seahorse - en to th translation catalogue (636 entries)

en: Do not run seahorse-daemon as a daemon
th: ไม่ต้องเรียกทำงาน seahorse-daemon แบบดีมอน

en: couldn't fork process
th: ไม่สามารถ fork โพรเซสได้

en: couldn't create new process group
th: ไม่สามารถสร้างกลุ่มโพรเซสใหม่ได้

en: Encryption Daemon (Seahorse)
th: ดีมอนเข้ารหัสลับ (Seahorse)

en: Invalid or unrecognized key type: %s
th: ชนิดกุญแจผิดพลาดหรือไม่รู้จัก: %s

en: This keytype is not supported: %s
th: ไม่รองรับกุญแจชนิดนี้: %s

en: Support for this feature was not enabled at build time
th: การรองรับความสามารถนี้ไม่ได้เปิดไว้ขณะประกอบสร้าง

en: Invalid or unrecognized key: %s
th: กุญแจผิดพลาดหรือไม่รู้จัก: %s

note: TRANSLATORS: <key id='xxx'> is a custom markup tag, do not translate.
en: Signed by <i><key id='%s'/> <b>expired</b></i> on %s.
th: เซ็นโดย <i><key id='%s'/> <b>หมดอายุแล้ว</b></i> เมื่อ %s

en: Invalid Signature
th: ลายเซ็นใช้ไม่ได้

en: Signed by <i><key id='%s'/></i> on %s <b>Expired</b>.
th: เซ็นโดย <i><key id='%s'/></i> เมื่อ %s <b>หมดอายุแล้ว</b>

en: Expired Signature
th: ลายเซ็นหมดอายุแล้ว

en: Signed by <i><key id='%s'/> <b>Revoked</b></i> on %s.
th: เซ็นโดย <i><key id='%s'/> <b>ถูกเพิกถอน</b></i> เมื่อ %s

en: Revoked Signature
th: ลายเซ็นถูกเพิกถอนแล้ว

note: TRANSLATORS: <key id='xxx'> is a custom markup tag, do not translate.
en: Signed by <i><key id='%s'/></i> on %s.
th: เซ็นโดย <i><key id='%s'/></i> เมื่อ %s

en: Good Signature
th: ลายเซ็นใช้การได้

en: Signing key not in keyring.
th: กุญแจที่เซ็นไม่ได้อยู่ในพวงกุญแจ

en: Unknown Signature
th: ลายเซ็นไม่รู้จัก

en: Bad or forged signature. The signed data was modified.
th: ลายเซ็นเสียหรือถูกปลอมแปลง ข้อมูลที่เซ็นไว้มีการเปลี่ยนแปลง

en: Bad Signature
th: ลายเซ็นเสีย

en: Couldn't verify signature.
th: ไม่สามารถตรวจสอบยืนยันลายเซ็น

en: Invalid or unrecognized signer: %s
th: ผู้เซ็นผิดพลาดหรือไม่รู้จัก: %s

en: Key is not valid for signing: %s
th: กุญแจไม่สามารถใช้เซ็นได้: %s

en: Invalid or unrecognized recipient: %s
th: ผู้รับผิดพลาดหรือไม่รู้จัก: %s

en: Key is not a valid recipient for encryption: %s
th: กุญแจไม่ใช่ผู้รับของการเข้ารหัสลับที่ถูกต้อง: %s

en: No recipients specified
th: ไม่ได้ระบุผู้รับ

en: Invalid key type for decryption: %s
th: ชนิดกุญแจไม่ถูกต้องสำหรับการถอดรหัสลับ: %s

en: Please set clearuri
th: กรุณากำหนด clearuri

en: Please set crypturi
th: กรุณากำหนด crypturi

en: Error opening clearuri
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเปิด clearuri

en: No signer specified
th: ไม่ได้ระบุผู้เซ็น

en: Invalid key type for verifying: %s
th: ชนิดกุญแจไม่ถูกต้องสำหรับการตรวจสอบยืนยัน: %s

en: Invalid key id: %s
th: หมายเลขกุญแจไม่ถูกต้อง: %s

en: A list of key server URIs to search for remote PGP keys. In later versions a display name can be included, by appending a space and then the name.
th: รายการ URI ของเซิร์ฟเวอร์กุญแจที่จะค้นหากุญแจ PGP ในเครือข่าย ในรุ่นหลังๆ จะสามารถป้อนชื่อที่ใช้แสดงได้ด้วย โดยแทรกช่องว่างต่อท้าย แล้วตามด้วยชื่อ

en: Auto Retrieve Keys
th: ดึงข้อมูลกุญแจโดยอัตโนมัติ

en: Auto Sync Keys
th: ปรับข้อมูลกุญแจโดยอัตโนมัติ

en: Controls the visibility of the expires column for the key manager.
th: เปิด-ปิดการแสดงคอลัมน์วันหมดอายุสำหรับโปรแกรมจัดการกุญแจ

en: Controls the visibility of the trust column for the key manager.
th: เปิด-ปิดการแสดงคอลัมน์ความเชื่อถือสำหรับโปรแกรมจัดการกุญแจ

en: Controls the visibility of the type column for the key manager.
th: เปิด-ปิดการแสดงคอลัมน์ชนิดกุญแจสำหรับโปรแกรมจัดการกุญแจ

en: Controls the visibility of the validity column for the key manager.
th: เปิด-ปิดการแสดงคอลัมน์สถานะมีผลใช้งานสำหรับโปรแกรมจัดการกุญแจ

en: Enable DNS-SD sharing
th: เปิดใช้การใช้ร่วมแบบ DNS-SD

en: Enables DNS-SD (Apple Bonjour) sharing of keys. seahorse-daemon must be running and must be built with HKP and DNS-SD support.
th: เปิดใช้การใช้กุญแจร่วมกันแบบ DNS-SD (Apple Bonjour) จะใช้งานได้ ต้องมี seahorse-daemon ทำงานอยู่ และต้องคอมไพล์มาแบบรองรับ HKP และ DNS-SD ด้วย

en: ID of the default key
th: หมายเลขของกุญแจปริยาย

en: If set to true, then files encrypted with seahorse will be ASCII armor encoded.
th: ถ้ากำหนดเป็นค่าจริง แฟ้มต่างๆ ที่เข้ารหัสลับด้วย seahorse จะอยู่ในรูปที่หุ้มด้วย ASCII (ASCII armor)

en: If set to true, then the default key will always be added to an encryption recipients list.
th: ถ้ากำหนดเป็นค่าจริง จะเพิ่มกุญแจปริยายเข้าในรายชื่อผู้รับในการเข้ารหัสลับเสมอ

en: Last key server search pattern
th: รูปแบบล่าสุดที่ใช้ค้นเซิร์ฟเวอร์กุญแจ

en: Last key servers used
th: เซิร์ฟเวอร์กุญแจล่าสุดที่ใช้

en: Last key used to sign a message.
th: กุญแจล่าสุดที่ใช้เซ็นกำกับข้อความ

en: PGP Key servers
th: เซิร์ฟเวอร์กุญแจ PGP

en: Publish keys to this key server.
th: ประกาศกุญแจที่เซิร์ฟเวอร์กุญแจนี้

en: Show expires column in key manager
th: แสดงคอลัมน์วันหมดอายุในโปรแกรมจัดการกุญแจ

en: Show trust column in key manager
th: แสดงคอลัมน์ความเชื่อถือในโปรแกรมจัดการกุญแจ

en: Show type column in key manager
th: แสดงคอลัมน์ชนิดกุญแจในโปรแกรมจัดการกุญแจ

en: Show validity column in key manager
th: แสดงคอลัมน์สถานะมีผลใช้งานในโปรแกรมจัดการกุญแจ

en: Specify the column to sort the recipients window by. Columns are: 'name' and 'id'. Put a '-' in front of the column name to sort in descending order.
th: ระบุคอลัมน์ที่จะใช้เรียงลำดับรายการในหน้าต่างผู้รับ คอลัมน์ที่มีคือ: 'name' และ 'id' คุณสามารถเติมเครื่องหมาย '-' หน้าชื่อคอลัมน์ เพื่อให้เรียงลำดับจากหลังมาหน้าได้

en: Specify the column to sort the seahorse key manager main window by. Columns are: 'name', 'id', 'validity', 'expires', 'trust', and 'type'. Put a '-' in front of the column name to sort in descending order.
th: ระบุคอลัมน์ที่จะใช้เรียงลำดับรายการในหน้าต่างหลักของโปรแกรมจัดการกุญแจ seahorse คอลัมน์ที่มีคือ: 'name', 'id', 'validity', 'expires', 'trust', และ 'type' คุณสามารถเติมเครื่องหมาย '-' หน้าชื่อคอลัมน์ เพื่อให้เรียงลำดับจากหลังมาหน้าได้

en: The ID of the last secret key used to sign a message.
th: หมายเลขของกุญแจลับล่าสุดที่ใช้เซ็นกำกับข้อความ

en: The column to sort the recipients by
th: คอลัมน์ที่จะใช้เรียงลำดับผู้รับ

en: The column to sort the seahorse keys by
th: คอลัมน์ที่จะใช้เรียงลำดับกุญแจ seahorse

en: The key server to publish PGP keys to. Or empty to suppress publishing of PGP keys.
th: เซิร์ฟเวอร์กุญแจที่จะประกาศกุญแจ PGP หรือถ้าเป็นค่าว่าง ก็จะไม่ประกาศกุญแจ PGP

en: The last key server a search was performed against or empty for all key servers.
th: เซิร์ฟเวอร์กุญแจล่าสุดที่ใช้ค้นหากุญแจ หรือถ้าเป็นค่าว่าง จะหมายถึงเซิร์ฟเวอร์กุญแจทุกแหล่ง

en: The last search pattern searched for against a key server.
th: รูปแบบล่าสุดที่ใช้ค้นเซิร์ฟเวอร์กุญแจ

en: This specifies the default key to use for certain operations, mainly signing.
th: ระบุกุญแจปริยายที่จะใช้สำหรับการดำเนินการบางอย่าง โดยเฉพาะการเซ็นกำกับ

en: Whether or not keys should be automatically retrieved from key servers.
th: จะดึงข้อมูลกุญแจจากเซิร์ฟเวอร์กุญแจต่างๆ โดยอัตโนมัติหรือไม่

en: Whether or not modified keys should be automatically synced with the default key server.
th: จะปรับข้อมูลกุญแจที่มีการเปลี่ยนแปลงให้ตรงกับเซิร์ฟเวอร์กุญแจปริยายโดยอัตโนมัติหรือไม่

en: Whether to always encrypt to default key
th: จะเข้ารหัสลับถึงกุญแจปริยายหรือไม่

en: Whether to use ASCII Armor
th: จะใช้การหุ้มด้วย ASCII หรือไม่

en: Add Password Keyring
th: สร้างพวงกุญแจเก็บรหัสผ่าน

en: New Keyring Name:
th: ตั้งชื่อพวงกุญแจ:

en: Please choose a name for the new keyring. You will be prompted for an unlock password.
th: กรุณาตั้งชื่อพวงกุญแจที่จะสร้าง โปรแกรมจะให้คุณตั้งรหัสผ่านสำหรับปลดล็อคพวงกุญแจในภายหลัง

en: The host name or address of the server.
th: ชื่อโฮสต์หรือที่อยู่ของเซิร์ฟเวอร์

en: Couldn't add keyring
th: ไม่สามารถเพิ่มพวงกุญแจ

en: Add Password
th: เพิ่มรหัสผ่าน

en: _Description:
th: _คำอธิบาย:

en: _Keyring:
th: _พวงกุญแจ:

en: _Password:
th: _รหัสผ่าน:

en: _Show Password
th: แ_สดงรหัสผ่าน

en: Web Password
th: รหัสผ่านเว็บ

en: Network Password
th: รหัสผ่านเครือข่าย

en: Password
th: รหัสผ่าน

en: Are you sure you want to delete the password '%s'?
th: ยืนยันหรือไม่ว่าต้องการลบรหัสผ่าน '%s'?

en: Are you sure you want to delete %d password? | Are you sure you want to delete %d passwords?
th[0]: ยืนยันหรือไม่ว่าต้องการลบรหัสผ่านทั้ง %d รายการ?

en: Access a network share or resource
th: เข้าใช้โฟลเดอร์ใช้ร่วมหรือทรัพยากรในเครือข่าย

en: Access a website
th: เข้าใช้เว็บไซต์

en: Unlocks a PGP key
th: ไขกุญแจ PGP

en: Unlocks a Secure Shell key
th: ไขกุญแจเชลล์นิรภัย

en: Saved password or login
th: รหัสผ่านหรือชื่อเข้าระบบที่บันทึกไว้

en: Network Credentials
th: รหัสลับเครือข่าย

en: Couldn't change password.
th: ไม่สามารถเปลี่ยนรหัสผ่าน

en: Couldn't set description.
th: ไม่สามารถกำหนดคำบรรยาย

en: Couldn't set application access.
th: ไม่สามารถกำหนดการเข้าถึงของโปรแกรมประยุกต์

en: <b>Password:</b>
th: <b>รหัสผ่าน:</b>

en: <b>Path:</b>
th: <b>พาธ:</b>

en: <b>Permissions:</b>
th: <b>การอนุญาต:</b>

en: <b>Technical Details:</b>
th: <b>รายละเอียดทางเทคนิค:</b>

en: Applications
th: โปรแกรมประยุกต์

en: Details
th: รายละเอียด

en: Key
th: กุญแจ

en: Key Properties
th: คุณสมบัติกุญแจ

en: Login:
th: ชื่อเข้าระบบ:

en: Server:
th: เซิร์ฟเวอร์:

en: Show pass_word
th: แสดง_รหัสผ่าน

en: Type:
th: ชนิด:

note: To translators: This is the noun not the verb.
en: Use:
th: การใช้งาน:

note: To translators: This is the infinitive not the imperative.
en: _Read
th: _อ่าน

note: To translators: This is the infinitive not the imperative.
en: _Write
th: เ_ขียน

[ctx: infinitive]
en: _Delete
th: _ลบ

en: Listing passwords
th: กำลังไล่เรียงรหัสผ่าน

en: Passwords: %s
th: รหัสผ่าน: %s

en: <b>Passwords:</b> %s
th: <b>รหัสผ่าน:</b> %s

en: Password Keyring
th: พวงกุญแจเก็บรหัสผ่าน

en: Used to store application and network passwords
th: ใช้เก็บรหัสผ่านของโปรแกรมและเครือข่ายต่างๆ

en: Stored Password
th: แหล่งเก็บรหัสผ่าน

en: Safely store a password or secret.
th: เก็บรหัสผ่านหรือรหัสลับแบบนิรภัย

en: Couldn't unlock keyring
th: ไม่สามารถปลดล็อคพวงกุญแจ

en: Couldn't lock keyring
th: ไม่สามารถล็อคพวงกุญแจ

en: Couldn't set default keyring
th: ไม่สามารถกำหนดพวงกุญแจปริยาย

en: Couldn't change keyring password
th: ไม่สามารถเปลี่ยนรหัสผ่านพวงกุญแจ

en: _Lock
th: _ล็อค

en: Lock the password storage keyring so a master password is required to unlock it.
th: ล็อคพวงกุญแจเก็บรหัสผ่าน โดยต้องใช้รหัสผ่านหลักในการปลดล็อค

en: _Unlock
th: ปล_ดล็อค

en: Unlock the password storage keyring with a master password so it is available for use.
th: ปลดล็อคพวงกุญแจเก็บรหัสผ่านโดยใช้รหัสผ่านหลัก เพื่อให้สามารถใช้งานได้

en: _Set as default
th: _กำหนดเป็นพวงกุญแจปริยาย

en: Applications usually store new passwords in the default keyring.
th: โปรแกรมต่างๆ มักจะเก็บรหัสผ่านไว้ในพวงกุญแจปริยาย

en: Change _Password
th: เ_ปลี่ยนรหัสผ่าน

en: Change the unlock password of the password storage keyring
th: เปลี่ยนรหัสผ่านที่จะใช้ปลดล็อคพวงกุญแจเก็บรหัสผ่าน

en: Are you sure you want to delete the password keyring '%s'?
th: ยืนยันหรือไม่ว่าต้องการลบพวงกุญแจเก็บรหัสผ่าน '%s'?

note: ----------------------------------------------------------------------------- * PUBLIC To translators: This is the noun not the verb.
en: Created:
th: สร้าง:

en: Keyring
th: พวงกุญแจ

en: Keyring Properties
th: คุณสมบัติพวงกุญแจ

en: _Name:
th: _ชื่อ:

en: Access to the key ring was denied
th: ไม่ได้รับอนุญาตให้เข้าใช้พวงกุญแจ

en: The gnome-keyring daemon is not running
th: ดีมอน gnome-keyring ไม่ได้ทำงานอยู่

en: The key ring has already been unlocked
th: พวงกุญแจถูกปลดล็อคไปแล้ว

en: No such key ring exists
th: ไม่มีพวงกุญแจที่ว่านี้อยู่

en: Couldn't communicate with key ring daemon
th: ไม่สามารถติดต่อสื่อสารกับดีมอนพวงกุญแจ

en: The item already exists
th: มีรายการนี้อยู่ก่อนแล้ว

en: Internal error accessing gnome-keyring
th: เกิดข้อผิดพลาดภายในขณะเข้าใช้ gnome-keyring

en: Saving item...
th: กำลังบันทึกรายการ...

en: Deleting item...
th: กำลังลบรายการ...

en: Deleting keyring...
th: กำลังลบพวงกุญแจ...

en: Listing password keyrings
th: กำลังไล่เรียงพวงกุญแจเก็บรหัสผ่าน

en: No encryption keys were found with which to perform the operation you requested.  The program <b>Passwords and Encryption Keys</b> will now be started so that you may either create a key or import one.
th: ไม่พบกุญแจเข้ารหัสลับที่จะใช้ดำเนินการตามที่คุณขอ ดังนั้น จะเรียกโปรแกรม <b>รหัสผ่านและกุญแจเข้ารหัสลับ</b> เพื่อที่คุณจะสามารถสร้างหรือนำเข้ากุญแจได้

en: All Keys
th: กุญแจทุกดอก

en: Selected Recipients
th: ผู้รับที่เลือกไว้

en: Search Results
th: ผลการค้นหา

note: Filter Label
en: Search _for:
th: ค้น_หา:

en: None (Don't Sign)
th: ไม่ต้อง (ไม่เซ็น)

en: Sign this message as %s
th: เซ็นกำกับข้อความนี้ในนาม %s

note: Sign Label
en: _Sign message as:
th: เ_ซ็นกำกับข้อความในนาม:

note: TODO: Icons The name column
en: Name
th: ชื่อ

note: The keyid column
en: Key ID
th: หมายเลขกุญแจ

en: Display flags
th: แฟล็กการแสดงผล

en: Displayed date and/or time properties
th: ตัวเลือกสำหรับการแสดงวันที่ และ/หรือ เวลา

en: Lazy mode
th: โหมดเกียจคร้าน

en: Lazy mode doesn't normalize entered date and time values
th: โหมดเกียจคร้านจะไม่ปรับรูปแบบวันที่และเวลาที่ป้อนให้เข้ารูป

en: Year
th: ปี

en: Displayed year
th: ปีที่แสดง

en: Month
th: เดือน

en: Displayed month
th: เดือนที่แสดง

en: Day
th: วันที่

en: Displayed day of month
th: วันที่ที่แสดง

en: Hour
th: ชั่วโมง

en: Displayed hour
th: ชั่วโมงที่แสดง

en: Minute
th: นาที

en: Displayed minute
th: นาทีที่แสดง

en: Second
th: วินาที

en: Displayed second
th: วินาทีที่แสดง

en: Lower limit year
th: ปีของกำหนดวันต่ำสุด

en: Year part of the lower date limit
th: ปีของกำหนดวันต่ำสุด

en: Upper limit year
th: ปีของกำหนดวันสูงสุด

en: Year part of the upper date limit
th: ปีของกำหนดวันสูงสุด

en: Lower limit month
th: เดือนของกำหนดวันต่ำสุด

en: Month part of the lower date limit
th: เดือนของกำหนดวันต่ำสุด

en: Upper limit month
th: เดือนของกำหนดวันสูงสุด

en: Month part of the upper date limit
th: เดือนของกำหนดวันสูงสุด

en: Lower limit day
th: วันที่ของกำหนดวันต่ำสุด

en: Day of month part of the lower date limit
th: วันที่ของกำหนดวันต่ำสุด

en: Upper limit day
th: วันที่ของกำหนดวันสูงสุด

en: Day of month part of the upper date limit
th: วันที่ของกำหนดวันสูงสุด

en: Lower limit hour
th: ชั่วโมงของกำหนดเวลาต่ำสุด

en: Hour part of the lower time limit
th: ชั่วโมงของกำหนดเวลาต่ำสุด

en: Upper limit hour
th: ชั่วโมงของกำหนดเวลาสูงสุด

en: Hour part of the upper time limit
th: ชั่วโมงของกำหนดเวลาสูงสุด

en: Lower limit minute
th: นาทีของกำหนดเวลาต่ำสุด

en: Minute part of the lower time limit
th: นาทีของกำหนดเวลาต่ำสุด

en: Upper limit minute
th: นาทีของกำหนดเวลาสูงสุด

en: Minute part of the upper time limit
th: นาทีของกำหนดเวลาสูงสุด

en: Lower limit second
th: วินาทีของกำหนดเวลาต่ำสุด

en: Second part of the lower time limit
th: วินาทีของกำหนดเวลาต่ำสุด

en: Upper limit second
th: วินาทีของกำหนดเวลาสูงสุด

en: Second part of the upper time limit
th: วินาทีของกำหนดเวลาสูงสุด

en: Date
th: วันที่

en: Enter the date directly
th: ป้อนวันที่โดยตรง

en: Select Date
th: เลือกวันที่

en: Select the date from a calendar
th: เลือกวันที่จากปฏิทิน

en: Time
th: เวลา

en: Enter the time directly
th: ป้อนเวลาโดยตรง

en: Select Time
th: เลือกเวลา

en: Select the time from a list
th: เลือกเวลาจากรายการ

note: Translators: set this to anything else if you want to use a * 24 hour clock.
en: 24hr: no
th: 24hr: yes

en: File is not a valid .desktop file
th: แฟ้มนี้ไม่ใช่แฟ้ม .desktop ที่ใช้ได้

en: Unrecognized desktop file Version '%s'
th: ไม่รู้จักแฟ้มเดสก์ท็อปรุ่น '%s'

en: Starting %s
th: กำลังเริ่ม %s

en: Application does not accept documents on command line
th: โปรแกรมไม่รับเอกสารในบรรทัดคำสั่ง

en: Unrecognized launch option: %d
th: ไม่รู้จักตัวเลือกของการเรียกโปรแกรม: %d

en: Can't pass document URIs to a 'Type=Link' desktop entry
th: ไม่สามารถส่ง URI ของเอกสารไปยังรายการเดสก์ท็อปที่มี 'Type=Link'

en: Not a launchable item
th: ไม่ใช่รายการที่เรียกทำงานได้

en: Disable connection to session manager
th: ปิดใช้การเชื่อมต่อไปยังโปรแกรมจัดการวาระ

en: Specify file containing saved configuration
th: ระบุแฟ้มที่บันทึกค่าตั้งไว้

en: Specify session management ID
th: ระบุหมายเลขการจัดการวาระ

en: Session management options:
th: ตัวเลือกเกี่ยวกับการจัดการวาระ:

en: Show session management options
th: แสดงตัวเลือกเกี่ยวกับการจัดการวาระ

en: Add Key Server
th: เพิ่มเซิร์ฟเวอร์กุญแจ

en: Host:
th: โฮสต์:

en: Key Server Type:
th: ชนิดของเซิร์ฟเวอร์กุญแจ:

en: The port to access the server on.
th: หมายเลขพอร์ตที่จะเข้าใช้เซิร์ฟเวอร์

en: initial temporary item
th: รายการชั่วคราวเริ่มแรก

en: Key Imported | Keys Imported
th[0]: นำเข้ากุญแจแล้ว

en: Imported %i key | Imported %i keys
th[0]: นำเข้ากุญแจ %i ดอกแล้ว

en: Imported a key for | Imported keys for
th[0]: นำเข้ากุญแจสำหรับ

en: Notification Messages
th: ข้อความแจ้ง

en: Symmetric Key
th: กุญแจสมมาตร

en: Public Key
th: กุญแจสาธารณะ

en: Private Key
th: กุญแจส่วนตัว

en: Credentials
th: รหัสลับ

note: * Translators: "This object is a means of storing items such as * name, email address, etc. that make up one's digital identity.
en: Identity
th: เอกลักษณ์บุคคล

en: Passphrase
th: วลีรหัสผ่าน

en: Password:
th: รหัสผ่าน:

en: Confirm:
th: ยืนยัน:

en: Not a valid Key Server address.
th: ที่อยู่เซิร์ฟเวอร์กุญแจไม่ถูกต้อง

en: For help contact your system adminstrator or the administrator of the key server.
th: หากต้องการความช่วยเหลือ กรุณาติดต่อผู้ดูแลระบบของคุณ หรือผู้ดูแลระบบของเครื่องเซิร์ฟเวอร์กุญแจ

en: Custom
th: กำหนดเอง

en: None: Don't publish keys
th: ไม่ต้อง: ไม่ต้องประกาศกุญแจ

en: Automatically retrieve keys from _key servers
th: ดึ_งข้อมูลกุญแจจากเซิร์ฟเวอร์กุญแจโดยอัตโนมัติ

en: Automatically synchronize _modified keys with key servers
th: ปรั_บข้อมูลกุญแจที่มีการเปลี่ยนแปลงให้ตรงกับเซิร์ฟเวอร์กุญแจโดยอัตโนมัติ

en: Key Servers
th: เซิร์ฟเวอร์กุญแจ

en: Preferences
th: ปรับแต่ง

en: _Find keys via:
th: _หากุญแจผ่าน:

en: _Publish keys to:
th: _ประกาศกุญแจไปที่:

en: Progress Title
th: ชื่อเรื่องของความคืบหน้า

en: Unavailable
th: ไม่มี

en: %Y-%m-%d
th: %d/%m/%Ey

en: Key Data
th: ข้อมูลกุญแจ

en: Multiple Keys
th: กุญแจหลายดอก

en: Couldn't run file-roller
th: ไม่สามารถเรียก file-roller

en: Couldn't package files
th: ไม่สามารถจัดเก็บแฟ้ม

en: The file-roller process did not complete successfully
th: โพรเซส file-roller ทำงานไม่สำเร็จสมบูรณ์

note: Filter for PGP keys. We also include *.asc, as in many cases that extension is associated with text/plain
en: All key files
th: แฟ้มกุญแจทั้งหมด

en: All files
th: แฟ้มทั้งหมด

en: Archive files
th: แฟ้มจัดเก็บ

en: <b>A file already exists with this name.</b>
    
    Do you want to replace it with a new file?
th: <b>มีแฟ้มชื่อนี้อยู่ก่อนแล้ว</b>
    
    คุณต้องการเขียนทับด้วยแฟ้มใหม่หรือไม่?

en: _Replace
th: เขียน_ทับ

en: Unknown
th: ไม่ทราบ

[ctx: Validity]
en: Never
th: ไม่เคยเปิดใช้

en: Marginal
th: ก้ำกึ่ง

en: Full
th: เต็มที่

en: Ultimate
th: เต็มพิกัด

en: Disabled
th: ปิดใช้งาน

en: Revoked
th: เพิกถอน

en: Could not display help: %s
th: ไม่สามารถแสดงวิธีใช้: %s

en: Expiration Date:
th: วันหมดอายุ:

en: Generate a new subkey
th: สร้างกุญแจย่อยใหม่

en: If key never expires
th: กุญแจไม่มีวันหมดอายุใช่หรือไม่

en: Key _Length:
th: ความ_ยาวกุญแจ:

en: Key _Type:
th: _ชนิดกุญแจ:

en: Length of Key
th: ความยาวของกุญแจ

en: Never E_xpires
th: ไม่มีวันห_มดอายุ

en: Add User ID
th: เพิ่มหมายเลขผู้ใช้

en: Create the new user ID
th: เพิ่มหมายเลขผู้ใช้ใหม่

en: Full _Name:
th: _ชื่อเต็ม:

en: Key Co_mment:
th: ห_มายเหตุกุญแจ:

en: Must be at least 5 characters long
th: ต้องยาวอย่างน้อย 5 ตัวอักษร

en: Optional comment describing key
th: หมายเหตุอธิบายกุญแจ จะมีหรือไม่ก็ได้

en: Optional email address
th: ที่อยู่อีเมล จะมีหรือไม่ก็ได้

en: _Email Address:
th: ที่อยู่_อีเมล:

en: C_hange
th: เ_ปลี่ยน

en: Revoke key
th: เพิกถอนกุญแจ

en: _Never expires
th: ไ_ม่มีวันหมดอายุ

en: Couldn't add subkey
th: ไม่สามารถเพิ่มกุญแจย่อย

en: Add subkey to %s
th: เพิ่มกุญแจย่อยใน %s

en: DSA (sign only)
th: DSA (เซ็นเท่านั้น)

en: ElGamal (encrypt only)
th: ElGamal (เข้ารหัสลับเท่านั้น)

en: RSA (sign only)
th: RSA (เซ็นเท่านั้น)

en: RSA (encrypt only)
th: RSA (เข้ารหัสลับเท่านั้น)

en: Couldn't add user id
th: ไม่สามารถเพิ่มหมายเลขผู้ใช้

en: Add user ID to %s
th: เพิ่มหมายเลขผู้ใช้ใน %s

en: Decryption failed. You probably do not have the decryption key.
th: ถอดรหัสลับไม่สำเร็จ คุณอาจไม่มีกุญแจสำหรับถอดรหัสลับ

en: Invalid expiry date
th: วันหมดอายุผิดพลาด

en: The expiry date must be in the future
th: วันหมดอายุต้องเป็นเวลาในอนาคต

en: Couldn't change expiry date
th: ไม่สามารถเปลี่ยนวันหมดอายุ

en: Expiry: %s
th: หมดอายุ: %s

en: PGP Key
th: กุญแจ PGP

en: Used to encrypt email and files
th: ใช้สำหรับเข้ารหัสลับอีเมลและแฟ้มต่างๆ

en: Couldn't generate PGP key
th: ไม่สามารถสร้างกุญแจ PGP

en: Passphrase for New PGP Key
th: วลีรหัสผ่านสำหรับกุญแจ PGP ใหม่

en: Enter the passphrase for your new key twice.
th: กรุณาป้อนวลีรหัสผ่านสำหรับกุญแจใหม่ของคุณซ้ำสองครั้ง

en: Couldn't generate key
th: ไม่สามารถสร้างกุญแจ

en: Generating key
th: กำลังสร้างกุญแจ

en: Wrong password
th: รหัสผ่านไม่ถูกต้อง

en: This was the third time you entered a wrong password. Please try again.
th: นี่เป็นครั้งที่สามแล้วที่คุณป้อนรหัสผ่านผิด กรุณาลองอีกครั้ง

en: <big><b>The photo is too large</b></big>
    The recommended size for a photo on your key is %d x %d pixels.
th: <big><b>รูปใหญ่เกินไป</b></big>
    ขนาดที่แนะนำสำหรับรูปในกุญแจของคุณคือ %d x %d จุด

en: _Don't Resize
th: ไ_ม่ต้องปรับขนาด

en: _Resize
th: _ปรับขนาด

en: This is not a image file, or an unrecognized kind of image file. Try to use a JPEG image.
th: นี่ไม่ใช่แฟ้มรูปภาพ หรือเป็นแฟ้มรูปภาพชนิดที่ไม่รู้จัก กรุณาลองใช้รูปภาพ JPEG

en: All image files
th: แฟ้มรูปภาพทั้งหมด

en: All JPEG files
th: แฟ้ม JPEG ทั้งหมด

en: Choose Photo to Add to Key
th: เลือกรูปที่จะเพิ่มในกุญแจ

en: Couldn't add photo
th: ไม่สามารถเพิ่มรูป

en: The file could not be loaded. It may be in an invalid format
th: ไม่สามารถโหลดแฟ้มได้ อาจเป็นแฟ้มที่ผิดรูปแบบ

en: Are you sure you want to remove the current photo from your key?
th: ยืนยันหรือไม่ ว่าคุณต้องการลบรูปปัจจุบันออกจากกุญแจของคุณ?

en: Couldn't delete photo
th: ไม่สามารถลบรูป

en: Couldn't revoke subkey
th: ไม่สามารถเพิกถอนกุญแจย่อย

en: Revoke: %s
th: เพิกถอน: %s

en: No reason
th: ไม่ระบุเหตุผล

en: No reason for revoking key
th: ไม่ระบุเหตุลสำหรับการเพิกถอนกุญแจ

en: Compromised
th: ถูกเจาะ

en: Key has been compromised
th: กุญแจถูกเจาะ

en: Superseded
th: ถูกแทนที่

en: Key has been superseded
th: มีกุญแจอื่นแทนที่

en: Not Used
th: ไม่ใช้

en: Key is no longer used
th: ไม่ใช้กุญแจอีกแล้ว

en: You are about to add %s as a revoker for %s. This operation cannot be undone! Are you sure you want to continue?
th: คุณกำลังจะเพิ่ม %s เป็นผู้เพิกถอนสำหรับ %s การกระทำนี้จะไม่สามารถย้อนคืนได้! ยืนยันที่จะทำต่อไปหรือไม่?

en: Couldn't add revoker
th: ไม่สามารถเพิ่มผู้เพิกถอน

en: This key was already signed by
    "%s"
th: กุญแจนี้มีการเซ็นรับรองไปแล้วโดย
    "%s"

en: Couldn't sign key
th: ไม่สามารถเซ็นรับรองกุญแจ

note: TODO: We should be giving an error message that allows them to generate or import a key
en: No keys usable for signing
th: ไม่มีกุญแจที่จะใช้เซ็นกำกับได้

en: You have no personal PGP keys that can be used to indicate your trust of this key.
th: คุณไม่มีกุญแจส่วนตัวที่สามารถใช้แสดงความเชื่อมั่นกับกุญแจนี้

en: Wrong passphrase.
th: วลีรหัสผ่านไม่ถูกต้อง

en: Enter new passphrase for '%s'
th: กรุณาตั้งวลีรหัสผ่านใหม่สำหรับ '%s'

en: Enter passphrase for '%s'
th: กรุณาป้อนวลีรหัสผ่านสำหรับ '%s'

en: Enter new passphrase
th: กรุณาตั้งวลีรหัสผ่านใหม่

en: Enter passphrase
th: กรุณาป้อนวลีรหัสผ่าน

note: TODO: We can use the GPGME progress to make this more accurate
en: Loaded %d key | Loaded %d keys
th[0]: โหลดกุญแจแล้ว %d ดอก

en: Loading Keys...
th: กำลังโหลดกุญแจ...

en: Invalid key data (missing UIDs). This may be due to a computer with a date set in the future or a missing self-signature.
th: ข้อมูลกุญแจไม่ถูกต้อง (ขาด UID) สาเหตุอาจเกิดจากการตั้งเวลาของเครื่องคอมพิวเตอร์ไว้เป็นเวลาอนาคต หรือกุญแจไม่มีลายเซ็นเจ้าของกำกับ

en: Importing Keys
th: กำลังนำเข้ากุญแจ

en: Exporting Keys
th: กำลังส่งออกกุญแจ

en: Search was not specific enough. Server '%s' found too many keys.
th: การค้นหายังไม่เจาะจงพอ พบกุญแจในเซิร์ฟเวอร์ '%s' จำนวนมากเกินไป

en: Couldn't communicate with server '%s': %s
th: ไม่สามารถติดต่อสื่อสารกับเซิร์ฟเวอร์ '%s': %s

en: Searching for keys...
th: กำลังค้นหากุญแจ...

en: Uploading keys...
th: กำลังอัปโหลดกุญแจ...

en: Retrieving keys...
th: กำลังดึงกุญแจ...

en: Searching for keys on: %s
th: กำลังค้นหากุญแจที่: %s

note: The ldap_cb and chain_cb were set in seahorse_ldap_operation_start
en: Connecting to: %s
th: กำลังเชื่อมต่อไปยัง: %s

en: HTTP Key Server
th: เซิร์ฟเวอร์กุญแจ HTTP

en: Couldn't communicate with '%s': %s
th: ไม่สามารถติดต่อสื่อสารกับ '%s': %s

en: Couldn't resolve address: %s
th: ไม่สามารถเปิดหาที่อยู่: %s

en: Resolving server address: %s
th: กำลังเปิดหาที่อยู่เซิร์ฟเวอร์: %s

en: Searching for keys containing '%s'...
th: กำลังค้นหากุญแจที่มี '%s'...

en: Searching for key id '%s'...
th: กำลังค้นหากุญแจหมายเลข '%s'...

en: Retrieving remote keys...
th: กำลังดึงกุญแจจากเครือข่าย...

en: Sending keys to key server...
th: กำลังส่งกุญแจไปยังเซิร์ฟเวอร์กุญแจ...

en: LDAP Key Server
th: เซิร์ฟเวอร์กุญแจ LDAP

en: _Sign Key...
th: เ_ซ็นรับรองกุญแจ...

en: Sign public key
th: เซ็นรับรองกุญแจสาธารณะ

en: Are you sure you want to permanently delete %s?
th: ยืนยันหรือไม่ว่าต้องการลบ %s อย่างถาวร?

en: Are you sure you want to permanently delete %d keys and identities?
th: ยืนยันหรือไม่ว่าต้องการลบกุญแจและหมายเลขประจำตัวทั้ง %d รายการอย่างถาวร?

en: Are you sure you want to permanently delete %d keys?
th: ยืนยันหรือไม่ว่าต้องการลบกุญแจทั้ง %d ดอกอย่างถาวร?

en: Are you sure you want to permanently delete %d identities?
th: ยืนยันหรือไม่ว่าต้องการลบเลขประจำตัวทั้ง %d รายการอย่างถาวร?

en: <b>_Advanced key options</b>
th: <b>ตัวเลือกโดย_ละเอียดสำหรับกุญแจ</b>

en: A PGP key allows you to encrypt email or files to other people.
th: กุญแจ PGP จะช่วยให้คุณสามารถเข้ารหัสลับอีเมลหรือแฟ้มที่ส่งให้ผู้อื่นได้

en: Algorithms here
th: อัลกอริทึม

en: C_reate
th: _สร้าง

en: E_xpiration Date:
th: วันห_มดอายุ:

en: Encryption _Type:
th: _ชนิดการเข้ารหัสลับ:

en: Generate a new key
th: สร้างกุญแจใหม่

en: Key _Strength (bits):
th: ความแ_ข็งแรงของกุญแจ (จำนวนบิต):

en: Ne_ver Expires
th: ไ_ม่มีวันหมดอายุ

en: New PGP Key
th: กุญแจ PGP ใหม่

en: _Comment:
th: _หมายเหตุ:

en: Private PGP Key
th: กุญแจ PGP ส่วนตัว

en: Public PGP Key
th: กุญแจ PGP สาธารณะ

en: Expired
th: หมดอายุ

en: Couldn't change primary user ID
th: ไม่สามารถเปลี่ยนหมายเลขผู้ใช้หลัก

en: Are you sure you want to permanently delete the '%s' user ID?
th: ยืนยันหรือไม่ว่าต้องการลบหมายเลขผู้ใช้ '%s' อย่างถาวร?

en: Couldn't delete user ID
th: ไม่สามารถลบหมายเลขผู้ใช้

en: [Unknown]
th: [ไม่ทราบ]

en: Name/Email
th: ชื่อ/อีเมล

en: Signature ID
th: หมายเลขลายเซ็น

en: Couldn't change primary photo
th: ไม่สามารถเปลี่ยนรูปภาพหลัก

en: (unknown)
th: (ไม่ทราบ)

en: This key expired on: %s
th: กุญแจนี้หมดอายุแล้วเมื่อ: %s

en: Are you sure you want to permanently delete subkey %d of %s?
th: ยืนยันหรือไม่ว่าต้องการลบกุญแจย่อย %d ของ %s อย่างถาวร?

en: Couldn't delete subkey
th: ไม่สามารถลบกุญแจย่อย

en: Unable to change trust
th: ไม่สามารถเปลี่ยนค่าความเชื่อถือ

en: Couldn't export key to "%s"
th: ไม่สามารถส่งออกกุญแจไปยัง "%s"

en: Export Complete Key
th: ส่งออกกุญแจทั้งหมด

en: Couldn't export key.
th: ไม่สามารถส่งออกกุญแจ

[ctx: Expires]
en: Never
th: ไม่มีวันหมดอายุ

note: The key type column
en: Type
th: ชนิด

en: Created
th: สร้าง

en: Expires
th: หมดอายุ

en: Status
th: สถานะ

en: Strength
th: ความแข็งแรง

en: Good
th: ดี

en: <b>Actions</b>
th: <b>การกระทำ</b>

en: <b>Comment:</b>
th: <b>หมายเหตุ:</b>

en: <b>Dates</b>
th: <b>วันที่</b>

en: <b>Email:</b>
th: <b>อีเมล:</b>

en: <b>Fingerprint</b>
th: <b>ลายนิ้วมือ</b>

en: <b>Key ID:</b>
th: <b>หมายเลขกุญแจ:</b>

en: <b>Key Names and Signatures</b>
th: <b>ชื่อกุญแจและลายเซ็น</b>

en: <b>Photo </b>
th: <b>รูป</b>

en: <b>Technical Details</b>
th: <b>รายละเอียดทางเทคนิค</b>

en: <b>This key has been revoked</b>
th: <b>กุญแจนี้ถูกเพิกถอนแล้ว</b>

en: <b>This key has expired</b>
th: <b>กุญแจนี้หมดอายุแล้ว</b>

en: <b>Type:</b>
th: <b>ชนิด:</b>

note: To translators: This is the noun not the verb.
en: <b>Use:</b>
th: <b>การใช้งาน:</b>

en: <b>_Subkeys</b>
th: <b>กุญแจ_ย่อย</b>

en: Add
th: เพิ่ม

en: Add a photo to this key
th: เพิ่มรูปให้กับกุญแจนี้

en: Change _Passphrase
th: เปลี่ยน_วลีรหัสผ่าน

en: Decrypt files and email sent to you.
th: ถอดรหัสลับแฟ้มและอีเมลที่ส่งถึงคุณ

en: Delete
th: ลบ

en: Expire
th: หมดอายุ

en: Expires:
th: หมดอายุ

en: Export
th: ส่งออก

en: Go to next photo
th: ไปยังรูปถัดไป

en: Go to previous photo
th: ไปยังรูปก่อนหน้า

en: Key ID:
th: หมายเลขกุญแจ:

en: Make this photo the primary photo
th: กำหนดให้รูปนี้เป็นรูปหลัก

en: Names and Signatures
th: ชื่อและลายเซ็น

en: Never
th: ไม่เลย

en: Override Owner _Trust:
th: ทับค่าความเ_ชื่อถือของเจ้าของ:

en: Owner
th: เจ้าของ

en: Primary
th: กุญแจหลัก

en: Remove this photo from this key
th: ลบรูปนี้จากกุญแจนี้

en: Revoke
th: เพิกถอน

en: Sign
th: เซ็นกำกับ

en: Strength:
th: ความแข็งแรง:

en: The owner of the key revoked the key. It can no longer be used.
th: เจ้าของกุญแจได้เพิกถอนกุญแจแล้ว จึงไม่สามารถใช้การได้อีก

en: _Add Name
th: เ_พิ่มชื่อ

en: _Export Complete Key:
th: _ส่งออกกุญแจทั้งดอก:

[ctx: name-of-key]
en: <b>Name:</b>
th: <b>ชื่อ:</b>

en: <b>Dates:</b>
th: <b>วันที่:</b>

en: <b>Fingerprint:</b>
th: <b>ลายนิ้วมือ:</b>

en: <b>Indicate Trust:</b>
th: <b>ระบุความเชื่อถือ:</b>

en: <b>Your trust of this key</b>
th: <b>ความเชื่อถือของคุณต่อกุญแจนี้</b>

en: <b>_Other Names:</b>
th: <b>ชื่อ_อื่น:</b>

en: <b>_People who have signed this key:</b>
th: <b>_ผู้ที่เซ็นรับรองกุญแจนี้:</b>

en: Encrypt files and email to the key's owner
th: เข้ารหัสลับแฟ้มและอีเมลที่ส่งถึงเจ้าของกุญแจ

en: Fully
th: เต็มที่

en: I trust signatures from '%s' on other keys
th: ฉันเชื่อถือลายเซ็นของ '%s' ในกุญแจอื่น

en: If you believe that the person that owns this key is '%s', <i>sign</i> this key:
th: ถ้าคุณเชื่อว่าเจ้าของกุญแจนี้คือ '%s' จริง ก็ให้ <i>เซ็นรับรอง</i> กุญแจนี้:

en: If you no longer trust that '%s' owns this key, <i>revoke</i> your signature:
th: ถ้าคุณไม่เชื่อถืออีกต่อไป ว่า '%s' เป็นเจ้าของกุญแจนี้ ก็ให้ <i>เพิกถอน</i> ลายเซ็นของคุณ:

en: Marginally
th: ก้ำกึ่ง

note: Trust column
en: Trust
th: เชื่อถือ

en: Ultimately
th: เต็มพิกัด

en: You _Trust the Owner:
th: คุณ_เชื่อถือเจ้าของ:

en: Your trust is manually specified on the <i>Details</i> tab.
th: ความเชื่อถือของคุณ คุณต้องระบุเองในแท็บ <i>รายละเอียด</i>

en: _Only display the signatures of people I trust
th: แสดงลายเซ็นของผู้ที่ฉันเชื่อถือเ_ท่านั้น

en: _Revoke Signature
th: เ_พิกถอนลายเซ็น

en: _Sign this Key
th: เ_ซ็นรับรองกุญแจนี้

en: Subkey %d of %s
th: กุญแจย่อยที่ %d ของ %s

en: Optional description of revocation
th: คำอธิบายเสริมสำหรับการเพิกถอน

en: Re_voke
th: เ_พิกถอน

en: Reason for revoking the key
th: เหตุผลสำหรับการเพิกถอนกุญแจ

en: _Reason:
th: เ_หตุผล:

en: You have no personal PGP keys that can be used to sign a document or message.
th: คุณไม่มีกุญแจ PGP ส่วนตัวที่สามารถใช้เซ็นกำกับเอกสารหรือข้อความได้

en: <b>How carefully have you checked this key?</b>
th: <b>คุณได้ตรวจสอบกุญแจนี้อย่างระมัดระวังแค่ไหน?</b>

en: <b>How others will see this signature:</b>
th: <b>ผู้อื่นจะมองเห็นลายเซ็นนี้อย่างไร:</b>

en: <b>Sign key as:</b>
th: <b>เซ็นรับรองกุญแจในนาม:</b>

en: <i>Casually:</i> means you have done a casual verification that the key is owned by the person who claims to own it. For example, you could read the key fingerprint to the owner over the phone.
th: <i>นิดหน่อย:</i> หมายความว่า คุณได้ตรวจสอบยืนยันบ้างนิดหน่อย ว่ากุญแจนี้เป็นของบุคคลที่อ้างว่าเป็นเจ้าของจริง ตัวอย่างเช่น คุณสามารถอ่านลายนิ้วมือของกุญแจให้เจ้าของฟังทางโทรศัพท์

en: <i>Key Name</i>
th: <i>ชื่อกุญแจ</i>

en: <i>Not at all:</i> means you believe the key is owned by the person who claims to own it, but you could not or did not verify this to be a fact.
th: <i>ไม่ได้ตรวจเลย:</i> หมายความว่า คุณเชื่อว่ากุญแจเป็นของบุคคลที่อ้างว่าเป็นเจ้าของจริง แต่คุณไม่สามารถหรือไม่ได้ตรวจสอบยืนยัน

en: <i>Very Carefully:</i> Select this only if you are absolutely sure that this key is genuine.
th: <i>ระมัดระวังมาก:</i> เลือกตัวเลือกนี้ก็ต่อเมื่อคุณมั่นใจเต็มที่ว่ากุญแจนี้เป็นของจริงแท้แน่นอน

en: By signing you indicate your trust that this key belongs to:
th: ด้วยการเซ็นรับรองนี้ คุณแสดงความเชื่อมั่นว่ากุญแจนี้เป็นของ:

en: I can _revoke this signature at a later date.
th: ฉันสามารถเ_พิกถอนลายเซ็นนี้ได้ในภายหลัง

en: Sign Key
th: เซ็นรับรองกุญแจ

en: You could use a hard to forge photo identification (such as a passport) to personally check that the name on the key is correct. You should have also used email to check that the email address belongs to the owner.
th: คุณสามารถใช้รูปถ่ายในเอกสารประจำตัวที่ปลอมแปลงได้ยาก (เช่น หนังสือเดินทาง) เพื่อตรวจสอบตัวบุคคลว่าชื่อที่อยู่ในกุญแจนั้นถูกต้อง คุณควรใช้อีเมลเพื่อตรวจสอบด้วยว่าที่อยู่อีเมลเป็นของเจ้าของจริง

en: _Casually
th: _นิดหน่อย

en: _Not at all
th: ไ_ม่ได้ตรวจเลย

en: _Others may not see this signature
th: ผู้_อื่นไม่สามารถมองเห็นลายเซ็นนี้ได้

en: _Sign
th: เ_ซ็นกำกับ

en: _Signer:
th: _ผู้เซ็น:

en: _Very Carefully
th: _ระมัดระวังมาก

en: _Sign message with key:
th: เ_ซ็นกำกับข้อความด้วยกุญแจ:

en: Certificate
th: ใบรับรอง

en: Are you sure you want to delete the certificate '%s'?
th: ยืนยันหรือไม่ว่าต้องการลบใบรับรอง '%s'?

en: Are you sure you want to delete %d certificate? | Are you sure you want to delete %d certificates?
th[0]: ยืนยันหรือไม่ว่าต้องการลบใบรับรองทั้ง %d รายการ?

en: Change Passphrase
th: เปลี่ยนวลีรหัสผ่าน

en: Con_firm Passphrase:
th: _ยืนยันวลีรหัสผ่าน:

en: Confirm new passphrase
th: ยืนยันวลีรหัสผ่าน

en: New _Passphrase:
th: วลีรหัสผ่านให_ม่:

en: Manage your passwords and encryption keys
th: จัดการรหัสผ่านและกุญแจเข้ารหัสลับของคุณ

en: Passwords and Encryption Keys
th: รหัสผ่านและกุญแจเข้ารหัสลับ

en: <b>_Select the type of item to create:</b>
th: <b>เ_ลือกชนิดของรายการที่ต้องการสร้าง:</b>

en: C_ontinue
th: _ต่อไป

en: Create New ...
th: สร้างรายการใหม่ ...

en: Selected %d key | Selected %d keys
th[0]: เลือกกุญแจ %d ดอก

en: Couldn't import keys
th: ไม่สามารถนำเข้ากุญแจ

en: Imported keys
th: กุญแจนำเข้า

en: Importing keys
th: กำลังนำเข้ากุญแจ

en: Import Key
th: นำเข้ากุญแจ

en: Unrecognized key type, or invalid data format
th: ไม่รู้จักชนิดกุญแจ หรือรูปแบบข้อมูลไม่ถูกต้อง

en: _Remote
th: เ_ครือข่าย

en: Close this program
th: ปิดโปรแกรมนี้

en: _New...
th: ใ_หม่...

en: Create a new key or item
th: สร้างกุญแจหรือรายการใหม่

en: _Import...
th: _นำเข้า...

en: Import from a file
th: นำเข้าจากแฟ้ม

en: Import from the clipboard
th: นำเข้าจากคลิปบอร์ด

en: _Find Remote Keys...
th: _หากุญแจในเครือข่าย...

en: Search for keys on a key server
th: ค้นหากุญแจในเซิร์ฟเวอร์กุญแจ

en: _Sync and Publish Keys...
th: _ปรับและประกาศกุญแจ...

en: Publish and/or synchronize your keys with those online.
th: ประกาศ และ/หรือ ปรับข้อมูลกุญแจของคุณกับค่าออนไลน์ให้ตรงกัน

en: T_ypes
th: _ชนิด

en: Show type column
th: แสดงคอลัมน์ชนิดกุญแจ

en: _Expiry
th: วันห_มดอายุ

en: Show expiry column
th: แสดงคอลัมน์วันหมดอายุกุญแจ

en: _Trust
th: ความเชื่อ_ถือ

en: Show owner trust column
th: แสดงคอลัมน์ความเชื่อถือของเจ้าของ

en: _Validity
th: สถานะ_มีผลใช้งาน

en: Show validity column
th: แสดงคอลัมน์สถานะมีผลใช้งาน

en: Filter:
th: ตัวกรอง:

en: <big><b>First time options:</b></big>
th: <big><b>ตัวเลือกสำหรับการใช้งานครั้งแรก:</b></big>

en: Generate a new key of your own:
th: สร้างกุญแจใหม่ของคุณเอง:

en: Import existing keys from a file:
th: นำเข้ากุญแจจากแฟ้ม:

en: My _Personal Keys
th: กุญแจ_ส่วนตัวของฉัน

en: Other _Keys
th: กุญแจ_อื่นๆ

en: To get started with encryption you will need keys.
th: เพื่อจะเริ่มเข้ารหัสลับข้อมูล คุณต้องมีกุญแจเสียก่อน

en: _Import
th: _นำเข้า

en: _Passwords
th: _รหัสผ่าน

en: Couldn't export keys
th: ไม่สามารถส่งออกกุญแจ

en: Validity
th: มีผลใช้งาน

note: Expiry date column
en: Expiration Date
th: วันหมดอายุ

en: Close this window
th: ปิดหน้าต่างนี้

en: _Expand All
th: _ขยายทั้งหมด

en: Expand all listings
th: ขยายรายการทั้งหมด

en: _Collapse All
th: ยุ_บทั้งหมด

en: Collapse all listings
th: ยุบรายการทั้งหมด

en: Remote Keys
th: กุญแจจากเครือข่าย

en: Remote Keys Containing '%s'
th: กุญแจจากเครือข่ายที่มี '%s'

en: <b>Key Servers:</b>
th: <b>เซิร์ฟเวอร์กุญแจ:</b>

en: <b>Shared Keys Near Me:</b>
th: <b>กุญแจใช้ร่วมในเครือข่ายใกล้เคียง:</b>

en: Find Remote Keys
th: หากุญแจจากเครือข่าย

en: This will find keys for others on the Internet. These keys can then be imported into your local key ring.
th: หน้าต่างนี้จะค้นหากุญแจของผู้อื่นในอินเทอร์เน็ต กุญแจเหล่านี้สามารถนำเข้ามาสู่พวงกุญแจในเครื่องของคุณได้

en: Where to search:
th: แหล่งค้นหา:

en: _Search
th: _ค้นหา

en: _Search for keys containing:
th: ค้น_หากุญแจที่มี:

en: Couldn't publish keys to server
th: ไม่สามารถประกาศกุญแจไปที่เซิร์ฟเวอร์

en: Couldn't retrieve keys from server: %s
th: ไม่สามารถดึงกุญแจจากเซิร์ฟเวอร์: %s

en: <b>%d key is selected for synchronizing</b> | <b>%d keys are selected for synchronizing</b>
th[0]: <b>มีกุญแจ %d ดอกถูกเลือกสำหรับปรับข้อมูล</b>

en: Synchronizing keys
th: กำลังปรับข้อมูลกุญแจ

note: Show the progress window if necessary
en: Synchronizing keys...
th: กำลังปรับข้อมูลกุญแจ...

en: Sync Keys
th: ปรับกุญแจ

en: This will publish the keys in your key ring so they're available for others to use. You'll also get any changes others have made since you received their keys.
th: หน้าต่างนี้จะประกาศกุญแจในพวงกุญแจของคุณ เพื่อให้ผู้อื่นใช้งานได้ คุณจะได้รับการเปลี่ยนแปลงต่างๆ ที่คนอื่นๆ ได้ทำนับตั้งแต่คุณรับกุญแจของพวกเขาครั้งสุดท้ายด้วย

en: This will retrieve any changes others have made since you received their keys. No key server has been chosen for publishing, so your keys will not be made available to others.
th: หน้าต่างนี้จะดึงการเปลี่ยนแปลงต่างๆ ที่คนอื่นๆ ได้ทำนับตั้งแต่คุณรับกุญแจของพวกเขาครั้งสุดท้าย คุณไม่ได้เลือกเซิร์ฟเวอร์กุญแจสำหรับประกาศ ดังนั้น จะไม่มีการประกาศกุญแจของคุณให้ผู้อื่นใช้

en: _Key Servers
th: เซิร์ฟเวอร์กุญแ_จ

en: _Sync
th: _ปรับข้อมูล

en: Version of this application
th: รุ่นของโปรแกรมนี้

en: Encryption Key Manager
th: โปรแกรมจัดการกุญแจเข้ารหัสลับ

en: Contributions:
th: ผู้ร่วมสมทบ:

en: Seahorse Project Homepage
th: โฮมเพจโครงการ Seahorse

note: Top menu items
en: _File
th: แ_ฟ้ม

en: _Edit
th: แ_ก้ไข

en: _View
th: มุ_มมอง

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: Prefere_nces
th: ปรับแ_ต่ง

en: Change preferences for this program
th: ปรับแต่งโปรแกรมนี้

en: About this program
th: เกี่ยวกับโปรแกรมนี้

en: _Contents
th: เนื้อ_หา

en: Show Seahorse help
th: แสดงวิธีใช้ Seahorse

en: Export public key
th: ส่งออกกุญแจสาธารณะ

en: Exporting keys
th: กำลังส่งออกกุญแจ

en: Couldn't retrieve data from key server
th: ไม่สามารถดึงข้อมูลจากเซิร์ฟเวอร์กุญแจ

note: Translators: "Copied" is a verb (used as a status indicator), not an adjective for the word "keys"
en: Copied keys
th: ทำสำเนากุญแจแล้ว

en: Retrieving keys
th: กำลังดึงข้อมูลกุญแจ

en: Couldn't delete.
th: ไม่สามารถลบ

en: Deleting...
th: กำลังลบ...

en: %s is a private key. Are you sure you want to proceed?
th: %s เป็นกุญแจส่วนตัว คุณยังคงต้องการดำเนินการต่อไปหรือไม่?

en: Importing keys from key servers
th: กำลังนำเข้ากุญแจจากเซิร์ฟเวอร์พวงกุญแจ

en: Show properties
th: แสดงคุณสมบัติ

[ctx: This text refers to deleting an item from its type's backing store.]
en: _Delete
th: _ลบ

en: Delete selected items
th: ลบรายการที่เลือก

en: E_xport...
th: _ส่งออก...

en: Export to a file
th: ส่งออกลงในแฟ้ม

en: Copy to the clipboard
th: คัดลอกเข้าคลิปบอร์ด

en: Import selected keys to local key ring
th: นำเข้ากุญแจที่เลือกเข้าในพวงกุญแจในเครื่อง

en: Enter your Secure Shell passphrase:
th: ป้อนวลีรหัสผ่านเชลล์นิรภัย:

en: Configure Key for _Secure Shell...
th: ตั้งค่ากุญแจเชลล์นิรภัย...

en: Send public Secure Shell key to another machine, and enable logins using that key.
th: ส่งกุญแจสาธารณะสำหรับเชลล์นิรภัยไปยังเครื่องอื่น และเปิดใช้การเข้าระบบด้วยกุญแจดังกล่าว

en: Are you sure you want to delete the secure shell key '%s'?
th: ยืนยันหรือไม่ว่าต้องการลบกุญแจเชลล์นิรภัย '%s'?

en: Are you sure you want to delete %d secure shell keys?
th: ยืนยันหรือไม่ว่าต้องการลบกุญแจเชลล์นิรภัยทั้ง %d ดอก?

en: Secure Shell Key
th: กุญแจเชลล์นิรภัย

en: Used to access other computers (eg: via a terminal)
th: ใช้สำหรับเข้าใช้คอมพิวเตอร์อื่น (เช่น ผ่านเทอร์มินัล)

en: Couldn't generate Secure Shell key
th: ไม่สามารถสร้างกุญแจเชลล์นิรภัย

en: Creating Secure Shell Key
th: กำลังสร้างกุญแจเชลล์นิรภัย

en: <i>Use your email address, and any other reminder you need about what this key is for.</i>
th: <i>ใช้ที่อยู่อีเมลของคุณ และสิ่งเตือนอย่างอื่นที่จำเป็น สำหรับระบุวัตถุประสงค์ของกุญแจนี้</i>

en: A Secure Shell (SSH) key lets you connect securely to trusted computers using SSH, without entering a different password for each of them.
th: กุญแจเชลล์นิรภัย (SSH) จะช่วยให้คุณเชื่อมต่อกับคอมพิวเตอร์ต่างๆ ที่คุณเชื่อใจได้อย่างนิรภัยผ่าน SSH โดยไม่ต้องป้อนรหัสผ่านที่ต่างกันสำหรับแต่ละเครื่อง

en: If there is already a computer you want to use this key with, you can set up that computer to recognize your key now.
th: ถ้ามีคอมพิวเตอร์ที่คุณต้องการใช้กุญแจนี้ด้วยอยู่แล้ว คุณสามารถตั้งค่าเครื่องนั้นให้รู้จักกุญแจของคุณได้เลย

en: New Secure Shell Key
th: กุญแจเชลล์นิรภัยใหม่

en: _Create and Set Up
th: _สร้างและตั้งค่า

en: _Just Create Key
th: สร้างกุญแจเ_ท่านั้น

en: _Key Description:
th: คำ_บรรยายกุญแจ:

en: (Unreadable Secure Shell Key)
th: (กุญแจเชลล์นิรภัยที่อ่านไม่ได้)

en: Invalid
th: ผิดพลาด

en: Private Secure Shell Key
th: กุญแจส่วนตัวสำหรับเชลล์นิรภัย

en: Public Secure Shell Key
th: กุญแจสาธารณะสำหรับเชลล์นิรภัย

en: Couldn't rename key.
th: ไม่สามารถเปลี่ยนชื่อกุญแจ

en: Couldn't change authorization for key.
th: ไม่สามารถเปลี่ยนการอนุญาตสิทธิ์ของกุญแจ

en: Couldn't change passphrase for key.
th: ไม่สามารถเปลี่ยนวลีรหัสผ่านของกุญแจ

en: <b>Algorithm:</b>
th: <b>อัลกอริทึม:</b>

en: <b>Identifier:</b>
th: <b>หมายเลขประจำกุญแจ:</b>

en: <b>Location:</b>
th: <b>ตำแหน่ง:</b>

en: <b>Name:</b>
th: <b>ชื่อ:</b>

en: <b>Strength:</b>
th: <b>ความแข็งแรง:</b>

en: <b>Trust</b>
th: <b>ความเชื่อมั่น</b>

en: <i>This only applies to the '%s'</i> account.
th: <i>ตัวเลือกนี้ใช้ได้กับบัญชี '%s' เท่านั้น</i>

en: E_xport Complete Key
th: _ส่งออกกุญแจทั้งดอก

en: The owner of this key is _authorized to connect to this computer
th: เจ้าของกุญแจนี้ได้รับ_อนุญาตให้เชื่อมต่อกับคอมพิวเตอร์นี้

en: Used to connect to other computers.
th: ใช้เชื่อมต่อไปยังคอมพิวเตอร์เครื่องอื่น

en: The SSH command was terminated unexpectedly.
th: คำสั่ง SSH จบการทำงานกลางคัน

en: The SSH command failed.
th: คำสั่ง SSH ล้มเหลว

en: Secure Shell key
th: กุญแจเชลล์นิรภัย

en: Passphrase:
th: วลีรหัสผ่าน:

note: Just prompt over and over again
en: Remote Host Password
th: รหัสผ่านของเครื่องฝั่งโน้น

en: Old Key Passphrase
th: วลีรหัสผ่านเก่าสำหรับกุญแจ

en: Enter the old passphrase for: %s
th: กรุณาป้อนวลีรหัสผ่านเก่าสำหรับ: %s

en: New Key Passphrase
th: วลีรหัสผ่านใหม่สำหรับกุญแจ

en: Enter the new passphrase for: %s
th: กรุณาตั้งวลีรหัสผ่านใหม่สำหรับ: %s

en: Enter Key Passphrase
th: กรุณาป้อนวลีรหัสผ่านสำหรับกุญแจ

en: Passphrase for New Secure Shell Key
th: วลีรหัสผ่านสำหรับกุญแจเชลล์นิรภัยใหม่

en: Enter a passphrase for your new Secure Shell key.
th: กรุณาตั้งวลีรหัสผ่านสำหรับกุญแจเชลล์นิรภัยใหม่ของคุณ

en: Importing key: %s
th: กำลังนำเข้ากุญแจ: %s

en: Importing key. Enter passphrase
th: กำลังนำเข้ากุญแจ กรุณาป้อนวลีรหัสผ่าน

en: No private key file is available for this key.
th: ไม่มีแฟ้มกุญแจส่วนตัวสำหรับกุญแจนี้

en: Couldn't configure Secure Shell keys on remote computer.
th: ไม่สามารถตั้งค่ากุญแจเชลล์นิรภัยในคอมพิวเตอร์ในเครือข่ายได้

note: Show the progress window if necessary
en: Configuring Secure Shell Keys...
th: กำลังตั้งค่ากุญแจเชลล์นิรภัย...

en: <i>eg: fileserver.example.com:port</i>
th: <i>เช่น: fileserver.example.com:port</i>

en: Set Up Computer for SSH Connection
th: ตั้งค่าคอมพิวเตอร์สำหรับการเชื่อมต่อ SSH

en: To use your Secure Shell key with another computer that uses SSH, you must already have a login account on that computer.
th: ในการใช้กุญแจเชลล์นิรภัยกับคอมพิวเตอร์เครื่องอื่นที่ใช้ SSH นั้น คุณต้องมีบัญชีสำหรับเข้าระบบในเครื่องนั้นอยู่ก่อนแล้ว

en: _Computer Name:
th: ชื่อ_คอมพิวเตอร์:

en: _Login Name:
th: ชื่อเ_ข้าระบบ:

en: _Set Up
th: _ตั้งค่า
