libfm 1.2 - en to vi translation catalogue (185 entries)

en: Preferred Applications
vi: Ứng dụng ưa thích

en: Use selected application to open files
vi: Sử dụng ứng dụng đã chọn để mở các tập tin

note: row 1: "Terminal" GtkCheckButton
en: _Execute in terminal emulator
vi: _Thực thi trong terminal

en: <b>These special codes can be used in the command line:</b>
      <b>%f</b>: Represents a single file name
      <b>%F</b>: Represents multiple file names
      <b>%u</b>: Represents a single URI of the file
      <b>%U</b>: Represents multiple URIs
vi: <b>Những mã đặc biệt có thể được sử dụng trong dòng lệnh:</b>
      <b>%f</b>: Đại diện cho một tên tập tin duy nhất
      <b>%F</b>:Đại diện cho nhiều tên tập tin
      <b>%u</b>: Đại diện cho URI duy nhất của tập tin
      <b>%U</b>: Đại diện cho nhiều URI

en: Execute custom command line to open files
vi: Thực thi dòng lệnh tùy chọn để mở các tập tin

en: _Skip
vi: _Bỏ qua

en: _Rename
vi: _Đổi tên

en: _Overwrite
vi: _Ghi đè lên

en: <b>There is already a file with the same name in this location.</b>
    
    Do you want to replace the existing file
vi: <b>Đã có một tập tin trùng tên trong địa điểm này.</b>
    
    Bạn có muốn thay thế tập tin đã có không

en: with the following file?
vi: với các tập tin sau đây?

en: _Apply this option to all existing files
vi: _Áp dụng tùy chọn này cho tất cả tập tin đã có

en: Execute File
vi: Thực thi tập tin

en: Execute in _Terminal
vi: Thực thi trong _Terminal

en: File Properties
vi: Chi tiết tập tin

en: <b>Location:</b>
vi: <b>Vị trí:</b>

en: <b>Open _with:</b>
vi: <b>Mở với:</b>

en: Select the application used to open files of this type
vi: Lựa chọn ứng dụng để mở loại tập tin này

en: _General
vi: _Tổng hợp

en: <b>O_wner:</b>
vi: <b>_Sở hữu:</b>

en: <b>G_roup:</b>
vi: <b>_Nhóm:</b>

en: <b>_View content:</b>
vi: <b>_Xem nội dung:</b>

en: <b>C_hange content:</b>
vi: <b>_Thay đổi nội dung:</b>

en: <b>_Execute:</b>
vi: <b>_Thực thi:</b>

en: <b>Special bits:</b>
vi: <b>Những bit đặc biệt:</b>

en: Who can read content of the file/directory
vi: Người có thể đọc nội dụng của tập tin/thư mục

en: Who can change content of the file/directory
vi: Người có thể thay đổi nội dung của tập tin/thư mục

en: Who can execute the file or enter the directory
vi: Người có thể thực thi tập tin hay truy cập thư mục

en: Special flags for file execution
vi: Những cờ đặc biệt cho việc thực thi tập tin

en: Special flags for directory access
vi: Những cờ đặc biệt cho việc truy cập thư mục

en: <b>Access Control</b>
vi: <b>Kiểm soát truy cập</b>

en: _Permissions
vi: _Quyền

en: None
vi: Không

en: Set GID
vi: Thiết lập GID

en: Sticky & set GID
vi: Đặt ưu tiên & thiết lập GID

en: Set UID & GID
vi: Đặt ưu tiên & thiết lập UID

en: Only owner and group
vi: Chỉ chủ sở hữu và nhóm

en: Anyone
vi: Bất cứ ai

en: Nobody
vi: Không ai

en: Choose a date from the following calendar
vi: Chọn ngày từ bộ lịch sau

en: Search Files
vi: Tìm _kiếm tập tin

en: Case insensiti_ve
vi: _Không phân biệt chữ hoa/thường

en: _Use regular expression
vi: _Sử dụng biểu thức chính quy

en: _Search in sub directories
vi: Tìm trong thự _mục con

en: Search _hidden files
vi: _Tìm tập tin ẩn

en: Name/_Location
vi: _Tên/Địa điểm

en: <b>File Type</b>
vi: <b>Kiểu tập tin</b>

en: Te_xt files
vi: Tập tin _văn bản

en: _Image files
vi: _Tập tin ảnh

en: _Audio files
vi: Tập tin _audio

en: _Video files
vi: Tập tin _video

en: _Documents
vi: Tài _liệu

en: File _Type
vi: _Kiểu tập tin

en: C_ontent
vi: Nội dung

en: <b>File Size</b>
vi: <b>Kích thước tập tin</b>

en: _Smaller than:
vi: _Nhỏ hơn:

en: _Bigger than:
vi: _Lớn hơn:

en: <b>Last Modified Time</b>
vi: <b>Lần sửa đổi gần nhất</b>

en: (None)
vi: (Không)

en: _Earlier than:
vi: _Trước:

en: L_ater than:
vi: _Sau:

en: _Properties
vi: _Thuộc tính

en: <b>Web Browser</b>
vi: <b>Trình duyệt Web</b>

en: The preferred Web Browser will be used to open hyperlinks.
vi: Trình duyệt Web ưa thích khi bạn sử dụng để mở các liên kết

en: <b>Terminal Emulator</b>
vi: <b>Thiết bị đầu cuối Emulator</b>

en: Command line:
vi: Dòng lệnh:

en: System Applications
vi: Ứng dụng hệ thống

en: File Associations
vi: Liên kết tập tin

note: To: <Destination folder> ex. Copy file to..., Move file to...etc.
en: <b>To:</b>
vi: <b>Đến:</b>

note: Preparing to do some file operation (Copy, Move, Delete...)
en: Preparing...
vi: Đang chuẩn bị...

en: <b>Time remaining:</b>
vi: <b>Thời gian còn lại:</b>

note: ---- GFile implementation ----
en: Operation not supported
vi: Hoạt động không được hỗ trợ

en: Network
vi: Mạng

en: Trash Can
vi: Thùng rác

en: Customize
vi: Tùy chỉnh

en: Installed Applications
vi: Ứng dụng đã cài đặt

en: Loading...
vi: Đang nạp...

en: XDirectSave failed.
vi: XDirectSave thất bại.

en: _Open
vi: _Mở

en: Open _With...
vi: Mở _bởi...

en: Co_mpress...
vi: _Nén

en: Extract _Here
vi: _Giải nén ở đây

en: E_xtract To...
vi: Giải _nén tại...

en: Prop_erties
vi: _Thuộc tính

en: Please enter a valid user name or numeric id.
vi: Vui lòng điền tên người dùng hay số id hợp lệ

en: Please enter a valid group name or numeric id.
vi: Vui lòng điền tên nhóm hay số id hợp lệ

note: FIXME: may special bits and exec flags still be messed up?
en: Do you want to recursively apply these changes to all files and sub-folders?
vi: Bạn có muốn áp dụng những thay đổi này cho tất cả các tập tin và những thư mục con không?

en: <b>_Access content:</b>
vi: <b>Truy _cập nội dung:</b>

en: Files of different types
vi: Những tập tin khác loại

note: columns visible to the users
en: Name
vi: Tên

en: Description
vi: Mô tả

en: Size
vi: Kích thước

en: Permissions
vi: Quyền

en: Owner
vi: Sở hữu

en: Modified
vi: Đã sửa đổi

en: Location
vi: Vị trí

en: Create _New...
vi: Tạo _mới

en: Folder
vi: Thư mục

en: _Invert Selection
vi: Đảo _lựa chọn

en: _Sort Files
vi: _Sắp xếp tập tin

en: Show _Hidden
vi: _Hiển thị dữ liệu ẩn

en: By _Name
vi: Theo _tên

en: By _Modification Time
vi: Theo _ngày chỉnh sửa

en: By _Size
vi: Theo _kích thước

en: By File _Type
vi: Theo _loại tập tin

en: Enter a name for the newly created folder:
vi: Nhập tên cho thư mục mới tạo:

en: New
vi: Mới

en: This text file '%s' seems to be an executable script.
    What do you want to do with it?
vi: Tập tin văn bản '%s' này có vẻ là một đoạn mã có thực thi.
    Bạn muốn làm gì với nó?

en: This file '%s' is executable. Do you want to execute it?
vi: Tập tin '%s' này có thể thực thi. Bạn có muốn thực thi nó?

note: show error if no paths are added
en: No folders are specified.
vi: Không có thư mục chỉ định.

note: g_message("(!) %s", msg);
en: Error
vi: Lỗi

en: Confirm
vi: Xác nhận

en: Question
vi: Câu hỏi

en: Only system administrators have the permission to do this.
vi: Chỉ có quản trị hệ thống mới được phép làm điều này.

en: Rename File
vi: Đổi tên tập tin

en: Please enter a new name:
vi: Vui lòng nhập tên mới:

en: Are you sure you want to empty the trash can?
vi: Bạn có chắc muốn làm sạch thùng rác không?

en: Desktop
vi: Màn hình nền

en: Applications
vi: Các ứng dụng

en: _Mount Volume
vi: _Kết nối bộ đĩa

en: _Unmount Volume
vi: _Ngắt kết nối bộ đĩa

en: _Eject Removable Media
vi: _Loại bỏ thiết bị truyền thông rời

en: _Rename Bookmark Item
vi: Đổi tên _mục đánh dấu

en: _Empty Trash Can
vi: Làm _sạch thùng rác

en: Rename Bookmark Item
vi: Đổi tên mục đánh dấu

en: Enter a new name:
vi: Nhập tên mới:

en: Type: %s
    Size: %s
    Modified: %s
vi: Loại: %s
    Kích thước: %s
    Đã sửa đổi: %s

en: Type: %s
    Modified: %s
vi: Loại: %s
    Đã sửa đổi: %s

en: Cancelled
vi: Hủy

en: Finished
vi: Hoàn thành

en: Some files cannot be moved to trash can because the underlying file systems don't support this operation.
    Do you want to delete them instead?
vi: Một số tập tin không thể được chuyển đến thùng rác vì hệ thống tập tin cơ bản không hỗ trợ hoạt động này.
    Bạn có muốn xóa chúng?

en: _Off
vi: _Tắt

en: _Places
vi: _Nơi

en: _Directory Tree
vi: _Cây thư mục

en: _Remote
vi: Từ _xa

en: Places
vi: Nơi

en: Directory Tree
vi: Cây thư mục

en: Source and destination are the same.
vi: Nguồn và đích giống nhau.

en: Cannot move a folder into its sub folder
vi: Không thể di chuyển một thư mục vào thư mục con của nó.

en: Cannot copy a folder into its sub folder
vi: Không thể sao chép một thư mục vào thư mục con của nó.

en: Destination is a sub folder of source
vi: Đích là một thư mục con của nguồn.

en: Menu cache error
vi: Lỗi cache trình đơn

en: Invalid menu directory
vi: Thư mục trình đơn không hợp lệ

note: FIXME: need name to be converted to UTF-8?
en: Search
vi: Tìm kiếm

en: _Restore
vi: _Khôi phục

en: Restore trashed files to original paths
vi: Khôi phục các tập tin đã xóa về lại đường dẫn gốc

note: Translator: The word "blank" is used as an adjective, e.g. we are decsribing discs that are already blank
en: CD-ROM Disc
vi: Đĩa CD-R

en: Blank CD-ROM Disc
vi: Đĩa CD-ROM trắng

en: CD-R Disc
vi: Đĩa CD-R

en: Blank CD-R Disc
vi: Đĩa CD-R trắng

en: CD-RW Disc
vi: Đĩa CD-RW

en: Blank CD-RW Disc
vi: Đĩa CD-RW trắng

en: DVD-ROM Disc
vi: Đĩa DVD-ROM

en: Blank DVD-ROM Disc
vi: Đĩa DVD-ROM trắng

en: DVD-RW Disc
vi: Đĩa DVD-R

en: Blank DVD-RW Disc
vi: Đĩa DVD-RW trắng

en: DVD-RAM Disc
vi: Đĩa DVD-RAM

en: Blank DVD-RAM Disc
vi: Đĩa DVD-RAM trắng

en: DVD+R Disc
vi: Đĩa DVD+R

en: Blank DVD+R Disc
vi: Đĩa DVD+R trắng

en: DVD+RW Disc
vi: Đĩa DVD+RW

en: Blank DVD+RW Disc
vi: Đĩa DVD+RW trắng

en: DVD+R DL Disc
vi: Đĩa DVD+R DL

en: Blank DVD+R DL Disc
vi: Đĩa DVD+R DL trắng

en: DVD+RW DL Disc
vi: Đĩa DVD+RW DL

en: Blank DVD+RW DL Disc
vi: Đĩa DVD+RW DL trắng

en: Blu-Ray Disc
vi: Đĩa Blu-Ray

en: Blank Blu-Ray Disc
vi: Đĩa Blu-Ray trắng

en: Blu-Ray R Disc
vi: Đĩa Blu-Ray R

en: Blank Blu-Ray R Disc
vi: Đĩa Blu-Ray R trắng

en: Blu-Ray RW Disc
vi: Đĩa Blu-Ray RW

en: Blank Blu-Ray RW Disc
vi: Đĩa Blu-Ray RW trắng

en: HD DVD Disc
vi: Đĩa HD DVD

en: Blank HD DVD Disc
vi: Đĩa HD DVD trắng

en: HD DVD-R Disc
vi: Đĩa HD DVD-R

en: Blank HD DVD-R Disc
vi: Đĩa HD DVD-R trắng

en: HD DVD-RW Disc
vi: Đĩa HD DVD-RW

en: Blank HD DVD-RW Disc
vi: Đĩa HD DVD-RW trắng

en: MO Disc
vi: Đĩa MO

en: Blank MO Disc
vi: Đĩa MO trắng

en: MRW Disc
vi: Đĩa MRW

en: Blank MRW Disc
vi: Đĩa MRW trắng

en: MRW/W Disc
vi: Đĩa MRW/W

en: Blank MRW/W Disc
vi: Đĩa MRW/W trắng

en: Blank Optical Disc
vi: Đĩa quang trắng

en: Optical Disc
vi: Đĩa quang
