libuser 0.60 - en to cy translation catalogue (197 entries)

en: Failed to drop privileges.
cy: Methwyd gollwng breintiau.

en: Internal error.
cy: Gwall mewnol.

en: %s is not authorized to change the finger info of %s
cy: Does gan %s ddim caniatâd i newid gwybodaeth 'finger' %s

en: Unknown user context
cy: Cyd-destun defnyddiwr yn anhysbys

en: Can't set default context for /etc/passwd
cy: Methu gosod y cyd-destun rhagosodedig ar gyfer /etc/passwd

en: Error initializing PAM.
cy: Gwall wrth ymgychwyn PAM.

en: Authentication failed for %s.
cy: Methodd dilysiant ar gyfer %s.

en: Internal PAM error `%s'.
cy: Gwall PAM mewnol `%s'.

en: Unknown user authenticated.
cy: Dilyswyd defnyddiwr anhysbys.

en: User mismatch.
cy: Defnyddiwr anghydwedd.

en: [OPTION...] user
cy: [DEWISIAD...] defnyddiwr

en: Error parsing arguments: %s.
cy: Gwall wrth ddyrannu ymresymiadau: %s.

en: No user name specified.
cy: Ni phenodwyd enw defnyddiwr.

en: Error initializing %s: %s.
cy: Gwall wrth ymgychwyn %s: %s.

en: User %s does not exist.
cy: Nid yw'r defnyddiwr %s yn bodoli.

en: Account is locked.
cy: Mae'r cyfrif ar glo.

en: Account is not locked.
cy: Nid yw'r cyfrif ar glo.

en: Minimum:	%ld
cy: Isafswm:	%ld

en: Maximum:	%ld
cy: Uchafswm:	%ld

en: Warning:	%ld
cy: Rhybudd:	%ld

en: Inactive:	%ld
cy: Anweithredol:	%ld

en: Never
cy: Byth

en: Last Change:	%s
cy: Newid Diwethaf:	%s

en: Password Expires:	%s
cy: Cyfrinair yn Darfod:	%s

en: Password Inactive:	%s
cy: Cyfrinair Anweithredol:	%s

en: Account Expires:	%s
cy: Cyfrif yn Darfod:	%s

en: Failed to modify aging information for %s: %s
cy: Methwyd addasu'r wybodaeth heneiddio ar gyfer %s: %s

en: [OPTION...] [user]
cy: [DEWISIAD...] [defnyddiwr]

en: No user name specified, no name for uid %d.
cy: Ni phenodwyd enw defnyddiwr, dim enw ar gyfer uid %d.

en: Changing finger information for %s.
cy: Yn newid gwybodaeth byseddu ar gyfer %s.

en: Full Name
cy: Enw Llawn

en: Surname
cy: Cyfenw

en: Given Name
cy: Enw Cyntaf

en: Office
cy: Swyddfa

en: Office Phone
cy: Ffôn Swyddfa

en: Home Phone
cy: Ffôn Cartref

en: E-Mail Address
cy: Cyfeiriad E-Bost

en: Finger information not changed:  input error.
cy: Ni newidiwyd gwybodaeth fyseddu:  gwall mewnbwn.

en: Finger information changed.
cy: Newidiwyd gwybodaeth fyseddu.

en: Finger information not changed: %s.
cy: Ni newidiwyd gwybodaeth fyseddu: %s.

en: Changing shell for %s.
cy: Yn newid plisgyn ar gyfer %s.

en: New Shell
cy: Plisgyn Newydd

en: Shell not changed: %s
cy: Ni newidiwyd y plisgyn: %s

en: Shell changed.
cy: Newidiwyd y plisgyn.

en: [OPTION...] group
cy: [DEWISIAD...] grŵp

en: No group name specified.
cy: Ni phenodwyd enw grŵp.

en: Invalid group ID %s
cy: %s yn ID grŵp annilys

en: Group creation failed: %s
cy: Methwyd creu'r grŵp: %s

en: Group %s does not exist.
cy: Nid yw'r grŵp %s yn bodoli.

en: Group %s could not be deleted: %s
cy: Nid oedd modd dileu'r grŵp %s: %s

en: Both -L and -U specified.
cy: Penodwyd -L ac -U ill dau.

en: Failed to set password for group %s: %s
cy: Methwyd gosod cyfrinair ar gyfer y grŵp %s: %s

en: Group %s could not be locked: %s
cy: Nid oedd modd cloi'r grŵp %s: %s

en: Group %s could not be unlocked: %s
cy: Nid oedd modd datgloi’r grŵp %s: %s

en: Group %s could not be modified: %s
cy: Nid oedd modd addasu'r grŵp %s: %s

en: Error looking up %s: %s
cy: Gwall wrth waredu %s: %s

en: No group name specified, using %s.
cy: Ni phenodwyd enw grŵp, yn defnyddio %s.

en: No group name specified, no name for gid %d.
cy: Ni phenodwyd enw grŵp, dim enw ar gyfer gid %d.

en: No user name specified, using %s.
cy: Ni phenodwyd enw defnyddiwr, yn defnyddio %s.

en: [OPTION...]
cy: {DEWISIAD...]

en: Error opening `%s': %s.
cy: Gwall wrth agor `%s': %s.

en: Error creating account for `%s': line improperly formatted.
cy: Gwall wrth greu cyfrif ar gyfer `%s': llinell wedi'i fformadu'n anghywir.

en: Invalid user ID %s
cy: %s yn ID defnyddiwr annilys

en: Refusing to create account with UID 0.
cy: Yn gwrthod creu cyfrif â UID 0.

en: Error creating group for `%s' with GID %jd: %s
cy: Gwall wrth greu grŵp ar gyfer `%s' â GID %jd: %s.

en: Error creating home directory for %s: %s
cy: Gwall wrth greu cyfeiriadur cartref ar gyfer %s: %s

en: Error setting initial password for %s: %s
cy: Gwall wrth osod cyfrinair dechreuol ar gyfer %s: %s

en: Error creating user account for %s: %s
cy: Gwall wrth greu cyfrif defnyddiwr ar gyfer %s: %s

en: Changing password for %s.
cy: Yn newid cyfrinair ar gyfer %s.

en: New password
cy: Cyfrinair newydd

en: New password (confirm)
cy: Cyfrinair newydd (gwiriwch)

en: Passwords do not match, try again.
cy: Nid yw'r cyfrineiriau'n cydweddu, ceisiwch eto.

en: Password change canceled.
cy: Diddymwyd newid y cyfrinair.

en: Error setting password for user %s: %s.
cy: Gwall wrth osod cyfrinair ar gyfer defnyddiwr %s: %s.

en: Error setting password for group %s: %s.
cy: Gwall wrth osod cyfrinair ar gyfer grŵp %s: %s.

en: Password changed.
cy: Newidiwyd y cyfrinair.

en: Group %jd does not exist
cy: Nid yw'r grŵp %jd yn bodoli

en: Error creating group `%s': %s
cy: Gwall wrth greu grŵp `%s': %s

en: Account creation failed: %s.
cy: Methodd creu'r cyfrif: %s.

en: Error creating %s: %s.
cy: Gwall wrth greu %s: %s.

en: User %s could not be deleted: %s.
cy: Nid oedd modd dileu'r defnyddiwr %s: %s.

en: %s did not have a gid number.
cy: Nid oedd rhif gid gyda %s.

en: No group with GID %jd exists, not removing.
cy: Nid oes grŵp â'r GID %jd yn bodoli, felly gwaredir e ddim.

en: Group with GID %jd did not have a group name.
cy: Doedd gan y grŵp â'r GID %jd ddim enw.

en: Group %s could not be deleted: %s.
cy: Nid oedd modd dileu'r grŵp %s: %s.

en: Failed to set password for user %s: %s.
cy: Methwyd gosod cyfrinair ar gyfer y defnyddiwr %s: %s.

en: User %s could not be locked: %s.
cy: Nid oedd modd cloi'r defnyddiwr %s: %s.

en: User %s could not be unlocked: %s.
cy: Nid oedd modd datgloi’r defnyddiwr %s: %s.

en: User %s could not be modified: %s.
cy: Nid oedd modd addasu'r defnyddiwr %s: %s.

en: Group %s could not be modified: %s.
cy: Nid oedd modd addasu'r grŵp %s: %s.

en: No old home directory for %s.
cy: Nid oes hen gyfeiriadur cartref ar gyfer %s.

en: No new home directory for %s.
cy: Nid oes cyfeiriadur cartref newydd ar gyfer %s.

en: Error moving %s to %s: %s.
cy: Gwall wrth symud %s i %s: %s.

en: could not open configuration file `%s': %s
cy: methwyd agor ffeil gyflunio `%s': %s

en: could not stat configuration file `%s': %s
cy: methwyd statio ffeil gyflunio `%s': %s

en: configuration file `%s' is too large
cy: Mae ffeil gyfluniad '%s' yn rhy fawr

en: could not read configuration file `%s': %s
cy: methwyd darllen ffeil gyflunio `%s': %s

en: success
cy: llwyddiant

en: module disabled by configuration
cy: analluogwyd y modwl gan gyfluniad

en: generic error
cy: gwall cyffredinol

en: not enough privileges
cy: diffyg breintiau

en: access denied
cy: gwrthodwyd cyrchiad

en: bad user/group name
cy: enw defnyddiwr/grŵp gwael

en: bad user/group id
cy: dynodiad defnyddiwr/grŵp gwael

en: user/group name in use
cy: enw defnyddiwr/grŵp mewn defnydd

en: user/group id in use
cy: dynodiad defnyddiwr/grŵp mewn defnydd

en: error manipulating terminal attributes
cy: gwall wrth drin priodoleddau terfynell

en: error opening file
cy: gwall wrth agor ffeil

en: error locking file
cy: gwall wrth gloi ffeil

en: error statting file
cy: gwall wrth statio ffeil

en: error reading file
cy: gwall wrth ddarllen ffeil

en: error writing to file
cy: gwall wrth ysgrifennu i ffeil

en: data not found in file
cy: ni chanfuwyd y data yn y ffeil

en: internal initialization error
cy: gwall ymgychwyn mewnol

en: error loading module
cy: gwall wrth lwytho modwl

en: error resolving symbol in module
cy: gwall wrth ddatrys symbol mewn modwl

en: library/module version mismatch
cy: Fersiwn llyfrgell/modwl yn wahanol

en: unlocking would make the password field empty
cy: mi fyddai datgloi yn achosi i'r maes cyfrinair fod yn wag

en: unknown error
cy: gwall anhysbys

en: no initialization function %s in `%s'
cy: dim ffwythiant ymgychwyn %s yn `%s'

en: module version mismatch in `%s'
cy: anghydweddiad fersiwn modwl yn `%s'

en: module `%s' does not define `%s'
cy: nid yw modiwl '%s' yn diffinio '%s'

en: error reading terminal attributes
cy: gwall wrth ddarllen priodoleddau terfynell

en: error setting terminal attributes
cy: gwall wrth osod priodoleddau terfynell

en: error reading from terminal
cy: gwall wrth ddarllen o derfynell

en: name is not set
cy: enw heb ei osod

en: name is too short
cy: mae'r enw rhy fyr

en: name is too long (%zu > %d)
cy: Mae enw yn rhy hir (%zu > %d)

en: name contains non-ASCII characters
cy: mae'r enw'n cynnwys nodau di-ASCII

en: name contains control characters
cy: mae'r enw'n cynnwys nodau rheoli

en: name contains whitespace
cy: mae'r enw'n cynnwys gofod gwyn

en: name starts with a hyphen
cy: Enw yn cychwyn gyda chysylltnod

en: name contains invalid char `%c'
cy: mae'r enw'n cynnwys nod annilys `%c'

en: user %s has no UID
cy: Nid oes UID gan defynddiwr %s

en: group %s has no GID
cy: Nid oes GID gan grŵp %s

en: user %jd has no name
cy: Nid oes enw gan defnyddiwr %jd

en: group %jd has no name
cy: Nid oes enw gan grŵp %jd

en: user has neither a name nor an UID
cy: Nid oes enw neu UID gan defynddiwr %jd

en: group has neither a name nor a GID
cy: Nid oes enw neu GID gan grŵp %jd

en: Invalid default value of field %s: %s
cy: Annilys yw'r gwerth rhagosodiedig o maes %s: %s

en: error locking file: %s
cy: gwall wrth gloi ffeil: %s

en: couldn't get security context of `%s': %s
cy: methwyd cael cyd-destun diogelwch `%s': %s

en: couldn't set default security context to `%s': %s
cy: methwyd gosod y cyd-destun diogelwch rhagosodedig i `%s': %s

en: couldn't open `%s': %s
cy: methwyd agor: `%s': %s

en: couldn't stat `%s': %s
cy: methwyd statio: `%s': %s

en: error creating `%s': %s
cy: gwall wrth greu: `%s': %s

en: Error changing owner of `%s': %s
cy: Gwall wrth newid perchennog `%s': %s

en: Error reading `%s': %s
cy: Gwall wrth ddarllen `%s': %s

en: Error writing `%s': %s
cy: Gwall wrth ysgrifennu `%s': %s

en: couldn't read from `%s': %s
cy: methwyd darllen o `%s': %s

en: entry already present in file
cy: cofnod eisoes yn bresennol yn y ffeil

en: couldn't write to `%s': %s
cy: methwyd ysgrifennu i `%s': %s

en: entity object has no %s attribute
cy: nid oes gan y gwrthrych endid briodoledd %s

en: error encrypting password
cy: gwall wrth amgryptio cyfrinair

en: not executing with superuser privileges
cy: ddim yn gweithredu â breintiau'r uwchddefnydiwr

en: no shadow file present -- disabling
cy: dim ffeil gysgod yn bresennol -- yn analluogi

en: error initializing ldap library
cy: gwall wrth ymgychwyn y llyfrgell ldap

en: could not set LDAP protocol to version %d
cy: methwyd gosod y protocol LDAP i fersiwn %d

en: could not negotiate TLS with LDAP server
cy: methwyd trafod TLS â'r gweinydd LDAP

en: could not bind to LDAP server
cy: methwyd rhwymo â'r gweinydd LDAP

en: could not bind to LDAP server, first attempt as `%s': %s
cy: methwyd rhwymo â'r gweinydd LDAP, cynnig cyntaf fel `%s': %s

en: user object had no %s attribute
cy: nid oedd priodoledd %s gan y gwrthrych defnyddiwr

en: user object was created with no `%s'
cy: crëwyd y gwrthrych defnyddiwr heb `%s'

en: error creating a LDAP directory entry: %s
cy: gwall wrth greu cofnod cyfeiriadur LDAP: %s

en: error modifying LDAP directory entry: %s
cy: gwall wrth addasu cofnod cyfeiriadur LDAP: %s

en: error renaming LDAP directory entry: %s
cy: gwall wrth ail-enwi cofnod cyfeiriadur LDAP: %s

en: object had no %s attribute
cy: nid oedd gan y gwrthrych briodoledd %s

en: error removing LDAP directory entry: %s
cy: gwall wrth waredu'r cofnod cyfeiriadur LDAP: %s

en: object has no %s attribute
cy: nid oes gan y gwrthrych briodoledd %s

en: no such object in LDAP directory
cy: nid oes y fath wrthrych yn y cyfeiriadur LDAP

en: no `%s' attribute found
cy: ni chanfuwyd priodoledd `%s'

en: error setting password in LDAP directory for %s: %s
cy: gwall wrth osod cyfrinair yn y cyfeiriadur LDAP ar gyfer %s: %s

en: LDAP Server Name
cy: Enw Gweinydd LDAP

en: LDAP Search Base DN
cy: EP Sail Chwilio LDAP

en: LDAP Bind DN
cy: EP Rhwymo LDAP

en: LDAP Bind Password
cy: Cyfrinair Rhwymo LDAP

en: LDAP SASL User
cy: Defnyddiwr SASL LDAP

en: LDAP SASL Authorization User
cy: Defnyddiwr Awdurdodi SASL LDAP

en: Cyrus SASL error creating user: %s
cy: Gwall SASL Cyrus wrth greu'r defnyddiwr: %s

en: Cyrus SASL error removing user: %s
cy: Gwall SASL Cyrus wrth greu'r defnyddiwr: %s

en: error initializing Cyrus SASL: %s
cy: gwall wrth ymgychwyn SASL Cyrus: %s

en: error creating home directory for user
cy: gwall wrth greu cyfeiriadur cartref ar gyfer y defnyddiwr

en: error removing home directory for user
cy: gwall wrth waredu cyfeiriadur cartref ar gyfer y defnyddiwr

en: error moving home directory for user
cy: gwall wrth symud cyfeiriadur cartref ar gyfer y defnyddiwr

en: Error initializing %s: %s
cy: Gwall wrth ymgychwyn %s: %s

en: Invalid ID %s
cy: ID annilys %s

en: Searching for group with ID %jd.
cy: Yn chwilio am grŵp â'r ID %jd.

en: Searching for group named %s.
cy: Yn chwilio am grŵp o'r enw %s.

en: Searching for user with ID %jd.
cy: Yn chwilio am ddefnyddiwr â'r ID %jd.

en: Searching for user named %s.
cy: Yn chwilio am ddefnyddiwr o'r enw %s.

en: Entry not found.
cy: Cofnod heb ei ganfod.

en: Prompts succeeded.
cy: Promptiau wedi llwyddo.

en: Prompts failed.
cy: Promptiau wedi methu.

en: Default user object classes:
cy: Dosbarthiadau gwrthrych defnyddiwr rhagosodedig:

en: Default user attribute names:
cy: Enwau priodoleddau gwrthrych defnyddiwr rhagosodedig:

en: Getting default user attributes:
cy: Yn nôl priodoleddau defnyddiwr rhagosodedig:

en: Copying user structure:
cy: Yn copïo strwythur defnyddiwr:
