korganizer - en to th translation catalogue (142 entries)

[ctx: @title:window]
en: Archive/Delete Past Events and To-dos
th: จัดเก็บลงแฟ้ม/ลบ เหตุการณ์หรือสิ่งที่จะทำในอดีต

[ctx: @action:button]
en: &Archive
th: จัดเก็บลงแฟ้ม

[ctx: @option:radio]
en: Archive now items older than:
th: จัดเก็บลงแฟ้มเดี๋ยวนี้ สำหรับรายการที่เก่ากว่า:

[ctx: @info:whatsthis]
en: The date before which items should be archived. All older events and to-dos will be saved and deleted, the newer (and events exactly on that date) will be kept.
th: วันที่เพื่อเทียบกับวันที่ของรายการที่ควรจะถูกจัดเก็บลงแฟ้ม เหตุการณืและสิ่งที่จะทำที่เก่ากว่าวันที่ในช่องนี้จะถูกจัดเก็บและลบออกจากปฏิทิน ส่วนรายการที่ใหม่กว่า (และตรงกับวันที่ในช่องนี้ด้วย) จะยังคงอยู่

[ctx: @option:radio]
en: Automaticall&y archive items older than:
th: จัดเก็บลงแฟ้มโดยอัตโนมัติกับรายการที่เก่ากว่า:

[ctx: @info:whatsthis]
en: The age of the events and to-dos to archive. All older items will be saved and deleted, the newer will be kept.
th: ช่วงอายุของเหตุการณ์และสิ่งที่จะทำที่จะจัดเก็บ รายการที่เก่ากว่าจะถูกบันทึกและลบออก ส่วนรายการที่ใหม่กว่าจะถูกคงไว้

[ctx: @item:inlistbox expires in daily units]
en: Day(s)
th: วัน

[ctx: @item:inlistbox expiration in weekly units]
en: Week(s)
th: สัปดาห์

[ctx: @item:inlistbox expiration in monthly units]
en: Month(s)
th: เดือน

[ctx: @label]
en: Archive &file:
th: แฟ้มจัดเก็บ:

[ctx: @label filter for KUrlRequester]
en: *.ics|iCalendar Files
th: *.ics|แฟ้ม iCalendar

[ctx: @title:group]
en: Type of Items to Archive
th: ประเภทของรายการที่จะจัดเก็บในแฟ้มจัดเก็บ

[ctx: @info:whatsthis]
en: Here you can select which items should be archived. Events are archived if they ended before the date given above; to-dos are archived if they were finished before the date.
th: คุณสามารถเลือกรายการที่ต้องการจะรวมเป็นแฟ้มจัดเก็บ เหตุการณ์จะถูกจัดเก็บในแฟ้มหากมันมีวันสิ้นสุดก่อนวันที่ระบุไป และสิ่งที่จะทำจะถูกจัดเก็บในแฟ้มหากมันทำเสร็จแล้วก่อนวันที่ระบุ

[ctx: @option:check]
en: &Delete only, do not save
th: ลบเท่านั้น ไม่ต้องบันทึก

[ctx: @info:whatsthis]
en: Select this option to delete old events and to-dos without saving them. It is not possible to recover the events later.
th: เลือกตัวเลือกนี้เพื่อใช้ลบเหตุการณ์และสิ่งที่จะทำที่เก่าแล้วและไม่บันทึกมัน ซึ่งจะไม่สามารถกู้คืนข้อมูลรายการที่ลบไปแล้วได้อีก

[ctx: @info]
en: The archive file name is not valid.
th: ชื่อของแฟ้มจัดเก็บใช้ไม่ได้

en: <placeholder>undefined</placeholder>
th: <placeholder>ยังไม่ระบุ</placeholder>

en: There are no items before %1
th: ไม่มีรายการในช่วงก่อน %1

en: Delete all items before %1 without saving?
    The following items will be deleted:
th: จะลบทุกรายการที่อยู่ก่อน %1 โดยไม่ทำการบันทึกจริงหรือไม่ ?
    โดยรายการต่อไปนี้จะถูกลบ:

en: Delete Old Items
th: ลบรายการเก่า

note: i18n: ectx: label, entry (StartTime), group (Default Datetimes)
en: Default appointment time
th: เวลานัดหมายปริยาย

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (StartTime), group (Default Datetimes)
en: Enter the default time for events here. The default is used if you do not supply a start time.
th: ป้อนเวลาปริยายสำหรับเหตุการณ์ได้ที่นี่ ค่าปริยายนี้จะถูกใช้หากคุณไม่ได้กำหนดเวลาเริ่มต้นไว้

note: i18n: ectx: label, entry (DefaultDuration), group (Default Datetimes)
en: Default duration of new appointment (HH:MM)
th: ช่วงเวลาปริยายของการนัดหมายใหม่ (HH:MM)

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (DefaultDuration), group (Default Datetimes)
en: Enter default duration for events here. The default is used if you do not supply an end time.
th: ป้อนช่วงเวลาปริยายของเหตุการณ์ได้ที่นี่ ค่าปริยายนี้จะถูกใช้หากคุณไม่ได้กำหนดเวลาสิ้นสุด

note: i18n: ectx: label, entry (DayBegins), group (Time &amp; Date)
en: Day begins at
th: เริ่มวันด้วยเวลา

note: i18n: ectx: label, entry, group (Time &amp; Date)
en: Exclude holidays
th: ไม่รวมวันหยุด

note: i18n: ectx: whatsthis, entry, group (Time &amp; Date)
en: Check this box to prevent KOrganizer from marking the working hours on holidays.
th: กาเลือกที่กล่องนี้ เพื่อป้องกันไม่ให้ KOrganizer ทำเครื่องหมายชั่วโมงทำงานบนวันหยุด

note: i18n: ectx: label, entry, group (Group Scheduling)
en: Use Groupware communication
th: ใช้การสื่อสารกับระบบกรุ๊ปแวร์

note: i18n: ectx: label, entry, group (Archive Dialog)
en: Regularly archive events
th: จัดเก็บเหตุการณ์ตามปกติ

note: i18n: ectx: label, entry, group (Archive Dialog)
en: If auto-archiving is enabled, events older than this amount will be archived. The unit of this value is specified in another field.
th: หากเปิดใช้การจัดเก็บอัตโนมัติ เหตุการณ์ที่เก่ากว่าค่านี้จะถูกจัดเก็บลงแฟ้ม หน่วยของค่านี้ถูกกำหนดในช่องข้อมูลด้านข้าง

note: i18n: ectx: label, entry (ExpiryUnit), group (Archive Dialog)
en: The unit in which the expiry time is expressed.
th: หน่วยที่จะใช้กับค่าเวลาหมดอายุ

note: i18n: ectx: label, entry (ExpiryUnit), group (Archive Dialog)
en: In days
th: เป็นวัน

note: i18n: ectx: label, entry (ExpiryUnit), group (Archive Dialog)
en: In weeks
th: เป็นสัปดาห์

note: i18n: ectx: label, entry (ExpiryUnit), group (Archive Dialog)
en: In months
th: เป็นเดือน

note: i18n: ectx: label, entry, group (Archive Dialog)
en: URL of the file where old events should be archived
th: ที่อยู่ URL ของแฟ้มที่จะใช้จัดเก็บเหตุการณ์เก่า

note: i18n: ectx: label, entry, group (Archive Dialog)
en: Archive events
th: จัดเก็บเหตุการณ์ลงแฟ้ม

note: i18n: ectx: label, entry, group (Archive Dialog)
en: Archive to-dos
th: จัดเก็บสิ่งที่จะทำลงแฟ้ม

note: i18n: ectx: label, entry, group (Archive Dialog)
en: What to do when archiving
th: ต้องการจะทำอะไรเมื่อมีการจัดเก็บ

note: i18n: ectx: label, entry, group (Archive Dialog)
en: Delete old events
th: ลบเหตุการณ์เก่า

note: i18n: ectx: label, entry, group (Archive Dialog)
en: Archive old events to a separate file
th: จัดเก็บเหตุการณ์เก่าไปยังแฟ้มแยก

note: i18n: ectx: label, entry (UserName), group (Internal Settings)
en: Full &name
th: ชื่อเต็ม

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (UserName), group (Internal Settings)
en: Enter your full name here. This name will be displayed as "Organizer" in to-dos and events you create.
th: ป้อนชื่อเต็มของคุณที่นี่ ชื่อนี้จะถูกใช้แสดงเป็น "ผู้จัด" ในรายการสิ่งที่จะทำและเหตุการณ์ที่คุณเป็นคนสร้าง

note: i18n: ectx: label, entry (UserEmail), group (Internal Settings)
en: E&mail address
th: ที่อยู่อีเมล

note: i18n: ectx: whatsthis, entry (UserEmail), group (Internal Settings)
en: Enter here your e-mail address. This e-mail address will be used to identify the owner of the calendar, and displayed in events and to-dos you create.
th: ป้อนที่อยู่อีเมลของคุณที่นี่ ที่อยู่อีเมลนี้จะถูกใช้ในการแสดงตัวเป็นเจ้าของปฏิทิน และถูกแสดงไว้ในเหตุการณ์และสิ่งที่จะทำที่คุณเป็นคนสร้าง

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;"><span style=" font-weight:600;">Print day options:</span></p></body></html>
th: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;"><span style=" font-weight:600;">ตัวเลือกการพิมพ์สรุปรายวัน:</span></p></body></html>

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, mDateRangeGroup)
en: Date && Time Range
th: ช่วงวันและเวลา

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, mFromDateLabel)
en: &Start date:
th: วันเริ่ม:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, mFromTimeLabel)
en: Start &time:
th: เวลาเริ่ม:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, mToDateLabel)
en: &End date:
th: วันสิ้นสุด:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, mToTimeLabel)
en: End ti&me:
th: แก้ไขเ&วลา:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, mIncludeAllEvents)
en: E&xtend time range to include all events
th: ขยายช่วงเวลาให้รวมทุกเหตุการณ์

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, mPrintType)
en: Print Layout
th: รูปแบบการพิมพ์

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, mIncludeInfoGroup) i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, includeInfoBox)
en: Include Information
th: รวมข้อมูล

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, mIncludeTodos)
en: Include to-&dos that are due on the printed day(s)
th: รวมสิ่งที่จะทำที่ครบกำหนดในช่วงวันที่จะพิมพ์

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, mColors)
en: &Use colors
th: ใช้สี

en: Start date:
th: วันที่เริ่ม:

en: No start date
th: ไม่มีวันที่เริ่ม

en: End date:
th: วันสิ้นสุด:

en: Duration:
th: ช่วงเวลา:

en: 1 hour  | %1 hours
th[0]: %1 ชั่วโมง

en: 1 minute  | %1 minutes
th[0]: %1 นาที

en: No end date
th: ไม่มีวันสิ้นสุด

en: Due date:
th: วันครบกำหนด:

en: No due date
th: ไม่มีวันครบกำหนด

en: Repeats:
th: การทำซ้ำ:

en: No reminders
th: ไม่มีเตือนความจำ

en: Reminder:  | %1 reminders:
th[0]: เตือนความจำ %1 รายการ:

[ctx: N days/hours/minutes before/after the start/end]
en: %1 before the start
th: %1 ก่อนการเริ่ม

[ctx: N days/hours/minutes before/after the start/end]
en: %1 after the start
th: %1 หลังการเริ่ม

[ctx: N days/hours/minutes before/after the start/end]
en: %1 before the end
th: %1 ก่อนสิ้นสุด

[ctx: N days/hours/minutes before/after the start/end]
en: %1 after the end
th: %1 หลังสิ้นสุด

en: 1 day | %1 days
th[0]: %1 วัน

en: 1 hour | %1 hours
th[0]: %1 ชั่วโมง

en: 1 minute | %1 minutes
th[0]: %1 นาที

en: Organizer:
th: ผู้จัด:

en: Location:
th: สถานที่:

en: Description:
th: รายละเอียด:

en: Notes:
th: บันทึกย่อ:

en: No Attendees
th: ไม่มีผู้เข้าร่วม

en: 1 Attendee: | %1 Attendees:
th[0]: ผู้เข้าร่วม %1 คน:

en: Status: %1
th: สถานะ: %1

en: Secrecy: %1
th: ชั้นความลับ: %1

en: Show as: Busy
th: แสดงเป็น: ไม่ว่าง

en: Show as: Free
th: แสดงเป็น: ว่าง

en: This task is overdue!
th: งานนี้เลยวันครบกำหนดแล้ว

en: Settings:
th: การตั้งค่า:

[ctx: @option sort in increasing order]
en: Ascending
th: จากน้อยไปมาก

[ctx: @option sort in descreasing order]
en: Descending
th: จากมากไปน้อย

en: To-do list
th: รายการสิ่งที่จะทำ

en: Priority
th: ความสำคัญ

[ctx: @label to-do due date]
en: Due
th: ครบกำหนด

[ctx: @label to-do percentage complete]
en: Complete
th: เสร็จสมบูรณ์

en: Print &incidence
th: พิมพ์สรุปอัตราการเกิดขึ้น

en: Prints an incidence on one page
th: พิมพ์สรุปอัตราการเกิดขึ้นในหน้าเดียว

en: Print da&y
th: พิมพ์สรุปรายวัน

en: Prints all events of a single day on one page
th: พิมพ์เหตุการณ์ทั้งหมดในหนึ่งวันบนหน้าเดียว

en: Print &week
th: พิมพ์สรุปรายสัปดาห์

en: Prints all events of one week on one page
th: พิมพ์เหตุการณ์ทั้งหมดในหนึ่งสัปดาห์บนหน้าเดียว

en: Print mont&h
th: พิมพ์สรุปรายเดือน

en: Prints all events of one month on one page
th: พิมพ์เหตุการณ์ทั้งหมดในหนึ่งเดือนบนหน้าเดียว

en: Print to-&dos
th: พิมพ์สิ่งที่จะทำ

en: Prints all to-dos in a (tree-like) list
th: พิมพ์สิ่งที่จะทำทั้งหมดในแบบรายการต้นไม้

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;"><span style=" font-weight:600;">Print incidence options:</span></p></body></html>
th: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;"><span style=" font-weight:600;">ตัวเลือกการพิมพ์สรุปอัตราการเกิด:</span></p></body></html>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, mShowDetails)
en: Detai&ls (visiblility, secrecy, etc.)
th: รายละเอียด (มองเห็นได้, ชั้นความลับ เป็นต้น)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, mShowAttendees)
en: &Attendees
th: ผู้เข้าร่วม

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, mShowAttachments)
en: Attach&ments
th: สิ่งที่แนบมาด้วย

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;"><span style=" font-weight:600;">Print journal options:</span></p></body></html>
th: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;"><span style=" font-weight:600;">ตัวเลือกการพิมพ์บันทึกประจำวัน:</span></p></body></html>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, mAllJournals)
en: &All journal entries
th: รายการบันทึกประจำวันทั้งหมด

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, mRangeJournals)
en: Date &range:
th: ช่วงวัน:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;"><span style=" font-weight:600;">Print month options:</span></p></body></html>
th: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;"><span style=" font-weight:600;">ตัวเลือกการพิมพ์สรุปรายเดือน:</span></p></body></html>

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, mFromDateLabel) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QComboBox, mFromMonth)
en: When you want to print more months at once, you can define a month range. This option defines the first month to be printed. Use the option <i>End month</i> to define the last month in this range.
th: หากคุณต้องการจะพิมพ์มากกว่าหนึ่งเดือนในครั้งเดียว คุณสามารถกำหนดช่วงเดือนได้ ตัวเลือกนี้จะใช้กำหนดเดือนเริ่มต้นที่จะใช้พิมพ์ ใช้ตัวเลือก <i>สิ้นสุดที่เดือน</i> เพื่อกำหนดช่วงเดือนสิ้นสุดที่ต้องการ

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, mToDateLabel) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QComboBox, mToMonth)
en: When you want to print more months at once, you can define a month range. This option defines the last month to be printed. Use the option <i>Start month</i> to define the first month in this range.
th: หากคุณต้องการจะพิมพ์มากกว่าหนึ่งเดือนในครั้งเดียว คุณสามารถกำหนดช่วงเดือนได้ ตัวเลือกนี้จะใช้กำหนดเดือนสุดท้ายที่จะพิมพ์ ใช้ตัวเลือก <i>เริ่มที่เดือน</i> เพื่อกำหนดช่วงเดือนที่ต้องการเริ่ม

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, mToDateLabel)
en: &End month:
th: สิ้นสุดที่เดือน:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, mRecurDaily)
en: With this option it is possible to leave out the daily recurring to-dos and events in the print. They take a lot of space and make the month view needlessly complicated.
th: ด้วยตัวเลือกนี้ ทำให้สามารถที่จะเอาการเกิดขึ้นอีกของสิ่งที่จะทำและเหตุการณ์ออกไปจากการพิมพ์ได้ เนื่องจากมันใช้พื้นที่มากและอาจจะทำให้มุมมองรายเดือนดูแล้วเข้าใจได้ยาก

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, mRecurWeekly)
en: Similar to "Print daily recurring to-dos and events". Weekly to-dos and events will be omitted when making a print of the selected month.
th: ตัวเลือกนี้คล้ายกับตัวเลือก "พิมพ์การเกิดขึ้นอีกทุกวันของสิ่งที่จะทำและเหตุการณ์" การเกิดขึ้นอีกของสิ่งที่จะทำและเหตุการณ์ทุกสัปดาห์จะถูกเอาออกไปจากการพิมพ์เมื่อเลือกพิมพ์สรุปรายเดือน

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, mWeekNumbers)
en: Enable this to print week numbers at the left of each row.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อให้มีการพิมพ์หมายเลขสัปดาห์ไว้ทางซ้ายของแต่ละแถวด้วย

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, mWeekNumbers)
en: Print week &numbers
th: พิมพ์หมายเลขสัปดาห์

en: This printing style does not have any configuration options.
th: รูปแบบการพิมพ์นี้ ยังไม่มีการปรับแต่งค่าตัวเลือกใด ๆ

en: Holiday
th: วันหยุด

en: To-do: %1
th: สิ่งที่จะทำ: %1

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;"><span style=" font-weight:600;">Print to-dos options:</span></p></body></html>
th: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;"><span style=" font-weight:600;">ตัวเลือกการพิมพ์สิ่งที่จะทำ:</span></p></body></html>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, mTitleLabel)
en: &Title:
th: เรื่อง:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLineEdit, mTitle)
en: To-do List
th: รายการสิ่งที่จะทำ

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, mPrintType)
en: To-dos to Print
th: สิ่งที่จะทำที่จะพิมพ์

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, mPrintAll)
en: Print &all to-dos
th: พิมพ์สิ่งที่จะทำทั้งหมด

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, mPrintDueRange)
en: Print only to-dos due in the &range:
th: พิมพ์เฉพาะวันครบกำหนดของสิ่งที่จะทำในช่วง:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, mPriority)
en: &Priority
th: ความสำคัญ:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, sortingOptionsBox)
en: Sorting Options
th: ตัวเลือกการเรียงลำดับ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, sortFieldLabel)
en: Sort field:
th: เรียงช่องข้อมูล:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, sortDirectionLabel)
en: Sort direction:
th: ทิศทางการเรียง:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, mConnectSubTodos)
en: Co&nnect sub-to-dos with its parent
th: เชื่่อมรายการย่อยของสิ่งที่จะทำเข้ากับรายการแม่ของมัน

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;"><span style=" font-weight:600;">Print week options:</span></p></body></html>
th: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;"><span style=" font-weight:600;">ตัวเลือกการพิมพ์สรุปรายสัปดาห์:</span></p></body></html>

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, mDateRangeGroup)
en: Date Range
th: ช่วงวัน

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, mSubDays) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, mHolidays)
en: Text
th: ข้อความ

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, mSubDays) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, mHolidays)
en: Time Boxes
th: กล่องเวลา

en: Person: %1
th: บุคคล: %1

en: Journal entries
th: รายการบันทึกประจำวัน

en: Print &journal
th: พิมพ์รายการบันทึกประจำวัน

en: Prints all journals for a given date range
th: พิมพ์รายการบันทึกประจำวันทั้งหมดที่อยู่ในช่วงวันที่กำหนด

en: Print &year
th: พิมพ์ทั้งปี

en: Prints a calendar for an entire year
th: พิมพ์ปฏิทินสำหรับทั้งปี

[ctx: the calendar is read-only]
en: read-only
th: อ่านได้อย่างเดียว
