mason 1.0.0-12 - en to vi translation catalogue (9 entries)

note: Type: select Choices
en: accept
vi: chấp nhận

note: Type: select Choices
en: reject
vi: bác bỏ

note: Type: select Choices
en: deny
vi: từ chối

note: Type: select Description
en: Default action for new firewall rules:
vi: Hành vi mặc định cho các quy tắc bức tường lửa mới:

note: Type: select Description
en: The new rule default action specifies how Mason will handle unknown packets, when the firewall is in learning mode.
vi: Hành vi mặc định quy tắc mới ghi rõ Mason quản lý gói tin lạ như thế nào khi bức tường lửa ở chế độ luyện.

note: Type: select Description
en: The "accept" action will allow the packet through.  "Reject" will stop the packet with a rejection reply, while "deny" will drop the packet silently.
vi: Hành động « chấp nhận » thì cho phép gói tin đến vào. « Bác bỏ » ngừng gói tin với đáp ứng tương ứng, còn « từ chối » bỏ gói tin mà không xuất thông điệp.

note: Type: select Description
en: Default action for rulesets:
vi: Hành vi mặc định cho bộ quy tắc:

note: Type: select Description
en: The default action specifies how Mason will handle unknown packets, when the firewall is not in learning mode.
vi: Hành vi mặc định quy tắc mới ghi rõ Mason quản lý gói tin lạ như thế nào khi bức tường lửa không phải ở chế độ luyện.

note: Type: select Description
en: Again, "accept" allows the packet through, "reject" drops the packet with a reply, and "deny" silently drops the packet.
vi: Lại có ba tuỳ chọn: « chấp nhận » cho phép gói tin đến vào, « bác bỏ » ngừng gói tin với đáp ứng tương ứng, còn « từ chối » bỏ gói tin mà không xuất thông điệp.
