libgnomecanvas - en to th translation catalogue (93 entries)

en: Antialiased
th: ลบรอยหยัก

en: The antialiasing mode of the canvas.
th: โหมดลบรอยหยักสำหรับ canvas

en: Text
th: ข้อความ

en: Text to render
th: ข้อความที่จะวาด

en: Markup
th: มาร์กอัป

en: Marked up text to render
th: ข้อความมาร์กอัปที่จะวาด

en: Font
th: แบบอักษร

en: Font description as a string
th: คำบรรยายแบบอักษรในรูปสตริง

en: Font description
th: คำบรรยายแบบอักษร

en: Font description as a PangoFontDescription struct
th: คำบรรยายแบบอักษรในรูปโครงสร้าง PangoFontDescription

en: Font family
th: ตระกูลแบบอักษร

en: Name of the font family, e.g. Sans, Helvetica, Times, Monospace
th: ชื่อตระกูลแบบอักษร เช่น Sans, Helvetica, Times, Monospace

en: Font style
th: สไตล์ของแบบอักษร

en: Font variant
th: รูปแบบย่อยของแบบอักษร

en: Font weight
th: น้ำหนักเส้นแบบอักษร

en: Font stretch
th: การยืดขนาดแบบอักษร

en: Font size
th: ขนาดแบบอักษร

en: Font size (as a multiple of PANGO_SCALE, eg. 12*PANGO_SCALE for a 12pt font size)
th: ขนาดแบบอักษร (รูปผลคูณของ PANGO_SCALE เช่น 12*PANGO_SCALE หมายถึงขนานแบบอักษร 12pt)

en: Font points
th: ขนาดพอยต์ของแบบอักษร

en: Font size in points (eg. 12 for a 12pt font size)
th: ขนาดแบบอักษรเป็นพอยต์ (เช่น 12 หมายถึง ขนาดแบบอักษร 12pt)

en: Rise
th: ยก

en: Offset of text above the baseline (below the baseline if rise is negative)
th: ออฟเซ็ตของข้อความเหนือเส้นฐาน (ใต้เส้นฐานถ้าค่ายกเป็นค่าลบ)

en: Strikethrough
th: ขีดฆ่า

en: Whether to strike through the text
th: ขีดฆ่าทับข้อความหรือไม่

en: Underline
th: ขีดเส้นใต้

en: Style of underline for this text
th: ขีดเส้นใต้ข้อความนี้

en: Scale
th: มาตราส่วน

en: Size of font, relative to default size
th: ขนาดแบบอักษรเทียบกับขนาดปริยาย

en: Color
th: สี

en: Text color, as string
th: สีข้อความ ในรูปสตริง

en: Text color, as a GdkColor
th: สีข้อความในรูป GdkColor

en: Text color, as an R/G/B/A combined integer
th: สีข้อความในรูปตัวเลขแทนค่า R/G/B/A

en: Text width
th: ความกว้างข้อความ

en: Width of the rendered text
th: ความกว้างของข้อความที่วาด

en: Text height
th: ความสูงข้อความ

en: Height of the rendered text
th: ความสูงของข้อความที่วาด

en: Font family set
th: ตั้งค่าตระกูลแบบอักษร

en: Whether this tag affects the font family
th: แท็กนี้มีผลต่อตระกูลแบบอักษรหรือไม่

en: Font style set
th: ตั้งค่าสไตล์แบบอักษร

en: Whether this tag affects the font style
th: แท็กนี้มีผลต่อสไตล์แบบอักษรหรือไม่

en: Font variant set
th: ตั้งค่ารูปแบบย่อยของแบบอักษร

en: Whether this tag affects the font variant
th: แท็กนี้มีผลต่อรูปแบบย่อยของแบบอักษรหรือไม่

en: Font weight set
th: ตั้งค่าน้ำหนักเส้นแบบอักษร

en: Whether this tag affects the font weight
th: แท็กนี้มีผลต่อน้ำหนักเส้นของแบบอักษรหรือไม่

en: Font stretch set
th: ตั้งค่าการยืดขนาดแบบอักษร

en: Whether this tag affects the font stretch
th: แท็กนี้มีผลต่อการยืดขนาดแบบอักษรหรือไม่

en: Font size set
th: ตั้งค่าขนาดแบบอักษร

en: Whether this tag affects the font size
th: แท็กนี้มีผลต่อขนาดแบบอักษรหรือไม่

en: Rise set
th: ตั้งค่าการยก

en: Whether this tag affects the rise
th: แท็กนี้มีผลต่อการยกหรือไม่

en: Strikethrough set
th: ตั้งค่าการขีดฆ่าข้อความ

en: Whether this tag affects strikethrough
th: แท็กนี้มีผลต่อการขีดฆ่าข้อความหรือไม่

en: Underline set
th: ตั้งค่าการขีดเส้นใต้

en: Whether this tag affects underlining
th: แท็กนี้มีผลต่อการขีดเส้นใต้หรือไม่

en: Scale set
th: ตั้งค่ามาตราส่วน

en: Whether this tag affects font scaling
th: แท็กนี้มีผลต่อมาตราส่วนแบบอักษรหรือไม่

en: Text to display
th: ข้อความที่แสดง

en: X position
th: ตำแหน่ง X

en: Y position
th: ตำแหน่ง Y

en: Width
th: กว้าง

en: Width for text box
th: ความกว้างของกล่องข้อความ

en: Height
th: สูง

en: Height for text box
th: ความสูงของกล่องข้อความ

en: Editable
th: แก้ไขได้

en: Is this rich text item editable?
th: ข้อความแบบ rich text นี้ แก้ไขได้หรือไม่

en: Visible
th: มองเห็น

en: Is this rich text item visible?
th: ข้อความแบบ rich text นี้ มองเห็นได้หรือไม่

en: Cursor Visible
th: เคอร์เซอร์มองเห็นได้

en: Is the cursor visible in this rich text item?
th: เคอร์เซอร์มองเห็นได้หรือไม่ในข้อความ rich text นี้

en: Cursor Blink
th: เคอร์เซอร์กะพริบ

en: Does the cursor blink in this rich text item?
th: เคอร์เซอร์กะพริบหรือไม่ในข้อความ rich text นี้

en: Grow Height
th: สูงขึ้น

en: Should the text box height grow if the text does not fit?
th: กล่องข้อความควรสูงขึ้นหรือไม่ หากข้อความไม่พอดี

en: Wrap Mode
th: โหมดตัดบรรทัด

en: Wrap mode for multiline text
th: โหมดตัดบรรทัดสำหรับข้อความหลายบรรทัด

en: Justification
th: การจัดเรียงข้อความ

en: Justification mode
th: โหมดการจัดเรียงข้อความ

en: Direction
th: ทิศทาง

en: Text direction
th: ทิศทางข้อความ

en: Anchor
th: จุดยึด

en: Anchor point for text
th: จุดยึดข้อความ

en: Pixels Above Lines
th: จำนวนพิกเซลเหนือเส้นบรรทัด

en: Number of pixels to put above lines
th: จำนวนพิกเซลเหนือเส้นบรรทัด

en: Pixels Below Lines
th: จำนวนพิกเซลใต้เส้นบรรทัด

en: Number of pixels to put below lines
th: จำนวนพิกเซลใต้เส้นบรรทัด

en: Pixels Inside Wrap
th: จำนวนพิกเซลภายในช่วงตัดบรรทัด

en: Number of pixels to put inside the wrap
th: จำนวนพิกเซลภายในช่วงตัดบรรทัด

en: Left Margin
th: ขอบซ้าย

en: Number of pixels in the left margin
th: จำนวนพิกเซลของขอบซ้าย

en: Right Margin
th: ขอบขวา

en: Number of pixels in the right margin
th: จำนวนพิกเซลของขอบขวา

en: Indentation
th: ระยะร่น

en: Number of pixels for indentation
th: จำนวนพิกเซลของการร่นบรรทัด
