libmateweather 1.26.1 - en to te translation catalogue (137 entries)

en: Default
te: అప్రమేయం

en: Invalid
te: నిస్సారం

note: Translators: meters per second
en: m/s
te: మీ/సె

note: Translators: kilometers per hour
en: km/h
te: కి.మీ./గం.

note: Translators: miles per hour
en: mph
te: మైళ్ళు/గం.

note: Translators: knots (speed unit)
en: knots
te: నాట్స్

note: Translators: wind speed
en: Beaufort scale
te: బ్యూఫోర్ట్ కొలత

note: Translators: kilometers
en: km
te: కిలోమీటరు

en: Greenwich Mean Time
te: గ్రీన్‌విచ్ మాన సమయం

en: Update the data automatically
te: దత్తాంశమును స్వయంచాలకంగా తాజాపరచుము

en: Determines whether the applet automatically updates its weather statistics or not.
te: వాతావరణ గణాంకాలను ఈ యాప్లెట్ స్వయంచాలకంగా తాజాపర్చాలో లేదో నిర్దేశించు.

en: Update interval
te: తాజాపరచు విరామము

en: The interval, in seconds, between automatic updates.
te: స్వయంచాలక తాజాదనముల మధ్య సెకనులలో విరామము.

en: Use metric units
te: మెట్రిక్ ప్రమాణములను ఉపయోగించుము

en: Use metric units instead of english units.
te: ఆంగ్ల ప్రమాణములకు బదులుగా మెట్రిక్ ప్రమాణములను ఉపయోగించుము.

en: Distance unit
te: దూర ప్రమాణము

en: Pressure unit
te: పీడన ప్రమాణము

en: Speed unit
te: వేగ ప్రమాణము

en: Temperature unit
te: ఉష్ణోగ్రత ప్రమాణము

en: Not used anymore
te: ఇక ఉపయోగించలేదు

en: Display radar map
te: రాడార్ పటామును ప్రదర్శించుము

en: Fetch a radar map on each update.
te: ప్రతి తాజాదనమునకు ఒక రాడార్ పటమును తెమ్ము.

en: Weather location information
te: వాతావరణ స్థానపు సమాచారము

en: Weather location information.
te: వాతావరణ స్థానపు సమాచారము.

en: Nearby city
te: దగ్గరలోని పట్టణము

en: Zone location
te: క్షేత్రము స్థానము

en: Radar location
te: రాడార్ స్థానం

en: Weather for a city
te: పట్టణము వాతావరణము

en: The city that mateweather displays information for.
te: mateweather సమాచారము ప్రదర్శించే పట్టణము.

en: Location coordinates
te: స్థానపు నిరూపకాలు

en: Latitude and longitude of your location expressed in DD-MM-SS[NS] DD-MM-SS[EW].
te: మీ స్థాన అక్షాంశము మరియు రేఖాంశములు DD-MM-SS[NS] DD-MM-SS[EW]లో వ్యక్తీకరించబడినవి.

en: Use custom url for the radar map
te: రాడార్ పటము కొరకు మలచిన urlను ఉపయోగించుము

en: If true, then retrieve a radar map from a location specified by the "radar" key.
te: నిజమైతే "radar" మీటచేత నిర్దేశించబడిన స్థానము నుంచి ఒక రాడార్ పటమును వెలికితీయుము

en: Url for the radar map
te: రాడార్ పటము కొరకు url

en: The custom url from where to retrieve a radar map.
te: ఒక రాడార్ పట వెలికితీతకు మలచిన url.

[ctx: timezone]
en: Unknown
te: తెలియదు

note: Translators: %d is an error code, and %s the error string
en: Failed to get METAR data: %d %s.
te: METAR ‍డాటా పొందుటలో విఫలమైంది: %d %s.

en: WeatherInfo missing location
te: వాతావరణ సమాచార స్థానం దొరుకుటలేదు

en: Variable
te: చరరాశి

en: North
te: ఉత్తరం

en: North - NorthEast
te: ఉత్తరం - ఈశాన్యం

en: Northeast
te: ఈశాన్యం

en: East - NorthEast
te: తూర్పు - ఈశాన్యం

en: East
te: తూర్పు

en: East - Southeast
te: తూర్పు - ఆగ్నేయం

en: Southeast
te: ఆగ్నేయం

en: South - Southeast
te: దక్షిణ - ఆగ్నేయం

en: South
te: దక్షిణ

en: South - Southwest
te: దక్షిణ - నైఋతి

en: Southwest
te: నైఋతి

en: West - Southwest
te: పశ్చిమ - నైఋతి

en: West
te: పశ్చిమ

en: West - Northwest
te: పశ్చిమ - వాయువ్య

en: Northwest
te: వాయువ్య

en: North - Northwest
te: ఉత్తరం - వాయువ్య

en: Clear Sky
te: నిర్మలాకాశం

en: Broken clouds
te: చెదురుమదురుగా వున్న మేఘాలు

en: Scattered clouds
te: చెదిరిన మేఘాలు

en: Few clouds
te: కొన్ని మేఘాలు

en: Overcast
te: మేఘావృతమైన

note: Translators: If you want to know what "blowing" "shallow" "partial" * etc means, you can go to http://www.weather.com/glossary/ and * http://www.crh.noaa.gov/arx/wx.tbl.php NONE
en: Thunderstorm
te: ఉరుములతో కూడిన వర్షం

en: Drizzle
te: తుంపర్లు

en: Light drizzle
te: స్వల్ప తుంపర్లు

en: Moderate drizzle
te: ఓమాదిరి తుంపర్లు

en: Heavy drizzle
te: వర్షం

en: Freezing drizzle
te: చాలా చల్లని తుంపర

en: Rain
te: వర్షం

en: Light rain
te: స్వల్ప వర్షం

en: Moderate rain
te: ఓమాదిరి వర్షం

en: Heavy rain
te: భారీ వర్షం

en: Rain showers
te: వానజల్లు

en: Freezing rain
te: చాలా చల్లని వర్షము

en: Snow
te: మంచు

en: Light snow
te: స్వల్ప మంచు

en: Moderate snow
te: ఓమోస్తరు మంచు

en: Heavy snow
te: దట్టమైన మంచు

en: Snowstorm
te: మంచువర్షం

en: Blowing snowfall
te: గాలితోకూడిన మంచుకురుస్తుంది

en: Snow showers
te: మంచు జల్లు

en: Drifting snow
te: భీకరంగా మంచు కురుచుట

en: Snow grains
te: మంచుపోత

en: Light snow grains
te: స్వల్ప మంచుపోత

en: Moderate snow grains
te: ఓమోస్తరు మంచుపోత

en: Heavy snow grains
te: భారీ మంచుపోత

en: Ice crystals
te: మంచు స్పటికం

en: Ice pellets
te: మంచు గుళికలు

en: Few ice pellets
te: కొన్ని మంచు గుళికలు

en: Moderate ice pellets
te: ఓమోస్తరు మంచు గుళికలు

en: Heavy ice pellets
te: భారీ మంచు గుళికలు

en: Ice pellet storm
te: మంచు గుళికల వర్షం

en: Showers of ice pellets
te: మంచు గుళికల జల్లు

en: Hail
te: వడగళ్ళు

en: Hailstorm
te: వడగళ్ళవాన

en: Hail showers
te: వడగళ్ళజల్లు

en: Small hail
te: చిన్న వడగళ్ళు

en: Small hailstorm
te: చిన్న వడగళ్ళవాన

en: Showers of small hail
te: చిన్న వడగళ్ళతో జల్లు

en: Unknown precipitation
te: అపరిచిత అవక్షేపం

en: Mist
te: పొగమంచు

en: Fog
te: పొగమంచు

en: Fog in the vicinity
te: కనుచూపు మేర పొగమంచు

en: Shallow fog
te: తుచ్ఛమైన పొగమంచు

en: Patches of fog
te: అక్కడక్కడ పొగమంచు

en: Partial fog
te: పాక్షిక పొగమంచు

en: Freezing fog
te: గడ్డకట్టించే పొగమంచు

en: Smoke
te: పొగ

en: Volcanic ash
te: అగ్నిపర్వతపు బూడిద

en: Sand
te: ఇసుక

en: Blowing sand
te: వీస్తున్న ఇసుక

en: Drifting sand
te: దట్టమైన ఇసుక

en: Haze
te: మసక

en: Blowing sprays
te: వీస్తున్న తుంపర్లు

en: Dust
te: ధూళి

en: Blowing dust
te: వీస్తున్న ధూళి

en: Drifting dust
te: దట్టమైన ధూళి

en: Squall
te: గాలి దుమారం

en: Sandstorm
te: ఇసుక తుఫాన్

en: Sandstorm in the vicinity
te: కనుచూపుమేర ఇసుక తుఫాన్

en: Heavy sandstorm
te: భారీ ఇసుక తుఫాన్

en: Duststorm
te: ధూళితో వీస్తున్న గాలి

en: Duststorm in the vicinity
te: కనుచూపు మేర ధూళితో వీస్తున్న గాలి

en: Heavy duststorm
te: భారీ ధూళితో కూడిన గాలి

en: Funnel cloud
te: చిరు మబ్బులు

en: Tornado
te: టోర్నడో

en: Dust whirls
te: సుడిగాలి

en: Dust whirls in the vicinity
te: కనుచూపు మేర సుడిగాలి

en: Unknown observation time
te: పరిశీలనా సమయం తెలియదు

en: Unknown
te: తెలియదు

note: Translators: This is the temperature in degrees Fahrenheit (\302\260 is U+00B0 DEGREE SIGN)
en: %d °F
te: %d°F

note: Translators: This is the temperature in degrees Celsius (\302\260 is U+00B0 DEGREE SIGN)
en: %d °C
te: %d°C

note: Translators: This is the wind speed in knots
en: %0.1f knots
te: %0.1f నాట్స్

note: Translators: This is the wind speed in miles per hour
en: %.1f mph
te: %.1f మైళ్ళు/గం.

note: Translators: This is the wind speed in kilometers per hour
en: %.1f km/h
te: %.1f కి.మీ./గం.

note: Translators: This is the wind speed in meters per second
en: %.1f m/s
te: %.1f మీ/సె

note: Translators: This is the wind speed as a Beaufort force factor * (commonly used in nautical wind estimation).
en: Beaufort force %.1f
te: బ్యూఫోర్ట్ బలము %.1f

en: Calm
te: ప్రశాంతత

en: Retrieval failed
te: వెలికితీత విఫలం
