libguestfs 1.39.12 - en to pa translation catalogue (378 entries)

en: %s: some filesystems could not be mounted (ignored)
pa: %s: ਕੁਝ ਫਾਇਲ ਸਿਸਟਮ ਮਾਊਂਟ ਨਹੀਂ ਕੀਤੇ ਜਾ ਸਕਦੇ (ਰੱਦ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ)

en: Operating system: %s
pa: ਓਪਰੇਟਿੰਗ ਸਿਸਟਮ: %s

en: %s mounted on %s
pa: %s ਨੂੰ %s ਉੱਪਰ ਮਾਊਂਟ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ

en: Enter key or passphrase ("%s"):
pa: ਕੁੰਜੀ ਜਾਂ ਗੁਪਤਕੋਡ ਦਿਓ ("%s"):

en: could not connect to libvirt (code %d, domain %d): %s
pa: libvirt (ਕੋਡ %d, ਡੋਮੇਨ %d) ਨਾਲ ਜੁੜ ਨਹੀਂ ਸਕਿਆ: %s

en: use 'alloc file size' to create an image
pa: ਇੱਕ ਈਮੇਜ਼ ਬਣਾਉਣ ਲਈ 'alloc file size' ਵਰਤੋ

en: use 'sparse file size' to create a sparse image
pa: ਸਪਾਰਸ ਈਮੇਜ਼ ਬਣਾਉਣ ਲਈ 'sparse file size' ਵਰਤੋ

en: Command
pa: ਕਮਾਂਡ

en: Description
pa: ਵਰਣਨ

en: add a CD-ROM disk image to examine
pa: ਜਾਂਚ ਲਈ ਇੱਕ CD-ROM ਡਿਸਕ ਈਮੇਜ਼ ਜੋੜੋ

en: add the disk(s) from a named libvirt domain
pa: ਨੇਮਡ libvirt ਡੋਮੇਨ ਤੋਂ ਡਿਸਕ ਜੋੜੇ

en: add an image to examine or modify
pa: ਜਾਂਚ ਜਾਂ ਤਬਦੀਲੀ ਲਈ ਇੱਕ ਈਮੇਜ਼ ਜੋੜੋ

en: add a drive in snapshot mode (read-only)
pa: ਸਨੈਪਸ਼ਾਟ ਮੋਡ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਡਰਾਈਵ ਜੋੜੋ (ਸਿਰਫ-ਪੜੋ)

en: add a drive read-only specifying the QEMU block emulation to use
pa: ਇੱਕ ਡਰਾਈਵ ਨੂੰ ਸਿਰਫ-ਪੜ੍ਹਨ ਲਈ ਜੋੜੋ ਜੋ QEMU ਬਲਾਕ ਇਮੂਲੇਟਰ ਵਰਤਣ ਲਈ ਨਿਰਧਾਰਤ ਕਰਦੀ ਹੈ

en: add a drive specifying the QEMU block emulation to use
pa: ਡਰਾਈਵ ਜੋੜੋ ਜੋ ਵਰਤਣ ਲਈ QEMU ਬਲਾਕ ਇਮੂਲੇਸ਼ਨ ਦਰਸਾਉਂਦੀ ਹੈ

en: allocate and add a disk file
pa: ਇੱਕ ਡਿਸਕ ਫਾਇਲ ਨਿਰਧਾਰਤ ਕਰੋ ਅਤੇ ਜੋੜੋ

en: clear Augeas path
pa: Augeas ਮਾਰਗ ਸਾਫ ਕਰੋ

en: close the current Augeas handle
pa: ਮੌਜੂਦਾ Augeas ਹੈਂਡਲ ਬੰਦ ਕਰੋ

en: define an Augeas node
pa: ਇੱਕ Augeas ਨੋਡ ਪਰਿਭਾਸ਼ਤ ਕਰੋ

en: define an Augeas variable
pa: ਇੱਕ Augeas ਵੇਰੀਏਬਲ ਪਰਿਭਾਸ਼ਤ ਕਰੋ

en: look up the value of an Augeas path
pa: ਇੱਕ Augeas ਮਾਰਗ ਦਾ ਮੁੱਲ ਖੋਜੋ

en: create a new Augeas handle
pa: ਇੱਕ ਨਵਾਂ Augeas ਹੈਂਡਲ ਬਣਾਓ

en: insert a sibling Augeas node
pa: ਜੁੜਵੇਂ Augeas ਨੋਡ ਸ਼ਾਮਿਲ ਕਰੋ

en: load files into the tree
pa: ਫਾਇਲਾਂ ਨੂੰ ਟਰੀ ਵਿੱਚ ਲੋਡ ਕਰੋ

en: list Augeas nodes under augpath
pa: augpath ਅਧੀਨ Augeas ਨੋਡ ਵੇਖਾਓ

en: return Augeas nodes which match augpath
pa: Augeas ਨੋਡ ਦਿਓ ਜੋ augpath ਨਾਲ ਮੇਲ ਖਾਂਦਾ ਹੈ

en: move Augeas node
pa: Augeas ਨੋਡ ਹਿਲਾਓ

en: remove an Augeas path
pa: ਇੱਕ Augeas ਮਾਰਗ ਹਟਾਓ

en: write all pending Augeas changes to disk
pa: ਸਭ ਅਧੂਰੀਆਂ Augeas ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਨੂੰ ਡਿਸਕ ਤੇ ਲਿਖੋ

en: set Augeas path to value
pa: Augeas ਮਾਰਗ ਦਾ ਮੁੱਲ ਸੈੱਟ ਕਰੋ

en: test availability of some parts of the API
pa: API ਦੇ ਕੁਝ ਹਿੱਸਿਆਂ ਦੀ ਉਪਲੱਬਧਤਾ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰੋ

en: return a list of all optional groups
pa: ਸਭ ਚੋਣਵੇਂ ਗਰੁੱਪਾਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਦਿੰਦਾ ਹੈ

en: upload base64-encoded data to file
pa: base64-encoded ਡਾਟੇ ਨੂੰ ਫਾਇਲ ਵਿੱਚ ਅੱਪਲੋਡ ਕਰੋ

en: download file and encode as base64
pa: ਇੱਕ ਫਾਇਲ ਡਾਊਨਲੋਡ ਕਰੋ ਅਤੇ base64 ਵਾਂਗ ਇਨਕੋਡ ਕਰੋ

en: flush device buffers
pa: ਜੰਤਰ ਬਫਰ ਫਲੱਸ਼ ਕਰੋ

en: get blocksize of block device
pa: ਬਲਾਕ ਜੰਤਰ ਦਾ ਬਲਾਕ-ਅਕਾਰ ਲਵੋ

en: is block device set to read-only
pa: ਕੀ ਬਲਾਕ ਜੰਤਰ ਸਿਰਫ-ਪੜੋ ਸੈੱਟ ਕੀਤਾ ਹੈ

en: get total size of device in bytes
pa: ਜੰਤਰ ਦਾ ਕੁੱਲ ਅਕਾਰ ਬਾਈਟਾਂ ਵਿੱਚ ਲਵੋ

en: get sectorsize of block device
pa: ਬਲਾਕ ਜੰਤਰ ਦਾ ਸੈਕਟਰ-ਅਕਾਰ ਲਵੋ

en: get total size of device in 512-byte sectors
pa: ਜੰਤਰ ਦਾ ਕੁੱਲ ਅਕਾਰ 512-ਬਾਈਟ ਸੈਕਟਰ ਵਿੱਚ ਲਵੋ

en: reread partition table
pa: ਭਾਗ ਸਾਰਣੀ ਮੁੜ-ਪੜੋ

en: set blocksize of block device
pa: ਬਲਾਕ ਜੰਤਰ ਦਾ ਬਲਾਕ-ਅਕਾਰ ਸੈੱਟ ਕਰੋ

en: set block device to read-only
pa: ਬਲਾਕ ਜੰਤਰ ਨੂੰ ਸਿਰਫ-ਪੜੋ ਸੈੱਟ ਕਰੋ

en: set block device to read-write
pa: ਬਲਾਕ ਜੰਤਰ ਨੂੰ ਸਿਰਫ-ਲਿਖੋ ਸੈੱਟ ਕਰੋ

en: return true path on case-insensitive filesystem
pa: ਅੱਖਰ-ਅਕਾਰ-ਨਾ-ਨਿਰਭਰ ਫਾਇਲ-ਸਿਸਟਮ ਲਈ ਸਹੀ ਮਾਰਗ ਦਿੰਦਾ ਹੈ

en: list the contents of a file
pa: ਇੱਕ ਫਾਇਲ ਦੇ ਸੰਖੇਪ ਵੇਖਾਓ

en: compute MD5, SHAx or CRC checksum of file
pa: ਫਾਇਲ ਦਾ MD5, SHAx ਜਾਂ CRC ਚੈੱਕਸਮ ਕੈਲਕੂਲੇਟ ਕਰੋ

en: compute MD5, SHAx or CRC checksum of the contents of a device
pa: ਜੰਤਰ ਦੇ ਸੰਖੇਪਾਂ ਦੇ MD5, SHAx ਜਾਂ CRC ਚੈੱਕਸਮ ਪਤਾ ਕਰੋ

en: compute MD5, SHAx or CRC checksum of files in a directory
pa: ਫਾਇਲਾਂ ਜਾਂ ਡਾਇਰੈਕਟਰੀਆਂ ਦਾ MD5, SHAx ਜਾਂ CRC ਚੈੱਕਸਮ ਕੈਲਕੂਲੇਟ ਕਰੋ

en: change file mode
pa: ਫਾਇਲ ਮੋਡ ਬਦਲੋ

en: change file owner and group
pa: ਫਾਇਲ ਮਾਲਕ ਅਤੇ ਗਰੁੱਪ ਬਦਲੋ

en: run a command from the guest filesystem
pa: ਗਿਸਟ ਫਾਇਲ-ਸਿਸਟਮ ਤੋਂ ਕਮਾਂਡ ਚਲਾਓ

en: run a command, returning lines
pa: ਇੱਕ ਕਮਾਂਡ ਚਲਾਓ, ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ ਲਾਈਨਾਂ

en: copy local files or directories into an image
pa: ਲੋਕਲ ਫਾਇਲਾਂ ਜਾਂ ਡਾਇਰੈਕਟਰੀਆਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਈਮੇਜ਼ ਵਿੱਚ ਕਾਪੀ ਕਰੋ

en: copy remote files or directories out of an image
pa: ਰਿਮੋਟ ਫਾਇਲਾਂ ਜਾਂ ਡਾਇਰੈਕਟਰੀਆਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਈਮੇਜ਼ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਕਾਪੀ ਕਰੋ

en: copy size bytes from source to destination using dd
pa: dd ਵਰਤ ਕੇ ਸਰੋਤ ਤੋਂ ਨੀਯਤ ਤੇ ਅਕਾਰ ਬਾਈਟਾਂ ਨਕਲ ਕਰੋ

en: copy a file
pa: ਇੱਕ ਫਾਇਲ ਨਕਲ ਕਰੋ

en: copy a file or directory recursively
pa: ਇੱਕ ਫਾਇਲ ਜਾਂ ਡਾਇਰੈਕਟਰੀ ਨਕਲ ਕਰੋ

en: copy from source to destination using dd
pa: dd ਵਰਤ ਕੇ ਸਰੋਤ ਤੋਂ ਨੀਯਤ ਤੇ ਨਕਲ ਕਰੋ

en: debugging and internals
pa: ਡੀਬੱਗਿੰਗ ਅਤੇ ਅੰਦਰੂਨੀ

en: upload a file to the appliance (internal use only)
pa: ਜੰਤਰ ਵਿੱਚ ਫਾਇਲ ਅੱਪਲੋਡ ਕਰੋ (ਸਿਰਫ ਅੰਦਰੂਨੀ ਵਰਤੋਂ ਲਈ)

en: report file system disk space usage
pa: ਫਾਇਲ ਸਿਸਟਮ ਡਿਸਕ ਸਪੇਸ ਵਰਤੋਂ ਦਿਓ

en: report file system disk space usage (human readable)
pa: ਫਾਇਲ ਸਿਸਟਮ ਡਿਸਕ ਸਪੇਸ ਵਰਤੋਂ ਦਿਓ (ਇਨਸਾਨ ਦੇ ਪੜਨਯੋਗ)

en: return kernel messages
pa: ਕਰਨਲ ਸੁਨੇਹਾ ਦਿਓ

en: download a file to the local machine
pa: ਇੱਕ ਫਾਇਲ ਨੂੰ ਲੋਕਲ ਮਸ਼ੀਨ ਤੇ ਡਾਊਨਲੋਡ ਕਰੋ

en: download a file to the local machine with offset and size
pa: ਆਫਸੈੱਟ ਅਤੇ ਅਕਾਰ ਨਾਲ ਲੋਕਲ ਫਾਇਲ ਤੇ ਇੱਕ ਫਾਇਲ ਡਾਊਨਲੋਡ ਕਰੋ

en: drop kernel page cache, dentries and inodes
pa: ਕਰਨਲ ਪੇਜ਼ ਕੈਸ਼ੇ, dentries ਅਤੇ inodes ਛੱਡੋ

en: estimate file space usage
pa: ਫਾਇਲ ਸਪੇਸ ਵਰਤੋਂ ਦਾ ਅਨੁਮਾਨ ਲਾਓ

en: check an ext2/ext3 filesystem
pa: ਇੱਕ ext2/ext3 ਫਾਇਲ-ਸਿਸਟਮ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰੋ

en: display a line of text
pa: ਪਾਠ ਦੀ ਸਤਰ ਵੇਖਾਓ

en: echo arguments back to the client
pa: ਪਿੱਛੇ ਕਲਾਂਈਟ ਵੱਲ ਆਰਗੂਮੈਂਟ ਦਿਓ

en: edit a file
pa: ਇੱਕ ਫਾਇਲ ਸੋਧੋ

en: return lines matching a pattern
pa: ਨਮੂਨੇ ਨਾਲ ਮਿਲਦੀਆਂ ਲਾਈਨਾਂ ਭੇਜੋ

en: test if two files have equal contents
pa: ਜਾਂਚ ਕਰੋ ਜੇ ਦੋ ਫਾਇਲਾਂ ਦੇ ਸੰਖੇਪ ਬਰਾਬਰ ਹਨ

en: test if file or directory exists
pa: ਜਾਂਚ ਕਰੋ ਜੇ ਫਾਇਲ ਜਾਂ ਡਾਇਰੈਕਟਰੀ ਮੌਜੂਦ ਹੈ

en: preallocate a file in the guest filesystem
pa: ਗਿਸਟ ਫਾਇਲ-ਸਿਸਟਮ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਫਾਇਲ ਪਹਿਲਾਂ-ਨਿਰਧਾਰਤ ਕਰੋ

en: determine file type
pa: ਫਾਇਲ ਕਿਸਮ ਪਤਾ ਕਰੋ

en: detect the architecture of a binary file
pa: ਬਾਇਨਰੀ ਫਾਇਲ ਦਾ ਢਾਂਚਾਂ ਖੋਜਦਾ ਹੈ

en: return the size of the file in bytes
pa: ਫਾਇਲ ਦਾ ਕੁੱਲ ਅਕਾਰ ਬਾਈਟਾਂ ਵਿੱਚ ਲਵੋ

en: fill a file with octets
pa: ਫਾਇਲ ਨੂੰ ਔਕਟਿਟਸ ਨਾਲ ਭਰੋ

en: fill a file with a repeating pattern of bytes
pa: ਇੱਕ ਫਾਇਲ ਨੂੰ ਦੁਹਰਾਈ ਪੈਟਰਨ ਨਾਲ ਭਰੋ ਜਿਸ ਦਾ ਅਕਾਰ ਬਾਈਟਾਂ ਵਿੱਚ ਹੋਵੇ

en: find all files and directories
pa: ਸਭ ਫਾਇਲਾਂ ਅਤੇ ਡਾਇਰੈਟਰੀਆਂ ਲੱਭੋ

en: find all files and directories, returning NUL-separated list
pa: ਸਭ ਫਾਇਲਾਂ ਅਤੇ ਡਾਇਰੈਟਰੀਆਂ ਲੱਭੋ, NUL-ਸੈੱਪਰੇਟਡ ਸੂਚੀ ਦੇ ਰਿਹਾ ਹੈ

en: find a filesystem by label
pa: ਲੇਬਲ ਦੁਆਰਾ ਫਾਇਲ-ਸਿਸਟਮ ਲੱਭੋ

en: find a filesystem by UUID
pa: UUID ਦੁਆਰਾ ਫਾਇਲ-ਸਿਸਟਮ ਲੱਭੋ

en: run the filesystem checker
pa: ਫਾਇਲ-ਸਿਸਟਮ ਜਾਂਚਕਾਰ ਚਲਾਓ

en: get the additional kernel options
pa: ਵਾਧੂ ਕਰਨਲ ਚੋਣਾਂ ਲਵੋ

en: get autosync mode
pa: autosync ਮੋਡ ਲਵੋ

en: get direct appliance mode flag
pa: ਸਿੱਧਾ ਉਪਕਰਨ ਮੋਡ ਫਲੈਗ ਲਵੋ

en: get the ext2/3/4 filesystem label
pa: ext2/3/4 ਫਾਇਲ-ਸਿਸਟਮ ਲੇਬਲ ਲਵੋ

en: get the ext2/3/4 filesystem UUID
pa: ext2/3/4 ਫਾਇਲ-ਸਿਸਟਮ UUID ਲਵੋ

en: get enable network flag
pa: ਨੈੱਟਵਰਕ ਫਲੈਗ ਯੋਗ ਲਵੋ

en: get the search path
pa: ਖੋਜ ਮਾਰਗ ਲਵੋ

en: get recovery process enabled flag
pa: ਰਿਕਵਰੀ ਕਾਰਜ ਯੋਗ ਫਲੈਗ ਲਵੋ

en: get SELinux enabled flag
pa: SELinux ਯੋਗ ਫਲੈਗ ਲਵੋ

en: get command trace enabled flag
pa: ਕਮਾਂਡ ਟਰੇਸ ਯੋਗ ਫਲੈਗ ਲਵੋ

en: get the current umask
pa: ਮੌਜੂਦਾ umask ਲਵੋ

en: get verbose mode
pa: ਵਰਬੋਜ਼ ਮੋਡ ਲਵੋ

en: get SELinux security context
pa: SELinux ਸੁਰੱਖਿਆ ਪ੍ਰਸੰਗ ਲਵੋ

en: get a single extended attribute
pa: ਸਿੰਗਲ ਐਕਸਟੈਂਡਡ ਐਟਰੀਬਿਊਟ ਲਵੋ

en: list extended attributes of a file or directory
pa: ਫਾਇਲ ਜਾਂ ਡਾਇਰੈਕਟਰੀ ਦੇ ਫੈਲੇ ਗੁਣ ਵੇਖਾਓ

en: expand wildcards in command
pa: ਕਮਾਂਡ ਵਿੱਚ ਵਾਈਲਡਕਾਰਡ ਫੈਲਾਓ

en: expand a wildcard path
pa: ਵਾਈਲਡਕਾਰਡ ਮਾਰਗ ਫੈਲਾਓ

en: install GRUB 1
pa: GRUB 1 ਇੰਸਟਾਲ ਕਰੋ

en: return first 10 lines of a file
pa: ਫਾਇਲ ਦੀਆਂ ਪਹਿਲੀਆਂ 10 ਲਾਈਨਾਂ ਦਿਓ

en: return first N lines of a file
pa: ਫਾਇਲ ਦੀਆਂ ਪਹਿਲੀਆਂ N ਲਾਈਨਾਂ ਦਿਓ

en: dump a file in hexadecimal
pa: ਫਾਇਲ ਨੂੰ ਹੈਕਸਾਡੈਸੀਮਲ ਵਿੱਚ ਡੰਪ ਕਰੋ

en: edit with a hex editor
pa: ਪਾਠ ਸੰਪਾਦਕ ਨਾਲ ਸੋਧੋ

en: list the contents of a single file in an initrd
pa: ਇੱਕ initrd ਵਿਚਲੀ ਸਿੰਗਲ ਫਾਇਲ ਦੇ ਸੰਖੇਪ ਵੇਖਾਓ

en: list files in an initrd
pa: ਫਾਇਲ ਨੂੰ initrd ਵਿੱਚ ਵੇਖਾਓ

en: add an inotify watch
pa: inotify ਪੜਤਾਲ ਜੋੜੋ

en: close the inotify handle
pa: inotify ਹੈਂਡਲ ਬੰਦ ਕਰੋ

en: return list of watched files that had events
pa: ਪੜਤਾਲ ਕੀਤੀਆਂ ਫਾਇਲਾਂ ਵੇਖਾਓ ਜਿੰਨਾ ਨਾਲ ਕੁਝ ਵਾਪਰਿਆ ਹੈ

en: create an inotify handle
pa: ਇੱਕ inotify ਹੈਂਡਲ ਬਣਾਓ

en: return list of inotify events
pa: inotify ਘਟਨਾਵਾਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਦਿਓ

en: remove an inotify watch
pa: ਇੱਕ inotify ਪੜਤਾਲ ਹਟਾਓ

en: get architecture of inspected operating system
pa: ਜਾਂਚੇ ਹੋਏ ਓਪਰੇਟਿੰਗ ਸਿਸਟਮ ਦਾ ਢਾਂਚਾ ਪਤਾ ਕਰੋ

en: get distro of inspected operating system
pa: ਜਾਂਚ ਕੀਤੇ ਓਪਰੇਟਿੰਗ ਸਿਸਟਮ ਦੀ ਡਿਸਟਰੀਬਿਊਸ਼ਨ ਲਵੋ

en: get filesystems associated with inspected operating system
pa: ਜਾਂਚੇ ਓਪਰੇਟਿੰਗ ਸਿਸਟਮ ਨਾਲ ਸੰਬੰਧਿਤ ਫਾਇਲਸਿਸਟਮ ਪਤਾ ਕਰੋ

en: get format of inspected operating system
pa: ਜਾਂਚ ਕੀਤੇ ਓਪਰੇਟਿੰਗ ਸਿਸਟਮ ਦਾ ਫਾਰਮੈਟ ਲਵੋ

en: get hostname of the operating system
pa: ਓਪਰੇਟਿੰਗ ਸਿਸਟਮ ਦਾ ਹੋਸਟ-ਨਾਂ ਲਵੋ

en: get major version of inspected operating system
pa: ਜਾਂਚੋ ਓਪਰੇਟਿੰਗ ਸਿਸਟਮ ਦਾ ਮੁੱਖ ਵਰਜਨ ਲਵੋ

en: get minor version of inspected operating system
pa: ਜਾਂਚ ਕੀਤੇ ਓਪਰੇਟਿੰਗ ਸਿਸਟਮ ਦਾ ਛੋਟਾ ਵਰਜਨ ਲਵੋ

en: get mountpoints of inspected operating system
pa: ਜਾਂਚੇ ਓਪਰੇਟਿੰਗ ਸਿਸਟਮ ਦੇ ਮਾਊਂਟ-ਪੁਆਂਇਟ ਲਵੋ

en: get package format used by the operating system
pa: ਓਪਰੇਟਿੰਗ ਸਿਸਟਮ ਦੁਆਰਾ ਵਰਤਿਆ ਪੈਕੇਜ ਫਾਰਮੈਟ ਲਵੋ

en: get package management tool used by the operating system
pa: ਓਪਰੇਟਿੰਗ ਸਿਸਟਮ ਦੁਆਰਾ ਵਰਤਿਆ ਪੈਕੇਜ ਮੈਨੇਜਮੈਂਟ ਟੂਲ ਲਵੋ

en: get product name of inspected operating system
pa: ਜਾਂਚ ਕੀਤੇ ਓਪਰੇਟਿੰਗ ਸਿਸਟਮ ਦਾ ਉਤਪਾਦ ਨਾਂ ਲਵੋ

en: return list of operating systems found by last inspection
pa: ਪਿਛਲੀ ਜਾਂਚ ਦੌਰਾਨ ਲੱਭੇ ਓਪਰੇਟਿੰਗ ਸਿਸਟਮਾਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਦਿੰਦਾ ਹੈ

en: get type of inspected operating system
pa: ਜਾਂਚੇ ਓਪਰੇਟਿੰਗ ਸਿਸਟਮਾਂ ਦੀਆਂ ਕਿਸਮਾਂ ਪਤਾ ਕਰੋ

en: get Windows systemroot of inspected operating system
pa: ਜਾਂਚ ਕੀਤੇ ਓਪਰੇਟਿੰਗ ਸਿਸਟਮ ਦਾ Windows systemroot ਲਵੋ

en: get live flag for install disk
pa: ਇੰਸਟਾਲ ਡਿਸਕ ਲਈ ਲਾਈਵ ਫਲੈਗ ਲਵੋ

en: get multipart flag for install disk
pa: ਇੰਸਟਾਲ ਡਿਸਕ ਲਈ ਮਲਟੀਪਾਰਟ ਫਲੈਗ ਲਵੋ

en: get netinst (network installer) flag for install disk
pa: ਇੰਸਟਾਲ ਡਿਸਕ ਲਈ netinst (ਨੈੱਟਵਰਕ ਇੰਸਟਾਲਰ) ਫਲੈਗ ਲਵੋ

en: get list of applications installed in the operating system
pa: ਓਪਰੇਟਿੰਗ ਸਿਸਟਮ ਵਿੱਚ ਇੰਸਟਾਲ ਕੀਤੀਆਂ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨਾਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਲਵੋ

en: inspect disk and return list of operating systems found
pa: ਡਿਸਕ ਜਾਂਚ ਕਰੋ ਅਤੇ ਲੱਭੇ ਗਏ ਓਪਰੇਟਿੰਗ ਸਿਸਟਮਾਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਦਿਓ

en: test if block device
pa: ਜਾਂਚ ਕਰੋ ਕਿ ਬਲਾਕ ਜੰਤਰ ਤਾਂ ਨਹੀਂ

en: test if character device
pa: ਵੇਖੋ ਕਿਤੇ ਅੱਖਰ ਜੰਤਰ ਤਾਂ ਨਹੀਂ

en: is in configuration state
pa: ਸੰਰਚਨਾ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਹੈ

en: test if a directory
pa: ਵੇਖੋ ਕੀ ਇੱਕ ਡਾਇਰੈਕਟਰੀ ਹੈ

en: test if FIFO (named pipe)
pa: ਜਾਂਚ ਕਰੋ ਕਿ FIFO (ਨਾਂ ਵਾਲੀ ਪਾਈਪ) ਤਾਂ ਨਹੀਂ

en: test if a regular file
pa: ਜਾਂਚ ਕਰੋ ਕੀ ਇਹ ਰੈਗੂਲਰ ਫਾਇਲ ਹੈ

en: test if socket
pa: ਜਾਂਚ ਕਰੋ ਜੇ ਸਾਕਟ ਹੈ

en: test if symbolic link
pa: ਜਾਂ ਕਰੋ ਜੇ ਸਿੰਬੌਲਿਕ ਲਿੰਕ ਹੈ

en: change working directory
pa: ਵਰਕਿੰਗ ਡਾਇਰੈਕਟਰੀ ਤਬਦੀਲ ਕਰੋ

en: list the block devices
pa: ਬਲਾਕ ਜੰਤਰ ਵੇਖਾਓ

en: list filesystems
pa: ਫਾਇਲ-ਸਿਸਟਮ ਵੇਖਾਓ

en: list the partitions
pa: ਭਾਗ ਵੇਖਾਓ

en: list the files in a directory (long format)
pa: ਡਾਇਰੈਕਟਰੀ ਵਿਚਲੀਆਂ ਫਾਇਲਾਂ ਵੇਖਾਓ (ਲੰਬਾ ਫਾਰਮੈਟ)

en: create a hard link
pa: ਇੱਕ ਹਾਰਡ ਲਿੰਕ ਬਣਾਓ

en: create a symbolic link
pa: ਇੱਕ ਸਿੰਬੌਲਿਕ ਲਿੰਕ ਬਣਾਓ

en: remove extended attribute of a file or directory
pa: ਫਾਇਲ ਜਾਂ ਡਾਇਰੈਕਟਰੀ ਦਾ ਐਕਸਟੈਂਡਡ ਐਟਰੀਬਿਊਟ ਹਟਾਓ

en: list the files in a directory
pa: ਡਾਇਰੈਕਟਰੀ ਵਿਚਲੀਆਂ ਫਾਇਲਾਂ ਵੇਖਾਓ

en: set extended attribute of a file or directory
pa: ਫਾਇਲ ਜਾਂ ਡਾਇਰੈਕਟਰੀ ਦਾ ਐਕਸਟੈਂਡਡ ਐਟਰੀਬਿਊਟ ਸੈੱਟ ਕਰੋ

en: get file information for a symbolic link
pa: ਸਿੰਬੌਲਿਕ ਲਿੰਕ ਲਈ ਫਾਇਲ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਵੋ

en: lstat on multiple files
pa: ਬਹੁਤੀਆਂ ਫਾਇਲਾਂ ਤੇ lstat ਚਲਾਓ

en: add a key on a LUKS encrypted device
pa: ਇੱਕ LUKS ਇਨਕ੍ਰਿਪਟਡ ਜੰਤਰ ਉੱਪਰ ਕੁੰਜੀ ਜੋੜੋ

en: close a LUKS device
pa: ਇੱਕ LUKS ਜੰਤਰ ਬੰਦ ਕਰੋ

en: format a block device as a LUKS encrypted device
pa: ਬਲਾਕ ਜੰਤਰ ਨੂੰ LUKS ਇਨਕ੍ਰਿਪਟਡ ਜੰਤਰ ਵਾਂਗ ਫਾਰਮੈਟ ਕਰੋ

en: remove a key from a LUKS encrypted device
pa: LUKS ਇਨਕ੍ਰਿਪਟਡ ਜੰਤਰ ਤੋਂ ਇੱਕ ਕੁੰਜੀ ਹਟਾਓ

en: open a LUKS-encrypted block device
pa: ਇੱਕ LUKS-ਇਨਕ੍ਰਿਪਟਡ ਬਲਾਕ ਜੰਤਰ ਖੋਲੋ

en: open a LUKS-encrypted block device read-only
pa: ਇੱਕ LUKS-ਇਨਕ੍ਰਿਪਟਡ ਬਲਾਕ ਜੰਤਰ ਨੂੰ ਸਿਰਫ-ਪੜ੍ਹਨ ਲਈ ਖੋਲੋ

en: create an LVM logical volume
pa: ਇੱਕ LVM ਲਾਜ਼ੀਕਲ ਵਾਲੀਅਮ ਬਣਾਓ

en: get canonical name of an LV
pa: LV ਦਾ ਅਸਲੀ ਨਾਂ ਲਵੋ

en: clear LVM device filter
pa: LVM ਜੰਤਰ ਫਿਲਟਰ ਸਾਫ ਕਰੋ

en: remove all LVM LVs, VGs and PVs
pa: ਸਭ LVM LVs, VGs ਅਤੇ PVs ਹਟਾਓ

en: set LVM device filter
pa: LVM ਜੰਤਰ ਫਿਲਟਰ ਸੈੱਟ ਕਰੋ

en: remove an LVM logical volume
pa: ਇੱਕ LVM ਲਾਜ਼ੀਕਲ ਵਾਲੀਅਮ ਹਟਾਓ

en: rename an LVM logical volume
pa: ਇੱਕ LVM ਲਾਜੀਕਲ ਵਾਲੀਅਮ ਨੂੰ ਮੁੜ-ਨਾਂ ਦਿਓ

en: resize an LVM logical volume
pa: ਇੱਕ LVM ਲਾਜ਼ੀਕਲ ਵਾਲੀਅਮ ਮੁੜ-ਅਕਾਰ ਕਰੋ

en: expand an LV to fill free space
pa: ਇੱਕ LV ਨੂੰ ਪੂਰੀ ਥਾਂ ਵਰਤਣ ਲਈ ਫੈਲਾਓ

en: list the LVM logical volumes (LVs)
pa: LVM ਲਾਜ਼ੀਕਲ ਵਾਲੀਅਮ (LVs) ਵੇਖਾਓ

en: get the UUID of a logical volume
pa: ਲਾਜ਼ੀਕਲ ਵਾਲੀਅਮ ਦਾ UUID ਲਵੋ

en: lgetxattr on multiple files
pa: ਬਹੁਤੀਆਂ ਫਾਇਲਾਂ ਤੇ lgetxattr

en: open the manual
pa: ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਖੋਲੋ

en: create a directory
pa: ਇੱਕ ਡਾਇਰੈਕਟਰੀ ਬਣਾਓ

en: create a directory with a particular mode
pa: ਖਾਸ ਮੋਡ ਨਾਲ ਇੱਕ ਡਾਇਰੈਕਟਰੀ ਬਣਾਓ

en: create a directory and parents
pa: ਇੱਕ ਡਾਇਰੈਕਟਰੀ ਅਤੇ ਅਧਾਰ ਬਣਾਓ

en: create a temporary directory
pa: ਆਰਜੀ ਡਾਇਰੈਕਟਰੀ ਬਣਾਓ

en: make ext2/3/4 filesystem with external journal
pa: ਬਾਹਰੀ ਜਰਨਲ ਨਾਲ ext2/3/4 ਫਾਇਲ-ਸਿਸਟਮ ਬਣਾਓ

en: make ext2/3/4 external journal
pa: ext2/3/4 ਬਾਹਰੀ ਜਰਨਲ ਬਣਾਓ

en: make ext2/3/4 external journal with label
pa: ਲੇਬਲ ਸਮੇਤ ext2/3/4 ਬਾਹਰੀ ਜਰਨਲ ਬਣਾਓ

en: make ext2/3/4 external journal with UUID
pa: UUID ਸਮੇਤ ext2/3/4 ਬਾਹਰੀ ਜਰਨਲ ਬਣਾਓ

en: make FIFO (named pipe)
pa: FIFO (named ਪਾਈਪ) ਬਣਾਓ

en: make a filesystem
pa: ਇੱਕ ਫਾਇਲ-ਸਿਸਟਮ ਬਣਾਓ

en: make a filesystem with block size
pa: ਬਲਾਕ ਅਕਾਰ ਨਾਲ ਇੱਕ ਫਾਇਲ-ਸਿਸਟਮ ਬਣਾਓ

en: create a mountpoint
pa: ਮਾਊਂਟ-ਪੁਆਂਇਟ ਬਣਾਓ

en: make block, character or FIFO devices
pa: ਬਲਾਕ, ਕੈਰੇਕਟਰ ਜਾਂ FIFO ਜੰਤਰ ਬਣਾਓ

en: make block device node
pa: ਬਲਾਕ ਜੰਤਰ ਨੋਡ ਬਣਾਓ

en: make char device node
pa: char ਜੰਤਰ ਨੋਡ ਬਣਾਓ

en: create a swap partition
pa: ਸਵੈਪ ਭਾਗ ਬਣਾਓ

en: create a swap partition with a label
pa: ਲੇਬਲ ਸਮੇਤ ਸਵੈਪ ਭਾਗ ਬਣਾਓ

en: create a swap partition with an explicit UUID
pa: ਸਪੱਸ਼ਟ UUID ਸਮੇਤ ਸਵੈਪ ਭਾਗ ਬਣਾਓ

en: create a swap file
pa: ਸਵੈਪ ਫਾਇਲ ਬਣਾਓ

en: load a kernel module
pa: ਕਰਨਲ ਮੈਡਿਊਲ ਲੋਡ ਕਰੋ

en: view a file
pa: ਇੱਕ ਫਾਇਲ ਵੇਖੋ

en: mount a guest disk at a position in the filesystem
pa: ਫਾਇਲ-ਸਿਸਟਮ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਟਿਕਾਣੇ ਤੇ ਗਿਸਟ ਡਿਸਕ ਮਾਊਂਟ ਕਰੋ

en: mount a file using the loop device
pa: ਲੂਪ ਜੰਤਰ ਵਰਤ ਕੇ ਇੱਕ ਫਾਇਲ ਮਾਊਂਟ ਕਰੋ

en: mount a guest disk with mount options
pa: ਮਾਊਂਟ ਚੋਣਾਂ ਨਾਲ ਗਿਸਟ ਡਿਸਕ ਮਾਊਂਟ ਕਰੋ

en: mount a guest disk, read-only
pa: ਗਿਸਟ ਡਿਸਕ ਮਾਊਂਟ ਕਰੋ, ਸਿਰਫ-ਪੜਨ ਲਈ

en: mount a guest disk with mount options and vfstype
pa: ਗਿਸਟ ਡਿਸਕ ਨੂੰ ਮਾਊਂਟ ਚੋਣਾਂ ਅਤੇ vfstype ਨਾਲ ਮਾਊਂਟ ਕਰੋ

en: show mountpoints
pa: ਮਾਊਂਟ ਪੁਆਂਇਟ ਵੇਖਾਓ

en: show mounted filesystems
pa: ਮਾਊਂਟ ਕੀਤਾ ਫਾਇਲ-ਸਿਸਟਮ ਵੇਖਾਓ

en: move a file
pa: ਇੱਕ ਫਾਇਲ ਤਬਦੀਲ ਕਰੋ

en: probe NTFS volume
pa: NTFS ਵਾਲੀਅਮ ਦੀ ਪੜਤਾਲ ਕਰੋ

en: resize an NTFS filesystem
pa: ਇੱਕ NTFS ਫਾਇਲ-ਸਿਸਟਮ ਨੂੰ ਮੁੜ-ਅਕਾਰ ਦਿਓ

en: resize an NTFS filesystem (with size)
pa: ਇੱਕ NTFS ਫਾਇਲ-ਸਿਸਟਮ ਮੁੜ-ਅਕਾਰ ਕਰੋ (ਅਕਾਰ ਨਾਲ)

en: add a partition to the device
pa: ਜੰਤਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਭਾਗ ਜੋੜੋ

en: delete a partition
pa: ਇੱਕ ਭਾਗ ਹਟਾਓ

en: partition whole disk with a single primary partition
pa: ਪੂਰੀ ਡਿਸਕ ਤੇ ਇੱਕ ਪਰਾਇਮਰੀ ਭਾਗ ਬਣਾਓ

en: return true if a partition is bootable
pa: ਸਹੀ (true) ਭੇਜੋ ਜੇ ਭਾਗ ਬੂਟਯੋਗ ਹੈ

en: get the MBR type byte (ID byte) from a partition
pa: ਭਾਗ ਤੋਂ MBR ਕਿਸਮ ਬਾਈਟ (ID ਬਾਈਟ) ਲਵੋ

en: get the partition table type
pa: ਭਾਗ ਸਾਰਣੀ ਕਿਸਮ ਲਵੋ

en: create an empty partition table
pa: ਇੱਕ ਖਾਲੀ ਭਾਗ ਸਾਰਣੀ ਬਣਾਓ

en: list partitions on a device
pa: ਜੰਤਰ ਉੱਪਰਲੇ ਭਾਗ ਵੇਖਾਓ

en: make a partition bootable
pa: ਭਾਗ ਨੂੰ ਬੂਟ ਯੋਗ ਬਣਾਓ

en: set the MBR type byte (ID byte) of a partition
pa: ਭਾਗ ਦੀ MBR ਕਿਸਮ ਬਾਈਟ (ID ਬਾਈਟ) ਸੈੱਟ ਕਰੋ

en: set partition name
pa: ਪਰਾਇਮਰੀ ਨਾਂ ਸੈੱਟ ਕਰੋ

en: convert partition name to device name
pa: ਭਾਗ ਨਾਂ ਨੂੰ ਜੰਤਰ ਨਾਂ ਵਿੱਚ ਤਬਦੀਲ ਕਰੋ

en: ping the guest daemon
pa: ਗਿਸਟ ਡੈਮਨ ਨੂੰ ਪਿੰਗ ਕਰੋ

en: read part of a file
pa: ਫਾਇਲ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਪੜ੍ਹੋ

en: read part of a device
pa: ਜੰਤਰ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਪੜ੍ਹੋ

en: create an LVM physical volume
pa: ਇੱਕ LVM ਭੌਤਿਕ ਵਾਲੀਅਮ ਬਣਾਓ

en: remove an LVM physical volume
pa: ਇੱਕ LVM ਭੌਤਿਕ ਵਾਲੀਅਮ ਹਟਾਓ

en: resize an LVM physical volume
pa: ਇੱਕ LVM ਭੌਤਿਕ ਵਾਲੀਅਮ ਨੂੰ ਮੁੜ-ਅਕਾਰ ਦਿਓ

en: resize an LVM physical volume (with size)
pa: ਇੱਕ LVM ਭੌਤਿਕ ਵਾਲੀਅਮ (ਅਕਾਰ ਨਾਲ) ਨੂੰ ਮੁੜ-ਅਕਾਰ ਦਿਓ

en: list the LVM physical volumes (PVs)
pa: LVM ਭੌਤਿਕ ਵਾਲੀਅਮ (PVs) ਵੇਖਾਓ

en: get the UUID of a physical volume
pa: ਭੌਤਿਕ ਵਾਲੀਅਮ ਦਾ UUID ਲਵੋ

en: write to part of a file
pa: ਫਾਇਲ ਦਾ ਇੱਕ ਹਿੱਸਾ ਲਿਖੋ

en: write to part of a device
pa: ਜੰਤਰ ਦੇ ਹਿੱਸੇ ਤੇ ਲਿਖੋ

en: read a file
pa: ਇੱਕ ਫਾਇਲ ਪੜ੍ਹੋ

en: read file as lines
pa: ਫਾਇਲ ਨੂੰ ਲਾਈਨ ਵਾਂਗ ਪੜ੍ਹੋ

en: read directories entries
pa: ਡਾਇਰੈਕਟਰੀ ਐਂਟਰੀਆਂ ਪੜ੍ਹੋ

en: read the target of a symbolic link
pa: ਸਿੰਬੌਲਿਕ ਲਿੰਕ ਦਾ ਟਾਰਗਿਟ ਪੜ੍ਹੋ

en: readlink on multiple files
pa: ਮਲਟੀਪਲ ਫਾਇਲਾਂ ਤੇ ਲਿੰਕ-ਪੜ੍ਹੋ

en: canonicalized absolute pathname
pa: ਕੈਨੋਨੀਕਲਾਈਜ਼ਡ ਪੂਰਾ ਮਾਰਗ-ਨਾਂ

en: close and reopen libguestfs handle
pa: libguestfs ਹੈਂਡਲ ਬੰਦ ਕਰੋ ਅਤੇ ਮੁੜ-ਖੋਲੋ

en: resize an ext2, ext3 or ext4 filesystem
pa: ਇੱਕ ext2, ext3 ਜਾਂ ext4 ਫਾਇਲਸਿਸਟਮ ਨੂੰ ਮੁੜ-ਅਕਾਰ ਦਿਓ

en: resize an ext2, ext3 or ext4 filesystem to the minimum size
pa: ਇੱਕ ext2, ext3 ਜਾਂ ext4 ਫਾਇਲ ਸਿਸਟਮ ਨੂੰ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਅਕਾਰ ਦਿਓ

en: resize an ext2, ext3 or ext4 filesystem (with size)
pa: ਇੱਕ ext2, ext3 ਜਾਂ ext4 ਫਾਇਲਸਿਸਟਮ ਨੂੰ ਮੁੜ-ਅਕਾਰ ਦਿਓ (ਅਕਾਰ ਨਾਲ)

en: remove a file
pa: ਇੱਕ ਫਾਇਲ ਹਟਾਓ

en: remove a file or directory recursively
pa: ਫਾਇਲ ਜਾਂ ਡਾਇਰੈਕਟਰੀ ਪੂਰੀ ਤਰਾਂ ਹਟਾਓ

en: remove a directory
pa: ਇੱਕ ਡਾਇਰੈਕਟਰੀ ਹਟਾਓ

en: remove a mountpoint
pa: ਮਾਊਂਟ-ਪੁਆਂਇਟ ਹਟਾਓ

en: scrub (securely wipe) a device
pa: ਜੰਤਰ ਸਾਫ (ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਸਫਾਈ) ਕਰੋ

en: scrub (securely wipe) a file
pa: ਫਾਇਲ ਸਾਫ (ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਸਫਾਈ) ਕਰੋ

en: scrub (securely wipe) free space
pa: ਖਾਲੀ ਸਪੇਸ ਸਾਫ (ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਸਫਾਈ) ਕਰੋ

en: add options to kernel command line
pa: ਕਰਨਲ ਕਮਾਂਡ ਲਾਈਨ ਵਿੱਚ ਚੋਣਾਂ ਸ਼ਾਮਿਲ ਕਰੋ

en: set autosync mode
pa: autosync ਮੋਡ ਸੈੱਟ ਕਰੋ

en: enable or disable direct appliance mode
pa: ਸਿੱਧਾ ਉਪਕਰਨ ਮੋਡ ਯੋਗ ਜਾਂ ਅਯੋਗ

en: set the ext2/3/4 filesystem label
pa: ext2/3/4 ਫਾਇਲ-ਸਿਸਟਮ ਲੇਬਲ ਸੈੱਟ ਕਰੋ

en: set the ext2/3/4 filesystem UUID
pa: ext2/3/4 ਫਾਇਲ-ਸਿਸਟਮ UUID ਸੈੱਟ ਕਰੋ

en: set enable network flag
pa: ਯੋਗ ਨੈੱਟਵਰਕ ਫਲੈਗ ਸੈੱਟ

en: set the search path
pa: ਖੋਜ ਮਾਰਗ ਸੈੱਟ ਕਰੋ

en: enable or disable the recovery process
pa: ਰਿਕਵਰੀ ਕਾਰਜ ਯੋਗ ਜਾਂ ਅਯੋਗ

en: set SELinux enabled or disabled at appliance boot
pa: ਉਪਕਰਨ ਬੂਟ ਹੋਣ ਤੇ SELinux ਯੋਗ ਜਾਂ ਅਯੋਗ ਸੈੱਟ ਕਰੋ

en: enable or disable command traces
pa: ਕਮਾਂਡ ਟਰੇਸ ਯੋਗ ਜਾਂ ਅਯੋਗ

en: set verbose mode
pa: ਵਰਬੋਜ਼ ਮੋਡ ਸੈੱਟ ਕਰੋ

en: set SELinux security context
pa: SELinux ਸੁਰੱਖਿਆ ਪ੍ਰਸੰਗ ਸੈੱਟ ਕਰੋ

en: create partitions on a block device
pa: ਬਲਾਕ ਜੰਤਰ ਤੇ ਭਾਗ ਬਣਾਓ

en: modify a single partition on a block device
pa: ਬਲਾਕ ਜੰਤਰ ਤੇ ਇੱਕ ਸਿੰਗਲ ਭਾਗ ਨੂੰ ਸੋਧੋ

en: display the disk geometry from the partition table
pa: ਭਾਗ ਸਾਰਣੀ ਤੋਂ ਡਿਸਕ ਬਣਤਰ ਵੇਖਾਓ

en: display the kernel geometry
pa: ਕਰਨਲ ਬਣਤਰ ਵੇਖਾਓ

en: display the partition table
pa: ਭਾਗ ਸਾਰਣੀ ਵੇਖਾਓ

en: run a command via the shell
pa: ਸ਼ੈੱਲ ਰਾਹੀਂ ਕਮਾਂਡ ਚਲਾਓ

en: run a command via the shell returning lines
pa: ਲਾਈਨਾਂ ਵਾਲੇ ਸ਼ੈੱਲ ਰਾਹੀਂ ਕਮਾਂਡ ਚਲਾਓ

en: sleep for some seconds
pa: ਕੁਝ ਸਕਿੰਟਾਂ ਲਈ ਵਿਰਾਮ ਕਰੋ

en: create a sparse disk image and add
pa: ਸਪਾਰਸ ਡਿਸਕ ਈਮੇਜ਼ ਬਣਾਓ ਅਤੇ ਜੋੜੋ

en: get file information
pa: ਫਾਇਲ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਵੋ

en: get file system statistics
pa: ਫਾਇਲ ਸਿਸਟਮ ਅੰਕੜੇ ਲਵੋ

en: print the printable strings in a file
pa: ਪ੍ਰਿੰਟਯੋਗ ਸਤਰਾਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਫਾਇਲ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਿੰਟ ਕਰੋ

en: list supported groups of commands
pa: ਕਮਾਂਡਾਂ ਜਾ ਸਹਿਯੋਗੀ ਗਰੁੱਪ ਵੇਖਾਓ

en: disable swap on device
pa: ਜੰਤਰ ਤੇ ਸਵੈਪ ਅਯੋਗ ਕਰੋ

en: disable swap on file
pa: ਫਾਇਲ ਤੇ ਸਵੈਪ ਅਯੋਗ ਕਰੋ

en: disable swap on labeled swap partition
pa: ਲੇਬਲ ਕੀਤੇ ਸਵੈਪ ਭਾਗ ਤੇ ਸਵੈਪ ਅਯੋਗ ਕਰੋ

en: disable swap on swap partition by UUID
pa: UUID ਦੁਆਰਾ ਸਵੈਪ ਭਾਗ ਤੇ ਸਵੈਪ ਅਯੋਗ ਕਰੋ

en: enable swap on device
pa: ਜੰਤਰ ਤੇ ਸਵੈਪ ਯੋਗ ਕਰੋ

en: enable swap on file
pa: ਫਾਇਲ ਤੇ ਸਵੈਪ ਯੋਗ ਕਰੋ

en: enable swap on labeled swap partition
pa: ਲੇਬਲ ਕੀਤੇ ਸਵੈਪ ਭਾਗ ਤੇ ਸਵੈਪ ਯੋਗ ਕਰੋ

en: enable swap on swap partition by UUID
pa: UUID ਦੁਆਰਾ ਸਵੈਪ ਭਾਗ ਤੇ ਸਵੈਪ ਯੋਗ ਕਰੋ

en: sync disks, writes are flushed through to the disk image
pa: sync ਡਿਸਕਾਂ, ਲਿਖਤਾਂ ਨੂੰ ਡਿਸਕ ਈਮੇਜ਼ਾਂ ਰਾਹੀਂ ਸਾਫ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ

en: return last 10 lines of a file
pa: ਫਾਇਲ ਦੀਆਂ ਆਖਰੀ 10 ਲਾਈਨਾਂ ਵੇਖਾਓ

en: return last N lines of a file
pa: ਫਾਇਲ ਦੀਆਂ ਆਖਰੀ N ਲਾਈਨਾਂ ਵੇਖਾਓ

en: unpack tarfile to directory
pa: tarfile ਨੂੰ ਡਾਇਰੈਕਟਰੀ ਵਿੱਚ ਖੋਲੋ

en: pack directory into tarfile
pa: ਡਾਇਰੈਕਟਰੀ ਨੂੰ tarfile ਵਿੱਚ ਪੈਕ ਕਰੋ

en: unpack compressed tarball to directory
pa: ਸੰਕੁਚਿਤ tarball ਨੂੰ ਡਾਇਰੈਕਟਰੀ ਵਿੱਚ ਖੋਲੋ

en: pack directory into compressed tarball
pa: ਡਾਇਰੈਕਟਰੀ ਨੂੰ ਸੰਕੁਚਿਤ tarball ਵਿੱਚ ਪੈਕ ਕਰੋ

en: print elapsed time taken to run a command
pa: ਕਮਾਂਡ ਚਲਾਉਣ ਲਈ ਵਰਤਿਆ ਗਿਆ ਸਮਾਂ

en: update file timestamps or create a new file
pa: ਫਾਇਲ ਸਮਾਂ-ਮੋਹਰ ਅੱਪਡੇਟ ਕਰੋ ਜਾਂ ਇੱਕ ਨਵੀਂ ਫਾਇਲ ਬਣਾਓ

en: truncate a file to zero size
pa: ਫਾਇਲ ਨੂੰ ਜ਼ੀਰੋ ਅਕਾਰ ਤੱਕ ਘਟਾਓ

en: truncate a file to a particular size
pa: ਫਾਇਲ ਨੂੰ ਖਾਸ ਅਕਾਰ ਤੱਕ ਘਟਾਓ

en: get ext2/ext3/ext4 superblock details
pa: ext2/ext3/ext4 ਸੁਪਰਬਲਾਕ ਵੇਰਵਾ ਲਵੋ

en: set file mode creation mask (umask)
pa: ਫਾਇਲ ਮੋਡ ਬਣਾਉਣ ਮਾਸਕ (umask) ਸੈੱਟ ਕਰੋ

en: unmount a filesystem
pa: ਫਾਇਲ-ਸਿਸਟਮ ਅਨ-ਮਾਊਂਟ ਕਰੋ

en: unmount all filesystems
pa: ਸਭ ਫਾਇਲ-ਸਿਸਟਮ ਅਨ-ਮਾਊਂਟ ਕਰੋ

en: upload a file from the local machine
pa: ਲੋਕਲ ਮਸ਼ੀਨ ਤੋਂ ਫਾਇਲ ਅੱਪਲੋਡ ਕਰੋ

en: upload a file from the local machine with offset
pa: ਲੋਕਲ ਮਸ਼ੀਨ ਤੋਂ ਆਫਸੈੱਟ ਨਾਲ ਫਾਇਲ ਅੱਪਲੋਡ ਕਰੋ

en: set timestamp of a file with nanosecond precision
pa: ਨੈਨੋਸਕਿੰਟ ਸੁੱਧਤਾ ਨਾਲ ਫਾਇਲ ਦੀ ਸਮਾਂ-ਮੋਹਰ ਸੈੱਟ ਕਰੋ

en: get the library version number
pa: ਲਾਇਬਰੇਰੀ ਵਰਜਨ ਨੰਬਰ ਲਵੋ

en: get the filesystem label
pa: ਫਾਇਲ-ਸਿਸਟਮ ਲੇਬਲ ਲਵੋ

en: get the Linux VFS type corresponding to a mounted device
pa: ਮਾਊਂਟ ਕੀਤੇ ਜੰਤਰ ਸੰਬੰਧੀ ਲੀਨਕਸ VFS ਕਿਸਮ ਲਵੋ

en: get the filesystem UUID
pa: ਫਾਇਲ-ਸਿਸਟਮ UUID ਲਵੋ

en: activate or deactivate some volume groups
pa: ਕੁਝ ਵਾਲੀਅਮ ਗਰੁੱਪ ਸਰਗਰਮ ਜਾਂ ਨਾ-ਸਰਗਰਮ ਕਰੋ

en: activate or deactivate all volume groups
pa: ਸਭ ਵਾਲੀਅਮ ਗਰੁੱਪ ਸਰਗਰਮ ਜਾਂ ਨਾ-ਸਰਗਰਮ ਕਰੋ

en: create an LVM volume group
pa: ਇੱਕ LVM ਵਾਲੀਅਮ ਗਰੁੱਪ ਬਣਾਓ

en: get the LV UUIDs of all LVs in the volume group
pa: ਵਾਲੀਅਮ ਗਰੁੱਪ ਵਿੱਚ ਸਭ LVs ਦੇ LV UUIDs ਲਵੋ

en: get the PV UUIDs containing the volume group
pa: PV UUIDs ਲਵੋ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਵਾਲੀਅਮ ਗਰੁੱਪ ਹਨ

en: remove an LVM volume group
pa: ਇੱਕ LVM ਵਾਲੀਅਮ ਗਰੁੱਪ ਹਟਾਓ

en: rename an LVM volume group
pa: ਇੱਕ LVM ਵਾਲੀਅਮ ਗਰੁੱਪ ਨੂੰ ਮੁੜ-ਨਾਂ ਦਿਓ

en: list the LVM volume groups (VGs)
pa: LVM ਵਾਲੀਅਮ ਗਰੁੱਪ (VGs) ਵੇਖਾਓ

en: rescan for LVM physical volumes, volume groups and logical volumes
pa: LVM ਭੌਤਿਕ ਵਾਲੀਅਮ, ਵਾਲੀਅਮ ਗਰੁੱਪ ਅਤੇ ਲਾਜੀਕਲ ਵਾਲੀਅਮਾਂ ਲਈ ਮੁੜ-ਸਕੈਨ ਕਰੋ

en: get the UUID of a volume group
pa: ਵਾਲੀਅਮ ਗਰੁੱਪ ਦਾ UUID ਲਵੋ

en: count characters in a file
pa: ਫਾਇਲ ਵਿਚਲੇ ਅੱਖਰ ਗਿਣੋ

en: count lines in a file
pa: ਫਾਇਲ ਵਿਚਲੀਆਂ ਲਾਈਨਾਂ ਗਿਣੋ

en: count words in a file
pa: ਫਾਇਲ ਵਿਚਲੇ ਸ਼ਬਦ ਗਿਣੋ

en: create a new file
pa: ਇੱਕ ਨਵੀਂ ਫਾਇਲ ਬਣਾਓ

en: create a file
pa: ਫਾਇਲ ਬਣਾਓ

en: write zeroes to the device
pa: ਜੰਤਰ ਤੇ ਜ਼ੀਰੋ ਲਿਖੋ

en: write zeroes to an entire device
pa: ਪੂਰੇ ਜੰਤਰ ਵਿੱਚ ਸਿਫਰਾਂ ਲਿਖੋ

en: zero unused inodes and disk blocks on ext2/3 filesystem
pa: ext2/3 ਫਾਇਲ-ਸਿਸਟਮ ਉੱਪਰ ਜ਼ੀਰੋ ਨਾ-ਵਰਤੇ inodes ਅਤੇ ਡਿਸਕ ਬਲਾਕ

en: determine file type inside a compressed file
pa: ਸੰਕੁਚਿਤ ਫਾਇਲ ਅੰਦਰ ਫਾਇਲ ਕਿਸਮ ਪਤਾ ਕਰੋ

en: Use -h <cmd> / help <cmd> to show detailed help for a command.
pa: ਇੱਕ ਕਮਾਂਡ ਲਈ ਵਿਸਥਾਰ ਜਾਣਕਾਰੀ ਵੇਖਣ ਲਈ -h <cmd> / help <cmd> ਵਰਤੋ।

en: use 'copy-in <local> [<local>...] <remotedir>' to copy files into the image
pa: ਫਾਇਲਾਂ ਨੂੰ ਈਮੇਜ਼ ਵਿੱਚ ਕਾਪੀ ਕਰਨ ਲਈ 'copy-in <local> [<local>...] <remotedir>' ਵਰਤੋ

en: use 'copy-out <remote> [<remote>...] <localdir>' to copy files out of the image
pa: ਈਮੇਜ਼ ਵਿੱਚ ਫਾਇਲਾਂ ਕਾਪੀ ਕਰਨ ਲਈ 'copy-out <remote> [<remote>...] <localdir>' ਵਰਤੋ

en: display filename
pa: ਫਾਇਲ-ਨਾਂ ਵੇਖਾਓ

en: use '%s filename' to edit a file
pa: ਇੱਕ ਫਾਇਲ ਸੋਧ ਕਰਨ ਲਈ '%s filename' ਵਰਤੋ

en: %s: command arguments not separated by whitespace
pa: %s: ਕਮਾਂਡ ਆਰਗੂਮੈਂਟ ਸਪੇਸ ਨਾਲ ਵੱਖ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ

en: %s: too many arguments
pa: %s: ਆਰਗੂਮੈਂਟ ਜਿਆਦਾ ਹਨ

en: display a list of commands or help on a command
pa: ਕਮਾਂਡਾਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਜਾਂ ਕਮਾਂਡ ਬਾਰੇ ਸਹਾਇਤਾ ਵੇਖਾਓ

en: Did you mean to open a disk image?  guestfish -a disk.img
    For a list of commands:             guestfish -h
    For complete documentation:         man guestfish
pa: ਕੀ ਤੁਹਾਡਾ ਭਾਵ ਡਿਸਕ ਈਮੇਜ਼ ਖੋਲਣ ਤੋਂ ਹੈ?  guestfish -a disk.img
    ਕਮਾਂਡਾਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਲਈ:             guestfish -h
    ਮੁਕੰਮਲ ਦਸਤਾਵੇਜੀ ਲਈ:         man guestfish

en: Runaway quote in string "%s"
pa: ਸਤਰ "%s" ਵਿੱਚ ਗਲਤ ਸ਼ਬਦਾਵਲੀ ਹੈ

en: hexedit: %s is a zero length file or device
pa: hexedit: %s ਇੱਕ ਜ਼ੀਰੋ ਲੰਬਾਈ ਦੀ ਫਾਇਲ ਜਾਂ ਜੰਤਰ ਹੈ

en: hexedit: %s is larger than %s. You must supply a limit using
      'hexedit %s <max>' (eg. 'hexedit %s 1M') or a range using
      'hexedit %s <start> <max>'.
pa: hexedit: %s ਵੱਡਾ ਹੈ %s ਤੋਂ। ਤੁਹਾਨੂੰ 
      'hexedit %s <max>' ਵਰਤ ਕੇ ਸੀਮਾ ਦੇਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ (ਜਿਵੇਂ 'hexedit %s 1M') ਜਾਂ
      'hexedit %s <start> <max>' ਵਰਤ ਕੇ ਰੇਂਜ ਦੇਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ।

en: hexedit: invalid range
pa: hexedit: ਯੋਗ ਰੇਂਜ

en: use 'lcd directory' to change local directory
pa: ਲੋਕਲ ਡਾਇਰੈਕਟਰੀ ਤਬਦੀਲ ਕਰਨ ਲਈ 'lcd directory' ਵਰਤੋ

en: use '%s filename' to page a file
pa: ਫਾਇਲ ਪੇਜ਼ ਕਰਨ ਲਈ '%s filename' ਵਰਤੋ

en: failed to allocate disk
pa: ਡਿਸਕ ਨਿਰਧਾਰਤ ਕਰਨ ਤੋਂ ਫੇਲ ਹੋਇਆ

en: could not parse boot size
pa: ਬੂਟ ਅਕਾਰ ਨੂੰ ਪਾਰਸ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦਾ

en: failed to get sector size of disk: %s
pa: ਡਿਸਕ ਦਾ ਸੈਕਟਰ ਅਕਾਰ ਲੈਣ ਤੋਂ ਫੇਲ: %s

en: failed to partition disk: %s
pa: ਡਿਸਕ ਦੇ ਭਾਗ ਕਰਨ ਤੋਂ ਫੇਲ ਹੋਇਆ: %s

en: failed to add boot partition: %s
pa: ਬੂਟ ਭਾਗ ਜੋੜਨ ਤੋਂ ਫੇਲ ਹੋਇਆ: %s

en: failed to add root partition: %s
pa: ਰੂਟ ਭਾਗ ਜੋੜਨ ਤੋਂ ਫੇਲ ਹੋਇਆ: %s

en: failed to create boot filesystem: %s
pa: ਬੂਟ ਫਾਇਲ-ਸਿਸਟਮ ਬਣਾਉਣ ਤੋਂ ਫੇਲ: %s

en: failed to create root filesystem: %s
pa: ਰੂਟ ਫਾਇਲ-ਸਿਸਟਮ ਬਣਾਉਣ ਤੋਂ ਫੇਲ ਹੋਇਆ: %s

en: incorrect format for LV name, use '/dev/VG/LV'
pa: LV ਨਾਂ ਲਈ ਗਲਤ ਫਾਰਮੈਟ, '/dev/VG/LV' ਵਰਤੋ

en: failed to create PV: %s: %s
pa: PV ਬਣਾਉਣ ਤੋਂ ਫੇਲ: %s: %s

en: failed to create VG: %s: %s
pa: VG ਬਣਾਉਣ ਵਿੱਚ ਫੇਲ: %s: %s

en: failed to create LV: /dev/%s/%s: %s
pa: LV ਬਣਾਉਣ ਵਿੱਚ ਫੇਲ ਹੋਇਆ: /dev/%s/%s: %s

en: failed to create filesystem (%s): %s
pa: ਫਾਇਲ-ਸਿਸਟਮ (%s) ਬਣਾਉਣ ਤੋਂ ਫੇਲ ਹੋਇਆ: %s

en: List of available prepared disk images:
pa: ਉਪਲੱਬਧ ਤਿਆਰ ਡਿਸਕ ਈਮੇਜਾਂ ਦੀ ਸੂਚੀ:

en:   Optional parameters:
pa:   ਚੋਣਵੇਂ ਪੈਰਾਮੀਟਰ:

en: <%s> %s (default: %s)
pa: <%s> %s (ਮੂਲ: %s)

en: guestfish: remote: looks like the server is not running
pa: guestfish: ਰਿਮੋਟ: ਇੰਜ ਲਗਦਾ ਹੈ ਜਿਵੇਂ ਸਰਵਰ ਨਹੀਂ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ

en: guestfish: protocol error: could not send initial greeting to server
pa: guestfish: ਪਰੋਟੋਕਾਲ ਗਲਤੀ: ਸਰਵਰ ਨੂੰ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਸਵਾਗਤ ਨਹੀਂ ਭੇਜ ਸਕਦਾ

en: guestfish: protocol error: could not decode reply from server
pa: guestfish: ਪਰੋਟੋਕਾਲ ਗਲਤੀ: ਸਰਵਰ ਤੋਂ ਜਵਾਬ ਡੀਕੋਡ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦਾ

en: %s: unknown optional argument "%s"
pa: %s: ਅਣਜਾਣ ਚੋਣਵੇਂ ਆਰਗੂਮੈਂਟ "%s"

en: %s: %s: integer out of range
pa: %s: %s: ਪੂਰਨਅੰਕ ਰੇਂਜ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਹੈ

en: yes
pa: ਹਾਂ

en: no
pa: ਨਹੀਂ

en: %s parameter is empty or contains disallowed characters
pa: %s ਪੈਰਾਮੀਟਰ ਖਾਲੀ ਹੈ ਜਾਂ ਇਸ ਵਿੱਚ ਨਾ-ਮਨਜੂਰ ਅੱਖਰ ਹਨ

en: <truncated, original size %zu bytes>
pa: <ਘਟਾਇਆ, ਅਸਲੀ ਅਕਾਰ %zu ਬਾਈਟ>

en: guestfs_launch failed, see earlier error messages
pa: guestfs_launch ਫੇਲ ਹੋਇਆ, ਪਹਿਲੇ ਗਲਤੀ ਸੁਨੇਹੇ ਵੇਖੋ

en: size of %s is unreasonably large (%<PRIi64> bytes)
pa: %s ਦਾ ਅਕਾਰ ਬੇਲੋੜਾ ਹੈ (%<PRIi64> ਬਾਈਟਾਂ)

en: unable to create new XPath context
pa: ਨਵਾਂ XPath ਪ੍ਰਸੰਗ ਬਣਾਉਣ ਵਿੱਚ ਅਸਫਲ

en: the libguestfs handle has already been launched
pa: libguestfs ਹੈਂਡਲ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਚਾਲੂ ਕੀਤਾ ਹੈ

en: qemu has not been launched yet
pa: qemu ਹਾਲੇ ਤੱਕ ਚਾਲੂ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ

en: error getting domain info: %s
pa: ਡੋਮੇਨ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲੈਣ ਸਮੇਂ ਗਲਤੀ: %s

en: unable to evaluate XPath expression
pa: XPath ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ਼ਨ ਦਾ ਮੁੱਲ ਪਤਾ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਅਸਫਲ

en: libvirt domain has no disks
pa: libvirt ਡੋਮੇਨ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਡਿਸਕ ਨਹੀਂ ਹੈ

en: error reading libvirt XML information: %s
pa: libvirt XML ਜਾਣਕਾਰੀ ਪੜ੍ਹਨ ਦੌਰਾਨ ਗਲਤੀ: %s

en: unable to parse XML information returned by libvirt
pa: libvirt ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ XML ਜਾਣਕਾਰੀ ਨੂੰ ਪਾਰਸ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਅਸਫਲ

en: operation cancelled by user
pa: ਯੂਜ਼ਰ ਦੁਆਰਾ ਕਾਰਵਾਈ ਰੱਦ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ

en: received magic signature from guestfsd, but in state %d
pa: guestfsd ਤੋਂ ਮੈਜਿਕ ਸਿਗਨੇਚਰ , ਪਰ %d ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ

en: write to daemon socket
pa: ਡੈਮਨ ਸਾਕਟ ਵਿੱਚ ਲਿਖੋ

en: failed to parse file chunk
pa: ਫਾਇਲ ਚੰਕ ਪਾਰਸ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਫੇਲ ਹੋਇਆ

en: file receive cancelled by daemon
pa: ਫਾਇਲ ਸਵੀਕਾਰ ਕਰਨਾ ਡੈਮਨ ਦੁਆਰਾ ਰੱਦ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ

en: %s: cannot create temporary directory
pa: %s: ਆਰਜੀ ਡਾਇਰੈਕਟਰੀ ਨਹੀਂ ਬਣਾ ਸਕਿਆ

en: security: cached appliance %s is writable by group or other (mode %o)
pa: ਸੁਰੱਖਿਆ: ਕੈਸ਼ ਜੰਤਰ %s ਗਰੁੱਪ ਜਾਂ ਹੋਰ (mode %o) ਦੁਆਰਾ ਲਿਖਣਯੋਗ ਹੈ

en: could not parse integer in version number: %s
pa: ਵਰਜਨ ਨੰਬਰ ਵਿੱਚ ਪੂਰਨਅੰਕ ਨੂੰ ਪਾਰਸ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਿਆ: %s
