกที่มีอยู่</p>
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">โปรดเลือกตัวใดตัวหนึ่ง  เพื่อใช้กับแฟ้มที่เลือกไว้จากรายการ</p></body></html>

en: No log file...
th: ไม่มีแฟ้มปูมบันทึก...

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, remove)
en: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Deletes the selected files of the list.</p></body></html>
th: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">ลบแฟ้มที่เลือกไว้ในรายการ</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, removeAll)
en: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Remove all files of the list, even if they are not selected.</p></body></html>
th: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">ลบแฟ้มทั้งหมดออกจากรายการ หากมันยังไม่ถูกเลือกไว้</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, up)
en: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Moves up the selected files in the list. This option allows the files to be read <span style=" font-weight:600;">in first</span> by KSystemLog.</p></body></html>
th: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">เลื่อนแฟ้มที่เลือกไว้ในรายการขึ้น ตัวเลือกนี้จะทำให้แฟ้มถูกอ่าน<span style=" font-weight:600;">เป็นอันดับต้น ๆ </span> ด้วยโปรแกรมปูมบันทึกระบบ-K</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, down)
en: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Moves down the selected files in the list. This option allows the files to be read <span style=" font-weight:600;">at last</span> by KSystemLog.</p></body></html>
th: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">เลื่อนแฟ้มที่เลือกไว้ในรายการลง ตัวเลือกนี้จะทำให้แฟ้มถูกอ่าน<span style=" font-weight:600;">ทีหลัง</span> ด้วยโปรแกรมปูมบันทึกระบบ-K</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, notes)
en: <p style='margin-top:0px;margin-bottom:0px;'><b>Notes:</b></p><ul style='margin-top:0px'><li>Files are read using the order of this list.</li><li>Compressed and plain text files are accepted <i>(*.log, *.gz, *.bz2,...)</i>.</li><li>Use the <b>'*'</b> joker to select multiple log files when adding files.</li></ul>
th: <p style='margin-top:0px;margin-bottom:0px;'><b>โปรดทราบ:</b></p><ul style='margin-top:0px'><li>แฟ้มถูกอ่านโดยใช้ลำดับของรายการนี้</li><li>ซึ่งรองรับทั้งแฟ้มแบบข้อความปกติและแฟ้มบีบอัด <i>(*.log, *.gz, *.bz2,...)</i>.</li><li>ใช้ตัวกรอง <b>'*'</b> เพื่อเลือกแฟ้มปูมบันทึกหลายแฟ้ม เมื่อทำการเพิ่มแฟ้ม</li></ul>

en: Host
th: เครื่อง

en: Process
th: โพรเซส

en: Command
th: คำสั่ง

en: Cron Log
th: ปูมของ Cron

en: <p>These files will be analyzed to show the <b>Cron Logs</b> (i.e. planned tasks logs). <a href='man:/cron'>More information...</a></p>
th: <p>แฟ้มเหล่านี้จะถูกทำการวิเคราะห์เพื่อใช้แสดง<b>ปูมของ Cron</b> (เช่น ตารางงานของระบบ) <a href='man:/cron'>คลิกเพื่อดูข้อมูลเพิ่มเติม...</a></p>

en: Enable Process Filtering
th: เปิดการกรองโพรเซส

en: Only keeps lines which matches this process :
th: เก็บเฉพาะบรรทัดที่เข้าเงื่อนไขกับโพรเซสต่อไปนี้เท่านั้น:

en: User:
th: ผู้ใช้:

en: Display the planned tasks log (Cron log).
th: แสดงปูมของการจัดตารางงาน (Cron)

en: Displays the planned tasks log in the current tab. Cron process is a program in charge of launching planned tasks on your system, like security checks, or auto-restarting of some services. Use this menu to see the recently launched processes.
th: แสดงปูมของการจัดตารางงาน (Cron) ที่ได้จัดไว้แล้วในแท็บปัจจุบัน; Cron คือโปรแกรมสำหรับใช้จัดตารางงานว่าจะให้แต่ละงานทำงานบนระบบของคุณเมื่อไร เช่น การตรวจสอบระบบความปลอดภัย, หรือการเริ่มการทำงานบริการบางอย่างใหม่อัตโนมัติ ใช้เมนูนี้เพื่อดูการเรียกโพรเซสล่าสุดที่ถูกเรียกทำงานตามตารางงาน

en: Group
th: กลุ่ม

en: Status
th: สถานะ

en: Bytes
th: ไบต์

en: IPP Operation
th: ปฏิบัติการ IPP

en: IPP Status
th: สถานะ IPP

en: Cups Web Log
th: ปูมบริการเว็บของ Cups

en: Display the CUPS Web Server Access log.
th: แสดงปูมการใช้งานบริการเว็บของ CUPS

en: Displays the CUPS Web Server Access log in the current tab. CUPS is the program which manages printing on your computer. This log saves all requests performed to the CUPS embedded web server (default: <i>http://localhost:631</i>).
th: แสดงปูมการใช้งานบริการเว็บของ CUPS ในแท็บปัจจุบัน; CUPS คือ โปรแกรมสำหรับจัดการระบบการพิมพ์บนคอมพิวเตอร์ของคุณ ปูมบันทึกนี้ จะบันทึกการร้องขอทั้งหมดที่เรียกมายังบริการเวบของ CUPS (ค่าปริยายคือ: <i>http://localhost:631</i>)

en: debug 2
th: ดีบั๊ก 2

en: New Log Level detected: Please send this log file to the KSystemLog developer to add it.
th: ตรวจพบระดับปูมบันทึกระดับใหม่: โปรดส่งแฟ้มปูมบันทึกนี้ไปยังผู้พัฒนาโปรแกรมปูมบันทึกระบบ-K เพื่อเพิ่มมันเข้าไปยังโปรแกรม

en: Cups Log
th: ปูมของ Cups

en: Cups &amp; Cups Web Server Log
th: Cups &amp; ปูมการใช้งานบริการเว็บของ Cups

en: <p>These files will be analyzed to show the <b>Cups log</b> and the <b>Cups Web Access log</b>.</p>
th: <p>แฟ้มเหล่านี้จะถูกทำการวิเคราะห์เพื่อใช้แสดง<b>ปูมของ Cups</b> และ <b>ปูมการใช้งานบริการเว็บของ Cups</b></p>

en: Cups Log Files
th: แฟ้มปูมของ Cups

en: Add Cups File...
th: เพิ่มแฟ้ม Cups...

en: Cups Access Log Files
th: แฟ้มปูมการเข้าใช้งาน Cups

en: Add Cups Access File...
th: เพิ่มแฟ้มการเข้าใช้งาน Cups...

en: Cups Page Log Files
th: แฟ้มปูมของ Cups Page

en: Add Cups Page File...
th: เพิ่มแฟ้ม Cups Page...

en: Cups PDF Log Files
th: แฟ้มปูมของ Cups PDF

en: Add Cups PDF File...
th: เพิ่มแฟ้ม Cups PDF...

en: Cups
th: ปูมของ Cups

en: Display the Cups log.
th: แสดงปูมของ Cups

en: Displays the CUPS log in the current tab. CUPS is the program which manages printing on your computer.
th: แสดงปูมของ CUPS ในแท็บปัจจุบัน; CUPS คือ โปรแกรมสำหรับจัดการระบบการพิมพ์บนคอมพิวเตอร์ของคุณ

en: Printer
th: เครื่องพิมพ์

en: Job Id
th: หมายเลขงานพิมพ์

en: Page Number
th: จำนวนหน้า

en: Num Copies
th: จำนวนสำเนา

en: Job Billing
th: ข้อมูลค่าใช้จ่าย

en: Printer:
th: เครื่องพิมพ์:

en: Job Id:
th: หมายเลขงานพิมพ์:

en: Page Number:
th: จำนวนหน้า:

en: Num Copies:
th: จำนวนสำเนา:

en: Job Billing:
th: ข้อมูลค่าใช้จ่าย:

en: Cups Page Log
th: ปูมของ Cups Page

en: Display the CUPS Page log.
th: แสดงปูมของ CUPS Page

en: Displays the CUPS Page log in the current tab. CUPS is the program which manages printing on your computer. This log saves all requests performed to the CUPS embedded web server (default: <i>http://localhost:631</i>).
th: แสดงปูมของ CUPS Page ในแท็บปัจจุบัน; CUPS คือ โปรแกรมสำหรับจัดการการพิมพ์บนคอมพิวเตอร์ของคุณ ปูมบันทึกนี้ จะบันทึกการร้องขอทั้งหมดที่เรียกมายังบริการเวบของ CUPS (ค่าปริยายคือ: <i>http://localhost:631</i>)

en: Message:
th: ข้อความ:

en: Cups PDF Log
th: ปูมของ Cups PDF

en: Display the CUPS PDF log.
th: แสดงปูมของ CUPS PDF

en: Displays the CUPS PDF log in the current tab. CUPS is the program which manages printing on your computer. This log saves all requests performed to the CUPS embedded web server (default: <i>http://localhost:631</i>).
th: แสดงปูมของ CUPS PDF ในแท็บปัจจุบัน; CUPS คือ โปรแกรมสำหรับ จัดการระบบการพิมพ์บนคอมพิวเตอร์ของคุณ ปูมบันทึกนี้ จะบันทึกการร้องขอทั้งหมด ที่เรียกมายังบริการเว็บเซิร์ฟเวอร์ของ CUPS (ค่าปริยายคือ: <i>http://localhost:631</i>)

en: Daemons' Logs
th: ปูมของดีมอนต่าง ๆ

en: <p>These files will be analyzed to show the <b>Daemons' Logs</b>.</p>
th: <p>แฟ้มเหล่านี้จะถูกทำการวิเคราะห์เพื่อใช้แสดง<b>ปูมของดีมอนต่าง ๆ</b></p>

en: Display the daemons' logs.
th: แสดงปูมของดีมอนต่าง ๆ

en: Displays the daemons' logs in the current tab. The daemons are all processes launched in the background of the system. See this log if you want to know what occurs in the background of your system.
th: แสดงปูมของดีมอนต่าง ๆ ในแท็บปัจจุบัน; ดีมอนต่าง ๆ คือ โพรเซสทั้งหมด ที่ทำงานอยู่เบื้องหลังระบบ ดูปูมบันทึกนี้ หากต้องการทราบว่า  มีอะไรเกิดขึ้นอยู่เบื้องหลังของระบบบ้าง

en: Component
th: ส่วนประกอบ

en: Component:
th: ส่วนประกอบ:

en: Kernel Log
th: ปูมของเคอร์เนล

en: Display the kernel log.
th: แสดงปูมของเคอร์เนล

en: Displays the kernel log in the current tab. This log is only useful for users who want to know why the Kernel does not detect their hardware or what is the cause of the last <i>kernel panic/oops</i>.
th: แสดงปูมของเคอร์เนลในแท็บปัจจุบัน ปูมบันทึกนี้มีประโยชน์มาก สำหรับผู้ใช้ที่ต้องการจะทราบว่า เหตุใดเคอร์เนลจึงไม่สามารถตรวจเจอฮาร์ดแวร์ หรืออะไรที่เป็นเหตุให้<i>ระบบหยุดการทำงาน/oops</i> ครั้งหลังสุด

en: Log File
th: แฟ้มปูมบันทึก

en: Open Location
th: เปิดจากตำแหน่ง

en: Malformed URL. Unable to open this file.
th: ที่อยู่ URL ไม่ถูกต้อง ไม่สามารถเปิดแฟ้มนี้ได้

en: Unable to open this file.
th: ไม่สามารถเปิดแฟ้มนี้ได้

en: Postfix Log
th: ปูมของ Postfix

en: <p>These files will be analyzed to show the <b>Postfix Logs</b>.</p>
th: <p>แฟ้มเหล่านี้จะถูกทำการวิเคราะห์เพื่อใช้แสดง<b>ปูมของ Postfix</b></p>

en: Display the Postfix log.
th: แสดงปูมของ Postfix

en: Displays the Postfix log in the current tab. Postfix is the most known and used mail server in the Linux world.
th: แสดงปูมของ Postfix ในแท็บปัจจุบัน; Postfix เป็นที่รู้จัก และถูกใช้กันมาก เพื่อใช้เป็นบริการรับส่งเมลในโลกของระบบลินุกซ์

en: Netbios Log
th: ปูมของ Netbios

en: Display the Netbios log.
th: แสดงปูมของ Netbios

en: Displays the Netbios log in the current tab. Netbios is the file sharing protocol developed by Microsoft.
th: แสดงปูมของ Netbios ในแท็บปัจจุบัน Netbios เป็นโพรโทคอลสำหรับ ทำการใช้แฟ้มร่วมกัน โดยถูกพัฒนาขึ้นโดยไมโครซอฟต์

en: Samba Access Log
th: ปูมการเข้าใช้ Samba

en: Display the Samba Access log.
th: แสดงปูมการเข้าใช้งาน Samba

en: Displays the Samba Access log in the current tab. This log mode allows you to see connections between your shares and remote hosts.
th: แสดงปูมการเข้าใช้งานของ Samba ในแท็บปัจจุบัน โหมดปูมบันทึกนี้ จะอนุญาตให้คุณเห็นการเชื่อมต่อระหว่างโฟลเดอร์ที่ใช้ร่วมกันของคุณกับเครื่องระยะไกล

en: Source File
th: แฟ้มต้นฉบับ

en: Function
th: ฟังก์ชัน

en: Line
th: บรรทัด

en: Samba Log
th: ปูมของ Samba

en: <p>These files will be analyzed to show <b>Samba log</b>, <b>Samba Access log</b> and <b>Netbios log</b>.</p>
th: <p>แฟ้มเหล่านี้จะถูกทำการวิเคราะห์เพื่อใช้แสดง<b>ปูมของ Samba</b>, <b>ปูมการเข้าใช้งาน Samba</b> และ <b>ปูมของ Netbios</b></p>

en: Samba Log Files
th: แฟ้มปูมของ Samba

en: Add Samba File...
th: เพิ่มแฟ้ม Samba...

en: Samba Access Log Files
th: แฟ้มปูมการเข้าใช้งาน Samba

en: Add Samba Access File...
th: เพิ่มแฟ้มการเข้าใช้งาน Samba...

en: Netbios Log Files
th: แฟ้มปูมของ Netbios

en: Add Netbios File...
th: เพิ่มแฟ้ม Netbios...

en: Samba
th: ปูมของ Samba

en: Source File:
th: แฟ้มต้นฉบับ:

en: Function:
th: ฟังก์ชัน:

en: Line:
th: บรรทัดที่:

en: Display the Samba log.
th: แสดงปูมของ Samba

en: Displays the Samba log in the current tab. Samba is the file sharing server which interacts with Microsoft Windows network.
th: แสดงปูมการเข้าใช้งานของ Samba ในแท็บปัจจุบัน; Samba คือ เซิร์ฟเวอร์บริการการใช้แฟ้มร่วมกันบนเครือข่าย ซึ่งสื่อสารกันในเครือข่ายของ ไมโครซอฟต์วินโดวส์

en: System Log
th: ปูมของระบบ

en: <p>These files will be analyzed to show the <b>System logs</b>.</p>
th: <p>แฟ้มเหล่านี้จะถูกทำการวิเคราะห์เพื่อใช้แสดง<b>ปูมของระบบ</b></p>

en: Display the system log.
th: แสดงปูมของระบบ

en: Displays the system log in the current tab. This log is generally used by non-specialized processes (like "sudo" or "fsck" commands)
th: แสดงปูมของระบบในแท็บปัจจุบัน ปูมบันทึกนี้ โดยทั่วไปจะถูกใช้โดยโพรเซสที่ไม่มีอะไรพิเศษ (เช่นคำสั่ง "sudo" หรือ "fsck")

en: Probed
th: ตรวจพบ

en: From config file
th: จากแฟ้มค่าปรับแต่ง

en: Default setting
th: การตั้งค่าปริยาย

en: From command Line
th: จากบรรทัดคำสั่ง

en: Not implemented
th: ยังไม่ได้กำหนด

en: X.org Log
th: ปูมของ X.org

en: <p>These files will be analyzed to show the <b>X.org log</b>.</p>
th: <p>แฟ้มเหล่านี้จะถูกทำการวิเคราะห์เพื่อใช้แสดง<b>ปูมของ X.org</b></p>

en: none
th: ไม่มี

en: Display the X.org log.
th: แสดงปูมของ X.org

en: Displays the X.org log in the current tab. X.org is the service which displays on screen your desktop and manage your graphical hardware. See this log if you want to know why you do not have 3D accelerations or why your input device is not recognized.
th: แสดงปูมของ X.org ในแท็บปัจจุบัน; X.org คือบริการที่ใช้แสดงผลกราฟิก บนจอภาพ และจัดการอุปกรณ์กราฟิกของคุณ ดูปูมบันทึกนี้ หากต้องการทราบว่า เหตุใดจึงไม่มีส่วนเร่งการแสดงผล 3 มิติ หรือ เหตุใดอุปกรณ์ป้อนข้อมูลจึงทำงานไม่ได้

en: Program
th: โปรแกรม

en: X Session Log
th: ปูมของวาระงาน X

en: You can type or choose the X Session log file (example: <i>~/.xsession-errors</i>).
th: คุณสามารถพิมพ์หรือเลือกแฟ้มปูมวาระการใช้งาน X ได้ (ตัวอย่างเช่น: <i>~/.xsession-errors</i>)

en: You can type or choose here the X Session log file. This file will be analyzed when you select the <b>X Session log</b> menu. Generally, its name is <i>~/.xsession-errors</i>
th: คุณสามารถพิมพ์หรือเลือกแฟ้มปูมวาระการใช้งาน X ได้ แฟ้มนี้จะถูกทำการวิเคราะห์ เมื่อคุณทำการเลือกเมนู <b>ปูมวาระการใช้งาน X</b> โดยทั่วไปแล้ว แฟ้มนี้จะเป็นแฟ้ม <i>~/.xsession-errors</i>

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: X Session Log File
th: ปูมของวาระงาน X

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, ignoreXorgErrors) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, ignoreXorgErrors)
en: Check this option to remove Xorg errors
th: กาเลือกตัวเลือกนี้ เพื่อลบข้อผิดพลาดของ Xorg ออกไป

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, ignoreXorgErrors)
en: Ignore Xorg errors
th: ไม่สนใจข้อผิดพลาดของ Xorg

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, xorgErrorsDescription)
en: <p><b>Note:</b> Check this option to remove X.org errors.</p><p style="margin-bottom:0px">The following lines will be ignored:</p>
th: <p><b>ข้อแนะนำ:</b> กาตัวเลือกนี้ เพื่อลบข้อผิดพลาดของ Xorg ออกไป</p><p style="margin-bottom:0px">บรรทัดต่อไปนี้จะถูกเพิกเฉย:</p>

en: Program:
th: โปรแกรม:

en: Display the X Session log.
th: แสดงปูมของวาระงาน X

note: i18n("Last updated: %1.", KLocale::global()->formatTime(lastModification, true, false) ));
en: Last updated: %1.
th: ปรับปรุงล่าสุด: %1

en: No Log
th: ไม่มีปูมบันทึก
