libgtop 2.11.1 - en to th translation catalogue (40 entries)

en: read %d byte | read %d bytes
th[0]: อ่าน %d ไบต์

en: read data size
th: อ่านขนาดข้อมูล

en: read %lu byte of data | read %lu bytes of data
th[0]: อ่านข้อมูล %lu ไบต์

en: wrote %d byte | wrote %d bytes
th[0]: เขียน %d ไบต์

en: Enable debugging
th: เปิดใช้การดีบั๊ก

en: Enable verbose output
th: เปิดข้อความเอาต์พุตละเอียด

en: Don't fork into background
th: ไม่ต้อง fork ไปทำงานเบื้องหลัง

en: Invoked from inetd
th: เรียกจาก inetd

en: Run '%s --help' to see a full list of available command line options.
th: เรียก '%s --help' เพื่อดูรายการตัวเลือกบรรทัดคำสั่งทั้งหมดที่ใช้ได้

en: Hangup
th: ตัดการเชื่อมต่อ

en: Interrupt
th: ขัดจังหวะ

en: Quit
th: ออกทันที

en: Illegal instruction
th: รหัสคำสั่งผิดพลาด

en: Trace trap
th: หยุดเพื่อตรวจสอบ

en: Abort
th: เลิกทำงาน

en: EMT error
th: ข้อผิดพลาด EMT

en: Floating-point exception
th: ความผิดพลาดเลขคณิตทศนิยม

en: Kill
th: ฆ่า

en: Bus error
th: บัสผิดพลาด

en: Segmentation violation
th: การละเมิดพื้นที่หน่วยความจำ

en: Bad argument to system call
th: การเรียกฟังก์ชันระบบผิดพลาด

en: Broken pipe
th: ไปป์หลุด

en: Alarm clock
th: นาฬิกาปลุก

en: Termination
th: จบการทำงาน

en: Urgent condition on socket
th: เงื่อนไขเร่งด่วนของซ็อกเก็ต

en: Stop
th: หยุด

en: Keyboard stop
th: หยุดด้วยแป้นพิมพ์

en: Continue
th: ทำงานต่อ

en: Child status has changed
th: โพรเซสลูกเปลี่ยนสถานะ

en: Background read from tty
th: โพรเซสเบื้องหลังอ่านเทอร์มินัล

en: Background write to tty
th: โพรเซสเบื้องหลังเขียนเทอร์มินัล

en: I/O now possible
th: ข้อมูลเข้า/ออกพร้อม

en: CPU limit exceeded
th: ทะลุขีดจำกัด CPU

en: File size limit exceeded
th: ทะลุขีดจำกัดขนาดแฟ้ม

en: Virtual alarm clock
th: นาฬิกาปลุกเสมือน

en: Profiling alarm clock
th: นาฬิกาปลุกวัดประสิทธิภาพ

en: Window size change
th: ขนาดหน้าต่างเทอร์มินัลเปลี่ยน

en: Information request
th: ร้องขอข้อมูล

en: User defined signal 1
th: สัญญาณผู้ใช้กำหนด 1

en: User defined signal 2
th: สัญญาณผู้ใช้กำหนด 2
