lokalize - en to is translation catalogue (648 entries)

en: default
is: sjálfgefið

[ctx: @title:window]
en: Alternate Translations
is: Aukaþýðingar

en: From alternate translations folder
is: Úr möppu fyrir aukaþýðingar

[ctx: Title for an alternate translation entry context diff.]
en: Comparison with previous context:
is: Samanburður við fyrra samhengi:

[ctx: Title for alternate translation source diff.]
en: Comparison with previous source:
is: Samanburður fyrir fyrri upprunatexta:

en: There is useful data available in Alternate Translations view.
    
    For Gettext PO files it displays difference between current source text and the source text corresponding to the fuzzy translation found by msgmerge when updating PO based on POT template.
    
    Do you want to show the view with the data?
is: Það eru gagnlegar upplýsingar í glugganum Aukaþýðingar.
    
    Fyrir Gettext PO-skrár birtir hún mismuninn á milli núverandi frumtexta og frumtextans sem samsvarar loðnu þýðingunni sem msgmerge-skipunin fann þegar PO-skráin var uppfærð út frá POT-sniðmáti.
    
    Viltu birta gluggann með þessum upplýsingum?

[ctx: @title]
en: Alternative Translations Available
is: Aukaþýðingar í boði

[ctx: @action]
en: Show Data View
is: Birta gagnaglugga

[ctx: @info:tooltip]
en: Origin: %1
is: Uppruni: %1

[ctx: @info:tooltip]
en: Sometimes, if source text is changed, its translation becomes deprecated and is either marked as needing review (i.e., loses approval status), or (only in case of XLIFF file) moved to the alternate translations section accompanying the unit. This toolview also shows the difference between current source string and the previous source string, so that you can easily see which changes should be applied to existing translation to make it reflect current source. Double-clicking any word in this toolview inserts it into translation. Drop translation file onto this toolview to use it as a source for additional alternate translations.
is: Stundum hefur frumtextinn breyst og þýðingin orðin úrelt og er annað hvort merkt sem að hún þarfnist yfirferðar (þ.e. ekki lengur samþykkt) eða (aðeins ef um XLIFF-skrá er að ræða) hún er færð í hlutann fyrir aukaþýðingar sem fylgir einingunni. Þetta yfirlit sýnir muninn á milli núverandi frumtextastrengs og fyrri frumtextastrengs, þannig að þú eigir auðvelt með að sjá hvaða breytingar þarf að gera á fyrirliggjandi þýðingu til að hún endurspegli frumtextann. Slepptu þýðingaskrá í þetta yfirlit til að nota það sem uppsprettu fyrir frekari aukaþýðingar.

[ctx: @item Undo action]
en: Use alternate translation
is: Nota aukaþýðingar

en: no
is: nei

en: yes
is: já

[ctx: @title:column]
en: Source
is: Frummál

[ctx: @title:column]
en: Target
is: Markmál

[ctx: @title:column]
en: Approved
is: Samþykkt

[ctx: @title toolview name]
en: Binary Units
is: Tvíundareiningar

[ctx: @action:inmenu]
en: Set the file
is: Velja skrána

[ctx: @action:inmenu]
en: Use source file
is: Nota frummálsskrá

en: All supported files (*.po *.pot *.xlf *.xliff *.ts)
is: Allar studdar skrár (*.po *.pot *.xlf *.xliff *.ts)

en: All supported files (*.po *.xlf *.xliff *.ts)
is: Allar studdar skrár (*.po *.xlf *.xliff *.ts)

en: New
is: Nýtt

en: Needs translation
is: Þarfnast þýðingar

en: Needs full localization
is: Þarfnast fullrar staðfærslu

en: Needs adaptation
is: Þarfnast aðlögunar

en: Translated
is: Þýtt

en: Needs translation review
is: Þarfnast yfirferðar á þýðingu

en: Needs full localization review
is: Þarfnast yfirferðar á fullri staðfærslu

en: Needs adaptation review
is: Þarfnast yfirferðar á aðlögun

en: Final
is: Lokaútgáfa

en: Signed-off
is: Útskrifað

[ctx: XLIFF inline tag name]
en: Start of paired tag
is: Byrjun merkjapars

[ctx: XLIFF inline tag name]
en: End of paired tag
is: Endir merkjapars

[ctx: XLIFF inline tag name]
en: Stand-alone tag
is: Sjálfstætt merki

[ctx: XLIFF inline tag name]
en: Isolated tag
is: Einangrað merki

[ctx: XLIFF inline tag name]
en: Marker
is: Merki

[ctx: XLIFF inline tag name]
en: Generic group placeholder
is: Almennt staðgengilstákn fyrir hóp

[ctx: XLIFF inline tag name]
en: Sub-flow
is: Undirflæði

[ctx: XLIFF inline tag name]
en: Generic placeholder
is: Almennt staðgengilstákn

[ctx: XLIFF inline tag name]
en: Start of paired placeholder
is: Upphaf staðgengilstáknapars

[ctx: XLIFF inline tag name]
en: End of paired placeholder
is: Endir staðgengilstáknapars

[ctx: XLIFF mark type]
en: abbreviation
is: skammstöfun

[ctx: XLIFF mark type]
en: abbreviated form: a term resulting from the omission of any part of the full term while designating the same concept
is: stytt mynd: orðmynd sem verður til þegar einhverjum hluta orðs í heild sinni er sleppt og ber sömu merkingu.

[ctx: XLIFF mark type]
en: abbreviation: an abbreviated form of a simple term resulting from the omission of some of its letters (e.g. 'adj.' for 'adjective')
is: skammstöfun: stytt mynd af stakri orðmynd sem verður til þegar sumum stöfum er sleppt (t.d. 'lo.' fyrir 'lýsingarorð')

[ctx: XLIFF mark type]
en: acronym: an abbreviated form of a term made up of letters from the full form of a multiword term strung together into a sequence pronounced only syllabically (e.g. 'radar' for 'radio detecting and ranging')
is: upphafsstafanafn: stytt mynd hugtaks þar sem upphafsstafir eða -atkvæði orða sem mynda hugtak er raðað saman og látnir mynda orð (t.d. 'radar' fyrir 'radio detecting and ranging')

[ctx: XLIFF mark type]
en: appellation: a proper-name term, such as the name of an agency or other proper entity
is: sérheiti: orð sem er heiti á stofnun eða annarri formlegri einingu

[ctx: XLIFF mark type]
en: collocation: a recurrent word combination characterized by cohesion in that the components of the collocation must co-occur within an utterance or series of utterances, even though they do not necessarily have to maintain immediate proximity to one another
is: orðastæða: endurtekið orðasamband þar sem einingar orðastæðunnar verða að birtast í sömu setningu eða setningarunu, en þurfa þó ekki endilega að standa næst hver annarri

[ctx: XLIFF mark type]
en: common name: a synonym for an international scientific term that is used in general discourse in a given language
is: almennt heiti: samheiti við alþjóðlegt fræðiheiti sem er notað í almennu máli í tilteknu tungumáli

[ctx: XLIFF mark type]
en: date and/or time
is: dagsetning og/eða tími

[ctx: XLIFF mark type]
en: equation: an expression used to represent a concept based on a statement that two mathematical expressions are, for instance, equal as identified by the equal sign (=), or assigned to one another by a similar sign
is: jafna: stæða sem er notuð til að tjá hugtak sem byggir á staðhæfingu um að tvær stærðfræðilegar stæður séu jafnar (svo dæmi sé tekið) og táknað er með jafnaðarmerkinu (=), eða tengsl þeirra sýnd með öðru áþekku tákni

[ctx: XLIFF mark type]
en: expanded form: The complete representation of a term for which there is an abbreviated form
is: heildarmynd: orðmynd hugtaks í heild sinni þegar til er stytt mynd af orðmyndinni

[ctx: XLIFF mark type]
en: formula: figures, symbols or the like used to express a concept briefly, such as a mathematical or chemical formula
is: formúla: myndir, tákn eða álíka sem notuð eru til að tjá hugtak, svo sem stærðfræði- eða efnafræðiformúla

[ctx: XLIFF mark type]
en: head term: the concept designation that has been chosen to head a terminological record
is: aðalorð: orðmynd hugtaks sem hefur verið valin sem aðalfletta í orðasafnsfærslu

[ctx: XLIFF mark type]
en: initialism: an abbreviated form of a term consisting of some of the initial letters of the words making up a multiword term or the term elements making up a compound term when these letters are pronounced individually (e.g. 'BSE' for 'bovine spongiform encephalopathy')
is: hástafaheiti: stytt mynd hugtaks sem samanstendur af sumum af upphafsstöfum orðanna sem mynda fjölorðahugtak eða einingar hugtaksins sem mynda samsett orð þegar þessir stafir eru bornir fram sér (t.d. 'BSÍ' fyrir 'Bifreiðastöð Íslands')

[ctx: XLIFF mark type]
en: international scientific term: a term that is part of an international scientific nomenclature as adopted by an appropriate scientific body
is: alþjóðlegt fræðiheiti: orðmynd sem er notuð sem alþjóðlegtfræðiheiti í vísindum sem viðeigandi vísindastofnun hefur tekið upp.

[ctx: XLIFF mark type]
en: internationalism: a term that has the same or nearly identical orthographic or phonemic form in many languages
is: alþjóðlegt heiti: orðmynd sem er skrifað eða borið fram eins eða nánast alveg eins í mörgum tungumálum

[ctx: XLIFF mark type]
en: logical expression: an expression used to represent a concept based on mathematical or logical relations, such as statements of inequality, set relationships, Boolean operations, and the like
is: rökleg segð: segð sem er notuð til að tjá hugtak sem byggt er á stærðfræðilegum eða röklegum venslum, svo sem staðhæfingum um ójöfnuð, vensl staka í mengi, Boole-aðgerðir og þess háttar

[ctx: XLIFF mark type]
en: materials management unit: a unit to track object
is: efnastjórnunareining: eining til að rekja hlut

[ctx: XLIFF mark type]
en: name
is: heiti

[ctx: XLIFF mark type]
en: near synonym: a term that represents the same or a very similar concept as another term in the same language, but for which interchangeability is limited to some contexts and inapplicable in others
is: næstum samheiti: orðmynd sem stendur fyrir sama eða nánast sama hugtak og annað orð í sama tungumáli, en sem ekki er hægt að nota jöfnum höndum eða notkun þess er bundin við ákveðið samhengi

[ctx: XLIFF mark type]
en: part number: a unique alphanumeric designation assigned to an object in a manufacturing system
is: hlutarnúmer: einkvæmt auðkennisnúmer sem úthlutað er til hlutar í framleiðslukerfi

[ctx: XLIFF mark type]
en: phrase
is: setning

[ctx: XLIFF mark type]
en: phraseological: a group of two or more words that form a unit, the meaning of which frequently cannot be deduced based on the combined sense of the words making up the phrase
is: orðasamband: hópur tveggja eða fleiri orða sem mynda merkingarlega einingu þar sem oft er ekki hægt að greina merkinguna einungis með túlkun orðanna sem mynda setningarliðinn

[ctx: XLIFF mark type]
en: protected: the marked text should not be translated
is: varið: merkta textann ætti ekki að þýða

[ctx: XLIFF mark type]
en: romanized form: a form of a term resulting from an operation whereby non-Latin writing systems are converted to the Latin alphabet
is: latnesk umritun: mynd hugtaks sem verður til þegar orð úr tungumáli sem notar ekki latneskt stafróf er umritað í latneskt stafróf

[ctx: XLIFF mark type]
en: segment: the marked text represents a segment
is: bútur: merkti textinn stendur fyrir bút

[ctx: XLIFF mark type]
en: set phrase: a fixed, lexicalized phrase
is: fast orðasamband: fastur setningarliður

[ctx: XLIFF mark type]
en: short form: a variant of a multiword term that includes fewer words than the full form of the term (e.g. 'Group of Twenty-four' for 'Intergovernmental Group of Twenty-four on International Monetary Affairs')
is: stutt mynd: afbrigði af fjölorða hugtaki sem notar færri orð en notað er í hugtakinu í heild sinni (t.d. 'Group of Twenty-four' í stað 'Intergovernmental Group of Twenty-four on International Monetary Affairs')

[ctx: XLIFF mark type]
en: stock keeping unit: an inventory item identified by a unique alphanumeric designation assigned to an object in an inventory control system
is: birgðahaldseining: birgðarhluti auðkenndur með einkvæmu auðkennisnúmeri sem úthlutað er til hlutar í birgðastjórnunarkerfi

[ctx: XLIFF mark type]
en: standard text: a fixed chunk of recurring text
is: staðlaður texti: föst lengd endurtekins texta

[ctx: XLIFF mark type]
en: symbol: a designation of a concept by letters, numerals, pictograms or any combination thereof
is: tákn: tjáning hugtaks með stöfum, tölum, myndletri eða einhverri samsetningu þeirra

[ctx: XLIFF mark type]
en: synonym: a term that represents the same or a very similar concept as the main entry term in a term entry
is: samheiti: hugtak sem stendur fyrir sömu eða mjög líka merkingu og aðalhugtak í færslu

[ctx: XLIFF mark type]
en: synonymous phrase: phraseological unit in a language that expresses the same semantic content as another phrase in that same language
is: orðasamband sömu merkingar: orðasamband í tungumáli sem ber sömu merkingu og annað orðasamband í sama tungumáli

[ctx: XLIFF mark type]
en: term
is: hugtak

[ctx: XLIFF mark type]
en: transcribed form: a form of a term resulting from an operation whereby the characters of one writing system are represented by characters from another writing system, taking into account the pronunciation of the characters converted
is: umskrifuð mynd: orðmynd sem verður til þegar stafir úr einu stafrófi eru látnir standa fyrir stafi úr öðru stafrófi og tekið er tillit til framburðar á stöfunum sem eru umskrifaðir

[ctx: XLIFF mark type]
en: transliterated form: a form of a term resulting from an operation whereby the characters of an alphabetic writing system are represented by characters from another alphabetic writing system
is: umrituð mynd: orðmynd sem verður til þegar stafir úr einu stafrófi eru umritaðir með stöfum úr öðru stafrófi

[ctx: XLIFF mark type]
en: truncated term: an abbreviated form of a term resulting from the omission of one or more term elements or syllables (e.g. 'flu' for 'influenza')
is: stýfð orðmynd: stytt útgáfa orðs sem verður til þegar einingu eða atkvæði er sleppt úr orðinu (t.d. 'flu' fyrir 'influenza')

[ctx: XLIFF mark type]
en: variant: one of the alternate forms of a term
is: tilbrigði: eitt af öðrum tiltækum formum hugtaks

[ctx: @item Undo action item]
en: Insertion
is: Innsetning

[ctx: @item Undo action item]
en: Deletion
is: Eyðing

[ctx: @item Undo action item]
en: Approvement toggling
is: Víxla samþykkt af/á

[ctx: @item Undo action item]
en: Markup Insertion
is: Innsetning merkja

[ctx: @item Undo action item]
en: Markup Deletion
is: Eyðing merkja

[ctx: @item Undo action item]
en: Note setting
is: Stillingar minnispunkts

[ctx: @item Undo action item]
en: Update/add workflow phase
is: Uppfæra/bæta við vinnuferli

[ctx: @item Undo action item]
en: Translation Equivalence Setting
is: Stillingar á samsvörun þýðinga

[ctx: @item Undo action item]
en: Remove text with markup
is: Fjarlægja texta með merkjum

[ctx: @item Undo action item]
en: Insert text with markup
is: Setja inn texta með merkjum

en: separator for different-length string alternatives
is: aðgreinir fyrir valstrengi af mismunandi lengd

en: Previous source value, saved by Gettext during transition to a newer POT template
is: Fyrra frumtextagildi, vistað af Gettext við yfirfærslu í nýrra POT-sniðmát

[ctx: @window:title]
en: Author Name Missing
is: Nafn höfundar vantar

en: Your name:
is: Nafnið þitt:

[ctx: @window:title]
en: Author Email Missing
is: Tölvupóstfang höfundar vantar

en: Your email:
is: Netfangið þitt:

en: Previous source value, saved by lupdate tool
is: Fyrra frumtextagildi, vistað af lupdate-verkfærinu

[ctx: @title:window aka Message Tree]
en: Translation Units
is: Þýðingareiningar

en: Search
is: Leita

[ctx: @info:tooltip]
en: Activated by Ctrl+L. Accepts regular expressions
is: Virkjað með Ctrl+L. Tekur við reglulegum segðum

en: Options
is: Valkostir

en: Reset individual filter
is: Endurstilla staka síu

en: Case insensitive
is: Óháð há-/lágstöfum

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, m_ignoreAccelMarks)
en: Ignore accelerator marks
is: Hunsa merkingar fyrir flýtilykla

en: Ready
is: Tilbúið

en: Non-ready
is: Ekki-tilbúið

en: Non-empty
is: Ekki-tómt

en: Empty
is: Tómt

en: Changed since file open
is: Breytt síðan skrá var opnuð

en: Unchanged since file open
is: Óbreytt síðan skrá var opnuð

en: Same in sync file
is: Eins í samstillingarskrá

en: Different in sync file
is: Ólíkt í samstillingarskrá

en: Not in sync file
is: Ekki í samstillingarskrá

en: Plural
is: Fleirtala

en: Non-plural
is: Ekki-fleirtala

[ctx: @title:inmenu]
en: Basic
is: Einfalt

[ctx: @title:inmenu]
en: States
is: Stöður

[ctx: @title:inmenu user selects a column to search within from a menu]
en: Search Column
is: Leitardálkur

[ctx: @title:inmenu]
en: Re-sort and refilter on content change
is: Raða og sía upp á nýtt þegar efni breytist

[ctx: @item:inmenu all columns]
en: All
is: Allt

[ctx: @title:column]
en: Entry
is: Færsla

[ctx: @title:column Original text]
en: Source
is: Frummál

[ctx: @title:column Text in target language]
en: Target
is: Markmál

[ctx: @title:column]
en: Notes
is: Minnispunktar

[ctx: @title:column]
en: Context
is: Samhengi

[ctx: @title:column]
en: Files
is: Skrár

[ctx: @title:column]
en: Translation Status
is: Staða þýðingar

[ctx: @title:column]
en: Modified
is: Breytt

[ctx: @title:column Length of the original text]
en: Source Length
is: Lengd frumtexta

[ctx: @title:column Length of the text in target language]
en: Target Length
is: Lengd marktexta

[ctx: @info:status 'non-fuzzy' in gettext terminology]
en: Ready
is: Tilbúið

[ctx: @info:status 'fuzzy' in gettext terminology]
en: Needs Review
is: Þarfnast yfirferðar

[ctx: @info:status]
en: Untranslated
is: Óþýtt

[ctx: @info:status]
en: Yes
is: Já

[ctx: @info:status]
en: No
is: Nei

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_5)
en: Target language:
is: Markmál:

[ctx: @action:inmenu Edit term]
en: Edit
is: Breyta

[ctx: @title actions category]
en: File
is: Skrá

[ctx: @title actions category]
en: Navigation
is: Skoðun

[ctx: @title actions category]
en: Editing
is: Breytingar

en: Synchronization 1
is: Samstilling 1

en: Synchronization 2
is: Samstilling 2

en: Translation Memory
is: Þýðingaminni

[ctx: @title actions category]
en: Glossary
is: Orðasafn

[ctx: @action:inmenu]
en: Insert alternate translation #%1
is: Setja inn aukaþýðingu #%1

[ctx: @action:inmenu]
en: Attach Alternate Translation File…
is: Hengja við skrá með aukaþýðingu …

[ctx: @action:inmenu]
en: Add Note
is: Bæta við minnispunkti

[ctx: @action:inmenu]
en: Insert translation memory suggestion #%1
is: Nota tillögu #%1 úr þýðingaminni

[ctx: @action:inmenu]
en: Remove translation memory suggestion #%1
is: Fjarlægja tillögu #%1 úr þýðingaminni

[ctx: @action:inmenu]
en: Insert term translation #%1
is: Setja inn hugtakaþýðingu #%1

[ctx: @action:inmenu]
en: Define New Term
is: Skilgreina nýtt hugtak

[ctx: @action:inmenu]
en: Phases…
is: Áfangar…

[ctx: @action:inmenu]
en: Word Count
is: Fjöldi orða

[ctx: @action:inmenu]
en: Clear Translated Entries
is: Hreinsa þýddar færslur

[ctx: @action:inmenu]
en: Launch the Pology command on this file
is: Keyra Pology-skipunina á þessa skrá

[ctx: @action:inmenu]
en: Merge translation into OpenDocument
is: Sameina þýðingu í OpenDocument

[ctx: @action:inmenu]
en: Change Searching Direction
is: Breyta leitarstefnu

[ctx: @option:check whether message is marked as translated/reviewed/approved (depending on your role)]
en: Approved
is: Samþykkt

[ctx: @action:inmenu]
en: Approve and Go Next
is: Samþykkja og fara á næsta

[ctx: @action:inmenu]
en: Equivalent Translation
is: Jafngild þýðing

[ctx: @action:inmenu]
en: Copy Source to Target
is: Afrita úr frummáli í markmál

[ctx: @action:inmenu]
en: Unwrap Target
is: Fjarlægja línuskiptingar markmáls

[ctx: @action:inmenu]
en: Clear
is: Hreinsa

[ctx: @action:inmenu]
en: Insert Tag
is: Skjóta inn merki

[ctx: @action:inmenu]
en: Check this unit using LanguageTool
is: Yfirfara þennan þýðingastreng með LanguageTool

[ctx: @action:inmenu]
en: Insert Next Tag
is: Setja inn næsta merki

[ctx: @action:inmenu]
en: Skip to next non-tag text
is: Sleppa að næsta texta sem ekki er merki

[ctx: @action:inmenu]
en: Completion
is: Textaútfylling

[ctx: @action:inmenu]
en: Replace with best spellcheck suggestion
is: Skipta út með bestu stafsetningartillögu

[ctx: @action:inmenu entry]
en: &Next
is: &Næsta

[ctx: @action:inmenu entry]
en: &Previous
is: &Fyrra

[ctx: @action:inmenu]
en: &First Entry
is: F&yrsta færsla

[ctx: @action:inmenu]
en: &Last Entry
is: &Síðasta færsla

[ctx: @action:inmenu]
en: Entry by Number
is: Færsla eftir númeri

[ctx: @action:inmenu 'not ready' means 'fuzzy' in gettext terminology]
en: Previous non-empty but not ready
is: Fyrra ekki tómt en ekki tilbúið

[ctx: @action:inmenu 'not ready' means 'fuzzy' in gettext terminology]
en: Next non-empty but not ready
is: Næsta ekki tómt en ekki tilbúið

[ctx: @action:inmenu]
en: Previous Untranslated
is: Fyrra óþýtt

[ctx: @action:inmenu]
en: Next Untranslated
is: Næsta óþýtt

[ctx: @action:inmenu 'not ready' means 'fuzzy' in gettext terminology]
en: Previous Not Ready
is: Fyrra ekki tilbúið

[ctx: @action:inmenu 'not ready' means 'fuzzy' in gettext terminology]
en: Next Not Ready
is: Næsta ekki tilbúið

[ctx: @action:inmenu]
en: Focus the search line of Translation Units view
is: Gera leitarreitinn í þýðingareiningasýninni virkann

[ctx: @option:check]
en: Bookmark Message
is: Bókamerkja þýðingastreng

[ctx: @action:inmenu]
en: Previous Bookmark
is: Fyrra bókamerki

[ctx: @action:inmenu]
en: Next Bookmark
is: Næsta bókamerki

[ctx: @action:inmenu]
en: Fill in all exact suggestions
is: Fylla inn allar nákvæmar tillögur

[ctx: @action:inmenu]
en: Fill in all exact suggestions and mark as fuzzy
is: Fylla inn allar nákvæmar tillögur og merkja sem loðið

[ctx: @action:inmenu]
en: Open file for sync/merge
is: Opna skrá fyrir samstillingu/sameiningu

[ctx: @info:status]
en: Open catalog to be merged into the current one / replicate base file changes to
is: Opna þýðingaskrána sem á að sameina inn í fyrirliggjandi skrá, eða taka úr breytingar á upprunaskrá

[ctx: @action:inmenu]
en: Previous Different
is: Fyrra mismunandi

[ctx: @info:status]
en: Previous entry which is translated differently in the file being merged, including empty translations in merge source
is: Fyrri færsla sem er þýdd öðruvísi í skránni sem verið er að sameina, þar með taldar auðar þýðingar í upprunaskránni

[ctx: @action:inmenu]
en: Next Different
is: Næsta mismunandi

[ctx: @info:status]
en: Next entry which is translated differently in the file being merged, including empty translations in merge source
is: Næsta færsla sem er þýdd öðruvísi í skránni sem verið er að sameina, þar með taldar auðar þýðingar í upprunaskránni

[ctx: @action:inmenu]
en: Next Different Approved
is: Næsta mismunandi samþykkt

[ctx: @action:inmenu]
en: Copy from merging source
is: Afrita úr upprunatexta

[ctx: @action:inmenu]
en: Copy all new translations
is: Afrita allar nýjar þýðingar

[ctx: @info:status]
en: This changes only empty and non-ready entries in base file
is: Þetta breytir einungis tómum og óklárum færslum í grunnskrá

[ctx: @action:inmenu]
en: Copy to merging source
is: Afrita í upprunatexta

[ctx: @action:inmenu]
en: Open file for secondary sync
is: Opna skrá fyrir aukasamstillingu

[ctx: @info:status]
en: This changes only empty entries
is: Þetta breytir einungis tómum færslum

[ctx: editor tab title addition]
en:  (recovered)
is:  (endurheimt)

[ctx: @info]
en: The document contains unsaved changes.
    Do you want to save your changes or discard them?
is: Skjalið inniheldur óvistaðar breytingar.
    Viltu vista breytingarnar eða henda þeim?

[ctx: @title:window]
en: Warning
is: Aðvörun

[ctx: @title:window]
en: Select translation file
is: Veldu þýðingaskrá

[ctx: @info]
en: Error opening the file %1, line: %2
is: Villa við að opna skrána %1: lína %2

[ctx: @info]
en: Error opening the file %1
is: Villa við að opna skrána %1

[ctx: @title:window]
en: Save File As
is: Vista skrá sem

[ctx: @info]
en: Error saving the file %1
    Do you want to save to another file or cancel?
is: Villa kom upp við að vista skrána %1
    Viltu vista í aðra skrá eða hætta við?

[ctx: @title]
en: Error
is: Villa

[ctx: @info]
en: Could not perform file autosaving.
    The target file was %1.
is: Gat ekki framkvæmt sjálfvirka vistun.
    Úttaksskráin var %1.

[ctx: @title]
en: Jump to Entry
is: Fara í færslu

[ctx: @label:spinbox]
en: Enter entry number:
is: Sláðu inn færslunúmer:

[ctx: @info:status 'fuzzy' in gettext terminology]
en: Needs review
is: Þarfnast yfirferðar

[ctx: @option:check trans-unit state]
en: Translated
is: Þýtt

[ctx: @option:check trans-unit state]
en: Signed-off
is: Útskrifað

[ctx: @option:check trans-unit state]
en: Approved
is: Samþykkt

[ctx: @info:tooltip]
en: Translation is done (although still may need a review)
is: Þýðingu er lokið (þótt hún gæti þarfnast yfirferðar)

[ctx: @info:tooltip]
en: Translation has received positive review
is: Þýðing hefur fengið jákvætt álit

[ctx: @info:tooltip]
en: Entry is fully localized (i.e. final)
is: Færslan er að fullu staðfærð (þ.e.a.s. lokaútgáfa)

en: A Pology check is already in progress.
is: Pology-yfirferð er þegar í vinnslu.

en: Pology error
is: Pology-villa

en: The Pology check has crashed unexpectedly:
    %1
is: Pology-yfirferðin hrundi óvænt:
    %1

en: Pology success
is: Pology-yfirferð tókst

en: The Pology check has succeeded.
is: Pology-yfirferðin tókst.

en: The Pology check has returned an error:
    %1
is: Pology-yfirferðin skilaði villu:
    %1

[ctx: @info]
en: This will delete all the translations from the file.
    Do you really want to clear all translated entries?
is: Þetta mun eyða út öllum þýðingum úr skránni.
    Viltu í alvörunni hreinsa allar þýddar færslur?

[ctx: @info words count]
en: Source text words: %1<br/>Target text words: %2
is: Orð í frumtexta: %1<br/>Orð í marktexta: %2

[ctx: @title]
en: Word Count
is: Fjöldi orða

[ctx: @title:window]
en: Attach Alternate Translation File
is: Hengja við skrá með aukaþýðingu

[ctx: @info]
en: Would you like to search for the source file locally or via lxr.kde.org?
is: Viltu leita að upprunaskránni á tölvunni eða í gegnum lxr.kde.org?

[ctx: @title]
en: Source file lookup
is: Uppfletting í upprunaskrá

[ctx: @action]
en: Search Locally
is: Leita staðvært

[ctx: @action]
en: Search on lxr.kde.org
is: Leita á lxr.kde.org

en: Select project's base folder for source file lookup
is: Veldu grunnmöppu verkefnis þar sem flett er upp í frumskrám

[ctx: @info]
en: Could not find source file in the folder specified.
    Do you want to change source files folder?
is: Fann ekki upprunaskrá í tilgreindri möppu.
    Myndirðu vilja skipta um grunnmöppu upprunaskráa?

[ctx: @title:window]
en: Source file lookup
is: Uppfletting í upprunaskrá

[ctx: @action]
en: Select Folder
is: Veldu möppu

[ctx: @info]
en: Cannot open the target source file: The target source file is not relative to the current translation file, and there are currently no scripts loaded to handle opening source files in custom paths. Refer to the Lokalize handbook for script examples and how to plug them into your project.
is: Get ekki opnað grunnkóðaskrána: Grunnkóðaskráin tengist ekki núverandi þýðingaskrá og ekki er búið að hlaða inn neinum skriftum til að sjá um að opna grunnkóðaskrár á sérsniðnum slóðum. Skoðaðu handbók Lokalize til að sjá dæmi um skriftur og hvernig hægt er að tengja þær við verkefnið þitt.

en: Install translate-toolkit package and retry
is: Settu upp translate-toolkit pakka og reyndu svo aftur

en: Install translate-toolkit package and retry.
is: Settu upp translate-toolkit pakka og reyndu svo aftur

en: Select original OpenDocument on which current XLIFF file is based
is: Veldu upprunalegt OpenDocument-skjal sem núverandi XLIFF-skrá byggist á

en: OpenDocument files (*.odt *.ods)
is: OpenDocument-skrár (*.odt *.ods)

en: Install python-uno package for additional functionality.
is: Settu upp python-uno pakka til að fá fleiri eiginleika.

[ctx: @item Undo action item]
en: Set unit text
is: Velja texta einingar

[ctx: @item Undo action item]
en: Replace
is: Skipta út

en: Lokalize has reached end of document. Do you want to continue from start?
is: Lokalize er komið á enda skjalsins. Viltu halda áfram frá byrjun?

[ctx: @title]
en: Spellcheck
is: Yfirfara stafsetningu

en: Lokalize has finished spellchecking
is: Lokalize hefur lokið stafsetningaryfirferð

note: i18n: ectx: Menu (file)
en: &File
is: &Skrá

note: i18n: ectx: Menu (edit)
en: &Edit
is: Br&eyta

note: i18n: ectx: Menu (glossary)
en: &Glossary
is: &Orðasafn

note: i18n: ectx: Menu (tmquery)
en: Translation &Memory
is: Þýðinga&minni

note: i18n: ectx: Menu (alttrans)
en: Alternate Translations
is: Aukaþýðingar

note: i18n: ectx: Menu (go)
en: &Go
is: &Fara

note: i18n: ectx: Menu (bookmarks)
en: &Bookmarks
is: &Bókamerki

note: i18n: ectx: Menu (merge)
en: S&ync
is: Sams&tilla

note: i18n: ectx: Menu (mergesecondary)
en: &Secondary sync source
is: Annar &uppruni samstillinga

note: i18n: ectx: Menu (toolviews)
en: Tool&views
is: &Verkfærayfirlit

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: Main Toolbar
is: Aðaltækjastika

[ctx: @label whether entry is fuzzy]
en: Not ready:
is: Ekki tilbúið:

[ctx: @label whether entry is untranslated]
en: Untranslated:
is: Óþýtt:

[ctx: @action]
en: Hide
is: Fela

[ctx: @info:label cursor position]
en: Column: %1
is: Dálkur: %1

en: <qt><p><b>Original String</b></p>
    <p>This part of the window shows the original message
    of the currently displayed entry.</p></qt>
is: <qt><p><b>Upphaflegur strengur</b></p>
    <p>Þessi hluti gluggans sýnir upphafleg skilaboð
    núverandi færslu.</p></qt>

[ctx: @title:tab]
en: Plural Form %1
is: Fleirtöluform %1

[ctx: @item Undo action item]
en: Unwrap
is: Fjarlægja línuskiptingar

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, querySource)
en: Search expression for source language part.
    Press Ctrl+L to go to this control.
    Press Enter to start the search.
    Press Esc to stop the search.
is: Leitarsegð fyrir markmál
    Ýttu á Ctrl+L til að fara í þessa stýringu.
    Ýttu á Enter til að leita.
    Ýttu á Esc til að hætta leitinni.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, invertTarget) i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, invertSource)
en: Invert
is: Snúa við

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, querySourceLabel)
en: Source:
is: Frummál:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, queryTarget)
en: Search expression for target language part.
    Press Enter to start the search.
is: Leitarsegð fyrir markmál
    Ýttu á Enter til að leita.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, useRegExps) i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, regEx)
en: Regular expressions
is: Reglulegar segðir

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, queryTargetLabel)
en: Target:
is: Markmál:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, matchCase)
en: Match case
is: Samsvara stafstöðu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, doFind)
en: &Search
is: &Leita

[ctx: @title:window]
en: File List
is: Skráalisti

en: Drop translation files here…
is: Slepptu þýðingaskrám hér…

[ctx: @title:column]
en: File
is: Skrá

[ctx: @title:tab]
en: Search && Replace
is: Leita og skipta út

en: Copy source to clipboard
is: Afrita frummálstexta á klippispjaldið

en: Copy target to clipboard
is: Afrita markmálstexta á klippispjaldið

en: Open file
is: Opna skrá

[ctx: @title actions category]
en: Search && Replace
is: Leita og skipta út

[ctx: @title:window]
en: Mass Replace
is: Fjöldaútskipting

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Replace:
is: Skipta út:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: With:
is: Með:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, doPreview)
en: Preview
is: Forskoðun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, doReplace)
en: Mass Replace
is: Fjöldaútskipting

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, m_skipTags)
en: Skip tags
is: Sleppa merkjum

[ctx: @option:check]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_skipTags)
en: Skip markup
is: Sleppa merkjum

[ctx: @option:check]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_ignoreAccelMarks)
en: Ignore accelerator marks
is: Hunsa merkingar fyrir flýtilykla

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_notes)
en: Include notes
is: Hafa með minnispunkta

[ctx: @title:column]
en: Subject Field
is: Viðfangsefni

[ctx: @info]
en: Failed to Save Glossary
    %1
    Details: %2
is: Mistókst að vista atriðisorðaskrá
    %1
    Nánar: %2

en: Glossary Error
is: Villa í orðasafni

en: The folder for the glossary does not exist.
is: Mappan fyrir atriðisorðaskrá er ekki til.

en: The path points to a folder, not a file.
is: Slóðin beinir á möppu en ekki skrá.

en: Cannot write to file. Check permissions.
is: Tekst ekki að skrifa í skrá . Athugaðu aðgangsheimildir.

[ctx: @title]
en: Glossary
is: Orðasafn

[ctx: @info:tooltip]
en: Add new glossary entry
is: Bæta við nýrri færslu í orðasafn

[ctx: @info:tooltip]
en: Remove selected glossary entry
is: Fjarlægja valda færslu úr orðasafni

[ctx: @title:window]
en: Add New Term
is: Bæta við nýju hugtaki

en: English Term:
is: Enskt hugtak:

en: Target Term:
is: Hugtak á markmáli:

[ctx: @title:window]
en: Glossary
is: Atriðisorðaskrá

[ctx: @info:tooltip]
en: <p>Glossary entries will be shown here.</p><p>Press the shortcut displayed near a term to insert its translation.</p><p>Use the context menu to add a new entry to the glossary (tip:&nbsp;select terms in the source and target fields in the translation unit before calling <interface>Define&nbsp;New&nbsp;Term</interface>). You can specify the location of the glossary file in the project settings.</p>
is: <p>Orðasafnsfærslur birtast hér.</p><p>Ýttu á flýtilyklarununa næst hugtakinu til að setja þýðingu þess inn.</p><p>Notaðu samhengisvalmyndina (hægrismella) til að setja inn nýja færslu (ábending:&nbsp;veldu samsvarandi orð bæði í upprunatexta og þýðingu áður en þú kallar fram <interface>Skilgreina&nbsp;nýtt&nbsp;hugtak</interface>). Þú getur skilgreint staðsetningu orðasafnsskrárinnar í stillingum verkefnisins</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: English synonyms (double-click to edit):
is: Ensk samheiti (tvísmelltu til að breyta):

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, addEngTerm) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, addTargetTerm)
en: Add
is: Bæta við

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, addEngTerm)
en: Add new source synonym
is: Bæta nýju samheiti upprunamáls

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, remove) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, remEngTerm) i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, remTargetTerm)
en: Remove
is: Fjarlægja

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, remEngTerm)
en: Remove selected source synonym
is: Fjarlægja valið samheiti upprunamáls

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, l2)
en: Corresponding target language synonyms:
is: Samsvarandi samnefni í marktungumáli:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, addTargetTerm)
en: Add new target synonym
is: Bæta nýju samheiti markmáls

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, remTargetTerm)
en: Remove selected target synonym
is: Fjarlægja valið samheiti markmáls

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Subject field:
is: Viðfangsefni:

[ctx: @info:tooltip]
note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KComboBox, subjectField)
en: When adding a new item, press enter after you have typed its name for changes to take effect
is: Þegar bætt er við nýjum atriðum, ýttu á Enter eftir að þú hefur skrifað heiti þess til að breytingarnar taki gildi

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Definition:
is: Skilgreining:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_5)
en: Note: one glossary entry corresponds exactly to one term, not word/word sequence.
    
    That is, there may be several entries with the same word/word sequence expressing different meanings.
is: Athugaðu: ein færsla í atriðisorðaskrá samsvarar nákvæmlega einu hugtaki, ekki endilega orð á móti orði.
    
    Það er að segja, það geta verið margar færslur með sama orð/orð parinu, hver með mismunandi merkingu.

en: Suggestions:
is: Tillögur:

en: No errors
is: Engar villur

en: <html>You do not have to be a software developer to be a member of the KDE team. You can join the language teams that translate program interfaces. You can provide graphics, themes, sounds, and improved documentation. You decide!<br /><br />Visit <a href="%1">%1</a> for information on some projects in which you can participate.</html>
is: <html>Fólk þarf ekki að vera forritarar til að taka þátt í þróun KDE. Þú gætir til dæmis tekið þátt í að íslenska notendaviðmót forrita eða þýða á önnur tungumál, hjálpað til við að hanna táknmyndir, þemur, hljóð eða annað og hjálpað til við að skrifa handbækur, allt eftir því hvar áhugi þinn og hæfileikar liggja.<br /><br />Á <a href="%1">%1</a> má finna lista yfir þau verkefni þar sem vantar áhugasamt fólk.</html>

en: &Configure Lokalize…
is: &Grunnstilla Lokalize

[ctx: @action:inmenu]
en: Open Project…
is: Opna verkefni…

[ctx: @action:inmenu]
en: Translate Software…
is: Þýða hugbúnað…

[ctx: @action:inmenu]
en: Translate OpenDocument…
is: Þýða OpenDocument…

[ctx: @info]
en: No Qt Sql modules were found. Translation memory will not work.
is: Engar Qt Sql einingar fundust. Þýðingaminni mun ekki virka.

en: Translation memory facility requires SQLite Qt module.
is: Þýðingaminni þarfnast SQLite Qt einingarinnar.

en: No SQLite module available
is: Engar SQLite einingar tiltækar

[ctx: @title actions category]
en: Translation Memory
is: Þýðingaminni

[ctx: @title actions category]
en: Project
is: Verkefni

en: Next Tab
is: Næsti flipi

en: Previous Tab
is: Fyrri flipi

en: Previously Active Tab
is: Fyrri virki flipi

en: Close Current Tab
is: Loka núverandi flipa

[ctx: @action:inmenu]
en: Glossary
is: Atriðisorðaskrá

[ctx: @action:inmenu]
en: Translation Memory
is: Þýðingaminni

[ctx: @action:inmenu]
en: Manage Translation Memories
is: Sýsla með þýðingaminni

[ctx: @action:inmenu]
en: Project Overview
is: Yfirlit verkefnis

[ctx: @action:inmenu]
en: Configure Project…
is: Grunnstilla verkefni…

[ctx: @action:inmenu]
en: Create Software Translation Project…
is: Búa til hugbúnaðarþýðingaverkefni…

[ctx: @action:inmenu]
en: Create OpenDocument Translation Project…
is: Búa til OpenDocument þýðingaverkefni…

[ctx: @action:inmenu]
en: Close Project
is: Loka verkefni

[ctx: @action:inmenu]
en: Open Recent Project
is: Opna nýlegt verkefni

[ctx: @action:inmenu]
en: Search && Replace
is: Leita og skipta út

[ctx: @action:inmenu]
en: Go To Next Search && Replace Entry
is: Fara í næstu færslu úr  'Leita og skipta út í skrám'

[ctx: @action:inmenu]
en: Widget Text Capture
is: Sækja texta úr viðmótshluta

en: &Window Color Scheme
is: &Litastef glugga

[ctx: @info]
en: Error opening the following files:
is: Villa við að opna eftirtaldar skrá:

note: i18n: ectx: Menu (project)
en: &Project
is: &Verkefni

en: Computer-aided translation system.
    Do not translate what had already been translated.
is: Tölvustutt þýðingarkerfi.
    Ekki vera að þýða það sem þegar er búið að þýða.

[ctx: @info:credit]
en: (c) 2018-2019 Simon Depiets
    (c) 2007-2015 Nick Shaforostoff
    (c) 1999-2006 The KBabel developers
is: (c) 2018-2019 Simon Depiets
    (c) 2007-2015 Nick Shaforostoff
    (c) 1999-2006 KBabel forritararnir

en: sponsored development as part of Google Summer Of Code program
is: studdi við þróunina með Google Summer Of Code áætluninni

en: sponsored XLIFF-related work
is: studdi við XLIFF-tengda vinnu

en: provided excellent cross-format converting scripts
is: kom með ágætar fjölsniða umbreytingarskriftur

en: grammar, style and spell checker
is: málfræði, stíl og stafsetningarleiðrétting

en: project tree merging translation+templates
is: verkefnisgreinar sameina þýðingu og sniðmát

en: bug fixing patches
is: villuleiðréttingar

en: testing and bug fixing
is: Prófanir og villulagfæringar

en: patches
is: villuleiðréttingar

en: XLIFF improvements
is: endurbætur varðandi XLIFF

en: bug fixing and improvements
is: villuleiðréttingar og endurbætur

en: Do not scan files of the project.
is: Ekki skanna verkefnisskrárnar.

en: Load specified project.
is: Opna tilgreint verkefni.

en: Document to open
is: Skjal sem á að opna

[ctx: @item Undo action item]
en: Accept change in translation
is: Samþykkja breytingu í þýðingu

[ctx: @item Undo action item]
en: Accept all new translations
is: Samþykkja allar nýjar þýðingar

[ctx: @title:window that displays difference between current file and 'merge source']
en: Primary Sync
is: Aðal-samstilling

[ctx: @title:window that displays difference between current file and 'merge source']
en: Secondary Sync
is: Auka-samstilling

[ctx: @info:tooltip]
en: Drop file to be merged into / synced with the current one here, then see context menu options
is: Sleppa skrám hér sem ætti að bræða saman/samstilla við núverandi skrá, síðan skaltu skoða samhengishjálpina (hægrismella hér)

[ctx: @info]
en: Error opening the file <filename>%1</filename> for synchronization, error line: %2
is: Villa við að opna skrána <filename>%1</filename> til samstillingar, villa á línu: %2

[ctx: @info:tooltip]
en: Different entries: %1
    Unmatched entries: %2
is: Mismunandi færslur: %1
    Ósamsvarandi færslur: %2

[ctx: @title toolview name]
en: Unit Metadata
is: Lýsigögn einingar

[ctx: @info notes to translation unit which expire when the catalog is closed]
en: <b>Temporary notes:</b>
is: <b>Bráðabirgða minnispunktar:</b>

[ctx: @info notes generated by the pology check]
en: <b>Pology notes:</b>
is: <b>Pology-minnispunktar:</b>

[ctx: @info notes generated by the languagetool check]
en: <b>LanguageTool notes:</b>
is: <b>LanguageTool-minnispunktar:</b>

[ctx: @info translation unit metadata]
en: <b>Phase:</b><br>
is: <b>Áfangi:</b><br>

[ctx: @info PO comment parsing]
en: <br><b>Files:</b><br>
is: <br><b>Skrár:</b><br>

[ctx: @info PO comment parsing]
en: <br><b>Context:</b><br>
is: <br><b>Samhengi:</b><br>

[ctx: @info The pology command didn't return anything]
en: (empty)
is: (tómt)

[ctx: @info:label]
en: From:
is: Frá:

[ctx: @info:tooltip]
en: Save empty note to remove it
is: Vistaðu auðan minnispunkt til að fjarlægja hann

[ctx: @info:tooltip]
en: Author of this note
is: Höfundur þessa minnispunkts

[ctx: @info XLIFF notes representation]
en: <b>Notes:</b>
is: <b>Minnispunktar:</b>

[ctx: link to edit note]
en: edit…
is: breyta.…

[ctx: link to add a note]
en: Add…
is: Bæta við…

[ctx: link to add a note]
en: Add a note…
is: Bæta við minnispunkti…

[ctx: @title:column]
en: Date
is: Dagsetning

[ctx: @title:column]
en: Process
is: Framvinda

[ctx: @title:column]
en: Company
is: Fyrirtæki

[ctx: @title:column]
en: Person
is: Einstaklingur

[ctx: @title:column]
en: Tool
is: Verkfæri

en: Translation
is: Þýðing

en: Review
is: Yfirlestur

en: Approval
is: Samþykki

[ctx: noun]
en: Process (this will also change your role):
is: Vinnsla (þetta breytir einnig hlutverki þínu):

[ctx: @item Undo action item]
en: Edit phases
is: Breyta áföngum

note: i18n: ectx: label, entry, group (Identity)
en: Translator's name
is: Nafn þýðanda

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Identity)
en: Translator's name in English
is: Nafn þýðanda á ensku

note: i18n: ectx: label, entry, group (Identity)
en: Localized name
is: Staðfært nafn

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Identity)
en: Translator's name in target language
is: Nafn þýðanda á marktungumáli

note: i18n: ectx: label, entry, group (Identity)
en: Override Language Team
is: Hunsa þýðingateymi

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Identity)
en: Use user-provided language team name instead of generating it
is: Nota nafn á þýðingateymi sem notandinn gefur upp í stað þess að útbúa það sjálfvirkt

note: i18n: ectx: label, entry, group (Identity)
en: Language Team
is: Þýðingateymi

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Identity)
en: Translator team's name
is: Nafn á þýðingateymi þýðandans

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Identity)
en: Translator's email
is: Netfang þýðanda

note: i18n: ectx: label, entry, group (Identity) i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Identity)
en: Default language code for new projects
is: Sjálfgefið tungumál fyrir ný verkefni

note: i18n: ectx: label, entry, group (Identity) i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Identity)
en: Default mailing list for new projects
is: Sjálfgefinn póstlisti fyrir ný verkefni

note: i18n: ectx: label, entry (MsgFont), group (Appearance)
en: Font for Messages
is: Leturgerð þýðingastrengja

[ctx: @title:tab]
en: Identity
is: Auðkenni

en: The following parameters are available
    %1 - Path of the source file
    %2 - Line number
is: Eftirfarandi viðföng eru í boði
    %1 - Slóð á grunnkóðaskrá
    %2 - Línunúmer

[ctx: @title:tab]
en: General
is: Almennt

[ctx: @title:tab]
en: Editing
is: Breytingar

[ctx: @title:tab]
en: Appearance
is: Útlit

[ctx: @title:tab]
en: Translation Memory
is: Þýðingaminni

en: You have accessed a feature that requires a project to be loaded. Do you want to create a new project or open an existing project?
is: Þú hefur beðið um eiginleika sem krefjast þess að verkefni sé hlaðið inn. Viltu búa til nýtt verkefni eða opna verkefni sem þegar er til?

[ctx: @title]
en: Project Required
is: Verkefnis krafist

[ctx: @action]
en: Create Project…
is: Búa til verkefni…

[ctx: @action]
en: Open Project…
is: Opna verkefni…

en: Lokalize translation project (*.lokalize)
is: Lokalize þýðingaverkefni (*.lokalize)

[ctx: @window:title]
en: Select folder with Gettext .po files to translate
is: Veldu möppu með Gettext .po-skrám til að þýða

en: Create software or OpenDocument translation project first.
is: Búðu fyrst til hugbúnaðar- eða OpenDocument-þýðingaverkefni

[ctx: @title:tab]
en: Advanced
is: Nánar

[ctx: @title:tab]
en: Personal
is: Persónulegt

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Editor font:
is: Letur ritils:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KFontRequester, kcfg_MsgFont)
en: Change the font for the editor
is: Veldu leturgerð fyrir þýðingaritilinn

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KFontRequester, kcfg_MsgFont)
en: Choose a new font for the area where you write the translated message.
is: Veldu nýja leturgerð fyrir gluggann þar sem þú skrifar þýddu strengina.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, kcfg_Leds)
en: Display LEDS for message status
is: Sýna merki um stöðu þýðingastrengs

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, kcfg_Leds)
en: If checked, LEDS will be shown to display the message status: Fuzzy, Untranslated or Error. If unchecked, no LEDs will be displayed.
is: Ef þetta er valið eru ljósmerki notuð til að sýna stöðu þýðingarinnar: Loðið, Óþýtt eða Villa. Ef þetta er ekki valið sjást þessi ljósmerki ekki.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_Leds)
en: LEDs to indicate Fuzzy and Untranslated status as well as cursor column number
is: Ljósmerki sem sýna loðna og óþýdda stöðu auk dálknúmers bendilsins

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, kcfg_HighlightSpaces)
en: Check to see if a string ends in a space (which is often important when displaying it in the user interface, or when it gets concatenated with others).
is: Athuga hvort strengur endar á bili (sem oft er mikilvægt þegar hann birtist í notendaumhverfi eða þegar honum er hnýtt við aðra strengi).

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_HighlightSpaces)
en: Highlight spaces at the end
is: Áherslulita bil aftast í línu

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, kcfg_MouseWheelGo)
en: If set, mouse wheel goes to previous or next unit, otherwise it scrolls text
is: Ef þetta er valið skrunar músarhjól á fyrri eða næstu þýðingu, annars skrunar það í textanum

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, kcfg_MouseWheelGo)
en: <html>When this option is enabled, the mouse wheel is used to go to the previous or next translation unit (without modifier keys). Modifier keys can be used to change this behavior. Use:<ul><li><b>Shift</b> to scroll within the text of the current unit,</li><li><b>Ctrl+Shift</b> to go to previous or next non-ready unit,</li><li><b>Ctrl</b> to go to previous or next non-ready not empty unit,</li><li><b>Alt</b> to go to previous or next untranslated unit.</li></ul>When the option is disabled, the mouse wheel scrolls within the text of the current translation unit.</html>
is: <html>Þegar þessi valkostur er valinn er músarhjólið notað til að fara á fyrri eða næstu þýðingarfærslu (án þess að nota breytilykla). Hægt er að nota breytilykla til að breyta þessari hegðun. Notkun:<ul><li><b>Shift</b> til að skruna í textanum í núverandi færslu,</li><li><b>Ctrl+Shift</b> til að fara á fyrr eða næstu færslu sem ekki er tilbúin,</li><li><b>Ctrl</b> til að fara á fyrri eða næstu færslu sem ekki er tilbúin eða tóm,</li><li><b>Alt</b> til að fara á fyrri eða næstu óþýddu færslu.</li></ul>Þegar þessi valkostur er óvirkur skrunar músarhjólið í textanum í núverandi þýðingarfærslu.</html>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_MouseWheelGo)
en: Mouse wheel goes to previous or next translation unit
is: Músarhjól fer á fyrri eða næstu þýðingarfærslu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_AutoApprove)
en: Set 'approved' status automatically when editing started
is: Setja stöðu sjálfkrafa sem "Samþykkt" um leið og hafist er handa við breytingar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_VisualizeSeparators)
en: Visualize separators such as spaces, tabs and new lines in the editor
is: Myndgera í ritlinum aðgreiningarmerki á borð við bil, dálkmerki (tab) og nýlínumerki

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, l1) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSpinBox, kcfg_WordCompletionLength)
en: Set to 2 to disable word completion
is: Settu á 2 til að gera orðaklárun óvirka

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, l1)
en: Minimum word length for word completion
is: Lágmarkslengd orða svo boðist sé til að klára þau

note: i18n: ectx: property (specialValueText), widget (QSpinBox, kcfg_WordCompletionLength)
en: Disable word completion
is: Gera orðaklárun óvirka

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ConvertXMLChars)
en: Automatically convert XML special characters in TS files
is: Umbreyta sjálfkrafa XML-sérstöfum í TS-skrám

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_RestoreRecentFilesOnStartup)
en: Restore the previously opened files when launching Lokalize
is: Endurheimta áður opnaðar skrár þegar Lokalize er ræst

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, l2)
en: Defines the behavior of the next/previous tab shortcuts
is: Skilgreinir hegðun flýtilykla fyrir Næsti/Fyrri flipi

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, l2)
en: Next/previous tab shortcut behavior
is: Hegðun flýtilyklanna Næsti/Fyrri flipi

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_TabSwitch)
en: According to tab position
is: Samkvæmt staðsetningu flipa

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_TabSwitch)
en: According to tab activation order
is: Samkvæmt röð virkjunar flipa

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_CustomEditorEnabled)
en: Use a custom editor to open source files
is: Nota sérsniðinn ritil til að opna skrár með grunnkóða

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QWidget, prefs_identity)
en: Fill in your identity and information about your translation team. This information is used when updating the header of a file.
is: Settu inn auðkennin þín og upplýsingar um þýðingateymið þitt. Þessar upplýsingar eru notaðar þegar haus þýðingaskráa er uppfærður.

[ctx: @label:chooser]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1)
en: Default language:
is: Sjálfgefið tungumál:

[ctx: @label:textbox]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel2)
en: &Email:
is: &Tölvupóstfang:

[ctx: @label:textbox]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel2_2)
en: &Name:
is: &Nafn:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, kcfg_authorName)
en: Your name, in English
is: Nafnið þitt, á ensku

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, kcfg_authorName)
en: Please enter here your name and surname written in English
is: Settu inn nafnið þitt og eftirnafn eins og það er skrifað á ensku

[ctx: @label:textbox]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: &Default mailing list:
is: Sjálf&gefinn póstlisti:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, kcfg_DefaultMailingList)
en: The email of your team mailing list
is: Netfang á póstlista þýðingateymisins

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, kcfg_DefaultMailingList)
en: Write the email of your translating team mailing list
is: Skrifaðu netfangið á póstlista þýðingateymisins

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KComboBox, DefaultLangCode)
en: Language you translate to
is: Tungumálið sem þú þýðir yfir á

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KComboBox, DefaultLangCode)
en: Set the default language you are going to translate to
is: Settu hér sjálfgefið tungumál sem þú þýðir á

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, kcfg_authorEmail)
en: Write your email
is: Skrifaðu tölvupóstfangið þitt

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, kcfg_authorEmail)
en: Write your email here so it will appear in the po file header with your name
is: Skrifaðu tölvupóstfangið þitt hér svo það birtist í haus PO-skráa ásamt nafninu þínu

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, kcfg_authorLocalizedName)
en: Your name in your own language
is: Nafnið þitt á þínu eigin tungumáli

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, kcfg_authorLocalizedName)
en: Write your name and surname in your language with your language alphabet.
is: Nafnið þitt á þínu eigin tungumáli og stafrófi.

[ctx: @label:textbox]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Localized name:
is: Staðfært nafn:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_overrideLangTeam)
en: Default Language-Team:
is: Sjálfgefið þýðingateymi:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_LanguageToolCustom)
en: Use custom LanguageTool server
is: Nota sérsniðinn LanguageTool-þjón

[ctx: @label:textbox]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel2_2)
en: Server Path:
is: Slóð á þjón:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, kcfg_LanguageToolInstancePath)
en: The path of your custom Language Tool server
is: Slóðin á sérsniðna LanguageTool þjóninn þinn

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLineEdit, kcfg_LanguageToolInstancePath)
en: Please enter the path of your custom Language Tool server, if any
is: Færðu inn slóðina á sérsniðna LanguageTool-þjóninn þinn, ef til staðar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, l1)
en: Delay before automatic checking after you stop typing (in seconds, 0 to disable)
is: Töf þar til kannað er sjálfvirkt þegar þú hættir að slá inn (í sekúndum, 0 til að gera óvirkt)

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLabel, l1) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSpinBox, kcfg_LanguageToolDelay)
en: Set to 0 to disable auto checking
is: Stilltu á 0 til að gera sjálfvirka yfirferð óvirka

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_PologyEnabled)
en: Enable Pology verification
is: Virkja yfirferð með Pology

[ctx: @label:textbox]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel3_0)
en: The Pology command to run in order to check a single entry. Use the following placeholders in order to set-up the commands: %u is the entry number, %f is the file name. For instance: posieve -u %u check-rules %f
is: Pology-skipunin sem á að keyra til að athuga staka færslu. Notaðu eftirfarandi staðgengilstákn til að setja upp skipunina: %u er númer færslunnar, %f er skráarheiti. Til dæmis: posieve -u %u check-rules %f

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPlainTextEdit, kcfg_PologyCommandEntry)
en: The Pology command to run in order to check a single entry.
is: Pology-skipunin sem á að keyra til að kanna staka færslu.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPlainTextEdit, kcfg_PologyCommandEntry)
en: Please enter here the Pology command to be run in order to check a single entry
is: Færðu hér inn Pology-skipunina sem á að keyra til að kanna staka færslu

[ctx: @label:textbox]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel4_0)
en: The Pology command to run in order to check a whole file. This command should include "-s lokalize", placeholder %f is the file name. For instance: posieve -s lokalize check-rules %f
is: Pology-skipunin sem á að keyra til að kanna staka færslu. Þessi skipun ætti að innifela "-s lokalize",  staðgengillinn %f er skráarheitið. Sem dæmi: posieve -s lokalize check-rules %f

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPlainTextEdit, kcfg_PologyCommandFile)
en: The Pology command to run in order to check a whole file.
is: Pology-skipunin sem á að keyra til að kanna heila skrá.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPlainTextEdit, kcfg_PologyCommandFile)
en: Please enter here the Pology command to be run in order to check a whole file
is: Færðu hér inn Pology-skipunina sem á að keyra til að kanna heila skrá

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, kcfg_PrefetchTM)
en: If checked, get translation memory suggestions
is: Ef hakað er hér eru tillögur sóttar úr þýðingaminni

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, kcfg_PrefetchTM)
en: If this is checked, the program will fetch translation memories as soon as you open a file.
is: Ef hakað er hér nær forritið í tillögur úr þýðingaminni um leið og þú opnar skrá.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_PrefetchTM)
en: Prefetch translation memory suggestions on file open
is: Sækja fyrirfram tillögur úr þýðingaminni þegar skrá er opnuð

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label1)
en: Maximum number of suggestions:
is: Hámarksfjöldi tillagna:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSpinBox, kcfg_SuggCount)
en: Set the maximum number of suggestions
is: Veldu hámarksfjölda tillagna

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSpinBox, kcfg_SuggCount)
en: You can change the maximum number of suggestions, default is 7.
is: Þú getur breytt hámarksfjölda tillagna, sjálfgefið eru 7.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Minimum score (0-100) of suggestions:
is: Lágmarksstig tillagna (0-100):

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSpinBox, kcfg_SuggScore)
en: Set the minimum score (0-100) of suggestions
is: Veldu lágmarksstig tillagna (0-100)

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSpinBox, kcfg_SuggScore)
en: You can change the minimum score (0-100) required for suggestions, default is 0.
is: Þú getur breytt lágmarksstigi (0-100) sem krafist er af tillögum, sjálfgefið er 0.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_AutoaddTM)
en: Update/Add edited entries to translation memory
is: Uppfæra/bæta breyttum færslum í þýðingaminni

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_ScanToTMOnOpen)
en: Add opened files to translation memory automatically
is: Bæta opnuðum skrám sjálfkrafa í þýðingaminni

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_DeleteFromTMOnMissing)
en: Delete missing files from translation memory on rescan or when right-clicking on a missing entry
is: Eyða skrám sem vantar úr þýðingaminni við endurskönnun eða þegar hægrismellt er á færslu sem vantar

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Syntax
is: Notkun

[ctx: @label:textbox]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, l0)
en: Accelerator:
is: Flýtilykill:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, kcfg_Accel)
en: Usually '&', but may also be '_' for GTK apps.
is: Venjulega '&' en getur verið '_' fyrir GTK forrit.

[ctx: @label:textbox]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, l1)
en: Markup:
is: Merki:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, kcfg_Markup)
en: Regular expression of markup. It is used for translation memory matching and for 'Insert tag' feature.
    
    A default value (suitable for XML-based texts) is:
    (<[^>]+>)+|(&[A-Za-z_:][A-Za-z0-9_\.:-]*;)+
    
    It is only used for gettext PO files, as XLIFF format has its own way of specifying where markup is.
is: Regluleg segð fyrir merki. Hún er notuð fyrir samsvarnir úr þýðingaminni og eiginleikann 'Skjóta inn merki'.
    
    Sjálfgefið gildi (hentugt fyrir texta á XML-grunni) er:
    (<[^>]+>)+|(&[A-Za-z_:][A-Za-z0-9_\.:-]*;)+
    
    Hún er aðeins notuð fyrir gettext PO-skrár, þar sem XLIFF-sniðið notar aðra aðferð til að tilgreina hvar merki er.

[ctx: @label:textbox]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, l2)
en: Word wrap:
is: Línuskrið:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSpinBox, kcfg_WordWrap)
en: Width used for the automatic msgfmt-like word wrap. Use the value '0' to disable the word wrap. Use -1 when translating for KDE PO Summit. 1 to 3 doesn't change anything.
is: Breiddin sem er notuð fyrir sjálfvirkt línuskrið í anda msgfmt. Notaðu gildið '0' til að slökkva á línuskriði. Notaðu -1 þegar þýtt er fyrir KDE PO Summit. 1 til 3 hafa engin áhrif.

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Paths
is: Slóðir

[ctx: @label:textbox]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, l3)
en: Template files folder:
is: Mappa fyrir sniðmát:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KUrlRequester, potBaseDir)
en: Usually your translation project will be a subproject of a project
    for translating same texts into multiple languages.
    
    Set this to path of a folder containing empty translation files
    (i.e. files without translation into any language)
    shared among all subprojects.
is: Þýðingarverkefnið þitt er venjulega undirverkefni verkefnis
    til að þýða sama texta á mörg tungumál.
    
    Settu hér inn slóð á möppu sem inniheldur tómar þýðingaskrár
    (þ.e. skár án þýðinga á eitthvað tungumál)
    sem öll undirverkefni deila.

[ctx: @label:textbox]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, l4)
en: Branch folder:
is: Mappa fyrir grein:

[ctx: this message contains text from documentation, so use its translation when you're translating docs]
note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KUrlRequester, branchDir)
en: This setting is for Sync Mode.
    
    Sync Mode may be used to make changes to translation
    for two branches simultaneously.
    
    Set this to path that corresponds to root folder of the branch project,
    and Secondary Sync view will automatically open files from branch.
    Then, each time you make changes in files of your main branch,
    they will automatically be replicated to the branch
    (of course, if it contains the same English string).
    
    See documentation for more details.
is: Þessi stilling er fyrir Samstillingarsnið.
    
    Hægt er að nota samstillingarsnið til að breyta þýðingum
    í tveimur greinum samtímis.
    
    Settu inn slóð sem samsvarar grunnmöppu greinaverkefnisins,
    og þá opnar aukasamstillingaryfirlit sjálfkrafa skrár úr greininni.
    Þá verða allar breytingar sem þú gerir í aðalgreininni,
    gerðar samtímis í hinni greininni
    (auðvitað þurfa báðar að innihalda sama grunnstrenginn á ensku).
    
    Sjá frekari upplýsingar í handbókinni.

[ctx: @label:textbox]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, l5)
en: Branch template files folder:
is: Mappa fyrir greinarsniðmát:

[ctx: this message contains text from documentation, so use its translation when you're translating docs]
note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KUrlRequester, potBranchDir)
en: This setting is for Sync Mode.
    
    Sync Mode may be used to make changes to translation
    for two branches simultaneously.
    
    Set this to path that corresponds to root folder of the branch project templates folder,
    and Secondary Sync view will automatically create files from branch.
is: Þessi stilling er fyrir Samstillingarsnið.
    
    Hægt er að nota samstillingarsnið til að breyta þýðingum
    samtímis í tveimur greinum.
    
    Settu hér inn slóð sem samsvarar grunnmöppu sniðmátsmöppu greinaverkefnisins,
    og þú mun aukasamstillingaryfirliti búa sjálfkrafa til skrár úr greininni.

[ctx: @label:textbox]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, l6)
en: Alternate translations folder:
is: Mappa fyrir aukaþýðingar:

[ctx: this message contains text from documentation, so use its translation when you're translating docs]
note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KUrlRequester, altDir)
en: Set this to path of a folder with structure similar to Root Folder.
    
    On each translation file open, a corresponding file in Alternate translations directory will be looked up and,
    if it is found, it will be used for Alternate Translations view.
    
    You will likely want to use translations of another target language (i.e. another subproject), which is close to yours.
    Also, you can use other subproject's translations either immediately, or have them pretranslated to your language by machine.
    
    See documentation for more details.
is: Settu hér slóð á möppu sem er svipað byggð upp og grunnmappa.
    
    Fyrir hverja opna þýðingaskrá verður leitað í samsvarandi skrá í möppunni fyrir aukaþýðingar og, ef hún finnst,
    verður hún notuð fyrir Aukaþýðingargluggann.
    
    Líklega viltu nota þýðingar á öðru markmáli (þ.e. öðru undirverkefni) sem líkist þínu máli.
    Þú getur einnig notað þýðingar undirverkefnisins annað hvort strax eða látið forþýða þær á þitt tungumál vélrænt.
    
    Sjá frekari upplýsingar í handbókinni.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, l0)
en: Role:
is: Hlutverk:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_Role)
en: Translator
is: Þýðandi

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_Role)
en: Reviewer
is: Yfirlesari

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_Role)
en: Approver
is: Umsagnaraðili

[ctx: @label:textbox]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, l2)
en: Glossary:
is: Orðasafn:

[ctx: @label:textbox]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, l0)
en: Target language:
is: Markmál:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, kcfg_ProjectID)
en: Project ID is used to differentiate translation memories of absolutely different projects and languages.
    
    For example, if you have several projects for translating KDE applications
    (e.g. they are in different repositories), use same ID for all of them.
is: Auðkenni verkefnis er notað til að aðgreina þýðingaminni fyrir algerlega aðskilin þýðingaverkefni og tungumál.
    
    Ef þú ert t.d. með nokkur aðskilin verkefni við að þýða KDE-hugbúnað
    (þau eru t.d. úr mismunandi hugbúnaðarsöfnum) geturðu notað sama auðkennið fyrir öll þessi verkefni.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KComboBox, LangCode)
en: Target language of the project.
is: Markmál verkefnisins.

[ctx: @label:textbox]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, l4)
en: Mailing list:
is: Póstlisti:

[ctx: @label:textbox]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, l3)
en: ID:
is: Auðkenni (ID):

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (KUrlRequester, poBaseDir)
en: This is main setting. Set this to path of a folder with translation files
    for your project (or a subproject for your target language).
is: Þetta er aðalstilling. Stilltu þetta á slóð möppu sem inniheldur þýðingaskrárnar
    í þýðingaverkefninu þínu (eða undirverkefni fyrir markmálið þitt).

[ctx: @label:textbox]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, l1)
en: Root folder:
is: Grunnmappa:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_LanguageSource)
en: Automatic
is: Sjálfvirkt

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_LanguageSource)
en: Application
is: Forrit

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, kcfg_LanguageSource)
en: Project
is: Verkefni

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, l5)
en: Language-Team:
is: Þýðingateymi:

en: Scanning folders with source files
is: Skanna möppur með upprunaskrám

en: Editor
is: Ritill

[ctx: project folder name. %2 is targetLangCode]
en: %1 %2 Translation
is: %1 %2 þýðing

note: i18n: ectx: label, entry (LangCode), group (General)
en: Language
is: Tungumál

note: i18n: ectx: label, entry (UserLangTeam), group (General)
en: User Language Team in Lokalize settings
is: Tungumálateymi notandans í stillingum Lokalize

note: i18n: ectx: label, entry (OverrideLangTeam), group (General)
en: Override Lokalize Language Team
is: Hunsa þýðingateymi Lokalize

note: i18n: ectx: label, entry (ProjLangTeam), group (General)
en: Project Language Team
is: Þýðingateymi verkefnis

note: i18n: ectx: label, entry (PoBaseDir), group (General)
en: The base directory for PO files (translations)
is: Grunnmappa fyrirr PO skrár (þýðingar)

note: i18n: ectx: label, entry (PotBaseDir), group (General)
en: The base directory for POT files (templates to be translated)
is: Grunnmappa fyrirr POT skrár (sniðmát sem á að þýða)

note: i18n: ectx: label, entry (GlossaryTbx), group (General)
en: Project's glossary
is: Atriðisorðaskrá verkefnis

[ctx: @title:column File name]
en: Name
is: Heiti

[ctx: @title:column Graphical representation of Translated/Fuzzy/Untranslated counts]
en: Graph
is: Línurit

[ctx: @title:column Number of entries]
en: Total
is: Samtals

[ctx: @title:column Number of entries]
en: Translated
is: Þýtt

[ctx: @title:column Number of entries]
en: Not Ready
is: Ekki tilbúið

[ctx: @title:column Number of entries]
en: Untranslated
is: Óþýtt

[ctx: @title:column Number of fuzzy or untranslated entries]
en: Incomplete
is: Óklárað

[ctx: @title:column]
en: Last Translation
is: Síðasta þýðing

[ctx: @title:column]
en: Comment
is: Athugasemd

[ctx: @title:column]
en: Template Revision
is: Endurskoðun sniðmáts

[ctx: @title:column]
en: Last Translator
is: Síðasti þýðandi

[ctx: @title:tab]
en: Project Overview
is: Yfirlit verkefnis

[ctx: @action:inmenu]
en: Previous Template Only
is: Einungis fyrra sniðmát

[ctx: @action:inmenu]
en: Next Template Only
is: Einungis næsta sniðmát

[ctx: @action:inmenu]
en: Previous Translation Only
is: Einungis fyrri þýðing

[ctx: @action:inmenu]
en: Next Translation Only
is: Einungis næsta þýðing

[ctx: @action:inmenu]
en: Hide Completed Items
is: Fela lokin atriði

[ctx: @action:inmenu]
en: Hide fully translated files and folders
is: Fela fullþýddar skrár og möppur

[ctx: @action:inmenu]
en: Open selected files
is: Opna valdar skrár

[ctx: @action:inmenu]
en: Open
is: Opna

[ctx: @action:inmenu]
en: Add to translation memory
is: Bæta við þýðingaminni

[ctx: @action:inmenu]
en: Search in files
is: Leita í skrám

[ctx: @action:inmenu]
en: Add a comment
is: Bæta við athugasemd

[ctx: @action:inmenu]
en: Launch Pology on files
is: Keyra Pology á skrár

[ctx: @action:inmenu]
en: Search in files (including templates)
is: Leita í skrám (þ.m.t. sniðmát)

en: Project file comment
is: Athugasemd í verkefnisskrá

en: Input a comment for this project file:
is: Settu inn athugasemd fyrir þessa verkefnisskrá:

en: The Pology check has succeeded
is: Pology-yfirferðin tókst

en: You are about to open %1 file | You are about to open %1 files
is[0]: Þú ert að fara að opna %1 skrá
is[1]: Þú ert að fara að opna %1 skrár

en: Opening a large number of files at the same time can make Lokalize unresponsive.
is: Ef opnaðar eru margar skrár í einu getur Lokalize hætt að virka eðlilega.

en: Are you sure you want to open this many files?
is: Ertu viss um að þú viljir opna svo margar skrár?

en: &Open %1 File | &Open %1 Files
is[0]: &Opna %1 skrá
is[1]: &Opna %1 skrár

[ctx: @info:status]
en: Current: %1
is: Núverandi: %1

[ctx: @info:status message entries]
en: Total: %1
is: Samtals: %1

[ctx: @info:status message entries 'fuzzy' in gettext terminology]
en: Not ready: %1
is: Ekki tilbúið: %1

[ctx: @info:status message entries]
en: Untranslated: %1
is: Óþýtt: %1

[ctx: @title:column]
en: Name
is: Heiti

[ctx: @title:column]
en: Source language
is: Frummál

[ctx: @title:column]
en: Target language
is: Markmál:

[ctx: @title:column]
en: Pairs
is: Pör

[ctx: @title:column]
en: Unique original entries
is: Einkvæmar upprunafærslur

[ctx: @title:column]
en: Unique translations
is: Einkvæmar þýðingar

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, connectionBox)
en: Connection
is: Tenging

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_10)
en: Database name:
is: Heiti gagnagrunns:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_7)
en: Host:
is: Vél:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_8)
en: User:
is: Notandi:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_9)
en: Password:
is: Lykilorð:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, dbType)
en: Local
is: Staðbundið

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Name:
is: Nafn:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_6)
en: Database type:
is: Tegund gagnagrunns:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, contentBox)
en: Content
is: Innihald

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Source language:
is: Frummál:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Markup regex:
is: Regluleg segð fyrir merki:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Accelerator:
is: Flýtilykill:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, create)
en: Create
is: Búa til

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, addData)
en: Add Data
is: Bæta við gögnum

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, importTMX)
en: Add Data from TMX…
is: Bæta við gögnum úr TMX…

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, exportTMX)
en: Export to TMX…
is: Flytja út í TMX…

[ctx: @title:column Translator's false friend]
en: False Friend
is: Falskur vinur

[ctx: @title:window]
en: Quality Assurance
is: Gæðastýring

[ctx: @action:inmenu]
en: Add
is: Bæta við

[ctx: @action:inmenu]
en: Remove
is: Fjarlægja

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Translation Memory:
is: Þýðingaminni:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, querySource)
en: Search expression for source language part.
    Press Enter to start the search.
    Press Ctrl+L to go to this control.
is: Leitarsegð fyrir frummálshluta.
    Ýttu á Enter til að leita.
    Ýttu á Ctrl+L til að opna þessa stýringu.

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, invertTarget) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, invertSource)
en: Show results that do not match search expression
is: Birta niðurstöður sem passa ekki við leitarsegðina

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: File Mask:
is: Skráamaski:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QLineEdit, filemask)
en: Show only results from files with path matching specified mask
is: Sýna einungis niðurstöður úr skrám með slóð sem samsvarar tilteknu máti

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_s)
en: Query Syntax:
is: Form fyrirspurnar:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, doUpdateTM)
en: Reads all project files into translation memory, updating old entries. The scanning will work in background.
is: Les allar verkefnisskrár inn í þýðingaminni, uppfærir eldri skilgreiningar. Skönnunin fer fram í bakgrunni.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, doUpdateTM)
en: &Rescan Project
is: &Endu&rskanna verkefn

[ctx: @title:window]
en: Translation Memories
is: Þýðingaminni

[ctx: @title:window]
en: Select Directory to be scanned
is: Veldu möppu til að lesa

[ctx: @title:window]
en: New Translation Memory
is: Nýtt þýðingaminni

[ctx: @title:window]
en: Translation Memory Properties
is: Eiginleikar þýðingaminnis

[ctx: @title:window]
en: Select TMX file to be imported into selected database
is: Veldu TMX-skrá til að flytja inn í valinn gagnagrunn

en: TMX files (*.tmx *.xml)
is: TMX-skrár (*.tmx *.xml)

[ctx: @title:window]
en: Select TMX file to export selected database to
is: Veldu TMX-skrá til að flytja gagnagrunn út í

en: Adding files to Lokalize translation memory
is: Bæti skrám í þýðingaminni Lokalize

en: TM
is: ÞM

[ctx: @title:column Original text]
en: Source: %1
is: Frummál: %1

[ctx: @title:column Text in target language]
en: Target: %1
is: Markmál: %1

en: Substring
is: Undirstrengur

en: Google-like
is: Google-líkt

en: Wildcard
is: Algildistákn

en: Space is AND operator. Case insensitive.
is: Bil stendur fyrir OG (AND) virkja. Óháð há-/lágstöfum.

en: Shell globs (* and ?). Case sensitive.
is: Skeljarstrengir (* og ?). Háð há/lágstöfum.

en: Rescanning files is only possible while a project is open. Please open a project and try again.
is: Aðeins er hægt að endurskanna skrár þegar verkefni er opið. Opnaðu verkefni og reyndu aftur.

en: Rescan not possible
is: Endurskönnun ekki möguleg

[ctx: @info]
en: The file %1 does not exist, it has been removed from the translation memory.
is: Skráin %1 er ekki til, hún hefur verið fjarlægð úr þýðingaminninu.

[ctx: @title:window]
en: Translation Memory
is: Þýðingaminni

[ctx: @info:tooltip]
en: Double-click any word to insert it into translation
is: Tvísmelltu á eitthvað orð til að setja það inn í þýðingu

[ctx: @item Undo action]
en: Batch translation memory filling
is: Magnþýðing úr þýðingaminni

[ctx: @info]
en: Batch translation has been completed.
is: Magnþýðingu er lokið.

[ctx: @info]
en: No suggestions with exact matches were found.
is: Engar tillögur með nákvæmar samsvaranir fundust.

[ctx: @info]
en: Batch translation has been scheduled.
is: Magnþýðing hefur verið sett í gang.

[ctx: A perfect match between a Translation Memory source string and the source string being translated.]
en: 100% (perfect match)
is: 100% (fullkomin samsvörun)

[ctx: The number of times a Translation Memory entry exists in the database, %1 is the number.]
en: Occurred %1 time | Occurred %1 times
is[0]: Kom upp %1 sinni
is[1]: Kom upp %1 sinnum

[ctx: File argument in tooltip, when file is current file]
en: this
is: þetta

[ctx: @info:tooltip]
en: File: %1<br />Addition date: %2
is: Skrá: %1<br />Bætt við þann: %2

[ctx: @info:tooltip on translation memory entry continues]
en: <br />Last change date: %1
is: <br />Síðast breytt þann: %1

[ctx: @info:tooltip on translation memory entry continues]
en: <br />Last change author: %1
is: <br />Höfundur síðustu breytingar: %1

[ctx: @info:tooltip on translation memory entry continues]
en: <br />Translation memory: %1
is: <br />Þýðingaminni: %1

[ctx: @info:tooltip on translation memory entry continues]
en: <br />Is not present in the file anymore
is: <br />er ekki lengur til staðar í skránni

en: <html>Do you really want to remove this entry:<br/><i>%1</i><br/>from translation memory %2?</html>
is: <html>Viltu örugglega fjarlægja þessa færslu:<br/><i>%1</i><br/>úr þýðingaminninu %2?</html>

[ctx: @title:window]
en: Translation Memory Entry Removal
is: Færsla fjarlægð úr þýðingaminni

[ctx: @action:inmenu]
en: Remove this entry
is: Fjarlægja þessa færslu

[ctx: @action:inmenu]
en: Open file containing this entry
is: Opna skrá sem inniheldur þessa færslu

[ctx: @action:inmenu]
en: Remove this missing file from the translation memory
is: Fjarlægja þessa skrá sem vantar úr þýðingaminninu

en: <html>Do you really want to remove this missing file:<br/><i>%1</i><br/>from translation memory %2?</html>
is: <html>Viltu örugglega fjarlægja skrána sem vantar:<br/><i>%1</i><br/>úr þýðingaminninu %2?</html>

[ctx: @title:window]
en: Translation Memory Missing File Removal
is: Fjarlægja skrá sem vantar úr þýðingaminni

[ctx: @item Undo action]
en: Use translation memory suggestion
is: Nota tillögu úr þýðingaminni

[ctx: @title]
en: Widget Text Capture
is: Sækja texta úr viðmótshluta

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: <html>
    <p align="justify">To facilitate KDE translation, Lokalize can capture text from applications' user interfaces and search for translation files containing the text.</p>
    <p align="justify">When enabled, the capture can be initiated by middle mouse clicking on any non-editable GUI element (widget). After that, switch to the Lokalize window and choose the entry with this text. Even if several files contain the same string, the right one will be chosen in most cases.</p>
    <p align="justify">Remember that you need to have an up-to-date actual translation memory with all translation files indexed for this feature to work.</p></html>
is: <html>
    <p align="justify">Til að auðvelda KDE-þýðingar getur Lokalize náð í texta úr notendaviðmóti forrita og leitað að þýðingaskrám sem innihalda þann texta.</p>
    <p align="justify">Þegar þetta er virkt, er hægt að grípa texta með því að smella með miðjuhnappi músar á einhvern viðmótshluta (widget) að undanskildum reitum til að slá inn texta. Síðan ferðu í Lokalize-gluggann og veldur færsluna með textanum. Jafnvel þó margar skrár innihaldi sama streng er sá rétti valinn í flestum tilfellum.</p>
    <p align="justify">Hafðu í huga að til þess að þetta virki verður þýðingaminni að vera uppfært og innihalda allar þýðingaskrárnar sem ferskastar.</p></html>

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Middle Mouse Button Click Reaction
is: Viðbrögð við miðjusmelli

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, none)
en: None
is: Engin

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, search)
en: Search GUI element text in translation memory
is: Leita að texta viðmótshluta í þýðingaminni

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, clipboard)
en: Copy GUI element text to clipboard
is: Afrita texta viðmótshluta á klippispjald

[ctx: @action:inmenu]
en: Lookup selected text in translation memory
is: Leita að völdum texta í þýðingaminni

[ctx: @item Undo action item]
en: Replace text
is: Skipta út texta

en: no spellcheck available
is: engin stafsetningaryfirferð tiltæk

en: An error was reported: %1
is: Villa kom upp: %1

[ctx: @item Undo action item]
en: Copy source to target
is: Afrita frummál í markmálsglugga
