libguestfs 1.39.12 - en to ml translation catalogue (248 entries)

en: use 'alloc file size' to create an image
ml: ഒരു ചിത്രം ഉണ്ടാക്കുന്നതിനായി 'alloc file size' ഉപയോഗിക്കുക

en: use 'sparse file size' to create a sparse image
ml: ഒരു സ്പാര്‍സ് ചിത്രം ഉണ്ടാക്കുന്നതിനായി 'sparse file size' ഉപയോഗിക്കുക

en: Command
ml: കമാന്‍ഡ്

en: Description
ml: വിവരണം

en: add a CD-ROM disk image to examine
ml: പരിശോധിക്കുന്നതിനായി ഒരു സിഡി-റോം ചിത്രം ചേര്‍ക്കുക

en: add an image to examine or modify
ml: പരിശോധിക്കുന്നതിനോ മാറ്റം വരുത്തുന്നതിനോ ഒരു ചിത്രം ചേര്‍ക്കുക

en: add a drive in snapshot mode (read-only)
ml: സ്നാപ്ഷോട്ട് മോഡില്‍ ഒരു ഡ്രൈവ് ചേര്‍ക്കുക (റീഡ്-ഒണ്‍ലി)

en: close the current Augeas handle
ml: നിലവിലുള്ള Augeas ഹാന്‍ഡില്‍ അടയ്ക്കുക

en: define an Augeas node
ml: ഒരു Augeas നോഡ് നിഷ്കര്‍ഷിക്കുന്നു

en: define an Augeas variable
ml: ഒരു Augeas വേരിയബിള്‍ നിഷ്കര്‍ഷിക്കുന്നു

en: look up the value of an Augeas path
ml: ഒരു Augeas പാഥിന്റെ മൂല്ല്യം തെരയുക

en: create a new Augeas handle
ml: ഒരു പുതിയ Augeas ഹാന്‍ഡില്‍ നിര്‍മ്മിക്കുക

en: insert a sibling Augeas node
ml: ഒരു സിബ്ലിങ് Augueas നോഡ് ചേര്‍ക്കുക

en: load files into the tree
ml: ട്രീയിലേക്ക് ഫയലുകള്‍ ലഭ്യമാക്കുക

en: list Augeas nodes under augpath
ml: augpath-ല്‍ Augeas നോഡുകള്‍ ലഭ്യമാക്കുക

en: return Augeas nodes which match augpath
ml: augpath-നു് ചേരുന്ന Augeas നോഡുകള്‍ തിരികെ നല്‍കുക

en: move Augeas node
ml: Augeas നോഡ് നീക്കുക

en: remove an Augeas path
ml: ഒരു Augeas പാഥ് നീക്കം ചെയ്യുക

en: write all pending Augeas changes to disk
ml: ബാക്കിയുള്ള എല്ലാ Augeas മാറ്റങ്ങളും ഡിസ്കിലേക്ക് സൂക്ഷിക്കുക

en: set Augeas path to value
ml: Augeas പാഥ് ഒരു മൂല്ല്യമായി സജ്ജമാക്കുക

en: test availability of some parts of the API
ml: എപിഐയുടെ ചില ഭാഗങ്ങളുടെ ലഭ്യത പരിശോധിക്കുക

en: flush device buffers
ml: ഡിവൈസ് ബഫറുകള്‍ വെടിപ്പാക്കുക

en: get blocksize of block device
ml: ബ്ലോക്ക് ഡിവൈസിന്റെ വ്യാപ്തി ലഭ്യമാക്കുക

en: is block device set to read-only
ml: ബ്ലോക്ക് ഡിവൈസ് റീഡ്-ഒണ്‍ലി ആയി സജ്ജമാണോ

en: get total size of device in bytes
ml: ഡിവൈസിന്റെ മൊത്തം വ്യാപ്തി ബൈറ്റ്സില്‍ ലഭ്യമാക്കുക

en: get sectorsize of block device
ml: ബ്ലോക്ക് ഡിവൈസിന്റെ സെക്ടര്‍ വ്യാപ്തി ലഭ്യമാക്കുക

en: get total size of device in 512-byte sectors
ml: ഡിവൈസിന്റെ മൊത്തം വ്യാപ്തി 512-ബൈറ്റ് സെക്ടറുളില്‍ ലഭ്യമാക്കുക

en: reread partition table
ml: പാര്‍ട്ടീഷന്‍ ടേബിള്‍ വീണ്ടും ലഭ്യമാക്കുക

en: set blocksize of block device
ml: ബ്ലോക്ക് ഡിവൈസിന്റെ ബ്ലോക്ക് വ്യാപ്തി സജ്ജമാക്കുക

en: set block device to read-only
ml: ബ്ലോക്ക് ഡിവൈസ് റീഡ്-ഒണ്‍ലി ആയി സജ്ജമാക്കുക

en: set block device to read-write
ml: ബ്ലോക്ക് ഡിവൈസ് റീഡ്-റൈറ്റ് ആയി സജ്ജമാക്കുക

en: return true path on case-insensitive filesystem
ml: കേസ്-സെന്‍സിറ്റീവ് ഫയല്‍സിസ്റ്റത്തില്‍ ട്രൂ പാഥ് തിരികെ ലഭ്യമാക്കുക

en: list the contents of a file
ml: ഒരു ഫയലിലുള്ളവ ലഭ്യമാക്കുക

en: compute MD5, SHAx or CRC checksum of file
ml: ഒരു ഫയലിന്റെ MD5, SHAx അല്ലെങ്കില്‍ CRC ചെക്ക്സം കണ്ടുപിടിക്കുക

en: change file mode
ml: ഫയല്‍ മോഡ് മാറ്റുക

en: change file owner and group
ml: ഫയലിന്റെ ഉടമസ്ഥനും ഗ്രൂപ്പും മാറ്റുക

en: run a command from the guest filesystem
ml: ഗസ്റ്റ് ഫയല്‍സിസ്റ്റമില്‍ നിന്നും ഒരു കമാന്‍ഡ് പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുക

en: run a command, returning lines
ml: വരികള്‍ തിരികെ ലഭ്യമാക്കുന്ന ഒരു കമാന്‍ഡ് പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുക

en: copy a file
ml: ഒരു ഫയല്‍ പകര്‍ത്തുക

en: copy a file or directory recursively
ml: ആവര്‍ത്തിച്ചു് ഒരു ഫയല്‍ അല്ലെങ്കില്‍ ഡയറക്ടറി പകര്‍ത്തുക

en: copy from source to destination using dd
ml: dd ഉപയോഗിച്ചു് ഉറവിടത്തില്‍ നിന്നും ലക്ഷ്യസ്ഥാനത്തേക്കു് പകര്‍ത്തുക

en: debugging and internals
ml: ഡീബഗ്ഗിങും ഇന്റേണലും

en: report file system disk space usage
ml: ഫയല്‍ സിസ്റ്റത്തിന്റെ ഡിസ്കിലുള്ള സ്ഥലത്തിന്റെ ഉപയോഗം രേഖപ്പെടുത്തുക

en: report file system disk space usage (human readable)
ml: ഫയല്‍ സിസ്റ്റത്തിന്റെ ഡിസ്കിലുള്ള സ്ഥലത്തിന്റെ ഉപയോഗം രേഖപ്പെടുത്തുക (മനുഷ്യര്‍ക്കു് വായിക്കുവാന്‍ സാധിക്കുന്നതു്)

en: return kernel messages
ml: കേണല്‍ സന്ദേശങ്ങള്‍ തിരികെ ലഭ്യമാക്കുക

en: download a file to the local machine
ml: ലോക്കല്‍ മഷീനിലേക്കു് ഒരു ഫയല്‍ ഡൌണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുക

en: drop kernel page cache, dentries and inodes
ml: കേര്‍ണല്‍ താളിന്റെ കാഷ്, ഡിഎന്‍ട്രികള്‍ ഐനോഡുകള്‍ എന്നിവ വേണ്ടെന്നു് വയ്ക്കുക

en: estimate file space usage
ml: ഫയലിലുള്ള സ്ഥലത്തിന്റെ ഉപയോഗം കണക്കുകൂട്ടുക

en: check an ext2/ext3 filesystem
ml: ഒരു ext2/ext3 ഫയല്‍സിസ്റ്റം പരിശോധിക്കുക

en: display a line of text
ml: ഒരു വരി കാണിക്കുക

en: echo arguments back to the client
ml: ക്ലയന്റിലേക്കു് ആര്‍ഗ്യുമെന്റുകള്‍ തിരികെ എക്കോ ചെയ്യുക

en: return lines matching a pattern
ml: ഒരു മാതൃകയ്ക്കു് ചേരുന്ന വരികള്‍ തിരികെ ലഭ്യമാക്കുക

en: test if two files have equal contents
ml: രണ്ടു് ഫയലുകളില്‍ ഒരേ പോലുള്ള വിവരങ്ങള്‍ ലഭ്യമാണോ എന്നു് പരിശോധിക്കുക

en: test if file or directory exists
ml: ഫയല്‍ അല്ലെങ്കില്‍ ഡയറക്ടറി നിലവിലുണ്ടോ എന്നു് പരിശോധിക്കുക

en: preallocate a file in the guest filesystem
ml: ഗസ്റ്റ് ഫയല്‍സിസ്റ്റത്തില്‍ ഒരു ഫയല്‍ പ്രീഅലോക്കേറ്റ് ചെയ്യുക

en: determine file type
ml: ഫയല്‍ തരം കണ്ടുപിടിക്കുക

en: return the size of the file in bytes
ml: ഫയലിന്റെ വ്യാപ്തി ബൈറ്റുകളില്‍ തിരികെ ലഭ്യമാക്കുക

en: fill a file with octets
ml: ഫയല്‍ ഒക്ടറ്റുകള്‍ ഉപയോഗിച്ചു് നിറയ്ക്കുക

en: find all files and directories
ml: എല്ലാ ഫയലുകളും ഡയറക്ടറികളും കണ്ടുപിടിക്കുക

en: find all files and directories, returning NUL-separated list
ml: എല്ലാ ഫയലുകളും ഡറക്ടറികളും കണ്ടുപിടിക്കുക, NUL-വേര്‍തിരിച്ച പട്ടിക തിരികെ ലഭ്യമാക്കുക

en: run the filesystem checker
ml: ഫയല്‍സിസ്റ്റം ചെക്കര്‍ പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുക

en: get the additional kernel options
ml: അധികമായ കേര്‍ണല്‍ ഉപാധികള്‍ ലഭ്യമാക്കുക

en: get autosync mode
ml: autosync മോഡ് ലഭ്യമാക്കുക

en: get direct appliance mode flag
ml: നേരിട്ടുള്ള അപ്ലയന്‍സ് മോഡ് ഫ്ലാഗ് ലഭ്യമാക്കുക

en: get the ext2/3/4 filesystem label
ml: ext2/3/4 ഫയല്‍സിസ്റ്റം ലേബല്‍ ലഭ്യമാക്കുക

en: get the ext2/3/4 filesystem UUID
ml: ext2/3/4 ഫയല്‍സിസ്റ്റം UUID ലഭ്യമാക്കുക

en: get the search path
ml: തെരച്ചിലിനുള്ള പാഥ് ലഭ്യമാക്കുക

en: get recovery process enabled flag
ml: വീണ്ടെടുക്കുന്ന പ്രക്രിയ പ്രവര്‍ത്തന സജ്ജമാക്കുന്നതിനുള്ള ഫ്ലാഗ് ലഭ്യമാക്കുക

en: get SELinux enabled flag
ml: SELinux പ്രവര്‍ത്തന സജ്ജമാക്കുന്നതിനുള്ള ഫ്ലാഗ് ലഭ്യമാക്കുക

en: get command trace enabled flag
ml: കമാന്‍ഡ് ട്രെയിസ് പ്രവര്‍ത്തന സജ്ജമാക്കുന്നതിനുള്ള ഫ്ലാഗ് ലഭ്യമാക്കുക

en: get verbose mode
ml: വെര്‍ബോസ് മോഡ്

en: get SELinux security context
ml: SELinux സെക്യൂരിറ്റി കോണ്‍ടെക്സ്റ്റ് ലഭ്യമാക്കുക

en: list extended attributes of a file or directory
ml: ഒരു ഫയല്‍ അല്ലെങ്കില്‍ ഡയറക്ടറിയ്ക്കുള്ള അധികമായ വിശേഷതകള്‍ ലഭ്യമാക്കുക

en: expand wildcards in command
ml: കമാന്‍ഡില്‍ വൈള്‍ഡ്കാര്‍ഡുകള്‍ വികസിപ്പിക്കുക

en: expand a wildcard path
ml: ഒരു വൈള്‍ജ്കാര്‍ഡ് പാഥ് വികസിപ്പിക്കുക

en: return first 10 lines of a file
ml: ഒരു ഫയലിന്റെ ആദ്യത്തെ 10 വരികള്‍ തിരികെ ലഭ്യമാക്കുക

en: return first N lines of a file
ml: ഒരു ഫയലിന്റെ ആദ്യത്തെ N വരികള്‍ തിരികെ ലഭ്യമാക്കുക

en: dump a file in hexadecimal
ml: ഹെക്സാഡെസിമലില്‍ ഒരു ഫയല്‍ ഡമ്പ് ചെയ്യുക

en: list files in an initrd
ml: initrd-യില്‍ ഫയലുകള്‍ ലഭ്യമാക്കുക

en: add an inotify watch
ml: ഒരു inotify നിരീക്ഷണം ചേര്‍ക്കുക

en: close the inotify handle
ml: inotify ഹാന്‍ഡില്‍ അടയ്ക്കുക

en: return list of watched files that had events
ml: ഇവന്റുകളുള്ള നീരീക്ഷണത്തിലുള്ള ഫയലുകളുടെ പട്ടിക തിരികെ നല്‍കുക

en: create an inotify handle
ml: ഒരു inotify ഹാന്‍ഡില്‍ നിര്‍മ്മിക്കുക

en: return list of inotify events
ml: inotify ഇവന്റുകളുടെ പട്ടിക ലഭ്യമാക്കുക

en: remove an inotify watch
ml: inotify നിരീക്ഷണം നീക്കം ചെയ്യുക

en: is in configuration state
ml: ക്രമീകരണ അവസ്ഥയില്‍

en: list the block devices
ml: ബ്ലോക്ക് ഡിവൈസുകള്‍ ലഭ്യമാക്കുക

en: list the partitions
ml: പാര്‍ട്ടീഷനുകള്‍ ലഭ്യമാക്കുക

en: list the files in a directory (long format)
ml: ഫയലുകള്‍ ഒരു ഡയറക്ടറിയില്‍ ലഭ്യമാക്കുക (ലോങ് ഫോര്‍മാറ്റ്)

en: create a hard link
ml: ഒരു ഹാര്‍ഡ് ലിങ്ക് നിര്‍മ്മിക്കുക

en: create a symbolic link
ml: ഒരു സിംബോളിക് ലിങ്ക് നിര്‍മ്മിക്കുക

en: remove extended attribute of a file or directory
ml: ഒരു ഫയല്‍ അല്ലെങ്കില്‍ ഡയറക്ടറിയ്ക്കുള്ള എക്സ്റ്റെന്‍ഡഡ് വിശേഷത നീക്കം ചെയ്യുക

en: list the files in a directory
ml: ഒരു ഡയറക്ടറിയിലുള്ള ഫയലുകള്‍ ലഭ്യമാക്കുക

en: set extended attribute of a file or directory
ml: ഒരു ഫയല്‍ അല്ലെങ്കില്‍ ഡയറക്ടറിയുടെ എക്സ്റ്റെന്‍ഡഡ് വിശേഷത സജ്ജമാക്കുക

en: get file information for a symbolic link
ml: ഒരു സിംബോളിക് ലിങ്കിനുള്ള ഫയല്‍ വിവരം ലഭ്യമാക്കുക

en: lstat on multiple files
ml: അനവധി ഫയലുകളില്‍ lstat ചെയ്യുക

en: remove all LVM LVs, VGs and PVs
ml: എല്ലാ എല്‍വിഎം എല്‍വികളും വിജികളും പിവികളും നീക്കം ചെയ്യുക

en: remove an LVM logical volume
ml: ഒരു എല്‍വിഎം ലോജിക്കല്‍ വോള്യം നീക്കം ചെയ്യുക

en: resize an LVM logical volume
ml: ഒരു എല്‍വിഎം ലോജിക്കല്‍ വോള്യത്തിന്റെ വ്യാപ്തി മാറ്റുക

en: list the LVM logical volumes (LVs)
ml: ഒരു എല്‍വിഎം ലോജിക്കല്‍ വോള്യമുകള്‍ (എല്‍വി) ലഭ്യമാക്കുക

en: lgetxattr on multiple files
ml: അനവധി ഫയലുകളില്‍ lgetxattr ചെയ്യുക

en: create a directory
ml: ഒരു ഡയറക്ടറി ഉണ്ടാക്കുക

en: create a directory with a particular mode
ml: ഒരു പ്രത്യേക മോഡില്‍ ഡയറക്ടറി ഉണ്ടാക്കുക

en: create a directory and parents
ml: ഒരു ഡയറക്ടറിയും പേരന്റും ഉണ്ടാക്കുക

en: create a temporary directory
ml: ഒരു താല്‍ക്കാലിക ഡയറക്ടറി ഉണ്ടാക്കുക

en: make ext2/3/4 filesystem with external journal
ml: എക്സ്റ്റേണല്‍ ജേര്‍ണലുള്ള ext2/3/4 ഫയല്‍സിസ്റ്റം ഉണ്ടാക്കുക

en: make ext2/3/4 external journal
ml: ext2/3/4 എക്സ്റ്റേണല്‍ ജേര്‍ണല്‍ ഉണ്ടാക്കുക

en: make ext2/3/4 external journal with label
ml: ext2/3/4 എക്സ്റ്റേണല്‍ ജേര്‍ണല്‍ ലേബലിനൊപ്പം ഉണ്ടാക്കുക

en: make ext2/3/4 external journal with UUID
ml: ext2/3/4 എക്സ്റ്റേണല്‍ ജേര്‍ണല്‍ UUID-യ്ക്കൊപ്പം ഉണ്ടാക്കുക

en: make a filesystem
ml: ഒരു ഫയല്‍സിസ്റ്റം ഉണ്ടാക്കുക

en: make a filesystem with block size
ml: ബ്ലോക്ക് വ്യാപ്തിയില്‍ ഒരു ഫയല്‍സിസ്റ്റം ഉണ്ടാക്കൂക

en: create a mountpoint
ml: ഒരു മൌണ്ട് പോയിന്റ് ഉണ്ടാക്കുക

en: make block, character or FIFO devices
ml: ബ്ലോക്ക്, ക്യാറക്ടര്‍ അല്ലെങ്കില്‍ FIFO ഡിവൈസുകള്‍ ഉണ്ടാക്കുക

en: make block device node
ml: ബ്ലോക്ക് ഡിവൈസ് നോഡ് ഉണ്ടാക്കുക

en: make char device node
ml: ക്യാര്‍ ഡിവൈസ് നോഡ് ഉണ്ടാക്കുക

en: create a swap partition
ml: ഒരു സ്വാപ്പ് പാര്‍ട്ടീഷന്‍ ഉണ്ടാക്കുക

en: create a swap partition with a label
ml: ഒരു സ്വാപ്പ് പാര്‍ട്ടീഷന്‍ ലേബലിനൊപ്പം ഉണ്ടാക്കുക

en: create a swap partition with an explicit UUID
ml: ഒരു സ്വാപ്പ് പാര്‍ട്ടീഷന്‍ UUID-യ്ക്കൊപ്പം ഉണ്ടാക്കുക

en: create a swap file
ml: ഒരു സ്വാപ്പ് ഫയല്‍ ഉണ്ടാക്കുക

en: load a kernel module
ml: ഒരു കേര്‍ണല്‍ ഘടകം ലഭ്യമാക്കുക

en: mount a guest disk at a position in the filesystem
ml: ഫയല്‍സിസ്റ്റമിലുള്ള ഒരു സ്ഥാനത്തു് ഒരു ഗസ്റ്റ് ഡിസ്ക് മൌണ്ട് ചെയ്യുക

en: mount a file using the loop device
ml: ലൂപ്പ് ഡിവൈസ് ഉപയോഗിച്ചു് ഒരു ഫയല്‍ മൌണ്ട് ചെയ്യുക

en: mount a guest disk with mount options
ml: മൌണ്ട് ഉപാധികളുമായി ഒരു ഗസ്റ്റ് ഡിസ്ക് മൌണ്ട് ചെയ്യുക

en: mount a guest disk, read-only
ml: ഒരു റീഡ്-ഒണ്‍ലി ഗസ്റ്റ് ഡിസ്ക് മൌണ്ട് ചെയ്യുക

en: mount a guest disk with mount options and vfstype
ml: മൌണ്ട് ഉപാധികളും vfstype-മായി ഒരു ഗസ്റ്റ് ഡിസ്ക് മൌണ്ട് ചെയ്യുക

en: show mountpoints
ml: മൌണ്ട് പോയിന്റുകള്‍ കാണിക്കുക

en: show mounted filesystems
ml: മൌണ്ട് ചെയ്ത ഫയല്‍സിസ്റ്റമുകള്‍ കാണിക്കുക

en: move a file
ml: ഒരു ഫയല്‍ നീക്കുക

en: probe NTFS volume
ml: NTFS വോള്യം ആവശ്യപ്പെടുക

en: add a partition to the device
ml: ഡിവൈസിലേക്ക് ഒരു പാര്‍ട്ടീഷന്‍ ചേര്‍ക്കുക

en: partition whole disk with a single primary partition
ml: ഒരു പൂര്‍ണ്ണ ഡിസ്ക് ഒറ്റ പ്രൈമറി പാര്‍ട്ടീഷനായി സജ്ജമാക്കുക

en: get the partition table type
ml: പാര്‍ട്ടീഷന്‍ ടേബിള്‍ തരം ലഭ്യമാക്കുക

en: create an empty partition table
ml: ഒരു കാലി പാര്‍ട്ടീഷന്‍ ടേബിള്‍ ഉണ്ടാക്കുക

en: list partitions on a device
ml: ഒരു ഡിവൈസില്‍ പാര്‍ട്ടീഷനുകള്‍ ലഭ്യമാക്കുക

en: make a partition bootable
ml: ഒരു പാര്‍ട്ടീഷന്‍ ബൂട്ടബിളാക്കുക

en: set partition name
ml: പാര്‍ട്ടീഷന്‍ നാമം സജ്ജമാക്കുക

en: ping the guest daemon
ml: ഗസ്റ്റ് ഡെമണിനെ പിങ് ചെയ്യുക

en: read part of a file
ml: ഒരു ഫയലിന്റെ ഭാഗം വായിക്കുക

en: create an LVM physical volume
ml: ഒരു എല്‍വിഎം ഫിസിക്കല്‍ വോള്യം ഉണ്ടാക്കുക

en: remove an LVM physical volume
ml: ഒരു എല്‍വിഎം ഫിസിക്കല്‍ വോള്യം നീക്കം ചെയ്യുക

en: resize an LVM physical volume
ml: ഒരു എല്‍വിഎം ഫിസിക്കല്‍ വോള്യത്തിന്റെ വ്യാപ്തി മാറ്റുക

en: list the LVM physical volumes (PVs)
ml: എല്‍വിഎം ഫിസിക്കല്‍ വോള്യമുകള്‍ (പിവി) ലഭ്യമാക്കുക

en: read a file
ml: ഒരു ഫയല്‍ വായിക്കുക

en: read file as lines
ml: ഫയല്‍ വരികളായി വായിക്കുക

en: read directories entries
ml: ഡയറക്ടറികളുടെ എന്‍ട്രികള്‍ വായിക്കുക

en: read the target of a symbolic link
ml: ഒരു സിംബോളിക് ലിങ്കിനുള്ള ടാര്‍ഗറ്റ് വായിക്കുക

en: canonicalized absolute pathname
ml: കാണോണിക്കല്‍ ആയ ആബ്സല്യൂട്ട് പാഥ്‌നെയിം

en: close and reopen libguestfs handle
ml: libguestfs ഹാന്‍ഡില്‍ അടയ്ക്കുക, ശേഷം വീണ്ടും തുറക്കുക

en: remove a file
ml: ഒരു ഫയല്‍ നീക്കം ചെയ്യുക

en: remove a file or directory recursively
ml: ഒരു ഫയല്‍ അല്ലെങ്കില്‍ ഡയറക്ടറി ആവര്‍ത്തിച്ചു് നീക്കം ചെയ്യുക

en: remove a directory
ml: ഒരു ഡയറക്ടറി നീക്കം ചെയ്യുക

en: remove a mountpoint
ml: ഒരു മൌണ്ട്പോയിന്റ് നീക്കം ചെയ്യുക

en: scrub (securely wipe) a device
ml: ഒരു ഡിവൈസ് സ്ക്രബ് ചെയ്യുക

en: scrub (securely wipe) a file
ml: ഒരു ഫയല്‍ സ്ക്രബ് ചെയ്യുക

en: scrub (securely wipe) free space
ml: ഉപയോഗത്തിലില്ലാത്ത സ്ഥലം സ്ക്രബ് ചെയ്യുക

en: add options to kernel command line
ml: കേര്‍ണല്‍ കമാന്‍ഡ് ലൈനിലേക്ക് ഉപാധികള്‍ ചേര്‍ക്കുക

en: set autosync mode
ml: autosync മോഡ് സജ്ജമാക്കുക

en: enable or disable direct appliance mode
ml: നേരിട്ടുള്ള അപ്ലയന്‍സ് മോഡ് പ്രവര്‍ത്തന സജ്ജമാക്കുക അല്ലെങ്കില്‍ പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക

en: set the ext2/3/4 filesystem label
ml: ext2/3/4 ഫയല്‍സിസ്റ്റം ലേബല്‍ സജ്ജമാക്കുക

en: set the ext2/3/4 filesystem UUID
ml: ext2/3/4 ഫയല്‍സിസ്റ്റം UUID സജ്ജമാക്കുക

en: set the search path
ml: തെരച്ചില്‍ പാഥ സജ്ജമാക്കുക

en: enable or disable the recovery process
ml: വീണ്ടെടുക്കുന്ന പ്രക്രിയ പ്രവര്‍ത്തന സജ്ജമാക്കുക അല്ലെങ്കില്‍ പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക

en: set SELinux enabled or disabled at appliance boot
ml: പ്രയോഗം ബൂട്ട് ചെയ്യുമ്പോള്‍ SELinux പ്രവര്‍ത്തന സജ്ജമാക്കുക അല്ലെങ്കില്‍ പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക

en: enable or disable command traces
ml: കമാന്‍ഡ് ട്രെയിസുകള്‍ പ്രവര്‍ത്തന സജ്ജമാക്കുക അല്ലെങ്കില്‍ പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക

en: set verbose mode
ml: വെര്‍ബോസ് മോഡ് സജ്ജമാക്കുക

en: set SELinux security context
ml: SELinux സെക്യൂരിറ്റി കോണ്‍ടെക്സ്റ്റ് സജ്ജമാക്കുക

en: create partitions on a block device
ml: ബ്ലോക്ക് ഡിവൈസില്‍ പാര്‍ട്ടീഷനുകള്‍ ഉണ്ടാക്കുക

en: modify a single partition on a block device
ml: ഒരു ബ്ലോക്ക് ഡിവൈസില്‍ ഒറ്റ പാര്‍ട്ടീഷനില്‍ മാറ്റം വരുത്തുക

en: display the disk geometry from the partition table
ml: പാര്‍ട്ടീഷന്‍ ടേബിളില്‍ നിന്നും ഡിസ്കോ ജോമെട്രി കാണിക്കുക

en: display the kernel geometry
ml: കേര്‍ണല്‍ ജോമെട്രി കാണിക്കുക

en: display the partition table
ml: പാര്‍ട്ടീഷന്‍ ടേബിള്‍ കാണിക്കുക

en: run a command via the shell
ml: ഷെല്‍ വഴി കമാന്‍ഡ് പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുക

en: run a command via the shell returning lines
ml: വരികള്‍ തിരികെ നല്‍കുന്ന ഷെല്‍ വഴി കമാന്‍ഡ് പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുക

en: sleep for some seconds
ml: അല്‍പം സമയത്തേക്ക് പ്രവര്‍ത്തനം നിര്‍ത്തുക

en: get file information
ml: ഫയല്‍ വിവരം ലഭ്യമാക്കുക

en: get file system statistics
ml: ഫയല്‍ സിസ്റ്റത്തിന്റെ സ്ഥിതിവിവരകണക്കുകള്‍ ലഭ്യമാക്കുക

en: print the printable strings in a file
ml: പ്രിന്റ് ചെയ്യുവാന്‍ സാധിക്കുന്ന സ്ട്രിങുകള്‍ ഒരു ഫയലിലേക്ക് പ്രിന്റ് ചെയ്യുക

en: disable swap on device
ml: ഡിവൈസില്‍ സ്വാപ്പ് പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക

en: disable swap on file
ml: ഫയലില്‍ സ്വാപ്പ് പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക

en: disable swap on labeled swap partition
ml: ലേബല്‍ ചെയ്ത സ്വാപ്പ് പാര്‍ട്ടീഷനില്‍ സ്വാപ്പ് പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക

en: disable swap on swap partition by UUID
ml: UUID ഉപയോഗിച്ചു് സ്വാപ്പ് പാര്‍ട്ടീഷനില്‍ സ്വാപ്പ് പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക

en: enable swap on device
ml: ഡിവൈസില്‍ സ്വാപ്പ് പ്രവര്‍ത്തന സജ്ജമാക്കുക

en: enable swap on file
ml: ഫയലില്‍ സ്വാപ്പ് പ്രവര്‍ത്തന സജ്ജമാക്കുക

en: enable swap on labeled swap partition
ml: ലേബല്‍ ചെയ്ത സ്വാപ്പ് പാര്‍ട്ടീഷനില്‍ സ്വാപ്പ് പ്രവര്‍ത്തന സജ്ജമാക്കുക

en: enable swap on swap partition by UUID
ml: UUID ഉപയോഗിച്ചു് സ്വാപ്പ് പാര്‍ട്ടീഷനില്‍ സ്വാപ്പ് പ്രവര്‍ത്തന സജ്ജമാക്കുക

en: sync disks, writes are flushed through to the disk image
ml: സിന്‍ക് ഡിസ്കുകള്‍ റൈറ്റുകള്‍ എന്നിവ ഡിസ്ക് ഇമേജ് വഴി വെടിപ്പാക്കുന്നു

en: return last 10 lines of a file
ml: ഒരു ഫയലിന്റെ അവസാന 10 വരികള്‍ തിരികെ ലഭ്യമാക്കുക

en: return last N lines of a file
ml: ഒരു ഫയലിന്റെ അവസാന N വരികള്‍ തിരികെ ലഭ്യമാക്കുക

en: unpack tarfile to directory
ml: ഡയറക്ടറിയിലേക്ക് tarfile അണ്‍പാക്ക് ചെയ്യുക

en: pack directory into tarfile
ml: ഡയറക്ടറി tarfile-ലേക്ക് പാക്ക് ചെയ്യുക

en: unpack compressed tarball to directory
ml: കംപ്രസ്സ് ചെയ്ത ടാര്‍ബോള്‍ ഡയറക്ടറിയിലേക്ക് അണ്‍പാക്ക് ചെയ്യുക

en: pack directory into compressed tarball
ml: ഡയറക്ടറി കംപ്രസ്സ് ചെയ്ത ടാര്‍ബോളിലേക്ക് പാക്ക് ചെയ്യുക

en: update file timestamps or create a new file
ml: ഫയല്‍ ടൈംസ്റ്റാംപുകള്‍ പരിഷ്കരിക്കുക അല്ലെങ്കില്‍ ഒരു പുതിയ ഫയല്‍ നിര്‍മ്മിക്കുക

en: truncate a file to zero size
ml: ഒരു ഫയല്‍ പൂജ്യം വ്യാപ്തിയിലേക്ക് വെട്ടികുറയ്ക്കുക

en: truncate a file to a particular size
ml: ഒരു ഫയല്‍ പ്രത്യേക വ്യാപ്തിയിലേക്ക് വെട്ടികുറയ്ക്കുക

en: get ext2/ext3/ext4 superblock details
ml: ext2/ext3/ext4 സൂപ്പര്‍ ബ്ലോക്ക് വിശദാംശങ്ങള്‍ ലഭ്യമാക്കുക

en: set file mode creation mask (umask)
ml: ഫയല്‍ മോഡ് ക്രിയേഷന്‍ മാസ്ക് സജ്ജമാക്കുക (അണ്‍മാസ്ക്)

en: unmount a filesystem
ml: ഒരു ഫയല്‍സിസ്റ്റം അണ്‍മൌണ്ട് ചെയ്യുക

en: unmount all filesystems
ml: എല്ലാ ഫയല്‍സിസ്റ്റമുകളും അണ്‍മൌണ്ട് ചെയ്യുക

en: upload a file from the local machine
ml: ലോക്കല്‍ മഷീനില്‍ നിന്നും ഒരു ഫയല്‍ അപ്‌ലോഡ് ചെയ്യുക

en: set timestamp of a file with nanosecond precision
ml: ഒരു ഫയലിന്റെ ടൈംസ്റ്റാംപ് നാനോസെക്കന്‍ഡ് പ്രിസിഷനില്‍ സജ്ജമാക്കുക

en: get the library version number
ml: ലൈബ്രറിയുടെ പതിപ്പു് ലഭ്യമാക്കുക

en: get the Linux VFS type corresponding to a mounted device
ml: ഒരു മൌണ്ട് ചെയ്ത ഡിവൈസിനുള്ള Linux  VFS രീതി ലഭ്യമാക്കുക

en: activate or deactivate some volume groups
ml: ചില വോള്യം ഗ്രൂപ്പുകള്‍ സജീവം അല്ലെങ്കില്‍ നിര്‍ജീവമാക്കുക

en: activate or deactivate all volume groups
ml: എല്ലാ വോള്യം ഗ്രൂപ്പുകളും സജീവം അല്ലെങ്കില്‍ നിര്‍ജീവമാക്കുക

en: create an LVM volume group
ml: ഒരു എല്‍വിഎം വോള്യം ഗ്രൂപ്പ് നിര്‍മ്മിക്കുക

en: remove an LVM volume group
ml: ഒരു എല്‍വിഎം വോള്യം ഗ്രൂപ്പ് നീക്കം ചെയ്യുക

en: list the LVM volume groups (VGs)
ml: എല്‍വിഎം വോള്യം ഗ്രൂപ്പുകള്‍ (വിജി) ലഭ്യമാക്കുക

en: count characters in a file
ml: ഒരു ഫയലിലുള്ള അക്ഷരങ്ങള്‍ എണ്ണുക

en: count lines in a file
ml: ഒരു ഫയലിലുള്ള വരികള്‍ എണ്ണുക

en: count words in a file
ml: ഒരു ഫയലിലുള്ള വാക്കുകള്‍ എണ്ണുക

en: create a file
ml: ഒരു ഫയല്‍ ഉണ്ടാക്കുക

en: write zeroes to the device
ml: ഡിവൈസിലേക്ക് പൂജ്യങ്ങള്‍ സൂക്ഷിക്കുക

en: determine file type inside a compressed file
ml: ഒരു കംപ്രസ്സ്ഡ് ഫയലിലുള്ള ഫയല്‍ രീതി കണ്ടുപിടിക്കുക

en: Use -h <cmd> / help <cmd> to show detailed help for a command.
ml: ഒരു കമാന്‍ഡിന്റെ വിശദവിവരങ്ങള്‍ക്കായി -h <cmd> / help <cmd> ഉപയോഗിക്കുക.

en: use '%s filename' to edit a file
ml: ഒരു ഫയല്‍ ചിട്ടപ്പെടുത്തുന്നതിനായി '%s filename' ഉപയോഗിക്കുക

en: %s: command arguments not separated by whitespace
ml: %s: കമാന്‍ഡ് ആര്‍ഗ്യുമെന്റുകള്‍ വൈറ്റ്സ്പെയിസ് ഉപയോഗിച്ചു് വേര്‍തിരിച്ചിട്ടില്ല

en: %s: unterminated single quote
ml: %s: അപൂര്‍ണ്ണമായ സിംഗിള്‍ കോട്ട്

en: %s: too many arguments
ml: %s: അനവധി ആര്‍ഗ്യുമെന്റുകള്‍

en: %s: unterminated double quote
ml: %s: അപൂര്‍ണ്ണമായ ഡബിള്‍ കോട്ട്

en: display a list of commands or help on a command
ml: കമാന്‍ഡുകളുടെ ഒരു പട്ടിക അല്ലെങ്കില്‍ ഒരു കമാന്‍ഡിനുള്ള സഹായം കാണിക്കുക

en: quit guestfish
ml: guestfish-ല്‍ നിന്നും പുറത്തു് കടക്കുക

en: use 'glob command [args...]'
ml: 'glob command [args...]' ഉപയോഗിക്കുക

en: glob: guestfs_glob_expand call failed: %s
ml: glob: guestfs_glob_expand കോള്‍ പരാജയപ്പെട്ടു: %s

en: use 'lcd directory' to change local directory
ml: ലോക്കല്‍ ഡയറക്ടറി മാറ്റുന്നതിനായി 'lcd directory' ഉപയോഗിക്കുക

en: use '%s filename' to page a file
ml: ഒരു ഫയല്‍ താളിലാക്കുന്നതിനായി '%s filename' ഉപയോഗിക്കുക

en: guestfish: remote: looks like the server is not running
ml: guestfish: remote: സര്‍വര്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നില്ല

en: guestfish: protocol error: could not send initial greeting to server
ml: guestfish: protocol error: പ്രാരംഭ സന്ദേശം സര്‍വറിലേക്ക് അയയ്ക്കുവാന്‍ സാധ്യമായില്ല

en: guestfish: protocol error: could not decode reply from server
ml: guestfish: protocol error:സര്‍വറില്‍ നിന്നുള്ള മറുപടി ഡീക്കോഡ് ചെയ്യുവാന്‍ സാധ്യമല്ല

en: reopen: guestfs_create: failed to create handle
ml: reopen: guestfs_create: ഹാന്‍ഡില്‍ ഉണ്ടാക്കുന്നതില്‍ പരാജയപ്പെട്ടു

en: %s: %s: integer out of range
ml: %s: %s: ഇന്റിജര്‍ പരിധികഴിഞ്ഞിരിക്കുന്നു

en: use 'time command [args...]'
ml: 'time command [args...]' ഉപയോഗിക്കുക

en: libguestfs: error: %s
ml: libguestfs: പിശക്: %s

en: guestfs_launch failed, see earlier error messages
ml: guestfs_launch പരാജയപ്പെട്ടു, മുമ്പുള്ള പിശക് സന്ദേശങ്ങള്‍ കാണുക

en: guestfs_close: called twice on the same handle
ml: guestfs_close: ഒരേ ഹാന്‍ഡിലില്‍ രണ്ടു് തവണ വിളിച്ചിരിക്കുന്നു

en: you must call guestfs_add_drive before guestfs_launch
ml: guestfs_launch-നു് മുമ്പു് guestfs_add_drive വിളിക്കേണ്ടതു്

en: qemu launched and contacted daemon, but state != READY
ml: qemu വിന്യസിച്ചു് ഡെമണുമായി ബന്ധപ്പെട്ടു, പക്ഷേ state != READY

en: qemu has not been launched yet
ml: qemu ഇതുവരെ വിന്യസിച്ചിട്ടില്ല

en: xdr_guestfs_message_header failed
ml: xdr_guestfs_message_header പരാജയപ്പെട്ടു

en: dispatch failed to marshal args
ml: മാര്‍ഷല്‍ ആര്‍ഗ്യുമെന്റുകളിലേക്കു് നല്‍കുന്നതു് പരാജയപ്പെട്ടു

en: xdr_guestfs_chunk failed (buf = %p, buflen = %zu)
ml: xdr_guestfs_chunk പരാജയപ്പെട്ടു (buf = %p, buflen = %zu)

en: received magic signature from guestfsd, but in state %d
ml: guestfsd-ല്‍ നിന്നും ഒപ്പ് ലഭിച്ചു, പക്ഷേ %d അവസ്ഥയില്‍

en: message length (%u) > maximum possible size (%d)
ml: സന്ദേശത്തിന്റെ നീളം (%u) > ഏറ്റവും കൂടിയ സാധ്യമായ വ്യാപ്തി (%d)

en: write to daemon socket
ml: ഡെമണ്‍ സോക്കറ്റിലേക്ക് സൂക്ഷിക്കുക

en: receive_file_data: unexpected flag received when reading file chunks
ml: receive_file_data: ഫയല്‍ ലഭ്യമാക്കുമ്പോള്‍ അപ്രതീക്ഷിതമായ ഫ്ലാഗ് ലഭിച്ചിരിക്കുന്നു

en: failed to parse file chunk
ml: ഫയല്‍ പാഴ്സ് ചെയ്യുന്നതില്‍ പരാജയപ്പെട്ടു

en: file receive cancelled by daemon
ml: ഫയല്‍ ലഭ്യമാക്കുന്നതു് ഡെമണ്‍ റദ്ദാക്കിയിരിക്കുന്നു

en: %s: cannot create temporary directory
ml: %s: താല്‍ക്കാലിക ഡയറക്ടറി ഉണ്ടാക്കുവാന്‍ സാധ്യമല്ല
