linuxmint - en to vi translation catalogue (63 entries)

en: Login Window
vi: Màn hình đăng nhập

en: Quit
vi: Thoát

en: Appearance
vi: Diện mạo

en: Background
vi: Hình nền

en: Background color
vi: Màu nền

en: Stretch background across multiple monitors
vi: Kéo giãn hình nền xuyên qua các màn hình khác

en: Draw user backgrounds
vi: Sử

en: When a user is selected, show that user's background.
vi: Khi lựa chọn một người dùng, hiện ra hình nền của người dùng đó

en: Draw a grid
vi: Vẽ một lưới

en: Draw a grid of white dots on top of the background.
vi: Vẽ một lưới chấm trắng ở trên hình nền

en: Themes
vi: Chủ đề

en: GTK theme
vi: Chủ đề GTK

en: Icon theme
vi: Biểu tượng chủ đề

en: Optional pictures
vi: Hình ảnh phụ

en: Other monitors
vi: Các màn hình khác

en: If you have multiple monitors, the user list is placed on the active one, and this picture on the others.
vi: Nếu bạn có nhiều màn hình, danh sách người dùng và hình ảnh sẽ hiện trước những cái khác.

en: Bottom left
vi: Góc dưới bên trái

en: Select a picture to show on the bottom left of the login window.
vi: Chọn một hình ảnh để hiện ở góc trái bên dưới màn hình đăng nhập

en: Users
vi: Người dùng

en: User list
vi: Danh sách Người dùng

en: Allow manual login
vi: Cho phép đăng nhập thủ công

en: Add an option in the login window to enter a username.
vi: Thêm tùy chọn nhập tên đăng nhập ở màn hình đăng nhập

en: Hide the user list
vi: Ẩn danh sách người dùng

en: Hide the list of users in the login window.
vi: Ẩn danh sách người dùng ở màn hình đăng nhập

en: Guest sessions
vi: Phiên làm việc khách

en: Allow guest sessions
vi: Cho phép đăng nhập chế độ phiên làm việc khách

en: Allow guests to use the computer without a password. A temporary guest account is created automatically when they log in.
vi: Cho phép khách sử dụng máy tính mà không cần mật khẩu. Sẽ tự động tạo một tài khoản khách khi đăng nhập.

en: Automatic login
vi: Tự động đăng nhập

en: Username
vi: Tên đăng nhập

en: Warning: Automatic login will fail if the user's home directory is encrypted.
vi: Tự động đăng nhập sẽ bị lỗi nếu thư mục home của người dùng đã được mã hóa.

en: Delay before connection (in seconds)
vi: Thời gian chờ trước khi kết nối (giây)

en: If this option is set the login screen will be shown for this many seconds before the automatic login occurs. Any user activity will cancel the countdown.
vi: Nếu chọn, màn hình đăng nhập sẽ hiển thị trong thời gian ngắn trước khi tự động đăng nhập. Chạm vào máy tính sẽ dừng đồng hồ đếm.

en: These settings require a computer reboot to take effect.
vi: Những thiết lập này yêu cầu khởi động lại máy tính để có hiệu lực.

en: Settings
vi: Cài đặt

en: Activate numlock
vi: Kích hoạt Numlock

en: Please install numlockx to use this option.
vi: Vui lòng cài đặt numlockx để sử dụng tùy chọn này.

en: Activate numlock in the login window.
vi: Kích hoạt numlock ở màn hình đăng nhập.

en: Auto
vi: Tự động

en: Enable
vi: Cho phép

en: Disable
vi: Vô hiệu hóa

en: HiDPI support
vi: Hỗ trợ HiDPI

en: Support for high pixel density and Retina displays.
vi: Hỗ trợ màn hình độ phân giải cao và các loại màn hình Retina

en: Monitor
vi: Màn hình

en: Choose which monitor should display the login window, or select 'Auto' if you want it to follow the mouse.
vi: Chọn màn hình hiển thị cho cửa sổ đăng nhập, hoặc chọn 'Tự động' nếu bạn muốn theo con chuột.

en: Panel indicators
vi: Các nút điều hướng

en: Hostname
vi: Tên máy chủ

en: Show the computer hostname in the panel.
vi: Hiện tên máy chủ ở thanh trạng thái.

en: Accessibility options
vi: Tùy chọn khả năng truy cập

en: Show accessibility options in the panel.
vi: Hiện tùy chọn khả năng truy cập ở thanh trạng thái.

en: Battery power
vi: Nguồn pin

en: On laptops, show the battery power in the panel.
vi: Khi dùng laptop, hiện nguồn pin ở thanh trạng thái.

en: Keyboard layout
vi: Bố cục bàn phím

en: Show the keyboard layout in the panel.
vi: Hiện bố cục bàn phím ở thanh trạng thái.

en: Quit menu
vi: Thực đơn thoát

en: Show the quit menu in the panel.
vi: Hiện thực đơn thoát ở thanh trạng thái.

en: Clock
vi: Đồng hồ

en: Show a clock in the panel.
vi: Hiện đồng hồ ở thanh trạng thái

en: See https://www.foragoodstrftime.com for more information on formatting.
vi: Xem https://www.foragoodstrftime.com để biết thêm thông tin về định dạng.

en: Choose an Image File
vi: Chọn tập tin hình ảnh

en: _Cancel
vi: _Hủy bỏ

en: _Open
vi: _Mở

en: Image files
vi: Tập tin hình ảnh

en: Configure the login window
vi: Cấu hình màn hình đăng nhập
