lomiri-system-settings - en to vi translation catalogue (137 entries)

en: System Settings
vi: Cài đặt hệ thống

en: Developer Mode
vi: Chế độ nhà phát triển

en: In Developer Mode, anyone can access, change or delete anything on this device by connecting it to another device.
vi: Trong chế độ nhà phát triển, bất cứ ai cũng có thể truy cập, chỉnh sửa hoặc xoá bất cứ gì trên thiết thị này bằng cách kết nối nó với thiết bị khác.

en: You need a passcode or passphrase set to use Developer Mode.
vi: Bạn cần mã PIN hoặc mật khẩu để sử dụng chế độ nhà phát triển.

en: Lock security
vi: Khoá bảo mật

en: Sorry, this license could not be displayed.
vi: Xin lỗi, không thể hiển thị giấy phép này.

en: About
vi: Về

en: None
vi: Không

en: Wi-Fi address
vi: Địa chỉ Wi-Fi

en: Bluetooth address
vi: Địa chỉ Bluetooth

en: Storage
vi: Lưu trữ

note: TRANSLATORS: that's the free disk space, indicated in the most appropriate storage unit
en: %1 free
vi: %1 trống

en: Software:
vi: Phần mềm:

en: Last updated
vi: Cập nhật lần cuối

en: Never
vi: Không bao giờ

en: Check for updates
vi: Kiểm tra cập nhật

en: Legal:
vi: Hợp pháp:

en: Software licenses
vi: Giấy phép phần mềm

en: Regulatory info
vi: Thông tin quy định

en: Developer mode
vi: Chế độ nhà phát triển

en: Scanning
vi: Đang quét

en: Videos
vi: Video

en: Audio
vi: Âm thanh

en: Pictures
vi: Ảnh

en: Other files
vi: Khác

en: Used by apps
vi: Được sử dụng bởi ứng dụng

en: Total storage
vi: Tổng bộ nhớ

en: Free space
vi: Dung lượng trống

en: By name
vi: Bằng tên

en: By size
vi: Bằng kích thước

en: N/A
vi: Không tồn tại

en: Cancel
vi: Huỷ bỏ

en: Custom
vi: Tuỳ chỉnh

en: Preview
vi: Xem trước

en: Set
vi: Cài đặt

en: OK
vi: Chấp nhận

en: Battery
vi: Pin

note: TRANSLATORS: %1 is the number of seconds
en: %1 second ago | %1 seconds ago
vi[0]: %1 giây trước

note: TRANSLATORS: %1 is the number of minutes
en: %1 minute ago | %1 minutes ago
vi[0]: %1 phút trước

note: TRANSLATORS: %1 is the number of hours
en: %1 hour ago | %1 hours ago
vi[0]: %1 giờ trước

en: Charge level
vi: Cấp độ sạc

en: Yesterday
vi: Hôm qua

en: Today
vi: Hôm nay

en: Charging now
vi: Đang sạc

en: Last full charge
vi: Lần sạc đầy cuối

en: Fully charged
vi: Đã sạc đầy

en: Ways to reduce battery use:
vi: Cách để giảm sử dụng pin:

en: Display brightness
vi: Độ sáng hiển thị

en: Lock when idle
vi: Khoá khi không sử dụng

en: Sleep when idle
vi: Ngủ khi không sử dụng

note: TRANSLATORS: %1 is the number of seconds
en: After %1 second | After %1 seconds
vi[0]: Sau %1 giây

note: TRANSLATORS: %1 is the number of minutes
en: After %1 minute | After %1 minutes
vi[0]: Sau %1 phút

note: TRANSLATORS: “Wi-Fi used for hotspot” is hidden.
en: Wi-Fi used for hotspot
vi: Sử dụng Wi-Fi để phát sóng

en: Lock the device when it's not in use:
vi: Khoá thiết bị nếu không sử dụng:

en: Put the device to sleep when it is not in use:
vi: Đặt thiết bị vào chế độ ngủ nếu không sử dụng:

note: TRANSLATORS: %1 is the number of seconds
en: After %1 seconds | After %1 seconds
vi[0]: Sau %1 giây

en: Shorter times are more secure. Device won't lock during calls or video playback.
vi: Thời gian càng ngắn càng bảo mật. Thiết bị sẽ không khoá khi đang gọi và xem video.

en: Device won’t sleep during calls or video playback.
vi: Thiết bị sẽ không ngủ khi đang gọi hoặc xem video.

en: Bluetooth Pairing Authorization Request
vi: Yêu cầu uỷ quyền kết đôi Bluetooth

note: TRANSLATORS: %1 is the name of the bluetooth device which requires authorization
en: The device %1 wants to pair with this device. Do you want to allow this?
vi: Thiết bị %1 muốn kết đôi với thiết bị này. Bạn có muốn cho phép?

en: Allow
vi: Cho phép

en: Refuse
vi: Từ chối

en: Bluetooth Pairing Request
vi: Yêu cầu kết đôi Bluetooth

note: TRANSLATORS: %1 is the name of the bluetooth device being paired
en: Please confirm that the PIN displayed on '%1' matches this one
vi: Hãy xác nhận rằng mã PIN hiển thị trên '%1' giống với mã này

en: Confirm PIN
vi: Xác nhận mã PIN

en: Connected
vi: Đã kết nối

en: Connecting…
vi: Đang kết nối…

en: Disconnecting…
vi: Đang ngắt kết nối…

en: Disconnected
vi: Đã ngắt kết nối

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Computer
vi: Máy vi tính

en: Phone
vi: Điện thoại

en: Network
vi: Mạng

en: Headset
vi: Tai nghe

en: Headphones
vi: Tai nghe chụp tai

en: Other Audio
vi: Âm thanh khác

en: Joypad
vi: Cần điều khiển

en: Keyboard
vi: Bàn phím

en: Tablet
vi: Máy tính bảng

en: Mouse
vi: Chuột

en: Printer
vi: Máy in

en: Camera
vi: Máy ảnh

en: Watch
vi: Đồng hồ

en: Other
vi: Khác

en: Excellent
vi: Xuất sắc

en: Good
vi: Tốt

en: Fair
vi: Khá

en: Poor
vi: Tệ

en: Name
vi: Tên

en: Type
vi: Loại

en: Status
vi: Trạng thái

en: Connect automatically when detected:
vi: Tự động kết nối khi phát hiện:

en: Disconnect
vi: Ngắt kết nối

en: Connect
vi: Kết nối

en: Forget this device
vi: Quên thiết bị này

en: Discoverable
vi: Có thể tìm kiếm

en: Not discoverable
vi: Không thể tìm kiếm

en: Searching…
vi: Đang tìm kiếm…

en: Connect another device:
vi: Kết nối thiết bị khác:

en: Connect a device:
vi: Kết nối thiết bị:

en: None detected
vi: Không phát hiện

en: PIN for '%1'
vi: Mã PIN cho '%1'

en: Pair
vi: Kết đôi

en: Brightness & Display
vi: Độ sáng & hiển thị

en: Brightness
vi: Độ sáng

en: Adjust automatically
vi: Tự động điều chỉnh

en: Brightens and dims the display to suit the surroundings.
vi: Tự động điều chỉnh sáng và tối màn hình để phù hợp với môi trường.

en: Not connected
vi: Chưa kết nối

en: Wireless Display
vi: Hiển thị không dây

en: Connecting
vi: Đang kết nối

en: This device failed to connect to %1.
vi: Thiết bị này đã kết nối thất bại đến %1.

en: There was an unknown error connecting to %1.
vi: Có lỗi không xác định khi kết nối với %1.

en: Back
vi: Quay lại

en: Sound
vi: Âm thanh

en: Delete
vi: Xóa bỏ

en: Aborted
vi: Đã huỷ bỏ

en: Active
vi: Kích hoạt

en: Stopped
vi: Đã dừng

en: No messages
vi: Không có tin nhắn

en: Silent Mode
vi: Chế độ im lặng

en: High volume can damage your hearing.
vi: Âm lượng quá lớn có thể làm tổn thương thính giác của bạn.

en: Automatically
vi: Tự động

en: Save
vi: Lưu

en: Unknown error
vi: Không xác định được lỗi

en: No reason given
vi: Không có lí do nào được đưa ra

en: Device is now managed
vi: Thiết bị đã được quản lí

en: Device is now unmanaged
vi: Thiết bị đang không được quản lí

en: The device could not be readied for configuration
vi: Thiết bị không sẵn sàng để cấu hình

en: The IP configuration is no longer valid
vi: Cấu hình IP không còn hợp lệ

en: Your authentication details were incorrect
vi: Thông tin xác minh của bạn không chính xác

en: Shared connection service failed to start
vi: Dịch vụ chia sẽ kết nối không thể khởi động

en: Shared connection service failed
vi: Dịch vụ chia sẽ kết nối bị lỗi

en: Necessary firmware for the device may be missing
vi: Firmware cần thiết cho thiết bị có lẽ đã bị thiếu

en: The device was removed
vi: Thiết bị đã bị gỡ

en: NetworkManager went to sleep
vi: Quản lí mạng đã vào trạng thái ngủ

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Authentication
vi: Xác thực
