marco 1.25.0 - en to te translation catalogue (356 entries)

en: Desktop
te: డెస్క్‍టాప్

en: Show the panel's main menu
te: ప్యానల్ యొక్క ముఖ్యమెనూను చూపుము

en: Take a screenshot
te: తెరపట్టును తీయుము

en: Take a screenshot of a window
te: విండోయొక్క తెరపట్టును తీయుము

en: Run a terminal
te: టెర్మినల్ నడుపుము

en: Window Management
te: విండో నిర్వహణ

en: Move between windows, using a popup window
te: విండోల మద్య కదులుము, పాపప్ విండో వుపయోగించి

en: Move between windows of an application, using a popup window
te: అనువర్తనము యొక్క విండోలమద్య కదులుము, పాపప్ విండో వుపయోగించి

en: Move between panels and the desktop, using a popup window
te: ప్యానల్సు మరియు డెస్కుటాపు మధ్యన కదులుము, పాపప్ విండో వుపయోగించి

en: Move between windows immediately
te: విండోల మధ్య తక్షణమే కదులుము

en: Move between windows of an application immediately
te: అనువర్తనము యొక్క విండోలమద్య తక్షణమే కదులుము

en: Move between panels and the desktop immediately
te: ప్యానల్సు మరియు డెస్కుటాపు మద్యన తక్షణమే కదులుము

en: Hide all normal windows and set focus to the desktop
te: అన్ని సాదారణ విండోలను మరుగున వుంచుము మరియు దృష్టిని డెస్కుటాపునకు వుంచుము

en: Switch to workspace 1
te: పనిస్థలము 1కు మారుము

en: Switch to workspace 2
te: పనిస్థలము 2కు మారుము

en: Switch to workspace 3
te: పనిస్థలము 3కు మారుము

en: Switch to workspace 4
te: పనిస్థలము 4కు మారుము

en: Switch to workspace 5
te: పనిస్థలము 5కు మారుము

en: Switch to workspace 6
te: పనిస్థలము 6కు మారుము

en: Switch to workspace 7
te: పనిస్థలము 7కు మారుము

en: Switch to workspace 8
te: పనిస్థలము 8కు మారుము

en: Switch to workspace 9
te: పనిస్థలము 9కు మారుము

en: Switch to workspace 10
te: పనిస్థలము 10కు మారుము

en: Switch to workspace 11
te: పనిస్థలము 11కు మారుము

en: Switch to workspace 12
te: పనిస్థలము 12కు మారుము

en: Switch to workspace on the left of the current workspace
te: ప్రస్తుత పనిస్థలమునకు ఎడమవైపుని పనిస్థలమునకు మారుము

en: Switch to workspace on the right of the current workspace
te: ప్రస్తుత పనిస్థలమునకు కుడివైపుని పనిస్థలమునకు మారుము

en: Switch to workspace above the current workspace
te: ప్రస్తుత పనిస్థలమునకు పైని పనిస్థలమునకు మార్చుము

en: Switch to workspace below the current workspace
te: ప్రస్తుత పనిస్థలమునకు క్రింది పనిస్థలమునకు మార్చుము

en: Activate the window menu
te: విండో మెనూను క్రియాశీలముచేయుము

en: Toggle fullscreen mode
te: పూర్తితెర రీతిని మార్చుము

en: Toggle maximization state
te: గరిష్ట స్థితికి మార్చుము

en: Maximize window
te: విండో పెద్దదిచేయి

en: Restore window
te: విండో పూర్వస్థితికి వుంచుము

en: Toggle shaded state
te: షేడెడ్ స్థితిని మార్చుము

en: Close window
te: కిటికీని మూసివేయి

en: Minimize window
te: విండో చిన్నది చేయుము

en: Move window
te: విండో కదుల్చుము

en: Resize window
te: విండో పూర్వస్థితికి వుంచుము

en: Toggle whether window is on all workspaces or just one
te: విండో అన్ని పనిస్థలములపై వన్నా లేక వొకటే వున్నా మార్చుము

en: Raise window if it's covered by another window, otherwise lower it
te: ఒక విండో వేరొక విండోతో కప్పివుంటే దానిని వృద్దిచేయుము, లేదా దానిని తగ్గించుము

en: Raise window above other windows
te: విండోను యితర విండోలపైన వృద్దిచేయుము

en: Lower window below other windows
te: విండోను క్రింది యితర విండోలకు తగ్గించుము

en: Maximize window vertically
te: విండోను నిలువుగా పెద్దదిచేయుము

en: Maximize window horizontally
te: విండోను అడ్డముగా పెద్దదిచేయుము

en: Move window to north-west (top left) corner
te: విండోను ఉత్తర-పశ్చిమం (పైఎడమ) మూలకు కదుల్చుము

en: Move window to north-east (top right) corner
te: విండోను ఉత్తర-తూర్పు (పైకుడి) మూలకు కదుల్చుము

en: Move window to south-west (bottom left) corner
te: విండోను దక్షిణ-పశ్చిమం (క్రింది ఎడమ) మూలకు కదుల్చుము

en: Move window to south-east (bottom right) corner
te: విండోను దక్షిణ-తూర్పు (క్రింది కుడి) మూలకు కదుల్చుము

en: Move window to north (top) side of screen
te: విండోను ఉత్తరం (పైన)కు కదుల్చుము

en: Move window to south (bottom) side of screen
te: విండోను దక్షిణ (క్రింది)నకు కదుల్చుము

en: Move window to east (right) side of screen
te: విండోను తూర్పు (కుడి) వైపునకు కదుల్చుము

en: Move window to west (left) side of screen
te: విండోను పశ్చిమ (ఎడమ) వైపునకు కదుల్చుము

en: Move window to center of screen
te: విండోను కేంద్రమునకు కదుల్చుము

en: Move window to workspace 1
te: విండోను పనిస్థలము 1కు కదుల్చుము

en: Move window to workspace 2
te: విండోను పనిస్థలము 2కు కదుల్చుము

en: Move window to workspace 3
te: విండోను పనిస్థలము 3కు కదుల్చుము

en: Move window to workspace 4
te: విండోను పనిస్థలము 4కు కదుల్చుము

en: Move window to workspace 5
te: విండోను పనిస్థలము 5కు కదుల్చుము

en: Move window to workspace 6
te: విండోను పనిస్థలము 6కు కదుల్చుము

en: Move window to workspace 7
te: విండోను పనిస్థలము 7కు కదుల్చుము

en: Move window to workspace 8
te: విండోను పనిస్థలము 8కు కదుల్చుము

en: Move window to workspace 9
te: విండోను పనిస్థలము 9కు కదుల్చుము

en: Move window to workspace 10
te: విండోను పనిస్థలము 10కు కదుల్చుము

en: Move window to workspace 11
te: విండోను పనిస్థలము 11కు కదుల్చుము

en: Move window to workspace 12
te: విండోను పనిస్థలము 12కు కదుల్చుము

en: Move window one workspace to the left
te: విండోను వొక పనిస్థలము ఎడమనకు కదుల్చుము

en: Move window one workspace to the right
te: విండోను వొక పనిస్థలము కుడికు కదుల్చుము

en: Move window one workspace up
te: విండోను వొక పనిస్థలము పైనకు కదుల్చుము

en: Move window one workspace down
te: విండోను వొక పనిస్థలము క్రిందనకు కదుల్చుము

en: Modifier to use for modified window click actions
te: సవరించిన విండో నొక్కు చర్యలకు వుపయోగించటానికి సవరణి

en: Whether to resize with the right button
te: కుడి బటన్‌తో పునఃపరిమాణము చేయాలా

en: Set this to true to resize with the right button and show a menu with the middle button while holding down the key given in "mouse_button_modifier"; set it to false to make it work the opposite way around.
te: "mouse_button_modifier" నందు యిచ్చిన కీను నొక్కివుంచినప్పుడు కుడి బటన్‌తో పునఃపరిమాణము చేయుటకు మరియు మద్య బటన్‌తో మెనూను చూపుటకు దీనిని నిజానికి అమర్చుము; ఇందుకు వ్యతిరేకంగా పనిచేయుటకు దీనిని అసత్యమునకు అమర్చుము.

en: Arrangement of buttons on the titlebar
te: శీర్షికపట్టీపై బటన్సు అమరిక

en: Arrangement of buttons on the titlebar. The value should be a string, such as "menu:minimize,maximize,spacer,close"; the colon separates the left corner of the window from the right corner, and the button names are comma-separated. Duplicate buttons are not allowed. Unknown button names are silently ignored so that buttons can be added in future marco versions without breaking older versions. A special spacer tag can be used to insert some space between two adjacent buttons.
te: శీర్షిక పట్టీపై బటన్సు అమరిక. విలువ స్ట్రింగై వుండాలి,"menu:minimize,maximize,spacer,close" వంటివి; కోలన్ అనునది విండోయొక్క ఎడమ మూలను కుడి మూలనుండి వేరుచేస్తుంది, మరియు బటన్ నామములు కామాతో వేరుచేయబడునవి. నకిలీ బటన్సు అనుమతించబడవు. తెలియని బటన్సు వదిలివేయబడతాయి అలా బటన్సు భవిష్య మెటాసిటి వర్షన్లనందు పాత వర్షన్లను బ్రేక్ చేయకుండా జతచేయగలుగుతాము. రెండు పక్కపక్క బటన్లకు మద్యన స్పేస్‌ను చేర్చుటకు వొక ప్రత్యేక స్పేసర్ టాగ్ వుపయోగించబడుతుంది.

en: Window focus mode
te: విండో దృష్టి రీతి

en: The window focus mode indicates how windows are activated. It has three possible values; "click" means windows must be clicked in order to focus them, "sloppy" means windows are focused when the mouse enters the window, and "mouse" means windows are focused when the mouse enters the window and unfocused when the mouse leaves the window.
te: విండో సూచిక రీతి విండోలు యెలా క్రియాశీలం చేయబడతాయో సూచిస్తుంది. ఇది మూడు విలువలను కలిగివుంది; "click" అంటే విండోలను సూచించుటకు వాటిని తప్పక నొక్కవలెను, "sloppy" మౌస్ విండోలనందు ప్రవేశించగానే విండోలు సూచించబడతాయి, మరియు "mouse" అంటే మౌస్ విండోల నందు ప్రవేశించగానే సూచించబడతాయి మౌస్ విండోలనుండి బయటకురాగానే సూచనను కోల్పోతాయి.

en: Control how new windows get focus
te: కొత్త విండోలు యెలా దృష్టిని పొందవలెనో నియంత్రిస్తుంది

en: This option provides additional control over how newly created windows get focus. It has two possible values; "smart" applies the user's normal focus mode, and "strict" results in windows started from a terminal not being given focus.
te: కొత్తగా సృష్టించబడిన విండోలు యెలా సూచన పొందుతున్నాయి అనేదానిపై ఈ ఐచ్చికము అదనపు నియంత్రణను యిస్తుంది. ఇది రెండు విలువలను కలిగివుంది; "smart" వినియోగదారి యొక్క సాదారణ సూచనరీతిని ఆపాదిస్తుంది, మరియు "strict" టెర్మినల్ నుండి ప్రారంభించబడిన విండోలు సూచించబడకుండా చేస్తుంది.

en: Whether raising should be a side-effect of other user interactions
te: రెట్టింపు కావడం అనునది యితర వినియోగదారి యింటరాక్షన్సుకు ఉప-ప్రభావంలా వుండాలా

en: Action on title bar double-click
te: శీర్షిక పట్టీ రెండుసార్లు-నొక్కినప్పుడు జరుగవలసిన చర్య

en: This option determines the effects of double-clicking on the title bar. Current valid options are 'toggle_shade', which will shade/unshade the window, 'toggle_maximize' which will maximize/unmaximize the window, 'toggle_maximize_horizontally' and 'toggle_maximize_vertically' which will maximize/unmaximize the window in that direction only, 'minimize' which will minimize the window, 'shade' which will roll the window up, 'menu' which will display the window menu, 'lower' which will put the window behind all the others, and 'none' which will not do anything.
te: ఈ ఐచ్చికము శీర్షిక పట్టీపైన రెండు-పర్యాయాలు నొక్కినప్పుడు ప్రభావాలను నిర్ణయిస్తుంది. ప్రస్తుతం చెల్లునటువంటి విలువలు 'toggle_shade', యిది విండోను షేడ్/అన్‌షేడ్ చేస్తుంది, 'toggle_maximize_horizontally' మరియు 'toggle_maximize_vertically' యిది ఆదేదిశలో విండోను పెద్దది/చిన్నది చేస్తుంది, 'minimize' యిది విండోను చిన్నది చేస్తుంది, 'shade' యిది విండోను పైకి చుడుతుంది, 'menu' యిది విండో మెనూను ప్రదర్శింప చేస్తుంది, 'lower' యిది విండోను యితర విండోల వెనుక వుంచుతుంది, మరియు 'none' యిది ఏమీ చేయదు.

en: Action on title bar middle-click
te: శీర్షిక పట్టీ మద్యనొక్కు-నొక్కినప్పుడు జరుగవలసిన చర్య

en: This option determines the effects of middle-clicking on the title bar. Current valid options are 'toggle_shade', which will shade/unshade the window, 'toggle_maximize' which will maximize/unmaximize the window, 'toggle_maximize_horizontally' and 'toggle_maximize_vertically' which will maximize/unmaximize the window in that direction only, 'minimize' which will minimize the window, 'shade' which will roll the window up, 'menu' which will display the window menu, 'lower' which will put the window behind all the others, and 'none' which will not do anything.
te: ఈ ఐచ్చికము శీర్షిక పట్టీపైన మద్య-నొక్కు నొక్కినప్పుడు ప్రభావాలను నిర్ణయిస్తుంది. ప్రస్తుతం చెల్లునటువంటి విలువలు 'toggle_shade', యిది విండోను షేడ్/అన్‌షేడ్ చేస్తుంది, 'toggle_maximize_horizontally' మరియు 'toggle_maximize_vertically' యిది ఆదేదిశలో విండోను పెద్దది/చిన్నది చేస్తుంది, 'minimize' యిది విండోను చిన్నది చేస్తుంది, 'shade' యిది విండోను పైకి చుడుతుంది, 'menu' యిది విండో మెనూను ప్రదర్శింప చేస్తుంది, 'lower' యిది విండోను యితర విండోల వెనుక వుంచుతుంది, మరియు 'none' యిది ఏమీ చేయదు.

en: Action on title bar right-click
te: శీర్షిక పట్టీ కుడి-నొక్కు నొక్కినప్పుడు జరుగవలసిన చర్య

en: This option determines the effects of right-clicking on the title bar. Current valid options are 'toggle_shade', which will shade/unshade the window, 'toggle_maximize' which will maximize/unmaximize the window, 'toggle_maximize_horizontally' and 'toggle_maximize_vertically' which will maximize/unmaximize the window in that direction only, 'minimize' which will minimize the window, 'shade' which will roll the window up, 'menu' which will display the window menu, 'lower' which will put the window behind all the others, and 'none' which will not do anything.
te: ఈ ఐచ్చికము శీర్షిక పట్టీపైన కుడి-నొక్కు నొక్కినప్పుడు ప్రభావాలను నిర్ణయిస్తుంది. ప్రస్తుతం చెల్లునటువంటి విలువలు 'toggle_shade', యిది విండోను షేడ్/అన్‌షేడ్ చేస్తుంది, 'toggle_maximize_horizontally' మరియు 'toggle_maximize_vertically' యిది ఆదేదిశలో విండోను పెద్దది/చిన్నది చేస్తుంది, 'minimize' యిది విండోను చిన్నది చేస్తుంది, 'shade' యిది విండోను పైకి చుడుతుంది, 'menu' యిది విండో మెనూను ప్రదర్శింప చేస్తుంది, 'lower' యిది విండోను యితర విండోల వెనుక వుంచుతుంది, మరియు 'none' యిది ఏమీ చేయదు.

en: Automatically raises the focused window
te: దృష్టివుంచిన విండోను స్వయంచాలకంగా రెట్టింపుచేస్తుంది

en: If set to true, and the focus mode is either "sloppy" or "mouse" then the focused window will be automatically raised after a delay specified by the auto_raise_delay key. This is not related to clicking on a window to raise it, nor to entering a window during drag-and-drop.
te: సత్యమునకు అమర్చితే, మరియు దృష్టి రీతి "sloppy" లేదా "mouse" అయితే అప్పుడు దృష్టిపెట్టిన విండో auto_raise_delay కీ ద్వారా తెలుపబడిన సమయం తర్వాత స్వయంచాలకంగా రెట్టింపుచేయబడుతుంది. లాగి-మరియు-వదులునప్పుడు విండోను ప్రవేశపెట్టుట లేక, రెట్టింపు చేయుటకు విండోపై నొక్కుట మొదలగువాటికి సంభందించినది కాదు.

en: Delay in milliseconds for the auto raise option
te: స్వయంచాలకంగా రెట్టింపగు ఐచ్చికం కొరకు ఆలస్యం మిల్లిసెకనులలో

en: The time delay before raising a window if auto_raise is set to true. The delay is given in thousandths of a second.
te: auto_raise సత్యమునకు అమర్చినట్లైతే విండో రెట్టింపు చేయుటకు ముందుగా పట్టవలసిన సమయం. పట్టేసమయం సెకనులో వెయ్యోవంతులలో యివ్వాలి.

en: Current theme
te: ప్రస్తుత అలంకారం

en: The theme determines the appearance of window borders, titlebar, and so forth.
te: విండో హద్దులు, శీర్షికపట్టీ, మరియు మిగతావి కనిపించు విధానాన్ని థీమ్ నిర్ణయిస్తుంది.

en: Use standard system font in window titles
te: విండో శీర్షికలనందు ప్రామాణిక సిస్టమ్ ఫాంటును వుపయోగించుము

en: If true, ignore the titlebar_font option, and use the standard application font for window titles.
te: సత్యమైతే, విండో శీర్షికల కొరకు titlebar_font ఐచ్చికాన్ని వదిలివేసి, విండో శీర్షికల కొరకు ప్రామాణిక అనువర్తనము ఫాంటును వుపయోగించుము.

en: Window title font
te: విండో శీర్షిక ఫాంటు

en: A font description string describing a font for window titlebars. The size from the description will only be used if the titlebar_font_size option is set to 0. Also, this option is disabled if the titlebar_uses_desktop_font option is set to true.
te: ఒక ఫాంటు వివరణ స్ట్రింగ్ విండో శీర్షికపట్టీల కొరకు ఫాంటును వివరిస్తుంది. titlebar_font_size ఐచ్చికము 0కు అమర్చితేనే వివరణనుండి పరిమాణం వుపయోగించబడుతుంది. titlebar_uses_desktop_font ఐచ్చికము సత్యంకు అమర్చితేనే ఈ ఐచ్చికము అచేతనము చేయబడతుంది.

en: Number of workspaces
te: పనిస్థలముల సంఖ్య

en: Number of workspaces. Must be more than zero, and has a fixed maximum to prevent making the desktop unusable by accidentally asking for too many workspaces.
te: పనిస్థలముల సంఖ్య. తప్పక సున్నాకన్నా యెక్కువ వుండాలి, మరియు ప్రమాదవశాత్తు మరీ యెక్కువ పనిస్థలములను అడుగుటద్వారా డెస్కుటాపును అవినియోగపరచకుండా నిర్ధిష్ట గరిష్టాన్ని కలిగివుండాలి.

en: Enable Visual Bell
te: విజువల్ బెల్ చేతనముచేయుము

en: Turns on a visual indication when an application or the system issues a 'bell' or 'beep'; useful for the hard-of-hearing and for use in noisy environments.
te: అనువర్తనము లేదా సిస్టమ్ 'గంటను' లేదా 'బీప్'ను మ్రోగించనప్పుడు దృశ్య సంకేతమును ఆన్ చేస్తుంది; వినుట-కష్టతరం అయినవాళ్ళకు మరియు శబ్ధపూరిత వాతావరణంలో వున్న వారికి వుపయోగకరంగా వుటుంది.

en: System Bell is Audible
te: సిస్టమ్ బెల్ వినబడుతోంది

en: Determines whether applications or the system can generate audible 'beeps'; may be used in conjunction with 'visual bell' to allow silent 'beeps'.
te: వినబడే 'బీప్‌లను' జనియింపచేయవలసింది అనువర్తనములో లేక సిస్టమో నిర్ణయిస్తుంది; నిశ్శబ్ద 'బీప్‌లను' అనుమతించుటకు 'విజువల్ బెల్'తో కంజక్షన్ నందు వినియోగించవచ్చు.

en: Visual Bell Type
te: విజువల్ బెల్ రకము

en: Tells Marco how to implement the visual indication that the system bell or another application 'bell' indicator has been rung. Currently there are two valid values, "fullscreen", which causes a fullscreen white-black flash, and "frame_flash" which causes the titlebar of the application which sent the bell signal to flash. If the application which sent the bell is unknown (as is usually the case for the default "system beep"), the currently focused window's titlebar is flashed.
te: సిస్టమ్ బెల్ కాని లేదా యితర అనువర్తనము బెల్ కాని మ్రోగినప్పుడు మెటాసిటి దృశ్య సూచనను యెలా అభివృద్దిపరచాలో తెలియచేస్తుంది. ప్రస్తుతం రెండు విధానాలు వున్నాయి, "పూర్తితెర", యిది తెరమొత్తం తెలుపు-నలుపు మెరుపులు యిస్తుంది, మరియు "చట్రము-ఫ్లాష్" యిది గంట మ్రోగించిన అనువర్తనము యొక్క శీర్షికపట్టీను మెరిపిస్తుంది. ఒకవేళ గంటను మ్రోగించిన అనువర్తనము తెలియకపోతే (సాదారణంగా అప్రమేయ "సిస్టమ్ బీప్" వంటిది), ప్రస్తుతం వున్న విండోయొక్క శీర్షికపట్టీ మెరుస్తుంది.

en: Compositing Manager
te: కంపోజిటింగ్ నిర్వాహిక

en: Determines whether Marco is a compositing manager.
te: మెటాసిటి కంపోజిటింగ్ నిర్వాహిక అవునోకాదో నిర్ధారిస్తుంది.

en: If true, trade off usability for less resource usage
te: సత్యమైతే, తక్కువ వనరుల వినియోగముకు తగ్గించును

en: If true, marco will give the user less feedback by using wireframes, avoiding animations, or other means. This is a significant reduction in usability for many users, but may allow legacy applications to continue working, and may also be a useful tradeoff for terminal servers. However, the wireframe feature is disabled when accessibility is on.
te: నిజమైతే, మెటాసిటీ వైర్‌ఫ్రేములను వుపయోగించి, యానిమేషన్లను తప్పించి, లేదా యితర విధాలద్వారా వినియోగదారికి తక్కువ ప్రతిపుష్టిని(ఫీడ్‌బ్యాక్) యిస్తుంది. చాలామంది వినియోగదారులకు వాడకంలో యిదివొక గుర్తించదగ్గ తగ్గింపు, అయితే పాత అనువర్తనములు పనిచేయుటకు అనుమతినిస్తుంది, మరియు టెర్మినల్ సేవికలు అమ్ముడుపోవుటకు వుపయోగపడవచ్చు. ఏమైనప్పటికి, వైర్‌ఫ్రేమ్ సౌలభ్యము యాక్సెస్‌బిలిటి ఆనైవున్నప్పుడు అచేతనము చేయబడుతుంది.

en: (Not implemented) Navigation works in terms of applications not windows
te: (యింకా అభివృద్దిపరచలేదు) నావిగేషన్ అనునది అనువర్తనములను అనుసరిస్తుంది విండోలనుకాదు

en: If true, then Marco works in terms of applications rather than windows. The concept is a bit abstract, but in general an application-based setup is more like the Mac and less like Windows. When you focus a window in application-based mode, all the windows in the application will be raised. Also, in application-based mode, focus clicks are not passed through to windows in other applications. Application-based mode is, however, largely unimplemented at the moment.
te: నిజమైతే, మెటాసిటి విండోలకన్నా అనువర్తనముల పట్ల పనిచేస్తుంది. ఈ విషయం కొంచెం సంక్షిప్తంగా వుటుంది, సాదారణంగా అనువర్తన-ఆధారిత అమర్పు అంటే ఎక్కువగా Macవలె తక్కువగా Windowsవలె వుంటుంది. అనువర్తన-ఆదారిత రీతిలో మీరు విండోపైన సూచికవుంచితే, ఆ అనువర్తనములోని అన్ని విండోలు లెగువబడతాయి. ఇంకా, అనువర్తన-ఆధారిత రీతినందు, దృష్టిసారించి(ఫోకస్) నొక్కేనొక్కులు యితర అనువర్తనములలోని విండోలకు వెళ్ళవు. ఏమైనప్పటికి, అనువర్తన-ఆధారిత రీతి యింకా పెద్దగా అభివృద్ది పరచబడలేదు.

en: Disable misfeatures that are required by old or broken applications
te: పాత లేక విరిగిన అనువర్తనములకు అవసరమైన తగనిసౌలభ్యాలను అచేతనము చేయుము

en: Some applications disregard specifications in ways that result in window manager misfeatures. This option puts Marco in a rigorously correct mode, which gives a more consistent user interface, provided one does not need to run any misbehaving applications.
te: కొన్ని అనువర్తనముల అసంబర్ధ విశదీకరణలు విండో నిర్వాహిక తప్పుగా ప్రవర్తించటకు కారణం కావచ్చు. ఈ ఐచ్చికము మెటాసిటి ఖచ్చితముగా సరైన రీతిలో వుండునట్లు చేస్తుంది, అది మరింత స్థిరమైన వినియోగదారి యింటర్ఫేసును అందిస్తుంది, తద్వారా తప్పుగా ప్రవర్తించే అనువర్తనములు నడుపవలసిన అవసరం వుండదు.

en: Name of workspace
te: పనిస్థలము నామము

en: The name of a workspace.
te: పనిస్థలము నామము

en: Run a defined command
te: నిర్వచించిన ఆదేశమును నడుపుము

en: Move backward between windows of an application, using a popup window
te: అనువర్తనము యొక్క విండోలమద్య వెనుకకు కదులుము, పాపప్ విండో వుపయోగించి

en: Move backward between windows, using a popup window
te: విండోల మద్య వెనుకకు కదులుము, పాపప్ విండో వుపయోగించి

en: Move backward between panels and the desktop, using a popup window
te: ప్యానల్సు మరియు డెస్కుటాపు మద్యన వెనుకకు కదులుము, పాపప్ విండో వుపయోగించి

en: Move backward between windows of an application immediately
te: అనువర్తనము యొక్క విండోలమద్య వెనుకకు తక్షణమే కదులుము

en: Move backward between windows immediately
te: విండోల మద్యన వెనుకకు తక్షణమే కదులుము

en: Move backward between panels and the desktop immediately
te: ప్యానల్సు మరియు డెస్కుటాపు మద్యన వెనుకకు తక్షణమే కదులుము

en: Show the panel's "Run Application" dialog box
te: ప్యానల్ యొక్క "అనువర్తనము నడుపు" డైలాగ్ పెట్టెను చూపుము

en: Commands to run in response to keybindings
te: కీబందనములకు స్పందనగా నడుపుటకు ఆదేశములు

en: The /apps/marco/global_keybindings/run_command_N keys define keybindings that correspond to these commands. Pressing the keybinding for run_command_N will execute command_N.
te: ఈ ఆదేశాలకు చెందినటువంటి కీ బందనాలను /apps/marco/global_keybindings/run_command_N కీలు నిర్వచిస్తాయి. run_command_N కొరకు కీబందనమును వత్తుట అనేది command_Nను నిర్వర్తిస్తుంది.

en: The screenshot command
te: తెరపట్టు(స్క్రీన్‌షాట్) ఆదేశము

en: The /apps/marco/global_keybindings/run_command_screenshot key defines a keybinding which causes the command specified by this setting to be invoked.
te: ఈ అమరికద్వారా తెలుపబడిన ఆదేశము ప్రేరేపించబడుటకు కారణమగు కీబందనాన్ని /apps/marco/global_keybindings/run_command_screenshot కీ నిర్వచిస్తుంది.

en: The window screenshot command
te: విండో తెరపట్టు(స్క్రీన్‌షాట్) ఆదేశము

en: The /apps/marco/global_keybindings/run_command_window_screenshot key defines a keybinding which causes the command specified by this setting to be invoked.
te: ఈ అమరికద్వారా తెలుపబడిన ఆదేశము ప్రేరేపించబడుటకు కారణమగు కీబందనాన్ని /apps/marco/global_keybindings/run_command_window_screenshot కీ నిర్వచిస్తుంది.

en: Toggle whether a window will always be visible over other windows
te: ఒక విండో యెల్లప్పుడూ యితర విండోలపై కనబడుతూవుంటే మార్చుము

en: Bell event
te: బెల్ ఘటన

en: Unknown window information request: %d
te: తెలియని విండో సమాచార అభ్యర్ధన: %d

en: _Wait
te: ఆగుము (_W)

en: _Force Quit
te: బలవంతపు నిష్క్రమణ (_F)

en: Failed to get hostname: %s
te: హోస్టునామము పొందుటలో విఫలమైంది: %s

en: Missing %s extension required for compositing
te: కంపోజిటింగ్ కొరకు తప్పిపోయిన %s పొడిగింపు అవసరమైంది

en: Failed to open X Window System display '%s'
te: X విండో సిస్టమ్ ప్రదర్శన '%s' తెరుచుటకు విఫలమైంది

en: Some other program is already using the key %s with modifiers %x as a binding
te: వేరే యితర ప్రోగ్రామ్ యిప్పటికే కీ %sను సవరణిలు %xతో బందనం వలె వుపయోగిస్తోంది

note: Displayed when a keybinding which is * supposed to launch a program fails.
en: There was an error running <tt>%s</tt>:
    
    %s
te: అక్కడ వొక దోషము నడుచుచున్నది <tt>%s</tt>:
    
    %s

en: No command %d has been defined.
te: ఏ ఆదేశము %d నిర్వచించబడిలేదు.

en: No terminal command has been defined.
te: ఎటువంటి టెర్మినల్ ఆదేశము నిర్వచించబడిలేదు.

en: Cancel
te: రద్దు

en: Disable connection to session manager
te: సెషన్ నిర్వాహకునికి అనుసంధానమును అచేతనము చేయుము

en: Replace the running window manager with Marco
te: నడుచుచున్న విండో నిర్వాహికను మెటాసిటితో పునఃస్థాపించుము

en: Specify session management ID
te: సెషన్ నిర్వహణ IDను తెలుపుము

en: X Display to use
te: ఉపయోగించుటకు X ప్రదర్శన

en: Initialize session from savefile
te: విభాగమును దాచినదస్త్రమునుండి సిద్దముచేయుము

en: Print version
te: ముద్రణ వివరణము

en: Make X calls synchronous
te: X కాల్స్‍‌ను ఏకకాలం చేయుము

en: Turn compositing on
te: కంపోజిటింగ్‌ను ఆన్ చేయుము

en: Turn compositing off
te: కంపోజిటింగ్‌ను ఆఫ్ చేయుము

en: Don't make fullscreen windows that are maximized and have no decorations
te: పెద్దవిచేయబడిన మరియు అలంకరణలులేని విండోలను పెద్దస్క్రీను చేయవద్దు

en: Failed to scan themes directory: %s
te: థీమ్స్ డైరెక్టరీను స్కాను చేయుటకు విఫలమైంది: %s

en: Could not find a theme! Be sure %s exists and contains the usual themes.
te: ఒక థీమ్‌ను కనుగొనలేక పోయింది! %s వుండునట్లు మరియు అది సాదారణ థీమ్సును కలిగివుండునట్లు చూచుకొనుము.

en: Failed to restart: %s
te: పునఃప్రారంభమునకు విఫలమైంది: %s

en: Workarounds for broken applications disabled. Some applications may not behave properly.
te: విరిగిపోయిన అనువర్తనములకు పరిష్కారములు అచేతనము చేయబడినవి. కొన్ని అనువర్తనములు సరిగా ప్రవర్తించక పోవచ్చును.

en: "%s" found in configuration database is not a valid value for mouse button modifier
te: ఆకృతీకరణ డాటాబేస్ నందు కనిపించిన "%s" మౌస్ బటన్ సవరణికి చెల్లునటువంటి విలువ కాదు

en: "%s" found in configuration database is not a valid value for keybinding "%s"
te: ఆకృతీకరణ డాటాబేస్ నందు కనిపించిన "%s" అనునది కీబందనము "%s" కొరకు చెల్లునటువంటి విలువకాదు

en: Workspace %d
te: పనిస్థలము %d

en: Screen %d on display '%s' is invalid
te: తెర %d ప్రదర్శన '%s' నందలిది చెల్లనిది

en: Screen %d on display "%s" already has a window manager; try using the --replace option to replace the current window manager.
te: తెర %d ప్రదర్శన "%s" నందలిది యిప్పటికే విండో నిర్వాహికను కలిగివుంది; ప్రస్తుత విండో నిర్వాహికను పునఃస్థాపించుటకు --replace ఐచ్చికాన్ని ప్రయత్నించుము.

en: Could not acquire window manager selection on screen %d display "%s"
te: తెర %d ప్రదర్శన "%s" పైన విండో నిర్వాహిక యెంపికను పొందలేక పోయింది

en: Screen %d on display "%s" already has a window manager
te: తెర %d ప్రదర్శన "%s"పైన యిప్పటికే విండో నిర్వాహికను కలిగివుంది

en: Could not release screen %d on display "%s"
te: తెర %d ప్రదర్శన "%s"పైన విడుదల చేయలేకపోయింది

en: Could not create directory '%s': %s
te: డైరెక్టరీ '%s'ను సృష్టించలేక పోయింది: %s

en: Could not open session file '%s' for writing: %s
te: విభాగపు దస్త్రము '%s'ను వ్రాయుట కొరకు తెరువలేక పోయింది: %s

en: Error writing session file '%s': %s
te: విభాగపు దస్త్రము '%s'ను వ్రాయుటలో దోషము: %s

en: Error closing session file '%s': %s
te: విభాగపు దస్త్రము '%s'ను మూయుటలో దోషము: %s

en: Failed to parse saved session file: %s
te: దాచిన విభాగపు దస్త్రమును పార్శ్ చేయుటకు విఫలమైంది: %s

en: <marco_session> attribute seen but we already have the session ID
te: <marco_session> యాట్రిబ్యూట్ చూడబడింది అయితే మనము యిప్పటికే విభాగపు IDను కలిగివున్నాము

en: Unknown attribute %s on <%s> element
te: తెలియని యాట్రిబ్యూట్ %s మూలకం <%s> పైన

en: nested <window> tag
te: పునరావృత <window> టాగ్

en: Unknown element %s
te: తెలియని మూలకం %s

en: These windows do not support &quot;save current setup&quot; and will have to be restarted manually next time you log in.
te: ఈ విండోలు &quot;ప్రస్తుత అమర్పును దాయి&quot; మద్దతునీయవు అందువలన మీరు తరువాతి సారి లాగినైనప్పుడు మానవీయంగా పునఃప్రారంభించవలసి వుంటుంది.

en: Failed to open debug log: %s
te: డీబగ్ లాగ్ తెరుచుటలో విఫలమైంది: %s

en: Failed to fdopen() log file %s: %s
te: లాగ్ దస్త్రము %sను fdopen() చెయుటకు విఫలమైంది: %s

en: Opened log file %s
te: తెరిచిన లాగ్ దస్త్రము %s

en: Marco was compiled without support for verbose mode
te: వెర్బోస్ రీతికి మద్దతులేకుండా మెటాసిటి నిర్వర్తించబడింది

en: Window manager:
te: విండో నిర్వాహిక:

en: Bug in window manager:
te: విండో నిర్వాహిక నందు బగ్:

en: Window manager warning:
te: విండో నిర్వాహిక హెచ్చరిక:

en: Window manager error:
te: విండో నిర్వాహిక దోషము:

note: Translators: This is the title used on dialog boxes
en: Marco
te: మెటాసిటి

note: first time through
en: Window %s sets SM_CLIENT_ID on itself, instead of on the WM_CLIENT_LEADER window as specified in the ICCCM.
te: ICCCM నందు తెలుపబడినట్లు WM_CLIENT_LEADER విండోపైన కాకుండా, విండో %s అనునది SM_CLIENT_IDను దానిపైనే అమర్చినది.

note: We ignore mwm_has_resize_func because WM_NORMAL_HINTS is the * authoritative source for that info. Some apps such as mplayer or * xine disable resize via MWM but not WM_NORMAL_HINTS, but that * leads to e.g. us not fullscreening their windows.  Apps that set * MWM but not WM_NORMAL_HINTS are basical
en: Window %s sets an MWM hint indicating it isn't resizable, but sets min size %d x %d and max size %d x %d; this doesn't make much sense.
te: విండో %s అనునది అది పునఃపరిమాణం అవలేదు అనే MWM హింటును అమర్చినది, అయితే కనిష్ట పరిమాణమును %d x %dగా మరియు గరిష్ట పరిమాణమును %d x %dగా అమర్చినది;యిది అంత అర్దవంతంగా లేదు.

en: Application set a bogus _NET_WM_PID %lu
te: అనువర్తనము బూటకపు _NET_WM_PID %lu అమర్చినది

note: Translators: the title of a window from another machine
en: %s (on %s)
te: %s (%s పైన)

note: Simple case-- don't bother to look it up.  It's root.
en: %s (as superuser)
te: %s (సూపర్‌వినియోగదారి వలె)

note: Translators: the title of a window owned by another user * on this machine
en: %s (as %s)
te: %s (%s వలె)

note: Translators: the title of a window owned by another user * on this machine, whose name we don't know
en: %s (as another user)
te: %s (వేరే వినియోగదారివలె)

en: Invalid WM_TRANSIENT_FOR window 0x%lx specified for %s.
te: చెల్లని WM_TRANSIENT_FOR విండో 0x%lx అనునది %s కొరకు తెలుపబడింది.

en: Window 0x%lx has property %s
    that was expected to have type %s format %d
    and actually has type %s format %d n_items %d.
    This is most likely an application bug, not a window manager bug.
    The window has title="%s" class="%s" name="%s"
te: విండో 0x%lx లక్షణం %s కలిగివుంది
    అది రకము %sను ఫార్మాట్ %dను కలిగివుండాలి
    యదార్ధంగా రకము %s ఫార్మాట్ %d n_items %d కలిగివుంది.
    ఇది సాదారణంగా వొక అనువర్తనపు బగ్, విండో నిర్వాహిక బగ్ కాదు.
    విండో title="%s" class="%s" name="%s" కలిగివుంది

en: Property %s on window 0x%lx contained invalid UTF-8
te: లక్షణం %s విం‍డో 0x%lx పైన చెల్లని UTF-8 కలిగివుంది

en: Property %s on window 0x%lx contained invalid UTF-8 for item %d in the list
te: లక్షణం %s విండో 0x%lx పైన చెల్లని UTF-8ను జాబితానందలి %d అంశముకొరకు కలిగివుంది

en: Usage: %s
te: వినియోగము: %s

en: Close Window
te: విండో మూయుము

en: Window Menu
te: విండో మెనూ

en: Minimize Window
te: విండోను క్రిందకుమూయుము

en: Maximize Window
te: విండోను పెద్దదిచేయుము

en: Restore Window
te: విండోను పూర్వస్థితికి వుంచుము

en: Roll Up Window
te: విండోను చుట్టుము

en: Unroll Window
te: విండో చుట్టుతీయుము

en: Keep Window On Top
te: విండోను పైన వుంచుము

en: Remove Window From Top
te: విండోను పైననుండి తీసివేయుము

en: Always On Visible Workspace
te: ఎల్లప్పుడూ కనిపిస్తున్న పనిస్థలము

en: Put Window On Only One Workspace
te: విండో వొక పనిస్థలమునందు మాత్రమే వుంచుము

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: Mi_nimize
te: కనిష్టీకరించు (_n)

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: Ma_ximize
te: పెద్దదిచేయి (_x)

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: Unma_ximize
te: చిన్నదిగాచేయి (_x)

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: Roll _Up
te: చుట్టుము (_U)

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: _Unroll
te: చుట్టుతీయుము (_U)

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: _Move
te: కదులు(_M)

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: _Resize
te: పునఃపరిమాణీకరణ (_R)

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: Move Titlebar On_screen
te: శీర్షికపట్టీను తెరపైనకు కదుపుము (_s)

note: separator Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: Always on _Top
te: ఎల్లప్పుడూ పైన వుంచుము (_T)

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: _Always on Visible Workspace
te: ఎల్లప్పుడూ కనిపించుచున్న పనిస్థలముపైనే (_A)

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: _Only on This Workspace
te: ఈ పనిస్థలముపైన మాత్రమే (_O)

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: Move to Workspace _Left
te: పనిచేస్తున్న చోటునుండీ ఎడమవైపుకు కదులు (_L)

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: Move to Workspace R_ight
te: పనిచేస్తున్న చోటునుండీ కుడివైపుకు కదులు (_i)

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: Move to Workspace _Up
te: పనిచేస్తున్న చోటునుండీ పైకి కదులు (_U)

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: Move to Workspace _Down
te: పనిచేస్తున్న చోటునుండీ కిందకు కదులు (_D)

note: separator Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: _Close
te: మూసివేయి (_C)

en: Workspace %d%n
te: పనిస్థలము %d%n

en: Workspace 1_0
te: పనిస్థలము 1_0

en: Workspace %s%d
te: పనిస్థలము %s%d

en: Move to Another _Workspace
te: వేరే పనిచేసెచోటుకి కదులు (_W)

note: This is the text that should appear next to menu accelerators * that use the alt key. If the text on this key isn't typically * translated on keyboards used for your language, don't translate * this.
en: Alt
te: ఆల్ట్

note: This is the text that should appear next to menu accelerators * that use the super key. If the text on this key isn't typically * translated on keyboards used for your language, don't translate * this.
en: Super
te: సూపర్

note: This is the text that should appear next to menu accelerators * that use the hyper key. If the text on this key isn't typically * translated on keyboards used for your language, don't translate * this.
en: Hyper
te: హైపర్

en: top
te: పైనకు

en: bottom
te: క్రిందకు

en: left
te: ఎడమ

en: right
te: కుడి

en: frame geometry does not specify "%s" dimension
te: చట్రపు జామెట్రీ "%s" కొలతను తెలుపుటలేదు

en: frame geometry does not specify dimension "%s" for border "%s"
te: చట్రపు జామెట్రీ కొలత "%s"ను హద్దు "%s" కొరకు తెలుపుటలేదు

en: Button aspect ratio %g is not reasonable
te: బటన్ యాస్పెక్ట్ నిష్పత్తి %g తగినట్లుగా లేదు

en: Frame geometry does not specify size of buttons
te: చట్రపు జామెట్రీ బటన్సు యొక్క పరిమాణమును తెలుపుటలేదు

en: Gradients should have at least two colors
te: గ్రేడియంట్లు కనీసం రెండు రంగులను కలిగివుండాలి

en: GTK color specification must have the state in brackets, e.g. gtk:fg[NORMAL] where NORMAL is the state; could not parse "%s"
te: GTK రంగు విశదీకరణ తప్పక స్థితిని బ్రాకెట్లనందు కలిగివుండాలి, ఉ.దా. gtk:fg[NORMAL] యిచట NORMAL అంటే స్థితి; "%s" పార్శ్ చేయలేదు

en: GTK color specification must have a close bracket after the state, e.g. gtk:fg[NORMAL] where NORMAL is the state; could not parse "%s"
te: GTK రంగు విశదీకరణము తప్పక దగ్గిరి బ్రాకెట్‌ను స్థితి తర్వాత గలిగివుండాలి, ఉ.దా. gtk:fg[NORMAL] యిచట NORMAL అనునది స్థితి, "%s" పార్శ్ చేయలేదు

en: Did not understand state "%s" in color specification
te: స్థితి "%s"ను రంగు విశదీకరణనందు అర్ధముచేసికొనలేదు

en: Did not understand color component "%s" in color specification
te: రంగు విశదీకరణలోని రంగు మూలకం "%s"ను అర్ధం చేసుకోలేదు

en: Blend format is "blend/bg_color/fg_color/alpha", "%s" does not fit the format
te: "blend/bg_color/fg_color/alpha" యిది బ్లెండ్ ఫార్మాట్, "%s" ఈ ఫార్మాటులో యిమడదు.

en: Could not parse alpha value "%s" in blended color
te: మిశ్రమ(బ్లెండెడ్) రంగులో ఆల్ఫా విలువ "%s"ను పార్శ్ చేయలేదు

en: Alpha value "%s" in blended color is not between 0.0 and 1.0
te: మిశ్రమ(బ్లెండెడ్) రంగులోని ఆల్ఫా విలువ "%s" అనునది 0.0 మరియు 1.0 మద్యలేదు

en: Shade format is "shade/base_color/factor", "%s" does not fit the format
te: "shade/base_color/factor" అనునది షేడ్ ఫార్మాట్, "%s" ఫార్మాటును అమర్చలేదు

en: Could not parse shade factor "%s" in shaded color
te: షేడెడ్ రంగులో షేడ్ గుణకం "%s"ను పార్శ్ చేయలేక పోయింది

en: Shade factor "%s" in shaded color is negative
te: షేడెడ్ రంగులోని షేడ్ గుణకం "%s" ఋణాంకము

en: Could not parse color "%s"
te: రంగు "%s"ను పార్శ్ చేయలేదు

en: Coordinate expression contains character '%s' which is not allowed
te: అనుమతించుటకు వీలుపడని ఆక్షరం '%s'ను కోఆర్డినేట్ సమీకరణం కలిగివుంది

en: Coordinate expression contains floating point number '%s' which could not be parsed
te: పార్శ్ చేయటానికి వీలుపడని ఫ్లోటింగ్ సంఖ్య '%s'ను కోఆర్డినేట్ సమీకరణము కలిగివుంది

en: Coordinate expression contains integer '%s' which could not be parsed
te: పార్శ్ చేయటానికి వీలుపడని పూర్ణాంకము '%s'ను కోఆర్డినేట్ సమీకరణము కలిగివుంది

en: Coordinate expression contained unknown operator at the start of this text: "%s"
te: ఈ పాఠ్యము ప్రారంభములో కోఆర్డినేట్ సమీకరణం తెలియని ఆపరేటరును కలిగివుంది: "%s"

en: Coordinate expression was empty or not understood
te: కోఆర్డినేట్ సమీకరణము ఖాళీగావుంది లేదా అర్ధముకావుటలేదు

en: Coordinate expression results in division by zero
te: కోఆర్డినేట్ సమీకరణము సున్నాతో భాగహారము అను ఫలితాన్నిస్తోంది

en: Coordinate expression tries to use mod operator on a floating-point number
te: కోఆర్డినేట్ సమీకరణము mod ఆపరేటర్‌ను ఫ్లోటింగ్-పాయింట్ సంఖ్యపై వుపయోగించుటకు ప్రయత్నిస్తోంది

en: Coordinate expression has an operator "%s" where an operand was expected
te: ఆపరెండ్ కావలసినచోట కోఆర్డినేట్ సమీకరణము ఆపరేటర్ "%s"ను కలిగివుంది

en: Coordinate expression had an operand where an operator was expected
te: ఆపరేటర్ కావలసినచోట కోఆర్డినేట్ సమీకరణము ఆపరెండ్‌ను కలిగివుంది

en: Coordinate expression ended with an operator instead of an operand
te: కోఆర్డినేట్ సమీకరణము ఆపరెండ్‌కు బదులుగా ఆపరేటరుతో ముగియబడింది

en: Coordinate expression has operator "%c" following operator "%c" with no operand in between
te: కోఆర్డినేట్ సమీకరణము మధ్యలో యెటువంటి ఆపరెండ్ లేకుండా ఆపరేటర్ "%c" మరియు ఆపరేటర్ "%c"ను కలిగివుంది

en: Coordinate expression had unknown variable or constant "%s"
te: కోఆర్డినేట్ సమీకరణము తెలియని చరరాశి లేదా స్థిరరాశిని "%s" కలిగివుంది

en: Coordinate expression parser overflowed its buffer.
te: కోఆర్డినేట్ సమీకరణము పార్శర్ దాని బఫర్‌ను మించిపోయినది.

en: Coordinate expression had a close parenthesis with no open parenthesis
te: కోఆర్డినేట్ సమీకరణము పెరాంథసిస్ తెరిచిలేకుండా మూసినవి కలిగివుంది

en: Coordinate expression had an open parenthesis with no close parenthesis
te: కోఆర్డినేట్ సమీకరణము మూసిన పెరాంథసిస్‌ను కలిగిలేకుండా తెరిసినవి కలిగివుంది

en: Coordinate expression doesn't seem to have any operators or operands
te: కోఆర్డినేట్ సమీకరణము ఆపరేటర్లను కాని ఆపరెండ్లను కాని కలిగివున్నట్లులేదు

en: Theme contained an expression that resulted in an error: %s
te: దోషపూరిత పలితాన్ని యిచ్చు సమీకరణమును థీమ్ కలిగివుంది: %s

en: <button function="%s" state="%s" draw_ops="whatever"/> must be specified for this frame style
te: <button function="%s" state="%s" draw_ops="whatever"/> ఈ చట్రపు శైలికి తప్పక తెలుపవలెను

en: Missing <frame state="%s" resize="%s" focus="%s" style="whatever"/>
te: <frame state="%s" resize="%s" focus="%s" style="whatever"/> తప్పిపోయినది

en: Failed to load theme "%s": %s
te: థీమ్ "%s" లోడ్ చేయుటలో విఫలమైంది: %s

en: No <%s> set for theme "%s"
te: ఎటువంటి <%s> అమర్చబడలేదు థీమ్ "%s" కొరకు

en: No frame style set for window type "%s" in theme "%s", add a <window type="%s" style_set="whatever"/> element
te: విండో రకము "%s" కొరకు థీమ్ "%s" నందు యెటువంటి చట్రపు శైలి అమర్చబడలేదు, వొక <window type="%s" style_set="whatever"/> మూలకం జతచేయుము

en: User-defined constants must begin with a capital letter; "%s" does not
te: వినియోగదారి-నిర్వచిత స్థరిరాశులు తప్పక పెద్ద అక్షరముతో ప్రారంభించబడాలి; "%s" అలా లేదు

en: Constant "%s" has already been defined
te: స్థిరరాశి "%s" యిప్పటికే నిర్వచింపడివుంది

note: Translators: This means that an attribute which should have been found * on an XML element was not in fact found.
en: No "%s" attribute on element <%s>
te: ఎటువంటి "%s" మూల వస్తువు పై ఆపాదించు <%s>

en: Line %d character %d: %s
te: గీత %d అక్షరం %d: %s

en: Attribute "%s" repeated twice on the same <%s> element
te: ఆపాదించుట "%s" ఒక దానిపై రెండుసార్లు మళ్ళీచేయబడిన <%s> మూల వస్తువు

en: Attribute "%s" is invalid on <%s> element in this context
te: ఆపాదించుట "%s" పై నిస్సారము <%s> ఈ సంధర్భంలో మూల వాక్యము

en: Could not parse "%s" as an integer
te: "%s" వొక యింటీజర్‌లా పార్శ్ చేయలేము

en: Did not understand trailing characters "%s" in string "%s"
te: ట్రెయిలింగ్ అక్షరములు "%s"ను స్ట్రింగు "%s" నందు అర్దముచేసుకోలేదు

en: Integer %ld must be positive
te: పూర్ణాంకము %ld తప్పక ధనరాశి కావాలి

en: Integer %ld is too large, current max is %d
te: పూర్ణాంకము %ld మరీ పెద్దది, ప్రస్తుత గరిష్టము %d

en: Could not parse "%s" as a floating point number
te: ఫ్లోటింగ్ పాయింట్ సంఖ్యవలె "%s"ను పార్శ్ చేయలేకపోయింది

en: Boolean values must be "true" or "false" not "%s"
te: బూలియన్ విలువలు తప్పక "సత్యము" లేదా "అసత్యము" కావాలి "%s" కాదు

en: Angle must be between 0.0 and 360.0, was %g
te: కోణము తప్పక 0.0 మరియు 360.0 మధ్య వుండాలి, %gగా వుంది

en: Alpha must be between 0.0 (invisible) and 1.0 (fully opaque), was %g
te: అల్ఫా అనునది తప్పక 0.0 (అదృశ్యంగా) మరియు 1.0 (పూర్తి ఒపాక్యూ) మద్య వుండాలి, %gగా వుంది

en: Invalid title scale "%s" (must be one of xx-small,x-small,small,medium,large,x-large,xx-large)
te: చెల్లని శీర్షిక స్కేల్ "%s" (తప్పక వీటిలో వొకటిగా వుండాలి xx-small,x-small,small,medium,large,x-large,xx-large)

en: <%s> name "%s" used a second time
te: <%s> నామము "%s" రెండవసారి వుపయోగించబడింది

en: <%s> parent "%s" has not been defined
te: <%s> మాత్రుక(పేరెంట్) "%s" నిర్వచింపబడిలేదు

en: <%s> geometry "%s" has not been defined
te: <%s> జియోమెట్రీ "%s" నిర్వచింపబడిలేదు

en: <%s> must specify either a geometry or a parent that has a geometry
te: <%s> తప్పక జియెమెట్రీను లేదా జియెమెట్రీను కలిగివున్న మాత్రుకను తెలుపవలెను

en: You must specify a background for an alpha value to be meaningful
te: అల్ఫా విలువ అర్ధవంతంగా వుండుటకు మీరు తప్పక బ్యాక్‌గ్రౌండును తెలుపవలెను

en: Unknown type "%s" on <%s> element
te: తెలియని రకము "%s" మూలకం <%s> పైన

en: Unknown style_set "%s" on <%s> element
te: తెలియని style_set "%s" మూలకం <%s> పైన

en: Window type "%s" has already been assigned a style set
te: విండో రకము "%s"కు యిప్పటికే వొక శైలి అమర్చబడింది

en: Element <%s> is not allowed below <%s>
te: <%s> మూల వస్తువు <%s> క్రింద అనుమతించబడవు

en: Cannot specify both "button_width"/"button_height" and "aspect_ratio" for buttons
te: బటన్ల కొరకు "button_width"/"button_height" మరియు "aspect_ratio" రెంటిని తెలుపలేదు

en: Distance "%s" is unknown
te: "%s" దూరం తెలియనిది

en: Aspect ratio "%s" is unknown
te: ఏస్పెక్ట్ రేషియో "%s" తెలియనిది

en: Border "%s" is unknown
te: హద్దు "%s" తెలియనిది

en: No "start_angle" or "from" attribute on element <%s>
te: మూలకం <%s> పైన యెటువంటి "start_angle" లేదా "from" యాట్రిబ్యూట్ లేదు

en: No "extent_angle" or "to" attribute on element <%s>
te: మూలకం <%s> పైన యెటువంటి "extent_angle" లేదా "to" యాట్రిబ్యూట్ లేదు

en: Did not understand value "%s" for type of gradient
te: గ్రేడియంట్ రకమునకు "%s" విలువ అర్దము కాలేదు

en: Did not understand fill type "%s" for <%s> element
te: ఫిల్ రకము "%s"ను మూలకం <%s> కొరకు అర్దము కాలేదు

en: Did not understand state "%s" for <%s> element
te: స్థితి "%s" మూలకం <%s> కొరకు అర్దము కాలేదు

en: Did not understand shadow "%s" for <%s> element
te: షాడో "%s" మూలకం <%s> కొరకు అర్దము కాలేదు

en: Did not understand arrow "%s" for <%s> element
te: ఏరో "%s" మూలకం <%s> కొరకు అర్దము కాలేదు

en: No <draw_ops> called "%s" has been defined
te: ఏ <draw_ops> పిలువబడిన "%s" నిర్వచింపబడలేదు

en: Including draw_ops "%s" here would create a circular reference
te: draw_ops "%s" కలుపుకొని యిక్కడ ఆవృత సంప్రదింపును సృష్టించేది

en: Unknown position "%s" for frame piece
te: చట్రము ముక్క కొరకు తెలియని స్థానము "%s"

en: Frame style already has a piece at position %s
te: చట్రము శైలి యిప్పటికే స్థానము %s వద్ద ముక్కను కలిగివుంది

en: No <draw_ops> with the name "%s" has been defined
te: ఎటువంటి <draw_ops> నామము "%s"తో నిర్వచింపబడిలేవు

en: Unknown function "%s" for button
te: బటన్ కొరకు తెలియని ప్రమేయం "%s"

en: Button function "%s" does not exist in this version (%d, need %d)
te: బటన్ ప్రమేయం "%s" ఈ వర్షన్ (%d, %d అవసరము) నందు లేదు

en: Unknown state "%s" for button
te: బటన్ కొరకు తెలియని స్థితి "%s"

en: Frame style already has a button for function %s state %s
te: ప్రమేయం %s స్థితి %s కొరకు చట్రము శైలి యిప్పటికే బటన్ కలిగివుంది

en: "%s" is not a valid value for focus attribute
te: "%s" అనునది ఫోకస్ యాట్రిబ్యూట్‌నకు చెల్లునటువంటి విలువ కాదు

en: "%s" is not a valid value for state attribute
te: "%s" అనునది స్థితి యాట్రిబ్యూట్‌నకు చెల్లునటువంటి విలువకాదు

en: A style called "%s" has not been defined
te: "%s" అని పిలువబడే శైలి యింకా నిర్వచింపబడిలేదు

en: "%s" is not a valid value for resize attribute
te: పునఃపరిమాణ యాట్రిబ్యూట్‌నకు "%s" చెల్లునటువంటి విలువకాదు

en: Should not have "resize" attribute on <%s> element for maximized/shaded states
te: మూలకం <%s> పైన పెద్దదిచేయబడిన/షేడ్‌చేయబడిన స్థితుల కొరకు "resize" యాట్రిబ్యూట్‌ను కలిగివుండ కూడదు

en: Should not have "resize" attribute on <%s> element for maximized states
te: మూలకం <%s> పైన పెద్దదిచేయబడిన స్థితి కొరకు "resize" యాట్రిబ్యూట్‌ను కలిగివుండ కూడదు

en: Style has already been specified for state %s resize %s focus %s
te: స్థితి %s పునఃపరిమాణము %s ఫోకస్ %s కొరకు శైలి యిప్పటికే తెలుపబడింది

en: Style has already been specified for state %s focus %s
te: స్థితి %s ఫోకస్ %s కొరకు స్థితి యిప్పటికే తెలుపబడింది

en: Can't have a two draw_ops for a <piece> element (theme specified a draw_ops attribute and also a <draw_ops> element, or specified two elements)
te: రెండు draw_opsను <piece> మూలకంకు (draw_ops యాట్రిబ్యూట్ తెలిపిన థీమ్ మరియు <draw_ops> మూలకం, లేదా తెలుపబడిన రెండు మూలకాలు) కలిగివుండలేదు

en: Can't have a two draw_ops for a <button> element (theme specified a draw_ops attribute and also a <draw_ops> element, or specified two elements)
te: రెండు draw_opsను <button> మూలకంకు (draw_ops యాట్రిబ్యూట్ తెలిపిన థీమ్ మరియు <draw_ops> మూలకం, లేదా తెలుపబడిన రెండు మూలకాలు) కలిగివుండలేదు

en: Can't have a two draw_ops for a <menu_icon> element (theme specified a draw_ops attribute and also a <draw_ops> element, or specified two elements)
te: రెండు draw_opsను <menu_icon> మూలకంకు (draw_ops యాట్రిబ్యూట్ తెలిపిన థీమ్ మరియు <draw_ops> మూలకం, లేదా తెలుపబడిన రెండు మూలకాలు) కలిగివుండలేదు

en: Element <%s> is not allowed inside a name/author/date/description element
te: మూలకం <%s> అనునది name/author/date/description మూలకంనందు అనుమతించబడదు

en: Element <%s> is not allowed inside a <constant> element
te: మూలకం <%s> అనునది <constant> మూలకంనందు అనుమతించబడదు

en: Element <%s> is not allowed inside a distance/border/aspect_ratio element
te: మూలకం <%s> అనునది distance/border/aspect_ratio మూలకంనందు అనుమతించబడదు

en: Element <%s> is not allowed inside a draw operation element
te: మూలకము <%s> అనునది డ్రా ఆపరేషన్ మూలకంనందు అనుమతించబడదు

en: Element <%s> is not allowed inside a <%s> element
te: మూల వస్తువు <%s> లోపలికి అనుమతించబడదు ఒక <%s> మూల వస్తువు

en: No draw_ops provided for frame piece
te: చట్రపు ముక్క కొరకు యెటువంటి draw_ops అందివ్వబడలేదు

en: No draw_ops provided for button
te: బటన్ కొరకు యెటువంటి draw_ops అందివ్వబడలేదు

en: No text is allowed inside element <%s>
te: <%s> మూల వస్తువు లోపల ఎటువంటి పాఠం అనుమతించబడదు

en: <%s> specified twice for this theme
te: ఈ థీమ్ కొరకు <%s> రెండుసార్లు తెలుపబడింది

en: Failed to find a valid file for theme %s
te: థీమ్ %s కొరకు విలువైన ఫైలును కనుగొనుటలో విఫలమైంది

en: This is a sample message in a sample dialog
te: మాదిరి డైలాగునందు యిదివొక మాదిరి సందేశము

en: Fake menu item %d
te: బూటకపు మెనూ అంశము %d

en: Border-only window
te: హద్దు-మాత్రమే విండో

en: Bar
te: పట్టీ

en: Normal Application Window
te: సాదారణ అనువర్తనపు విండో

en: Dialog Box
te: వివరణ పేటిక

en: Modal Dialog Box
te: మోడల్ డైలాగ్ బాక్స్

en: Utility Palette
te: సౌలభ్యపు పాలెట్

en: Torn-off Menu
te: టార్న్-ఆఫ్ మెనూ

en: Border
te: సరిహద్దు

en: Button layout test %d
te: బటన్ నమూనా పరిశీలన %d

en: %g milliseconds to draw one window frame
te: ఒక విండో చట్రమును గీయుటకు %g మిల్లీసెకనులు

en: Error loading theme: %s
te: థీమ్ లోడుచేయుటలో దోషము: %s

en: Loaded theme "%s" in %g seconds
te: థీమ్ "%s" %g సెకనులలో లోడైనది

en: Normal Title Font
te: సాధారణ శీర్షిక ఫాంటు

en: Small Title Font
te: చిన్న శీర్షిక ఫాంటు

en: Large Title Font
te: పెద్ద శీర్షిక ఫాంటు

en: Button Layouts
te: బటన్ నమూనాలు

en: Benchmark
te: బెంట్‌మార్కు

en: Window Title Goes Here
te: విండో శీర్షిక యిక్కడకు వెళుతుంది

en: Drew %d frames in %g client-side seconds (%g milliseconds per frame) and %g seconds wall clock time including X server resources (%g milliseconds per frame)
te: %d చట్రములను %g క్లైంట్-సైడ్ సెకనులలో (చట్రముకు %g మిల్లీసెకనులు) గీసింది మరియు %g గోడగడియారం సమయం X సేవిక వనరులతో కలుపుకొని (చట్రమునకు %g మిల్లీసెకనులు)
