kcmkwinrules - en to vi translation catalogue (150 entries)

en: Window Rules
vi: Luật cửa sổ

en: Author
vi: Tác giả

en: <p><h1>Window-specific Settings</h1> Here you can customize window settings specifically only for some windows.</p> <p>Please note that this configuration will not take effect if you do not use KWin as your window manager. If you do use a different window manager, please refer to its documentation for how to customize window behavior.</p>
vi: <p><h1>Thiết lập theo cửa sổ</h1> Tại đây bạn có thể tự chọn các thiết lập cửa sổ riêng chỉ cho một số cửa sổ.</p> <p>Vui lòng lưu ý rằng cấu hình này sẽ không có tác dụng nếu bạn không dùng KWin làm trình quản lí cửa sổ. Nếu bạn dùng một trình quản lí cửa sổ khác, vui lòng tham khảo tài liệu hướng dẫn của chương trình đó để biết cách tự chọn ứng xử của cửa sổ.</p>

en: Copy of %1
vi: Bản sao của %1

en: Application settings for %1
vi: Thiết lập ứng dụng cho %1

en: Window settings for %1
vi: Thiết lập cửa sổ cho %1

en: KWinRules KCM launcher
vi: Trình khởi chạy KCM KWinRules

en: KWin id of the window for special window settings.
vi: Mã định danh KWin của cửa sổ để dùng các thiết lập cửa sổ đặc biệt.

en: Whether the settings should affect all windows of the application.
vi: Liệu các thiết lập có nên tác động đến tất cả các cửa sổ của ứng dụng.

en: This helper utility is not supposed to be called directly.
vi: Không nên gọi trực tiếp tiện ích trợ giúp này.

[ctx: Window caption for the application wide rules dialog]
en: Edit Application-Specific Settings
vi: Sửa thiết lập theo ứng dụng

en: Edit Window-Specific Settings
vi: Sửa thiết lập theo cửa sổ

en: Unimportant
vi: Không quan trọng

en: Exact Match
vi: Khớp chính xác

en: Substring Match
vi: Khớp chuỗi con

en: Regular Expression
vi: Biểu thức chính quy

en: Apply Initially
vi: Áp dụng lúc đầu

en: The window property will be only set to the given value after the window is created.
    No further changes will be affected.
vi: Thuộc tính cửa sổ sẽ chỉ được đặt thành giá trị đã cho sau khi cửa sổ được tạo ra.
    Các thay đổi về sau sẽ không bị tác động.

en: Apply Now
vi: Áp dụng ngay

en: The window property will be set to the given value immediately and will not be affected later
    (this action will be deleted afterwards).
vi: Thuộc tính cửa sổ sẽ được đặt thành giá trị đã cho ngay lập tức và không bị tác động về sau
    (hành động này sau đó sẽ bị xoá).

en: Remember
vi: Ghi nhớ

en: The value of the window property will be remembered and, every time the window is created, the last remembered value will be applied.
vi: Giá trị của thuộc tính cửa sổ sẽ được ghi nhớ và, mỗi lần cửa sổ được tạo ra, giá trị được ghi nhớ cuối cùng sẽ được áp dụng.

en: Do Not Affect
vi: Không tác động

en: The window property will not be affected and therefore the default handling for it will be used.
    Specifying this will block more generic window settings from taking effect.
vi: Thuộc tính cửa sổ sẽ không bị tác động và vì vậy cách xử lí mặc định sẽ được dùng.
    Việc chỉ định lựa chọn này sẽ ngăn cản các thiết lập cửa sổ bao quát hơn có tác dụng.

en: Force
vi: Ép

en: The window property will be always forced to the given value.
vi: Thuộc tính cửa sổ sẽ luôn bị ép thành giá trị đã cho.

en: Force Temporarily
vi: Ép tạm

en: The window property will be forced to the given value until it is hidden
    (this action will be deleted after the window is hidden).
vi: Thuộc tính cửa sổ sẽ bị ép thành giá trị đã cho, đến khi nó bị ẩn đi
    (hành động này sẽ bị xoá sau khi cửa sổ bị ẩn đi).

en: Select File
vi: Chọn tệp

en: KWin Rules (*.kwinrule)
vi: Luật KWin (*.kwinrule)

en: No rules for specific windows are currently set
vi: Không có luật nào đang được đặt theo cửa sổ

[ctx: @info]
en: Click the <interface>Add New...</interface> button below to add some
vi: Bấm nút <interface>Thêm mới...</interface> ở dưới để thêm

en: Select the rules to export
vi: Chọn luật để xuất khẩu

en: Unselect All
vi: Bỏ chọn tất cả

en: Select All
vi: Chọn tất cả

en: Save Rules
vi: Lưu các luật

en: Add New...
vi: Thêm mới...

en: Import...
vi: Nhập khẩu...

en: Cancel Export
vi: Huỷ xuất khẩu

en: Export...
vi: Xuất khẩu...

en: Edit
vi: Sửa

en: Duplicate
vi: Nhân đôi

en: Delete
vi: Xoá

en: Import Rules
vi: Nhập khẩu luật

en: Export Rules
vi: Xuất khẩu luật

en: None selected
vi: Chưa chọn gì

en: All selected
vi: Đã chọn hết

en: %1 selected | %1 selected
vi[0]: Đã chọn %1

en: No window properties changed
vi: Không thuộc tính cửa sổ nào bị thay đổi

[ctx: @info]
en: Click the <interface>Add Property...</interface> button below to add some window properties that will be affected by the rule
vi: Bấm nút <interface>Thêm thuộc tính...</interface> ở dưới để thêm các thuộc tính cửa sổ sẽ bị tác động bởi luật này

en: Close
vi: Đóng

en: Add Property...
vi: Thêm thuộc tính...

en: Detect Window Properties
vi: Phát hiện thuộc tính cửa sổ

en: Instantly
vi: Lập tức

en: After %1 second | After %1 seconds
vi[0]: Sau %1 giây

en: Add property to the rule
vi: Thêm thuộc tính vào luật

en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: Settings for %1
vi: Thiết lập cho %1

en: New window settings
vi: Thiết lập cửa sổ mới

en: You have specified the window class as unimportant.
    This means the settings will possibly apply to windows from all applications. If you really want to create a generic setting, it is recommended you at least limit the window types to avoid special window types.
vi: Bạn vừa chỉ định lớp cửa sổ là không quan trọng.
    Điều này có nghĩa là các thiết lập sẽ có thể áp dụng cho cửa sổ của tất cả các ứng dụng. Nếu bạn thật sự muốn tạo ra một thiết lập bao quát, ít nhất là bạn nên giới hạn các kiểu cửa sổ để tránh các kiểu cửa sổ đặc biệt.

en: Some applications set their own geometry after starting, overriding your initial settings for size and position. To enforce these settings, also force the property "%1" to "Yes".
vi: Một số ứng dụng đặt hình dạng của riêng mình sau khi khởi động, vượt hiệu lực các thiết lập lúc đầu của bạn cho kích thước và vị trí. Để bắt buộc các thiết lập này, hãy ép cả thuộc tính "%1" thành "Có".

en: Description
vi: Mô tả

en: Window matching
vi: Khớp cửa sổ

en: Window class (application)
vi: Lớp cửa sổ (ứng dụng)

en: Match whole window class
vi: Khớp toàn bộ lớp cửa sổ

en: Whole window class
vi: Toàn bộ lớp cửa sổ

en: Window types
vi: Kiểu cửa sổ

en: Window role
vi: Vai trò cửa sổ

en: Window title
vi: Tiêu đề cửa sổ

en: Machine (hostname)
vi: Máy (tên máy)

en: Position
vi: Vị trí

en: Size & Position
vi: Kích thước & vị trí

en: Size
vi: Kích thước

en: Maximized horizontally
vi: Phóng to theo chiều ngang

en: Maximized vertically
vi: Phóng to theo chiều dọc

en: Virtual Desktop
vi: Bàn làm việc ảo

en: Virtual Desktops
vi: Bàn làm việc ảo

en: Activities
vi: Hoạt động

en: Screen
vi: Màn hình

en: Fullscreen
vi: Toàn màn hình

en: Minimized
vi: Thu nhỏ

en: Shaded
vi: Che

en: Initial placement
vi: Xếp chỗ ban đầu

en: Ignore requested geometry
vi: Bỏ qua hình dạng được yêu cầu

en: Windows can ask to appear in a certain position.
    By default this overrides the placement strategy
    what might be nasty if the client abuses the feature
    to unconditionally popup in the middle of your screen.
vi: Các cửa sổ có thể yêu cầu xuất hiện ở một vị trí nhất định.
    Mặc định là lựa chọn này vượt hiệu lực của cách xếp chỗ đó
    khi nó có thể gây khó chịu nếu trình khách lạm dụng tính năng
    này để bật lên một cách tuỳ ý ở ngay giữa màn hình của bạn.

en: Minimum Size
vi: Kích thước tối thiểu

en: Maximum Size
vi: Kích thước tối đa

en: Obey geometry restrictions
vi: Tuân theo các hạn chế về hình dạng

en: Eg. terminals or video players can ask to keep a certain aspect ratio
    or only grow by values larger than one
    (eg. by the dimensions of one character).
    This may be pointless and the restriction prevents arbitrary dimensions
    like your complete screen area.
vi: Vd. các trình dòng lệnh hay trình phát phim có thể yêu cầu giữ một tỉ lệ
    khung nhất định hoặc chỉ mở rộng ra một lượng bằng các giá trị lớn hơn một
    (vd. bằng kích thước của một kí tự).
    Việc này có thể không có ý nghĩa gì và hạn chế này ngăn cản các kích thước
    tuỳ ý chẳng hạn như diện tích toàn bộ màn hình.

en: Keep above other windows
vi: Giữ trên các cửa sổ khác

en: Arrangement & Access
vi: Sắp đặt & truy cập

en: Keep below other windows
vi: Giữ dưới các cửa sổ khác

en: Skip taskbar
vi: Bỏ qua thanh tác vụ

en: Window shall (not) appear in the taskbar.
vi: Cửa sổ sẽ (không) xuất hiện trong thanh tác vụ.

en: Skip pager
vi: Bỏ qua trình tổng quan

en: Window shall (not) appear in the manager for virtual desktops
vi: Cửa sổ sẽ (không) xuất hiện trong trình quản lí bàn làm việc ảo

en: Skip switcher
vi: Bỏ qua trình chuyển

en: Window shall (not) appear in the Alt+Tab list
vi: Cửa sổ sẽ (không) xuất hiện trong danh sách Alt+Tab

en: Shortcut
vi: Phím tắt

en: No titlebar and frame
vi: Không có thanh tiêu đề và khung

en: Appearance & Fixes
vi: Diện mạo & Chỉnh sửa

en: Titlebar color scheme
vi: Quy hoạch màu thanh tiêu đề

en: Active opacity
vi: Độ mờ đục hoạt động

en: Inactive opacity
vi: Độ mờ đục bất hoạt

en: Focus stealing prevention
vi: Ngăn chặn lấy nhắm

en: KWin tries to prevent windows from taking the focus
    ("activate") while you're working in another window,
    but this may sometimes fail or superact.
    "None" will unconditionally allow this window to get the focus while
    "Extreme" will completely prevent it from taking the focus.
vi: KWin cố gắng ngăn chặn các cửa sổ lấy nhắm
    ("kích hoạt") khi bạn đang làm việc trong một cửa sổ khác,
    nhưng việc này đôi lúc có thể thất bại hoặc làm quá.
    "Không" sẽ chấp nhận vô điều kiện việc cửa sổ này lấy nhắm, còn
    "Cực độ" sẽ hoàn toàn ngăn chặn nó lấy nhắm.

en: Focus protection
vi: Bảo vệ nhắm

en: This controls the focus protection of the currently active window.
    None will always give the focus away,
    Extreme will keep it.
    Otherwise it's interleaved with the stealing prevention
    assigned to the window that wants the focus.
vi: Điều khiển việc bảo vệ nhắm của cửa sổ hoạt động hiện tại.
    "Không" sẽ luôn cho nhắm đi.
    "Cực độ" thì giữ lại.
    Còn lại thì đan xen với quy tắc ngăn chặn lấy nhắm được đặt
    cho cửa sổ đang muốn lấy nhắm.

en: Accept focus
vi: Chấp nhận nhắm

en: Windows may prevent to get the focus (activate) when being clicked.
    On the other hand you might wish to prevent a window
    from getting focused on a mouse click.
vi: Các cửa sổ có thể ngăn chặn việc lấy nhắm (kích hoạt) khi được bấm vào.
    Mặt khác, bạn có thể muốn ngăn chặn một cửa sổ được nhắm
    khi chuột bấm vào.

en: Ignore global shortcuts
vi: Bỏ qua phím tắt toàn cục

en: When used, a window will receive
    all keyboard inputs while it is active, including Alt+Tab etc.
    This is especially interesting for emulators or virtual machines.
    
    Be warned:
    you won't be able to Alt+Tab out of the window
    nor use any other global shortcut (such as Alt+F2 to show KRunner)
    while it's active!
vi: Khi được dùng, một cửa sổ hoạt động sẽ nhận được
    tất cả các đầu vào bằng bàn phím, bao gồm Alt+Tab v.v.
    Việc này đặc biệt đáng chú ý cho các trình giả lập hay các máy ảo.
    
    Cảnh báo:
    bạn sẽ không thể Alt+Tab ra khỏi cửa sổ
    hay dùng các phím tắt toàn cục khác (chẳng hạn như Alt+F2 để hiện KRunner)
    khi lựa chọn này đang hoạt động!

en: Closeable
vi: Đóng được

en: Set window type
vi: Đặt kiểu cửa sổ

en: Desktop file name
vi: Tên tệp desktop

en: Block compositing
vi: Ngưng kết hợp

en: Window class not available
vi: Lớp cửa sổ không khả dụng

[ctx: @info]
en: This application is not providing a class for the window, so KWin cannot use it to match and apply any rules. If you still want to apply some rules to it, try to match other properties like the window title instead.<nl/><nl/>Please consider reporting this bug to the application's developers.
vi: Ứng dụng này đang không cung cấp một lớp cho cửa sổ, nên KWin không thể dùng nó để khớp và áp dụng bất kì luật nào. Nếu bạn vẫn muốn áp dụng một số luật cho nó, thay vào đó hãy thử khớp các thuộc tính khác như tiêu đề cửa sổ.<nl/><nl/>Vui lòng cân nhắc báo lỗi này cho các nhà phát triển ứng dụng.

en: All Window Types
vi: Tất cả các kiểu cửa sổ

en: Normal Window
vi: Cửa sổ thường

en: Dialog Window
vi: Cửa sổ thoại

en: Utility Window
vi: Cửa sổ tiện ích

en: Dock (panel)
vi: Giá (bảng)

en: Toolbar
vi: Thanh công cụ

en: Torn-Off Menu
vi: Trình đơn xé tách

en: Splash Screen
vi: Màn hình khởi động

en: Desktop
vi: Bàn làm việc

note: i18n("Unmanaged Window")},  deprecated
en: Standalone Menubar
vi: Thanh trình đơn độc lập

en: On Screen Display
vi: Ô hiện nổi

en: All Desktops
vi: Tất cả các bàn làm việc

[ctx: @info:tooltip in the virtual desktop list]
en: Make the window available on all desktops
vi: Làm cho cửa sổ có mặt trên tất cả các bàn làm việc

en: All Activities
vi: Tất cả các Hoạt động

[ctx: @info:tooltip in the activity list]
en: Make the window available on all activities
vi: Làm cho cửa sổ có mặt trên tất cả các Hoạt động

en: Default
vi: Mặc định

en: No Placement
vi: Không xếp chỗ

en: Minimal Overlapping
vi: Chồng lấn tối thiểu

en: Maximized
vi: Tối đa hoá

en: Centered
vi: Ở giữa

en: Random
vi: Ngẫu nhiên

en: In Top-Left Corner
vi: Ở góc trái trên

en: Under Mouse
vi: Dưới chuột

en: On Main Window
vi: Trên cửa sổ chính

en: None
vi: Không

en: Low
vi: Thấp

en: Normal
vi: Trung bình

en: High
vi: Cao

en: Extreme
vi: Cực độ

en: Unmanaged window
vi: Cửa sổ vô quản lí

en: Could not detect window properties. The window is not managed by KWin.
vi: Không phát hiện được thuộc tính cửa sổ. Cửa sổ này không do KWin quản lí.
