LedgerSMB 1.6.33 - en to th translation catalogue (166 entries)

en: # Invoices
th: # ใบกำกับสินค้า

en: (+) Salvage Value
th: ราคาซาก

en: (-) Accum. Dep.
th: ค่าเสื่อมราคาสะสม

en: (=) NBV
th: (=) ราคาตามบัญชีสุทธิ

en: AP
th: เจ้าหนี้การค้า

en: AP Aging
th: อายุเจ้าหนี้คงค้าง

en: AP Invoice
th: ใบกำกับสินค้าเจ้าหนี้

en: AP Invoices
th: ใบกำกับสินค้าเจ้าหนี้

en: AP Outstanding
th: ยอดเจ้าหนี้ค้างชำระ

en: AP Transaction
th: รายการทางบัญชีเจ้าหนี้

en: AP Transactions
th: รายการทางบัญชีเจ้าหนี้

en: AP Voucher
th: ใบสำคัญจ่าย

en: AP account
th: บัญชีเจ้าหนี้

en: AP account available when vendors defined
th: บัญชีเจ้าหนี้จะมีได้เมื่อมีการกำหนดคู่ค้าก่อน

en: AR
th: ลูกหนี้การค้า

en: AR Aging
th: อายุลูกหนี้คงค้าง

en: AR Invoice
th: ใบกำกับสินค้าลูกหนี้

en: AR Invoices
th: ใบกำกับสินค้าลูกหนี้

en: AR Outstanding
th: ยอดลูกหนี้ค้างชำระ

en: AR Transaction
th: รายการทางบัญชีลูกหนี้

en: AR Transactions
th: รายการทางบัญชีลูกหนี้

en: AR Voucher
th: ใบสำคัญรับ

en: AR account
th: บัญชีลูกหนี้

en: AR account available when customers defined
th: บัญชีลูกหนี้จะมีได้เมื่อมีการกำหนดลูกค้าก่อน

en: AR/AP/GL Amount
th: จำนวน ลูกหนี้/เจ้าหนี้/แยกประเภททั่วไป

en: Abandonment
th: ละทิ้ง

en: Access Denied
th: ปฏิเสธการเข้าถึง

en: Account
th: บัญชี

en: Account Description
th: รายละเอียดบัญชี

en: Account Label
th: ป้ายชื่อบัญชี

en: Account Name
th: ชื่อบัญชี

en: Account Number
th: รหัสบัญชี

en: Account Number End
th: รหัสบัญชีสิ้นสุด

en: Account Number Start
th: รหัสบัญชีเริ่มต้น

en: Account Title
th: หัวเรื่องบัญชี

en: Account Type
th: ชนิดบัญชี

en: Account [_1] not found
th: ไม่พบบัญชี [_1]

en: Account category
th: หมวดหมู่บัญชี

en: Account does not exist!
th: ไม่มีบัญชี

en: Account numbers
th: รหัสบัญชี

en: Account:
th: บัญชี

en: Accounts
th: บัญชี

en: Accounts From
th: บัญชีเริ่มต้น

en: Accounts To
th: บัญชีสิ้นสุด

en: Accounts without heading
th: บัญชีที่ไม่มี heading

en: Accrual
th: ค้างรับค้างจ่าย

en: Accrual Basis:
th: เกณฑ์ค้างรับค้างจ่าย

en: Accum. Depreciation
th: ค่าเสื่อมราคาสะสม

en: Action: [_1], ID: [_2]
th: แอคชั่น: [_1], ID: [_2]

en: Actions
th: แอคชั่น

en: Actions:
th: แอคชั่น

en: Active
th: แอคทีฟ

en: Active On
th: แอคทีฟอยู่

en: Active Sessions
th: เซสชั่นที่แอคทีฟ

en: Add
th: เพิ่ม

en: Add AP Transaction
th: เพิ่มรายการทางบัญชีเจ้าหนี้

en: Add AR Transaction
th: เพิ่มรายการทางบัญชีลูกหนี้

en: Add Accounts
th: เพิ่มบัญชี

en: Add Assembly
th: เพิ่มชิ้นส่วน

en: Add Asset
th: เพิ่มทรัพย์สิน

en: Add Asset Class
th: เพิ่มประเภททรัพย์สิน

en: Add Assets
th: เพิ่มทรัพย์สิน

en: Add Budget
th: เพิ่มงบประมาณ

en: Add Business
th: เพิ่มบริษัท

en: Add Class
th: เพิ่ม Class

en: Add Contact
th: เพิ่มข้อมูลติดต่อ

en: Add Credit Invoice
th: เพิ่ม Credit Invoice

en: Add Credit Note
th: เพิ่ม Credit Note

en: Add Customer
th: เพิ่ม ลูกค้า

en: Add Customer Return
th: เพิ่ม Customer Return

en: Add Debit Invoice
th: เพิ่ม Debit Invoice

en: Add Debit Note
th: เพิ่ม Debit Note

en: Add Employee
th: เพิ่มพนักงาน

en: Add Exchange Rate
th: เพิ่มอัตราแลกเปลี่ยน

en: Add GIFI
th: เพิ่ม GIFI

en: Add Group
th: เพิ่มกลุ่ม

en: Add Labor/Overhead
th: เพิ่มแรงงาน/ค่าใช้จ่าย

en: Add Language
th: เพิ่มภาษา

en: Add Note
th: เพิ่มบันทึก

en: Add Overhead
th: เพิ่มค่าใช้จ่าย

en: Add Part
th: เพิ่ม Part

en: Add Pricegroup
th: เพิ่ม Pricegroup

en: Add Purchase Order
th: เพิ่มใบสั่งซื้อ

en: Add Quotation
th: เพิ่มใบเสนอราคา

en: Add Reporting Unit
th: เพิ่มหน่วยการรายงาน

en: Add Request for Quotation
th: เพิ่ม Request for Quotation

en: Add Return
th: เพิ่ม Return

en: Add SIC
th: เพิ่ม SIC

en: Add Sales Invoice
th: เพิ่มใบกำกับสินค้าขาย

en: Add Sales Order
th: เพิ่มใบสั่งขาย

en: Add Service
th: เพิ่มบริการ

en: Add Tax Form
th: เพิ่มแบบภาษี

en: Add Timecard
th: เพิ่มบัตรลงเวลา

en: Add To List
th: เพิ่มลงในรายการ

en: Add Transaction
th: เพิ่มรายการ

en: Add Unit
th: เพิ่มหน่วย

en: Add User
th: เพิ่มผู้ใช้

en: Add Vendor
th: เพิ่มคู่ค้า

en: Add Vendor Invoice
th: เพิ่มใบกำกับสินค้าคู่ค้า

en: Add Vendor Return
th: เพิ่มการคืนสินค้าจากคู่ค้า

en: Add Warehouse
th: เพิ่มคลังสินค้า

en: Add line1
th: เพิ่มบรรทัด 1

en: Add line2
th: เพิ่มบรรทัด 2

en: Add line3
th: เพิ่มบรรทัด 3

en: Add/Change Deductions
th: เพิ่ม/แก้ไข การหักเงิน

en: Add/Change Wage
th: เพิ่ม/แก้ไข ค่าจ้าง

en: Added id [_1]
th: เพิ่มแล้ว id  [_1]

en: Address
th: ที่อยู่

en: Address1
th: ที่อยู่1

en: Address:
th: ที่อยู่:

en: Address: [_1]
th: ที่อยู่: [_1]

en: Addresses
th: ที่อยู่

en: Adj
th: ปรับ

en: Adjusted
th: ถูกปรับ

en: Adjusted Basis
th: เกณฑ์การปรับ

en: Adjustment
th: การปรับปรุงรายการ

en: Adjustment Date
th: วันที่ปรับปรุง

en: Adjustment Details
th: รายละเอียดการปรับปรุง

en: Aged
th: อายุ

en: Aging Report
th: รายงานอายุ

en: All
th: ทั้งหมด

en: All accounts
th: บัญชีทั้งหมด

en: All fields are required
th: ต้องกรอกทุกข้อมูล

en: All prices in [_1]
th: ราคาทั้งหมดใน [_1]

en: All prices in [_1] Funds
th: ราคาทั้งหมดใน [_1] กองทุน

en: All prices in [_1] funds
th: ราคาทั้งหมดใน [_1] กองทุน

en: All prices in [_1].
th: ราคาทั้งหมดใน [_1].

en: Allocated
th: แบ่งส่วน

en: Allow Input
th: การป้อนเข้าระบบที่อนุญาต

en: Amount
th: จำนวน

en: Amount Budgetted
th: จำนวนงบประมาณ

en: Amount Due
th: จำนวนที่ตกลง

en: Apr
th: เม.ย.

en: April
th: เมษายน

en: Asset
th: ทรัพย์สิน

en: Asset Account
th: บัญชีทรัพย์สิน

en: Asset Class
th: ประเภททรัพย์สิน

en: Asset Class List
th: รายการประเภททรัพย์สิน

en: Asset Class:
th: ประเภททรัพย์สิน:

en: Asset Classes
th: ประเภททรัพย์สิน

en: Asset Depreciation Report
th: รายงานค่าเสื่อมราคาสินทรัพย์

en: Asset Listing
th: รายการทรัพย์สิน

en: Attach File
th: ไฟล์แนบ

en: Aug
th: ส.ค.

en: August
th: สิงหาคม

en: Author: [_1]
th: ผู้เขียน: [_1]

en: Automatic
th: อัตโนมัติ

en: Available
th: มีอยู่

en: Available Databases
th: ฐานข้อมูลที่มีอยู่

en: Average Cost
th: ต้นทุนเฉลี่ย

en: Backup
th: สำรอง

en: Balance
th: ยอดคงเหลือ

en: Balance Sheet
th: งบดุล

en: Balance sheet
th: งบดุล

en: Bank
th: ธนาคาร

en: Bank Account
th: บัญชีธนาคาร

en: Bank Account:
th: บัญชีธนาคาร:

en: Bank Accounts
th: บัญชีธนาคาร

en: Bar Code
th: บาร์โค้ด

en: Budget
th: งบประมาณ

en: Budgets
th: งบประมาณ

en: Can't void a voided invoice!
th: ไม่สามารถยกเลิก voided invoice

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Cancel the <b>whole migration</b>
th: ยกเลิก <b>การโอนย้ายทั้งหมด</b>

en: Cancel?
th: ยกเลิก?

en: Cannot Repost Transaction
th: ไม่สามารถ Repost รายการ
