marble - en to is translation catalogue (122 entries)

en: Marble Virtual Globe
is: Marble sýndarhnöttur

en: A World Atlas.
is: Heimsatlas.

en: Developer and Original Author
is: Forritari og upprunalegur höfundur

en: WMS Support, Mobile, Performance
is: Stuðningur við WMS, farsíma, afkastaaukning

en: Geodata
is: Hnattræn gögn

en: OpenStreetMap Integration, OSM Namefinder, Download Management
is: OpenStreetMap-samþætting, OSM-nafnaleit, umsýsla niðurhals

en: Elevation Profile
is: Hæðarsnið

en: APRS Plugin
is: APRS-íforrit

en: Online Services support
is: Stuðningur við netþjónustur

en: Satellites
is: Gervihnettir

en: Satellites, Eclipses
is: Gervihnettir, myrkvar

en: Plasma Integration, Bugfixes
is: Plasma-samþætting, villuleiðréttingar

en: Routing, Navigation, Mobile
is: Leiðagerð, leiðsögn, farsímar

en: Routing, Elevation Profile
is: Leiðagerð, hæðarsnið

en: Core Developer: KML and Windows support
is: Aðalforritari: Stuðningur við KML og Windows

en: Bugfixes
is: Villuleiðréttingar

en: Core Developer and Co-Maintainer
is: Aðalforritari og meðumsjónarmaður

en: Core Developer: Marble Runners, World-Clock Plasmoid
is: Aðalforritari: Marble Runners, World-Clock Plasmoid

en: Network plugins
is: Viðbætur fyrir netkerfi

en: Planet filter
is: Plánetusía

en: Marble Python Bindings
is: Marble Python-bindingar

en: Historical Maps
is: Söguleg landakort

en: Astronomical Observatories
is: Stjörnuathugunarstöðvar

en: ESA Summer of Code in Space 2012 Project: Visualization of planetary satellites
is: Google Summer of Code 2012 verkefnið: Myndræn framsetning á tunglum plánetanna

en: ESA Summer of Code in Space 2011 Project: Visualization of Satellite Orbits
is: Google Summer of Code 2011 verkefnið: Myndræn framsetning á brautum gervihnatta

en: Google Summer of Code 2011 Project: OpenStreetMap Vector Rendering
is: Google Summer of Code 2011 verkefnið: OpenStreetMap vektormyndgerð

en: Google Summer of Code 2011 Project: Marble Touch on MeeGo
is: Google Summer of Code 2011 verkefnið: Marble Touch á MeeGo

en: Google Summer of Code 2010 Project: Bookmarks
is: Google Summer of Code 2010 verkefnið: Bókamerki

en: Google Summer of Code 2010 Project: Time Support
is: Google Summer of Code 2010 verkefnið: Tímastuðningur

en: Google Summer of Code 2010 Project: Turn-by-turn Navigation
is: Google Summer of Code 2010 verkefnið: Beygju-fyrir-beygju leiðsögn

en: Google Summer of Code 2009 Project: OSM Annotation
is: Google Summer of Code 2009 verkefnið: OSM-glósur

en: Google Summer of Code 2009 Project: Online Services
is: Google Summer of Code 2009 verkefnið: Netþjónustur

en: Google Summer of Code 2008 Project: Vector Tiles for Marble
is: Google Summer of Code 2008 verkefnið: Vektorflísar fyrir Marble

en: Google Summer of Code 2008 Project: Panoramio / Wikipedia -photo support for Marble
is: Google Summer of Code 2008 verkefnið: Stuðningur við Panoramio/Wikipedia-myndir fyrir Marble

en: Google Summer of Code 2007 Project: Equirectangular Projection ("Flat Map")
is: Google Summer of Code 2007 verkefnið: Ferningslaga vörpun ("Útflatt landakort")

en: Google Summer of Code 2007 Project: GPS Support for Marble
is: Google Summer of Code 2007 verkefnið: GPS-stuðningur fyrir Marble

en: Google Summer of Code 2007 Project: KML Support for Marble
is: Google Summer of Code 2007 verkefnið: KML-stuðningur fyrir Marble

en: Development & Patches
is: Forritun og lagfæringar

en: Platforms & Distributions
is: Stýrikerfi og dreifingar

en: Artwork
is: Myndefni

en: Various Suggestions & Testing
is: Ýmsar uppástungur og prófanir

en: Enable debug output
is: Virkja aflúsunarúttak

en: Show frame rate
is: Sýna rammatíðni

en: Show tile IDs
is: Sýna auðkenni kortatígla

en: Show time spent in each layer
is: Sýna tímann sem eytt er í hverju lagi

en: Use map <id> (e.g. "earth/openstreetmap/openstreetmap.dgml")
is: Nota landakort <id> (t.d. "earth/openstreetmap/openstreetmap.dgml")

note: i18n: ectx: label, entry, group (Time)
en: The date and time of marble clock
is: Dagsetning og tími Marble-klukkunnar

note: i18n: ectx: label, entry, group (Time)
en: The speed of marble clock
is: Hraði Marble-klukkunnar

note: i18n: ectx: label, entry, group (View)
en: The unit chosen to measure distances.
is: Einingin sem valin er til að mæla vegalengdir.

note: i18n: ectx: label, entry, group (View)
en: The unit chosen to measure angles.
is: Einingin sem valin er til að mæla horn.

note: i18n: ectx: label, entry, group (Navigation)
en: The location shown on application startup.
is: Staðsetningin sem birtist við ræsingu forrits.

note: i18n: ectx: label, entry (proxyUrl), group (Cache)
en: URL for the proxy server.
is: URL-slóð á milliþjóninn

note: i18n: ectx: label, entry, group (Cache)
en: Port for the proxy server.
is: Gátt fyrir milliþjóninn.

note: i18n: ectx: label, entry (proxyUser), group (Cache)
en: Username for authorization.
is: Notandanafn fyrir auðkenningu.

note: i18n: ectx: label, entry (proxyPass), group (Cache)
en: Password for authorization.
is: Lykilorð fyrir auðkenningu.

note: i18n: ectx: label, entry (proxyHttp), group (Cache)
en: Proxy type is HTTP
is: Tegund milliþjóns er HTTP

note: i18n: ectx: label, entry (proxySocks5), group (Cache)
en: Proxy type is Socks5
is: Tegund milliþjóns er Socks5

note: i18n: ectx: label, entry (proxyAuth), group (Cache)
en: Proxy requires Authentication
is: Milliþjónn krefst auðkenningar

en: Position: %1
is: Staðsetning: %1

en: Altitude: %1
is: Hæð: %1

en: Tile Zoom Level: %1
is: Aðdráttarstig kortatígla: %1

en: Time: %1
is: Tími: %1

en: Sorry, unable to open '%1':
    '%2'
is: Get ekki opnað '%1':
    '%2'

en: File not readable
is: Ekki hægt að lesa skrá

en: A Virtual Globe
is: Sýndarhnöttur

en: Sorry, unable to open '%1'. The file is not accessible.
is: Get ekki opnað '%1'. Skráin er ekki aðgengileg.

en: File not accessible
is: Skrá ekki aðgengileg

en: All Supported Files
is: Allar studdar skrár

[ctx: @title:window]
en: Open File
is: Opna skrá

[ctx: @title:window]
en: Export Map
is: Flytja út landakort

en: Images *.jpg *.png
is: Myndir *.jpg *.png

en: An error occurred while trying to save the file.
is: Villa kom upp þegar reynt var að vista þessa skrá.

en: Unnamed
is: ónefnt

[ctx: Action for downloading an entire region of a map]
en: Download Region...
is: Sækja svæði...

[ctx: Action for saving the map to a file]
en: &Export Map...
is: &Flytja út landakort...

[ctx: Action for toggling offline mode]
en: &Work Offline
is: &Vinna án nettengingar

[ctx: Action for copying the map to the clipboard]
en: &Copy Map
is: A&frita landakort

[ctx: Action for copying the coordinates to the clipboard]
en: C&opy Coordinates
is: Afrita staðsetningar&hnit

[ctx: Action for opening a file]
en: &Open...
is: &Opna...

[ctx: Action for downloading maps (GHNS)]
en: Download Maps...
is: Sækja landakort...

[ctx: Status tip]
en: Download new maps
is: Sækja ný landakort

[ctx: Action for creating new maps]
en: &Create a New Map...
is: &Útbúa nýtt landakort...

[ctx: Action for toggling clouds]
en: &Clouds
is: S&ký

[ctx: Action for sun control dialog]
en: S&un Control...
is: Sólarstýrin&g...

[ctx: Action for time control dialog]
en: &Time Control...
is: &Tímastýring...

[ctx: Action for locking float items on the map]
en: Lock Position
is: Læsa stöðu

en: Show Shadow
is: Sýna skugga

en: Hide Shadow
is: Fela skugga

en: Shows and hides the shadow of the sun
is: Birtir eða felur skugga frá sólinni

[ctx: Add Bookmark]
en: Add &Bookmark...
is: Bæta við &bókamerki...

[ctx: Show Bookmarks]
en: Show &Bookmarks
is: Birta &bókamerki

en: Show or hide bookmarks in the map
is: Birtir eða felur bókamerki á landakortinu

en: &Set Home Location
is: &Setja heimastaðsetningu

[ctx: Manage Bookmarks]
en: &Manage Bookmarks...
is: Sýsla með bóka&merki...

[ctx: Edit the map in an external application]
en: &Edit Map...
is: Br&eyta korti...

en: &Record Movie
is: Taka u&pp myndskeið

en: Records a movie of the globe
is: Tekur upp myndskeið af hnettinum

en: &Stop Recording
is: &Stöðva skráningu

en: Stop recording a movie of the globe
is: Hætta að taka upp myndskeið af hnettinum

[ctx: Action for toggling]
en: Show Position
is: Birta staðsetningu

[ctx: Action for toggling]
en: Show Date and Time
is: Sýna dagsetningu og tíma

[ctx: Action for toggling]
en: Show Altitude
is: Birta hæð

[ctx: Action for toggling]
en: Show Tile Zoom Level
is: Sýna aðdráttarstig kortatígla

[ctx: Action for toggling]
en: Show Download Progress Bar
is: Sýna framvindustiku niðurhals

en: View
is: Skoða

en: Navigation
is: Leiðsögn

en: Cache & Proxy
is: Skyndiminni og milliþjónn

en: Date & Time
is: Dagsetning og tími

en: Synchronization
is: Samstilling

en: Routing
is: Leiðagerð

en: Plugins
is: Viðbætur

note: i18n: ectx: Menu (file)
en: &File
is: &Skrá

note: i18n: ectx: Menu (edit)
en: &Edit
is: Br&eyta

note: i18n: ectx: Menu (view)
en: &View
is: S&koða

note: i18n: ectx: Menu (infoboxes)
en: &Info Boxes
is: Upplýs&ingareitir

note: i18n: ectx: Menu (onlineservices)
en: &Online Services
is: &Netþjónustur

note: i18n: ectx: Menu (settings)
en: &Settings
is: &Stillingar

note: i18n: ectx: Menu (panels)
en: &Panels
is: &Hliðarspjöld

note: i18n: ectx: Menu (viewSize)
en: &View Size
is: Sk&oða stærð

note: i18n: ectx: Menu (bookmarks)
en: &Bookmarks
is: &Bókamerki

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: Main Toolbar
is: Aðalverkfærastika

note: i18n: ectx: ToolBar (pluginToolBar)
en: Edit Toolbar
is: Verkfærastika breytinga
