kwin_effects - en to th translation catalogue (86 entries)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelConstantBlurLight) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelConstantNoiseLight)
en: Light
th: อ่อน

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelConstantBlurStrong) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, labelConstantNoiseStrong)
en: Strong
th: แรง

en: Show Desktop Grid
th: แสดงแนวตารางของพื้นที่ทำงาน

[ctx: Desktop name alignment:]
en: Disabled
th: ถูกปิดการใช้งาน

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_InRotationEdge) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_OutRotationEdge)
en: Top
th: บนสุด

en: Top-Right
th: บนขวา

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_InRotationEdge) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_OutRotationEdge)
en: Right
th: ขวา

en: Bottom-Right
th: ล่างขวา

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_InRotationEdge) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_OutRotationEdge)
en: Bottom
th: ล่างสุด

en: Bottom-Left
th: ล่างซ้าย

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_InRotationEdge) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_OutRotationEdge)
en: Left
th: ซ้าย

en: Top-Left
th: บนซ้าย

en: Center
th: กึ่งกลาง

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Appearance
th: รูปลักษณ์

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_DesktopLayoutMode)
en: Pager
th: ตัวสลับพื้นที่ทำงาน

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_DesktopLayoutMode)
en: Automatic
th: อัตโนมัติ

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_DesktopLayoutMode)
en: Custom
th: กำหนดเอง

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_6)
en: Desktop &name alignment:
th: การจัดตำแหน่ง&ชื่อของพื้นที่ทำงาน:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_LayoutMode)
en: Natural
th: เป็นธรรมชาติ

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Activation
th: การกระตุ้นการทำงาน

en: Toggle Invert Effect
th: เปิด/ปิดลูกเล่นกลับค่าสี

en: Toggle Invert Effect on Window
th: เปิด/ปิดลูกเล่นกลับค่าสีบนหน้าต่าง

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Animation duration:
th: ช่วงเวลาเคลื่อนไหว:

[ctx: Duration of rotation]
note: i18n: ectx: property (specialValueText), widget (QSpinBox, kcfg_AnimationDuration)
en: Default
th: ค่าปริยาย

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupSize)
en: Size
th: ขนาด

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: &Width:
th: ความ&กว้าง:

note: i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, kcfg_Width) i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, kcfg_Height)
en:  px
th:  พิกเซล

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: &Height:
th: &ความสูง:

note: i18n: ectx: property (suffix), widget (QSpinBox, kcfg_RingLife)
en:  msec
th:  มิลลิวินาที

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, font)
en: Text
th: ข้อความ

en: Clear All Mouse Marks
th: ล้างจุดมาร์กสีทั้งหมดของเมาส์

en: Clear Last Mouse Mark
th: ล้างจุดมาร์กสีล่าสุดของเมาส์

en: Clear Mouse Marks
th: ล้างจุดมาร์กสีของเมาส์

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: &Color:
th: &สี:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Draw with the mouse by holding Shift+Meta keys and moving the mouse.
th: ใช้เมาส์วาดภาพ ด้วยการกดปุ่มพิมพ์ Shift+Meta ค้างไว้ จากนั้นลากเมาส์เพื่อวาด

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_LayoutMode)
en: Layout mode:
th: โหมดการจัดวาง:

en: Toggle Thumbnail for Current Window
th: เปิด/ปิดการแสดงตัวอย่างขนาดเล็กของหน้าต่างปัจจุบัน

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Maximum &width:
th: ความ&กว้างสูงสุด:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: &Spacing:
th: ระยะห่า&ง:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: &Opacity:
th: ความ&ทึบแสง:

en: Track mouse
th: ติดตามเมาส์

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, KWin::TranslucencyEffectConfigForm)
en: Translucency
th: ความโปร่งแสง

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, m_opacityGroupBox)
en: General Translucency Settings
th: ตั้งค่าทั่วไปของความโปร่งแสง

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, comboboxpopup_label)
en: Combobox popups:
th: กล่องคอมโบแบบผุด:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_7)
en: Opaque
th: ทึบ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, dialogs_label)
en: Dialogs:
th: กล่องโต้ตอบต่าง ๆ :

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_6)
en: Transparent
th: ความโปร่งแสง

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, menus_label)
en: Menus:
th: เมนูต่าง ๆ :

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, moveresize_label)
en: Moving windows:
th: การย้ายหน้าต่างต่าง ๆ :

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, inactive_label)
en: Inactive windows:
th: หน้าต่างต่าง ๆ ที่ไม่ได้ทำงานอยู่:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, kcfg_IndividualMenuConfig)
en: Set menu translucency independently
th: ตั้งค่าความโปร่งแสงของเมนูโดยอิสระจากกัน

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, dropdownmenus_label)
en: Dropdown menus:
th: เมนูแบบเลื่อนลง:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, popupmenus_label)
en: Popup menus:
th: เมนูแบบผุด:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, tornoffmenus_label)
en: Torn-off menus:
th: เมนูแบบหยดลง:

en: Toggle Present Windows (Current desktop)
th: เปิด/ปิดลูกเล่นกับหน้าต่างต่าง ๆ ในปัจจุบัน (บนพื้นที่ทำงานปัจจุบัน)

en: Toggle Present Windows (All desktops)
th: เปิด/ปิดลูกเล่นกับหน้าต่างต่าง ๆ ในปัจจุบัน (บนพื้นที่ทำงานทั้งหมด)

en: Toggle Present Windows (Window class)
th: เปิด/ปิดลูกเล่นกับหน้าต่างต่าง ๆ ในปัจจุบัน (คลาสของหน้าต่าง)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_IgnoreMinimized)
en: Ignore &minimized windows
th: ละเว้นหน้าต่างต่าง ๆ ที่ถูก&ย่อหายอยู่

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, advancedGroup)
en: Advanced
th: ขั้นสูง

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: &Stiffness:
th: การยึ&ดกับที่;

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_5)
en: Dra&g:
th: การ&ลาก:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_6)
en: &Move factor:
th: &องค์ประกอบการย้าย:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_MoveWobble)
en: Wo&bble when moving
th: สร้างความพริ้วไหวกับการ&ย้ายด้วย

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ResizeWobble)
en: Wobble when &resizing
th: สร้างความ&พริ้วไหวกับการปรับขนาดด้วย

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_AdvancedMode)
en: Enable &advanced mode
th: เปิดใช้งานโหมด&ก้าวหน้า

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, basicGroup)
en: &Wobbliness
th: ความพ&ริ้วไหว

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Less
th: น้อย

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: More
th: มาก

en: Move Mouse to Focus
th: ย้ายเมาส์เพื่อทำการโฟกัส

en: Move Mouse to Center
th: ย้ายเมาส์ไปตรงกลาง

en: Move Left
th: ย้ายไปทางซ้าย

en: Move Right
th: ย้ายไปทางขวา

en: Move Up
th: ย้ายขึ้น

en: Move Down
th: ย้ายลง

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Zoom Factor:
th: องค์ประกอบการย่อ/ขยาย:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_EnableFocusTracking)
en: Enable Focus Tracking
th: เปิดใช้งานการติดตามการได้รับโฟกัส

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Mouse Pointer:
th: ตัวชี้ของเมาส์:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QComboBox, kcfg_MousePointer)
en: Visibility of the mouse-pointer.
th: การมองเห็นได้ของตัวชี้ของเมาส์

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_MousePointer)
en: Scale
th: ปรับขนาด

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_MousePointer)
en: Keep
th: คงไว้

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_MousePointer)
en: Hide
th: ซ่อน

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QComboBox, kcfg_MouseTracking)
en: Track moving of the mouse.
th: ติดตามการเคลื่อนที่ของเมาส์

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_MouseTracking)
en: Proportional
th: แนวนอน

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_MouseTracking)
en: Centered
th: กึ่งกลาง

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_MouseTracking)
en: Disabled
th: ถูกปิดการใช้งาน

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Mouse Tracking:
th: ติดตามตำแหน่งเมาส์:
