linuxmint - en to th translation catalogue (57 entries)

en: Login Window
th: หน้าต่างการเข้าสู่ระบบ

en: Quit
th: ออก

en: Appearance
th: ลักษณะที่ปรากฏ

en: Background
th: พื้นหลัง

en: Background color
th: สีพื้นหลัง

en: Draw user backgrounds
th: วาดภาพพื้นหลังของผู้ใช้

en: When a user is selected, show that user's background.
th: เมื่อผู้ใช้ถูกเลือก ให้แสดงพื้นหลังของผู้ใช้นั้น

en: Draw a grid
th: วาดเส้นตาราง

en: Draw a grid of white dots on top of the background.
th: วาดเส้นตารางจุดสีขาวเหนือพื้นหลัง

en: Themes
th: ชุดรูปแบบ

en: GTK theme
th: ชุดรูปแบบ GTK

en: Icon theme
th: ชุดรูปแบบไอคอน

en: Optional pictures
th: รูปภาพทางเลือก

en: Other monitors
th: จอภาพอื่น ๆ

en: If you have multiple monitors, the user list is placed on the active one, and this picture on the others.
th: ถ้าคุณมีจอภาพหลายจอ รายการผู้ใช้จะถูกวางบนจอภาพที่ใช้งานอยู่ และรูปภาพนี้จะถูกวางบนจอภาพอื่น ๆ

en: Bottom left
th: มุมซ้ายล่าง

en: Select a picture to show on the bottom left of the login window.
th: เลือกรูปภาพที่จะแสดงบริเวณด้านซ้ายล่างของหน้าต่างการเข้าสู่ระบบ

en: Users
th: ผู้ใช้

en: User list
th: รายชื่อผู้ใช้

en: Allow manual login
th: อนุญาตการเข้าสู่ระบบด้วนตนเอง

en: Add an option in the login window to enter a username.
th: เพิ่มตัวเลือกในหน้าต่างการเข้าสู่ระบบเพื่อป้อนชื่อผู้ใช้

en: Hide the user list
th: ซ่อนรายชื่อผู้ใช้

en: Hide the list of users in the login window.
th: ซ่อนรายชื่อผู้ใช้ในหน้าต่างการเข้าสู่ระบบ

en: Guest sessions
th: เซสชันผู้มาเยือน

en: Allow guest sessions
th: อนุญาตเซสชันผู้มาเยือน

en: Allow guests to use the computer without a password. A temporary guest account is created automatically when they log in.
th: อนุญาตให้ผู้มาเยือนใช้คอมพิวเตอร์โดยไม่ต้องมีรหัสผ่านได้ บัญชีผู้มาเยือนแบบชั่วคราวจะถูกสร้างขึ้นโดยอัตโนมัติเมื่อเข้าสู่ระบบ

en: Automatic login
th: การเข้าสู่ระบบอัตโนมัติ

en: Username
th: ชื่อผู้ใช้

en: Warning: Automatic login will fail if the user's home directory is encrypted.
th: คำเตือน: การเข้าสู่ระบบอัตโนมัติจะล้มเหลวถ้าไดเรกทอรีบ้านของผู้ใช้ถูกเข้ารหัส

en: Delay before connection (in seconds)
th: หน่วงเวลาก่อนการเชื่อมต่อ (เป็นวินาที)

en: If this option is set the login screen will be shown for this many seconds before the automatic login occurs. Any user activity will cancel the countdown.
th: ถ้ากำหนดตัวเลือกนี้ หน้าจอการเข้าสู่ระบบจะถูกแสดงเป็นเวลาหลายวินาทีก่อนจะทำการเข้าสู่ระบบอัตโนมัติ กิจกรรมใดๆ ก็ตามของผู้ใช้จะยกเลิกการนับถอยหลัง

en: These settings require a computer reboot to take effect.
th: การตั้งค่าเหล่านี้ต้องการการเริ่มการทำงานของคอมพิวเตอร์ใหม่จึงจะมีผล

en: Settings
th: การตั้งค่า

en: Please install numlockx to use this option.
th: โปรดติดตั้ง numlockx เพื่อใช้ตัวเลือกนี้

en: Auto
th: อัตโนมัติ

en: Enable
th: เปิดใช้งาน

en: Disable
th: ปิดใช้งาน

en: HiDPI support
th: การสนับสนุน HiDPI

en: Support for high pixel density and Retina displays.
th: การสนับสนุนความหนาแน่นพิกเซลสูงและจอแสดงผล Retina

en: Monitor
th: จอภาพ

en: Panel indicators
th: ตัวบ่งชี้แผง

en: Hostname
th: ชื่อโฮสต์

en: Show the computer hostname in the panel.
th: แสดงชื่อโฮสต์คอมพิวเตอร์ในแผง

en: Accessibility options
th: ตัวเลือกการช่วยสำหรับการเข้าถึง

en: Battery power
th: พลังงานแบตเตอรี่

en: On laptops, show the battery power in the panel.
th: บนแล็ปท็อป แสดงพลังงานแบตเตอรี่ในแผง

en: Keyboard layout
th: เค้าโครงแป้นพิมพ์

en: Show the keyboard layout in the panel.
th: แสดงผังแป้นพิมพ์ในแผง

en: Quit menu
th: เมนูออก

en: Show the quit menu in the panel.
th: แสดงเมนูออกในแผง

en: Clock
th: นาฬิกา

en: Show a clock in the panel.
th: แสดงนาฬิกาในแผง

en: Choose an Image File
th: เลือกแฟ้มภาพ

en: _Cancel
th: _ยกเลิก

en: _Open
th: เ_ปิด

en: Image files
th: แฟ้มภาพ

en: Configure the login window
th: กำหนดค่าหน้าต่างการเข้าสู่ระบบ
