marco 1.25.0 - en to cy translation catalogue (343 entries)

en: Desktop
cy: Bwrdd gwaith

en: Show the panel's main menu
cy: Dangos prif ddewislen y panel

en: Take a screenshot
cy: Tynnu sgrinlun

en: Take a screenshot of a window
cy: Tynnu sgrinlun o ffenestr

en: Run a terminal
cy: Dechrau terfynell

en: Window Management
cy: Rheoli ffenestri

en: Move between windows, using a popup window
cy: Symud rhwng ffenestri drwy ddefnyddio naidlen

en: Move between windows of an application, using a popup window
cy: Symud rhwng ffenestri rhaglen drwy ddefnyddio naidlen

en: Move between panels and the desktop, using a popup window
cy: Symud rhwng paneli a'r bwrdd gwaith drwy ddefnyddio naidlen

en: Move between windows immediately
cy: Symud rhwng ffenestri ar unwaith

en: Move between windows of an application immediately
cy: Symud rhwng ffenestri rhaglen ar unwaith

en: Move between panels and the desktop immediately
cy: Symud rhwng y paneli a'r bwrdd gwaith ar unwaith

en: Hide all normal windows and set focus to the desktop
cy: Cuddio pob ffenestr normal a chanolbwyntio ar y bwrdd gwaith

en: Switch to workspace 1
cy: Newid i weithfan 1

en: Switch to workspace 2
cy: Newid i weithfan 2

en: Switch to workspace 3
cy: Newid i weithfan 3

en: Switch to workspace 4
cy: Newid i weithfan 4

en: Switch to workspace 5
cy: Newid i weithfan 5

en: Switch to workspace 6
cy: Newid i weithfan 6

en: Switch to workspace 7
cy: Newid i weithfan 7

en: Switch to workspace 8
cy: Newid i weithfan 8

en: Switch to workspace 9
cy: Newid i weithfan 9

en: Switch to workspace 10
cy: Newid i weithfan 10

en: Switch to workspace 11
cy: Newid i weithfan 11

en: Switch to workspace 12
cy: Newid i weithfan 12

en: Switch to workspace on the left of the current workspace
cy: Newid i'r weithfan ar ochr chwith y weithfan gyfredol

en: Switch to workspace on the right of the current workspace
cy: Newid i'r weithfan ar ochr dde'r weithfan gyfredol

en: Switch to workspace above the current workspace
cy: Newid i'r weithfan uwchben y weithfan gyfredol

en: Switch to workspace below the current workspace
cy: Newid i'r weithfan o dan y weithfan gyfredol

en: Switch to previously selected workspace
cy: Newid i'r weithfan flaenorol

en: Activate the window menu
cy: Agor dewislen y ffenestr

en: Toggle fullscreen mode
cy: Toglo'r sgrin lawn

en: Toggle maximization state
cy: Toglo ehangu

en: Maximize window
cy: Ehangu'r ffenestr

en: Restore window
cy: Adfer y ffenestr

en: Toggle shaded state
cy: Toglo cysgodi

en: Close window
cy: Cau'r ffenestr

en: Minimize window
cy: Lleihau'r ffenestr

en: Move window
cy: Symud y ffenestr

en: Resize window
cy: Ailfeintio'r ffenestr

en: Toggle whether window is on all workspaces or just one
cy: Toglo a ydy'r ffenestr ar bob gweithfan neu un yn unig

en: Raise window if it's covered by another window, otherwise lower it
cy: Codi'r ffenestr os yw ffenestr arall yn ei chuddio, fel arall gostwng y ffenestr

en: Raise window above other windows
cy: Codi'r ffenestr uwchben y gweddill

en: Lower window below other windows
cy: Gostwng y ffenestr o dan y ffenestri eraill

en: Maximize window vertically
cy: Ehangu'r ffenestr yn fertigol

en: Maximize window horizontally
cy: Ehangu'r ffenestr yn llorweddol

en: Tile window to east (right) side of screen
cy: Teilio'r ffenestr i ochr ddwyreiniol (dde) y sgrin

en: Tile window to west (left) side of screen
cy: Teilio'r ffenestr i ochr orllewinol (chwith) y sgrin

en: Move window to north-west (top left) corner
cy: Symud y ffenestr i'r gogledd-orllewin (chwith uchaf)

en: Move window to north-east (top right) corner
cy: Symud y ffenestr i'r gogledd-ddwyrain (dde uchaf)

en: Move window to south-west (bottom left) corner
cy: Symud y ffenestr i'r de-orllewin (chwith isaf)

en: Move window to south-east (bottom right) corner
cy: Symud y ffenestr i'r de-ddwyrain (dde isaf)

en: Move window to north (top) side of screen
cy: Symud y ffenestr i ochr ogleddol (top) y sgrin

en: Move window to south (bottom) side of screen
cy: Symud y ffenestr i ochr ddeheuol (gwaelod) y sgrin

en: Move window to east (right) side of screen
cy: Symud y ffenestr i ochr ddwyreiniol (dde) y sgrin

en: Move window to west (left) side of screen
cy: Symud y ffenestr i ochr orllewinol (chwith) y sgrin

en: Move window to center of screen
cy: Symud y ffenestr i ganol y sgrin

en: Move window to workspace 1
cy: Symud y ffenestr i weithfan 1

en: Move window to workspace 2
cy: Symud y ffenestr i weithfan 2

en: Move window to workspace 3
cy: Symud y ffenestr i weithfan 3

en: Move window to workspace 4
cy: Symud y ffenestr i weithfan 4

en: Move window to workspace 5
cy: Symud y ffenestr i weithfan 5

en: Move window to workspace 6
cy: Symud y ffenestr i weithfan 6

en: Move window to workspace 7
cy: Symud y ffenestr i weithfan 7

en: Move window to workspace 8
cy: Symud y ffenestr i weithfan 8

en: Move window to workspace 9
cy: Symud y ffenestr i weithfan 9

en: Move window to workspace 10
cy: Symud y ffenestr i weithfan 10

en: Move window to workspace 11
cy: Symud y ffenestr i weithfan 11

en: Move window to workspace 12
cy: Symud y ffenestr i weithfan 12

en: Move window one workspace to the left
cy: Symud y ffenestr un weithfan i'r chwith

en: Move window one workspace to the right
cy: Symud y ffenestr un weithfan i'r dde

en: Move window one workspace up
cy: Symud y ffenestr un weithfan i fyny

en: Move window one workspace down
cy: Symud y ffenestr un weithfan i lawr

en: Modifier to use for modified window click actions
cy: Addaswr i ddefnyddio am weithredoedd clic ffenestr addasedig

en: Arrangement of buttons on the titlebar
cy: Trefniant y botymau ar y bar teitl

en: Window focus mode
cy: Modd ffocysu ffenestri

en: The window focus mode indicates how windows are activated. It has three possible values; "click" means windows must be clicked in order to focus them, "sloppy" means windows are focused when the mouse enters the window, and "mouse" means windows are focused when the mouse enters the window and unfocused when the mouse leaves the window.
cy: Mae'r modd ffocysu yn penodi sut caiff ffenestri eu gweithredu. Mae ganddo tri gwerth posib; mae "click" yn golygu mae'n rhaid i ffenestri gael eu clicio er mwyn eu ffocysu; mae "sloppy" yn golygu caiff ffenestri ei ffocysu pan mae'r llygoden yn cyrraedd y ffenest, ac mae "mouse" yn golygu caiff ffenestri eu ffocysu pan mae'r llygoden yn cyrraedd y ffenest a'u dadffocysu pan mae'r llygoden yn gadael y ffenest.

en: Control how new windows get focus
cy: Rheoli sut mae ffenestri newydd yn cael ffocws

en: This option provides additional control over how newly created windows get focus. It has two possible values; "smart" applies the user's normal focus mode, and "strict" results in windows started from a terminal not being given focus.
cy: Mae'r opsiwn hwn yn rhoi mwy o reolaeth ar sut mae'r ffenestri newydd eu creu yn derbyn ffocws. Mae iddo ddau werth posib; "smart", sy'n rhoi modd ffocws arferol y defnyddiwr ar waith, a "strict" sy'n peri i ffenestri sydd wedi'u cychwyn o derfynell i beidio â derbyn ffocws.

en: Whether raising should be a side-effect of other user interactions
cy: A ddylai codi'r ffenestr fod yn sgil effaith gweithrediadau eraill y defnyddiwr

en: Action on title bar double-click
cy: Gweithred pan mae clic dwbl ar far teitl

en: Action on title bar middle-click
cy: Gweithred wrth wneud clic botwm canol ar y bar teitl

en: Action on title bar right-click
cy: Gweithred wrth wneud clic botwm dde ar y bar teitl

en: Automatically raises the focused window
cy: Codi'r ffenest wedi ffocysu'n awtomatig

en: If set to true, and the focus mode is either "sloppy" or "mouse" then the focused window will be automatically raised after a delay specified by the auto_raise_delay key. This is not related to clicking on a window to raise it, nor to entering a window during drag-and-drop.
cy: Os yn wir, ac mae'r modd ffocysu yn "sloppy" neu "mouse", mi fydd y ffenestr sydd wedi'i ffocysu yn codi'n awtomatig ar ôl y cyfnod o oedi sy'n cael ei benderfynu gan yr allwedd auto_raise_delay.

en: Delay in milliseconds for the auto raise option
cy: Saib mewn milfedau eiliad ar gyfer yr opsiwn codi awtomatig

en: The time delay before raising a window if auto_raise is set to true. The delay is given in thousandths of a second.
cy: Yr oediad cyn codi ffenestr os yw auto_raise yn wir. Mae'r oediad mewn milfed eiliad.

en: Current theme
cy: Y thema gyfredol

en: The theme determines the appearance of window borders, titlebar, and so forth.
cy: Mae'r thema yn penodi edrychiad borderi ffenestri, y bar teitl, ac yn y blaen.

en: Use standard system font in window titles
cy: Defnyddiwch ffont system safonol yn nheitlau ffenestri

en: If true, ignore the titlebar_font option, and use the standard application font for window titles.
cy: Os yn wir, anwybyddu'r gosodiad titlebar_font, a defnyddio'r ffont safonol y rhaglen am deitlau ffenestr.

en: Window title font
cy: Ffont teitlau ffenestri

en: A font description string describing a font for window titlebars. The size from the description will only be used if the titlebar_font_size option is set to 0. Also, this option is disabled if the titlebar_uses_desktop_font option is set to true.
cy: Llinyn i ddisgrifio ffont barau teitl y ffenestr. Caiff y maint yn y disgrifiad ond ei ddefnyddio os yw'r opsiwn titlebar_font_size yn 0. Hefyd, caiff yr opsiwn ei analluogi os yw titlebar_uses_desktop_font yn wir.

en: Number of workspaces
cy: Nifer y gweithfannau

en: Number of workspaces. Must be more than zero, and has a fixed maximum to prevent making the desktop unusable by accidentally asking for too many workspaces.
cy: Nifer y gweithfannau. Rhaid ei fod yn fwy na sero, ac mae uchafswm gosodedig, er mwyn osgoi i chi ofyn am ormod o weithfannau ar y tro, fel na fedrwch chi ddefnyddio'r penbwrdd.

en: Enable Visual Bell
cy: Galluogi cloch weledol

en: Turns on a visual indication when an application or the system issues a 'bell' or 'beep'; useful for the hard-of-hearing and for use in noisy environments.
cy: Gosod effaith gweledol pan fo'r system, neu raglen, yn rhoi sain cloch neu 'bîp'; yn ddefnyddiol i'r trwm eu clyw, neu mewn amgylchiadau swnllyd.

en: System Bell is Audible
cy: Clock y System yn Glywadwy

en: Determines whether applications or the system can generate audible 'beeps'; may be used in conjunction with 'visual bell' to allow silent 'beeps'.
cy: Penodi a ydi rhaglenni neu'r system yn gallu gwneud 'bîp' clywadwy; gellir ei ddefnyddio efo 'cloch weladwy' er mwyn caniatáu 'bîpiau' distaw.

en: Visual Bell Type
cy: Math o gloch weledol

en: Tells Marco how to implement the visual indication that the system bell or another application 'bell' indicator has been rung. Currently there are two valid values, "fullscreen", which causes a fullscreen white-black flash, and "frame_flash" which causes the titlebar of the application which sent the bell signal to flash. If the application which sent the bell is unknown (as is usually the case for the default "system beep"), the currently focused window's titlebar is flashed.
cy: Yn dweud sut dylid Marco hysbysu fod cloch y system neu gloch rhaglen wedi atseinio. Mae yna dwy werth dilys, "fullscreen" sydd yn creu fflach gwyn-du llawn sgrin, a "frame_flash" sy'n gweud i far teitl y rhaglen a anfonodd y gloch i fflachio. Os yw'r rhaglen a anfonodd y gloch yn anhysbys (sy'n digwydd ar gloch y system) y mae bar teitl y rhaglen canolbwyntiol yn fflachio.

en: Compositing Manager
cy: Rheolwr Cyfansawdd

en: Determines whether Marco is a compositing manager.
cy: Penderfynu a yw Marco yn rheolwr cyfansawdd

en: If true, trade off usability for less resource usage
cy: Os yn wir, ffafrio defnyddio llai o adnoddau yn hytrach na hawster defnyddio

en: If true, marco will give the user less feedback by using wireframes, avoiding animations, or other means. This is a significant reduction in usability for many users, but may allow legacy applications to continue working, and may also be a useful tradeoff for terminal servers. However, the wireframe feature is disabled when accessibility is on.
cy: Os yn wir, fe fydd marco yn rhoi llai o adborth i'r defnyddiwr drwy fframiau gwifren, osgoi animeiddio, a dulliau eraill. Mae hyn yn ostyngiad sylweddol mewn lefelau defnyddioldeb i'r rhan fwyaf o ddefnyddwyr, ond gall ganiatáu i hen raglenni a gweinyddwyr terfynell barhau i weithio. Fodd bynnag, mae'r fframiau gwifren wedi eu hanalluogi tra bod hygyrchedd ar waith.

en: (Not implemented) Navigation works in terms of applications not windows
cy: (Heb ei weithredoli) Llywio yn gweithio yn nhermau rhaglenni nid ffenestri

en: If true, then Marco works in terms of applications rather than windows. The concept is a bit abstract, but in general an application-based setup is more like the Mac and less like Windows. When you focus a window in application-based mode, all the windows in the application will be raised. Also, in application-based mode, focus clicks are not passed through to windows in other applications. Application-based mode is, however, largely unimplemented at the moment.
cy: Os yn wir, mae Marco yn gweithredu yn nhermau rhaglenni yn hytrach na ffenestri. Mae hyn yn syniad eithaf haniaethol, ond yn gyffredinol mae'r modd rhaglen yn fwy tebyg i'r Mac ac yn llai tebyg i Windows. Wrth roi ffocws ar ffenestr yn y modd rhaglen, mi fydd pob ffenestr sy'n perthyn i'r rhaglen yn codi. Hefyd, yn y modd rhaglen, nid yw cliciau ffocws yn cael eu pasio i ffenestri rhaglenni eraill. Serch hynny, mae'r modd rhaglen heb ei gynnal i raddau helaeth ar hyn o bryd.

en: Disable misfeatures that are required by old or broken applications
cy: Analluogi cam-nodweddion sy'n angenrheidiol ar gyfer rhaglenni sy'n hen neu wedi torri

en: Some applications disregard specifications in ways that result in window manager misfeatures. This option puts Marco in a rigorously correct mode, which gives a more consistent user interface, provided one does not need to run any misbehaving applications.
cy: Mae rhai rhaglenni yn anwybyddu manyleb y system ffenestri, sy'n achosi i'r rheolwr ffenestri fod yn anghyson. Mae'r opsiwn hwn yn rhoi Metactity mewn modd manwl gywir, sy'n rhoi rhyngwyneb mwy cyson, cyn belled nad oes rhaid rhedeg unrhyw raglenni anghyson.

en: Name of workspace
cy: Enw'r weithfan

en: The name of a workspace.
cy: Enw gweithfan.

en: Run a defined command
cy: Gweithredu gorchymyn gosodedig

en: Move backward between panels and the desktop immediately
cy: Symud yn ôl rhwng y paneli a'r penbwrdd ar unwaith

en: Show the panel's "Run Application" dialog box
cy: Dangos blwch deialog "Rhedeg Rhaglen" y panel

en: Commands to run in response to keybindings
cy: Gorchmynion i'w gweithredu yn ôl rhwymiadau bysell

en: The /apps/marco/global_keybindings/run_command_N keys define keybindings that correspond to these commands. Pressing the keybinding for run_command_N will execute command_N.
cy: Mae'r allweddi /apps/marco/global_keybindings/run_command_N yn diffinio bysellrhwymiadau sy'n cyferbynnu i'r gorchmynion hyn. Fe fydd gwasgu'r bysellrwymiad ar gyfer run_command_N yn gweithredu command_N.

en: The screenshot command
cy: Y gorchymyn sgrînlun

en: The /apps/marco/global_keybindings/run_command_screenshot key defines a keybinding which causes the command specified by this setting to be invoked.
cy: Mae'r allwedd /apps/marco/global_keybindings/run_command_screenshot yn diffinio bysellrwymiad sy'n achosi i'r gorchymyn a benodir gan y gosodiad hwn i gael ei weithredi.

en: The window screenshot command
cy: Y gorchymyn sgrînlun ffenest

en: The /apps/marco/global_keybindings/run_command_window_screenshot key defines a keybinding which causes the command specified by this setting to be invoked.
cy: Mae'r allwedd /apps/marco/global_keybindings/run_command_window_screenshot  yn diffinio bysellrwymiad sy'n achosi i'r gorchymyn a benodir gan y gosodiad hwn i gael ei weithredi.

en: Unknown window information request: %d
cy: Cais anhysbys am wybodaeth y ffenestr: %d

note: Translators: %s is a window title
en: <tt>%s</tt> is not responding.
cy: Nid yw <tt>%s</tt> yn ymateb.

en: You may choose to wait a short while for it to continue or force the application to quit entirely.
cy: Gallwch aros ychydig er mwyn iddi barhau, neu gallwch orfodi'r rhaglen i orffen yn gyfan gwbl.

en: _Wait
cy: _Aros

en: _Force Quit
cy: Gor_fodi Gadael

en: Failed to get hostname: %s
cy: Methwyd cyrchu enw'r gwesteiwr: %s

en: Missing %s extension required for compositing
cy: Mae angen yr estyniad %s er mwyn cyfansoddi, ond mae ar goll

en: Failed to open X Window System display '%s'
cy: Methu agor y dangosydd system ffenestri X '%s'

en: Some other program is already using the key %s with modifiers %x as a binding
cy: Mae rhaglen arall yn defnyddio'r fysell %s gyda’r addasyddion %x fel rhwymiad eisoes

note: Displayed when a keybinding which is * supposed to launch a program fails.
en: There was an error running <tt>%s</tt>:
    
    %s
cy: Bu gwall wrth geisio rhedeg <tt>%s</tt>:
    
    %s

en: No command %d has been defined.
cy: Does dim gorchymyn %d wedi ei ddiffinio.

en: No terminal command has been defined.
cy: Does dim gorchymyn wedi ei ddiffinio.

en: Cancel
cy: Diddymu

en: Disable connection to session manager
cy: Analluogi cysylltiad â'r rheolwr sesiynau

en: Replace the running window manager with Marco
cy: Amnewid y rheolwr ffenestri sy'n rhedeg gyda Marco

en: Specify session management ID
cy: Penodi ID rheolaeth sesiynau

en: X Display to use
cy: Dangosydd X i'w ddefnyddio

en: Initialize session from savefile
cy: Cychwyn sesiwn o ffeil

en: Print version
cy: Fersiwn argraffu

en: Make X calls synchronous
cy: Gwneud galwadau X yn gydamseredig

en: Turn compositing on
cy: Troi cyfansoddi ymlaen

en: Turn compositing off
cy: DIffodd cyfansoddi

en: Don't make fullscreen windows that are maximized and have no decorations
cy: Peidio â mynd i'r sgrin lawn os yw ffenestr heb addurniadau wedi'i hehangu

en: Failed to scan themes directory: %s
cy: Methwyd chwilio'r cyfeiriadur thema: %s

en: Could not find a theme! Be sure %s exists and contains the usual themes.
cy: Methu canfod thema! Sicrhewch fod %s yn bodoli ac yn cynnwys y themâu arferol.

en: Failed to restart: %s
cy: Methu ailddechrau: %s

en: Workarounds for broken applications disabled. Some applications may not behave properly.
cy: Mae cywiriadau ar gyfer rhaglenni toredig wedi ei analluogi. Efallai ni fydd rhai rhaglenni yn ymddwyn yn gywir.

en: "%s" found in configuration database is not a valid value for mouse button modifier
cy: Nid yw "%s" sydd wedi ei ddarganfod yn y gronfa cyfluniad yn werth dilys ar gyfer addasydd botwm llygoden

en: "%s" found in configuration database is not a valid value for keybinding "%s"
cy: Nid yw "%s" sydd wedi ei ddarganfod yn y gronfa cyfluniad yn werth dilys ar gyfer y rhwymiad bysell "%s"

en: Workspace %d
cy: Gweithfan %d

en: Screen %d on display '%s' is invalid
cy: Mae sgrin %d ar y dangosydd '%s' yn annilys

en: Screen %d on display "%s" already has a window manager; try using the --replace option to replace the current window manager.
cy: Mae gan sgrin %d ar y dangosydd "%s" drefnydd ffenestri eisoes; defnyddiwch yr opsiwn --replace i amnewid y rheolydd ffenestri cyfredol.

en: Could not acquire window manager selection on screen %d display "%s"
cy: Wedi methu cael dewisiad rheolydd ffenestri ar sgrin %d dangosydd "%s"

en: Screen %d on display "%s" already has a window manager
cy: Mae gan y sgrin %d ar y dangosydd "%s" rheolydd ffenestri eisoes

en: Could not release screen %d on display "%s"
cy: Methu rhyddhau sgrin %d ar y dangosydd "%s"

en: Could not create directory '%s': %s
cy: Methu creu cyfeiriadur '%s': %s

en: Could not open session file '%s' for writing: %s
cy: Nid oedd modd agor y ffeil sesiwn '%s' ar gyfer ysgrifennu: %s

en: Error writing session file '%s': %s
cy: Gwall wrth ysgrifennu ffeil sesiwn '%s': %s

en: Error closing session file '%s': %s
cy: Gwall wrth gau ffeil sesiwn '%s': %s

en: Failed to parse saved session file: %s
cy: Methu dehongli ffeil sesiwn wedi cadw: %s

en: <marco_session> attribute seen but we already have the session ID
cy: gwelwyd priodwedd <marco_session> ond mae gennym ID y sesiwn eisoes

en: Unknown attribute %s on <%s> element
cy: Priodwedd anhysbys %s ar yr elfen <%s>

en: nested <window> tag
cy: tag <window> nythol

en: Unknown element %s
cy: Elfen anhysbys %s

en: Failed to open debug log: %s
cy: Methu agor cofnod datnamu: %s

en: Failed to fdopen() log file %s: %s
cy: Methu defnyddio fdopen() ar y cofnod %s: %s

en: Opened log file %s
cy: Agorwyd cofnod %s

en: Marco was compiled without support for verbose mode
cy: Crynhowyd Marco heb gynhaliaeth ar gyfer modd llafar

en: Window manager:
cy: Rheolydd ffenestri:

en: Bug in window manager:
cy: Nam yn y rheolydd ffenestri:

en: Window manager warning:
cy: Rhybudd rheolydd ffenestri:

en: Window manager error:
cy: Gwall rheolydd ffenestri:

note: first time through
en: Window %s sets SM_CLIENT_ID on itself, instead of on the WM_CLIENT_LEADER window as specified in the ICCCM.
cy: Y mae ffenestr %s yn gosod SM_CLIENT_ID ar ei hunan, yn lle ar y ffenestr WM_CLIENT_LEADER fel y penodir yn yr ICCCM.

note: We ignore mwm_has_resize_func because WM_NORMAL_HINTS is the * authoritative source for that info. Some apps such as mplayer or * xine disable resize via MWM but not WM_NORMAL_HINTS, but that * leads to e.g. us not fullscreening their windows.  Apps that set * MWM but not WM_NORMAL_HINTS are basical
en: Window %s sets an MWM hint indicating it isn't resizable, but sets min size %d x %d and max size %d x %d; this doesn't make much sense.
cy: Mae'r ffenest %s yn gosod awgrym MWM yn dynodi ni ellir newid ei faint, ond yn gosod maint lleiaf %d x %d a maint mwyaf %d x %d; nid yw hyn yn gwneud llawer o synnwyr.

en: Application set a bogus _NET_WM_PID %lu
cy: Gosododd y rhaglen _NET_WM_PID annilys: %lu

note: Translators: the title of a window from another machine
en: %s (on %s)
cy: %s (ar %s)

note: Simple case-- don't bother to look it up.  It's root.
en: %s (as superuser)
cy: %s (fel uwchddefnyddiwr)

note: Translators: the title of a window owned by another user * on this machine
en: %s (as %s)
cy: %s (fel %s)

note: Translators: the title of a window owned by another user * on this machine, whose name we don't know
en: %s (as another user)
cy: %s (fel defnyddiwr arall)

en: Invalid WM_TRANSIENT_FOR window 0x%lx specified for %s.
cy: Cafodd ffenestr WM_TRANSIENT_FOR 0x%lx, sy'n annilys, ei benodi ar gyfer %s.

en: Window 0x%lx has property %s
    that was expected to have type %s format %d
    and actually has type %s format %d n_items %d.
    This is most likely an application bug, not a window manager bug.
    The window has title="%s" class="%s" name="%s"
cy: Mae gan y ffenest 0x%lx y briodwedd %s
    a ddisgwyliwyd i gael y math %s fformat %d
    ond sydd a'r math %s fformat %d n_items %d.
    Mae hyn mwy na thebyg yn nam rhaglen, ac nid yn nam rheolydd ffenestri.
    Mae gan y ffenest teitl="%s" dosbarth="%s" enw="%s"

en: Property %s on window 0x%lx contained invalid UTF-8
cy: Roedd y briodwedd %s ar y ffenest 0x%lx yn cynnwys UTF-8 annilys

en: Property %s on window 0x%lx contained invalid UTF-8 for item %d in the list
cy: Roedd y briodwedd %s ar y ffenest 0x%lx yn cynnwys UTF-8 annilys ar gyfer eitem %d yn y rhestr

en: Usage: %s
cy: Defnydd: %s

en: Close Window
cy: Cau'r ffenestr

en: Window Menu
cy: Dewislen Ffenest

en: Minimize Window
cy: Lleihau'r ffenestr

en: Maximize Window
cy: Ehangu'r ffenestr

en: Restore Window
cy: Adfer y Ffenestr

en: Roll Up Window
cy: Rholio Ffenestr i Fyny

en: Unroll Window
cy: Dadrolio Ffenestr

en: Keep Window On Top
cy: Cadw'r ffenestr ar y blaen

en: Remove Window From Top
cy: Tynnu'r ffenestr o'r blaen

en: Always On Visible Workspace
cy: Ar y Weithfan Weladwy o Hyd

en: Put Window On Only One Workspace
cy: Rhoi'r Ffenestr ar Un Gweithfan yn Unig

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: Mi_nimize
cy: _Lleihau

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: Ma_ximize
cy: _Ehangu

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: Unma_ximize
cy: _Dadehangu

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: Roll _Up
cy: Rholio i _Fyny

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: _Unroll
cy: _Datrholio

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: _Move
cy: _Symud

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: _Resize
cy: Newid _Maint

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: Move Titlebar On_screen
cy: Symud y Bar Teitl _ar y sgrin

note: separator Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: Always on _Top
cy: Ar y _Blaen o Hyd

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: _Always on Visible Workspace
cy: Ar y Weithfan Weladwy pob tro

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: _Only on This Workspace
cy: Ar y Weithfan _Yma'n Unig

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: Move to Workspace _Left
cy: Symud i'r Weithfan i'r _Chwith

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: Move to Workspace R_ight
cy: Symud i'r Weithfan i'r _Dde

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: Move to Workspace _Up
cy: Symud i'r Weithfan i _Fyny

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: Move to Workspace _Down
cy: Symud i'r Weithfan i _Lawr

note: separator Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: _Close
cy: Ca_u

en: Workspace %d%n
cy: Gweithfan %d%n

en: Workspace 1_0
cy: Gweithfan 1_0

en: Workspace %s%d
cy: Gweithfan %s%d

en: Move to Another _Workspace
cy: Symud i _Weithfan Arall

en: top
cy: brig

en: bottom
cy: gwaelod

en: left
cy: chwith

en: right
cy: de

en: frame geometry does not specify "%s" dimension
cy: nid yw'r geometreg ffrâm yn penodi dimensiwn "%s"

en: frame geometry does not specify dimension "%s" for border "%s"
cy: nid yw'r geometreg ffrâm yn penodi dimensiwn "%s" ar gyfer border "%s"

en: Button aspect ratio %g is not reasonable
cy: Nid yw'r gymhareb agwedd botwm %g yn rhesymol

en: Frame geometry does not specify size of buttons
cy: Nid yw'r geometreg ffrâm yn penodi maint botymau

en: Gradients should have at least two colors
cy: Dylid graddfa cael o leiaf dau liw

en: GTK color specification must have the state in brackets, e.g. gtk:fg[NORMAL] where NORMAL is the state; could not parse "%s"
cy: Rhaid i benodiad lliw GTK cael cyflwr tu fewn i fracedi, e.e. gtk:fg[NORMAL] lle mae NORMAL yw'r cyflwr; ni all gramadegu "%s"

en: GTK color specification must have a close bracket after the state, e.g. gtk:fg[NORMAL] where NORMAL is the state; could not parse "%s"
cy: Rhaid i benodiad lliw GTK gael braced cau e.e. gtk:fg[NORMAL] lle NORMAL yw'r cyflwr; ni allwyd gramadegu "%s"

en: Did not understand state "%s" in color specification
cy: Wedi methu deall y cyflwr "%s" yn y penodiad lliw

en: Did not understand color component "%s" in color specification
cy: Wedi methu deall y gydran lliw "%s" yn y penodiad lliw

en: Blend format is "blend/bg_color/fg_color/alpha", "%s" does not fit the format
cy: "blend/bg_color/fg_color/alpha" yw'r fformat cyfuno, nid yw "%s" yn cytuno a'r fformat

en: Could not parse alpha value "%s" in blended color
cy: Wedi methu gramadegu'r gwerth alffa "%s" yn y lliw cyfunedig

en: Alpha value "%s" in blended color is not between 0.0 and 1.0
cy: Nid yw'r gwerth alffa "%s" yn y lliw cyfunedig rhwng 0.0 ac 1.0

en: Shade format is "shade/base_color/factor", "%s" does not fit the format
cy: "shade/base_color/factor" yw'r fformat cysgod, nid yw "%s" yn cytuno a'r fformat

en: Could not parse shade factor "%s" in shaded color
cy: Methwyd gramadegu ffactor cysgod "%s" mewn lliw wedi cysgodi

en: Shade factor "%s" in shaded color is negative
cy: Mae'r ffactor cysgod "%s" mewn lliw wedi cysgodi yn negatif

en: Could not parse color "%s"
cy: Methu dehongli'r lliw "%s"

en: Coordinate expression contains character '%s' which is not allowed
cy: Mae'r mynegiad cyfesuryn yn cynnwys y nod '%s'. Ni chaniateir hyn.

en: Coordinate expression contains floating point number '%s' which could not be parsed
cy: Mae'r mynegiad cyfesuryn yn cynnwys rhif pwynt arnawf '%s' sydd ddim yn bosib ei ramadegu.

en: Coordinate expression contains integer '%s' which could not be parsed
cy: Mae'r mynegiad cyfesuryn yn cynnwys cyfanrif  '%s' sydd ddim yn bosib ei ramadegu.

en: Coordinate expression contained unknown operator at the start of this text: "%s"
cy: Mae'r mynegiad cyfesuryn yn cynnwys gweithredwr anhysbys ar ddechrau'r testun hwn: "%s"

en: Coordinate expression was empty or not understood
cy: Mae'r mynegiad cyfesuryn yn wag neu heb ei ddeall

en: Coordinate expression results in division by zero
cy: Mae'r mynegiant cyfesuryn yn golygu rhannu â sero

en: Coordinate expression tries to use mod operator on a floating-point number
cy: Mae'r mynegiad cyfesuryn yn ceisio defnyddio'r gweithredwr 'mod' ar rif pwynt arnawf

en: Coordinate expression has an operator "%s" where an operand was expected
cy: Roedd gan y mynegiant cyfesuryn weithredydd "%s" lle disgwyliwyd operand

en: Coordinate expression had an operand where an operator was expected
cy: Roedd gan y mynegiant cyfesuryn operand lle disgwyliwyd gweithredydd

en: Coordinate expression ended with an operator instead of an operand
cy: Gorffennodd y mynegiant cyfesuryn gyda gweithredydd yn lle operand

en: Coordinate expression has operator "%c" following operator "%c" with no operand in between
cy: Mae gan fynegiant cyfesuryn y gweithredydd "%c" yn dilyn y gweithredydd "% c" efo dim operand rhyngddynt

en: Coordinate expression had unknown variable or constant "%s"
cy: Roedd gan y mynegiant cyfesuryn gysonyn neu newidyn anhysbys "%s"

en: Coordinate expression parser overflowed its buffer.
cy: Gorlifodd y gramadegydd mynegiant cyfesuryn y byffer.

en: Coordinate expression had a close parenthesis with no open parenthesis
cy: Roedd gan y mynegiant cyfesuryn cromfach cau heb gromfach agor

en: Coordinate expression had an open parenthesis with no close parenthesis
cy: Roedd gan y mynegiant cyfesuryn cromfach agor heb gromfach cau

en: Coordinate expression doesn't seem to have any operators or operands
cy: Ymddengys nad oes gan y mynegiant cyfesuryn unrhyw weithredyddion neu operandau

en: Theme contained an expression that resulted in an error: %s
cy: Roedd y thema yn cynnwys mynegiad wnaeth achosi gwall: %s

en: <button function="%s" state="%s" draw_ops="whatever"/> must be specified for this frame style
cy: Rhaid penodi <button function="%s" state="%s" draw_ops="rhywbeth"/> ar gyfer yr arddull ffrâm hwn

en: Missing <frame state="%s" resize="%s" focus="%s" style="whatever"/>
cy: Mae yna <frame state="%s" resize="%s" focus="%s" style="rhywbwth"/> ar goll

en: Failed to load theme "%s": %s
cy: Methu llwytho'r thema "%s": %s

en: No <%s> set for theme "%s"
cy: Dim <%s> wedi ei osod ar gyfer y thema "%s"

en: No frame style set for window type "%s" in theme "%s", add a <window type="%s" style_set="whatever"/> element
cy: Dim arddull ffrâm wedi ei osod ar gyfer y math ffenest "%s" yn y thema "%s", ychwanegwch elfen <window type="%s" style_set"beth bynnag"/>

en: User-defined constants must begin with a capital letter; "%s" does not
cy: Mae'n rhaid i gysonion a ddiffiniwyd gan y defnyddiwr gychwyn efo priflythyren; nid yw "%s"

en: Constant "%s" has already been defined
cy: Diffiniwyd y cysonyn "%s" eisoes

note: Translators: This means that an attribute which should have been found * on an XML element was not in fact found.
en: No "%s" attribute on element <%s>
cy: Dim priodoledd "%s" ar yr elfen <%s>

en: Line %d character %d: %s
cy: Llinell %d nod %d: %s

en: Attribute "%s" repeated twice on the same <%s> element
cy: Y mae'r briodoledd "%s" wedi'i hailadrodd dwywaith ar yr un elfen <%s>

en: Attribute "%s" is invalid on <%s> element in this context
cy: Mae'r priodoledd "%s" yn annilys ar yr elfen <%s> yn y cyd-destun hwn

en: Could not parse "%s" as an integer
cy: Methu dehongli "%s" fel cyfanrif

en: Did not understand trailing characters "%s" in string "%s"
cy: Methu deall nodau dilynol "%s" yn y llinyn "%s"

en: Integer %ld must be positive
cy: Rhaid i'r cyfanrif %ld fod yn bositif

en: Integer %ld is too large, current max is %d
cy: Mae'r cyfanrif %ld yn rhy fawr, %d yw'r gwerth uchaf cyfredol

en: Could not parse "%s" as a floating point number
cy: Methu dehongli "%s" fel rhif pwynt arnawf

en: Boolean values must be "true" or "false" not "%s"
cy: Mae'n rhaid i werthoedd Boole fod "true" neu "false" nid "%s"

en: Angle must be between 0.0 and 360.0, was %g
cy: Mae'n rhaid i ongl fod rhwng 0.0 a 360.0, %g oedd hyn

en: Alpha must be between 0.0 (invisible) and 1.0 (fully opaque), was %g
cy: Mae'n rhaid i'r alffa fod rhwng 0.0 (anweledig) ac 1.0 (di-draidd), ond rhoddwyd %g

en: Invalid title scale "%s" (must be one of xx-small,x-small,small,medium,large,x-large,xx-large)
cy: Maint teitl annilys "%s" (rhaid ei fod yn un o xx-small, x-small, small, medium, large, x-large, xx-large)

en: <%s> name "%s" used a second time
cy: defnyddiwyd enw <%s> "%s" eilwaith

en: <%s> parent "%s" has not been defined
cy: ni ddiffiniwyd rhiant <%s> "%s"

en: <%s> geometry "%s" has not been defined
cy: ni ddiffiniwyd geometreg <%s> "%s"

en: <%s> must specify either a geometry or a parent that has a geometry
cy: Mae'n rhaid i <%s> benodi naill ai geometreg, neu riant sydd â geometreg

en: You must specify a background for an alpha value to be meaningful
cy: Rhaid i chi ddewis cefndir er mwyn i werth alffa fod ag ystyr

en: Unknown type "%s" on <%s> element
cy: Math anhysbys "%s" ar elfen <%s>

en: Unknown style_set "%s" on <%s> element
cy: style_set "%s" anhysbys ar elfen <%s>

en: Window type "%s" has already been assigned a style set
cy: Neilltuir set arddull i fath ffenestr "%s" yn barod.

en: Element <%s> is not allowed below <%s>
cy: Ni chaniateir elfen <%s> islaw elfen <%s>

en: Cannot specify both "button_width"/"button_height" and "aspect_ratio" for buttons
cy: Methu nodi "button_width"/"button_height" ac "aspect_ratio" ar gyfer botymau

en: Distance "%s" is unknown
cy: Mae'r pellter "%s" yn anhysbys

en: Aspect ratio "%s" is unknown
cy: Mae'r gymhareb agwedd "%s" yn anhysbys

en: Border "%s" is unknown
cy: Mae'r border "%s" yn anhysbys

en: No "start_angle" or "from" attribute on element <%s>
cy: Nid oes priodwedd "start_angle" na "from" ar elfen <%s>

en: No "extent_angle" or "to" attribute on element <%s>
cy: Nid oes priodwedd "extent_angle" na "to" ar elfen <%s>

en: Did not understand value "%s" for type of gradient
cy: Wedi methu deall gwerth "%s" am fath y graddiant

en: Did not understand fill type "%s" for <%s> element
cy: Wedi methu deall math llenwi "%s" am elfen <%s>

en: Did not understand state "%s" for <%s> element
cy: Wedi methu deall cyflwr "%s" am elfen <%s>

en: Did not understand shadow "%s" for <%s> element
cy: Wedi methu deall cysgod "%s" am elfen <%s>

en: Did not understand arrow "%s" for <%s> element
cy: Wedi methu deall saeth "%s" am elfen <%s>

en: No <draw_ops> called "%s" has been defined
cy: Nid oes <draw_ops> o'r enw "%s" wedi ei diffinio

en: Including draw_ops "%s" here would create a circular reference
cy: Mi fydd cynnwys draw_ops "%s" yma yn creu cyfeiriad cylchol

en: Unknown position "%s" for frame piece
cy: Lleoliad anhysbys "%s" am ddarn ffrâm

en: Frame style already has a piece at position %s
cy: May gan arddull y ffrâm darn yn lleoliad %s yn barod

en: No <draw_ops> with the name "%s" has been defined
cy: Nid oes <draw_ops> gyda'r enw "%s" wedi diffinio

en: Unknown function "%s" for button
cy: Ffwythiant anhysbys "%s" am fotwm

en: Button function "%s" does not exist in this version (%d, need %d)
cy: Nid yw'r swyddogaeth "%s" i fotwm yn bodoli yn y fersiwn hwn (%d, mae angen %d)

en: Unknown state "%s" for button
cy: Cyflwr anhysbys "%s" am fotwm

en: Frame style already has a button for function %s state %s
cy: Mae'r arddull ffrâm eisoes wedi cael botwm am swyddogaeth %s cyflwr %s

en: "%s" is not a valid value for focus attribute
cy: Nid yw "%s" yn werth dilys am y briodwedd canolbwyntio

en: "%s" is not a valid value for state attribute
cy: Nid yw "%s" yn werth dilys am y briodwedd cyflwr

en: A style called "%s" has not been defined
cy: Nid oes arddull o'r enw "%s" wedi ei ddiffinio

en: "%s" is not a valid value for resize attribute
cy: Nid yw "%s" yn werth dilys ar gyfer y briodwedd "resize"

en: Should not have "resize" attribute on <%s> element for maximized/shaded states
cy: Ni ddylid cael priodwedd "ailfientio" ar elfen <%s> ar gyfer cyflyrau ehangu/wedi cysgodi

en: Should not have "resize" attribute on <%s> element for maximized states
cy: Ni ddylid cael priodwedd "ailfeintio" ar elfen <%s> mewn cyflwr wedi'i ehangu

en: Style has already been specified for state %s resize %s focus %s
cy: Mae arddull wedi ei benodi eisoes ar gyfer cyflwr %s ailfeintio %s ffocws %s

en: Style has already been specified for state %s focus %s
cy: Mae arddull wedi ei benodi eisoes ar gyfer cyflwr %s ffocws %s

en: Can't have a two draw_ops for a <piece> element (theme specified a draw_ops attribute and also a <draw_ops> element, or specified two elements)
cy: Methir cael dau draw_ops ar gyfer elfen <piece> (penododd y thema briodwedd draw_ops ac elfen <draw_ops> hefyd, neu penododd e dwy elfen)

en: Can't have a two draw_ops for a <button> element (theme specified a draw_ops attribute and also a <draw_ops> element, or specified two elements)
cy: Methir cael dau draw_ops ar gyfer elfen <button> (penododd y thema briodwedd draw_ops ac elfen <draw_ops> hefyd, neu penododd e dwy elfen)

en: Can't have a two draw_ops for a <menu_icon> element (theme specified a draw_ops attribute and also a <draw_ops> element, or specified two elements)
cy: Methir cael dau draw_ops ar gyfer elfen <piece> (penododd y thema briodwedd draw_ops ac elfen <draw_ops> hefyd, neu penododd e dwy elfen)

en: Outermost element in theme must be <metacity_theme> not <%s>
cy: Rhaid i elfen allanol thema fod yn <metacity_theme>, nid <%s>

en: Element <%s> is not allowed inside a name/author/date/description element
cy: Ni chaniateir yr elfen <%s> o fewn elfen name/author/date/description

en: Element <%s> is not allowed inside a <constant> element
cy: Ni chaniateir elfen <%s>  tu fewn i elfen <constant>

en: Element <%s> is not allowed inside a distance/border/aspect_ratio element
cy: Ni chaniateir yr elfen <%s> o fewn elfen distance/border/aspect_ratio

en: Element <%s> is not allowed inside a draw operation element
cy: Ni chaniateir elfen <%s> tu fewn i elfen weithred darlunio

en: Element <%s> is not allowed inside a <%s> element
cy: Ni chaniateir elfen <%s> o fewn elfen <%s>

en: No draw_ops provided for frame piece
cy: Darparwyd dim draw_ops ar gyfer darn ffrâm

en: No draw_ops provided for button
cy: Darparwyd dim draw_ops ar gyfer botwm

en: No text is allowed inside element <%s>
cy: Ni chaniateir testun o fewn elfen <%s>

en: <%s> specified twice for this theme
cy: Nodwyd <%s> ddwywaith ar gyfer y thema hon

en: Failed to find a valid file for theme %s
cy: Methu canfod ffeil ddilys i thema %s

en: This is a sample message in a sample dialog
cy: Dyma neges esiampl o fewn deialog esiampl

en: Fake menu item %d
cy: Eitem dewislen ffug %d

en: Border-only window
cy: Ffenest amlinell-yn-unig

en: Normal Application Window
cy: Ffenest Rhaglen Normal

en: Dialog Box
cy: Blwch Deialog

en: Modal Dialog Box
cy: Blwch Deialog Moddol

en: Utility Palette
cy: Palet Cyfleuster

en: Torn-off Menu
cy: Dewislen Wedi ei Rhwygo i Ffwrdd

en: Button layout test %d
cy: Prawf lleoli botymau %d

en: %g milliseconds to draw one window frame
cy: %g milfed eiliad i arlunio un ffrâm ffenest

en: Usage: marco-theme-viewer [THEMENAME]
cy: Defnydd: marco-theme-viewer [ENWTHEMA]

en: Error loading theme: %s
cy: Gwall wrth lwytho thema: %s

en: Loaded theme "%s" in %g seconds
cy: Llwythwyd y thema "%s" mewn %g eiliad

en: Normal Title Font
cy: Ffont Teitl Normal

en: Small Title Font
cy: Ffont Teitl Bychan

en: Large Title Font
cy: Ffont Teitl Mawr

en: Button Layouts
cy: Llunwedd Botymau

en: Benchmark
cy: Meincnod

en: Window Title Goes Here
cy: Mae Teitl y Ffenest yn Mynd Yma

en: Drew %d frames in %g client-side seconds (%g milliseconds per frame) and %g seconds wall clock time including X server resources (%g milliseconds per frame)
cy: Arluniwyd %d ffrâm o fewn %g eiliad ochr cleient (%g milfed eiliad bob ffrâm) a %g eiliad amser cloc wal yn cynnwys adnoddau gweinydd X (%g milfed eiliad bob ffrâm)
