kcmkwinrules - en to is translation catalogue (151 entries)

en: Copy of %1
is: Afrit af %1

en: Application settings for %1
is: Forritastillingar fyrir %1

en: Window settings for %1
is: Gluggastillingar fyrir %1

en: Unimportant
is: Ekki mikilvægt

en: Exact match
is: Nákvæm samsvörun

en: Substring match
is: Samsvörun undirstrengs

en: Regular expression
is: Regluleg segð

en: Apply initially
is: Virkja í upphafi

en: The window property will be only set to the given value after the window is created.
    No further changes will be affected.
is: Gluggaeiginleikinn verður aðeins stilltur á tilgreint gildi eftir að glugginn hefur verið búinn til.
    Engar frekari breytingar verða gerðar.

en: Apply now
is: Virkja núna

en: The window property will be set to the given value immediately and will not be affected later
    (this action will be deleted afterwards).
is: Gluggaeiginleikinn verður stilltur á tilgreint gildi strax og tekur ekki breytingum síðar
    (þessari aðgerð verður eytt að henni lokinni).

en: Remember
is: Muna

en: The value of the window property will be remembered and, every time the window is created, the last remembered value will be applied.
is: Gildi gluggaeiginleikans verður geymt í minni. Gildið sem var síðast sett í minni verður notað í hvert sinn sem glugginn er búinn til.

en: Do not affect
is: Hafa ekki áhrif

en: The window property will not be affected and therefore the default handling for it will be used.
    Specifying this will block more generic window settings from taking effect.
is: Gluggaeiginleikinn verður ekki fyrir áhrifum og verður því meðhöndlaður á sjálfgefinn hátt.
    Ef þetta er valið kemur það í veg fyrir að almennari gluggastillingar taki gildi.

en: Force
is: Þvinga

en: The window property will be always forced to the given value.
is: Gluggaeiginleikinn verður alltaf þvingaður á tilgreinda gildið.

en: Force temporarily
is: Þvinga tímabundið

en: The window property will be forced to the given value until it is hidden
    (this action will be deleted after the window is hidden).
is: Gluggaeiginleikinn verður þvingaður á tilgreinda gildið þar til hann er falinn
    (þessari aðgerð verður eytt eftir glugginn er falinn).

en: Settings for %1
is: Stillingar fyrir %1

en: New window settings
is: Stillingar fyrir nýjan glugga

en: You have specified the window class as unimportant.
    This means the settings will possibly apply to windows from all applications. If you really want to create a generic setting, it is recommended you at least limit the window types to avoid special window types.
is: Þú hefur tilgreint að gluggaflokkurinn sé ekki mikilvægur.
    Það þýðir að stillingarnar gilda hugsanlega fyrir glugga frá öllum forritum. Ef þú vilt sannarlega búa til almenna stillingu er vissara að þú setjir a.m.k. takmörk á gluggagerðirnar til að forðast tilteknar gluggagerðir.

en: Some applications set their own geometry after starting, overriding your initial settings for size and position. To enforce these settings, also force the property "%1" to "Yes".
is: Sum forrit skilgreina eigin lögun og stærð þegar þau eru ræst og geta hnekkt stillingum þínum fyrir stærð og staðsetningu. Til að láta þínar stillingar gilda skaltu líka stilla eiginleikann "%1" á "Já".

en: Readability may be impaired with extremely low opacity values. At 0%, the window becomes invisible.
is: Ef mjög lág gegnsæisgildi eru valin getur læsileiki gluggans versnað. Þegar Glugginn verður ósýnilegur við 0%.

en: Description
is: Lýsing

en: Window matching
is: Samsvörun glugga

en: Window class (application)
is: Gluggaflokkur (forrit):

en: Match whole window class
is: Samsvara öllum gluggaflokkinum

en: Whole window class
is: Allur gluggaflokkurinn

en: Window types
is: Gluggagerðir

en: Window role
is: Gluggahlutverk

en: Window title
is: Gluggatitill

en: Machine (hostname)
is: Vél (vélarheiti):

en: Window tag
is: Gluggamerki

en: Position
is: Staðsetning

en: Size & Position
is: Stærð og staðsetning

en: Size
is: Stærð

en: Maximized horizontally
is: Fullstækkaður lárétt

en: Maximized vertically
is: Fullstækkaður lóðrétt

en: Virtual desktop
is: Sýndarskjáborð

en: Virtual desktops
is: Sýndarskjáborð

en: Activities
is: Athafnir

en: Screen
is: Skjár

en: Fullscreen
is: Fylla skjá

en: Minimized
is: Falinn

en: Initial placement
is: Upphafleg staðsetning

en: Ignore requested geometry
is: Hunsa umbeðna stærð og lögun

[ctx: @info:tooltip]
en: Some applications can set their own geometry, overriding the window manager preferences. Setting this property overrides their placement requests.<nl/><nl/>This affects <interface>Size</interface> and <interface>Position</interface> but not <interface>Maximized</interface> or <interface>Fullscreen</interface> states.<nl/><nl/>Note that the position can also be used to map to a different <interface>Screen</interface>
is: Sum forrit geta valið eigin stærð og lögun sem hnekkir kjörstillingum gluggastjórans. Með því að velja þennan eiginleika er staðsetningarbeiðni þeirra hnekkt.<nl/><nl/>Þetta hefur áhrif á <interface>stærð</interface> og <interface>staðsetningu</interface> en ekki ástand gluggans þegar hann er <interface>fullstækkaður</interface> eða <interface>fyllir skjá</interface>.<nl/><nl/>Athugaðu að einnig er hægt að nota staðsetninguna til að varpa á annan <interface>skjá</interface>

en: Minimum Size
is: Lágmarksstærð

en: Maximum Size
is: Hámarksstærð

en: Obey geometry restrictions
is: Virða stærðartakmarkanir

[ctx: @info:tooltip]
en: Some apps like video players or terminals can ask KWin to constrain them to certain aspect ratios or only grow by values larger than the dimensions of one character. Use this property to ignore such restrictions and allow those windows to be resized to arbitrary sizes.<nl/><nl/>This can be helpful for windows that can't quite fit the full screen area when maximized.
is: Sum forrit, eins og myndspilarar eða skjáhermar, geta beðið KWin um að fá að halda tilteknu myndhlutfalli eða stækka einungis í hlutfalli við gildi sem er stærra en víddir eins stafs. Notaðu þennan eiginleika til að hunsa slíkar takmarkanir og leyfa að stærð þessara glugga sé breytt í hvaða stærð sem er.<nl/><nl/>Þetta getur verið gagnlegt fyrir glugga sem ná ekki alveg yfir allan skjáinn við fullstækkun.

en: Keep above other windows
is: Hafa yfir öðrum gluggum

en: Arrangement & Access
is: Uppstilling og aðgengi

en: Keep below other windows
is: Hafa undir öðrum gluggum

en: Skip taskbar
is: Sleppa í verkstiku

[ctx: @info:tooltip]
en: Controls whether or not the window appears in the Task Manager.
is: Stjórnar því hvort glugginn birtist í Verkefnastjóranum eða ekki.

en: Skip pager
is: Sleppa í flettara

[ctx: @info:tooltip]
en: Controls whether or not the window appears in the Virtual Desktop manager.
is: Stjórnar því hvort glugginn birtist í sýndarskjáborðsstjóranum eða ekki.

en: Skip switcher
is: Sleppa í gluggaskipti

[ctx: @info:tooltip]
en: Controls whether or not the window appears in the <shortcut>Alt+Tab</shortcut> window list.
is: Stjórnar því hvort gluggi birtist í gluggalistanum þegar ýtt er á <shortcut>Alt+Tab</shortcut> eða ekki.

en: Shortcut
is: Flýtilykill

en: No titlebar and frame
is: Engin titilstika og rammi

en: Appearance & Fixes
is: Útlit og lagfæringar

en: Titlebar color scheme
is: Litastef titilstiku

en: Active opacity
is: Virkt ógegnsæi

en: Inactive opacity
is: Óvirkt ógegnsæi

en: Focus stealing prevention
is: Vörn gegn fókusstuldi

[ctx: @info:tooltip]
en: KWin tries to prevent windows that were opened without direct user action from raising themselves and taking focus while you're currently interacting with another window. This property can be used to change the level of focus stealing prevention applied to individual windows and apps.<nl/><nl/>Here's what will happen to a window opened without your direct action at each level of focus stealing prevention:<nl/><list><item><emphasis strong='true'>None:</emphasis> The window will be raised and focused.</item><item><emphasis strong='true'>Low:</emphasis> Focus stealing prevention will be applied, but in the case of a situation KWin considers ambiguous, the window will be raised and focused.</item><item><emphasis strong='true'>Normal:</emphasis> Focus stealing prevention will be applied, but  in the case of a situation KWin considers ambiguous, the window will <emphasis>not</emphasis> be raised and focused.</item><item><emphasis strong='true'>High:</emphasis> The window will only be raised and focused if it belongs to the same app as the currently-focused window.</item><item><emphasis strong='true'>Extreme:</emphasis> The window will never be raised and focused.</item></list>
is: KWin reynir að hindra glugga, sem eru opnaðir án beinnar aðkomu notandans, í að birtast efst og taka fókusinn þegar þú ert að vinna í öðrum glugga. Hægt er að nota þennan eiginleika til að breyta fókusvarnarþrepinu sem beitt er á tiltekna glugga og forrit.<nl/><nl/>Þegar nýir gluggar opnast án beinnar aðkomu þinnar á hverju fókusvarnarþrepi þá gerist þetta:<nl/><list><item><emphasis strong='true'>Ekkert</emphasis>: Glugginn birtist efst og fær fókusinn.</item><item><emphasis strong='true'>Lágt:</emphasis> Vörn gegn fókusstuldi virkjast, en ef KWin metur stöðuna sem tvíræða birtist glugginn efst og fær fókus.</item><item><emphasis strong='true'>Venjulegt:</emphasis> Vörn gegn fókusstuldi verður beitt, en ef KWin metur stöðuna sem tvíræða birtist glugginn <emphasis>ekki</emphasis> efst og fær ekki fókus.</item><item><emphasis strong='true'>Hátt:</emphasis> Glugginn birtist aðeins efst og fær fókus ef hann tilheyrir sama forriti og glugginn sem er með fókusinn. </item><item><emphasis strong='true'>Öfgafullt:</emphasis> Glugginn birtist aldrei efst og fær ekki fókus.</item></list>

en: Focus protection
is: Fókusvörn

[ctx: @info:tooltip]
en: This property controls the focus protection level of the currently active window. It is used to override the focus stealing prevention applied to new windows that are opened without your direct action.<nl/><nl/>Here's what happens to new windows that are opened without your direct action at each level of focus protection while the window with this property applied to it has focus:<nl/><list><item><emphasis strong='true'>None</emphasis>: Newly-opened windows always raise themselves and take focus.</item><item><emphasis strong='true'>Low:</emphasis> Focus stealing prevention will be applied to the newly-opened window, but in the case of a situation KWin considers ambiguous, the window will be raised and focused.</item><item><emphasis strong='true'>Normal:</emphasis> Focus stealing prevention will be applied to the newly-opened window, but in the case of a situation KWin considers ambiguous, the window will <emphasis>not</emphasis> be raised and focused.</item><item><emphasis strong='true'>High:</emphasis> Newly-opened windows will only raise themselves and take focus if they belongs to the same app as the currently-focused window.</item><item><emphasis strong='true'>Extreme:</emphasis> Newly-opened windows never raise themselves and take focus.</item></list>
is: Þessi eiginleiki stjórnar fókusvarnarþrepi gluggans sem er virkur þá stundina. Hann er notaður til að hnekkja vörn gegn fókusstuldi sem virkjast þegar nýir gluggar opnast án beinnar aðkomu þinnar.<nl/><nl/>Þegar nýir gluggar opnast án beinnar aðkomu þinnar á hverju fókusvarnarþrepi þá gerist þetta:<nl/><list><item><emphasis strong='true'>Ekkert</emphasis>: Nýopnaðir gluggar birtast alltaf efst og taka fókusinn.</item><item><emphasis strong='true'>Lágt:</emphasis> Vörn gegn fókusstuldi virkjast á nýopnaða gluggann, en ef KWin metur stöðuna sem tvíræða birtist glugginn efst og fær fókus.</item><item><emphasis strong='true'>Venjulegt:</emphasis> Vörn gegn fókusstuldi verður beitt á nýopnaða gluggann, en ef KWin metur stöðuna sem tvíræða birtist glugginn <emphasis>ekki</emphasis> efst og fær ekki fókus.</item><item><emphasis strong='true'>Hátt:</emphasis> Nýopnaðir gluggar birtast aðeins efst og fá fókus ef þeir tilheyra sama forriti og glugginn sem er með fókusinn. </item><item><emphasis strong='true'>Öfgafullt:</emphasis> Nýopnaðir gluggar birtast aldrei efst og fá ekki fókus.</item></list>

en: Accept focus
is: Samþykkja fókus

en: Controls whether or not the window becomes focused when clicked.
is: Stjórnar því hvort glugginn fái fókus eða ekki þegar smellt er á hann.

en: Ignore global shortcuts
is: Hunsa altæka flýtilykla

[ctx: @info:tooltip]
en: Use this property to prevent global keyboard shortcuts from working while the window is focused. This can be useful for apps like emulators or virtual machines that handle some of the same shortcuts themselves.<nl/><nl/>Note that you won't be able to <shortcut>Alt+Tab</shortcut> out of the window or use any other global shortcuts such as <shortcut>Alt+Space</shortcut> to activate KRunner.
is: Notaðu þennan eiginleika til að koma í veg fyrir að altækir flýtilyklar virki þegar glugginn er með fókus. Þetta getur verið gagnlegt fyrir forrit eins og herma eða sýndarvélar þar sem sams konar flýtilykla eru notaðir. <nl/><nl/>Athugaðu að þú munt ekki geta notað <shortcut>Alt+Tab</shortcut> til að fara úr glugganum eða notað neina aðra almenna flýtilykla eins og <shortcut>Alt+Space</shortcut> til að keyra KRunner.

en: Closeable
is: Hægt að loka

en: Desktop file name
is: Heiti skjáborðsskrár

en: Block compositing
is: Loka á skjásamsetningu

en: Layer
is: Lag

en: Adaptive sync
is: Aðlögunarsamstilling

en: Allow tearing
is: Leyfa rifgalla

en: Window class not available
is: Gluggaflokkur er ekki í boði

[ctx: @info]
en: This application is not providing a class for the window, so KWin cannot use it to match and apply any rules. If you still want to apply some rules to it, try to match other properties like the window title instead.<nl/><nl/>Please consider reporting this bug to the application's developers.
is: Þetta forrit gefur ekki upp flokk fyrir gluggann og KWin getur því ekki notað hann til að finna eða virkja neinar reglur. Ef þú vilt samt beita einhverjum reglum á gluggann skaltu reyna að finna samsvörun við aðra eiginleika í staðinn, eins og gluggatitil.<nl/><nl/>Þú mátt endilega tilkynna þessa villu til þróunaraðila forritsins.

en: All window types
is: Allar gluggagerðir

en: Normal window
is: Venjulegur gluggi

en: Dialog window
is: Svargluggi

en: Utility window
is: Verkfæragluggi

en: Dock (panel)
is: Dokka (skjáborðsstika)

en: Toolbar
is: Tækjastika

en: Torn-off menu
is: Afrifin valmynd

en: Splash screen
is: Upphafsskjár

en: Desktop
is: Skjáborð

note: i18n("Unmanaged Window")},  deprecated
en: Standalone menubar
is: Sjálfstæð valmyndastika

en: On-screen display
is: Yfirlagsmynd á skjá

en: All desktops
is: Öll skjáborð

[ctx: @info:tooltip in the virtual desktop list]
en: Make the window available on all desktops
is: Láta gluggann birtast á öllum skjáborðum

en: All activities
is: Allar athafnir

[ctx: @info:tooltip in the activity list]
en: Make the window available on all activities
is: Láta gluggann birtast í öllum athöfnum

en: Default
is: Sjálfgefið

en: No placement
is: Engin staðsetning

en: Minimal overlapping
is: Lágmarksskörun

en: Maximized
is: Fullstækkaður

en: Centered
is: Miðjaður

en: Random
is: Slembið

en: In top-left corner
is: Efst í vinstra horni

en: Under mouse
is: Undir mús

en: On main window
is: Á aðalglugga

en: None
is: Ekkert

en: Low
is: Lágt

en: Normal
is: Venjulegt

en: High
is: Hátt

en: Extreme
is: Mjög hátt

en: Below
is: Undir

en: Above
is: Ofan á

en: Notification
is: Tilkynning

en: Popup
is: Sprettigluggi

en: Critical notification
is: Alvarleg viðvörun

en: Overlay
is: Yfirlagsmynd

en: Unmanaged window
is: Ómeðhöndlaður gluggi

en: Could not detect window properties. The window is not managed by KWin.
is: Ekki tókst að finna gluggaeiginleika. KWin stjórnar ekki þessum glugga.

en: Select File
is: Velja skrá

en: KWin Rules (*.kwinrule)
is: KWin-reglur (*.kwinrule)

en: Add New…
is: Bæta við nýju...

en: Import…
is: Flytja inn...

en: Cancel Export
is: Hætta við útflutning

en: Export…
is: Flytja út...

en: No rules for specific windows are currently set
is: Engar reglur valdar sem stendur fyrir tiltekna glugga

[ctx: @info]
en: Click <interface>Add New…</interface> to add some
is: Smelltu á <interface>Bæta við nýju...</interface> til að bæta við

en: Select the rules to export
is: Veldu regluna sem á að flytja út

en: Unselect All
is: Afvelja allt

en: Select All
is: Velja allt

en: Save Rules
is: Vista reglur

en: Edit
is: Breyta

en: Duplicate
is: Tvítaka

en: Delete
is: Eyða

en: Import Rules
is: Flytja inn reglur

en: Export Rules
is: Flytja út reglur

en: None selected
is: Ekkert valið

en: All selected
is: Allt valið

en: %1 selected | %1 selected
is[0]: %1 valið
is[1]: %1 valin

en: No window properties changed
is: Engum gluggaeiginleikum breytt

[ctx: @info]
en: Click the <interface>Add Property...</interface> button below to add some window properties that will be affected by the rule
is: Smelltu á hnappinn <interface>Bæta við eiginleika...</interface> fyrir neðan til að bæta við gluggaeiginleikum sem reglan mun hafa áhrif á

en: Add Property...
is: Bæta við eiginleika...

en: Detect Window Properties
is: Finna eiginleika glugga

en: Instantly
is: Strax

en: After %1 second | After %1 seconds
is[0]: Eftir %1 sekúndu
is[1]: Eftir %1 sekúndur

en: Add property to the rule
is: Bæta eiginleika við regluna

[ctx: @info:placeholder]
en: No properties left to add
is: Engir eiginleikar eftir til að bæta við

[ctx: @info:placeholder %1 is a filter text introduced by the user]
en: No properties match "%1"
is: Enginn eiginleiki samsvarar "%1"

en: Yes
is: Já

en: No
is: Nei
