libgnome - en to cy translation catalogue (272 entries)

en: Error message
cy: Neges gwall

en: Informational message
cy: Neges hysbysol

en: Log in
cy: Mewngofnodi

en: Log out
cy: Allgofnodi

en: Miscellaneous message
cy: Neges amrywiol

en: Question dialog
cy: Deialog cwestiwn

en: System events
cy: Digwyddiadau system

en: Warning message
cy: Neges rhybudd

en: Default Background
cy: Cefndir Rhagosodedig y Penbwrdd

en: Choose menu item
cy: Dewis eitem dewislen

en: Click on command button
cy: Clic ar fotwm gorchymyn

en: Select check box
cy: Dewis bwlch gwirio

en: User interface events
cy: Digwyddiad rhyngwyneb defnyddiwr

en: Cannot find a terminal, using xterm, even if it may not work
cy: Methu canfod terfynell, defnyddio xterm, er efallai na fydd yn gweithio

en: GNOME GConf Support
cy: Cynhaliaeth GConf GNOME

en: Unable to find the GNOME_FILE_DOMAIN_APP_HELP domain
cy: Methu canfod y parth GNOME_FILE_DOMAIN_APP_HELP

en: Unable to find the GNOME_FILE_DOMAIN_HELP domain.
cy: Methu canfod y parth GNOME_FILE_DOMAIN_HELP.

en: Unable to show help as %s is not a directory.  Please check your installation.
cy: Methu dangos cymorth gan nad yw %s yn gyfeiriadur. Gwiriwch eich gosodiad os gwelwch yn dda.

en: Unable to find help paths %s or %s. Please check your installation
cy: Methu canfod y llwybrau cymorth %s na %s. Gwiriwch eich gosodiad

en: Unable to find the help files in either %s or %s.  Please check your installation
cy: Methu canfod y ffeiliau cymorth naill ai yn %s na'n %s. Gwiriwch eich gosodiad os gwelwch yn dda.

en: Unable to find doc_id %s in the help path
cy: Methu canfod doc_id %s yn y llwybr cymorth

en: Help document %s/%s not found
cy: Methu canfod y ddogfen gymorth %s/%s

note: FIXME: get this from bonobo
en: Bonobo Support
cy: Cynhaliaeth Bonobo

en: Bonobo activation Support
cy: Cynhaliaeth gweithrediad Bonobo

en: Could not create per-user gnome configuration directory `%s': %s
cy: Methwyd creu cyfeiriadur cyfluniad defnyddiwr GNOME `%s': %s

en: Could not stat private per-user gnome configuration directory `%s': %s
cy: Methwyd cael gwybodaeth ar plygell cyfluniad defnyddiwr gnome `%s': %s

en: Could not set mode 0700 on private per-user gnome configuration directory `%s': %s
cy: Methwyd gosod modd 0700 ar gyfeiriadur cyfluniad defnyddiwr preifat gnome `%s': %s

en: Could not create gnome accelerators directory `%s': %s
cy: Methu creu cyfeiriadur cyflymwyr gnome `%s': %s

en: GNOME Virtual Filesystem
cy: System Ffeiliau Rhithiol GNOME

en: Disable sound server usage
cy: Analluogi defnydd y gweinydd sain

en: Enable sound server usage
cy: Galluogi defnydd y gweinydd sain

en: Host:port on which the sound server to use is running
cy: Gwesteiwr:porth lle mae'r gweinydd sain dylid ei ddefnyddio yn rhedeg

en: HOSTNAME:PORT
cy: GWESTEIWR:PORTH

en: GNOME Library
cy: Llyfrgell GNOME

en: Show GNOME options
cy: Dangos opsiynau GNOME

en: Popt Table
cy: Tabl Popt

en: The table of options for popt
cy: Y tabl opsiynau ar gyfer popt

en: Popt Flags
cy: Baneri Popt

en: The flags to use for popt
cy: Y baneri ar gyfer popt

en: Popt Context
cy: Cyd-destun Popt

en: The popt context pointer that GnomeProgram is using
cy: Y pwyntydd cyd-destun popt mae GnomeProgram yn ei ddefnyddio

en: GOption Context
cy: Cyd-destun GOption

en: The goption context pointer that GnomeProgram is using
cy: Y pwyntydd cyd-destun goption mae GnomeProgram yn ei ddefnyddio

en: Human readable name
cy: Enw darllenadwy gan bobl

en: Human readable name of this application
cy: Enw'r rhaglen hon y gall pobl ei ddarllen

en: GNOME path
cy: llwybr GNOME

en: Path in which to look for installed files
cy: Y llwybr i edrych ynddi ar gyfer ffeiliau wedi eu gosod

en: App ID
cy: ID Rhaglen

en: ID string to use for this application
cy: Llinyn ID i'w ddefnyddio ar gyfer y rhaglen hon

en: App version
cy: Fersiwn rhaglen

en: Version of this application
cy: Fersiwn y rhaglen hon

en: GNOME Prefix
cy: Rhagddodiad GNOME

en: Prefix where GNOME was installed
cy: Y rhagddodiad lle ymsefydlwyd GNOME

en: GNOME Libdir
cy: Cyfeiriadur Llyfrgell GNOME

en: Library prefix where GNOME was installed
cy: Y rhagddodiad llyfrgell lle ymsefydlwyd GNOME

en: GNOME Datadir
cy: Cyfeiriadur Data GNOME

en: Data prefix where GNOME was installed
cy: Y rhagddodiad data lle ymsefydlwyd GNOME

en: GNOME Sysconfdir
cy: Cyfeiriadur Cyfluniad System GNOME

en: Configuration prefix where GNOME was installed
cy: Y rhagddodiad cyfluniad lle ymsefydlwyd GNOME

en: GNOME App Prefix
cy: Rhagddodiad rhaglen GNOME

en: Prefix where this application was installed
cy: Y rhagddodiad lle ymsefydlwyd y rhaglen hon

en: GNOME App Libdir
cy: Cyfeiriadur Llyfrgell Rhaglen GNOME

en: Library prefix where this application was installed
cy: Y rhagddodiad llyfrgell lle ymsefydlwyd y rhaglen hon

en: GNOME App Datadir
cy: Cyfeiriadur Data Rhaglen GNOME

en: Data prefix where this application was installed
cy: Y rhagddodiad data lle ymsefydlwyd y rhaglen hon

en: GNOME App Sysconfdir
cy: Cyfeiriadur Cyfluniad System Rhaglen GNOME

en: Configuration prefix where this application was installed
cy: Y rhagddodiad cyfluniad  lle ymsefydlwyd y rhaglen hon

en: Create Directories
cy: Creu Cyfeiriaduron

en: Create standard GNOME directories on startup
cy: Creu cyfeiriaduron safonol GNOME wrth ddechrau

en: Enable Sound
cy: Galluogi Sain

en: Enable sound on startup
cy: Galluogi sain with ddechrau

en: How to connect to esd
cy: Sut i gysylltu â esd

en: Help options
cy: Opsiynau cymorth

en: Application options
cy: Opsiynau rhaglen

en: Dynamic modules to load
cy: Modiwlau deinamig i'w llwytho

en: MODULE1,MODULE2,...
cy: MODIWL1,MODIWL2,...

note: Translators: the first %s is the error message, 2nd %s the program name
en: %s
    Run '%s --help' to see a full list of available command line options.
cy: %s
    Rhaid rhedeg '%s --help' i weld rhestr lawn o'r holl opsiynau sydd ar gael o'r llinell orchymyn.

en: Unknown internal error while displaying this location.
cy: Gwall mewnol anhysbys wrth ddangos y lleoliad hwn.

en: The specified location is invalid.
cy: Mae'r lleoliad a benodwyd yn annilys.

en: There was an error parsing the default action command associated with this location.
cy: Roedd gwall wrth ddehongli'r gorchymyn gweithred rhagosodedig a gysylltir gyda'r lleoliad hwn.

en: There was an error launching the default action command associated with this location.
cy: Roedd gwall wrth lansio'r gorchymyn gweithred rhagosodedig a gysylltir gyda'r lleoliad hwn.

en: There is no default action associated with this location.
cy: Does dim gweithred rhagosodedig wedi cysylltu gyda'r lleoliad hwn.

en: The default action does not support this protocol.
cy: Nid yw'r weithred rhagosodedig yn cynnal y protocol yma.

en: The request was cancelled.
cy: Diddymwyd y cais.

en: The host "%s" could not be found.
cy: Methwyd dod o hyd i'r gweinydd "%s".

en: The host could not be found.
cy: Methwyd dod o hyd i'r gweinydd.

en: The location or file could not be found.
cy: Methwyd dod o hyd i'r lleoliad neu'r ffeil.

en: The login has failed.
cy: Methodd y mewngofnodi.

en: Error showing url: %s
cy: Gwall wrth ddangos LAU: %s

en: Extra Moniker factory
cy: Ffatri Moniker Ychwanegol

en: GConf moniker
cy: Moniker GConf

en: config indirect moniker
cy: moniker anuniongyrchol cyfluniad

en: Unknown type
cy: Math anhysbys

en: Key %s not found in configuration
cy: Methu canfod yr allwedd %s yn y cyfluniad

en: Beep when a modifier is pressed.
cy: Bipio pan wasgir addasydd.

en: Disable if two keys are pressed at the same time.
cy: Analluogi os gwasgir dwy fysell yr un pryd.

en: Do not accept a key as being pressed unless held for @delay milliseconds.
cy: Peidio derbyn gwasgiad bysell os na caiff ei ddal am @delay milfed eiliad.

en: How long to accelerate in milliseconds
cy: Pa mor hir i gyflymu, mewn milfedau eiliad

en: How many milliseconds it takes to go from 0 to maximum speed.
cy: Sawl milfed eiliad mae'n cymryd i fynd o 0 i gyflymder uchaf.

en: How many milliseconds to wait before mouse movement keys start to operate.
cy: Sawl milfed eiliad dylid aros cyn mae'r bysellau symud llygoden yn gweithredu.

en: How many pixels per second to move at the maximum speed.
cy: Sawl picsel yr eiliad i symud ar y cyflymder uchaf.

en: Ignore multiple presses of the _same_ key within @delay milliseconds.
cy: Anwybyddu mwy nag un gwasgiad o'r _un_ bysell o fewn @delay milfed eiliad.

en: Initial delay in milliseconds
cy: Saib cychwynnol, mewn milfedau eiliad

en: Minimum interval in milliseconds
cy: Ysbaid lleiaf, mewn milfedau eiliad

en: Pixels per seconds
cy: Picseli'r eiliad

en: minimum interval in milliseconds
cy: ysbaid lleiaf mewn milfedau eiliad

en: List of assistive technology applications to start when logging into the GNOME desktop.
cy: Rhestr o raglenni technoleg gynorthwyol i'w dechrau wrth fewngofnodi i benbwrdd GNOME.

en: Startup Assistive Technology Applications
cy: Rhaglenni Technoleg Gynorthwyol Wrth Gychwyn

en: GNOME to start preferred Mobility assistive technology application during login.
cy: Yn ystod y mewngofnodi, dylai GNOME gychwyn yr hoff rhaglen dechnoleg gynorthwyol Symudedd.

en: Preferred Mobility assistive technology application
cy: Hoff Raglen Dechnoleg Gynorthwyol Symudedd

en: Preferred Mobility assistive technology application to be used for login, menu, or command line.
cy: Pa raglen dechnoleg gynorthwyol Symudedd i'w defnyddio ar gyfer mewngofnodi, dewislen, neu'r llinell orchymyn.

en: Start preferred Mobility assistive technology application
cy: Cychwyn yr hoff raglen dechnoleg gynorthwyol Symudedd

en: GNOME to start preferred Visual assistive technology application during login.
cy: Yn ystod y mewngofnodi, dylai GNOME gychwyn yr hoff rhaglen dechnoleg gynorthwyol Weledol.

en: Preferred Visual assistive technology application
cy: Hoff Raglen Dechnoleg Gynorthwyol Weledol

en: Preferred Visual assistive technology application be used for login, menu, or command line.
cy: Pa raglen dechnoleg gynorthwyol Weledol i'w defnyddio ar gyfer mewngofnodi, dewislen, neu'r llinell orchymyn.

en: Start preferred Visual assistive technology application
cy: Cychwyn yr hoff raglen dechnoleg gynorthwyol Weledol

en: Browser needs terminal
cy: Mae'r porwr angen terfynell

en: Browser understands remote
cy: Mae'r porwr yn deall "remote"

en: Default browser
cy: Porwr rhagosodedig

en: Default browser for all URLs.
cy: Y porwr rhagosodedig ar gyfer pob LAU.

en: Whether the default browser needs a terminal to run.
cy: A ydy'r porwr rhagosodedig angen terfynell er mwyn gweithredu.

en: Whether the default browser understands netscape remote.
cy: A ydy'r porwr rhagosodedig yn deal "netscape remote".

en: Calendar needs terminal
cy: Mae'r calendr angen terfynell

en: Default calendar
cy: Calendr rhagosodedig

en: Default calendar application
cy: Rhaglen calendr rhagosodedig

en: Default tasks
cy: Tasgau rhagosodedig

en: Default tasks application
cy: Rhaglen tasgau rhagosodedig

en: Tasks needs terminal
cy: Mae'r tasgau angen terfynell

en: Whether the default calendar application needs a terminal to run
cy: A ydy'r calendr rhagosodedig angen terfynell er mwyn gweithredu

en: Whether the default tasks application needs a terminal to run
cy: A ydy'r rhaglen tasgau rhagosodedig angen terfynell er mwyn gweithredu

en: Argument used to execute programs in the terminal defined by the 'exec' key.
cy: Ymresymiad a ddefnyddir er mwyn rhedeg rhaglenni yn y derfynell fe ddiffiniwyd gan yr allwedd 'exec'.

en: Exec Arguments
cy: Ymresymiadau Exec

en: Terminal application
cy: Rhaglen terfynell

en: Terminal program to use when starting applications that require one.
cy: Y rhaglen terfynell i'w ddefnyddio wrth gychwyn rhaglenni sydd angen un.

en: A list with names of the first window manager workspaces. This key has been deprecated since GNOME 2.12.
cy: Rhestr yn cynnwys enwau gweithfannau cyntaf y rheolwr ffenestri. Mae'r allwedd hon wedi ei anghymeradwyo ers GNOME 2.12.

en: Fallback window manager (deprecated)
cy: Rheolwr ffenestri wrth gefn (anghymeradwyir)

en: Fallback window manager if user window manager can't be found. This key has been deprecated since GNOME 2.12.
cy: Rheolwr ffenestri wrth gefn os methir canfod rheolwr ffenestri'r defnyddiwr. Mae'r allwedd hon wedi ei anghymeradwyo ers GNOME 2.12.

en: Names of the workspaces (deprecated)
cy: Enwau'r gweithfannau (anghymeradwyir)

en: The number of workspaces (deprecated)
cy: Nifer y gweithfannau (anghymeradwyir)

en: The number of workspaces the window manager should use This key has been deprecated since GNOME 2.12.
cy: Faint o weithfannau dylai'r rheolwr ffenestri ddefnyddio. Mae'r allwedd hon wedi ei anghymeradwyo ers GNOME 2.12.

en: User window manager (deprecated)
cy: Rheolwr ffenestri'r defnyddiwr (anghymeradwyir)

en: Window manager to try first. This key has been deprecated since GNOME 2.12.
cy: Y rheolwr ffenestri i'w geisio'n gyntaf. Mae'r allwedd hon wedi ei anghymeradwyo ers GNOME 2.12.

en: Color Shading Type
cy: Math Cysgodi Lliw

en: Determines how the image set by wallpaper_filename is rendered. Possible values are "none", "wallpaper", "centered", "scaled", "stretched", "zoom".
cy: Penodi sut mae'r ddelwedd a osodir gan wallpaper_filename yn cael ei ddangos. Gwerthoedd dilys: "none", "wallpaper", "centered", "scaled", "stretched", "zoom".

en: Draw Desktop Background
cy: Arlunio Cefndir y Penbwrdd

en: File to use for the background image.
cy: Y ffeil i'w defnyddio ar gyfer y ddelwedd cefndir.

en: Have GNOME draw the desktop background.
cy: Dylai GNOME arlunio cefndir y penbwrdd.

en: How to shade the background color. Possible values are "horizontal-gradient", "vertical-gradient", and "solid".
cy: Sut i gysgodi lliw'r cefndir. Gwerthoedd dilys yw "horizontal-gradient", "vertical-gradient", a "solid".

en: Left or Top color when drawing gradients, or the solid color.
cy: Y lliw chwith neu frig wrth arlunio graddiannau, neu'r lliw unffurf

en: Opacity with which to draw the background picture.
cy: Didreiddiad i'w ddefnyddio er mwyn arlunio darlun y cefndir.

en: Picture Filename
cy: Enw Ffeil y Darlun

en: Picture Opacity
cy: Didreiddiad y Darlun

en: Picture Options
cy: Opsiynau’r Darlun

en: Primary Color
cy: Lliw Cynradd

en: Right or Bottom color when drawing gradients, not used for solid color.
cy: Y lliw de neu waelod wrth arlunio graddiannau, ni ddefnyddir ar gyfer lliw unffurf.

en: Secondary Color
cy: Lliw Eilaidd

en: File Icon Theme
cy: Thema Eiconau Ffeiliau

en: Theme used for displaying file icons.
cy: Y thema a ddefnyddier ar gyfer dangos eiconau ffeiliau.

en: Basename of the default theme used by gtk+.
cy: Sylfaen enw'r thema rhagosodedig a ddefnyddir gan gtk+.

en: Buttons Have Icons
cy: Mae Gan Botymau Eiconau

en: Can Change Accels
cy: Gellir Newid Cyflymwyr

en: Cursor Blink
cy: Chwincio'r Cyrchydd

en: Cursor Blink Time
cy: Amser Chwincio'r Cyrchydd

en: Default font
cy: Ffont rhagosodedig

en: Document font
cy: Ffont dogfen

en: Enable Accessibility
cy: Galluogi Hygyrchedd

en: Enable Animations
cy: Galluogi Animeiddiadau

en: GTK IM Module
cy: Modiwl IM GTK

en: GTK IM Preedit Style
cy: Arddull Cyn-olygu Modd Mewnbwn GTK

en: GTK IM Status Style
cy: Arddull Statws Modd Mewnbwn GTK

en: Gtk+ Theme
cy: Thema Gtk+

en: Icon Theme
cy: Thema Eiconau

en: Icon theme to use for the panel, nautilus etc.
cy: Thema eiconau i'w ddefnyddio ar gyfer y panel, nautilus, a.y.b.

en: Keyboard shortcut to open the menu bars.
cy: Byrlwybr y bysellfwrdd er mwyn agor y barrau dewis.

en: Length of the cursor blink cycle, in milliseconds.
cy: Hyd cylchdro chwincio'r cyrchydd, mewn milfedau eiliad.

en: Menubar Detachable
cy: Bar Dewislen Datgysylltadwy

en: Menubar accelerator
cy: Cyflymydd bar dewis

en: Menus Have Icons
cy: Mae Gan Ddewislenni Eiconau

en: Menus Have Tearoff
cy: Mae gan Ddewislenni Far Rhwygo

en: Module for GtkFileChooser
cy: Modiwl ar gyfer GtkFileChooser

en: Module to use as the filesystem model for the GtkFileChooser widget. Possible values are "gio", "gnome-vfs" and "gtk+".
cy: Pa fodiwl i'w ddefnyddio ar gyfer y system ffeil yn y teclyn GtkFileChooser. Gwerthoedd posib yw "gio", "gnome-vfs" a "gtk+".

en: Monospace font
cy: Ffont unlled

en: Name of a monospaced (fixed-width) font for use in locations like terminals.
cy: Enw ffont unlled (lled gosodedig) er mwyn defnyddio mewn llefydd fel terfynellau.

en: Name of the GTK+ input method Preedit Style used by gtk+.
cy: Enw'r arddull cyn-olygu modd mewnbwn GTK+ a ddefnyddir gan gtk+.

en: Name of the GTK+ input method Status Style used by gtk+.
cy: Enw'r arddull statws modd mewnbwn GTK+ a ddefnyddir gan gtk+.

en: Name of the default font used by gtk+.
cy: Enw'r ffont rhagosodedig a ddefnyddir gan gtk+.

en: Name of the default font used for reading documents.
cy: Enw'r ffont rhagosodedig a ddefnyddir wrth ddarllen dogfennau.

en: Name of the input method module used by GTK+.
cy: Enw'r modiwl modd mewnbwn a ddefnyddir gan GTK+.

en: Show the 'Input Methods' menu
cy: Dangos y ddewislen 'Modd Mewnbwn'

en: Show the 'Unicode Control Character' menu
cy: Dangos y ddewislen 'Nod Rheoli Unicode'

en: Size of icons in toolbars, either "small-toolbar" or "large-toolbar".
cy: Maint eiconau mewn bariau offer, unai "small-toolbar" neu "large-toolbar".

en: Status Bar on Right
cy: Bar Statws ar y Dde

en: Toolbar Detachable
cy: Bar Offer Datgysylltadwy

en: Toolbar Icon Size
cy: Maint Eiconau Bar Offer

en: Toolbar Style
cy: Arddull Bar Offer

en: Toolbar Style. Valid values are "both", "both-horiz", "icons", and "text".
cy: Arddull Bar Offer. Gwerthoedd dilys: "both", "both_horiz", "icons", a "text".

en: Use Custom Font
cy: Defnyddio Ffont Addasedig

en: Whether Applications should have accessibility support.
cy: A ddylai Rhaglenni gael cynhaliaeth ar gyfer hygyrchedd.

en: Whether animations should be displayed. Note: This is a global key, it changes the behaviour of the window manager, the panel etc.
cy: A ddylid dangos animeiddiadau. Noder: Mae hyn yn allwedd eang, ac mae'n newid ymddygiad y rheolwr ffenestri, y panel, a.y.b.

en: Whether buttons may display an icon in addition to the button text.
cy: A ydy botymau yn cael rhoi eiconau ar bwys testun y botwm.

en: Whether menus may display an icon next to a menu entry.
cy: A ydy dewislenni yn cael rhoi eiconau ar bwys eitem dewislen.

en: Whether menus should have a tearoff.
cy: A ddylai dewislenni gael bar rhwygo.

en: Whether the context menus of entries and text views should offer to change the input method.
cy: A ddylai dewislenni cyd-destun y cofnodion a'r golygon testun gynnig newid y modd mewnbwn.

en: Whether the context menus of entries and text views should offer to insert control characters.
cy: A ddylai dewislenni cyd-destun y cofnodion a'r golygon testun gynnig rhoi nodau rheoli i mewn.

en: Whether the cursor should blink.
cy: A ddylai'r cyrchydd chwincio.

en: Whether the user can detach menubars and move them around.
cy: A all y defnyddiwr ddatgysylltu barrau dewislenni a'u symud o gwmpas.

en: Whether the user can detach toolbars and move them around.
cy: A all y defnyddiwr ddatgysylltu barrau offer a'u symud o gwmpas.

en: Whether the user can dynamically type a new accelerator when positioned over an active menuitem.
cy: A all y defnyddiwr deipio cyflymydd newydd yn ddeinamig pan fo wedi'i leoli dros eitem dewislen sy'n weithredol.

en: Whether to display a status bar meter on the right.
cy: A ddylid dangos mesurydd bar statws ar y dde.

en: Whether to use a custom font in gtk+ applications.
cy: A ddylid defnyddio ffont addasedig mewn rhaglenni gtk+.

en: Disable URL and MIME type handlers
cy: Analluogi'r trinwyr LAU ac math MIME

en: Disable command line
cy: Analluogi'r llinell orchymyn

en: Disable lock screen
cy: Analluogi cloi'r sgrin

en: Disable print setup
cy: Analluogi cyflunio argraffwyr

en: Disable printing
cy: Analluogi argraffu

en: Disable saving files to disk
cy: Analluogi cadw ffeiliau at ddisg

en: Disable user switching
cy: Analluogi newid defnyddwyr

en: Prevent running any URL or MIME type handler applications.
cy: Rhwystro rhedeg unrhyw rhaglenni trinwyr LAU neu math MIME.

en: Prevent the user from accessing the terminal or specifying a command line to be executed. For example, this would disable access to the panel's "Run Application" dialog.
cy: Rhwystro'r defnyddiwr rhag defnyddio'r derfynell na phenodi llinell
    gorchymyn i'w weithredu. Er enghraifft, byddai hyn yn analluogi defnyddio
    deialog "Rhedeg Rhaglen" y panel.

en: Prevent the user from modifying print settings. For example, this would disable access to all applications' "Print Setup" dialogs.
cy: Rhwystro'r defnyddiwr rhag newid gosodiadau argraffydd. Er enghraifft, byddai hyn yn rhwystro mynediad at ddeialogau "Gosodiadau Argraffu" pob rhaglen.

en: Prevent the user from printing. For example, this would disable access to all applications' "Print" dialogs.
cy: Rhwystro'r defnyddiwr rhag argraffu. Er enghraifft, byddai hyn yn rhwystro mynediad at ddeialogau "Argraffu" pob rhaglen.

en: Prevent the user from saving files to disk. For example, this would disable access to all applications' "Save as" dialogs.
cy: Rhwystro'r defnyddiwr rhag arbed ffeiliau at ddisg. Er enghraifft, byddai hyn yn rhwystro mynediad at ddeialogau "Cadw fel" pob rhaglen.

en: Prevent the user from switching to another account while his session is active.
cy: Atal y defnyddiwr rhag newid i gyfrif arall tra fo'i sesiwn ar waith.

en: Prevent the user to lock his screen.
cy: Atal y defnyddiwr rhag cloi ei sgrin.

en: File name of the bell sound to be played.
cy: Enw ffeil y sain gloch i'w chwarae.

en: Keyboard Bell Custom Filename
cy: Enw Ffeil Sain Cloch Addasedig

en: Remember NumLock state
cy: Cofio cyflwr NumLock

en: When set to true, GNOME will remember the state of the NumLock LED between sessions.
cy: Os wedi'i osod yn wir, bydd GNOME yn cofio cyflwr yr LED NumLock o un sesiwn i'r llall.

en: possible values are "on", "off", and "custom".
cy: gwerthoedd caniataol: "on", "off", "custom".

en: Acceleration multiplier for mouse motion. A value of -1 is the system default.
cy: Lluosydd cyflymu ar gyfer symudiad llygoden. -1 yw gwerth rhagosodedig y system.

en: Cursor font
cy: Ffont cyrchydd

en: Cursor size
cy: Maint cyrchydd

en: Cursor theme
cy: Thema cyrchydd

en: Cursor theme name. Used only by Xservers that support Xcursor, such as XFree86 4.3 and later.
cy: Enw thema cyrchwr. Caiff ddim ond ei ddefnyddio gan weinyddion X sy'n cynnal Xcursor, er enghraifft XFree86 4.3 neu'n hwyrach.

en: Distance before a drag is started.
cy: Y pellter cyn dechreuir llusgiad.

en: Distance in pixels the pointer must move before accelerated mouse motion is activated. A value of -1 is the system default.
cy: Y pellter mewn picseli mae'n rhaid i'r pwyntydd symud cyn mae symudiad llygoden wedi ei gyflymu yn cael ei weithredu. -1 yw gwerth rhagosodedig y system.

en: Double Click Time
cy: Amser Clic Dwbl

en: Drag Threshold
cy: Trothwy Llusgo

en: Font name of the cursor. If unset, the default font is used. This value is only propagated to the X server start of each session, so changing it mid-session won't have an effect until the next time you log in.
cy: Enw ffont y cyrchydd. Os heb ei osod, caiff y ffont rhagosodedig ei ddefnyddio. Caiff y gwerth hwn ei gyflwyno i'r gweinydd X ar ddechrau pob sesiwn, felly fe fydd ei newid yng nghanol sesiwn yn cael dim effaith tan y tro nesaf rydych chi'n mewngofnodi.

en: Highlights the current location of the pointer when the Control key is pressed and released.
cy: Amlygu lleoliad cyfredol y pwyntydd pan wasgir a rhyddheir y fysell Control.

en: Length of a double click.
cy: Hyd clic ddwbl.

en: Locate Pointer
cy: Lleoli'r Pwyntydd

en: Motion Threshold
cy: Trothwy Symudiad

en: Mouse button orientation
cy: Gogwydd botymau'r llygoden

en: Single Click
cy: Clic Sengl

en: Single click to open icons.
cy: Clic sengl er mwyn agor eiconau.

en: Size of the cursor referenced by cursor_theme.
cy: Maint y cyrchwr y cyfeirir ato gan y thema cyrchwr.

en: Swap left and right mouse buttons for left-handed mice.
cy: Cyfnewid botymau chwith a de'r llygoden ar gyfer llygod llaw chwith.

en: Default mixer device
cy: Dyfais gymysgu ragosodedig

en: Default mixer tracks
cy: Traciau rhagosodedig y cymysgwr

en: Enable ESD
cy: Galluogi ESD

en: Enable sound server startup.
cy: Galluogi cychwyn y gweinydd sain.

en: Input feedback sounds
cy: Synau adborth mewnbwn

en: Sound theme name
cy: Enw thema sain

en: Sounds for events
cy: Synau ar gyfer digwyddiadau

en: The XDG sound theme to use for event sounds.
cy: Thema sain XDG i'w defnyddio ar gyfer digwyddiadau sain.

en: The default mixer device used by the multimedia key bindings.
cy: Y ddyfais gymysgu ragosodedig ddefnyddir gan y rhwymiadau bysell amlgyfrwng.

en: The default mixer tracks used by the multimedia key bindings.
cy: Y traciau cymysgu rhagosodedig ddefnyddir gan y rhwymiadau bysell amlgyfrwng.

en: Whether to play sounds on input events.
cy: Dylid chwarae synau ar gyfer digwyddiadau mewnbwn.

en: Whether to play sounds on user events.
cy: Dylid chwarae synau ar gyfer digwyddiadau defnyddiwr.

en: Maximum age for thumbnails in the cache, in days. Set to -1 to disable cleaning.
cy: Oedran mwyaf, mewn dyddiau, ar gyfer rhagolygon yn y storfa. Gosodwch i -1 er mwyn analluogi glanhau.

en: Maximum size of the thumbnail cache, in megabytes. Set to -1 to disable cleaning.
cy: Maint mwyaf, mewn megabeit, y storfa rhagolygon. Gosodwch i -1 er mwyn analluogi glanhau.

en: Disable all external thumbnailers
cy: Analluogi pob teclyn allanol i greu braslun

en: Set to true to disable all external thumbnailer programs, independent on whether they are independently disabled/enabled.
cy: Gosod yn wir er mwyn analluogi pob rhaglen allanol i greu brasluniau, a ydynt wedi eu galluogi/analluogi yn unigol ai peidio.

en: Allow postponing of breaks
cy: Caniatáu gohirio seibiau

en: Break time
cy: Amser gorffwys

en: Number of minutes of typing time before break mode starts.
cy: Nifer o funudau o amser teipio cyn mae'r modd gorffwys yn cychwyn.

en: Number of minutes that the typing break should last.
cy: Y nifer o funudau dylai'r gorffwys teipio bara.

en: Type time
cy: Amser teipio

en: Whether or not keyboard locking is enabled
cy: A ydy cloi'r bysellfwrdd wedi ei alluogi

en: Whether or not keyboard locking is enabled.
cy: A ydy cloi'r bysellfwrdd wedi ei alluogi ai peidio.

en: Whether or not the typing break screen can be postponed.
cy: A ellir gohirio'r sgrin gorffwys teipio ai peidio
