kwin - en to vi translation catalogue (21 entries)

note: i18n: ectx: property (text), widget (KMessageWidget, glCrashedWarning)
en: OpenGL compositing (the default) has crashed KWin in the past.
    This was most likely due to a driver bug.
    If you think that you have meanwhile upgraded to a stable driver,
    you can reset this protection but be aware that this might result in an immediate crash!
vi: Việc kết hợp dùng OpenGL (lựa chọn mặc định) đã từng gây sự cố cho KWin.
    Việc này có khả năng lớn nhất là do một lỗi của trình điều khiển.
    Nếu bạn cho rằng từ đó đến giờ bạn đã nâng cấp lên một trình điều khiển ổn
    định, bạn có thể đặt lại tính năng bảo vệ này nhưng hãy lưu ý rằng việc đó có thể gây ra một sự cố ngay lập tức!

note: i18n: ectx: property (text), widget (KMessageWidget, windowThumbnailWarning)
en: Keeping the window thumbnail always interferes with the minimized state of windows. This can result in windows not suspending their work when minimized.
vi: Việc giữ lại hình nhỏ của cửa sổ sẽ luôn gây ảnh hưởng đến trạng thái thu nhỏ của các cửa sổ. Việc này có thể khiến các cửa sổ không ngưng hoạt động khi thu nhỏ.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, compositingLabel)
en: Compositing:
vi: Kết hợp:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_Enabled)
en: Enable on startup
vi: Bật khi khởi động

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, kcfg_WindowsBlockCompositing)
en: Applications can set a hint to block compositing when the window is open.
     This brings performance improvements for e.g. games.
     The setting can be overruled by window-specific rules.
vi: Các ứng dụng có thể đặt một gợi ý để ngưng kết hợp khi cửa sổ mở ra.
     Việc này đem lại các cải thiện về hiệu năng cho các trò chơi chẳng hạn.
     Thiết lập này có thể bị vượt hiệu lực bởi các luật theo cửa sổ.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_WindowsBlockCompositing)
en: Allow applications to block compositing
vi: Cho phép các ứng dụng ngưng kết hợp

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, animationSpeedLabel)
en: Animation speed:
vi: Tốc độ hiệu ứng động:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Very slow
vi: Rất chậm

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Instant
vi: Lập tức

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_HiddenPreviews)
en: Keep window thumbnails:
vi: Giữ lại hình nhỏ của cửa sổ:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_HiddenPreviews)
en: Never
vi: Không bao giờ

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_HiddenPreviews)
en: Only for Shown Windows
vi: Chỉ cho các cửa sổ đã hiện

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_HiddenPreviews)
en: Always
vi: Luôn luôn

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, latencyLabel)
en: Latency:
vi: Độ trễ:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_LatencyPolicy)
en: Force lowest latency (may cause dropped frames)
vi: Độ trễ thấp nhất có thể (có thể gây mất khung hình)

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_LatencyPolicy)
en: Prefer lower latency
vi: Ưu tiên độ trễ thấp

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_LatencyPolicy)
en: Balance of latency and smoothness
vi: Cân bằng giữa độ trễ và sự mượt mà

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_LatencyPolicy)
en: Prefer smoother animations
vi: Ưu tiên hình ảnh mượt

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_LatencyPolicy)
en: Force smoothest animations
vi: Hình ảnh mượt mà nhất có thể

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_AllowTearing)
en: Reduce latency by allowing screen tearing artifacts in fullscreen windows
vi: Giảm độ trễ bằng cách cho phép tạo tác rách hình trong các cửa sổ toàn màn hình

en: Re-enable OpenGL detection
vi: Bật lại tính năng phát hiện OpenGL
