Loupe main - en to vi translation catalogue (195 entries)

en: Image Viewer
vi: Bộ xem ảnh

en: View images
vi: Xem ảnh

en: Picture;Graphics;Loupe;
vi: Picture;Slideshow;Graphics;Loupe;Hình ảnh;Hinh anh;Trình chiếu;Trinh chieu;Đồ họa;Do hoa;Kính lúp;Kinh lup;

en: Show the image properties sidebar
vi: Hiện thanh bên thuộc tính ảnh

note: developer_name tag deprecated with Appstream 1.0
en: The GNOME Project
vi: Dự án GNOME

en: Browse through your images and inspect their metadata with:
vi: Duyệt xem ảnh của bạn và xem siêu dữ liệu của chúng với:

en: Fast GPU accelerated image rendering
vi: Dùng GPU để tăng tốc vẽ ảnh

en: Tiled rendering for vector graphics
vi: Vẽ dạng lát gạch cho đồ họa véc-tơ

en: Extendable and sandboxed image decoding
vi: Giải mã hình ảnh mở rộng được và chạy trong hộp cát được

en: Accessible presentation of the most important metadata.
vi: Tiếp cận được phần trình chiếu của siêu dữ liệu quan trọng nhất.

[ctx: shortcut window]
en: General Shortcuts
vi: Phím tắt chung

[ctx: shortcut window]
en: Copy Image or Selected Text to Clipboard
vi: Sao chép Hình ảnh hoặc Văn bản vào Bảng tạm

[ctx: shortcut window]
en: Move Image to Trash
vi: Chuyển ảnh vào thùng rác

[ctx: shortcut window]
en: Permanently Delete Image
vi: Xóa Hình ảnh Vĩnh viễn

[ctx: shortcut window]
en: Open Image with Other App
vi: Mở Hình ảnh bằng Ứng dụng khác

[ctx: shortcut window]
en: Set as Background
vi: Đặt làm ảnh nền

[ctx: shortcut window]
en: New Window
vi: Cửa sổ mới

[ctx: shortcut window]
en: Open Help
vi: Mở trợ giúp

[ctx: shortcut window]
en: Show Keyboard Shortcuts
vi: Hiển thị các phím tắt

[ctx: shortcut window]
en: Close Window
vi: Đóng cửa sổ

[ctx: shortcut window]
en: Quit
vi: Thoát

[ctx: shortcut window]
en: Navigate Images
vi: Điều hướng ảnh

[ctx: shortcut window]
en: Next Image
vi: Ảnh tiếp theo

[ctx: shortcut window]
en: Previous Image
vi: Ảnh trước

[ctx: shortcut window]
en: First Image
vi: Ảnh đầu

[ctx: shortcut window]
en: Last Image
vi: Ảnh cuối

[ctx: shortcut window]
en: Rotate Image
vi: Xoay ảnh

[ctx: shortcut window]
en: Rotate Clockwise
vi: Xoay xuôi chiều kim đồng hồ

[ctx: shortcut window]
en: Rotate Counterclockwise
vi: Xoay ngược chiều kim đồng hồ

[ctx: shortcut window]
en: Zoom Image
vi: Thu phóng ảnh

[ctx: shortcut window]
en: Zoom In
vi: Phóng to

[ctx: shortcut window]
en: Zoom Out
vi: Thu nhỏ

[ctx: shortcut window]
en: Best Fit
vi: Vừa khít

[ctx: shortcut window]
en: Original Scale
vi: Kích cỡ ban đầu

[ctx: shortcut window]
en: 200% Scale
vi: Phóng 200%

[ctx: shortcut window]
en: Pan View
vi: Dời Màn

[ctx: shortcut window]
en: Pan Left
vi: Dời Trái

[ctx: shortcut window]
en: Pan Right
vi: Dời Phải

[ctx: shortcut window]
en: Pan Up
vi: Dời Trên

[ctx: shortcut window]
en: Pan Down
vi: Dời Xuống

[ctx: shortcut window]
en: View
vi: Xem

[ctx: shortcut window]
en: Toggle Fullscreen
vi: Bật/tắt chế độ toàn màn hình

[ctx: shortcut window]
en: Leave Fullscreen
vi: Ngừng toàn màn hình

[ctx: shortcut window]
en: Toggle Image Properties
vi: Bật/Tắt thuộc tính ảnh

[ctx: shortcut window]
en: Show Main Menu
vi: Hiện trình đơn chính

[ctx: shortcut window]
en: Gestures
vi: Động tác

[ctx: shortcut window]
en: Editing
vi: Chỉnh sửa

[ctx: shortcut window]
en: Open Editing View
vi: Mở Chỉnh sửa

[ctx: shortcut window]
en: Replace Original
vi: Thay thế Ảnh gốc

[ctx: shortcut window]
en: Save As
vi: Lưu như

[ctx: shortcut window]
en: Cancel
vi: Thôi

[ctx: shortcut window]
en: Mirror Horizontally
vi: Lật Ngang

[ctx: shortcut window]
en: Mirror Vertically
vi: Lật Dọc

[ctx: shortcut window]
en: Apply Crop
vi: Hoàn tất Cắt xén

en: Copyright © 2020–2024 Christopher Davis et al.
vi: Bản quyền © 2020–2024 Christopher Davis và cộng sự.

en: Could not list other files in directory.
vi: Không thể liệt kê các tập tin trong thư mục.

note: Translators: short for "north" in GPS coordinate
en: N
vi: B

note: Translators: short for "south" in GPS coordinate
en: S
vi: N

note: Translators: short for "east" in GPS coordinate
en: E
vi: Đ

note: Translators: short for "west" in GPS coordinate
en: W
vi: T

en: Failed to restore image from trash
vi: Gặp lỗi khi lấy lại ảnh từ Thùng rác

en: Drop Image to View
vi: Thả Ảnh vào Đây để Xem

en: Failed to Edit Image
vi: Gặp lỗi khi chỉnh sửa ảnh

en: Free
vi: Tự do

en: Original
vi: Gốc

en: Square
vi: Vuông

en: Aspect Ratio
vi: Tỷ lệ hình dáng

en: _Free
vi: Tự do

en: _Original
vi: Gốc

en: _Square
vi: Vuông

en: _4:3
vi: _5:4

en: Orientation Landscape
vi: Hướng Ngang_

en: Orientation Portrait
vi: Hướng Dọc

en: Rotate
vi: Xoay

en: Rotate Counter Clockwise
vi: Xoay Ngược Chiều Kim Đồng hồ

en: Rotate Clockwise
vi: Xoay Theo Chiều Kim Đồng hồ

en: Flip
vi: Lật

en: Mirror Horizontally
vi: Lật Ngang

en: Mirror Vertically
vi: Lật Dọc

en: _Reset
vi: Đặ_t lại

en: Undo Changes in this View
vi: Hoàn tác các thay đổi trong bản xem này

en: Crop Selection
vi: Chọn Cắt xén

note: Translators: Filename suffix Translators: Filename suffix, {} is replaced by a number
en:  (Edited) |  (Edited {})
vi[0]: (Đã chỉnh sửa {})

en: Failed to save image.
vi: Gặp lỗi khi lưu ảnh.

en: Editing Image
vi: Đang Chỉnh sửa Ảnh

en: Failed to edit image.
vi: Gặp lỗi khi chỉnh sửa ảnh.

en: Failed to Save Image
vi: Gặp lỗi khi lưu ảnh

en: Saving Image
vi: Đang lưu ảnh

en: _Cancel
vi: Thôi

en: _Save
vi: Lưu

en: _Save As…
vi: Lưu như…

en: Keep original and create a new file
vi: Giữ ảnh gốc và tạo tập tin mới

en: _Replace Original
vi: Thay thế Ảnh gốc

en: Original image will be moved to the trash
vi: Ảnh gốc sẽ chuyển vào thùng rác

en: The following error occurred. If you think this is an issue with the program, please include this information when you report the error.
vi: Đã xảy ra lỗi như sau. Nếu bạn cho rằng đây là lỗi của chương trình, hãy cung cấp thông tin này khi bạn báo cáo lỗi.

en: Error Details
vi: Chi tiết Lỗi

en: The image loader reported the following when trying to load or edit the image. Please include this information when you report an error. If possible, please also provide the image that causes the issue.
vi: Bộ xem ảnh đã gặp lỗi như sau khi đang mở hoặc chỉnh sửa ảnh. Hãy cung cấp thông tin này khi bạn báo cáo lỗi. Nếu có thể, hãy cung cấp thêm hình ảnh gây lỗi.

en: Error Message
vi: Tin nhắn Lỗi

en: Copy Error Message
vi: Sao chép Tin nhắn Lỗi

en: Report _Issue
vi: Báo cáo Lỗi

en: No image loaders available. Maybe the “glycin-loaders” package with compatibility version “{}” is not installed.
vi: Không có sẵn trình tải ảnh. Có thể gói phần mềm “glycin-loaders” phiên bản “{}” chưa được cài đặt.

en: The image format “{} ({})” is known but not installed.
vi: Nhận ra định dạng ảnh “{} ({})” nhưng chưa cài đặt.

en: Unknown image format “{} ({}).”
vi: Chưa biết định dạng ảnh “{} ({})”.

en: There is not enough free memory available to load this image.
vi: Không đủ dung lượng bộ nhớ để tải hình ảnh này.

en: Either the image file is corrupted or it contains unsupported elements.
vi: Ảnh có thể đã bị hỏng hoặc đang chứa thành phần không được hỗ trợ.

en: _Open With…
vi: _Mở bằng…

en: _Print…
vi: _In…

en: _Set as Background…
vi: Đặt _làm hình nền…

en: _Delete
vi: _Xóa

en: _Copy
vi: _Sao chép

en: Could not Load Image
vi: Không thể tải hình ảnh

en: More _Information
vi: Thông tin Thêm

en: _Reload
vi: Tải loại

en: Rotate Left
vi: Xoay trái

en: Rotate Right
vi: Xoay phải

en: {} %
vi: “{} ({})”

note: Translators: This is a toast notification, informing the user that an image has been set as background.
en: Set as background.
vi: Đặt làm ảnh nền.

en: Could not set background.
vi: Không thể đặt làm ảnh nền.

en: Previous Image
vi: Ảnh trước

en: Next Image
vi: Ảnh tiếp theo

en: Zoom Out
vi: Thu nhỏ

en: Zoom In
vi: Phóng to

en: Toggle Zoom
vi: Bật/tắt Phóng

en: Zoom to Specific Level
vi: Phóng đến mức độ nhất định

en: Custom Zoom Level
vi: Mức phóng tự chọn

en: Zoom to Specified Level
vi: Phóng đến mức độ chỉ định

en: Supported image formats
vi: Các định dạng ảnh được hỗ trợ

en: All files
vi: Mọi tập tin

en: Open Image
vi: Mở ảnh

en: Image copied to clipboard
vi: Đã chép ảnh vào clipboard

en: Image moved to trash
vi: Đã chuyển ảnh vào thùng rác

en: Undo
vi: Hủy bước

en: Failed to move image to trash
vi: Gặp lỗi khi chuyển ảnh vào thùng rác

en: Permanently Delete Image?
vi: Xóa hình ảnh vĩnh viễn?

en: After deleting the image “{}” it will be permanently lost.
vi: Ảnh “{}” sẽ bị mất vĩnh viễn sau khi xoá.

en: Cancel
vi: Thôi

en: Delete
vi: Xóa

en: Failed to delete image
vi: Gặp lỗi khi xóa ảnh

en: _New Window
vi: _Cửa sổ mới

en: _Open…
vi: _Mở…

en: _Help
vi: T_rợ giúp

en: _Keyboard Shortcuts
vi: _Phím tắt bàn phím

en: _About Image Viewer
vi: _Giới thiệu bộ xem ảnh

en: Toggle Fullscreen
vi: Bật/tắt chế độ toàn màn hình

en: Main Menu
vi: Trình đơn chính

en: Image Properties
vi: Thuộc tính ảnh

en: Edit Image
vi: Chỉnh sửa Ảnh

en: View Images
vi: Xem ảnh

en: Drag and drop images here
vi: Kéo và thả ảnh vào đây

en: _Open Files…
vi: Mở _tập tin…

en: Top
vi: Đỉnh

en: Center
vi: Giữa

en: Bottom
vi: Đáy

en: Left
vi: Trái

en: Right
vi: Phải

note: Translators: {} is a placeholder for the filename
en: Print “{}”
vi: In “{}”

en: Continue…
vi: Tiếp tục…

en: Print Image
vi: In Hình ảnh

en: _Scale
vi: Phóng

en: _Width
vi: Chiều Ngang

note: Translators: Go back to previous page
en: _Back
vi: Quay lại

en: _Print
vi: In

en: Layout
vi: Bố cục

en: _Orientation
vi: Hướng

en: Portrait Page Orientation
vi: Định hướng trang dọc

en: Landscape Page Orientation
vi: Định hướng trang ngang

en: _Alignment
vi: Canh hàng

en: Margins
vi: Lề

en: Margin Units
vi: Đơn vị lề

en: _Horizontal
vi: Ngang

en: _Vertical
vi: Dọc

en: Image Size
vi: Cỡ ảnh

en: Image Size Units
vi: Đơn vị cỡ ảnh

en: _Fill Space
vi: Điền đầy chỗ

en: H_eight
vi: Chiều dọc

en: Unknown
vi: Chưa biết

note: Translators: Addition of image being transparent to format name
en: , transparent
vi: , trong suốt

note: Translators: Addition of image being grayscale to format name
en: , grayscale
vi: , trắng đen

en: Image Coordinates Copied
vi: Đã Sao chép Toạ độ Ảnh

en: Folder
vi: Thư mục

en: Open Containing Folder
vi: Mở thư mục chứa

en: Image Format
vi: Định dạng Ảnh

en: File Size
vi: Kích cỡ tập tin

en: File Created
vi: Ngày tạo tệp

en: File Modified
vi: Ngày sửa tệp

note: Translators: This is a label for GPS coordinates
en: Location
vi: Vị trí

en: Copy Coordinates
vi: Sao chép Toạ độ

en: Open Location
vi: Mở vị trí

en: Originally Created
vi: Ngày tạo đầu tiên

en: Comment
vi: Bình luận

en: Aperture
vi: Khẩu độ

en: Exposure
vi: Phơi sáng

en: Focal Length
vi: Tiêu cự

en: Maker, Model
vi: Nhà sản xuất, Mẫu

en: Show Details
vi: Hiện Chi tiết
