libgnomecanvas - en to cy translation catalogue (93 entries)

en: Antialiased
cy: Datamegennu

en: The antialiasing mode of the canvas.
cy: Modd datamgennu'r cynfas

en: Text
cy: Testun

en: Text to render
cy: Y testun i'w lunio

en: Markup
cy: Tagiau

en: Marked up text to render
cy: Testun efo tagiau i'w lunio

en: Font
cy: Ffont

en: Font description as a string
cy: Disgrifiad ffont fel llinyn

en: Font description
cy: Disgrifiad ffont

en: Font description as a PangoFontDescription struct
cy: Disgrifiad ffont fel strwythur PangoFontDescription

en: Font family
cy: Teulu ffont

en: Name of the font family, e.g. Sans, Helvetica, Times, Monospace
cy: Enw'r teulu ffont, e.e. Sans, Helvetica, Times, Monospace

en: Font style
cy: Arddull ffont

en: Font variant
cy: Amrywiad ffont

en: Font weight
cy: Pwysau ffont

en: Font stretch
cy: Ymestyniad ffont

en: Font size
cy: Maint ffont

en: Font size (as a multiple of PANGO_SCALE, eg. 12*PANGO_SCALE for a 12pt font size)
cy: Maint ffont (fel lluosrif o PANGO_SCALE, e.e. 12*PANGO_SCALE ar gyfer maint ffont 12pt)

en: Font points
cy: Pwyntiau'r ffont

en: Font size in points (eg. 12 for a 12pt font size)
cy: Maint ffont mewn pwyntiau(e.e. 12 ar gyfer maint ffont 12pt)

en: Rise
cy: Esgyniad

en: Offset of text above the baseline (below the baseline if rise is negative)
cy: Atred y testun uwchben y sail-linell (islaw os yw'r egyniad yn negyddol)

en: Strikethrough
cy: Croesi

en: Whether to strike through the text
cy: Dylid croesi'r testun drwodd

en: Underline
cy: Tanlinellu

en: Style of underline for this text
cy: Arddull tanlinellu ar gyfer y testun yma

en: Scale
cy: Graddio

en: Size of font, relative to default size
cy: Maint y ffont, yn gymharol i'r maint rhagosodedig

en: Color
cy: Lliw

en: Text color, as string
cy: Lliw y testun, fel llinyn

en: Text color, as a GdkColor
cy: Lliw y testun, fel GdkColor

en: Text color, as an R/G/B/A combined integer
cy: Lliw y testun, fel cyfanrif R/G/B/A cyfansawdd

en: Text width
cy: Lled testun

en: Width of the rendered text
cy: Lled y testun wedi ei lunio

en: Text height
cy: Uchder testun

en: Height of the rendered text
cy: Uchder y testun wedi ei lunio

en: Font family set
cy: Gosod teulu ffont

en: Whether this tag affects the font family
cy: A ydy'r tag yma yn affeithio ar y teulu ffont

en: Font style set
cy: Gosod arddull ffont

en: Whether this tag affects the font style
cy: A ydy'r tag yma yn affeithio ar arddull y ffont

en: Font variant set
cy: Gosod amrywiant ffont

en: Whether this tag affects the font variant
cy: A ydy'r tag yma yn affeithio ar amrywiant y ffont

en: Font weight set
cy: Gosod pwysau ffont

en: Whether this tag affects the font weight
cy: A ydy'r tag yma yn affeithio ar bwysau'r ffont

en: Font stretch set
cy: Gosod ymestyniad ffont

en: Whether this tag affects the font stretch
cy: A ydy'r tag yma yn affeithio ar ymestyniad y ffont

en: Font size set
cy: Gosod maint ffont

en: Whether this tag affects the font size
cy: A ydy'r tag yma'n affeithio ar faint y ffont

en: Rise set
cy: Gosod esgyniad

en: Whether this tag affects the rise
cy: A ydy'r tag yma yn affeithio ar esgyniad y ffont

en: Strikethrough set
cy: Gosod croesi

en: Whether this tag affects strikethrough
cy: A ydy'r tag yma yn affeithio ar grosei

en: Underline set
cy: Gosod tanlinelliad

en: Whether this tag affects underlining
cy: A ydy'r tag yma yn affeithio ar danlinelliad

en: Scale set
cy: Gosod graddfa

en: Whether this tag affects font scaling
cy: A ydy'r tag yma yn affeithio ar raddfa'r ffont

en: Text to display
cy: Y testun i'w ddangos

en: X position
cy: Safle X

en: Y position
cy: Safle Y

en: Width
cy: Lled

en: Width for text box
cy: Lled ar gyfer blwch testun

en: Height
cy: Uchder

en: Height for text box
cy: Uchder ar gyfer blwch testun

en: Editable
cy: Newidadwy

en: Is this rich text item editable?
cy: Ydy'r eitem testun gyfoethog yma yn newidadwy?

en: Visible
cy: Gweladwy

en: Is this rich text item visible?
cy: Ydy'r eitem testun cyfoethog yma yn weladwy?

en: Cursor Visible
cy: Cyrchydd Gweladwy

en: Is the cursor visible in this rich text item?
cy: A ydy'r cyrchydd yn weladwy yn yr eitem testun cyfoethog hwn?

en: Cursor Blink
cy: Chwincio'r Cyrchydd

en: Does the cursor blink in this rich text item?
cy: A ydy'r cyrchydd yn chwincio yn yr eitem testun cyfoethog hwn?

en: Grow Height
cy: Cynyddu'r Uchder

en: Should the text box height grow if the text does not fit?
cy: A ddylai uchder y blwch gynyddu os nad yw'r testun yn ffitio?

en: Wrap Mode
cy: Modd Amlapio

en: Wrap mode for multiline text
cy: Modd amlapio ar gyfer testun aml-linell

en: Justification
cy: Unioni

en: Justification mode
cy: Modd unioni

en: Direction
cy: Cyfeiriad

en: Text direction
cy: Cyfeiriad y testun

en: Anchor
cy: Angor

en: Anchor point for text
cy: Pwynt angori'r testun

en: Pixels Above Lines
cy: Picseli Uwchben Llinellau

en: Number of pixels to put above lines
cy: Y nifer o bicseli i'w rhoi uwchben llinellau

en: Pixels Below Lines
cy: Picseli Islaw Llinellau

en: Number of pixels to put below lines
cy: Y nifer o bicseli i'w rhoi islaw llinellau

en: Pixels Inside Wrap
cy: Picseli o Fewn Amlapiad

en: Number of pixels to put inside the wrap
cy: Y nifer o bicseli i'w rhoi o fewn yr ampliad

en: Left Margin
cy: Ymyl Chwith

en: Number of pixels in the left margin
cy: Y nifer o bicseli yn yr ymyl chwith

en: Right Margin
cy: Ymyl Dde

en: Number of pixels in the right margin
cy: Y nifer o bicseli yn yr ymyl dde

en: Indentation
cy: Menoliad

en: Number of pixels for indentation
cy: Y nifer o bicseli ar gyfer mewnoli
