libmateweather 1.26.1 - en to ml translation catalogue (141 entries)

en: Default
ml: സ്വഥവേ

note: Translators: Celsius
en: C
ml: സെ

note: Translators: Fahrenheit
en: F
ml: ഫാ

en: Invalid
ml: അസാധു

note: Translators: meters per second
en: m/s
ml: മീ/സെ

note: Translators: kilometers per hour
en: km/h
ml: കിമീ/മ

note: Translators: wind speed
en: Beaufort scale
ml: ബ്യൂഫോര്‍ട്ട് അളവ്

note: Translators: meters
en: m
ml: മീ

note: Translators: kilometers
en: km
ml: കിമീ

en: Greenwich Mean Time
ml: ഗ്രീന്‍വിച്ച് മീന്‍ ടൈം

en: Update the data automatically
ml: ഡാറ്റ തനിയേ പുതുക്കുക

en: Determines whether the applet automatically updates its weather statistics or not.
ml: കാലവസ്ഥയുടെ സ്ഥിതിവിവരപ്പട്ടിക കാണിയ്ക്കുന്ന ലഘുപ്രയോഗം തനിയേ പുതുക്കുമോ എന്നു് നിശ്ചയിയ്ക്കുന്നു.

en: Update interval
ml: പുതുക്കലിനുളള ഇടവേള

en: The interval, in seconds, between automatic updates.
ml: സ്വയം പുതുക്കുന്നതിന്റെ ഇടവേള (സെക്കന്‍ഡുകളില്‍).

en: Use metric units
ml: മെട്രിക് ഏകകങ്ങള്‍ ഉപയോഗിക്കുക

en: Use metric units instead of english units.
ml: ഇംഗ്ലീഷ് ഏകകങ്ങള്‍ക്കു് പകരം മെട്രിക് ഏകകങ്ങള്‍ ഉപയോഗിക്കുക.

en: Distance unit
ml: ദൂരം കാണിയ്ക്കുന്നതിനുള്ള ഏകകം

en: Pressure unit
ml: മ‌ര്‍ദ്ദം കാണിയ്ക്കുന്നതിനുപയോഗിയ്ക്കേണ്ട ഏകകം

en: Speed unit
ml: വേഗത കാണിയ്ക്കുന്നതിനുള്ള ഏകകം

en: Temperature unit
ml: താപനില കാണിയ്ക്കുന്നതിനുള്ള ഏകകം

en: Not used anymore
ml: ഇപ്പോള്‍ ഉപയോഗത്തിലില്ല

en: Display radar map
ml: റഡാര്‍ ഭൂപടം കാണിയ്ക്കുക

en: Fetch a radar map on each update.
ml: ഓരോ പുതുക്കലിലും ഒരു റഡാര്‍ ഭൂപടം എടുക്കുക.

en: Weather location information
ml: കാലാവസ്ഥ നല്‍കുന്ന സ്ഥലത്തേക്കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങള്‍

en: Weather location information.
ml: കാലാവസ്ഥ നല്‍കുന്ന സ്ഥലത്തേക്കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങള്‍.

en: Nearby city
ml: അടുത്തുളള നഗരം

en: Zone location
ml: മേഖലയുടെ സ്ഥാനം

en: Radar location
ml: റഡാറിന്റെ സ്ഥാനം

en: Weather for a city
ml: ഒരു നഗരത്തിലെ കാലാവസ്ഥ

en: The city that mateweather displays information for.
ml: mateweather കാലാവസ്ഥ കാണിയ്ക്കുന്ന നഗരം.

en: Location coordinates
ml: പ്രദേശത്തിന്റെ നിര്‍ദ്ദേശാങ്കങ്ങള്‍

en: Latitude and longitude of your location expressed in DD-MM-SS[NS] DD-MM-SS[EW].
ml: നിങ്ങളുടെ പ്രദേശത്തിന്റെ അക്ഷാംശവും രേഖാംശവും DD-MM-SS[NS] DD-MM-SS[EW] എന്ന രീതിയില്‍.

en: Use custom url for the radar map
ml: റഡാര്‍ ഭൂപടത്തിനായി ഉപയോഗിക്കുന്ന യുആര്‍എല്‍

en: If true, then retrieve a radar map from a location specified by the "radar" key.
ml: ശരി എങ്കില്‍, "radar (റഡാര്‍)" കീ വ്യക്തമാക്കുന്ന സ്ഥലത്ത് നിന്നും റഡാര്‍ ഭൂപടം ലഭ്യമാക്കുക.

en: Url for the radar map
ml: റഡാര്‍ ഭൂപടത്തിനുളള യുആര്‍എല്‍

en: The custom url from where to retrieve a radar map.
ml: റഡാര്‍ ഭൂപടം ലഭ്യമാക്കുന്നതിനുളള യുആര്‍എല്‍.

[ctx: timezone]
en: Unknown
ml: അപരിചിതമായ

note: Translators: %d is an error code, and %s the error string
en: Failed to get METAR data: %d %s.
ml: METAR ഡേറ്റാ ലഭ്യമാകുന്നതില്‍ പരാജയം: %d %s .

en: WeatherInfo missing location
ml: കാലാവസ്ഥയുടെ വിവരങ്ങള്‍ ലഭ്യമല്ലാത്ത സ്ഥലം

en: Variable
ml: മാറിവരുന്ന

en: North
ml: വടക്കു്

en: North - NorthEast
ml: വടക്കു് - വടക്കുകിഴക്കു്

en: Northeast
ml: വടക്കുകിഴക്കു്

en: East - NorthEast
ml: കിഴക്കു് - വടക്കുകിഴക്കു്

en: East
ml: കിഴക്കു്

en: East - Southeast
ml: കിഴക്കു് - തെക്കുകിഴക്കു്

en: Southeast
ml: തെക്കുകിഴക്കു്

en: South - Southeast
ml: തെക്കു് - തെക്കുകിഴക്കു്

en: South
ml: തെക്കു്

en: South - Southwest
ml: തെക്കു് - തെക്കുപടിഞ്ഞാറു്

en: Southwest
ml: തെക്കുപടിഞ്ഞാറു്

en: West - Southwest
ml: പടിഞ്ഞാറു് - തെക്കുപടിഞ്ഞാറു്

en: West
ml: പടിഞ്ഞാറു്

en: West - Northwest
ml: പടിഞ്ഞാറു് - വടക്കുപടിഞ്ഞാറു്

en: Northwest
ml: വടക്കുപടിഞ്ഞാറു്

en: North - Northwest
ml: വടക്കു് - വടക്കുപടിഞ്ഞാറു്

en: Clear Sky
ml: തെളിഞ്ഞ ആകാശം

en: Broken clouds
ml: ഛിന്ന മേഘങ്ങള്‍

en: Scattered clouds
ml: ചിതറിയ മേഘങ്ങള്‍

en: Few clouds
ml: കുറച്ചു് മേഘങ്ങള്‍

en: Overcast
ml: മഴക്കാര്‍ മൂടിയ

note: Translators: If you want to know what "blowing" "shallow" "partial" * etc means, you can go to http://www.weather.com/glossary/ and * http://www.crh.noaa.gov/arx/wx.tbl.php NONE
en: Thunderstorm
ml: ഇടിമിന്നലോടുകൂടിയ കാറ്റും മഴയും

en: Drizzle
ml: ചാറ്റല്‍ മഴ

en: Light drizzle
ml: നനുത്ത ചാറ്റല്‍ മഴ

en: Moderate drizzle
ml: സാമാന്യം നല്ല ചാറ്റല്‍ മഴ

en: Heavy drizzle
ml: കനത്ത ചാറ്റല്‍ മഴ

en: Freezing drizzle
ml: ഉറഞ്ഞുകട്ടിയാകുന്ന ചാറ്റല്‍ മഴ

en: Rain
ml: മഴ

en: Light rain
ml: നനുത്ത മഴ

en: Moderate rain
ml: സാമാന്യം നല്ല മഴ

en: Heavy rain
ml: കനത്ത മഴ

en: Rain showers
ml: ഒറ്റപ്പെട്ട മഴ

en: Freezing rain
ml: ഉറഞ്ഞുകട്ടിയാകുന്ന മഴ

en: Snow
ml: മഞ്ഞു വീഴ്ച

en: Light snow
ml: ചെറിയ തോതിലുള്ള മഞ്ഞു വീഴ്ച

en: Moderate snow
ml: സാമാന്യം നല്ല തോതിലുള്ള മഞ്ഞുവീഴ്ച

en: Heavy snow
ml: ശക്തമായ മഞ്ഞു് വീഴ്ച

en: Snowstorm
ml: മഞ്ഞുമഴയും കൊടുംകാറ്റും

en: Blowing snowfall
ml: വീശിയടിയ്ക്കുന്ന മഞ്ഞുവീഴ്ച

en: Snow showers
ml: മഞ്ഞുമഴ

en: Drifting snow
ml: നീങ്ങിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്ന മഞ്ഞു്

en: Snow grains
ml: മഞ്ഞുതരികള്‍

en: Light snow grains
ml: നിസ്സാരമായ മഞ്ഞുതരികള്‍

en: Moderate snow grains
ml: സാമാന്യം നല്ല തോതിലുളള മഞ്ഞുതരികള്‍

en: Heavy snow grains
ml: ശക്തമായ മഞ്ഞുതരികള്‍

en: Ice crystals
ml: മഞ്ഞുപരലുകള്‍

en: Ice pellets
ml: മഞ്ഞുകട്ടകള്‍

en: Few ice pellets
ml: അങ്ങിങ്ങായിട്ടു് വീഴുന്ന മഞ്ഞുകട്ടകള്‍

en: Moderate ice pellets
ml: സാമാന്യം നല്ല തോതില്‍ വീഴുന്ന മഞ്ഞുകട്ടകള്‍

en: Heavy ice pellets
ml: ശക്തമായി വീഴുന്ന മഞ്ഞുകട്ടകള്‍

en: Ice pellet storm
ml: കൊടുങ്കാറ്റോടു് കൂടിയ മഞ്ഞുവീഴ്ച

en: Showers of ice pellets
ml: ഒറ്റപ്പെട്ട മഞ്ഞുകട്ടകള്‍

en: Hail
ml: ആലിപ്പഴം

en: Hailstorm
ml: ഇടിമിന്നലോടു് കൂടിയ ആലിപ്പഴവര്‍ഷം

en: Hail showers
ml: ഒറ്റപ്പെട്ട ആലിപ്പഴവര്‍ഷം

en: Small hail
ml: ചെറിയ ആലിപ്പഴവര്‍ഷം

en: Small hailstorm
ml: ഇടിമിന്നലോടു് കൂടിയ ചെറിയ ആലിപ്പഴവര്‍ഷം

en: Showers of small hail
ml: ചെറിയ ആലിപ്പഴങ്ങളടങ്ങിയ ഒറ്റപ്പെട്ട മഴ

en: Unknown precipitation
ml: തിരിച്ചറിയാത്ത ജല സാന്നിദ്ധ്യം

en: Mist
ml: മൂടല്‍മഞ്ഞു്

en: Fog
ml: കോടമഞ്ഞ്

en: Fog in the vicinity
ml: സമീപ പ്രദേശത്തു് കോടമഞ്ഞു്

en: Shallow fog
ml: ആഴം കുറഞ്ഞ കോടമഞ്ഞു്

en: Patches of fog
ml: അവിടവിടെയായി കോടമഞ്ഞു്

en: Partial fog
ml: ഭാഗികമായ കോടമഞ്ഞു്

en: Freezing fog
ml: ഉറഞ്ഞുകട്ടിയാകുന്ന കോടമഞ്ഞു്

en: Smoke
ml: പുക

en: Volcanic ash
ml: അഗ്നിപര്‍വ്വത ധൂളി

en: Sand
ml: മണല്‍

en: Blowing sand
ml: പറന്നുവരുന്ന മണല്‍

en: Drifting sand
ml: നീങ്ങിക്കൊണ്ടിരിയ്ക്കുന്ന മണല്‍

en: Haze
ml: മൂടുപടലം

en: Blowing sprays
ml: വീശിയടിയ്ക്കുന്ന ജലകണങ്ങള്‍

en: Dust
ml: പൊടി

en: Blowing dust
ml: വീശിയടിയ്ക്കുന്ന പൊടിപടലം

en: Drifting dust
ml: നീങ്ങികൊണ്ടിരിയ്ക്കുന്ന പൊടിപടലം

en: Squall
ml: പെട്ടെന്നു് ശക്തമാകുന്ന കാറ്റു്

en: Sandstorm
ml: മണല്‍ക്കാറ്റു്

en: Sandstorm in the vicinity
ml: സമീപ പ്രദേശത്തു് മണല്‍ക്കാറ്റുണ്ടു്

en: Heavy sandstorm
ml: ശക്തമായ മണല്‍ക്കാറ്റു്

en: Duststorm
ml: പൊടിക്കാറ്റു്

en: Duststorm in the vicinity
ml: സമീപ പ്രദേശത്തു് പൊടിക്കാറ്റുണ്ടു്

en: Heavy duststorm
ml: ശക്തമായ പൊടിക്കാറ്റു്

en: Funnel cloud
ml: നാളീ മേഘം

en: Tornado
ml: അതിശക്തമായ ചുഴലിക്കാറ്റു്

en: Dust whirls
ml: പൊടി ചുഴലി

en: Dust whirls in the vicinity
ml: സമീപ പ്രദേശത്തു് പൊടി ചുഴലിയുണ്ട്

en: Unknown observation time
ml: നിരീക്ഷണസമയം അറിയില്ല

en: Unknown
ml: അപരിചിതമായ

note: Translators: This is the temperature in degrees Fahrenheit (\302\260 is U+00B0 DEGREE SIGN)
en: %.1f °F
ml: %.1f °ഫാ

note: Translators: This is the temperature in degrees Fahrenheit (\302\260 is U+00B0 DEGREE SIGN)
en: %d °F
ml: %d °ഫാ

note: Translators: This is the temperature in degrees Celsius (\302\260 is U+00B0 DEGREE SIGN)
en: %.1f °C
ml: %.1f °സെ

note: Translators: This is the temperature in degrees Celsius (\302\260 is U+00B0 DEGREE SIGN)
en: %d °C
ml: %d °സെ

note: Translators: This is the temperature in kelvin
en: %.1f K
ml: %.1f കെ

note: Translators: This is the temperature in kelvin
en: %d K
ml: %d കെ

note: Translators: This is the wind speed in kilometers per hour
en: %.1f km/h
ml: %.1f കിമീ/മ

note: Translators: This is the wind speed in meters per second
en: %.1f m/s
ml: %.1f മീ/സെ

note: Translators: This is the wind speed as a Beaufort force factor * (commonly used in nautical wind estimation).
en: Beaufort force %.1f
ml: ബ്യൂഫോര്‍ട്ട് ബലം %.1f

en: Calm
ml: ശാന്തമായ

note: Translators: This is the visibility in miles
en: %.1f miles
ml: %.1f മൈലുകള്‍

en: Retrieval failed
ml: ലഭ്യമാക്കുവാന്‍ കഴിഞ്ഞില്ല
