kwin_effects - en to is translation catalogue (170 entries)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelConstantBlurDescription)
en: Blur strength:
is: Móðustyrkur:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelConstantBlurLight) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelConstantNoiseLight)
en: Light
is: Lítill

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelConstantBlurStrong) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelConstantNoiseStrong)
en: Strong
is: Mikill

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelConstantNoiseDescription)
en: Noise strength:
is: Styrkur suðs:

en: Select a position for color picking with left click or enter.
    Escape or right click to cancel.
is: Veldu stað fyrir litaplokkun með vinstrismelli eða færslulykli.
    Ýttu á Esc eða hægrismelltu til að hætta við.

en: Show Desktop Grid
is: Birta skjáborðayfirlit

[ctx: Desktop name alignment:]
en: Disabled
is: Óvirkt

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_InRotationEdge) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_OutRotationEdge)
en: Top
is: Efst

en: Top-Right
is: Efst til hægri

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_InRotationEdge) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_OutRotationEdge)
en: Right
is: Til hægri

en: Bottom-Right
is: Neðst til hægri

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_InRotationEdge) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_OutRotationEdge)
en: Bottom
is: Neðst

en: Bottom-Left
is: Neðst til vinstri

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_InRotationEdge) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_OutRotationEdge)
en: Left
is: Til vinstri

en: Top-Left
is: Efst til vinstri

en: Center
is: Miðjað

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Appearance
is: Útlit

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_DesktopLayoutMode)
en: Pager
is: Flettir

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_DesktopLayoutMode)
en: Automatic
is: Sjálfvirkt

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_DesktopLayoutMode)
en: Custom
is: Sérsniðið

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, layoutRowsLabel)
en: N&umber of rows:
is: Fjöldi &raða:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_6)
en: Desktop &name alignment:
is: Staðset&ning skjáborðsheitis:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ShowAddRemove)
en: Show buttons to alter count of virtual desktops
is: Sýna hnappa til að breyta fjölda sýndarskjáborða

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_7)
en: &Grid layout mode:
is: &Yfirlitssnið:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_LayoutMode)
en: Closest
is: Nálægast

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_LayoutMode)
en: Natural
is: Eðlilegt

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Windows layout:
is: Framsetning glugga:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Activation
is: Virkjun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_Strength)
en: Strength:
is: Styrkur:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_Dim)
en: Dim:
is: Dimma:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_DimPanels)
en: Docks and panels
is: Dokkur og skjáborðsstikur

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_DimDesktop)
en: Desktop
is: Skjáborð

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_DimKeepAbove)
en: Keep above windows
is: Hafa yfir gluggum

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_DimByGroup)
en: By window group
is: Eftir gluggaflokki

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_DimFullScreen)
en: Fullscreen windows
is: Fullstækkaðir gluggar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_Duration)
en: Duration:
is: Tímalengd:

note: i18n: ectx: property (specialValueText), widget (QSpinBox, kcfg_Duration)
en: Default
is: Sjálfgefið

note: i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, kcfg_Duration)
en:  milliseconds
is:  millisekúndur

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_InAnimation)
en: Window Open Animation
is: Hreyfiáhrif við opnun glugga

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_InRotationEdge) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_OutRotationEdge)
en: Rotation edge:
is: Snúningsbrún:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_InRotationAngle) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_OutRotationAngle)
en: Rotation angle:
is: Snúningshorn:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_InDistance) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_OutDistance)
en: Distance:
is: Fjarlægð:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_OutAnimation)
en: Window Close Animation
is: Hreyfiáhrif við lokun glugga

en: Toggle Invert Effect
is: Víxla umsnúningsáhrifum

en: Toggle Invert Effect on Window
is: Víxla umsnúningsáhrifum á glugga

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_FadeToBlack)
en: Fade to black (fullscreen splash screens only)
is: Dofna í svart (einungis upphafsskjáir á öllum skjánum)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Animation duration:
is: Tímalengd hreyfiáhrifa:

[ctx: Duration of rotation]
note: i18n: ectx: property (specialValueText), widget (QSpinBox, kcfg_AnimationDuration)
en: Default
is: Sjálfgefið

note: i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, kcfg_AnimationDuration)
en: milliseconds
is:  millisekúndur

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupSize)
en: Size
is: Stærð

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: &Width:
is: &Breidd:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: &Height:
is: &Hæð:

en: Toggle Mouse Click Effect
is: Víxla músarsmellsáhrifum

[ctx: Left mouse button]
en: Left
is: Vinstri hnappur

[ctx: Middle mouse button]
en: Middle
is: Miðjuhnappur

[ctx: Right mouse button]
en: Right
is: Hægri hnappur

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, basic_tab)
en: Basic Settings
is: Einfaldar stillingar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, button1_label)
en: Left Mouse Button Color:
is: Litur vinstri músarhnapps:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, button2_label)
en: Middle Mouse Button Color:
is: Litur miðjumúsarhnapps:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, button3_label)
en: Right Mouse Button Color:
is: Litur hægri músarhnapps:

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, advanced_tab)
en: Advanced Settings
is: Ítarlegar stillingar

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, rings)
en: Rings
is: Hringir

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, ring_line_width_label)
en: Line Width:
is: Breidd línu:

note: i18n: ectx: property (suffix), widget (QDoubleSpinBox, kcfg_LineWidth) i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, kcfg_RingSize)
en:  pixel
is:  díll/dílar

note: i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, kcfg_RingLife)
en:  msec
is:  msek

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, ring_duration_label)
en: Ring Duration:
is: Tímalengd hrings:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, ring_radius_label)
en: Ring Radius:
is: Radíus hrings:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, ring_count_label)
en: Ring Count:
is: Fjöldi hringa:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, font)
en: Text
is: Texti

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, font_label)
en: Font:
is: Letur:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, showtext_label)
en: Show Text:
is: Sýna texta:

en: Clear All Mouse Marks
is: Hreinsa allar músarslóðir

en: Clear Last Mouse Mark
is: Hreinsa síðustu músarslóð

en: Clear Mouse Marks
is: Hreinsa músarslóðir

[ctx: Suffix]
en:  pixel |  pixels
is[0]:  díll
is[1]:  dílar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Wid&th:
is: Brei&dd:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: &Color:
is: &Litur:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Draw with the mouse by holding Shift+Meta keys and moving the mouse.
is: Teikna með músinni með því að halda niðri Shift+Meta lyklunum og hreyfa músina um leið.

[ctx: @label]
en: Unknown
is: Óþekkt

en: Toggle Overview
is: Víxla yfirsýn

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_LayoutMode)
en: Layout mode:
is: Framsetningarsnið:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_BlurBackground)
en: Blur background:
is: Gera bakgrunn óskýran:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Ignore minimized windows:
is: Hunsa falda glugga:

en: Delete Virtual Desktop
is: Eyða sýndarskjáborði

en: Add Virtual Desktop
is: Bæta við sýndarskjáborði

en: No matching windows
is: Engir samsvarandi gluggar

en: Drag Down To Close
is: Draga niður til að loka

[ctx: @info:tooltip as in: 'close this window']
en: Close window
is: Loka glugga

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_InScale)
en: Window open scale:
is: Opnunarkvarði glugga:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_OutScale)
en: Window close scale:
is: Lokunarkvarði glugga:

[ctx: Notification caption that a screenshot got saved to file]
en: Screenshot
is: Skjámynd

[ctx: Notification with path to screenshot file]
en: Screenshot saved to %1
is: Skjámynd vistuðí %1

en: Select window to screen shot with left click or enter.
    Escape or right click to cancel.
is: Veldu glugga til að taka mynd af með vinstrismelli eða færsluhnappi.
    Ýttu á Esc eða hægrismelltu til að hætta við.

en: Create screen shot with left click or enter.
    Escape or right click to cancel.
is: Búðu til skjámynd með vinstrismelli eða færsluhnappi.
    Ýttu á Esc eða hægrismelltu til að hætta við.

[ctx: @label]
en: Paint Duration
is: Tímalengd litunar:

[ctx: @label]
en: Paint Amount
is: Magn litunar

[ctx: @label]
en: Current FPS
is: Núverandi rammatíðni

[ctx: @label]
en: Maximum FPS
is: Hámarksrammatíðni:

[ctx: @label]
en: This effect is not a benchmark
is: Þessi brella er ekki viðmið

en: Toggle Show Paint
is: Víxla Sýna litun

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_Gaps)
en: Gap between desktops
is: Bil milli skjáborða

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_HorizontalGap)
en: Horizontal:
is: Lárétt:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_VerticalGap)
en: Vertical:
is: Lóðrétt:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_SlideBackground)
en: Slide desktop background
is: Renna skjáborðsbakgrunni

en: Toggle Thumbnail for Current Window
is: Víxla smámynd fyrir þennan glugga

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Maximum &width:
is: Hámarks&breidd:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: &Spacing:
is: Mi&llibil:

note: i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, kcfg_Spacing) i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, kcfg_MaxWidth)
en:  pixels
is:  dílar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: &Opacity:
is: Ó&gagnsæi:

en: Track mouse
is: Rekja mús

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Trigger effect with:
is: Kveikja á brellu með:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_KeyboardShortcut)
en: Keyboard shortcut:
is: Flýtilyklum:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_ModifierKeys)
en: Modifier keys:
is: Breytilyklum:

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, KWin::TranslucencyEffectConfigForm)
en: Translucency
is: Gagnsæi

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, m_opacityGroupBox)
en: General Translucency Settings
is: Almennar gagnsæisstillingar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, comboboxpopup_label)
en: Combobox popups:
is: Samsettir sprettigluggar:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_7)
en: Opaque
is: Ógagnsætt

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, dialogs_label)
en: Dialogs:
is: Svargluggar:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_6)
en: Transparent
is: Gagnsætt

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, menus_label)
en: Menus:
is: Valmyndir:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, moveresize_label)
en: Moving windows:
is: Gluggar á hreyfingu:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, inactive_label)
en: Inactive windows:
is: Óvirkir gluggar:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, kcfg_IndividualMenuConfig)
en: Set menu translucency independently
is: Stilla gagnsæi valmynda sérstaklega

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, dropdownmenus_label)
en: Dropdown menus:
is: Fellivalmyndir:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, popupmenus_label)
en: Popup menus:
is: Sprettivalmyndir:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, tornoffmenus_label)
en: Torn-off menus:
is: Afrifnar valmyndir:

en: Toggle Present Windows (Current desktop)
is: Víxla Sýna glugga (núverandi skjáborð)

en: Toggle Present Windows (All desktops)
is: Víxla Sýna glugga (öll skjáborð)

en: Toggle Present Windows (Window class)
is: Víxla Sýna glugga (gluggaflokkur)

en: Toggle Present Windows (Window class on current desktop)
is: Víxla Sýna glugga (gluggaflokkur á núverandi skjáborði)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_IgnoreMinimized)
en: Ignore &minimized windows
is: Hunsa &falda glugga

en: No Matches
is: Engar samsvaranir

en: No Windows
is: Engir gluggar

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, advancedGroup)
en: Advanced
is: Ítarlegt

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: &Stiffness:
is: &Stífleiki:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_5)
en: Dra&g:
is: Við&nám:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_6)
en: &Move factor:
is: &Færslustuðull:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_MoveWobble)
en: Wo&bble when moving
is: &Bylgjast við færslu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ResizeWobble)
en: Wobble when &resizing
is: Bylgjast þegar stæ&rð er breytt

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_AdvancedMode)
en: Enable &advanced mode
is: Virkj&a ítarlegri stillingar

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, basicGroup)
en: &Wobbliness
is: Bylgj&ustyrkur

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Less
is: Minna

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: More
is: Meira

en: Move Zoomed Area to Left
is: Færa stækkað svæði til vinstri

en: Move Zoomed Area to Right
is: Færa stækkað svæði til hægri

en: Move Zoomed Area Upwards
is: Færa stækkað svæði upp á við

en: Move Zoomed Area Downwards
is: Færa stækkað svæði niður á við

en: Move Mouse to Focus
is: Færa mús í fókus

en: Move Mouse to Center
is: Færa mús í miðju

en: Move Left
is: Færa til vinstri

en: Move Right
is: Færa til hægri

en: Move Up
is: Færa upp

en: Move Down
is: Færa niður

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, label) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QDoubleSpinBox, kcfg_ZoomFactor)
en: On zoom-in and zoom-out change the zoom by the defined zoom-factor.
is: Auka og minnka aðdrátt í samræmi við tilgreindan aðdráttarstuðul.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Zoom Factor:
is: Aðdráttarstuðull:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, kcfg_EnableFocusTracking)
en: Enable tracking of the focused location. This needs QAccessible to be enabled per application ("export QT_LINUX_ACCESSIBILITY_ALWAYS_ON=1").
is: Kveikja á rakningu á staðnum sem er í fókus. Þetta krefst þess að QAccessible sé virkt fyrir hvert forrit ("export QT_LINUX_ACCESSIBILITY_ALWAYS_ON=1").

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_EnableFocusTracking)
en: Enable Focus Tracking
is: Kveikja á fókusrakningu

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, kcfg_EnableTextCaretTracking)
en: Enable tracking of the text cursor. This needs QAccessible to be enabled per application ("export QT_LINUX_ACCESSIBILITY_ALWAYS_ON=1").
is: Kveikja á rakningu á textabendli. Þetta krefst þess að QAccessible sé virkt fyrir hvert forrit ("export QT_LINUX_ACCESSIBILITY_ALWAYS_ON=1").

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_EnableTextCaretTracking)
en: Enable Text Cursor Tracking
is: Kveikja á rakningu textabendils

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Mouse Pointer:
is: Músarbendill:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QComboBox, kcfg_MousePointer)
en: Visibility of the mouse-pointer.
is: Sýnileiki músarbendils.

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_MousePointer)
en: Scale
is: Hlutfallslegur

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_MousePointer)
en: Keep
is: Óbreyttur

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_MousePointer)
en: Hide
is: Falinn

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QComboBox, kcfg_MouseTracking)
en: Track moving of the mouse.
is: Rekja hreyfingar músarinnar

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_MouseTracking)
en: Proportional
is: Hlutfallslega

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_MouseTracking)
en: Centered
is: Miðjað

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_MouseTracking)
en: Push
is: Ýta til

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_MouseTracking)
en: Disabled
is: Óvirkt

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Mouse Tracking:
is: Músarrakning:
