libuser 0.60 - en to is translation catalogue (210 entries)

en: Failed to drop privileges.
is: Gat ekki minnkað heimildir.

en: Internal error.
is: Innvær villa.

en: %s is not authorized to change the finger info of %s
is: %s hefur ekki heimild til að breyta notandaupplýsingum %s

en: Unknown user context
is: óþekktur notandaöryggishamur

en: Can't set default context for /etc/passwd
is: Get ekki stillt sjálfgefinn öryggisham /etc/passwd

en: Error initializing PAM.
is: Villa við frumstillingu PAM.

en: Authentication failed for %s.
is: Auðkenning mistókst hjá %s.

en: Internal PAM error `%s'.
is: Innvær PAM villa `%s'.

en: Unknown user authenticated.
is: óþekktur notandi auðkenndi sig.

en: User mismatch.
is: Misræmi í notanda.

en: [OPTION...] user
is: [ROFI...] notandi

en: Error parsing arguments: %s.
is: Villa við að þátta viðföng: %s.

en: No user name specified.
is: Ekkert notandanafn tiltekið.

en: Error initializing %s: %s.
is: Villa við að frumstilla %s: %s.

en: User %s does not exist.
is: Notandinn %s er ekki til.

en: Account is locked.
is: Notandinn er læstur.

en: Account is not locked.
is: Notandinn er ekki læstur.

en: Minimum:	%ld
is: Minnst:	%ld

en: Maximum:	%ld
is: Mest:	%ld

en: Warning:	%ld
is: Aðvörun:	%ld

en: Inactive:	%ld
is: Óvirkur:	%ld

en: Never
is: Aldrei

en: Last Change:	%s
is: Síðast breytt:	%s

en: Password Expires:	%s
is: Lykilorðið rennur út:	%s

en: Password Inactive:	%s
is: Lykilorðið ógilt:	%s

en: Account Expires:	%s
is: Aðgangurinn rennur út:	%s

en: Failed to modify aging information for %s: %s
is: Gat ekki breytt úreldingarupplýsingum notandans %s: %s

en: [OPTION...] [user]
is: [ROFI...] [notandi]

en: No user name specified, no name for uid %d.
is: Ekkert notandanafn tiltekið, ekkert heiti fyrir notandanúmer %d.

en: Changing finger information for %s.
is: Breyti upplýsingum notandans %s.

en: Full Name
is: Fullt nafn

en: Surname
is: Eftirnafn

en: Given Name
is: Nafn

en: Office
is: Skrifstofa

en: Office Phone
is: Vinnusími

en: Home Phone
is: Heimasími

en: E-Mail Address
is: Tölvupóstfang

en: Finger information not changed:  input error.
is: Upplýsingum notandans ekki breytt:  villa.

en: Finger information changed.
is: Upplýsingum notandans breytt.

en: Finger information not changed: %s.
is: Upplýsingum notandans ekki breytt: %s.

en: Changing shell for %s.
is: Skipti um skél hjá %s.

en: New Shell
is: Ný skel

en: Shell not changed: %s
is: Skél óbreytt: %s

en: Shell changed.
is: Skél breytt.

en: [OPTION...] group
is: [ROFI...] hópur

en: No group name specified.
is: Enginn hópur tiltekinn.

en: Invalid group ID %s
is: Ógilt hópnúmer %s

en: Group creation failed: %s
is: Ekki tókst að búa til hópinn: %s

en: Group %s does not exist.
is: Hópurinn %s er ekki til.

en: Group %s could not be deleted: %s
is: Ekki var hægt að eyða hópnum %s: %s

en: Both -L and -U specified.
is: Bæði -L og -U tiltekið.

en: Failed to set password for group %s: %s
is: Gat ekki sett lykilorð á hópinn %s: %s

en: Group %s could not be locked: %s
is: Ekki var hægt að læsa hópnum %s: %s

en: Group %s could not be unlocked: %s
is: Ekki var hægt að aflæsa hópnum %s: %s

en: Group %s could not be modified: %s
is: Ekki var hægt að breyta hópnum %s: %s

en: Error looking up %s: %s
is: Villa við að fletta upp %s: %s.

en: No group name specified, using %s.
is: Ekkert hópsheiti tiltekið, nota %s.

en: No group name specified, no name for gid %d.
is: Ekkert hópsheiti tiltekið, ekkert heiti fyrir gid %d.

en: No user name specified, using %s.
is: Ekkert notandanafn tiltekið, nota %s.

en: %s does not exist
is: %s er ekki til.

en: [OPTION...]
is: [ROFI...]

en: Error opening `%s': %s.
is: Villa við að opna `%s': %s.

en: Error creating account for `%s': line improperly formatted.
is: Villa við að búa til notandaaðgang fyrir `%s': rangt sniðnar upplýsingar.

en: Invalid user ID %s
is: Ógilt notandanúmer %s

en: Refusing to create account with UID 0.
is: Ég neita að búa til notandaaðgang með UID 0.

en: Error creating group for `%s' with GID %jd: %s
is: Gat ekki búið til hóp fyrir `%s' með GID %jd: %s

en: Refusing to use dangerous home directory `%s' for %s by default
is: Neita sjálfgefið að nota hina varasömu heimamöppu `%s' fyrir %s

en: Error creating home directory for %s: %s
is: Villa við að búa til heimasvæði fyrir %s: %s

en: Error setting initial password for %s: %s
is: Villa við að setja lykilorð fyrir %s: %s

en: Error creating user account for %s: %s
is: Villa við að búa til notandaaðgang fyrir %s: %s

en: Changing password for %s.
is: Breyti lykilorði notandans %s.

en: New password
is: Nýtt lykilorð

en: New password (confirm)
is: Nýtt lykilorð (staðfesta)

en: Passwords do not match, try again.
is: Lykilorðin eru ekki eins. Reyndu aftur.

en: Password change canceled.
is: Hætt við að breyta lykilorði.

en: Error setting password for user %s: %s.
is: Villa við að búa til lykilorð notandans %s: %s.

en: Error setting password for group %s: %s.
is: Villa við að setja lykilorð fyrir hópinn %s: %s.

en: Password changed.
is: Lykilorði breytt.

en: Group %jd does not exist
is: Hópurinn %jd er ekki til.

en: Error creating group `%s': %s
is: Gat ekki búið til hóp `%s': %s

en: Account creation failed: %s.
is: Gat ekki búið til notanda: %s.

en: Error creating %s: %s.
is: Villa við að búa %s til: %s.

en: User %s could not be deleted: %s.
is: Ekki var hægt að eyða notandanum %s: %s.

en: %s did not have a gid number.
is: %s var ekki með gid tölu.

en: No group with GID %jd exists, not removing.
is: Enginn hópur með GID %jd er til. Fjarlægi hann ekki.

en: Group with GID %jd did not have a group name.
is: Hópur með GID %jd er ekki með hópheiti.

en: Group %s could not be deleted: %s.
is: Ekki var hægt að eyða hóp %s: %s.

en: Failed to set password for user %s: %s.
is: Gat ekki sett lykilorð notanda %s: %s.

en: User %s could not be locked: %s.
is: Ekki var hægt að læsa notandanum %s: %s.

en: User %s could not be unlocked: %s.
is: Ekki var hægt að aflæsa notandanum %s: %s.

en: Warning: Group with ID %jd does not exist.
is: Aðvörun Hópur með auðkenni %jd er ekki til.

en: User %s could not be modified: %s.
is: Ekki var hægt að breyta notandanum %s: %s.

en: Group %s could not be modified: %s.
is: Ekki var hægt að breyta hópnum %s: %s.

en: No old home directory for %s.
is: Ekkert gamalt heimasvæði til fyrir notandann %s.

en: No new home directory for %s.
is: Ekkert nýtt heimasvæði til fyrir notandann %s.

en: Error moving %s to %s: %s.
is: Villa við að færa %s í %s: %s.

en: could not open configuration file `%s': %s
is: gat ekki opnað stillingaskrána `%s': %s

en: could not stat configuration file `%s': %s
is: gat ekki fundið stillingaskrána `%s': %s

en: configuration file `%s' is too large
is: stillingaskráin `%s' er of stór

en: could not read configuration file `%s': %s
is: gat ekki lesið stillingaskrána `%s': %s

en: success
is: tókst

en: module disabled by configuration
is: slökkt er á einingunni skv. stillingum

en: generic error
is: almenn villa

en: not enough privileges
is: er ekki með nægar heimildir

en: access denied
is: aðgangi hafnað

en: bad user/group name
is: ógildur notandi/hópur

en: bad user/group id
is: ógildur notandi/hópnúmer

en: user/group name in use
is: notandi/hópur er þegar í notkun

en: user/group id in use
is: notandanúmer/hópnúmer er þegar í notkun

en: error manipulating terminal attributes
is: gat ekki breytt eiginleikum skjás

en: error opening file
is: villa við opnun skráar

en: error locking file
is: villa við að læsa skrá

en: error statting file
is: villa við að lesa skrá

en: error reading file
is: villa við að lesa skrá

en: error writing to file
is: villa við að rita skrá

en: data not found in file
is: gögnin fundust ekki í skránni

en: internal initialization error
is: villa við að frumstillingu

en: error loading module
is: villa við að lesa einingu

en: error resolving symbol in module
is: villa við að fjarlægja merkingu úr einingu

en: library/module version mismatch
is: útgáfumismunur eininga eða skráarsafna

en: unlocking would make the password field empty
is: ef tekið er úr lás verður lykilorðasviðið tómt

en: invalid attribute value
is: Ógilt gildi eiginleika

en: invalid module combination
is: Ógild samsetning eininga

en: unknown error
is: óþekkt villa

en: invalid number
is: ógilt númer

en: invalid ID
is: ógilt auðkenni

en: no initialization function %s in `%s'
is: ekkert frumstillingastef %s í `%s'

en: module version mismatch in `%s'
is: útgáfumismunur eininga í `%s'

en: module `%s' does not define `%s'
is: einingin `%s' skilgreinir ekki `%s'

en: error reading terminal attributes
is: villa við að lesa einigleika skjás

en: error setting terminal attributes
is: villa við að setja skjáeiginleika

en: error reading from terminal
is: villa við lestur frá skjá

en: name is not set
is: heitið er ekki stillt

en: name is too short
is: heitið er of stutt

en: name is too long (%zu > %d)
is: heitið er of langt (%zu > %d)

en: name contains non-ASCII characters
is: heitið inniheldur stafi sem ekki eru ASCII

en: name contains control characters
is: heitið inniheldur stjórntákn

en: name contains whitespace
is: heitið inniheldur orðabil

en: name starts with a hyphen
is: heitið byrjar á bandstriki

en: name contains invalid char `%c'
is: heitið inniheldur ógilt tákn `%c'

en: user %s has no UID
is: notandinn %s hefur ekkert UID

en: group %s has no GID
is: hópurinn %s hefur ekkert GID

en: user %jd has no name
is: notandinn %jd hefur ekkert heiti

en: group %jd has no name
is: hópurinn %jd hefur ekkert heiti

en: user has neither a name nor an UID
is: notandinn hefur hvorki heiti eða UID

en: group has neither a name nor a GID
is: hópurinn hefur hvorki heiti eða GID

en: Refusing to use dangerous home directory `%s' by default
is: Neita sjálfgefið að nota hina varasömu heimamöppu `%s'

en: Invalid default value of field %s: %s
is: Ógilt sjálfgefið gildi í svæði %s: %s

en: error locking file: %s
is: villa við að læsa skrá: %s

en: couldn't get default security context: %s
is: gat ekki sett sjálfgefinn öryggisham: %s

en: couldn't get security context of `%s': %s
is: gat ekki lesið öryggisham `%s': %s

en: couldn't set default security context to `%s': %s
is: gat ekki sett sjálfgefinn öryggisham í `%s': %s

en: couldn't determine security context for `%s': %s
is: gat ekki skilgreint öryggisham fyrir `%s': %s

en: couldn't open `%s': %s
is: gat ekki opnað `%s': %s

en: couldn't stat `%s': %s
is: gat ekki fundið `%s': %s

en: error creating `%s': %s
is: villa við að búa til `%s': %s

en: Error changing owner of `%s': %s
is: Villa við að breyta eiganda `%s': %s

en: Error reading `%s': %s
is: Villa við lestur `%s': %s

en: Error writing `%s': %s
is: Villa við að skrifa í `%s': %s

en: couldn't read from `%s': %s
is: gat ekki lesið úr `%s': %s

en: %s value `%s': `:' not allowed
is: %s gildi `%s': `:' er ekki leyfilegt

en: entry already present in file
is: færslan er þegar til staðar í skránni

en: couldn't write to `%s': %s
is: gat ekki ritað í `%s': %s

en: entity object has no %s attribute
is: hluturinn er ekki með %s eiginleika

en: entry with conflicting name already present in file
is: færsla sem stangast á við heitið er þegar til staðar í skránni

en: error encrypting password
is: villa við að dulrita lykilorðið

en: the `%s' and `%s' modules can not be combined
is: Ekki er hægt að blanda '%s' og '%s' einingum

en: not executing with superuser privileges
is: er ekki keyrandi með rótarheimildum

en: no shadow file present -- disabling
is: engin shadow skrá til staðar -- afvirki

en: error initializing ldap library
is: villa við að frumstilla ldap aðgerðasafnið

en: could not set LDAP protocol to version %d
is: gat ekki stillt LDAP prótókollsútgáfuna á %d

en: could not negotiate TLS with LDAP server
is: gat ekki samið um TLS við LDAP þjóninn

en: could not bind to LDAP server
is: gat ekki tengst LDAP þjóni

en: could not bind to LDAP server, first attempt as `%s': %s
is: gat ekki tengst LDAP þjóni, fyrsta tilraun gerð sem `%s': %s

en: user object had no %s attribute
is: notandahluturinn hafði engann %s eiginleika

en: user object was created with no `%s'
is: notandahluturinn var búinn til án `%s'

en: error creating a LDAP directory entry: %s
is: villa við að búa til LDAP færslu: %s

en: error modifying LDAP directory entry: %s
is: villa við að breyta LDAP færslu: %s

en: error renaming LDAP directory entry: %s
is: villa við að endurnefna LDAP færslu: %s

en: object had no %s attribute
is: hluturinn hefur engann %s eiginleika

en: error removing LDAP directory entry: %s
is: villa við að fjarlægja færslu úr LDAP: %s

en: object has no %s attribute
is: hluturinn hefur engann %s eiginleika

en: unsupported password encryption scheme
is: dulkóðunarskema lykilorðs er ekki þekkt

en: no such object in LDAP directory
is: enginn slíkur hlutur í LDAP skránum

en: no `%s' attribute found
is: enginn `%s' eiginleiki fannst

en: error setting password in LDAP directory for %s: %s
is: villa við að setja lykilorð í LDAP skrá fyrir %s: %s

en: LDAP Server Name
is: LDAP þjónn

en: LDAP Search Base DN
is: LDAP Base DN

en: LDAP Bind Password
is: LDAP lykilorð

en: LDAP SASL User
is: LDAP SASL notandi

en: LDAP SASL Authorization User
is: LDAP SASL Auðkennir

en: Cyrus SASL error creating user: %s
is: Cyrus SASL villa við að búa til notanda: %s

en: Cyrus SASL error removing user: %s
is: Cyrus SASL villa við að fjarlægja notandann: %s

en: error initializing Cyrus SASL: %s
is: Villa við að frumstilla Cyrus SASL: %s

en: error creating home directory for user
is: villa við að búa til nýtt heimasvæði fyrir notandann

en: error removing home directory for user
is: villa við að fjarlægja heimasvæði notanda

en: error moving home directory for user
is: villa við að færa heimasvæði notanda

en: Error initializing %s: %s
is: Villa við að frumstilla %s: %s

en: Invalid ID %s
is: Ógilt kenni %s

en: Searching for group with ID %jd.
is: Leita að hóp númer %jd.

en: Searching for group named %s.
is: Leita að hóp sem heitir %s.

en: Searching for user with ID %jd.
is: Leita að notanda númer %jd.

en: Searching for user named %s.
is: Leita að notanda sem heitir %s.

en: Entry not found.
is: Færslan fannst ekki.

en: Prompts succeeded.
is: Fyrirspurnir tókust.

en: Prompts failed.
is: Fyrirspurnir brugðust.

en: Default user object classes:
is: Sjálfgefnar notendahlutahópar:

en: Default user attribute names:
is: Sjálfgefin heiti notandaeiginleika:

en: Getting default user attributes:
is: Sæki sjálfgefna notandaeiginleika:

en: Copying user structure:
is: Afrita notendastrúktúr:
