kdelibs4 - en to is translation catalogue (217 entries)

en: Visit component's homepage
is: Fara á heimasíðu einingarinnar

[ctx: @info:tooltip]
en: Visit components's homepage
    %1
is: Fara á heimasíðu einingarinnar
    %1

en: Version %1
is: Útgáfa %1

en: License: %1
is: Notkunarleyfi: %1

[ctx: @title:window]
en: About %1
is: Um %1

[ctx: @title:tab]
en: About
is: Um hugbúnaðinn

[ctx: @title:tab]
en: Components
is: Einingar

[ctx: @title:tab]
en: Author | Authors
is[0]: Höfundur
is[1]: Höfundar

[ctx: @title:tab]
en: Thanks To
is: Þakkir fá

[ctx: @title:tab]
en: Translation
is: Þýðing

[ctx: Action to send an email to a contributor]
en: Email contributor
is: Senda þátttakanda tölvupóst

en: Visit contributor's homepage
is: Fara á heimasíðu þátttakandans

[ctx: @info:tooltip Action to send an email to a contributor]
en: Email contributor
    %1
is: Senda þátttakanda tölvupóst
    %1

[ctx: @info:tooltip]
en: Visit contributor's homepage
    %1
is: Fara á heimasíðu þátttakandans
    %1

[ctx: @info:tooltip]
en: Visit contributor's profile on %1
    %2
is: Skoða prófíl þátttakandans á %1
    %2

[ctx: @title:window]
en: About KDE
is: Um KDE

en: <html><font size="5">KDE - Be Free!</font></html>
is: <html><font size="5">KDE - Vertu frjáls!</font></html>

en: <html><b>KDE</b> is a world-wide community of software engineers, artists, writers, translators and creators who are committed to <a href="%1">Free Software</a> development. KDE produces the Plasma desktop environment, hundreds of applications, and the many software libraries that support them.<br /><br />KDE is a cooperative enterprise: no single entity controls its direction or products. Instead, we work together to achieve the common goal of building the world's finest Free Software. Everyone is welcome to <a href="%2">join and contribute</a> to KDE, including you.<br /><br />Visit <a href="%3">%3</a> for more information about the KDE community and the software we produce.</html>
is: <html><b>KDE</b> er samfélag hugbúnaðarfólks, listafólks, þýðenda og hönnuða allsstaðar að úr heiminum sem styður hugmyndina um <a href="%1">frjálsan hugbúnað</a>. KDE framleiðir Plasma skjáborðsumhverfið, hundruði forrita og fjölmörg hugbúnaðarsöfn sem styðja þau.<br /><br />KDE er samvinnuverkefni: engin einn aðili stjórnar því, stefnu þess eða framleiðsluvörum. Í stað þess vinnum við saman að því að ná því sameiginlega markmiði að búa til besta frjálsa hugbúnaðinn í heiminum. Öll geta <a href="%2">tekið þátt og lagt sitt af mörkum</a> í KDE, líka þú.<br /><br />Kíktu á <a href="%3">%3</a> til að fá meiri upplýsingar um KDE samfélagið og hugbúnaðinn sem við búum til.</html>

en: <html>Software can always be improved, and the KDE team is ready to do so. However, you - the user - must tell us when something does not work as expected or could be done better.<br /><br />KDE has a bug tracking system. Visit <a href="%1">%1</a> or use the "Report Bug..." dialog from the "Help" menu to report bugs.<br /><br />If you have a suggestion for improvement then you are welcome to use the bug tracking system to register your wish. Make sure you use the severity called "Wishlist".</html>
is: <html>Það er alltaf hægt að bæta hugbúnað og KDE-hópurinn er boðinn og búinn að gera það. Hins vegar þarft þú sem notandi að segja frá ef eitthvað virkar ekki sem skyldi eða mætti gera betur.<br /><br />Það er til villugrunnur fyrir KDE sem er að finna á <a href="%1">%1</a>. Þú getur líka notað "Senda villuskýrslu" í valmyndinni "Hjálp" til að senda innupplýsingar um villur sem þú hefur fundið.<br /><br />Ef þú hefur tillögur að endurbótum skaltu endilega nota KDE villugrunninn til að senda inn tillögu þína. Merktu hana bara sem "Wishlist " ("óskalisti").</html>

en: <html>You do not have to be a software developer to be a member of the KDE team. You can join the national teams that translate program interfaces. You can provide graphics, themes, sounds, and improved documentation. You decide!<br /><br />Visit <a href="%1">%1</a> for information on some projects in which you can participate.<br /><br />If you need more information or documentation, then a visit to <a href="%2">%2</a> will provide you with what you need.</html>
is: <html>Þú þarft ekki að vera forritari til að taka þátt í þróun KDE. Þú gætir til dæmis tekið þátt í að íslenska notendaviðmót forrita eða þýða á önnur tungumál, hannað grafík, þemu, hljóð eða annað og hjálpað til við að bæta handbækurnar. Það sem þú vilt!<br /><br />Á <a href="%1">%1</a> er listi yfir verkefni sem hægt er að taka þátt í. <br /><br />Ef þú þarft meiri upplýsingar eða skýringar skaltu fara á <a href="%2">%2</a>.</html>

en: <html>KDE software is and will always be available free of charge, however creating it is not free.<br /><br />To support development the KDE community has formed the KDE e.V., a non-profit organization legally founded in Germany. KDE e.V. represents the KDE community in legal and financial matters. See <a href="%1">%1</a> for information on KDE e.V.<br /><br />KDE benefits from many kinds of contributions, including financial. We use the funds to reimburse members and others for expenses they incur when contributing. Further funds are used for legal support and organizing conferences and meetings. <br /> <br />We would like to encourage you to support our efforts with a financial donation, using one of the ways described at <a href="%2">%2</a>.<br /><br />Thank you very much in advance for your support.</html>
is: <html>KDE er og verður alltaf ókeypis en það er ekki ókeypis að búa það til. <br /><br /> Því hefur KDE stofnað KDE e.V., félag með aðsetur í Þýskalandi sem starfar ekki í hagnaðarskyni. Félagið kemur fram fyrir hönd KDE-verkefnisins varðandi lögfræðileg og fjárhagsleg mál. Sjá frekari upplýsingar um KDE e.V. á <a href="%1">%1</a>. <br /><br />KDE nýtur góðs af ýmis konar stuðningi, þ.m.t. fjárhagslegum.  Við notum fjármunina til að styrkja meðlimi og aðra í þeim útgjöldum sem þeir kunna að verða fyrir vegna vinnu sinnar við KDE. <br /> <br />Við hvetjum þig til að leggja þitt af mörkum með fjárhagslegum stuðningi með því að notfæra þér einhverja af þeim aðferðum sem lýst er á <a href="%2">%2</a>.<br /><br /> Með fyrirfram þökk fyrir stuðning þinn.</html>

[ctx: @title:tab About KDE]
en: &About
is: Um &hugbúnaðinn

[ctx: @title:tab]
en: &Report Bugs or Wishes
is: Senda &villuskýrslu eða óskir

[ctx: @title:tab]
en: &Join KDE
is: &Ganga í KDE-hópinn

[ctx: @title:tab]
en: &Support KDE
is: &Styrkja KDE

[ctx: Version version-number]
en: Version %1
is: Útgáfa %1

en: The <em>%1</em> windowing system
is: <em>%1</em> gluggakerfið

en: %1 (built against %2)
is: %1 (byggt miðað við %2)

en: Show author photos
is: Sýna myndir höfundar

en: Enabling this will fetch images from an online location
is: Ef þetta er valið verður náð í myndir af netinu

[ctx: Reference to website]
en: Please use %1 to report bugs.
is: Notaðu %1 til að senda inn villuskýrslur.

[ctx: Reference to email address]
en: Please report bugs to %1.
is: Sendu villuskýrslur til %1.

en: The key sequence '%1' is ambiguous. Use 'Configure Keyboard Shortcuts'
    from the 'Settings' menu to solve the ambiguity.
    No action will be triggered.
is: Lyklasamsetningin '%1' er ekki nothæf. Notaðu 'Grunnstilla flýtilykla'
    í valmyndinni 'Stillingar' til að leysa úr vandamálinu.
    Engin aðgerð verður sett í gang.

[ctx: @title:window]
en: Ambiguous shortcut detected
is: Gölluð flýtilyklasamsetning fannst

[ctx: @title:window]
en: Submit Bug Report
is: Senda villuskýrslu

en: Submit Bug Report
is: Senda villuskýrslu

en: Your email address. If incorrect, use the Configure Email button to change it
is: Netfangið þitt. Ef það er rangt getur þú notað hnappinn "Grunnstilla netfang" til að breyta því

[ctx: Email sender address]
en: From:
is: Frá:

[ctx: @action:button]
en: Configure Email...
is: Grunnstilla netfang...

en: The email address this bug report is sent to.
is: Netfangið sem þessi villulýsing verður send á.

[ctx: Email receiver address]
en: To:
is: Til:

[ctx: @action:button]
en: &Send
is: &Senda

[ctx: @info:tooltip]
en: Send bug report.
is: Senda villuskýrslu.

[ctx: @info:whatsthis]
en: Send this bug report to %1.
is: Senda þessa villuskýrslu á %1.

en: The application for which you wish to submit a bug report - if incorrect, please use the Report Bug menu item of the correct application
is: Forritið sem þú vilt senda inn villutilkynningu um - ef það er rangt getur þú notað hnappinn "Senda villuskýrslu" í viðeigandi forriti

en: Application:
is: Forrit:

en: The version of this application - please make sure that no newer version is available before sending a bug report
is: Útgáfa forritsins - gakktu úr skugga um að ekki sé til nýrri útgáfa áður en þú sendir villutilkynningu

en: Version:
is: Útgáfa:

en: no version set (programmer error)
is: ekkert útgáfunúmer gefið (villa forritara)

en: OS:
is: Stýrikerfi:

[ctx: @title:group]
en: Se&verity
is: Hve al&varlegt

[ctx: bug severity]
en: Critical
is: Mjög alvarlegt

[ctx: bug severity]
en: Grave
is: Alvarlegt

[ctx: bug severity]
en: Normal
is: Venjulegt

[ctx: bug severity]
en: Wishlist
is: Óskalisti

[ctx: bug severity]
en: Translation
is: Þýðing

en: S&ubject:
is: &Viðfangsefni:

en: Enter the text (in English if possible) that you wish to submit for the bug report.
    If you press "Send", a mail message will be sent to the maintainer of this program.
is: Sláðu inn lýsingu á villunni hér fyrir villuskýrsluna (helst á ensku).
    Ef þú ýtir á "Senda" verður umsjónarmanni forritsins sendur tölvupóstur.

en: <qt>To submit a bug report, click on the button below. This will open a web browser window on <a href="https://bugs.kde.org">https://bugs.kde.org</a> where you will find a form to fill in. The information displayed above will be transferred to that server.</qt>
is: <qt>Smelltu á hnappinn hér fyrir neðan til að senda inn villuskýrslu. Þá opnast nýr gluggi í vafranum á síðunni <a href="https://bugs.kde.org">https://bugs.kde.org</a> með eyðublaði sem þú getur fyllt út.
    Upplýsingarnar hér að ofan verða sendar inn á þann þjón.</qt>

en: <qt>To submit a bug report, click on the button below. This will open a web browser window on <a href="%1">%2</a>.</qt>
is: <qt>Smelltu á hnappinn hér fyrir neðan til að senda inn villuskýrslu. Þá opnast nýr gluggi í vafra á <a href="%1">%2</a>.</qt>

[ctx: @action:button]
en: &Launch Bug Report Wizard
is: &Ræsa hjálparforrit fyrir villuskýrslu

[ctx: @action:button]
en: &Submit Bug Report
is: &Senda villuskýrslu

[ctx: The second arg is 'kde-cli-tools' which is the package that contains kcmshell5 (the first arg)]
en: Could not find <application>%1</application> executable (usually it's part of the "%2" package).
is: Fann ekki <application>%1</application>-keyrsluskrána (venjulega hluti af "%2"-pakkanum).

en: You must specify both a subject and a description before the report can be sent.
is: Þú verður bæði að gefa upp viðfangsefni og lýsingu til að geta sent villuskýrsluna.

en: <p>You chose the severity <b>Critical</b>. Please note that this severity is intended only for bugs that:</p><ul><li>break unrelated software on the system (or the whole system)</li><li>cause serious data loss</li><li>introduce a security hole on the system where the affected package is installed</li></ul>
    <p>Does the bug you are reporting cause any of the above damage? If it does not, please select a lower severity. Thank you.</p>
is: <p>Þú valdir alvarleikastigið <b>Mjög alvarlegt</b>. Athugaðu að þetta alvarleikastig er einungis ætlað fyrir villur sem</p> <ul><li>gera ótengdan hugbúnað á kerfinu (eða allt kerfið) óvirkan</li><li>valda alvarlegum gagnamissi</li><li>opna öryggisholu í kerfinu þar sem téður pakki er uppsettur</li> </ul>
    <p>Veldur villan sem þú ert að tilkynna einhverjum af ofangreindum skaða? Ef svo er ekki, veldu þá lægra alvarleikastig. Þakka þér fyrir.</p>

en: <p>You chose the severity <b>Grave</b>. Please note that this severity is intended only for bugs that:</p><ul><li>make the package in question unusable or mostly so</li><li>cause data loss</li><li>introduce a security hole allowing access to the accounts of users who use the affected package</li></ul>
    <p>Does the bug you are reporting cause any of the above damage? If it does not, please select a lower severity. Thank you.</p>
is: <p>Þú valdir alvarleikastigið <b>Alvarlegt</b>. Vinsamlegast athugaðu að þetta alvarleikastig er einungis hugsað fyrir villur sem</p><ul><li>gera pakkanna sem um ræðir svo gott sem ónothæfan</li><li>veldur gagnamissi</li><li>opnar fyrir öryggisholu sem leyfir aðgang að kerfinu sem notandinn sem keyrir forritið</li></ul>
    <p>Veldur villan sem þú ert að tilkynna einhverjum af ofangreindum skaða? Ef svo er ekki, veldu þá lægra alvarleikastig. Þakka þér fyrir.</p>

en: Unable to send the bug report.
    Please submit a bug report manually....
    See https://bugs.kde.org/ for instructions.
is: Ekki tókst að senda villuskýrsluna.
    Sendu hana inn handvirkt í staðinn...
    Sjá leiðbeiningar á https://bugs.kde.org/ .

en: Bug report sent, thank you for your input.
is: Villuskýrsla send, takk fyrir hjálpina.

en: Close and discard
    edited message?
is: Loka og henda
    skeytinu sem var breytt?

[ctx: @title:window]
en: Close Message
is: Loka skeyti

[ctx: @title:window]
en: Dr. Klash' Accelerator Diagnosis
is: Dr. Klash' flýtilyklaskoðun

[ctx: @option:check]
en: Disable automatic checking
is: Aftengja sjálfvirka athugun

en: <h2>Accelerators changed</h2>
is: <h2>Flýtilyklum breytt</h2>

en: Old Text
is: Eldri texti

en: New Text
is: Nýr texti

en: <h2>Accelerators removed</h2>
is: <h2>Flýtilyklar fjarlægðir</h2>

en: <h2>Accelerators added (just for your info)</h2>
is: <h2>Flýtilyklum bætt við (bara þér til fróðleiks)</h2>

[ctx: @title:window]
en: Change Text
is: Breyta texta

en: Icon te&xt:
is: Te&xti tákns:

[ctx: @option:check]
en: &Hide text when toolbar shows text alongside icons
is: &Fela texta þegar tækjastika sýnir texta við hlið tákna

[ctx: @title:window]
en: Configure Toolbars
is: Grunnstilla tækjastikur

en: Do you really want to reset all toolbars of this application to their default? The changes will be applied immediately.
is: Ertu viss um að þú viljir endurstilla allar tækjastikur forritsins á sjálfgefnar stillingar? Breytingarnar taka gildi strax.

en: Reset Toolbars
is: Endurstilla tækjastikur

en: Reset
is: Endurstilla

en: &Toolbar:
is: &Tækjastika:

note: i18n("&New"), this); new_toolbar->setPixmap(BarIcon("document-new", KIconLoader::SizeSmall)); new_toolbar->setEnabled(false); // disabled until implemented QPushButton *del_toolbar = new QPushButton(i18n("&Delete"), this); del_toolbar->setPixmap(BarIcon("edit-delete", KIconLoader::SizeSmall)); del_t
en: A&vailable actions:
is: Tiltækar að&gerðir:

en: Filter
is: Sía

en: Curr&ent actions:
is: Núv&erandi aðgerðir:

[ctx: @action:button]
en: Change &Icon...
is: Sk&ipta um tákn...

[ctx: @action:button]
en: Change Te&xt...
is: Breyta te&xta...

en: --- separator ---
is: --- aðgreinir ---

en: --- expanding spacer ---
is: --- útvíkkanlegt bil ---

en: This element will be replaced with all the elements of an embedded component.
is: Þessum hluta verður skipt út fyrir alla hluta innfelldrar einingar.

en: <Merge>
is: <Sameina>

en: <Merge %1>
is: <Sameina %1>

en: This is a dynamic list of actions. You can move it, but if you remove it you will not be able to re-add it.
is: Þetta er breytilegur aðgerðalisti. Þú getur fært hann til en ef honum er eytt er ekki hægt að setja hann aftur inn.

en: ActionList: %1
is: Aðgerðalisti: %1

en: Change Icon
is: Skipta um tákn

note: i18n: ectx: Menu (help)
en: &Help
is: &Hjálp

en: About %1
is: Um %1

[ctx: @info:tooltip]
en: Click on the button, then enter the shortcut like you would in the program.
    Example for Ctrl+A: hold the Ctrl key and press A.
is: Smelltu á hnappinn og sláðu svo inn flýtilykilinn sem þú vilt nota í forritinu.
    Til dæmis Ctrl+A: haltu niðri 'Ctrl'-lyklinum og ýttu á 'A'.

[ctx: %1 is the number of conflicts]
en: Shortcut Conflict | Shortcut Conflicts
is[0]: Árekstur milli flýtilykla
is[1]: Árekstrar milli flýtilykla

en: Shortcut '%1' for action '%2'
is: Flýtilykill '%1' fyrir aðgerðina '%2'

[ctx: %1 is the number of ambiguous shortcut clashes (hidden)]
en: The "%2" shortcut is ambiguous with the following shortcut.
    Do you want to assign an empty shortcut to this action?
    %3 | The "%2" shortcut is ambiguous with the following shortcuts.
    Do you want to assign an empty shortcut to these actions?
    %3
is[0]: Flýtilykillinn "%2" stangast á við eftirfarandi flýtilykil.
    Viltu úthluta auðri flýtilyklaskilgreiningu á þessa aðgerð?
    %3
is[1]: Flýtilykillinn "%2" stangast á við eftirfarandi flýtilykla.
    Viltu úthluta auðri flýtilyklaskilgreiningu á þessar aðgerðir?
    %3

[ctx: @action:button]
en: Reassign
is: Endurúthluta

[ctx: @title:window]
en: Shortcut conflict
is: Árekstur milli flýtilykla

en: <qt>The '%1' key combination is already used by the <b>%2</b> action.<br>Please select a different one.</qt>
is: <qt>Flýtilykillinn %1 er nú þegar í notkun fyrir aðgerðina <b>%2</b>.<br>Veldu annan í staðinn.</qt>

en: Shortcut '%1' in Application '%2' for action '%3'
is: Flýtilykill '%1' í forritinu '%2' fyrir aðgerðina '%3'

[ctx: %1 is the number of conflicts (hidden), %2 is the key sequence of the shortcut that is problematic]
en: The shortcut '%2' conflicts with the following key combination:
     | The shortcut '%2' conflicts with the following key combinations:
is[0]: Flýtilykillinn '%2' rekst á við eftirfarandi lyklasamsetningu.
is[1]: Flýtilykillinn '%2' rekst á við eftirfarandi lyklasamsetningu.

[ctx: %1 is the number of shortcuts with which there is a conflict]
en: Conflict with Registered Global Shortcut | Conflict with Registered Global Shortcuts
is[0]: Árekstur við altækan flýtilykil kerfisins
is[1]: Árekstur við altæka flýtilykla kerfisins

en: Reserved Shortcut
is: Frátekinn flýtilykill

en: The F12 key is reserved on Windows, so cannot be used for a global shortcut.
    Please choose another one.
is: F12-lykillinn er frátekinn í Windows og er ekki hægt að nota sem altækan flýtilykil.
    Veldu einhvern annan.

[ctx: @title:window]
en: Conflict with Standard Application Shortcut
is: Árekstur við staðlaða flýtilykla forrita

en: The '%1' key combination is also used for the standard action "%2" that some applications use.
    Do you really want to use it as a global shortcut as well?
is: Flýtilykillinn '%1' er nú þegar í notkun fyrir stöðluðu aðgerðina "%2" sem mörg forrit nota.
    Viltu í alvörunni nota hann líka sem altækan flýtilykil?

[ctx: What the user inputs now will be taken as the new shortcut]
en: Input
is: Inntak

[ctx: No shortcut defined]
en: None
is: Enginn

[ctx: @title:window]
en: License Agreement
is: Notkunarskilmálar

en: Add to Toolbar
is: Bæta við tækjastiku

[ctx: @action:inmenu]
en: Configure Shortcut...
is: Grunnstilla flýtilykil...

en: Error connecting to server.
is: Villa í tengingu við þjón.

en: Not connected.
is: Ekki tengt.

en: Connection timed out.
is: Tenging féll á tíma.

en: Time out waiting for server interaction.
is: Tíminn rann út á meðan beðið var svars frá þjóninum.

en: Server said: "%1"
is: Þjónn sagði: "%1"

en: Sends a bug report by email.
is: Sendir villuskýrslu í tölvupósti.

en: The subject line of the email.
is: Efnislína tölvupóstsins.

en: The email address to send the bug report to.
is: Netfangið sem þessi villuskýrsla verður send á.

[ctx: @option:radio]
en: Default:
is: Sjálfgefið:

[ctx: @option:radio]
en: Custom:
is: Sérstillt:

[ctx: @title:group]
en: Shortcut Schemes
is: Flýtilyklaskemu

en: Current scheme:
is: Virkt skema:

[ctx: @action:button]
en: New...
is: Nýtt...

[ctx: @action:button]
en: Delete
is: Eyða

[ctx: @action:button]
en: More Actions
is: Fleiri aðgerðir

[ctx: @action:inmenu]
en: Save shortcuts to scheme
is: Vista flýtilykla í skema

[ctx: @action:inmenu]
en: Export Scheme...
is: Flytja út skema...

[ctx: @action:inmenu]
en: Import Scheme...
is: Flytja inn skema...

[ctx: @title:window]
en: Name for New Scheme
is: Heiti á nýju skema

en: Name for new scheme:
is: Heiti á nýju skema:

en: New Scheme
is: Nýtt skema

en: A scheme with this name already exists.
is: Skema með þessu nafni er þegar til staðar.

en: Do you really want to delete the scheme %1?
    Note that this will not remove any system wide shortcut schemes.
is: Viltu í alvörunni eyða skemanu %1?
    Athugaðu að flýtilyklaskemu kerfisins eyðast ekki.

[ctx: @title:window]
en: Export Shortcuts
is: Flytja út flýtilykla

en: Shortcuts (*.shortcuts)
is: Flýtilyklar (*.shortcuts)

[ctx: @title:window]
en: Import Shortcuts
is: Flytja inn flýtilykla

en: Shortcut scheme successfully saved.
is: Tókst að vista flýtilyklaskema.

en: Error saving the shortcut scheme.
is: Villa kom upp við að vista flýtilyklaskemað.

en: The current shortcut scheme is modified. Save before switching to the new one?
is: Núverandi flýtilyklaskema hefur verið breytt. Viltu vista það áður en skipt verður í nýja skemað?

en: Manage &Schemes
is: Vinna með flýtilykla&skemu

[ctx: @title:window]
en: Configure Keyboard Shortcuts
is: Grunnstilla flýtilykla

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KTreeWidgetSearchLineWidget, searchFilter)
en: Search interactively for shortcut names (e.g. Copy) or combination of keys (e.g. Ctrl+C) by typing them here.
is: Leita gagnvirkt að heiti flýtilykla (t.d. Afrita) eða samsetningu lykla (t.d. Ctrl+C) með því að slá þær inn hér.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QTreeWidget, list)
en: Here you can see a list of key bindings, i.e. associations between actions (e.g. 'Copy') shown in the left column and keys or combination of keys (e.g. Ctrl+V) shown in the right column.
is: Hér getur þú séð lista yfir lyklabindingar, þ.e. tengingar milli aðgerða (eins og 'Afrita') í dálkinum til vinstri og lykla eða samsetningu lykla (t.d. CTRL-V) í hægri dálkinum.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, list)
en: Action
is: Aðgerð

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, list)
en: Shortcut
is: Flýtilykill

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, list)
en: Alternate
is: Varaleið

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, list)
en: Global
is: Altækt

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, list)
en: Global Alternate
is: Altæk varaleið

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, list)
en: Mouse Button Gesture
is: Hreyfiskipun með músarhnappi

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, list)
en: Mouse Shape Gesture
is: Hreyfiformsskipun með mús

[ctx: header for an applications shortcut list]
en: Shortcuts for %1
is: Flýtilyklar fyrir %1

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, priLabel)
en: Main:
is: Aðal:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, altLabel)
en: Alternate:
is: Vara:

en: Global:
is: Altækt:

en: Global alternate:
is: Altæk varaleið:

en: Action Name
is: Heiti aðgerðar

en: Shortcuts
is: Flýtihnappar

en: Description
is: Lýsing

[ctx: @title:window]
en: Configure Language
is: Grunnstilla tungumál

en: Please choose the language which should be used for this application:
is: Veldu tungumálið sem á að nota í þessu forriti:

[ctx: @action:button]
en: Add Fallback Language
is: Bæta við varatungumáli

[ctx: @info:tooltip]
en: Adds one more language which will be used if other translations do not contain a proper translation.
is: Bætir við einu tungumáli í viðbót sem notað verður ef ekki eru til fullnægjandi þýðingar.

en: The language for this application has been changed. The change will take effect the next time the application is started.
is: Tungumálið sem forritið notar hefur breyst. Breytingin verður sýnileg næst þegar forritið verður ræst.

[ctx: @title:window]
en: Application Language Changed
is: Skipt var um tungumál forrits

en: Application Language Changed
is: Skipt var um tungumál forrits

en: Primary language:
is: Aðaltungumál:

en: Fallback language:
is: Tungumál til vara:

[ctx: @action:button]
en: Remove
is: Fjarlægja

[ctx: @info:tooltip]
en: This is the main application language which will be used first, before any other languages.
is: Þetta er tungumálið sem verður notað fyrst á undan nokkru öðru máli.

[ctx: @info:tooltip]
en: This is the language which will be used if any previous languages do not contain a proper translation.
is: Þetta er tungumálið sem verður notað ef ekki eru til fullnægjandi þýðingar á framangreindum tungumálum.

[ctx: @title:menu]
en: Toolbar Settings
is: Stillingar tækjastiku

[ctx: @title:menu]
en: Show Text
is: Sýna texta

[ctx: Toolbar orientation]
en: Orientation
is: Stefna

[ctx: toolbar position string]
en: Top
is: Efst

[ctx: toolbar position string]
en: Left
is: Vinstra megin

[ctx: toolbar position string]
en: Right
is: Hægra megin

[ctx: toolbar position string]
en: Bottom
is: Neðst

en: Text Position
is: Textastaða

[ctx: @item:inmenu]
en: Icons Only
is: Einungis tákn

[ctx: @item:inmenu]
en: Text Only
is: Einungis texti

[ctx: @item:inmenu]
en: Text Alongside Icons
is: Texti við hlið tákna

[ctx: @item:inmenu]
en: Text Under Icons
is: Texti undir táknum

en: Icon Size
is: Stærð tákns

[ctx: @item:inmenu Icon size]
en: Default
is: Sjálfgefið

en: Small (%1x%2)
is: Lítið (%1x%2)

en: Medium (%1x%2)
is: Miðlungs (%1x%2)

en: Large (%1x%2)
is: Stórt (%1x%2)

en: Huge (%1x%2)
is: Risastórt (%1x%2)

en: Lock Toolbar Positions
is: Festa staðsetningu tækjastiku

en: Toolbars Shown
is: Sýndar tækjastikur

[ctx: @info:tooltip]
note: i18n: Pressing Shift will show a longer message with contextual info about the thing the tooltip was invoked for. If there is no good way to translate the message, translating "Press Shift to learn more." would also mostly fit what is supposed to be expressed here.
en: <small><font color="%1">Press <b>Shift</b> for more Info.</font></small>
is: <small><font color="%1">Ýttu á <b>Shift</b> til að sjá nánari upplýsingar.</font></small>

[ctx: @info:tooltip keep short]
note: i18n: The 'Press Shift for more' message is added to tooltips that have an available whatsthis help message. Pressing Shift will show this more exhaustive message. It is particularly important to keep this translation short because: 1. A longer translation will increase the size of *every* tooltip t
en: %1<br/><small><font color="%2">Press <b>Shift</b> for more.</font></small>
is: %1<br/><small><font color="%2">Ýttu á <b>Shift</b> til að sjá meira.</font></small>

en: Redo
is: Endurtaka

en: Undo
is: Hætta við

en: No text
is: Enginn texti

en: Find Action…
is: Finna aðgerð…

en: There are two actions (%1, %2) that want to use the same shortcut (%3). This is most probably a bug. Please report it in <a href='https://bugs.kde.org'>bugs.kde.org</a>
is: Tvær aðgerðir (%1, %2) eru stilltar á að nota sama flýtilykilinn (%3). Þetta er líklega galli í forritinu. Endilega tilkynntu þetta á <a href='https://bugs.kde.org'>bugs.kde.org</a>

en: Ambiguous Shortcuts
is: Gallaðir flýtilyklar

note: i18n: ectx: Menu (file)
en: &File
is: &Skrá

note: i18n: ectx: Menu (game)
en: &Game
is: &Leikur

note: i18n: ectx: Menu (edit)
en: &Edit
is: Br&eyta

[ctx: @title:menu Game move]
note: i18n: ectx: Menu (move)
en: &Move
is: F&æra

note: i18n: ectx: Menu (view)
en: &View
is: Sk&oða

note: i18n: ectx: Menu (go)
en: &Go
is: &Fara

note: i18n: ectx: Menu (bookmarks)
en: &Bookmarks
is: &Bókamerki

note: i18n: ectx: Menu (tools)
en: &Tools
is: &Verkfæri

note: i18n: ectx: Menu (settings)
en: &Settings
is: &Stillingar

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: Main Toolbar
is: Aðaltækjastika
