marco 1.25.0 - en to th translation catalogue (355 entries)

en: Desktop
th: พื้นโต๊ะ

en: Show the panel's main menu
th: แสดงเมนูหลักของพาเนล

en: Take a screenshot
th: จับภาพหน้าจอ

en: Take a screenshot of a window
th: จับภาพหน้าต่าง

en: Run a terminal
th: เปิดเทอร์มินัล

en: Window Management
th: หน้าต่างการจัดการ

en: Move between windows, using a popup window
th: ย้ายโฟกัสระหว่างหน้าต่างโดยใช้หน้าต่างผุดขึ้น

en: Move between windows of an application, using a popup window
th: ย้ายโฟกัสระหว่างหน้าต่างทั้งหลายของโปรแกรมประยุกต์โดยใช้หน้าต่างผุดขึ้น

en: Move between panels and the desktop, using a popup window
th: ย้ายโฟกัสระหว่างพาเนลและพื้นโต๊ะโดยใช้หน้าต่างผุดขึ้น

en: Move between windows immediately
th: ย้ายโฟกัสระหว่างหน้าต่างโดยทันที

en: Move between windows of an application immediately
th: ย้ายโฟกัสระหว่างหน้าต่างทั้งหลายของโปรแกรมประยุกต์โดยทันที

en: Move between panels and the desktop immediately
th: ย้ายโฟกัสระหว่างพาเนลและพื้นโต๊ะโดยทันที

en: Hide all normal windows and set focus to the desktop
th: ซ่อนหน้าต่างทั้งหมดแล้วโฟกัสไปยังพื้นโต๊ะ

en: Switch to workspace 1
th: สลับไปพื้นที่ทำงาน 1

en: Switch to workspace 2
th: สลับไปพื้นที่ทำงาน 2

en: Switch to workspace 3
th: สลับไปพื้นที่ทำงาน 3

en: Switch to workspace 4
th: สลับไปพื้นที่ทำงาน 4

en: Switch to workspace 5
th: สลับไปพื้นที่ทำงาน 5

en: Switch to workspace 6
th: สลับไปพื้นที่ทำงาน 6

en: Switch to workspace 7
th: สลับไปพื้นที่ทำงาน 7

en: Switch to workspace 8
th: สลับไปพื้นที่ทำงาน 8

en: Switch to workspace 9
th: สลับไปพื้นที่ทำงาน 9

en: Switch to workspace 10
th: สลับไปพื้นที่ทำงาน 10

en: Switch to workspace 11
th: สลับไปพื้นที่ทำงาน 11

en: Switch to workspace 12
th: สลับไปพื้นที่ทำงาน 12

en: Switch to workspace on the left of the current workspace
th: สลับไปพื้นที่ทำงานด้านซ้ายของพื้นที่ทำงานปัจจุบัน

en: Switch to workspace on the right of the current workspace
th: สลับไปพื้นที่ทำงานด้านขวาของพื้นที่ทำงานปัจจุบัน

en: Switch to workspace above the current workspace
th: สลับไปพื้นที่ทำงานด้านบนของพื้นที่ทำงานปัจจุบัน

en: Switch to workspace below the current workspace
th: สลับไปพื้นที่ทำงานด้านล่างของพื้นที่ทำงานปัจจุบัน

en: Activate the window menu
th: เปิดเมนูหน้าต่าง

en: Toggle fullscreen mode
th: สลับโหมดเต็มหน้าจอ

en: Toggle maximization state
th: สลับสถานะขยายแผ่

en: Maximize window
th: ขยายแผ่หน้าต่างเต็มพื้นโต๊ะ

en: Restore window
th: คืนขนาดหน้าต่าง

en: Toggle shaded state
th: ม้วน/คลี่หน้าต่าง

en: Close window
th: ปิดหน้าต่าง

en: Minimize window
th: ย่อเก็บหน้าต่าง

en: Move window
th: ย้ายหน้าต่าง

en: Resize window
th: ปรับขนาดหน้าต่าง

en: Toggle whether window is on all workspaces or just one
th: สลับสถานะหน้าต่าง ว่าแสดงบนทุกพื้นที่ทำงาน หรือแค่พื้นที่ทำงานเดียว

en: Raise window if it's covered by another window, otherwise lower it
th: ยกหน้าต่างขึ้นถ้าถูกบัง มิฉะนั้นก็เอาลงด้านหลัง

en: Raise window above other windows
th: ยกหน้าต่างขึ้นมาไว้หน้าหน้าต่างอื่นๆ

en: Lower window below other windows
th: ถอยหน้าต่างลงไปใว้หลังหน้าต่างอื่น

en: Maximize window vertically
th: ขยายแผ่หน้าต่างเต็มด้านสูง

en: Maximize window horizontally
th: ขยายแผ่หน้าต่างเต็มด้านกว้าง

en: Move window to north-west (top left) corner
th: ย้ายหน้าต่างไปที่มุมตะวันตกเฉียงเหนือ (บนซ้าย) ของหน้าจอ

en: Move window to north-east (top right) corner
th: ย้ายหน้าต่างไปที่มุมตะวันออกเฉียงเหนือ (บนขวา) ของหน้าจอ

en: Move window to south-west (bottom left) corner
th: ย้ายหน้าต่างไปที่มุมตะวันตกเฉียงใต้ (ล่างซ้าย) ของหน้าจอ

en: Move window to south-east (bottom right) corner
th: ย้ายหน้าต่างไปที่มุมตะวันออกเฉียงใต้ (ล่างขวา) ของหน้าจอ

en: Move window to north (top) side of screen
th: ย้ายหน้าต่างไปที่ขอบด้านทิศเหนือ (ด้านบน) ของหน้าจอ

en: Move window to south (bottom) side of screen
th: ย้ายหน้าต่างไปที่ขอบด้านทิศใต้ (ด้านล่าง) ของหน้าจอ

en: Move window to east (right) side of screen
th: ย้ายหน้าต่างไปที่ขอบด้านตะวันออก (ด้านขวา) ของหน้าจอ

en: Move window to west (left) side of screen
th: ย้ายหน้าต่างไปที่ขอบด้านตะวันตก (ด้านซ้าย) ของหน้าจอ

en: Move window to center of screen
th: ย้ายหน้าต่างไปที่กลางหน้าจอ

en: Move window to workspace 1
th: ย้ายหน้าต่างไปพื้นที่ทำงาน 1

en: Move window to workspace 2
th: ย้ายหน้าต่างไปพื้นที่ทำงาน 2

en: Move window to workspace 3
th: ย้ายหน้าต่างไปพื้นที่ทำงาน 3

en: Move window to workspace 4
th: ย้ายหน้าต่างไปพื้นที่ทำงาน 4

en: Move window to workspace 5
th: ย้ายหน้าต่างไปพื้นที่ทำงาน 5

en: Move window to workspace 6
th: ย้ายหน้าต่างไปพื้นที่ทำงาน 6

en: Move window to workspace 7
th: ย้ายหน้าต่างไปพื้นที่ทำงาน 7

en: Move window to workspace 8
th: ย้ายหน้าต่างไปพื้นที่ทำงาน 8

en: Move window to workspace 9
th: ย้ายหน้าต่างไปพื้นที่ทำงาน 9

en: Move window to workspace 10
th: ย้ายหน้าต่างไปพื้นที่ทำงาน 10

en: Move window to workspace 11
th: ย้ายหน้าต่างไปพื้นที่ทำงาน 11

en: Move window to workspace 12
th: ย้ายหน้าต่างไปพื้นที่ทำงาน 12

en: Move window one workspace to the left
th: ย้ายหน้าต่างไปพื้นที่ทำงานด้านซ้าย

en: Move window one workspace to the right
th: ย้ายหน้าต่างไปพื้นที่ทำงานด้านขวา

en: Move window one workspace up
th: ย้ายหน้าต่างไปพื้นที่ทำงานด้านบน

en: Move window one workspace down
th: ย้ายหน้าต่างไปพื้นที่ทำงานด้านล่าง

en: Modifier to use for modified window click actions
th: ปุ่ม modifier เพื่อเปลี่ยนพฤติกรรมการคลิกหน้าต่าง

en: Whether to resize with the right button
th: กำหนดว่าจะปรับขนาดด้วยปุ่มขวาหรือไม่

en: Set this to true to resize with the right button and show a menu with the middle button while holding down the key given in "mouse_button_modifier"; set it to false to make it work the opposite way around.
th: กำหนดค่านี้เป็นจริงหากต้องการให้ใช้เมาส์ปุ่มขวาปรับขนาดหน้าต่าง และใช้ปุ่มกลางเปิดเมนู ในขณะที่กดปุ่มที่กำหนดใน "mouse_button_modifier" ค้างไว้; กำหนดค่านี้เป็นเท็จถ้าต้องการให้ทำในทางกลับกัน

en: Arrangement of buttons on the titlebar
th: การจัดเรียงปุ่มบนแถบหัวหน้าต่าง

en: Arrangement of buttons on the titlebar. The value should be a string, such as "menu:minimize,maximize,spacer,close"; the colon separates the left corner of the window from the right corner, and the button names are comma-separated. Duplicate buttons are not allowed. Unknown button names are silently ignored so that buttons can be added in future marco versions without breaking older versions. A special spacer tag can be used to insert some space between two adjacent buttons.
th: การจัดเรียงปุ่มบนแถบหัวหน้าต่าง ค่าของคีย์ควรเป็นข้อความ ตัวอย่างเช่น "menu:minimize,maximize,spacer,close" โดย colon จะแบ่งมุมซ้ายกับมุมขวาของหน้าต่างออกจากกัน และปุ่มต่างๆ จะคั่นด้วยจุลภาค ห้ามใช้ปุ่มซ้ำกัน ปุ่มที่ไม่รู้จักจะถูกข้ามไป เพื่อรองรับการเพิ่มปุ่มใหม่ในอนาคตได้โดยไม่ขัดกับ marco รุ่นเก่า คุณสามารถใช้แท็กพิเศษ "spacer" ในการแทรกช่องว่างระหว่างปุ่มที่อยู่ติดกันได้

en: Window focus mode
th: โหมดโฟกัสหน้าต่าง

en: The window focus mode indicates how windows are activated. It has three possible values; "click" means windows must be clicked in order to focus them, "sloppy" means windows are focused when the mouse enters the window, and "mouse" means windows are focused when the mouse enters the window and unfocused when the mouse leaves the window.
th: โหมดโฟกัสหน้าต่างกำหนดวิธีการโฟกัสหน้าต่างเพื่อใช้งาน ค่าที่เป็นไปได้มีสามค่า คือ "click" หมายถึงการโฟกัสหน้าต่างด้วยการคลิก, "sloppy" หมายความว่าหน้าต่างจะได้โฟกัสก็ต่อเมื่อเมาส์เคลื่อนเข้าสู่หน้าต่าง, และ"mouse" หมายความว่าหน้าต่างจะได้โฟกัสเมื่อเมาส์เคลื่อนเข้าสู่หน้าต่าง และเสียโฟกัสเมื่อเมาส์เคลื่อนออกจากหน้าต่าง

en: Control how new windows get focus
th: ควบคุมการโฟกัสหน้าต่างใหม่

en: This option provides additional control over how newly created windows get focus. It has two possible values; "smart" applies the user's normal focus mode, and "strict" results in windows started from a terminal not being given focus.
th: ตัวเลือกนี้เพิ่มการควบคุมการโฟกัสหน้าต่างที่สร้างใหม่ ค่าที่เป็นไปได้มีสองค่า คือ "smart" ซึ่งจะใช้วิธีโฟกัสตามปกติของผู้ใช้ และ "strict" ซึ่งจะไม่โฟกัสหน้าต่างที่เรียกจากเทอร์มินัล

en: Whether raising should be a side-effect of other user interactions
th: กำหนดว่าควรยกหน้าต่างขึ้นเมื่อมีปฏิสัมพันธ์กับผู้ใช้หรือไม่

en: Action on title bar double-click
th: การกระทำเมื่อดับเบิลคลิกที่แถบหัวหน้าต่าง

en: This option determines the effects of double-clicking on the title bar. Current valid options are 'toggle_shade', which will shade/unshade the window, 'toggle_maximize' which will maximize/unmaximize the window, 'toggle_maximize_horizontally' and 'toggle_maximize_vertically' which will maximize/unmaximize the window in that direction only, 'minimize' which will minimize the window, 'shade' which will roll the window up, 'menu' which will display the window menu, 'lower' which will put the window behind all the others, and 'none' which will not do anything.
th: ตัวเลือกนี้เลือกการปฏิบัติเมื่อดับเบิลคลิกที่แถบหัวหน้าต่าง ค่าตัวเลือกที่เป็นไปได้ในขณะนี้คือ 'toggle_shade' ซึ่งจะม้วนหรือคลี่หน้าต่าง, 'toggle_maximize' ซึ่งจะขยายแผ่หรือยกเลิกการขยายแผ่หน้าต่างให้เต็มพื้นโต๊ะ, 'toggle_maximize_horizontally' และ 'toggle_maximize_vertically' ซึ่งจะขยายแผ่หรือยกเลิกการขยายแผ่หน้าต่างในทิศทางที่กำหนดเท่านั้น, 'minimize' ซึ่งจะย่อเก็บหน้าต่าง, 'shade' ซึ่งจะม้วนเก็บหน้าต่าง, 'menu' ซึ่งจะแสดงเมนูหน้าต่าง, 'lower' ซึ่งจะนำหน้าต่างลงไปอยู่หลังหน้าต่างอื่นทั้งหมด, และ 'none' ซึ่งจะไม่ทำอะไรเลย

en: Action on title bar middle-click
th: การกระทำเมื่อคลิกเมาส์ปุ่มกลางที่แถบหัวหน้าต่าง

en: This option determines the effects of middle-clicking on the title bar. Current valid options are 'toggle_shade', which will shade/unshade the window, 'toggle_maximize' which will maximize/unmaximize the window, 'toggle_maximize_horizontally' and 'toggle_maximize_vertically' which will maximize/unmaximize the window in that direction only, 'minimize' which will minimize the window, 'shade' which will roll the window up, 'menu' which will display the window menu, 'lower' which will put the window behind all the others, and 'none' which will not do anything.
th: ตัวเลือกนี้เลือกการปฏิบัติเมื่อคลิกเมาส์ปุ่มกลางที่แถบหัวหน้าต่าง ค่าตัวเลือกที่เป็นไปได้ในขณะนี้คือ 'toggle_shade' ซึ่งจะม้วนหรือคลี่หน้าต่าง, 'toggle_maximize' ซึ่งจะขยายแผ่หรือยกเลิกการขยายแผ่หน้าต่างให้เต็มพื้นโต๊ะ, 'toggle_maximize_horizontally' และ 'toggle_maximize_vertically' ซึ่งจะขยายแผ่หรือยกเลิกการขยายแผ่หน้าต่างในทิศทางที่กำหนดเท่านั้น, 'minimize' ซึ่งจะย่อเก็บหน้าต่าง, 'shade' ซึ่งจะม้วนเก็บหน้าต่าง, 'menu' ซึ่งจะแสดงเมนูหน้าต่าง, 'lower' ซึ่งจะนำหน้าต่างลงไปอยู่หลังหน้าต่างอื่นทั้งหมด, และ 'none' ซึ่งจะไม่ทำอะไรเลย

en: Action on title bar right-click
th: การกระทำเมื่อคลิกเมาส์ปุ่มขวาที่แถบหัวหน้าต่าง

en: This option determines the effects of right-clicking on the title bar. Current valid options are 'toggle_shade', which will shade/unshade the window, 'toggle_maximize' which will maximize/unmaximize the window, 'toggle_maximize_horizontally' and 'toggle_maximize_vertically' which will maximize/unmaximize the window in that direction only, 'minimize' which will minimize the window, 'shade' which will roll the window up, 'menu' which will display the window menu, 'lower' which will put the window behind all the others, and 'none' which will not do anything.
th: ตัวเลือกนี้เลือกการปฏิบัติเมื่อคลิกเมาส์ปุ่มขวาที่แถบหัวหน้าต่าง ค่าตัวเลือกที่เป็นไปได้ในขณะนี้คือ 'toggle_shade' ซึ่งจะม้วนหรือคลี่หน้าต่าง, 'toggle_maximize' ซึ่งจะขยายแผ่หรือยกเลิกการขยายแผ่หน้าต่างให้เต็มพื้นโต๊ะ, 'toggle_maximize_horizontally' และ 'toggle_maximize_vertically' ซึ่งจะขยายแผ่หรือยกเลิกการขยายแผ่หน้าต่างในทิศทางที่กำหนดเท่านั้น, 'minimize' ซึ่งจะย่อเก็บหน้าต่าง, 'shade' ซึ่งจะม้วนเก็บหน้าต่าง, 'menu' ซึ่งจะแสดงเมนูหน้าต่าง, 'lower' ซึ่งจะนำหน้าต่างลงไปอยู่หลังหน้าต่างอื่นทั้งหมด, และ 'none' ซึ่งจะไม่ทำอะไรเลย

en: Automatically raises the focused window
th: ยกหน้าต่างที่ถูกโฟกัสขึ้นมาด้านหน้าโดยอัตโนมัติ

en: If set to true, and the focus mode is either "sloppy" or "mouse" then the focused window will be automatically raised after a delay specified by the auto_raise_delay key. This is not related to clicking on a window to raise it, nor to entering a window during drag-and-drop.
th: ถ้ามีค่าเป็นจริง และโหมดโฟกัสเป็น "sloppy" หรือ "mouse" อย่างใดอย่างหนึ่งแล้ว จะยกหน้าต่างที่ได้โฟกัสขึ้นมาโดยอัตโนมัติ หลังจากหน่วงเวลาเป็นระยะเวลาตามที่ระบุในคีย์ auto_raise_delay  การยกหน้าต่างดังกล่าว ไม่เกี่ยวกับการคลิกบนหน้าต่างเพื่อยกหน้าต่างขึ้น หรือการเลื่อนเมาส์เข้าสู่หน้าต่างระหว่างการลากวางแต่อย่างใด

en: Delay in milliseconds for the auto raise option
th: การหน่วงเวลาในหน่วยมิลลิวินาทีสำหรับการยกหน้าต่างมาด้านหน้าโดยอัตโนมัติ

en: The time delay before raising a window if auto_raise is set to true. The delay is given in thousandths of a second.
th: ระยะเวลารอก่อนยกหน้าต่างขึ้นมาด้านหน้า ใช้ถ้า auto_raise ถูกตั้ง ระบุเวลาเป็นมิลลิวินาที

en: Current theme
th: ธีมปัจจุบัน

en: The theme determines the appearance of window borders, titlebar, and so forth.
th: ชุดตกแต่งนี้จะกำหนดลักษณะขอบหน้าต่าง หัวหน้าต่าง ฯลฯ

en: Use standard system font in window titles
th: ใช้แบบตัวอักษรปกติของระบบสำหรับหัวหน้าต่าง

en: If true, ignore the titlebar_font option, and use the standard application font for window titles.
th: ถ้าเป็นจริง จะละเว้นตัวเลือก titlebar_font และใช้แบบอักษรมาตรฐาน สำหรับแถบหัวเรื่องของหน้าต่าง

en: Window title font
th: แบบอักษรหัวหน้าต่าง

en: A font description string describing a font for window titlebars. The size from the description will only be used if the titlebar_font_size option is set to 0. Also, this option is disabled if the titlebar_uses_desktop_font option is set to true.
th: คำบรรยายแบบอักษรสำหรับแถบหัวเรื่องของหน้าต่าง ขนาดตัวอักษรในคำบรรยายนี้จะมีผลก็ต่อเมื่อตัวเลือก titlebar_font_size มีค่าเป็น 0 นอกจากนี้ ค่าตัวเลือกนี้จะไม่มีผลถ้าตัวเลือก titlebar_uses_desktop_font มีค่าเป็นจริง

en: Number of workspaces
th: จำนวนพื้นที่ทำงาน

en: Number of workspaces. Must be more than zero, and has a fixed maximum to prevent making the desktop unusable by accidentally asking for too many workspaces.
th: จำนวนพื้นที่ทำงาน ต้องมากกว่าศูนย์ และมีขีดจำกัดตายตัวอยู่ เพื่อป้องกันการทำให้เดสก์ท็อปใช้การไม่ได้ด้วยการร้องขอพื้นที่ทำงานมากเกินไปโดยไม่เจตนา

en: Enable Visual Bell
th: ใช้ระฆังภาพ

en: Turns on a visual indication when an application or the system issues a 'bell' or 'beep'; useful for the hard-of-hearing and for use in noisy environments.
th: เปิดใช้การส่งสัญญาณทางภาพเมื่อโปรแกรมหรือระบบสั่นระฆังหรือส่งเสียงบี๊ป ซึ่งจะมีประโยชน์สำหรับผู้ที่มีปัญหาเรื่องการฟัง หรือใช้ในสภาวะที่จอแจ

en: System Bell is Audible
th: เปิดเล่นเสียงระฆังระบบ

en: Determines whether applications or the system can generate audible 'beeps'; may be used in conjunction with 'visual bell' to allow silent 'beeps'.
th: ระบุว่าจะให้โปรแกรมหรือระบบส่งเสียง 'บี๊ป' หรือไม่ สามารถใช้ร่วมกับ 'ระฆังภาพ' เพื่อใช้ 'บี๊ป' แบบเงียบได้

en: Visual Bell Type
th: ชนิดของระฆังภาพ

en: Tells Marco how to implement the visual indication that the system bell or another application 'bell' indicator has been rung. Currently there are two valid values, "fullscreen", which causes a fullscreen white-black flash, and "frame_flash" which causes the titlebar of the application which sent the bell signal to flash. If the application which sent the bell is unknown (as is usually the case for the default "system beep"), the currently focused window's titlebar is flashed.
th: บอก marco ว่าจะแสดงออกทางจอภาพอย่างไรเมื่อมีการสั่นระฆังของระบบหรือโปรแกรมประยุกต์ ค่าที่เป็นไปได้ ณ ขณะนี้มีสองค่า คือ "fullscreen" ซึ่งจะวาบจอภาพทั้งจอ และ "frame_flash" ซึ่งจะวาบแถบหัวหน้าต่างของโปรแกรมที่สั่นระฆัง หรือถ้าไม่ปรากฏโปรแกรมที่สั่นระฆัง (ซึ่งเป็นปกติสำหรับ "เสียงบี๊ปของระบบ") ก็จะวาบแถบหัวหน้าต่างของโปรแกรมที่ได้โฟกัสอยู่

en: Compositing Manager
th: จัดการ Composite

en: Determines whether Marco is a compositing manager.
th: กำหนดว่า จะให้ Marco เป็นผู้จัดการ composite หรือไม่

en: If true, trade off usability for less resource usage
th: ถ้าตั้ง จะสละความง่ายในการใช้เพื่อประหยัดทรัพยากร

en: If true, marco will give the user less feedback by using wireframes, avoiding animations, or other means. This is a significant reduction in usability for many users, but may allow legacy applications to continue working, and may also be a useful tradeoff for terminal servers. However, the wireframe feature is disabled when accessibility is on.
th: ถ้าเป็นจริง marco จะตอบสนองผู้ใช้น้อยลง โดยใช้ wireframe ใช้ภาพเคลื่อนไหวน้อยลง หรืออะไรก็ตาม ซึ่งอาจดูใช้ยากขึ้นสำหรับผู้ใช้หลายๆ คน แต่จะช่วยให้โปรแกรมเก่าๆ ยังทำงานได้ และอาจช่วยให้การใช้เทอร์มินัลเซิร์ฟเวอร์คล่องตัวขึ้น อย่างไรก็ดี marco จะไม่ใช้ wireframe เมื่อเปิดระบบอำนวยการใช้งาน

en: (Not implemented) Navigation works in terms of applications not windows
th: (ยังใช้ไม่ได้) เคลื่อนย้ายระหว่างโปรแกรม แทนระหว่างหน้าต่าง

en: If true, then Marco works in terms of applications rather than windows. The concept is a bit abstract, but in general an application-based setup is more like the Mac and less like Windows. When you focus a window in application-based mode, all the windows in the application will be raised. Also, in application-based mode, focus clicks are not passed through to windows in other applications. Application-based mode is, however, largely unimplemented at the moment.
th: ถ้าเป็นจริง Marco จะทำงานในหน่วยของโปรแกรมประยุกต์แทนหน่วยของหน้าต่าง แนวคิดนี้ค่อนข้างเป็นนามธรรม แต่โดยทั่วไปการตั้งค่าแบบนี้จะคล้าย Mac และต่างจากวินโดวส์ เมื่อคุณโฟกัสหน้าต่างหนึ่งในโหมดโปรแกรมประยุกต์ หน้าต่างทั้งหมดในโปรแกรมประยุกต์เดียวกันจะถูกยกขึ้นพร้อมกัน นอกจากนี้ ในโหมดโปรแกรมประยุกต์นี้ การคลิกเพื่อโฟกัสจะไม่ถูกส่งผ่านไปยังหน้าต่างของโปรแกรมประยุกต์อื่นด้วย อย่างไรก็ดี โหมดโปรแกรมประยุกต์ยังใช้การไม่ได้ในขณะนี้

en: Disable misfeatures that are required by old or broken applications
th: ปิดคุณสมบัติแก้ขัดที่แก้ปัญหาให้กับโปรแกรมประยุกต์ที่เก่าหรือไม่ทำงาน

en: Some applications disregard specifications in ways that result in window manager misfeatures. This option puts Marco in a rigorously correct mode, which gives a more consistent user interface, provided one does not need to run any misbehaving applications.
th: โปรแกรมบางตัวไม่สนใจข้อกำหนด โดยทำให้โปรแกรมจัดการหน้าต่างต้องทำงานแก้ขัด ตัวเลือกนี้จะกำหนดให้ Marco เข้าสู่โหมดการทำงานที่ถูกหลักเกณฑ์อย่างเข้มงวด ซึ่งจะทำให้การติดต่อผู้ใช้คงเส้นคงวายิ่งขึ้น โดยถือว่าผู้ใช้ไม่จำเป็นต้องเรียกโปรแกรมใดๆ ที่ประพฤติผิดหลักเกณฑ์

en: Name of workspace
th: ชื่อของพื้นที่ทำงาน

en: The name of a workspace.
th: ชื่อของพื้นที่ทำงาน

en: Run a defined command
th: เรียกใช้คำสั่งที่กำหนดไว้

en: Move backward between windows of an application, using a popup window
th: ย้ายโฟกัสย้อนหลังระหว่างหน้าต่างทั้งหลายของโปรแกรมประยุกต์โดยใช้หน้าต่างผุดขึ้น

en: Move backward between windows, using a popup window
th: ย้ายโฟกัสย้อนหลังระหว่างหน้าต่างโดยใช้หน้าต่างผุดขึ้น

en: Move backward between panels and the desktop, using a popup window
th: ย้ายโฟกัสย้อนหลังระหว่างพาเนลและพื้นโต๊ะโดยใช้หน้าต่างผุดขึ้น

en: Move backward between windows of an application immediately
th: ย้ายโฟกัสย้อนหลังระหว่างหน้าต่างทั้งหลายของโปรแกรมประยุกต์โดยทันที

en: Move backward between windows immediately
th: ย้ายโฟกัสย้อนหลังระหว่างหน้าต่างโดยทันที

en: Move backward between panels and the desktop immediately
th: ย้ายโฟกัสย้อนหลังระหว่างพาเนลและพื้นโต๊ะโดยทันที

en: Show the panel's "Run Application" dialog box
th: เปิดกล่องโต้ตอบ "เรียกโปรแกรม"

en: Commands to run in response to keybindings
th: คำสั่งที่จะกระทำเมื่อมีการกดปุ่มตาม keybinding ที่กำหนด

en: The /apps/marco/global_keybindings/run_command_N keys define keybindings that correspond to these commands. Pressing the keybinding for run_command_N will execute command_N.
th: กำหนดคำสั่งที่จะเรียกจากการกดปุ่มลัดที่กำหนดในคีย์ /apps/marco/global_keybindings/run_command_N การกดปุ่มลัดใน run_command_N จะเรียกคำสั่ง command_N

en: The screenshot command
th: คำสั่งจับภาพหน้าจอ

en: The /apps/marco/global_keybindings/run_command_screenshot key defines a keybinding which causes the command specified by this setting to be invoked.
th: กำหนดคำสั่งที่จะเรียกจากการกดปุ่มลัดที่กำหนดในคีย์ /apps/marco/global_keybindings/run_command_screenshot

en: The window screenshot command
th: คำสั่งจับภาพหน้าต่าง

en: The /apps/marco/global_keybindings/run_command_window_screenshot key defines a keybinding which causes the command specified by this setting to be invoked.
th: กำหนดคำสั่งที่จะเรียกจากการกดปุ่มลัดที่กำหนดในคีย์ /apps/marco/global_keybindings/run_command_window_screenshot

en: Toggle whether a window will always be visible over other windows
th: สลับสถานะหน้าต่าง ว่าค้างอยู่บนสุดเหนือหน้าต่างอื่นหรือไม่

en: Bell event
th: การเตือนเหตุการณ์

en: Unknown window information request: %d
th: คำร้องขอข้อมูลหน้าต่างที่ไม่รู้จัก: %d

note: Translators: %s is a window title
en: <tt>%s</tt> is not responding.
th: <tt>%s</tt> ไม่ตอบสนอง

en: You may choose to wait a short while for it to continue or force the application to quit entirely.
th: คุณอาจเลือกที่จะรอสักครู่ เพื่อให้โปรแกรมทำงานต่อ หรือจะบังคับโปรแกรมออกทันทีเลยก็ได้

en: _Wait
th: _รอ

en: _Force Quit
th: _บังคับออก

en: Failed to get hostname: %s
th: ไม่สามารถอ่านชื่อโฮสต์: %s

en: Missing %s extension required for compositing
th: ไม่มีส่วนขยาย %s ซึ่งจำเป็นต่อการทำ composite

en: Failed to open X Window System display '%s'
th: ไม่สามารถเปิดดิสเพลย์ '%s' ของระบบ X Window

en: Some other program is already using the key %s with modifiers %x as a binding
th: โปรแกรมอื่นกำลังใช้ปุ่ม %s ร่วมกับปุ่ม %x เป็นปุ่มลัดอยู่แล้ว

note: Displayed when a keybinding which is * supposed to launch a program fails.
en: There was an error running <tt>%s</tt>:
    
    %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเรียก <tt>%s</tt>:
    
    %s

en: No command %d has been defined.
th: คำสั่ง %d ยังไม่ได้ถูกกำหนด

en: No terminal command has been defined.
th: คำสั่งเปิดเทอร์มินัลยังไม่ได้ถูกกำหนด

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Disable connection to session manager
th: ปิดใช้การเชื่อมต่อไปยังโปรแกรมจัดการวาระ

en: Replace the running window manager with Marco
th: แทนที่โปรแกรมจัดการหน้าต่างที่กำลังทำงานอยู่ด้วย Marco

en: Specify session management ID
th: ระบุหมายเลขการจัดการวาระ

en: X Display to use
th: ดิสเพลย์ X ที่จะใช้

en: Initialize session from savefile
th: ใช้ค่าเริ่มต้นของวาระจากแฟ้มที่บันทึกไว้

en: Print version
th: แสดงรุ่น

en: Make X calls synchronous
th: ใช้การเรียก X แบบซิงโครนัส

en: Turn compositing on
th: เปิดใช้การ composite

en: Turn compositing off
th: ปิดการ composite

en: Don't make fullscreen windows that are maximized and have no decorations
th: ไม่ทำหน้าต่างแบบเต็มจอที่ขยายแผ่เต็มที่โดยไม่มีกรอบหน้าต่าง

en: Failed to scan themes directory: %s
th: ไม่สามารถอ่านโฟลเดอร์ชุดตกแต่ง: %s

en: Could not find a theme! Be sure %s exists and contains the usual themes.
th: ไม่พบชุดตกแต่ง โปรดตรวจดูว่า %s มีอยู่จริง และบรรจุชุดตกแต่งที่ควรจะมี

en: Failed to restart: %s
th: ไม่สามารถเริ่มการทำงานใหม่ของ: %s

en: Workarounds for broken applications disabled. Some applications may not behave properly.
th: ปิดการแก้ขัดที่เตรียมไว้สำหรับโปรแกรมเสียๆ บางโปรแกรมแล้ว ซึ่งอาจทำให้โปรแกรมเหล่านี้ทำงานไม่ปกติ

en: "%s" found in configuration database is not a valid value for mouse button modifier
th: "%s" ที่พบในฐานข้อมูลข้อปรับแต่ง ใช้เป็นปุ่มใช้ร่วมสำหรับเมาส์ไม่ได้

en: "%s" found in configuration database is not a valid value for keybinding "%s"
th: "%s" ที่พบในฐานข้อมูลค่าปรับแต่ง ไม่สามารถใช้เป็นปุ่มลัด "%s"

en: Workspace %d
th: พื้นที่ทำงาน %d

en: Screen %d on display '%s' is invalid
th: สกรีน %d บนดิสเพลย์ '%s' ใช้ไม่ได้

en: Screen %d on display "%s" already has a window manager; try using the --replace option to replace the current window manager.
th: สกรีน %d บนดิสเพลย์ "%s" มีโปรแกรมจัดการหน้าต่างอยู่แล้ว ลองใช้ตัวเลือก --replace ถ้าต้องการแทนที่โปรแกรมจัดการหน้าต่างปัจจุบัน

en: Could not acquire window manager selection on screen %d display "%s"
th: ไม่สามารถอ่านค่าโปรแกรมจัดการหน้าต่างจากสกรีน %d ดิสเพลย์ "%s" ได้

en: Screen %d on display "%s" already has a window manager
th: สกรีน %d บนดิสเพลย์ "%s" มีโปรแกรมจัดการหน้าต่างอยู่แล้ว

en: Could not release screen %d on display "%s"
th: ไม่สามารถปล่อยการควบคุมสกรีน %d บนดิสเพลย์ "%s"

en: Could not create directory '%s': %s
th: ไม่สามารถสร้างโฟลเดอร์ '%s': %s

en: Could not open session file '%s' for writing: %s
th: ไม่สามารถเปิดแฟ้มวาระ '%s' สำหรับเขียน: %s

en: Error writing session file '%s': %s
th: ไม่สามารถเขียนลงแฟ้มวาระ '%s': %s

en: Error closing session file '%s': %s
th: ไม่สามารถปิดแฟ้มวาระ '%s': %s

en: Failed to parse saved session file: %s
th: ไม่เข้าใจแฟ้มวาระที่บันทึกไว้: %s

en: <marco_session> attribute seen but we already have the session ID
th: พบแอตทริบิวต์ <marco_session> แต่ว่ามี ID วาระอยู่แล้ว

en: Unknown attribute %s on <%s> element
th: ไม่รู้จักแอตทริบิวต์ %s ในอิลิเมนต์ <%s>

en: nested <window> tag
th: มีแท็ก <window> ซ้อนด้านใน

en: Unknown element %s
th: ไม่รู้จักอิลิเมนต์ %s

en: These windows do not support &quot;save current setup&quot; and will have to be restarted manually next time you log in.
th: หน้าต่างเหล่านี้ไม่รองรับการ &quot;บันทึกค่าตั้งปัจจุบัน&quot; และคุณต้องกำหนดใหม่เองเมื่อเข้าสู่ระบบครั้งต่อไป

en: Failed to open debug log: %s
th: เปิดแฟ้มปูมการดีบั๊กไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to fdopen() log file %s: %s
th: fdopen() แฟ้มปูม %s ไม่สำเร็จ: %s

en: Opened log file %s
th: เปิดแฟ้มปูม %s เรียบร้อยแล้ว

en: Marco was compiled without support for verbose mode
th: Marco ถูกคอมไพล์โดยไม่ได้เลือกรองรับโหมด verbose

en: Window manager:
th: โปรแกรมจัดการหน้าต่าง:

en: Bug in window manager:
th: บั๊กในโปรแกรมจัดการหน้าต่าง:

en: Window manager warning:
th: คำเตือนในโปรแกรมจัดการหน้าต่าง:

en: Window manager error:
th: เกิดข้อผิดพลาดในโปรแกรมจัดการหน้าต่าง:

note: first time through
en: Window %s sets SM_CLIENT_ID on itself, instead of on the WM_CLIENT_LEADER window as specified in the ICCCM.
th: หน้าต่าง %s ตั้งค่า SM_CLIENT_ID มาที่ตัวเอง แทนที่จะอ้างไปถึงหน้าต่างของ WM_CLIENT_LEADER ตามที่กำหนดไว้ใน ICCCM

note: We ignore mwm_has_resize_func because WM_NORMAL_HINTS is the * authoritative source for that info. Some apps such as mplayer or * xine disable resize via MWM but not WM_NORMAL_HINTS, but that * leads to e.g. us not fullscreening their windows.  Apps that set * MWM but not WM_NORMAL_HINTS are basical
en: Window %s sets an MWM hint indicating it isn't resizable, but sets min size %d x %d and max size %d x %d; this doesn't make much sense.
th: หน้าต่าง %s ตั้งค่า MWM hint ไว้ว่าเป็นหน้าต่างที่เปลี่ยนขนาดไม่ได้ แต่กลับตั้งค่าขนาดต่ำสุด %d x %d และขนาดสูงสุด %d x %d ไว้ ซึ่งไม่สมเหตุสมผลเท่าไรนัก

en: Application set a bogus _NET_WM_PID %lu
th: โปรแกรมประยุกต์ตั้งค่า _NET_WM_PID เป็น %lu ซึ่งไม่มีอยู่จริง

note: Translators: the title of a window from another machine
en: %s (on %s)
th: %s (ที่เครื่อง %s)

note: Simple case-- don't bother to look it up.  It's root.
en: %s (as superuser)
th: %s (ในนามผู้ดูแลระบบ)

note: Translators: the title of a window owned by another user * on this machine
en: %s (as %s)
th: %s (ในนาม %s)

note: Translators: the title of a window owned by another user * on this machine, whose name we don't know
en: %s (as another user)
th: %s (ในนามผู้ใช้อื่น)

en: Invalid WM_TRANSIENT_FOR window 0x%lx specified for %s.
th: ค่า WM_TRANSIENT_FOR หน้าต่าง 0x%lx ที่กำหนดให้กับ %s ใช้ไม่ได้

en: Window 0x%lx has property %s
    that was expected to have type %s format %d
    and actually has type %s format %d n_items %d.
    This is most likely an application bug, not a window manager bug.
    The window has title="%s" class="%s" name="%s"
th: หน้าต่าง 0x%lx มีคุณสมบัติ %s
    ที่คาดหวังว่าจะมีชนิด %s และรูปแบบ %d
    แต่กลับมีชนิด %s รูปแบบ %d และ n_items %d
    โดยมากแล้ว นี่ถือเป็นบั๊กของโปรแกรม ไม่ใช่ของโปรแกรมจัดการหน้าต่าง
    หน้าต่างที่มีปัญหามีหัวเรื่อง="%s" คลาส="%s" ชื่อ="%s"

en: Property %s on window 0x%lx contained invalid UTF-8
th: คุณสมบัติ %s ของหน้าต่าง 0x%lx มีค่าที่ไม่ใช่ UTF-8 ที่ถูกต้อง

en: Property %s on window 0x%lx contained invalid UTF-8 for item %d in the list
th: คุณสมบัติ %s ของหน้าต่าง 0x%lx มีค่าที่ไม่ใช่ UTF-8 ที่ถูกต้องสำหรับหัวข้อที่ %d ในรายการ

en: Usage: %s
th: วิธีใช้: %s

en: Close Window
th: ปิดหน้าต่าง

en: Window Menu
th: เมนูหน้าต่าง

en: Minimize Window
th: ย่อเก็บหน้าต่าง

en: Maximize Window
th: ขยายแผ่หน้าต่าง

en: Restore Window
th: คืนขนาดหน้าต่าง

en: Roll Up Window
th: _ม้วนหน้าต่างขึ้น

en: Unroll Window
th: คลี่หน้าต่างกลับ

en: Keep Window On Top
th: วางหน้าต่างไว้บนสุด

en: Remove Window From Top
th: เลิกวางหน้าต่างไว้บนสุด

en: Always On Visible Workspace
th: แสดงบนพื้นที่ทำงานเสมอ

en: Put Window On Only One Workspace
th: วางหน้าต่างบนพื้นที่ทำงานเดียวเท่านั้น

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: Mi_nimize
th: ย่_อเก็บ

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: Ma_ximize
th: ขย_ายเต็มจอ

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: Unma_ximize
th: เลิกขย_ายเต็มจอ

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: Roll _Up
th: _ม้วนขึ้น

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: _Unroll
th: _คลี่กลับ

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: _Move
th: ย้า_ย

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: _Resize
th: _ปรับขนาด

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: Move Titlebar On_screen
th: ย้ายแถบหัวเรื่องกลับเข้า_จอ

note: separator Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: Always on _Top
th: อยู่_บนสุด

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: _Always on Visible Workspace
th: บน_ทุกพื้นที่ทำงานที่มองเห็น

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: _Only on This Workspace
th: บน_พื้นที่ทำงานนี้เท่านั้น

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: Move to Workspace _Left
th: ย้ายไปพื้นที่ทำงานซ้_าย

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: Move to Workspace R_ight
th: ย้ายไปพื้นที่ทำงานข_วา

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: Move to Workspace _Up
th: ย้ายไปพื้นที่ทำงาน_บน

note: Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: Move to Workspace _Down
th: ย้ายไปพื้นที่ทำงาน_ล่าง

note: separator Translators: Translate this string the same way as you do in libwnck!
en: _Close
th: ปิ_ด

en: Workspace %d%n
th: พื้นที่ทำงาน %d%n

en: Workspace 1_0
th: พื้นที่ทำงาน 1_0

en: Workspace %s%d
th: พื้นที่ทำงาน %s%d

en: Move to Another _Workspace
th: ย้ายไป_พื้นที่ทำงานอื่น

en: top
th: บน

en: bottom
th: ล่าง

en: left
th: ซ้าย

en: right
th: ขวา

en: frame geometry does not specify "%s" dimension
th: ค่าเรขาคณิตของเฟรมไม่ได้ระบุขนาด "%s"

en: frame geometry does not specify dimension "%s" for border "%s"
th: ค่าเรขาคณิตของเฟรมไม่ได้ระบุขนาด "%s" สำหรับกรอบ "%s"

en: Button aspect ratio %g is not reasonable
th: ค่า aspect ratio %g ของปุ่มไม่สมเหตุสมผล

en: Frame geometry does not specify size of buttons
th: ค่าเรขาคณิตของเฟรมไม่ได้ระบุขนาดของปุ่ม

en: Gradients should have at least two colors
th: การไล่สีควรใช้อย่างน้อยสองสี

en: GTK color specification must have the state in brackets, e.g. gtk:fg[NORMAL] where NORMAL is the state; could not parse "%s"
th: การกำหนดสี GTK ต้องเขียนสถานะในวงเล็บเหลี่ยม เช่น gtk:fg[NORMAL] เมื่อ NORMAL เป็นสถานะ; ไม่สามารถแจงค่า "%s"

en: GTK color specification must have a close bracket after the state, e.g. gtk:fg[NORMAL] where NORMAL is the state; could not parse "%s"
th: การกำหนดสี GTK ต้องมีวงเล็บเหลี่ยมปิดหลังสถานะด้วย เช่น gtk:fg[NORMAL] เมื่อ NORMAL เป็นสถานะ; ไม่สามารถแจงค่า "%s"

en: Did not understand state "%s" in color specification
th: ไม่เข้าใจสถานะ "%s" ในการระบุสี

en: Did not understand color component "%s" in color specification
th: ไม่เข้าใจองค์ประกอบ "%s" ในการระบุสี

en: Blend format is "blend/bg_color/fg_color/alpha", "%s" does not fit the format
th: รูปแบบการเกลี่ยสีคือ "blend/bg_color/fg_color/alpha", ค่า "%s" ไม่ตรงกับรูปแบบ

en: Could not parse alpha value "%s" in blended color
th: ไม่สามารถแจงค่าอัลฟา "%s" ในการเกลี่ยสี

en: Alpha value "%s" in blended color is not between 0.0 and 1.0
th: ค่าอัลฟา "%s" ในการเกลี่ยสีไม่อยู่ระหว่าง 0.0 และ 1.0

en: Shade format is "shade/base_color/factor", "%s" does not fit the format
th: รูปแบบของเฉดสีคือ "shade/base_color/factor ", "%s" ไม่ตรงกับรูปแบบ

en: Could not parse shade factor "%s" in shaded color
th: ไม่สามารถแจงค่าตัวคูณของเฉด "%s" ในเฉดสี

en: Shade factor "%s" in shaded color is negative
th: ตัวคูณเฉดสี "%s" ในเฉดสีเป็นค่าลบ

en: Could not parse color "%s"
th: ไม่เข้าใจสี "%s"

en: Coordinate expression contains character '%s' which is not allowed
th: นิพจน์พิกัดมีอักขระ'%s' ซึ่งไม่อนุญาตให้ใช้

en: Coordinate expression contains floating point number '%s' which could not be parsed
th: นิพจน์พิกัดมีเลขจุดทศนิยม '%s' ที่แจงค่าไม่ได้

en: Coordinate expression contains integer '%s' which could not be parsed
th: นิพจน์พิกัดมีเลขจำนวนเต็ม '%s' ที่แจงค่าไม่ได้

en: Coordinate expression contained unknown operator at the start of this text: "%s"
th: นิพจน์พิกัดมีเครื่องหมายดำเนินการที่ไม่รู้จัก เริ่มจากตำแหน่ง "%s"

en: Coordinate expression was empty or not understood
th: นิพจน์พิกัดว่างเปล่าหรือไม่สามารถเข้าใจ

en: Coordinate expression results in division by zero
th: นิพจน์พิกัดมีผลลัพธ์ที่เป็นการหารด้วยศูนย์

en: Coordinate expression tries to use mod operator on a floating-point number
th: นิพจน์พิกัดพยายามใช้ตัวดำเนินการ mod กับตัวเลขจุดทศนิยม

en: Coordinate expression has an operator "%s" where an operand was expected
th: นิพจน์พิกัดมีตัวดำเนินการ"%s" ในที่ที่ควรจะเป็นตัวถูกดำเนินการ

en: Coordinate expression had an operand where an operator was expected
th: นิพจน์พิกัดมีตัวถูกดำเนินการในที่ที่ควรจะเป็นตัวดำเนินการ

en: Coordinate expression ended with an operator instead of an operand
th: นิพจน์พิกัดจบด้วยตัวดำเนินการแทนที่จะเป็นตัวถูกดำเนินการ

en: Coordinate expression has operator "%c" following operator "%c" with no operand in between
th: นิพจน์พิกัดมีตัวดำเนินการ"%c" ตามหลังตัวดำเนินการ "%c" โดยไม่มีตัวถูกดำเนินการคั่นกลาง

en: Coordinate expression had unknown variable or constant "%s"
th: นิพจน์พิกัดมีตัวแปรหรือค่าคงที่ "%s" ที่ไม่รู้จัก

en: Coordinate expression parser overflowed its buffer.
th: ตัวแจงค่านิพจน์พิกัดทำข้อมูลล้น

en: Coordinate expression had a close parenthesis with no open parenthesis
th: นิพจน์พิกัดมีวงเล็บปิดโดยไม่มีวงเล็บเปิด

en: Coordinate expression had an open parenthesis with no close parenthesis
th: นิพจน์พิกัดมีวงเล็บเปิดโดยไม่มีวงเล็บปิด

en: Coordinate expression doesn't seem to have any operators or operands
th: นิพจน์พิกัดท่าทางจะไม่มีตัวดำเนินการหรือตัวถูกดำเนินการเลย

en: Theme contained an expression that resulted in an error: %s
th: ชุดตกแต่งมีนิพจน์ซึ่งทำให้เกิดข้อผิดพลาด: %s

en: <button function="%s" state="%s" draw_ops="whatever"/> must be specified for this frame style
th: ต้องระบุ <button function ="%s" state="%s" draw_ops="อะไรก็ตามแต่"/> สำหรับรูปแบบเฟรมด้วย

en: Missing <frame state="%s" resize="%s" focus="%s" style="whatever"/>
th: ขาด <frame state="%s" resize="%s" focus="%s" style="อะไรก็ตามแต่"/>

en: Failed to load theme "%s": %s
th: โหลดชุดตกแต่ง "%s" ล้มเหลว: %s

en: No <%s> set for theme "%s"
th: ไม่ได้กำหนดค่า <%s> สำหรับชุดตกแต่ง "%s"

en: No frame style set for window type "%s" in theme "%s", add a <window type="%s" style_set="whatever"/> element
th: ไม่ได้กำหนดรูปแบบเฟรมสำหรับชนิดหน้าต่าง "%s" ในชุดตกแต่ง "%s", กรุณาเพิ่มอิลิเมนต์ <window type="%s" style_set="อะไรก็ตามแต่"/>

en: User-defined constants must begin with a capital letter; "%s" does not
th: ค่าคงที่ที่ผู้ใช้กำหนดเองต้องเริ่มต้นด้วยอักษรตัวใหญ่; แต่ "%s" ไม่ได้เป็นตามนั้น

en: Constant "%s" has already been defined
th: ค่าคงที่ "%s" ถูกกำหนดไว้แล้ว

note: Translators: This means that an attribute which should have been found * on an XML element was not in fact found.
en: No "%s" attribute on element <%s>
th: ไม่มีแอตทริบิวต์ "%s" ในอิลิเมนต์ <%s>

en: Line %d character %d: %s
th: บรรทัด %d อักขระ %d: %s

en: Attribute "%s" repeated twice on the same <%s> element
th: มีแอตทริบิวต์ "%s" ซ้ำสองอันในอิลิเมนต์ <%s> เดียวกัน

en: Attribute "%s" is invalid on <%s> element in this context
th: แอตทริบิวต์ "%s" ใช้ไม่ได้ในอิลิเมนต์ <%s> ในบริบทนี้

en: Could not parse "%s" as an integer
th: ไม่สามารถแปลง "%s" เป็นเลขจำนวนเต็ม

en: Did not understand trailing characters "%s" in string "%s"
th: ไม่เข้าใจตัวอักษร "%s" ที่ข้างท้ายข้อความ "%s"

en: Integer %ld must be positive
th: จำนวนเต็ม %ld ต้องเป็นบวก

en: Integer %ld is too large, current max is %d
th: จำนวนเต็ม %ld ใหญ่เกินไป ตั้งได้สูงสุดเป็น %d

en: Could not parse "%s" as a floating point number
th: แปลง "%s" เป็นเลขจุดทศนิยมไม่สำเร็จ

en: Boolean values must be "true" or "false" not "%s"
th: ค่าตรรกะต้องเป็น "true" หรือ "false" ไม่ใช่ "%s"

en: Angle must be between 0.0 and 360.0, was %g
th: มุมต้องอยู่ระหว่าง 0.0 และ 360.0 ไม่ใช่ %g

en: Alpha must be between 0.0 (invisible) and 1.0 (fully opaque), was %g
th: ค่าอัลฟาต้องอยู่ระหว่าง 0.0 (โปร่งใส) และ 1.0 (ทึบ) ไม่ใช่ %g

en: Invalid title scale "%s" (must be one of xx-small,x-small,small,medium,large,x-large,xx-large)
th: ขนาดหัวหน้าต่าง "%s" ใช้ไม่ได้ ตั้งได้เป็น xx-small, x-small, small, medium, large, x-large, หรือ xx-large

en: <%s> name "%s" used a second time
th: <%s> ชื่อ "%s" ถูกใช้เป็นครั้งที่สอง

en: <%s> parent "%s" has not been defined
th: <%s>: พาเรนต์ "%s" ไม่ได้ระบุ

en: <%s> geometry "%s" has not been defined
th: <%s>: ค่าเรขาคณิต "%s" ไม่ได้ระบุ

en: <%s> must specify either a geometry or a parent that has a geometry
th: <%s> ต้องกำหนดตำแหน่งและขนาด หรือพาเรนต์ที่มี่ตำแหน่งขนาด

en: You must specify a background for an alpha value to be meaningful
th: คุณต้องกำหนดสีพื้นหลังเพื่อให้ค่าอัลฟามีความหมาย

en: Unknown type "%s" on <%s> element
th: ไม่รู้จักชนิด "%s" สำหรับอิลิเมนต์ <%s>

en: Unknown style_set "%s" on <%s> element
th: ไม่รู้จัก style_set "%s" สำหรับอิลิเมนต์ <%s>

en: Window type "%s" has already been assigned a style set
th: ชนิดหน้าต่าง "%s" ถูกตั้ง style set ไว้อยู่แล้ว

en: Element <%s> is not allowed below <%s>
th: อิลิเมนต์ <%s> อยู่ใน <%s> ไม่ได้

en: Cannot specify both "button_width"/"button_height" and "aspect_ratio" for buttons
th: ไม่สามารถกำหนดทั้ง "button_width"/"button_height" กับ "aspect_ratio" ของปุ่มพร้อมกันได้

en: Distance "%s" is unknown
th: ไม่รู้จักระยะทาง "%s"

en: Aspect ratio "%s" is unknown
th: ไม่รู้จัก aspect ratio "%s"

en: Border "%s" is unknown
th: ไม่รู้จักเส้นขอบ "%s"

en: No "start_angle" or "from" attribute on element <%s>
th: ขาดแอตทริบิวต์ "start_angle" หรือ "from" ในอิลิเมนต์ <%s>

en: No "extent_angle" or "to" attribute on element <%s>
th: ขาดแอตทริบิวต์ "extent_angle" หรือ "to" ในอิลิเมนต์ <%s>

en: Did not understand value "%s" for type of gradient
th: ไม่เข้าใจค่า "%s" สำหรับชนิดของการไล่ระดับสี

en: Did not understand fill type "%s" for <%s> element
th: ไม่เข้าใจชนิดการเติม "%s" สำหรับอิลิเมนต์ <%s>

en: Did not understand state "%s" for <%s> element
th: ไม่เข้าใจค่า state "%s" สำหรับอิลิเมนต์ <%s>

en: Did not understand shadow "%s" for <%s> element
th: ไม่เข้าใจค่า shadow "%s" สำหรับอิลิเมนต์ <%s>

en: Did not understand arrow "%s" for <%s> element
th: ไม่เข้าใจค่า arrow "%s" สำหรับอิลิเมนต์ <%s>

en: No <draw_ops> called "%s" has been defined
th: ไม่มี <draw_ops> ที่ชื่อ "%s" กำหนดไว้

en: Including draw_ops "%s" here would create a circular reference
th: การรวม draw_ops "%s" ที่นี่จะทำให้เกิดการอ้างอิงแบบวนรอบ

en: Unknown position "%s" for frame piece
th: ไม่รู้จักค่า position "%s" สำหรับชิ้นส่วนเฟรม

en: Frame style already has a piece at position %s
th: มีรูปแบบเฟรมที่ตำแหน่ง %s อยู่ก่อนแล้ว

en: No <draw_ops> with the name "%s" has been defined
th: ยังไม่ได้กำหนด <draw_ops> ชื่อ "%s"

en: Unknown function "%s" for button
th: ไม่รู้จักฟังก์ชัน "%s" สำหรับปุ่ม

en: Button function "%s" does not exist in this version (%d, need %d)
th: ไม่มีฟังก์ชันปุ่ม "%s" ในรุ่นนี้ (%d, ต้องเป็นรุ่น %d ขึ้นไป)

en: Unknown state "%s" for button
th: ไม่รู้สถานะ "%s" สำหรับปุ่ม

en: Frame style already has a button for function %s state %s
th: รูปแบบเฟรมมีปุ่มสำหรับฟังก์ชัน %s สถานะ %s อยู่ก่อนแล้ว

en: "%s" is not a valid value for focus attribute
th: "%s" ไม่ใช่ค่าที่ใช้ได้สำหรับแอตทริบิวต์ focus

en: "%s" is not a valid value for state attribute
th: "%s" ไม่ใช่ค่าที่ใช้ได้สำหรับแอตทริบิวต์ state

en: A style called "%s" has not been defined
th: ไม่มีรูปแบบที่ชื่อ "%s" กำหนดไว้

en: "%s" is not a valid value for resize attribute
th: "%s" ไม่ใช่ค่าที่ใช้ได้สำหรับแอตทริบิวต์ resize

en: Should not have "resize" attribute on <%s> element for maximized/shaded states
th: ไม่ควรมีแอตทริบิวต์ "resize" ในอิลิเมนต์ <%s> สำหรับสถานะขยายแผ่/ม้วนเก็บ

en: Should not have "resize" attribute on <%s> element for maximized states
th: ไม่ควรมีแอตทริบิวต์ "resize" ในอิลิเมนต์ <%s> สำหรับสถานะขยายแผ่

en: Style has already been specified for state %s resize %s focus %s
th: มีรูปแบบสำหรับ state %s resize %s focus %s กำหนดไว้ก่อนแล้ว

en: Style has already been specified for state %s focus %s
th: มีรูปแบบสำหรับ state %s focus %s กำหนดไว้ก่อนแล้ว

en: Can't have a two draw_ops for a <piece> element (theme specified a draw_ops attribute and also a <draw_ops> element, or specified two elements)
th: ไม่สามารถมี draw_ops ซ้อนกันสองค่าสำหรับอิลิเมนต์ <piece> (ชุดตกแต่งอาจมีการกำหนดทั้งแอตทริบิวต์ draw_ops และอิลิเมนต์ <draw_ops> หรือไม่ก็กำหนดอิลิเมนต์ซ้อนกันสองตัว)

en: Can't have a two draw_ops for a <button> element (theme specified a draw_ops attribute and also a <draw_ops> element, or specified two elements)
th: ไม่สามารถมี draw_ops ซ้อนกันสองค่าสำหรับอิลิเมนต์ <button> (ชุดตกแต่งอาจมีการกำหนดทั้งแอตทริบิวต์ draw_ops และอิลิเมนต์ <draw_ops> หรือไม่ก็กำหนดอิลิเมนต์ซ้อนกันสองตัว)

en: Can't have a two draw_ops for a <menu_icon> element (theme specified a draw_ops attribute and also a <draw_ops> element, or specified two elements)
th: ไม่สามารถมี draw_ops ซ้อนกันสองค่าสำหรับอิลิเมนต์ <menu_icon> (ชุดตกแต่งอาจมีการกำหนดทั้งแอตทริบิวต์ draw_ops และอิลิเมนต์ <draw_ops> หรือไม่ก็กำหนดอิลิเมนต์ซ้อนกันสองตัว)

en: Element <%s> is not allowed inside a name/author/date/description element
th: ไม่อนุญาตให้มีอิลิเมนต์ <%s> ภายในอิลิเมนต์ name/author/date/description

en: Element <%s> is not allowed inside a <constant> element
th: ไม่อนุญาตให้มีอิลิเมนต์ <%s> ภายในอิลิเมนต์ <constant>

en: Element <%s> is not allowed inside a distance/border/aspect_ratio element
th: ไม่อนุญาตให้มีอิลิเมนต์ <%s> ภายในอิลิเมนต์ distance/border/aspect_ratio

en: Element <%s> is not allowed inside a draw operation element
th: ไม่อนุญาตให้มีอิลิเมนต์ <%s> ภายในอิลิเมนต์เกี่ยวกับคำสั่งวาด

en: Element <%s> is not allowed inside a <%s> element
th: อิลิเมนต์ <%s> อยู่ในอิลิเมนต์ <%s> ไม่ได้

en: No draw_ops provided for frame piece
th: ขาด draw_ops สำหรับชิ้นส่วนเฟรม

en: No draw_ops provided for button
th: ขาด draw_ops สำหรับปุ่ม

en: No text is allowed inside element <%s>
th: ไม่อนุญาตให้มีข้อความในอิลิเมนต์ <%s>

en: <%s> specified twice for this theme
th: <%s> ถูกระบุซ้ำในชุดตกแต่งนี้

en: Failed to find a valid file for theme %s
th: หาแฟ้มที่ใช้การได้สำหรับชุดตกแต่ง %s ไม่พบ

en: This is a sample message in a sample dialog
th: นี่เป็นข้อความตัวอย่างในกล่องโต้ตอบตัวอย่าง

en: Fake menu item %d
th: รายการเมนูตัวอย่าง %d

en: Border-only window
th: หน้าต่างที่มีแต่ขอบ

en: Bar
th: แถบ

en: Normal Application Window
th: หน้าต่างโปรแกรมปกติ

en: Dialog Box
th: กล่องโต้ตอบ

en: Modal Dialog Box
th: กล่องโต้ตอบแบบโมดัล

en: Utility Palette
th: แผงอุปกรณ์

en: Torn-off Menu
th: เมนูที่ฉีกออกมา

en: Border
th: กรอบ

en: Button layout test %d
th: ทดสอบการเรียงปุ่มครั้งที่ %d

en: %g milliseconds to draw one window frame
th: ใช้เวลา %g มิลลิวินาทีในการวาดหนึ่งเฟรมหน้าต่าง

en: Usage: marco-theme-viewer [THEMENAME]
th: วิธีใช้: marco-theme-viewer [ชื่อชุดตกแต่ง]

en: Error loading theme: %s
th: ไม่สามารถโหลดชุดตกแต่ง: %s

en: Loaded theme "%s" in %g seconds
th: อ่านชุดตกแต่ง "%s" เสร็จใน %g วินาที

en: Normal Title Font
th: อักษรหัวหน้าต่างปกติ

en: Small Title Font
th: อักษรหัวหน้าต่างเล็ก

en: Large Title Font
th: อักษรหัวหน้าต่างใหญ่

en: Button Layouts
th: การจัดเรียงปุ่ม

en: Benchmark
th: ความเร็ว

en: Window Title Goes Here
th: ชื่อหน้าต่างอยู่ตรงนี้

en: Drew %d frames in %g client-side seconds (%g milliseconds per frame) and %g seconds wall clock time including X server resources (%g milliseconds per frame)
th: วาด %d เฟรม โดยใช้เวลาที่ไคลเอนท์ทั้งหมด %g วินาที (%g มิลลิวินาทีต่อเฟรม) และ %g วินาทีตามเวลานาฬิกาจริงซึ่งรวมการติดต่อกับ X เซิร์ฟเวอร์ด้วย (%g มิลลิวินาทีต่อเฟรม)
