seahorse 2.25.90 - en to vi translation catalogue (638 entries)

en: Do not run seahorse-daemon as a daemon
vi: Đừng chạy seahorse-daemon ở chế độ nền

en: couldn't fork process
vi: không thể tạo tiến trình con

en: couldn't create new process group
vi: không thể tạo nhóm tiến trình mới

en: Encryption Daemon (Seahorse)
vi: Trình nền mã hoá (Seahorse)

en: Invalid or unrecognized key type: %s
vi: Kiểu khoá không hợp lệ hay không được nhận ra: %s

en: This keytype is not supported: %s
vi: Kiểu khoá này không được hỗ trợ: %s

en: Support for this feature was not enabled at build time
vi: Tính năng này không được chọn hỗ trợ lúc biên dịch

en: Invalid or unrecognized key: %s
vi: Khoá không hợp lệ hay không được nhận ra: %s

note: TRANSLATORS: <key id='xxx'> is a custom markup tag, do not translate.
en: Signed by <i><key id='%s'/> <b>expired</b></i> on %s.
vi: Ký bởi <i><key id='%s'/> <b>hết hạn</b></i> vào %s.

en: Invalid Signature
vi: Chữ ký không hợp lệ

en: Signed by <i><key id='%s'/></i> on %s <b>Expired</b>.
vi: Ký bởi <i><key id='%s'/></i> vào %s <b>đã hết hạn</b>.

en: Expired Signature
vi: Chữ ký đã hết hạn

en: Signed by <i><key id='%s'/> <b>Revoked</b></i> on %s.
vi: Ký bởi <i><key id='%s'/> <b>đã hủy bỏ</b></i> vào %s.

en: Revoked Signature
vi: Chữ ký bị hủy bỏ

note: TRANSLATORS: <key id='xxx'> is a custom markup tag, do not translate.
en: Signed by <i><key id='%s'/></i> on %s.
vi: Ký bởi <i><key id='%s'/></i> vào %s.

en: Good Signature
vi: Chữ ký tốt

en: Signing key not in keyring.
vi: Khóa ký không nằm trong xâu khoá.

en: Unknown Signature
vi: Chữ ký lạ

en: Bad or forged signature. The signed data was modified.
vi: Chữ ký sai hay giả. Dữ liệu được ký bị sửa đổi.

en: Bad Signature
vi: Chữ ký sai

en: Couldn't verify signature.
vi: Không thể thẩm tra chữ ký.

en: Invalid or unrecognized signer: %s
vi: Người ký không hợp lệ hay không được nhận ra: %s

en: Key is not valid for signing: %s
vi: Khoá không hợp lệ để ký: %s

en: Invalid or unrecognized recipient: %s
vi: Người nhận không hợp lệ hay không được nhận ra: %s

en: Key is not a valid recipient for encryption: %s
vi: Khoá không phải là người nhận hợp lệ để mã hoá: %s

en: No recipients specified
vi: Chưa ghi rõ người nhận nào

en: Invalid key type for decryption: %s
vi: Kiểu khoá không hợp lệ để giải mã: %s

en: Please set clearuri
vi: Vui lòng đặt clearuri

en: Please set crypturi
vi: Vui lòng đặt crypturi

en: Error opening clearuri
vi: Lỗi mở clearuri

en: No signer specified
vi: Chưa ghi rõ người ký nào

en: Invalid key type for verifying: %s
vi: Kiểu khoá không hợp lệ để thẩm tra: %s

en: Invalid key id: %s
vi: Mã nhận diện khoá không hợp lệ: %s

en: A list of key server URIs to search for remote PGP keys. In later versions a display name can be included, by appending a space and then the name.
vi: Danh sách các địa chỉ Mạng của máy phục vụ khoá nơi cần tìm kiếm khoá PGP từ xa. Trong phiên bản mới hơn, cũng có thể gồm tên hiển thị, bằng cách phụ thêm một dấu cách, rồi tên đó.

en: Auto Retrieve Keys
vi: Tự động lấy các khoá

en: Auto Sync Keys
vi: Tự động đồng bộ hóa khoá

en: Controls the visibility of the expires column for the key manager.
vi: Hiện/ẩn cột « hết hạn » cho bộ quản lý khoá.

en: Controls the visibility of the trust column for the key manager.
vi: Hiện/ẩn cột tin cậy cho bộ quản lý khoá.

en: Controls the visibility of the type column for the key manager.
vi: Hiện/ẩn cột « kiểu » cho bộ quản lý khoá.

en: Controls the visibility of the validity column for the key manager.
vi: Hiện/ẩn cột « độ hợp lệ » cho bộ quản lý khoá.

en: Enable DNS-SD sharing
vi: Bật chia sẻ DNS-SD

en: Enables DNS-SD (Apple Bonjour) sharing of keys. seahorse-daemon must be running and must be built with HKP and DNS-SD support.
vi: Hiệu lực cách chia sẻ khoá kiểu DNS-SD (Apple Bonjour). Trình nền seahorse-daemon phải đang chạy và cũng phải được xây dựng với khả năng hỗ trợ HKP và DNS-SD.

en: ID of the default key
vi: ID của khoá mặc định

en: If set to true, then files encrypted with seahorse will be ASCII armor encoded.
vi: Đặt là true (đúng) thì các tập tin được mã hoá bằng Seahorse sẽ được mã hoá bọc sắt ASCII.

en: If set to true, then the default key will always be added to an encryption recipients list.
vi: Nếu đặt là « true » (đúng) thì khoá mặc định luôn luôn sẽ được thêm vào danh sách người nhận mã hoá.

en: Last key server search pattern
vi: Mẫu tìm kiếm máy chủ khoá cuối cùng

en: Last key servers used
vi: Máy phục vụ khoá dùng cuối cùng

en: Last key used to sign a message.
vi: Khoá được dùng cuối cùng để ký thư.

en: PGP Key servers
vi: Máy phục vụ khoá PGP

en: Publish keys to this key server.
vi: Xuất khoá tới máy phục vụ khoá này.

en: Show expires column in key manager
vi: Hiện cột « hết hạn » trong bộ quản lý khoá

en: Show trust column in key manager
vi: Hiện cột « tin cậy » trong bộ quản lý khoá

en: Show type column in key manager
vi: Hiện cột « kiểu » trong bộ quản lý khoá

en: Show validity column in key manager
vi: Hiện cột « độ hợp lệ » trong bộ quản lý khoá

en: Specify the column to sort the recipients window by. Columns are: 'name' and 'id'. Put a '-' in front of the column name to sort in descending order.
vi: Ghi rõ cột theo đó cần sắp xếp cửa sổ người nhận. Các cột là 'name' (tên) và 'id' (mã nhận diện). Để dấu trừ '-' nằm trước tên cột để sắp xếp theo thứ tự giảm dần.

en: Specify the column to sort the seahorse key manager main window by. Columns are: 'name', 'id', 'validity', 'expires', 'trust', and 'type'. Put a '-' in front of the column name to sort in descending order.
vi: Ghi rõ cột theo đó cần sắp xếp cửa sổ chính của bộ quản lý khoá Seahorse. Cột là : 'name' (tên), 'id', 'validity' (hợp lệ), 'expires' (hết hạn), 'trust' (tin cậy) và 'type' (kiểu). Có thể sắp xếp giảm dần nếu bạn chèn một dấu gạch nối trước tên cột đó.

en: The ID of the last secret key used to sign a message.
vi: Mã nhận diện (ID) của khoá bí mật cuối cùng được dùng để ký thư.

en: The column to sort the recipients by
vi: Cột theo nó cần sắp xếp các người nhận

en: The column to sort the seahorse keys by
vi: Cột theo nó cần sắp xếp các khoá Seahorse

en: The key server to publish PGP keys to. Or empty to suppress publishing of PGP keys.
vi: Máy phục vụ khoá nơi cần xuất khoá PGP. Để rỗng để ngăn xuất khoá PGP.

en: The last key server a search was performed against or empty for all key servers.
vi: Máy phục vụ khoá cuối cùng được tìm kiếm, hoặc rỗng để đại diện mọi máy phục vụ khoá

en: The last search pattern searched for against a key server.
vi: Mẫu tìm kiếm cuối cùng được dùng để tìm kiếm trên một máy phục vụ khoá.

en: This specifies the default key to use for certain operations, mainly signing.
vi: Đây xác định khoá mặc định cần dùng trong một số thao tác riêng, phần lớn là việc ký tên.

en: Whether or not keys should be automatically retrieved from key servers.
vi: Có nên tự động lấy các khoá từ các máy phục vụ khoá hay không.

en: Whether or not modified keys should be automatically synced with the default key server.
vi: Có nên tự động đồng bộ hoá các khoá đã sửa đổi với máy phục vụ khoá mặc định hay không.

en: Whether to always encrypt to default key
vi: Có nên luôn luôn mã hoá bằng khoá mặc định hay không

en: Whether to use ASCII Armor
vi: Có nên dùng bọc kim ASCII hay không

en: Add Password Keyring
vi: Thêm xâu khoá mật khẩu

en: New Keyring Name:
vi: Tên xâu khoá mới:

en: Please choose a name for the new keyring. You will be prompted for an unlock password.
vi: Hãy chọn tên cho xâu khoá mới. Bạn sẽ được nhắc nhập mật khẩu gỡ khoá.

en: The host name or address of the server.
vi: Tên máy hay địa chỉ của máy phục vụ.

en: Couldn't add keyring
vi: Không thể thêm xâu khoá

en: Add Password
vi: Thêm mật khẩu

en: _Description:
vi: _Mô tả:

en: _Keyring:
vi: _Xâu khoá:

en: _Password:
vi: _Mật khẩu:

en: _Show Password
vi: Hiện _mật khẩu

en: Web Password
vi: Mật khẩu Web

en: Network Password
vi: Mật khẩu mạng

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Are you sure you want to delete the password '%s'?
vi: Bạn có chắc muốn xoá mật khẩu « %s » không?

en: Are you sure you want to delete %d password? | Are you sure you want to delete %d passwords?
vi[0]: Bạn có chắc muốn xoá %d mật khẩu không?

en: Access a network share or resource
vi: Truy cập một vùng chia sẻ hay tài nguyên của mảng

en: Access a website
vi: Truy cập một địa chỉ Web

en: Unlocks a PGP key
vi: Gỡ khoá một khoá PGP

en: Unlocks a Secure Shell key
vi: Gỡ khoá một khoá SSH

en: Saved password or login
vi: Mật khẩu hay thông tin đăng nhập đã lưu

en: Network Credentials
vi: Thông tin xác thực mạng

en: Couldn't change password.
vi: Không thể thay đổi mật khẩu.

en: Couldn't set description.
vi: Không thể đặt mô tả.

en: Couldn't set application access.
vi: Không thể đặt cách truy cập đến ứng dụng.

en: <b>Password:</b>
vi: <b>Mật khẩu :</b>

en: <b>Path:</b>
vi: <b>Đường dẫn:</b>

en: <b>Permissions:</b>
vi: <b>Quyền hạn:</b>

en: <b>Technical Details:</b>
vi: <b>Chi tiết kỹ thuật:</b>

en: Applications
vi: Ứng dụng

en: Details
vi: Chi tiết

en: Key
vi: Khoá

en: Key Properties
vi: Thuộc tính khoá

en: Login:
vi: Đăng nhập:

en: Server:
vi: Máy phục vụ :

en: Show pass_word
vi: Hiện _mật khẩu

en: Type:
vi: Kiểu :

note: To translators: This is the noun not the verb.
en: Use:
vi: Dùng:

note: To translators: This is the infinitive not the imperative.
en: _Read
vi: Đọ_c

note: To translators: This is the infinitive not the imperative.
en: _Write
vi: _Ghi

[ctx: infinitive]
en: _Delete
vi: _Xoá

en: Listing passwords
vi: Đang liệt kê các mật khẩu

en: Passwords: %s
vi: Mật khẩu: %s

en: <b>Passwords:</b> %s
vi: <b>Mật khẩu:</b> %s

en: Password Keyring
vi: xâu khoá Mật khẩu

en: Used to store application and network passwords
vi: Dùng để lưu trữ các mật khẩu kiểu ứng dụng và mạng

en: Stored Password
vi: Mật khẩu đã lưu

en: Safely store a password or secret.
vi: Lưu an toàn mật khẩu oặc bí mật.

en: Couldn't unlock keyring
vi: Không thể mở khoá xâu khoá

en: Couldn't lock keyring
vi: Không thể khoá xâu khoá

en: Couldn't set default keyring
vi: Không thể đặt xâu khoá mặc định

en: Couldn't change keyring password
vi: Không thể thay đổi mật khẩu của xâu khoá

en: _Lock
vi: _Khoá

en: Lock the password storage keyring so a master password is required to unlock it.
vi: Khoá xâu khoá lưu trữ mật khẩu để yêu cầu một mật khẩu chủ để mở khoá nó.

en: _Unlock
vi: _Mở khoá

en: Unlock the password storage keyring with a master password so it is available for use.
vi: Mở khoá xâu khoá lưu trữ mật khẩu dùng một mật khẩu chủ để nó sẵn sàng sử dụng.

en: _Set as default
vi: Đặt là _mặc định

en: Applications usually store new passwords in the default keyring.
vi: Ứng dụng thường lưu mật khẩu mới vào xâu khoá mặc định.

en: Change _Password
vi: Đổi _mật khẩu

en: Change the unlock password of the password storage keyring
vi: Thay đổi mật khẩu sẽ mở khoá xâu khoá lưu trữ mật khẩu

en: Are you sure you want to delete the password keyring '%s'?
vi: Bạn có chắc muốn xoá xâu khoá mật khẩu « %s » không?

note: ----------------------------------------------------------------------------- * PUBLIC To translators: This is the noun not the verb.
en: Created:
vi: Tạo :

en: Keyring
vi: xâu khoá

en: Keyring Properties
vi: Thuộc tính xâu khoá

en: _Name:
vi: Tê_n:

en: Access to the key ring was denied
vi: Truy cập xâu khoá bị từ chối

en: The gnome-keyring daemon is not running
vi: Trình nền xâu khoá gnome-keyring hiện thời không chạy

en: The key ring has already been unlocked
vi: xâu khoá đã được mở

en: No such key ring exists
vi: Không có xâu khoá như vậy

en: Couldn't communicate with key ring daemon
vi: Không thể liên lạc với trình nền xâu khoá

en: The item already exists
vi: Mục đã có

en: Internal error accessing gnome-keyring
vi: Gặp lỗi nội bộ khi truy cập gnome-keyring

en: Saving item...
vi: Đang lưu mục...

en: Deleting item...
vi: Đang xoá mục...

en: Deleting keyring...
vi: Đang xoá xâu khoá...

en: Listing password keyrings
vi: Đang liệt kê các xâu khoá mật khẩu

en: No encryption keys were found with which to perform the operation you requested.  The program <b>Passwords and Encryption Keys</b> will now be started so that you may either create a key or import one.
vi: Không tìm thấy khoá mật mã cần dùng để thực hiện thao tác yêu cầu. Chương trình <b>Mật khẩu và Khoá Mật mã</b> sắp được khởi chạy để cho phép bạn hoặc tạo một khoá mới hoặc nhập một khoá đã có.

en: All Keys
vi: Mọi khoá

en: Selected Recipients
vi: Người nhận đã chọn

en: Search Results
vi: Kết quả tìm

note: Filter Label
en: Search _for:
vi: Tì_m:

en: None (Don't Sign)
vi: Không (đừng ký)

en: Sign this message as %s
vi: Ký thư này dưới %s

note: Sign Label
en: _Sign message as:
vi: _Ký thư với tên:

note: TODO: Icons The name column
en: Name
vi: Tên

note: The keyid column
en: Key ID
vi: ID khoá

en: Display flags
vi: Hiển thị cờ

en: Displayed date and/or time properties
vi: Thuộc tính ngày/giờ đã hiển thị

en: Lazy mode
vi: Chế độ lười

en: Lazy mode doesn't normalize entered date and time values
vi: Chế độ lười thì không chuẩn hoá các giá trị ngày tháng và thời gian

en: Year
vi: Năm

en: Displayed year
vi: Năm đã hiển thị

en: Month
vi: Tháng

en: Displayed month
vi: Tháng đã hiển thị

en: Day
vi: Ngày

en: Displayed day of month
vi: Ngày của tháng đã hiển thị

en: Hour
vi: Giờ

en: Displayed hour
vi: Giờ đã hiển thị

en: Minute
vi: Phút

en: Displayed minute
vi: Phút đã hiển thị

en: Second
vi: Giây

en: Displayed second
vi: Giây đã hiển thị

en: Lower limit year
vi: Năm giới hạn dưới

en: Year part of the lower date limit
vi: Phần năm của giới hạn ngày dưới

en: Upper limit year
vi: Năm giới hạn trên

en: Year part of the upper date limit
vi: Phần năm của giới hạn ngày trên

en: Lower limit month
vi: Tháng giới hạn dưới

en: Month part of the lower date limit
vi: Phần tháng của giới hạn ngày dưới

en: Upper limit month
vi: Tháng giới hạn trên

en: Month part of the upper date limit
vi: Phần tháng của giới hạn ngày trên

en: Lower limit day
vi: Ngày giới hạn dưới

en: Day of month part of the lower date limit
vi: Phần ngày của tháng của giới hạn ngày dưới

en: Upper limit day
vi: Ngày giới hạn trên

en: Day of month part of the upper date limit
vi: Phần ngày của tháng của giới hạn ngày trên

en: Lower limit hour
vi: Giờ giới hạn dưới

en: Hour part of the lower time limit
vi: Phần giờ của giới hạn ngày dưới

en: Upper limit hour
vi: Giờ giới hạn trên

en: Hour part of the upper time limit
vi: Phần giờ của giới hạn ngày trên

en: Lower limit minute
vi: Phút giới hạn dưới

en: Minute part of the lower time limit
vi: Phần phút của giới hạn ngày dưới

en: Upper limit minute
vi: Phút giới hạn trên

en: Minute part of the upper time limit
vi: Phần phút của giới hạn ngày trên

en: Lower limit second
vi: Giây giới hạn dưới

en: Second part of the lower time limit
vi: Phần giây của giới hạn ngày dưới

en: Upper limit second
vi: Giây giới hạn trên

en: Second part of the upper time limit
vi: Phần giây của giới hạn ngày trên

en: Date
vi: Ngày

en: Enter the date directly
vi: Nhập trực tiếp ngày tháng

en: Select Date
vi: Chọn ngày

en: Select the date from a calendar
vi: Chọn ngày tháng trong một lịch

en: Time
vi: Giờ

en: Enter the time directly
vi: Nhập trực tiếp thời gian

en: Select Time
vi: Chọn giờ

en: Select the time from a list
vi: Chọn thời gian trong một lịch

en: AM
vi: sáng

en: PM
vi: chiều

en: File is not a valid .desktop file
vi: Tập tin không phải là một tập tin .desktop hợp lệ

en: Unrecognized desktop file Version '%s'
vi: Không nhận ra tập tin desktop Phiên bản « %s »

en: Starting %s
vi: Đang khởi chạy %s

en: Application does not accept documents on command line
vi: Ứng dụng không chấp nhận tài liệu trên dòng lệnh

en: Unrecognized launch option: %d
vi: Không nhận ra tuỳ chọn khởi chạy: %d

en: Can't pass document URIs to a 'Type=Link' desktop entry
vi: Không thể gửi địa chỉ URI của tài liệu cho một mục nhập môi trường « Type=Link » (Kiểu=Liên kết)

en: Not a launchable item
vi: Không phải một mục có thể khởi chạy được

en: Disable connection to session manager
vi: Tắt kết nối đến trình quản lý buổi hợp

en: Specify file containing saved configuration
vi: Xác định tập tin chứa cấu hình đã lưu

en: FILE
vi: TẬP TIN

en: Specify session management ID
vi: Xác định mã số quản lý buổi hợp

en: Session management options:
vi: Các tuỳ chọn quản lý buổi hợp:

en: Show session management options
vi: Hiển thị các tuỳ chọn quản lý buổi hợp

en: Add Key Server
vi: Thêm máy phục vụ khoá

en: Host:
vi: Máy:

en: Key Server Type:
vi: Kiểu máy phục vụ khoá :

en: The port to access the server on.
vi: Cổng nơi cần truy cập máy phục vụ.

en: initial temporary item
vi: mục tạm ban đầu

en: Key Imported | Keys Imported
vi[0]: Khoá đã nhập

en: Imported %i key | Imported %i keys
vi[0]: Đã nhập %i khoá

en: Imported a key for | Imported keys for
vi[0]: Khoá đã được nhập cho

en: Notification Messages
vi: Thông điệp thông báo

en: Symmetric Key
vi: Khoá đối sứng

en: Public Key
vi: Khoá công

en: Private Key
vi: Khoá riêng

en: Credentials
vi: Thông tin xác thực

note: * Translators: "This object is a means of storing items such as * name, email address, etc. that make up one's digital identity.
en: Identity
vi: Cá tính

en: Passphrase
vi: Cụm từ mật khẩu

en: Password:
vi: Mật khẩu :

en: Confirm:
vi: Xác nhận:

en: Not a valid Key Server address.
vi: Không phải địa chỉ máy phục vụ khoá hợp lệ.

en: For help contact your system adminstrator or the administrator of the key server.
vi: Để được trợ giúp, hãy liên lạc với quản trị hệ thống, hoặc với quản trị của máy phục vụ khoá.

en: Custom
vi: Tự chọn

en: None: Don't publish keys
vi: Không: đừng xuất bản khoá

en: Automatically retrieve keys from _key servers
vi: Tự động lấy các khoá từ các máy phục vụ _khoá

en: Automatically synchronize _modified keys with key servers
vi: Tự động đồng bộ hoá các khoá đã sửa đổi với các _máy phục vụ khoá

en: Key Servers
vi: Máy phục vụ khoá

en: Preferences
vi: Tuỳ thích

en: _Find keys via:
vi: _Tìm khoá bằng:

en: _Publish keys to:
vi: _Xuất bản khoá tới :

en: Progress Title
vi: Tựa tiến hành

en: Unavailable
vi: Không sẵn sàng

en: %Y-%m-%d
vi: %d-%m-%Y

en: Key Data
vi: Dữ liệu khoá

en: Multiple Keys
vi: Đa khoá

en: Couldn't run file-roller
vi: Không thể chạy chương trình file-roller

en: Couldn't package files
vi: Không thể đóng gói các tập tin

en: The file-roller process did not complete successfully
vi: Tiến trình file-roller đã không chạy xong thành công

note: Filter for PGP keys. We also include *.asc, as in many cases that extension is associated with text/plain
en: All key files
vi: Mọi tập tin khoá

en: All files
vi: Mọi tập tin

en: Archive files
vi: Tập tin kho lưu

en: <b>A file already exists with this name.</b>
    
    Do you want to replace it with a new file?
vi: <b>Tập tin tên đó đã có.</b>
    
    Bạn có muốn thay thế nó bằng một tập tin mới không?

en: _Replace
vi: Tha_y thế

en: Unknown
vi: Không rõ

[ctx: Validity]
en: Never
vi: Không bao giờ

en: Marginal
vi: Sát giới hạn

en: Full
vi: Đầy

en: Ultimate
vi: Cuối cùng

en: Disabled
vi: Bị tắt

en: Revoked
vi: Bị hủy bỏ

en: Could not display help: %s
vi: Không thể hiển thị trợ giúp: %s

en: Expiration Date:
vi: Ngày hết hạn:

en: Generate a new subkey
vi: Tạo ra khoá phụ mới

en: If key never expires
vi: Nếu khoá vô hạn

en: Key _Length:
vi: _Dài khoá :

en: Key _Type:
vi: _Kiểu khoá :

en: Length of Key
vi: Độ dài của khoá

en: Never E_xpires
vi: _Vô hạn

en: Add User ID
vi: Thêm ID người dùng

en: Create the new user ID
vi: Tạo ID người dùng mới

en: Full _Name:
vi: Tê_n đầy đủ :

en: Key Co_mment:
vi: _Ghi chú khoá :

en: Must be at least 5 characters long
vi: Độ dài ít nhất 5 ký tự

en: Optional comment describing key
vi: Chú thích tùy chọn mà diễn tả khoá

en: Optional email address
vi: Địa chỉ thư điện tử tùy chọn

en: _Email Address:
vi: Đị_a chỉ thư :

en: C_hange
vi: Đổ_i

en: Revoke key
vi: Hủy bỏ khoá

en: _Never expires
vi: Vô hạ_n

en: Couldn't add subkey
vi: Không thể thêm khoá phụ

en: Add subkey to %s
vi: Thêm khoá phụ vào %s

en: DSA (sign only)
vi: DSA (chỉ ký)

en: ElGamal (encrypt only)
vi: ElGamal (chỉ mã hoá)

en: RSA (sign only)
vi: RSA (chỉ ký)

en: RSA (encrypt only)
vi: RSA (chỉ mã hoá)

en: Couldn't add user id
vi: Không thể thêm ID người dùng

en: Add user ID to %s
vi: Thêm ID người dùng vào %s

en: Decryption failed. You probably do not have the decryption key.
vi: Lỗi giải mã. Rất có thể là bạn không có khoá giải mã.

en: Invalid expiry date
vi: Ngày hết hạn không hợp lệ

en: The expiry date must be in the future
vi: Ngày hết hạn phải nằm trong tương lai

en: Couldn't change expiry date
vi: Không thể thay đổi ngày hết hạn

en: Expiry: %s
vi: Hết hạn: %s

en: PGP Key
vi: Khoá PGP

en: Used to encrypt email and files
vi: Dùng để mã hoá thư điện tử và tập tin

en: Couldn't generate PGP key
vi: Không thể tạo ra khoá PGP

en: Passphrase for New PGP Key
vi: Cụm từ mật khẩu cho khoá PGP mới

en: Enter the passphrase for your new key twice.
vi: Gõ hai lần cụm từ mật khẩu cho khoá mới .

en: Couldn't generate key
vi: Không thể tạo ra khoá

en: Generating key
vi: Đang tạo ra khoá

en: Wrong password
vi: Mật khẩu sai

en: This was the third time you entered a wrong password. Please try again.
vi: Đây là lần thứ ba bạn nhập sai mật khẩu. Hãy thử lại lần nữa.

en: <big><b>The photo is too large</b></big>
    The recommended size for a photo on your key is %d x %d pixels.
vi: <big><b>Ảnh chụp quá lớn</b></big>
    Kích cỡ khuyến khích của ảnh chụp trên khoá là %d × %d điểm ảnh.

en: _Don't Resize
vi: _Không đổi cỡ

en: _Resize
vi: Đổ_i cỡ

en: This is not a image file, or an unrecognized kind of image file. Try to use a JPEG image.
vi: Không phải tập tin ảnh, hoặc không nhận ra kiểu tập tin ảnh. Hãy thử dùng ảnh kiểu JPEG.

en: All image files
vi: Mọi tập tin ảnh

en: All JPEG files
vi: Mọi tập tin JPEG

en: Choose Photo to Add to Key
vi: Chọn ảnh chụp cần thêm vào khoá

en: Couldn't add photo
vi: Không thể thêm ảnh chụp

en: The file could not be loaded. It may be in an invalid format
vi: Tập tin không nạp được; có lẽ nó có định dạng không hợp lệ

en: Are you sure you want to remove the current photo from your key?
vi: Bạn có chắc muốn gỡ bỏ ảnh chụp hiện thời khỏi khoá của bạn không?

en: Couldn't delete photo
vi: Không thể xoá ảnh chụp

en: Couldn't revoke subkey
vi: Không thể hủy bỏ khoá phụ

en: Revoke: %s
vi: Hủy bỏ : %s

en: No reason
vi: Không có lý do

en: No reason for revoking key
vi: Không có lý do hủy bỏ khoá

en: Compromised
vi: Bị xâm nhập

en: Key has been compromised
vi: Khoá đã bị xâm nhập

en: Superseded
vi: Bị thay thế

en: Key has been superseded
vi: Khoá bị thay thế vì quá cũ

en: Not Used
vi: Không dùng

en: Key is no longer used
vi: Khoá không còn được dùng lại

en: You are about to add %s as a revoker for %s. This operation cannot be undone! Are you sure you want to continue?
vi: Bạn sắp thêm %s là bộ hủy bỏ cho %s. Thao tác này không thể được hồi lại. Bạn vẫn muốn tiếp tục không?

en: Couldn't add revoker
vi: Không thể thêm bộ hủy bỏ

en: This key was already signed by
    "%s"
vi: Khoá này được ký bởi
    "%s"

en: Couldn't sign key
vi: Không thể ký khoá

note: TODO: We should be giving an error message that allows them to generate or import a key
en: No keys usable for signing
vi: Không có khoá nào ký được

en: You have no personal PGP keys that can be used to indicate your trust of this key.
vi: Bạn không có khoá PGP riêng nào có thể được dùng để ghi độ tin cậy của bạn trên khoá này.

en: Wrong passphrase.
vi: Cụm từ mật khẩu không đúng.

en: Enter new passphrase for '%s'
vi: Gõ cụm từ mật khẩu mới cho « %s »

en: Enter passphrase for '%s'
vi: Gõ cụm từ mật khẩu cho « %s »

en: Enter new passphrase
vi: Gõ cụm từ mật khẩu mới

en: Enter passphrase
vi: Gõ cụm từ mật khẩu

note: TODO: We can use the GPGME progress to make this more accurate
en: Loaded %d key | Loaded %d keys
vi[0]: Đã nạp %d khoá

en: Loading Keys...
vi: Đang nạp các khoá...

en: Invalid key data (missing UIDs). This may be due to a computer with a date set in the future or a missing self-signature.
vi: Gặp dữ liệu khoá không hợp lệ (thiếu UID). Có thể do máy tính có ngày tháng được đặt trong tương lai, hay chữ tự ký bị thiếu.

en: Importing Keys
vi: Đang nhập khoá

en: Exporting Keys
vi: Đang xuất khoá

en: Search was not specific enough. Server '%s' found too many keys.
vi: Chuỗi tìm kiếm không đủ dứt khoát nên máy phục vụ « %s » tìm thấy quá nhiều khoá.

en: Couldn't communicate with server '%s': %s
vi: Không thể liên lạc với máy phục vụ « %s »: %s

en: Searching for keys...
vi: Đang tìm kiếm khoá...

en: Uploading keys...
vi: Đang tải lên khoá ...

en: Retrieving keys...
vi: Đang lấy khoá...

en: Searching for keys on: %s
vi: Đang tìm kiếm khoá trên: %s

note: The ldap_cb and chain_cb were set in seahorse_ldap_operation_start
en: Connecting to: %s
vi: Đang kết nối đến: %s

en: HTTP Key Server
vi: Máy phục vụ khoá HTTP

en: Couldn't communicate with '%s': %s
vi: Không thể liên lạc với « %s »: %s

en: Couldn't resolve address: %s
vi: Không thể quyết định địa chỉ: %s

en: Resolving server address: %s
vi: Đang quyết định địa chỉ của máy phục vụ : %s

en: Searching for keys containing '%s'...
vi: Đang tìm kiếm khoá chứa « %s »...

en: Searching for key id '%s'...
vi: Đang tìm kiếm ID khoá « %s »...

en: Retrieving remote keys...
vi: Đang lấy khoá từ xa...

en: Sending keys to key server...
vi: Đang gửi khoá cho máy phục...

en: LDAP Key Server
vi: Máy phục vụ khoá LDAP

en: _Sign Key...
vi: _Ký khoá...

en: Sign public key
vi: Ký khoá công

en: Are you sure you want to permanently delete %s?
vi: Bạn có chắc muốn xoá hoàn toàn %s không?

en: Are you sure you want to permanently delete %d keys and identities?
vi: Bạn có chắc muốn xoá hẳn %d khoá và cá tính không?

en: Are you sure you want to permanently delete %d keys?
vi: Bạn có chắc muốn xoá hẳn %d khoá không?

en: Are you sure you want to permanently delete %d identities?
vi: Bạn có chắc muốn xoá hẳn %d cá tính không?

en: <b>_Advanced key options</b>
vi: <b>Tùy chọn khoá cấp c_ao</b>

en: A PGP key allows you to encrypt email or files to other people.
vi: Khoá PGP cho bạn có khả năng mã hoá thư điện tử hay tập tin cho người khác.

en: Algorithms here
vi: Thuật toán ở đây

en: C_reate
vi: Tạ_o

en: E_xpiration Date:
vi: Ngà_y hết hạn:

en: Encryption _Type:
vi: _Kiểu mã hoá:

en: Generate a new key
vi: Tạo ra một khoá mới

en: Key _Strength (bits):
vi: _Mạnh khoá (bit):

en: Ne_ver Expires
vi: _Vô hạn

en: New PGP Key
vi: Khoá PGP mới

en: _Comment:
vi: _Chú thích:

en: Private PGP Key
vi: Khoá PGP riêng

en: Public PGP Key
vi: Khoá PGP công

en: Expired
vi: Đã hết hạn

en: Couldn't change primary user ID
vi: Không thể thay đổi ID người dùng chính

en: Are you sure you want to permanently delete the '%s' user ID?
vi: Bạn có chắc muốn xoá hoàn toàn ID người dùng « %s »  không?

en: Couldn't delete user ID
vi: Không thể xoá ID người dùng

en: [Unknown]
vi: [Không rõ]

en: Name/Email
vi: Tên/Địa chỉ thư

en: Signature ID
vi: ID chữ ký

en: Couldn't change primary photo
vi: Không thể thay đổi ảnh chụp chính

en: (unknown)
vi: (không rõ)

en: This key expired on: %s
vi: Khoá này đã hết hạn vào : %s

en: Are you sure you want to permanently delete subkey %d of %s?
vi: Bạn có chắc muốn xoá hoàn toàn khoá phụ %d của %s không?

en: Couldn't delete subkey
vi: Không thể xoá khoá phụ

en: Unable to change trust
vi: Không thể thay đổi tình trạng đáng tin

en: Couldn't export key to "%s"
vi: Không thể xuất khẩu khoá tới « %s »

en: Export Complete Key
vi: Xuất toàn bộ khoá

en: Couldn't export key.
vi: Không thể xuất khẩu khoá.

[ctx: Expires]
en: Never
vi: Không bao giờ

note: The key type column
en: Type
vi: Kiểu

en: Created
vi: Tạo

en: Expires
vi: Hết hạn

en: Status
vi: Trạng thái

en: Strength
vi: Mạnh

en: Good
vi: Tốt

en: <b>Actions</b>
vi: <b>Hành vi</b>

en: <b>Comment:</b>
vi: <b>Chú thích:</b>

en: <b>Dates</b>
vi: <b>Ngày</b>

en: <b>Email:</b>
vi: <b>Địa chỉ thư :</b>

en: <b>Fingerprint</b>
vi: <b>Vân tay</b>

en: <b>Key ID:</b>
vi: <b>ID khoá:</b>

en: <b>Key Names and Signatures</b>
vi: <b>Tên khoá và chữ ký</b>

en: <b>Photo </b>
vi: <b>Ảnh chụp </b>

en: <b>Technical Details</b>
vi: <b>Chi tiết kỹ thuật</b>

en: <b>This key has been revoked</b>
vi: <b>Khoá này đã bị hủy bỏ</b>

en: <b>This key has expired</b>
vi: <b>Khoá này đã hết hạn dùng<b>

en: <b>Type:</b>
vi: <b>Kiểu :</b>

note: To translators: This is the noun not the verb.
en: <b>Use:</b>
vi: <b>Dùng:</b>

en: <b>_Subkeys</b>
vi: <b>Khoá _phụ</b>

en: Add
vi: Thêm

en: Add a photo to this key
vi: Thêm ảnh chụp vào khoá này

en: Change _Passphrase
vi: Đổi _cụm từ mật khẩu

en: Decrypt files and email sent to you.
vi: Giải mã tập tin và thư điện tử được gửi cho bạn.

en: Delete
vi: Xoá

en: Expire
vi: Hết hạn

en: Expires:
vi: Hết hạn:

en: Export
vi: Xuất

en: Go to next photo
vi: Tới ảnh chụp kế

en: Go to previous photo
vi: Về ảnh chụp trước

en: Key ID:
vi: ID khoá:

en: Make this photo the primary photo
vi: Làm cho ảnh chụp này là ảnh chụp chính

en: Names and Signatures
vi: Tên và Chữ ký

en: Never
vi: Không bao giờ

en: Override Owner _Trust:
vi: Ghi đè lên _tình trạng tin cậy của người sở hữu :

en: Owner
vi: Sở hữu

en: Primary
vi: Chính

en: Remove this photo from this key
vi: Gỡ bỏ ảnh chụp này khỏi khoá này

en: Revoke
vi: Hủy bỏ

en: Sign
vi: Ký

en: Strength:
vi: Độ mạnh:

en: The owner of the key revoked the key. It can no longer be used.
vi: Người sở hữu khoá đã hủy bỏ khoá đó nên nó vô ích.

en: _Add Name
vi: Thê_m tên

en: _Export Complete Key:
vi: _Xuất toàn bộ khoá:

[ctx: name-of-key]
en: <b>Name:</b>
vi: <b>Tên:</b>

en: <b>Dates:</b>
vi: <b>Ngày:</b>

en: <b>Fingerprint:</b>
vi: <b>Vân tay:</b>

en: <b>Indicate Trust:</b>
vi: <b>Ghi tin cậy</b>

en: <b>Your trust of this key</b>
vi: <b>Độ tin cậy của bạn với khoá này</b>

en: <b>_Other Names:</b>
vi: <b>_Tên khác:</b>

en: <b>_People who have signed this key:</b>
vi: <b>_Người đã ký khoá này:</b>

en: Encrypt files and email to the key's owner
vi: Mã hoá tập tin và thư cho người sử hữu khoá này

en: Fully
vi: Đầy

en: I trust signatures from '%s' on other keys
vi: Tin cậy các chữ ký từ « %s » trên các khoá khác

en: If you believe that the person that owns this key is '%s', <i>sign</i> this key:
vi: Để ghi rằng bạn tin cậy người sở hữu khoá này là « %s », <i>ký</i> khoá này:

en: If you no longer trust that '%s' owns this key, <i>revoke</i> your signature:
vi: Nếu bạn không còn tin cậy lại « %s » sở hữu khoá này, <i>hủy bỏ</i> chữ ký của bạn:

en: Marginally
vi: Biên

note: Trust column
en: Trust
vi: Tin cậy

en: Ultimately
vi: Cuối cùng

en: You _Trust the Owner:
vi: Bạn _tin cậy người sở hữu :

en: Your trust is manually specified on the <i>Details</i> tab.
vi: Độ tin cậy của bạn được ghi rõ bằng tay trên thanh <i>Chi tiết</i>.

en: _Only display the signatures of people I trust
vi: _Chỉ hiển thị chữ ký của những người tôi tin cậy

en: _Revoke Signature
vi: _Hủy bỏ chữ ký

en: _Sign this Key
vi: _ Ký khoá này

en: Subkey %d of %s
vi: Khoá phụ %d của %s

en: Optional description of revocation
vi: Mô tả tùy chọn của sự hủy bỏ

en: Re_voke
vi: Hủ_y bỏ

en: Reason for revoking the key
vi: Lý do hủy bỏ khoá này

en: _Reason:
vi: _Lý do :

en: You have no personal PGP keys that can be used to sign a document or message.
vi: Bạn không có khoá PGP riêng nào có thể được dùng để ký tài liệu hay thư.

en: <b>How carefully have you checked this key?</b>
vi: <b>Bao đã kiểm tra khoá này một cách cẩn thận bao nhiêu?</b>

en: <b>How others will see this signature:</b>
vi: <b>Hình thức của chữ ký này cho người khác:</b>

en: <b>Sign key as:</b>
vi: <b>Ký chữ ký như là:</b>

en: <i>Casually:</i> means you have done a casual verification that the key is owned by the person who claims to own it. For example, you could read the key fingerprint to the owner over the phone.
vi: <i>Cẩu thả:</i> có nghĩa là bạn đã thẩm tra cẩu thả khoá đó thuộc về người tuyên bố sở hữu nó. Ví dụ, bạn có thể đọc vân tay khoá qua điện thoại khi nói với người sở hữu.

en: <i>Key Name</i>
vi: <i>Tên khoá</i>

en: <i>Not at all:</i> means you believe the key is owned by the person who claims to own it, but you could not or did not verify this to be a fact.
vi: <i>Không bằng cách nào cả:</i> có nghĩa là bạn cho rằng khoá này thuộc về người tuyên bố sở hữu nó, nhưng bạn chưa hay không thể thẩm tra đây là thật.

en: <i>Very Carefully:</i> Select this only if you are absolutely sure that this key is genuine.
vi: <i>Rất cẩn thận:</i> chọn mục này chỉ nếu bạn có chắc chắn hoàn toàn rằng khoá này là thật và đúng.

en: By signing you indicate your trust that this key belongs to:
vi: Bằng cách ký, bạn ghi rằng bạn tin cậy khoá này thuộc về:

en: I can _revoke this signature at a later date.
vi: Tôi có thể _hủy bỏ chữ ký này vào ngày sau.

en: Sign Key
vi:  Ký khoá

en: You could use a hard to forge photo identification (such as a passport) to personally check that the name on the key is correct. You should have also used email to check that the email address belongs to the owner.
vi: Bạn có thể sử dụng một mục nhận diện khó giả mạo (v.d. một hộ chiếu) để tự kiểm tra tên trên khoá là đúng không. Khuyên bạn cũng sử dụng thư điện tử để kiểm tra địa chỉ thư điện tử của khoá có phải thuộc về người sở hữu đó.

en: _Casually
vi: _Cẩu thả

en: _Not at all
vi: Khô_ng bằng cách nào cả

en: _Others may not see this signature
vi: _Không cho phép người khác xem chữ ký này

en: _Sign
vi: _Ký

en: _Signer:
vi: Người _ký:

en: _Very Carefully
vi: _Rất cẩn thận

en: _Sign message with key:
vi: _Ký thư bằng khoá:

en: Certificate
vi: Chứng nhận

en: Are you sure you want to delete the certificate '%s'?
vi: Bạn có chắc muốn xoá chứng nhận « %s » không?

en: Are you sure you want to delete %d certificate? | Are you sure you want to delete %d certificates?
vi[0]: Bạn có chắc muốn xoá %d chứng nhận không?

en: Change Passphrase
vi: Đổi cụm từ mật khẩu

en: Con_firm Passphrase:
vi: _Xác nhận cụm từ mật khẩu :

en: Confirm new passphrase
vi: Xác nhận cụm từ mật khẩu mới

en: New _Passphrase:
vi: _Cụm từ mật khẩu mới :

en: Manage your passwords and encryption keys
vi: Quản lý các mật khẩu và khoá mã hoá của bạn

en: Passwords and Encryption Keys
vi: Mật khẩu và khoá mã hoá

en: <b>_Select the type of item to create:</b>
vi: <b>_Chọn kiểu khoá cần tạo :</b>

en: C_ontinue
vi: _Tiếp tục

en: Create New ...
vi: Tạo mục mới...

en: Selected %d key | Selected %d keys
vi[0]: %d khoá được chọn

en: Couldn't import keys
vi: Không thể nhập khoá

en: Imported keys
vi: Khoá đã nhậ

en: Importing keys
vi: Nhập khoá

en: Import Key
vi: Nhập khoá

en: Unrecognized key type, or invalid data format
vi: Không nhận ra loại khoá, hoặc định dạng ngày không hợp lệ

en: _Remote
vi: Ở _xa

en: Close this program
vi: Đóng chương trình

en: _New...
vi: _Mới...

en: Create a new key or item
vi: Tạo mục hoặc khoá mới

en: _Import...
vi: _Nhập...

en: Import from a file
vi: Nhập từ tập tin

en: Import from the clipboard
vi: Nhập từ bảng nháp

en: _Find Remote Keys...
vi: _Tìm khoá từ xa...

en: Search for keys on a key server
vi: Tìm khoá trên máy phục vụ khoá

en: _Sync and Publish Keys...
vi: Đồn_g bộ và công bố khoá...

en: Publish and/or synchronize your keys with those online.
vi: Công bố và/hoặc đồng bộ khoá với trên mạng.

en: T_ypes
vi: _Kiểu

en: Show type column
vi: Hiện cột kiểu

en: _Expiry
vi: _Hết hạn

en: Show expiry column
vi: Hiện cột hết hạn

en: _Trust
vi: _Tin cậy

en: Show owner trust column
vi: Hiện cột tin cậy sở hữu

en: _Validity
vi: _Hợp lệ

en: Show validity column
vi: Hiện cột hợp lệ

en: Filter:
vi: Bộ lọc:

en: <big><b>First time options:</b></big>
vi: <big><b>Tùy chọn lần đầu tiên:</b></big>

en: Generate a new key of your own:
vi: Tạo ra một khoá mới của mình:

en: Import existing keys from a file:
vi: Nhập khoá đã có từ tập tin:

en: My _Personal Keys
vi: Khoá _cá nhân của tôi

en: Other _Keys
vi: _Khoá khác

en: To get started with encryption you will need keys.
vi: Để mã hoá, cần thiết có khoá.

en: _Import
vi: _Nhập

en: _Passwords
vi: _Mật khẩu

en: Couldn't export keys
vi: Không thể xuất khoá

en: Validity
vi: Hợp lệ

note: Expiry date column
en: Expiration Date
vi: Ngày hết hạn

en: Close this window
vi: Đóng cửa sổ

en: _Expand All
vi: _Bung hết

en: Expand all listings
vi: Bung mọi danh mục

en: _Collapse All
vi: _Co hết

en: Collapse all listings
vi: Co mọi danh mục

en: Remote Keys
vi: Khoá ở xa

en: Remote Keys Containing '%s'
vi: Khoá ở xa chứa '%s'

en: <b>Key Servers:</b>
vi: <b>Máy phục vụ khoá:</b>

en: <b>Shared Keys Near Me:</b>
vi: <b>Khoá dùng chung gần tôi:</b>

en: Find Remote Keys
vi: Tìm khoá từ xa

en: This will find keys for others on the Internet. These keys can then be imported into your local key ring.
vi: Việc này sẽ tìm khoá của người khác trên Mạng. Tìm được thì có thể nhập khoá vào xâu khoá của bạn.

en: Where to search:
vi: Nơi cần tìm:

en: _Search
vi: _Tìm

en: _Search for keys containing:
vi: _Tìm khoá chứa:

en: Couldn't publish keys to server
vi: Không thể xuất khoá tới máy phục vụ

en: Couldn't retrieve keys from server: %s
vi: Không thể lấy khoá từ máy phục vụ : %s

en: <b>%d key is selected for synchronizing</b> | <b>%d keys are selected for synchronizing</b>
vi[0]: <b>%d khoá được chọn để đồng bộ hoá</b>

en: Synchronizing keys
vi: Đang đồng bộ hoá khoá

note: Show the progress window if necessary
en: Synchronizing keys...
vi: Đang đồng bộ hoá khoá...

en: Sync Keys
vi: Đồng bộ hóa khoá

en: This will publish the keys in your key ring so they're available for others to use. You'll also get any changes others have made since you received their keys.
vi: Việc này sẽ xuất các khoá trong xâu khoá của bạn, để người khác sử dụng. Bạn sẽ cũng nhận thay đổi nào của người khác kể từ lần bạn nhận khoá họ cuối cùng.

en: This will retrieve any changes others have made since you received their keys. No key server has been chosen for publishing, so your keys will not be made available to others.
vi: Việc này sẽ lấy thay đổi nào của người khác kể từ lần bạn nhận khoá họ cuối cùng. Chưa chọn máy phục vụ khoá nơi cần xuất nên người khác sẽ không thể sử dụng khoá của bạn.

en: _Key Servers
vi: Máy phục vụ _khoá

en: _Sync
vi: Đồng _bộ

en: Version of this application
vi: Phiên bản của ứng dụng này

en: Encryption Key Manager
vi: Bộ quản lý khoá mã hoá

en: Contributions:
vi: Đóng góp:

en: Seahorse Project Homepage
vi: Trang chủ Dự án Seahorse

note: Top menu items
en: _File
vi: _Tập tin

en: _Edit
vi: _Sửa

en: _View
vi: _Xem

en: _Help
vi: Trợ g_iúp

en: Prefere_nces
vi: Tù_y thích

en: Change preferences for this program
vi: Thay đổi tùy thích cho chương trình này

en: About this program
vi: Giới thiệu về chương trình này

en: _Contents
vi: Mục lụ_c

en: Show Seahorse help
vi: Hiện trợ giúp Seahorse

en: Export public key
vi: Xuất khẩu khoá công

en: Exporting keys
vi: Đang xuất khẩu khoá

en: Couldn't retrieve data from key server
vi: Không thể lấy dữ liệu từ máy phục vụ khoá

note: Translators: "Copied" is a verb (used as a status indicator), not an adjective for the word "keys"
en: Copied keys
vi: Khoá đã sao chép

en: Retrieving keys
vi: Đang lấy các khoá

en: Couldn't delete.
vi: Không thể xoá.

en: Deleting...
vi: Đang xoá...

en: %s is a private key. Are you sure you want to proceed?
vi: %s là một khoá riêng. Bạn có chắc muốn tiếp tục không?

en: Importing keys from key servers
vi: Nhập khoá cho máy phục vụ khoá

en: Show properties
vi: Hiện thuộc tính

[ctx: This text refers to deleting an item from its type's backing store.]
en: _Delete
vi: _Xoá

en: Delete selected items
vi: Xoá các mục đã chọn

en: E_xport...
vi: _Xuất...

en: Export to a file
vi: Xuất vào tập tin

en: Copy to the clipboard
vi: Chép sang bảng nháp

en: Import selected keys to local key ring
vi: Nhập khoá được chọn vào xâu khoá cục bộ

en: Enter your Secure Shell passphrase:
vi: Nhập vào cụm từ mật khẩu SSH:

en: Configure Key for _Secure Shell...
vi: Cấu hình khoá cho trình bao bảo mật (_SSH)...

en: Send public Secure Shell key to another machine, and enable logins using that key.
vi: Gửi khoá SSH công cho máy tính khác, và hiệu lực khả năng đăng nhập bằng khoá đó.

en: Are you sure you want to delete the secure shell key '%s'?
vi: Bạn có chắc muốn xoá khoá trình bao bảo mật (SSH) « %s » không?

en: Are you sure you want to delete %d secure shell keys?
vi: Bạn có chắc muốn xoá %d khoá trình bao bảo mật (SSH) không?

en: Secure Shell Key
vi: Khoá SSH

en: Used to access other computers (eg: via a terminal)
vi: Dùng để truy cập máy tính khác (v.d. thông qua thiết bị cuối)

en: Couldn't generate Secure Shell key
vi: Không thể tạo ra khoá SSH

en: Creating Secure Shell Key
vi: Đang tạo khoá SSH

en: <i>Use your email address, and any other reminder you need about what this key is for.</i>
vi: <i>Sử dụng địa chỉ thư điện tử của bạn, và bất cứ lời nhắc nhở nào khác cần thiết để nhớ mục đích của khoá này.</i>

en: A Secure Shell (SSH) key lets you connect securely to trusted computers using SSH, without entering a different password for each of them.
vi: Một khoá Trình bao Bảo mật (SSH) thì cho phép bạn kết nối an toàn bằng SSH tới máy tính đáng tin, mà không cần nhập một mật khẩu riêng cho mỗi máy.

en: If there is already a computer you want to use this key with, you can set up that computer to recognize your key now.
vi: Có một máy tính với đó bạn muốn sử dụng khoá này thì bạn có thể thiết lập máy đó để nhận diện khoá của bạn ngay bây giờ.

en: New Secure Shell Key
vi: Khoá SSH mới

en: _Create and Set Up
vi: Tạ_o và Thiết lập

en: _Just Create Key
vi: _Chỉ tạo khoá

en: _Key Description:
vi: _Mô tả khoá:

en: (Unreadable Secure Shell Key)
vi: (Khoá SSH không đọc được)

en: Invalid
vi: Không hợp lệ

en: Private Secure Shell Key
vi: Khoá SSH riêng

en: Public Secure Shell Key
vi: Khoá SSH công

en: Couldn't rename key.
vi: Không thể thay đổi tên của khoá.

en: Couldn't change authorization for key.
vi: Không thể thay đổi thông tin xác thực cho khoá đó.

en: Couldn't change passphrase for key.
vi: Không thể thay đổi cụm từ mật khẩu cho khoá đó.

en: <b>Algorithm:</b>
vi: <b>Thuật toán:</b>

en: <b>Identifier:</b>
vi: <b>Bộ nhận diện:</b>

en: <b>Location:</b>
vi: <b>Vị trí:</b>

en: <b>Name:</b>
vi: <b>Tên:</b>

en: <b>Strength:</b>
vi: <b>Độ mạnh:</b>

en: <b>Trust</b>
vi: <b>Tin cậy</b>

en: <i>This only applies to the '%s'</i> account.
vi: <i>Chỉ áp dụng cho tài khoản « %s ».</i>

en: E_xport Complete Key
vi: _Xuất toàn bộ khoá

en: The owner of this key is _authorized to connect to this computer
vi: Người sở hữu khoá này có _quyền kết nối đến máy tính này

en: Used to connect to other computers.
vi: Dùng để kết nối tới máy tính khác.

en: The SSH command was terminated unexpectedly.
vi: Lệnh SSH bị chấm dứt bất thường.

en: The SSH command failed.
vi: Lệnh SSH bị lỗi.

en: Secure Shell key
vi: Khoá SSH

en: Passphrase:
vi: Cụm từ mật khẩu:

note: Just prompt over and over again
en: Remote Host Password
vi: Mật khẩu máy ở xa

en: Old Key Passphrase
vi: Cụm từ mật khẩu khoá cũ

en: Enter the old passphrase for: %s
vi: Gõ cụm từ mật khẩu cũ cho : %s

en: New Key Passphrase
vi: Cụm từ mật khẩu khoá mới

en: Enter the new passphrase for: %s
vi: Gõ cụm từ mật khẩu mới cho : %s

en: Enter Key Passphrase
vi: Gõ cụm từ mật khẩu khoá

en: Passphrase for New Secure Shell Key
vi: Cụm từ mật khẩu cho khoá SSH mới

en: Enter a passphrase for your new Secure Shell key.
vi: Gõ cụm từ mật khẩu cho khoá SSH mới của bạn.

en: Importing key: %s
vi: Đang nhập khẩu khoá: %s

en: Importing key. Enter passphrase
vi: Đang nhập khẩu khoá — gõ cụm từ mật khẩu

en: No private key file is available for this key.
vi: Không có tập tin khoá riêng nào sẵn sàng cho khoá này.

en: Couldn't configure Secure Shell keys on remote computer.
vi: Không thể cấu hình khoá SSH trên máy tính từ xa.

note: Show the progress window if necessary
en: Configuring Secure Shell Keys...
vi: Đang cấu hình khoá SSH...

en: <i>eg: fileserver.example.com:port</i>
vi: <i>v.d.: máy_phục_vụ_tập_tin.thí_dụ.com:cổng</i>

en: Set Up Computer for SSH Connection
vi: Thiết lập máy tính để kết nối bằng SSH

en: To use your Secure Shell key with another computer that uses SSH, you must already have a login account on that computer.
vi: Để sử dụng khoá SSH của bạn với một máy tính khác có chạy SSH, trước tiên bạn cần phải thiết lập một tài khoản đăng nhập trên máy tính đó.

en: _Computer Name:
vi: Tên _máy tính:

en: _Login Name:
vi: Tê_n đăng nhập:

en: _Set Up
vi: Thiết _lập
