libbonobo - en to th translation catalogue (102 entries)

en: Couldn't find which child the server was listed in
th: หาโหนดลูกที่เป็นเจ้าของผู้ให้บริการไม่พบ

en: Not a valid Activation ID
th: ไม่ใช่ Activation ID ที่ใช้การได้

en: Directory to read .server files from
th: ไดเรกทอรีแหล่งแฟ้ม .server ที่จะอ่าน

en: Serve as an ActivationContext (default is as an ObjectDirectory only)
th: บริการแบบ ActivationContext (ค่าปริยายเป็นแบบ ObjectDirectory เท่านั้น)

en: File descriptor to write IOR to
th: File descriptor ที่จะใช้เขียน IOR

en: Register as the user's activation server without locking.  Warning: this option can have dangerous side effects on the stability of the user's running session, and should only be used for debugging purposes
th: ลงทะเบียนเป็น activation server ของผู้ใช้โดยไม่ล็อค  คำเตือน: ตัวเลือกนี้สามารถทำให้เกิดผลข้างเคียงที่ทำให้วาระที่ทำงานอยู่ของผู้ใช้ไม่เสถียรได้ และควรใช้เพื่อการดีบั๊กโปรแกรมเท่านั้น

en: Query expression to evaluate
th: ระบุนิพจน์สอบถามที่จะประเมินค่า

en: Run '%s --help' to see a full list of available command line options.
th: เรียก '%s --help' เพื่อดูรายการทั้งหมดของตัวเลือกบรรทัดคำสั่งที่ใช้ได้

en: CORBA CosNaming service.
th: บริการ CosNaming ของ CORBA

en: Name service
th: บริการชื่อ

en: Notification service
th: บริการแจ้งเหตุ

en: Notification service for activation
th: บริการแจ้งเหตุสำหรับการ activate

en: We don't handle activating shlib objects in a remote process yet
th: เรายังไม่สามารถ activate ออบเจกต์ที่เป็น shlib ในโพรเซสของเครื่องอื่นได้

en: The Bonobo Activation configuration file was not read successfully. Please, check it is valid in: %s
th: อ่านแฟ้มค่าตั้งของ Bonobo Activation ไม่สำเร็จ กรุณาตรวจสอบความถูกต้องใน %s

en: a NULL iid is not valid
th: ค่า iid เป็น NULL ไม่ได้

en: iid %s has a NULL type
th: iid %s มีชนิดเป็น NULL

en: iid %s has a NULL location
th: iid %s มีตำแหน่งที่ตั้งเป็น NULL

en: invalid character '%c' in iid '%s'
th: อักขระ '%c' ใน iid '%s' ไม่ถูกต้อง

en: Property '%s' has no value
th: คุณสมบัติ '%s' ไม่มีค่า

en: Could not parse badly formed XML document %s
th: ไม่สามารถแจงเอกสาร XML %s ซึ่งผิดรูปแบบ

en: Trying dir %s
th: กำลังลองหาในไดเรกทอรี %s

en: Child process did not give an error message, unknown failure occurred
th: โพรเซสลูกไม่ได้แจ้งข้อความข้อผิดพลาด เกิดข้อผิดพลาดไม่ทราบสาเหตุ

en: Failed to read from child process: %s
th: อ่านข้อมูลจากโพรเซสลูกไม่สำเร็จ: %s

en: EOF from child process
th: ได้รับ EOF จากโพรเซสลูก

en: Couldn't spawn a new process
th: ไม่สามารถสร้างโพรเซสใหม่

en: File descriptor to print IOR on
th: File descriptor ที่จะใช้พิมพ์ IOR

en: IID to activate
th: IID ที่จะ activate

en: Prevent registering of server with OAF
th: ป้องกันการลงทะเบียนเซิร์ฟเวอร์ด้วย OAF

en: Bonobo Activation options:
th: ตัวเลือก Bonobo Activation:

en: Show Bonobo Activation options
th: แสดงตัวเลือกของ Bonobo Activation

en: Bonobo activation options
th: ตัวเลือกของ Bonobo activation

en: g_module_open of `%s' failed with `%s'
th: g_module_open แฟ้ม '%s' ไม่สำเร็จ โดยมีข้อความ '%s'

en: Can't find symbol Bonobo_Plugin_info in `%s'
th: หาสัญลักษณ์ Bonobo_Plugin_info ใน `%s' ไม่พบ

en: Factory `%s' returned NIL for `%s'
th: โรงงาน `%s' คืนค่า NIL สำหรับ `%s'

en: Shlib `%s' didn't contain `%s'
th: Shlib `%s' ไม่มี `%s'

en: Name
th: ชื่อ

en: Application unique name
th: ชื่อเอกลักษณ์ของโปรแกรม

en: Custom CORBA POA
th: CORBA POA กำหนดเอง

en: An unsupported action was attempted
th: มีความพยายามดำเนินการสิ่งที่ไม่รองรับ

en: IO Error
th: ข้อผิดพลาดเกี่ยวกับการอ่านเขียนข้อมูล

en: Invalid argument value
th: ค่าอาร์กิวเมนต์ไม่ถูกต้อง

en: Object not found
th: ไม่พบออบเจกต์

en: Syntax error in object description
th: คำบรรยายออบเจกต์ผิดไวยากรณ์

en: Cannot activate object from factory
th: ไม่สามารถ activate ออบเจกต์จากโรงงาน

en: No permission to access stream
th: ไม่มีสิทธิ์เข้าใช้สตรีม

en: An unsupported stream action was attempted
th: มีความพยายามดำเนินการสิ่งที่ไม่รองรับกับสตรีม

en: IO Error on stream
th: เกิดข้อผิดพลาดเกี่ยวกับการอ่านเขียนข้อมูลบนสตรีม

en: IO Error on storage
th: เกิดข้อผิดพลาดเกี่ยวกับการอ่านเขียนข้อมูลบนที่เก็บข้อมูล

en: Name already exists in storage
th: มีชื่ออยู่แล้วในที่เก็บข้อมูล

en: Object not found in storage
th: ไม่พบออบเจกต์ในที่เก็บข้อมูล

en: No permission to do operation on storage
th: ไม่มีสิทธิ์สำหรับดำเนินการกับที่เก็บข้อมูล

en: An unsupported storage action was attempted
th: มีความพยายามดำเนินการสิ่งที่ไม่รองรับกับที่เก็บข้อมูล

en: Object is not a stream
th: ออบเจกต์ไม่ใช่สตรีม

en: Object is not a storage
th: ออบเจกต์ไม่ใช่ที่เก็บข้อมูล

en: Storage is not empty
th: พื้นที่เก็บข้อมูลไม่ว่าง

en: malformed user interface XML description
th: คำบรรยาย XML ของส่วนติดต่อผู้ใช้ผิดรูปแบบ

en: invalid path to XML user interface element
th: พาธขององค์ประกอบของส่วนติดต่อผู้ใช้แบบ XML ไม่ถูกต้อง

en: the requested UI attribute didn't exist
th: ไม่มีแอตทริบิวต์ UI ที่ร้องขอ

en: Unknown command or verb
th: พบคำสั่งหรือคำที่ไม่รู้จัก

en: Command is insensitive
th: คำสั่งไม่ตอบสนอง

en: incorrect data type
th: ชนิดของข้อมูลไม่ถูกต้อง

en: stream not found
th: ไม่พบสตรีม

en: property not found
th: ไม่พบคุณสมบัติ

en: property has invalid type
th: คุณสมบัติมีชนิดไม่ถูกต้อง

en: property is read only
th: คุณสมบัติอ่านได้อย่างเดียว

en: config database backend failed
th: ตั้งค่าแบ็กเอนด์ฐานข้อมูลไม่สำเร็จ

en: Moniker interface cannot be found
th: ไม่พบอินเทอร์เฟสของมอนิเกอร์

en: Moniker activation timed out
th: หมดเวลาคอยการ activate มอนิเกอร์

en: Syntax error within moniker
th: ไวยากรณ์ผิดพลาดภายในมอนิเกอร์

en: Moniker has an unknown moniker prefix
th: มอนิเกอร์มีคำนำหน้าชื่อที่ไม่รู้จัก

en: Error checking error; no exception
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะตรวจสอบข้อผิดพลาด; ไม่แสดงสิ่งผิดปกติ

en: General activation error with no description
th: เกิดข้อผิดพลาดทั่วไปของการ activate โดยไม่มีคำบรรยาย

en: Failed to resolve, or extend '%s'
th: ไม่สามารถเปิดหาหรือขยาย '%s'

en: Failed to activate object
th: ไม่สามารถ activate ออบเจกต์

en: Exception activating '%s'
th: มีสิ่งผิดปกติขณะ activate '%s'

en: Failed to activate '%s'
th: ไม่สามารถ activate '%s'

en: HTTP Moniker
th: มอนิเกอร์ HTTP

en: ORB IOR handling moniker
th: มอนิเกอร์จัดการ IOR ของ ORB

en: Standard Moniker factory
th: โรงงานมอนิเกอร์มาตรฐาน

en: generic Oaf activation moniker
th: มอนิเกอร์ทั่วไปสำหรับการ activate Oaf

en: generic Oaf query moniker
th: มอนิเกอร์ทั่วไปสำหรับสอบถาม Oaf

en: generic factory 'new' moniker
th: มอนิเกอร์ 'new' ทั่วไปสำหรับโรงงาน

en: generic item moniker
th: มอนิเกอร์ทั่วไปสำหรับ item

en: stream MonikerExtender
th: มอนิเกอร์ส่วนขยายแบบสตรีม

en: Bonobo Echo server factory
th: โรงงานผู้ให้บริการ Echo แบบ Bonobo

en: Bonobo Echo server sample program
th: โปรแกรมตัวอย่างผู้ให้บริการ Echo แบบ Bonobo

en: Echo component
th: องค์ประกอบ Echo

en: Echo component factory
th: โรงงานองค์ประกอบ Echo

en: I could not initialize Bonobo
th: ไม่สามารถเริ่มต้นระบบ Bonobo

en: Could not create an instance of the sample echo component
th: ไม่สามารถสร้างอินสแตนซ์ขององค์ประกอบ echo ตัวอย่าง

en: An exception occurred '%s'
th: เกิดสิ่งผิดปกติ '%s'

en: Could not save configuration file.
th: บันทึกแฟ้มค่าตั้งไม่สำเร็จ

en: Please, make sure you have permissions to write to '%s'.
th: กรุณาตรวจสอบให้แน่ใจว่าคุณมีสิทธิ์ในการเขียนแฟ้ม '%s'

en: Successfully wrote configuration file.
th: เขียนแฟ้มค่าตั้งสำเร็จ

en: configuration file is:
        %s
th: แฟ้มค่าตั้งคือ:
        %s

en: %s already in configuration file
th: %s มีอยู่แล้วในแฟ้มค่าตั้ง

en: there is not a properly structured configuration file
th: ไม่มีแฟ้มค่าตั้งที่จัดโครงสร้างอย่างถูกต้อง

en: Bonobo-activation configuration file contains:
th: แฟ้มเก็บค่าตั้งของ Bonobo-activation มีข้อมูล:

en: Directory to remove from configuration file
th: ไดเรกทอรีที่จะลบออกจากแฟ้มค่าตั้ง

en: Directory to add to configuration file
th: ไดเรกทอรีที่จะเพิ่มในแฟ้มค่าตั้ง

en: Display directories in configuration file
th: แสดงไดเรกทอรีต่างๆ ที่อยู่ในแฟ้มค่าตั้ง

en: Display path to configuration file
th: แสดงพาธของแฟ้มค่าตั้ง
