lomiri-indicator-network - en to vi translation catalogue (134 entries)

en: Networking Status
vi: Trạng thái mạng

en: Connect to “%1”
vi: Kết nối tới "%1"

en: Connect
vi: Kết nối

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Flight Mode
vi: Chế độ máy bay

en: Cellular data
vi: Dữ liệu di động

en: Hotspot
vi: Điểm truy cập cá nhân

en: Other network…
vi: Mạng khác…

en: No SIM
vi: Không có SIM

en: SIM Error
vi: Lỗi SIM

en: SIM Locked
vi: SIM bị khóa

en: Unregistered
vi: Chưa đăng kí

en: Unknown
vi: Không xác định

en: Denied
vi: Đã từ chối

en: Searching
vi: Đang tìm

en: No Signal
vi: Không có sóng

en: Offline
vi: Ngoại tuyến

en: Unknown error
vi: Lỗi không xác định

en: No reason given
vi: Không có lý do

en: Device is now managed
vi: Thiết bị đã được quản lý

en: Device is now unmanaged
vi: Thiết bị đã ngừng quản lý

en: The device could not be readied for configuration
vi: Không thể chuẩn bị thiết bị để cấu hình

en: IP configuration could not be reserved (no available address, timeout, etc.)
vi: Không thể cấu hình IP (không có địa chỉ khả dụng, hết thời gian chờ, v.v.)

en: The IP configuration is no longer valid
vi: Cấu hình IP đã hết hạn

en: Your authentication details were incorrect
vi: Thông tin xác thực của bạn bị sai

en: 802.1X supplicant disconnected
vi: Thiết bị hỗ trợ 802.1X bị ngắt kết nối

en: 802.1X supplicant configuration failed
vi: Không thể cấu hình 802.1X

en: 802.1X supplicant failed
vi: 802.1X yêu cầu thất bại

en: 802.1X supplicant took too long to authenticate
vi: Tốn quá nhiều thời gian để xác thực bộ 802.1X

en: DHCP client failed to start
vi: Dịch vụ DHCP không thể khởi động

en: DHCP client error
vi: DHCP bị lỗi

en: DHCP client failed
vi: DHCP thất bại

en: Shared connection service failed to start
vi: Dịch vụ chia sẻ kết nối không thể khởi động

en: Shared connection service failed
vi: Dịch vụ chia sẻ kết nối thất bại

en: Necessary firmware for the device may be missing
vi: Firmware cần thiết cho thiết bị có lẽ đang bị thiếu

en: The device was removed
vi: Thiết bị vừa được gỡ bỏ

en: NetworkManager went to sleep
vi: NetworkManager đã ở chế độ ngủ

en: The device's active connection disappeared
vi: Kết nối của thiết bị đã biến mất

en: Device disconnected by user or client
vi: Thiết bị đã bị ngắt kết nối bởi người dùng hoặc máy khách

en: The device's existing connection was assumed
vi: Giả định rằng kết nối hiện có của thiết bị đã được thiết lập

en: The supplicant is now available
vi: Thiết bị hỗ trợ đã sẵn sàng bây giờ

en: The modem could not be found
vi: Modem không thể tìm thấy

en: The Bluetooth connection failed or timed out
vi: Kết nối Bluetooth thất bại hoặc hết giờ

en: A dependency of the connection failed
vi: Một phần phụ thuộc cho kết nối đã thất bại

en: ModemManager is unavailable
vi: ModemManager không khả dụng

en: The Wi-Fi network could not be found
vi: Wi-Fi không thể được tìm thấy

en: A secondary connection of the base connection failed
vi: Một kết nối phụ của kết nối cơ bản đã thất bại

en: Failed to enable hotspot
vi: Thất bại khi bật hotspot

en: VPN connection %1
vi: Kết nối VPN %1

note: TRANSLATORS: this is the indicator title shown on the top header of the indicator area
en: Network
vi: Mạng

en: VPN settings…
vi: Cài đặt VPN…

en: Wi-Fi settings…
vi: Cài đặt Wi-Fi…

en: Cellular settings…
vi: Cài đặt mạng di động…

en: Sorry, incorrect %{1} PIN.
vi: Xin lỗi, đã sai %{1} PIN.

en: This will be your last attempt.
vi: Đây sẽ là lần thử cuối cùng của bạn.

en: If %{1} PIN is entered incorrectly you will require your PUK code to unlock.
vi: Nếu nhập sai %{1} lần mã PIN, bạn cần mã PUK của bạn để mở khóa.

en: Sorry, your %{1} is now blocked.
vi: Xin lỗi, %{1} của bạn giờ đã bị chặn.

en: Please enter your PUK code to unblock SIM card.
vi: Vui lòng nhập mã PUK của bạn để gỡ bỏ chặn SIM.

en: You may need to contact your network provider for PUK code.
vi: Bạn có thể phải liên hệ nhà mạng của bạn để cung cấp mã PUK.

en: Sorry, incorrect PUK.
vi: Xin lỗi, sai mã PUK.

en: If PUK code is entered incorrectly, your SIM card will be blocked and needs replacement.
vi: Nếu mã PUK được nhập bị sai, SIM của bạn sẽ chặn hoàn toàn và cần phải thay mới.

en: Please contact your network provider.
vi: Vui lòng liên hệ nhà mạng của bạn.

en: Your SIM card is now permanently blocked and needs replacement.
vi: SIM của bạn giờ đã bị chặn hoàn toàn và cần thay mới.

en: Please contact your service provider.
vi: Vui lòng liên hệ dịch vụ cung cấp của bạn.

en: Sorry, incorrect PIN
vi: Xin lỗi, sai mã PIN

en: Sorry, incorrect PUK
vi: Xin lỗi, sai mã PUK

en: Enter %{1} PIN
vi: Nhập %{1} PIN

en: Enter PUK code
vi: Nhập mã PUK

en: Enter PUK code for %{1}
vi: Nhập mã PUK cho %{1}

en: 1 attempt remaining | %d attempts remaining
vi[0]: %d lần thử còn lại

en: Enter new %{1} PIN
vi: Nhập mã PIN %{1} mới

en: Confirm new %{1} PIN
vi: Xác nhận mã PIN %{1} mới

en: PIN codes did not match.
vi: Mã PIN không trùng khớp.

en: The VPN connection '%1' failed.
vi: Kết nối VPN '%1' thất bại.

en: The VPN connection '%1' failed because the network connection was interrupted.
vi: Kết nối VPN '%1' thất bại vì kết nối mạng bị ngắt.

en: The VPN connection '%1' failed because the VPN service stopped unexpectedly.
vi: Kết nối VPN '%1' thất bại vì dịch vụ VPN dừng lại một cách bất ngờ.

en: The VPN connection '%1' failed because the connection attempt timed out.
vi: "Kết nối VPN '%1' thất bại vì thời gian kết nối đã hết.

en: The VPN connection '%1' failed because the VPN service did not start in time.
vi: Kết nối VPN '%1' thất bại vì dịch vụ VPN không khởi động cùng lúc.

en: The VPN connection '%1' failed because the VPN service failed to start.
vi: Kết nối VPN '%1' thất bại vì dịch vụ VPN khởi chạy thất bại.

en: The VPN connection '%1' failed because there were no valid VPN secrets.
vi: Kết nối VPN '%1' thất bại vì không có bí mật VPN hợp lệ.

en: The VPN connection '%1' failed because of invalid VPN secrets.
vi: Kết nối VPN '%1' thất bại vì bí mật VPN không hợp lệ.

en: VPN Connection Failed
vi: Kết nối VPN thất bại

en: Accept
vi: Chấp nhận

en: Advanced
vi: Nâng cao

en: Only use connection for VPN resources
vi: Chỉ sử dụng kết nối cho tài nguyên VPN

en: Use custom gateway port:
vi: Sử dụng cổng gateway tùy chỉnh:

en: Use LZO data compression
vi: Sử dụng nén dữ liệu LZO

en: Use a TCP connection
vi: Sử dụng kết nối TCP

en: Use custom virtual device type:
vi: Sử dụng loại thiết bị ảo tùy chỉnh:

en: (automatic)
vi: (tự động)

en: and name:
vi: và tên:

en: Use custom tunnel MTU:
vi: Sử dụng cống MTU tùy chỉnh:

en: Use custom UDP fragment size:
vi: Sử dụng kích thước mảnh UDP tùy chỉnh:

en: Proxies
vi: Các Proxy

en: Proxy type:
vi: Loại Proxy:

en: Not required
vi: Không bắt buộc

en: Server address:
vi: Địa chỉ máy chủ:

en: Port:
vi: Cổng:

en: Proxy username:
vi: Tên người dùng Proxy:

en: Proxy password:
vi: Mật khẩu Proxy:

en: Security
vi: Bảo mật

en: Cipher:
vi: Mật mã:

en: Default
vi: Mặc định

en: HMAC authentication:
vi: Xác thực HMAC:

en: None
vi: Không gì cả

en: Verify peer certificate:
vi: Xác minh chứng chỉ đối tượng:

en: Peer certificate TLS type:
vi: Kiểu TLS chứng chỉ đối tượng:

en: Server
vi: Máy chủ

en: Client
vi: Máy khách

en: Use additional TLS authentication:
vi: Sử dụng xác thực TLS bổ sung:

en: Key direction:
vi: Hướng khóa:

en: Certificates (TLS)
vi: Chứng chỉ (TLS)

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Password with certificates (TLS)
vi: Mật khẩu kèm Chứng chỉ (TLS)

en: Static key
vi: Khóa tĩnh

en: Type:
vi: Loại:

en: Username:
vi: Tên người dùng:

en: Password:
vi: Mật khẩu:

en: CA certificate:
vi: Chứng chỉ CA:

en: Private key:
vi: Khóa riêng tư:

en: Key password:
vi: Mật khẩu khóa:

en: Static key:
vi: Khóa tĩnh:

en: Remote IP:
vi: IP Từ xa:

en: Local IP:
vi: IP Cục bộ:

en: Use Point-to-Point encryption
vi: Sử dụng mã hóa Điểm-tới-Điểm

en: 128-bit (most secure)
vi: 128-bit (An toàn nhất)

en: 40-bit (less secure)
vi: 40-bit (Kém an toàn)

en: Allow stateful encryption
vi: Cho phép mã hóa trạng thái

en: Allow BSD data compression
vi: Cho phép nén dữ liệu BSD

en: Allow Deflate data compression
vi: Cho phép nén dữ liệu deflate

en: Send PPP echo packets
vi: Gửi gói tin ~PPP echo~

en: Optional
vi: Tùy chọn

en: NT Domain:
vi: Tên miền NT:

en: Delete configuration
vi: Xóa cấu hình
