mate-applets 1.25.3 - en to is translation catalogue (400 entries)

en: AccessX Status Applet Factory
is: AccessX stöðuforritsverksmiðja

en: Keyboard Accessibility Status Applet Factory
is: Stöðuforritsverksmiðja lyklaborðsaðgengis

en: Keyboard Accessibility Status
is: Staða lyklaborðsaðgengis

en: Shows the status of keyboard accessibility features
is: Sýnir stöðu lyklaborðsaðgengissérkenna

en: Shows the state of AccessX features such as latched modifiers
is: Sýnir stöðu AccessX sérkenna svo sem læstra breytilykla

en: There was an error launching the help viewer: %s
is: Villa kom upp við ræsingu hjálparskoðarans: %s

en: There was an error launching the keyboard preferences dialog: %s
is: Villa kom upp við ræsingu kjörstillingaglugga lyklaborðs: %s

en: _Keyboard Accessibility Preferences
is: _Stilla lyklaborðsaðgengi

en: _Help
is: _Hjálp

en: _About
is: _Um

en: AccessX Status
is: Staða AccessX

en: Shows keyboard status when accessibility features are used.
is: Sýnir stöðu lyklaborðs þegar aðgengissérkenni eru notuð.

en: XKB Extension is not enabled
is: XKB viðauki er ekki virkur

en: Unknown error
is: Óþekkt villa

en: Error: %s
is: Villa: %s

en: Displays current state of keyboard accessibility features
is: Sýnir stöðu lyklaborðsaðgengisþátta

en: _Preferences
is: _Stillingar

en: System is running on AC power
is: Kerfið notar nú veituspennu

en: System is running on battery power
is: Kerfið notar nú rafhlöðu

en: Battery charged (%d%%)
is: Rafhlaða hlaðin (%d%%)

en: Unknown time (%d%%) remaining
is: Óþekktur tími (%d%%) eftir

en: Unknown time (%d%%) until charged
is: Óþekktur tími (%d%%) þar til rafhlaða er fullhlaðin

en: %d %s %d %s (%d%%) remaining
is: %d %s og %d %s (%d%%) eftir

en: %d %s %d %s until charged (%d%%)
is: %d %s og %d %s þar til hlaðin (%d%%)

en: Battery Monitor
is: Rafhlöðumælir

en: Your battery is now fully recharged
is: Rafhlaðan er nú fullhlaðin

en: Battery Notice
is: Rafhlöðu tilkynning

en: You have %d%% of your total battery capacity remaining.
is: Þú hefur  %d%% af rafhlöðu til taks

en: To avoid losing your work:
     • plug your laptop into external power, or
     • save open documents and shut your laptop down.
is: Til að forðast að glata gögnum skalt þú:
     • tengja fartölvuna við aflgjafa, eða
     • vista opin skjöl og slökkva á fartölvunni.

en: To avoid losing your work:
     • suspend your laptop to save power,
     • plug your laptop into external power, or
     • save open documents and shut your laptop down.
is: Til að forðast að glata gögnum skalt þú:
       leggja fartölvuna til hvílu til að spara afl,
       tengja fartölvuna við aflgjafa, eða
       vista opin skjöl og slökkva á fartölvunni.

en: Your battery is running low
is: Rafhlaðan er að verða tóm

en: No battery present
is: Engin rafhlaða til staðar

en: Battery status unknown
is: Staða rafhlöðu óþekkt

en: N/A
is: Á ekki við

en: There was an error displaying help: %s
is: Villa kom upp við sýningu hjálpar: %s

en: This utility shows the status of your laptop battery.
is: Tól sem sýnir hleðslustöðu rafhlöðu í fartölvum.

en: upower backend enabled.
is: upower bakendi virkjaður.

en: Battery Charge Monitor
is: Hleðslumælir rafhlöðu

en: Monitor a laptop's remaining power
is: Fylgist með hve mikil hleðsla er eftir á fartölvurafhlöðu

en: Battery Charge Monitor Preferences
is: Stillingar rafhlöðueftirlits

en: _Close
is: _Loka

en: _Show time/percentage:
is: _Sýna tíma eða hlutfall:

en: Show _time remaining
is: Sýna hve mikill _tími er eftir

en: Show _percentage remaining
is: Sýna hve hátt _hlutfall er eftir

en: Appearance
is: Útlit

en: _Warn when battery charge drops to:
is: _Birta aðvörun þegar hleðsla rafhlöðunnar hefur:

en: Percent
is: %

en: Minutes Remaining
is: mínútur eftir

en: _Notify when battery is fully recharged
is: _Birta tilkynningu þegar rafhlaðan er fullhlaðin

en: Notifications
is: Tilkynningar

en: Battstat Factory
is: Rafhlöðuhleðslu verksmiðja

en: Red value level
is: Rautt ástand

en: The battery level below which the battery is displayed as red. Also the value at which the low battery warning is displayed.
is: Staða rafhlöðunnar þar sem hún verður rauð. Einnig það gildi þar sem viðvörun um lága hleðslu rafhlöðu birtist.

en: Warn on low time rather than low percentage
is: Vara við litlum tíma, frekar en lágu prósentugildi

en: Use the value defined in red_value as a time remaining to show the warning dialog rather than a percentage.
is: Nota gildið sem er skilgrient í rautt_gildi sem tíma þar til lokið til þess að sýna varúðarsvarglugga frekar en prósentu.

en: Low Battery Notification
is: Tilkynning um litla hleðslu

en: Notify user when the battery is low.
is: Láta notanda vita þegar rafhlaða er næstum því tóm.

en: Full Battery Notification
is: Tilkynning um fulla hleðslu

en: Notify user when the battery is full.
is: Láta notanda vita þegar rafhlaða er fullhlaðin.

en: Beep for warnings
is: Bípa fyrir viðvaranir

en: Beep when displaying a warning.
is: Gefa hljóðmerki þegar varúðartilkynning er birt.

en: Show the time/percent label
is: Sýna tíma/prósentu merkingu

en: 0 for no label, 1 for percentage and 2 for time remaining.
is: 0 fyrir enga merkingu, 1 fyrir prósentu og 2 fyrir tíma þar til lokið.

en: Battery Status Utility
is: Rafhlöðustöðuverkfæri

en: Battery power low
is: Lítil hleðsla á rafhlöðu

en: Battery fully re-charged
is: Rafhlaðan er nú fullhlaðin

en: Available palettes
is: Tiltæk spjöld

en: Insert "%s"
is: Setja inn "%s"

en: Insert special character
is: Setja inn sértákn

en: insert special character %s
is: setja inn sértáknið %s

en: Character Palette
is: Táknspjald

en: Insert characters
is: Setja inn tákn

en: Charpicker Applet Factory
is: Táknvalsforritsverksmiðja

en: Characters shown on applet startup
is: Tákn sýnd við ræsingu forrits

en: The string that the user had selected when the applet was last used. This string will be displayed when the user starts the applet.
is: Strengurinn sem notandinn valdi síðast þegar forritið var notað. Þessi strengur verður sýndur þegar notandinn ræsir forritið.

en: List of available palettes
is: Listi tiltækra spjalda

en: List of strings containing the available palettes.
is: Listi strengja sem innihalda tiltækt litaval

en: _Edit
is: Br_eyta

en: _Palette:
is: _Litaspjald:

en: Palette entry
is: Færsla á spjaldi

en: Modify a palette by adding or removing characters
is: Breyta spjaldi með því að bæta við táknum eða fjarlægja þau

en: Add Palette
is: Nýtt mynstur

en: Edit Palette
is: Breyta mynstri

en: Palettes list
is: Spjaldalisti

en: _Palettes:
is: _Spjöld:

en: Add button
is: Bæta við hnapp

en: Click to add a new palette
is: Smellið til að bæta við nýju spjaldi

en: Edit button
is: Breyta hnapp

en: Click to edit the selected palette
is: Smellið til að breyta völdu spjaldi

en: Delete button
is: Eyða hnapp

en: Click to delete the selected palette
is: Smellið til að eyða völdu spjaldi

en: Character Palette Preferences
is: Kjörstillinfar táknspjalda

en: C_ommand:
is: _Skipun:

en: Command
is: Skipun

en: Shows the output of a command
is: Birtir úttak frá skipun

en: Command to execute
is: Skipun til að keyra

en: Show icon
is: Birta táknmynd

en: CPU Frequency Monitor Preferences
is: Stillingar á forritinu sem vaktar örgjörvatíðnina

en: _Monitored CPU:
is: _Örgjörvi sem á að vakta:

en: Monitor Settings
is: Skjástillingar

en: _Appearance:
is: _Útlit:

en: Show CPU frequency as _frequency
is: Sýna tíðni örgjörva sem _tíðni

en: Show frequency _units
is: Sýna _tíðnieiningar

en: Show CPU frequency as _percentage
is: Sýna tíðni örgjörva sem _hlutfall

en: Display Settings
is: Birtingarstillingar

en: CPU Frequency Scaling Monitor
is: Vaktari tíðniskölunar örgjörva

en: Monitor the CPU Frequency Scaling
is: Vakta tíðniskölun örgjörvans

en: CPU to Monitor
is: Sá örvjörvi sem á að vakta

en: Set the CPU to monitor. In a single processor system you don't have to change it.
is: Velja hvaða örgjörva skal fylgst með. Ef tölvan hefur aðeins einn örgjörva þá er óþarfi að breyta þessu.

en: A 0 value means to show the applet in graphic mode (pixmap only), 1 to show the applet in text mode (not to show the pixmap) and 2 to show the applet in graphic and text mode.
is: Gildið 0 þýðir að sýna skuli forritið í grafískum ham (aðeins myndir), 1 að sýna skuli forritð í textaham (engar myndir) og 2 að sýna skuli forrtið í bæði grafískum og textaham.

en: The type of text to display (if the text is enabled).
is: Hverskonar texta á að sýna (ef textahamur er virkjaður).

en: Could not open help document
is: Gat ekki opnað hjálparskjal

en: This utility shows the current CPU Frequency Scaling.
is: Þetta tól sýnir núverandi tíðniskölun örgjörvans.

en: This utility shows the current CPU Frequency
is: Þetta tól sýnir núverandi tíðni örgjörvans

en: Graphic
is: Grafík

en: Text
is: Texti

en: Graphic and Text
is: Grafík og texti

en: Frequency Scaling Unsupported
is: Tíðniskölun ekki studd

en: CPU frequency scaling unsupported
is: Tíðniskölun örgjörvans er ekki studd

en: You will not be able to modify the frequency of your machine.  Your machine may be misconfigured or not have hardware support for CPU frequency scaling.
is: Þú getur ekki breytt tíðninni á tölvunni. Tölvan gæti verið vitlaust sett upp eða að vélbúnaðurinn styður ekki tíðniskölun örgjörvans.

en: Change CPU Frequency scaling
is: Breyta mælikvarða á tíðni örgjörvans

en: Privileges are required to change the CPU Frequency scaling.
is: Þú þarft að hafa forréttindi til að breyta tíðninni örgjörvans.

en: Drive Mount Applet Factory
is: Verksmiðja fyrir disktengingar smáforritið

en: Factory for drive mount applet
is: Verksmiðja fyrir disktengi smáforritið

en: Disk Mounter
is: Disktengir

en: Mount local disks and devices
is: Tengja staðværa diska og önnur tæki við skrárkeri

en: (mounted)
is: (tengt við skráarkerfi)

en: (not mounted)
is: (ótengt við skráarkerfi)

en: Cannot execute Caja
is: Get ekki keyrt Caja

en: _Play DVD
is: _Spila DVD

en: _Play CD
is: _Spila geisladisk

en: _Open %s
is: _Opna %s

en: Un_mount %s
is: _Aftengja %s frá skráarkerfi

en: _Mount %s
is: _Tengja %s við skráarkerfi

en: _Eject %s
is: _Ýta %s út

en: Applet for mounting and unmounting block volumes.
is: Smáforrit til að tengja og aftengja blokk gagnahirslur ( Harða diska, netdrif ofl. )

en: Eyes
is: Augu

en: A set of eyeballs for your panel
is: Augu fyrir skjástikuna

en: Directory in which the theme is located
is: Mappan þar sem þemað er staðsett

en: _Select a theme:
is: _Veldu þema:

en: Themes
is: Þemu

en: A goofy set of eyes for the MATE panel. They follow your mouse.
is: Kjánaleg augu fyrir MATE stikuna. Þau fylgjast með músinni.

en: The eyes look in the direction of the mouse pointer
is: Augun horfa í átt að músarbendli þínum

en: Can not launch the eyes applet.
is: Get ekki ræst augna-smáforritið

en: There was a fatal error while trying to load the theme.
is: Alvarleg villa átti sér stað  þegar reynt var að hlaða þemanu.

en: Details
is: Nánar

en: _Update
is: _Uppfæra

en: City:
is: Borg:

en: Last update:
is: Síðast uppfært:

en: Conditions:
is: Skilyrði:

en: Sky:
is: Skýjafar:

en: Temperature:
is: Hitastig:

en: Feels like:
is: Upplifast eins og:

en: Dew point:
is: Daggarmark:

en: Relative humidity:
is: Rakastig:

en: Wind:
is: Vindhraði:

en: Pressure:
is: þrýstingur:

en: Visibility:
is: Skyggni:

en: Sunrise:
is: Sólarupprás:

en: Sunset:
is: Sólsetur:

en: Current Conditions
is: Núverandi skilyrði:

en: Forecast Report
is: Veðurspárskýrsla

en: See the ForeCast Details
is: Sjá nákvæmari veðurspá

en: Forecast
is: Veðurspá

en: _Visit Weather.com
is: _Heimsækið Weather.com

en: Visit Weather.com
is: Heimsækja Weather.com

en: Click to Enter Weather.com
is: Smelltu til að fara inn á Weather.com

en: Radar Map
is: Ratsjármynd

en: Factory for creating the weather applet.
is: Verksmiðja sem býr til Veður - skjástikuforritið

en: Weather Report
is: Veðurfregnir

en: Monitor the current weather conditions, and forecasts
is: Fylgstu með veðurskilyrðum og veðurspám

en: A panel application for monitoring local weather conditions.
is: Skjáforrit sem fylgist með veðurskilyrðum

en: _Details
is: _Nánar

en: MATE Weather
is: MATE Veður

en: Weather Forecast
is: Veðurspá

en: City: %s
    Sky: %s
    Temperature: %s
is: Borg: %s
    Skýjafar: %s
    Hitastig: %s

en: Updating...
is: Uppfæri...

en: Forecast not currently available for this location.
is: Veðurspá ekki tiltæk fyrir þessa staðsetningu.

en: Location view
is: Staðsetningarsýn

en: Select Location from the list
is: Veldu staðsetningu af lista

en: Update spin button
is: Uppfæra spunahnapp

en: Spinbutton for updating
is: Spunahnappur til að uppfæra

en: Address Entry
is: Upplýsingar um heimilisfang

en: Enter the URL
is: Sláðu inn vefslóð

en: Failed to load the Locations XML database.  Please report this as a bug.
is: Gat ekki hlaðið XML staðsetningagagnagrunninum. Vinsamlegast tilkynnið
        þetta sem villu

en: Weather Preferences
is: Kjörstillingar Veðurs

en: _Automatically update every:
is: _Sjálfvirk uppfærsla hverja:

en: _Temperature unit:
is: _Hitamæliseiningar:

en: _Wind speed unit:
is: Eining _vindhraða

en: m/s
is: m/sek

en: km/h
is: km/klst

en: mph
is: mi/klst

en: knots
is: hnútar

en: Beaufort scale
is: Beaufort kvarði

en: _Pressure unit:
is: Eining _loftþrýstings

en: _Visibility unit:
is: Eining _skyggnis

en: meters
is: metrar

en: miles
is: mílur

en: Enable _radar map
is: Virkja _ratsjárkort

en: Use _custom address for radar map
is: Nota _sérsniðnar upplýsingar fyrir ratsjárkort

en: A_ddress:
is: Vist_fang:

en: Show _notifications
is: _Birta tilkynningar

en: Update
is: Uppfæra

en: minutes
is: mínútur

en: Display
is: Birting

en: General
is: Almennt

en: _Select a location:
is: _Velja staðsetningu

en: _Find:
is: _Finna:

en: Find _Next
is: Finna _næsta

en: Location
is: Staðsetning

en: System Monitor
is: Kerfisvakt

en: A system load indicator
is: Kerfisálagsvísir

en: Enable CPU load graph
is: Virkja línurit yfir álag örgjörva

en: Enable memory load graph
is: Virkja línurit fyrir minnisnotkun

en: Enable network load graph
is: Virkja línurit fyrir netálag

en: Enable swap load graph
is: Virkja línurit fyrir víxlplássnotkun

en: Enable load average graph
is: Virkja línurit fyrir meðalálag

en: Enable disk load graph
is: Virkja línurit fyrir disknotkun

en: Applet refresh rate in milliseconds
is: Uppfærslutíðni línuritanna í millisekúndum

en: Graph size
is: Stærð línurita

en: For horizontal panels, the width of the graphs in pixels. For vertical panels, this is the height of the graphs.
is: Fyrir láréttar stikur er þetta breidd grafanna í punktum. Fyrir lóðréttar stikur er þetta hæð grafanna.

en: Graph color for user-related CPU activity
is: Litur línurits fyrir notendatengda örgjörvavirkni

en: Graph color for system-related CPU activity
is: Litur línurits fyrir stýriskerfistengda örgjörvavirkni

en: Graph color for nice-related CPU activity
is: Litur línurits fyrir hluti nice-tengdar örgjörvavirkni

en: Graph color for iowait related CPU activity
is: Litur línurits fyrir hluti tengda bið á örgjörvaverkum

en: CPU graph background color
is: Bakgrunnslitur fyrir örgjörvalínurit

en: Graph color for user-related memory usage
is: Litur línurits fyrir notendatengda minnisnotkun

en: Graph color for shared memory
is: Litur línurits fyrir samnýtt minni

en: Graph color for buffer memory
is: Litur línurits fyrir biðminni

en: Graph color for cached memory
is: Litur línurits fyrir flýtiminni

en: Memory graph background color
is: Bakgrunnslitur minnislínurits

en: Graph color for input network activity
is: Litur línurits fyrir innkomandi netnotkun

en: Graph color for output network activity
is: Litur línurits fyrir útfarandi netnotkun

en: Graph color for loopback network usage
is: Litur línurits fyrir svarprófunar netnotkun

en: Network graph background color
is: Bakgrunnslitur netkerfislínurits

en: Graph color for user-related swap usage
is: Litur línurits fyrir notandatengda víxlplássnotkun

en: Swap graph background color
is: Bakgrunnslitur víxlplásslínurits

en: Graph color for load average
is: Litur línurits fyrir meðalálag

en: Load graph background color
is: Bakgrunnslitur álagslínurits

en: Graph color for disk read
is: Litur línurits fyrir diskalestur

en: Graph color for disk write
is: Litur línurits fyrir diskaskrif

en: Background color for disk load graph
is: Bakgrunnslitur fyrir disknotkunarlínurit

en: The desktop description file to execute as the system monitor
is: Skjáborðslýsingarskráin sem á að keyra sem keyfisvakt

en: System Monitor Preferences
is: Kjörstillingar kerfisvaktar

en: _Processor
is: _Örgjörvi

en: _Memory
is: _Minni

en: _Network
is: _Netkerfi

en: S_wap Space
is: _Síðuskrá

en: _Load
is: Á_lag

en: _Harddisk
is: _Harður diskur

en: Monitored Resources
is: Vöktuð aðföng

en: pixels
is: mynddílar

en: milliseconds
is: millisekúndur

en: Options
is: Valkostir

en: _User
is: _Notandi

en: S_ystem
is: K_erfi

en: N_ice
is: _Nice (kurteisi)

en: I_OWait
is: inntak/úttak_bið

en: I_dle
is: I_ðjuleysi

en: Processor
is: Örgjörvi

en: Sh_ared
is: Sa_mnýtt

en: _Buffers
is: _Biðminni

en: Cach_ed
is: _Flýtiminni

en: F_ree
is: _Laust

en: Memory
is: Minni

en: _In
is: _Inn

en: _Out
is: Ú_t

en: _Local
is: _Staðbundið

en: _Background
is: _Bakgrunnur

en: Network
is: Netkerfi

en: _Used
is: _Notað

en: _Free
is: _Laust

en: Swap Space
is: Síðuskrá

en: _Average
is: Með_altal

en: Load
is: Hlaða

en: _Read
is: _Lestur

en: _Write
is: _Skrift

en: Harddisk
is: Harður diskur

en: Colors
is: Litir

en: A system load monitor capable of displaying graphs for CPU, ram, and swap space use, plus network traffic.
is: Álagsvakt kerfis getur sýnt gröf fyrir örgjörva, minnisnotkun, plássnotkun síðuskrár auk netumferðar.

en: There was an error executing '%s': %s
is: Villa átti sér stað við ræsingu '%s' : %s

en: Load Average
is: Meðaltalsálag

en: Disk
is: Diskur

en: The system load average is %0.02f
is: Meðalkerfisálag er %0.02f

en: %s:
    Receiving %s
    Sending %s
is: %s:
    Tek á móti %s
    Sendi %s

en: CPU Load
is: Örgjörvaálag

en: Memory Load
is: Minnisnotkun

en: Net Load
is: Netálag

en: Swap Load
is: Síðuskrárnotkun

en: Disk Load
is: Disknotkun

en: _Open System Monitor
is: _Opna kerfisvakt

en: %s/s
is: %s/sekúndu

en: Netmask:
is: Netstafsía:

en: unknown
is: óþekkt

en: none
is: enginn

en: Help
is: Hjálp

en: Sticky Notes Applet Factory
is: Skjástikuforritsverksmiðja Minnismiða

en: Sticky Notes
is: Minnismiðar

en: Create, view, and manage sticky notes on the desktop
is: Búa til, skoða og sjá um með minnismiða á skjáborðinu

en: This note is locked.
is: Þessi miði er læstur.

en: This note is unlocked.
is: Þessi miði er ólæstur.

en: _Cancel
is: _Hætta við

en: _Delete All
is: _Eyða öllum

en: Delete all sticky notes?
is: Viltu eyða öllum minnismiðunum?

en: This cannot be undone.
is: Það er ekki hægt að taka þetta aftur.

en: _Delete
is: _Eyða

en: Delete this sticky note?
is: Viltu eyða þessum minnismiða?

en: Sticky Note
is: Minnismiði

en: Lock/Unlock note
is: Læsa eða aflæsa miða

en: Delete note
is: Eyða miða

en: Resize note
is: Breyta stærð miðans

en: Sticky Notes Preferences
is: Stillingar fyrir minnismiða

en: Default Note Properties
is: Eiginleikar minnismiða

en: _Width:
is: _Breidd:

en: H_eight:
is: _Hæð:

en: Specify the default width (in pixels) of new notes
is: Ákvarða sjálfgefna vídd nýrra miða (í dílum)

en: Specify the default height (in pixels) of new notes
is: Ákvarða sjálfgefna hæð nýrra miða (í dílum)

en: Use co_lor from the system theme
is: Nota sömu _liti og kerfið

en: Font Co_lor:
is: Litur _texta:

en: Note C_olor:
is: Litur _minnismiða:

en: Choose a base color to use for all sticky notes
is: Velja grunnlit fyrir minnismiðana

en: Pick a default sticky note color
is: Velja venjulega litinn fyrir alla minnismiða

en: Use fo_nt from the system theme
is: Nota sömu _leturgerð og kerfið

en: _Font:
is: _Leturgerð:

en: Choose a font to use for all sticky notes
is: Velja leturgerð fyrir alla minnismiða

en: Pick a default sticky note font
is: Velja venjulegu leturgerðina fyrir alla minnismiða

en: Behavior
is: Hegðun

en: _Put notes on all workspaces
is: _Setja miða á öll vinnusvæði

en: Choose if notes are visible on all workspaces
is: Velja hvort minnismiðarnir sjáist á öllum vinnusvæðum

en: Force _default color and font on notes
is: Neyða _sjálfgefinn lit og letur á alla miða

en: Choose if the default style is forced on all notes
is: Velja hvort venjulegu útliti sé þröngvað upp á alla miða

en: Sticky Note Properties
is: Eiginleikar minnismiða

en: Properties
is: Stillingar

en: _Title:
is: _Nafn:

en: Specify a title for the note
is: Slá inn titil á miðann

en: Use default co_lor
is: Nota _sjálfgefinn lit

en: Font C_olor:
is: Litur _texta:

en: Note _Color:
is: Litur _minnismiða:

en: Use default fo_nt
is: Nota sjálfgefna _leturgerð

en: Choose a color for the note
is: Velja lit fyrir þennan minnismiða

en: Pick a color for the sticky note
is: Velja lit fyrir minnismiðann

en: Choose a font for the note
is: Velja leturgerð fyrir þennan minnismiða

en: Pick a font for the sticky note
is: Velja leturgerð fyrir minnismiðann

en: Default width for new notes
is: Sjálfgefin breidd nýrra miða

en: Default width for new sticky notes in pixels.
is: Sjálfgefin breidd nýrra minnismiða í punktum.

en: Default height for new notes
is: Sjálfgefin hæð nýrra miða

en: Default height for new sticky notes in pixels.
is: Sjálfgefin hæð nýrra minnismiða í punktum.

en: Default color for new notes
is: Sjálfgefinn litur nýrra miða

en: Default color for new sticky notes. This should be in html hex specification, for example "#30FF50".
is: Sjálfgefinn litur nýrra minnismiða. Þetta ætti að vera með html hex sniði, eins og til dæmis "#30FF50"

en: Default color for font
is: Sjálfgefinn litur stafaleturs

en: Default font color for new sticky notes. This should be in html hex specification, for example "#000000".
is: Sjálfgefinn litur stafaleturs á nýjum minnismiðum. Þetta ætti að vera með html hex sniði, eins og til dæmis "#000000"

en: Default font for new notes
is: Sjálfgefið stafaletur nýrra miða

en: Default font for new sticky notes. This should be a Pango Font Name, for example "Sans Italic 10".
is: Sjálfgefið letur fyrir ný klísturminnisblöð. Þetta ætti að vera Pango leturnafn, til dæmis "Sans Italic 10"

en: Sticky notes' workspace stickyness
is: Líming minnismiðanna við vinnusvæði

en: Specifies whether the sticky notes are visible on ALL workspaces on the desktop, or not.
is: Tilgreinir hvort minnismiðarnir eru sjáanlegir á ÖLLUM vinnusvæðum skjáborðsins eða ekki

en: Sticky notes' locked state
is: Læsingarstaða minnismiðanna

en: Specifies whether the sticky notes are locked (non-editable) or not.
is: Tilgreinir hvort minnismiðarnir eru læstir (óbreytanlegir) eða ekki

en: Date format of note's title
is: Dagsetningarsnið í titli miðans

en: By default, sticky notes are given the current date as the title when they are created. This format is used; anything that can be parsed by strftime() is valid.
is: Sjálfgefin stilling er að minnismiðar fá dagsetninguna í dag sem titil þegar þeir eru búnir til. Þetta snið er notað, allt sem strftime() ræður við að þátta er gilt.

en: Whether to use the default system color
is: Hvort nota eigi sjálfgefin kerfislit

en: If this option is disabled, a custom color can be used as the default color for all sticky notes.
is: Ef þessi valmöguleiki er ekki valinn er hægt að nota sérsniðinn lit sem sjálfgefinn lit fyrir alla minnismiða.

en: Whether to use the default system font
is: Hvort nota eigi sjálfgefið kerfisletur

en: If this option is disabled, a custom font can be used as the default font for all sticky notes.
is: Ef þessi valmöguleiki er ekki valinn er hægt að nota sérsniðið stafaletur sem sjálfgefið letur fyrir alla minnismiða.

en: Whether to force the default color and font on all notes
is: Hvort neyða eigi sjálfgefinn lit og stafaletur á alla miða

en: If this option is enabled, the custom colors and fonts that have been assigned to individual notes will be ignored.
is: Ef þessi valmöguleiki er valinn verða sérsniðnir litir og letur sem hafa verið tengd ákveðnum miðum hunsuð.

en: Whether to ask for confirmation when deleting a note
is: Hvort eigi að biðja um staðfestingu þegar miða er eytt

en: Empty notes are always deleted without confirmation.
is: Tómum minnisblöðum er alltaf eytt án þess að krefast samþykkis.

en: _New Note
is: _Nýr miði

en: Hi_de Notes
is: _Fela miða

en: _Delete Notes
is: _Eyða miðum

en: _Lock Notes
is: _Læsa miða

en: Show sticky notes
is: Sýna minnismiðana

en: Sticky Notes for the MATE Desktop Environment
is: Minnismiðar fyrir MATE skjáborðsumhverfið

en: Timer
is: Niðurtalning

en: Name of timer
is: Nafn á niðurteljara

en: _Name:
is: _Nafn:

en: _Hours:
is: _Klukkustundir:

en: _Minutes:
is: _Mínútur:

en: _Seconds:
is: _Sekúndur:

en: _Start timer
is: _Byrja niðurtalningu

en: P_ause timer
is: Gera _hlé á niðurtalningu

en: S_top timer
is: S_töðva niðurtalningu

en: Timer finished!
is: Niðurtalningu lokið!

en: Trash
is: Rusl

en: Go to Trash
is: Fara í ruslið

en: _Empty Trash
is: _Tæma ruslið

en: _Open Trash
is: _Opna ruslið

en: No Items in Trash
is: Ruslið er tómt

en: Error while spawning caja:
    %s
is: Villa við að ræsa caja:
    %s

en: A MATE trash bin that lives in your panel. You can use it to view the trash or drag and drop items into the trash.
is: MATE ruslafatan sem býr á stikunni þinni. Þú getur notað hana til að skoða ruslið eða þú getur dregið hluti og kastað í hana.

en: Delete Immediately?
is: Eyða núna strax?

en: Cannot move items to trash, do you want to delete them immediately?
is: Get ekki fært atriði í ruslið, viltu eyða því núna strax?

en: Cannot move some items to trash, do you want to delete these immediately?
is: Get ekki fært suma hluti í ruslið, viltu eyða þeim núna strax?<

en: Trash Applet
is: Rusl smáforrit

note: Translators: the %s in this string should be read as %d.
en: Removing item %s of %s
is: Fjarlægi atriði %s af %s

note: Translators: %s is a file name
en: Removing: %s
is: Fjarlægi: %s

en: Empty all of the items from the trash?
is: Fjarlægja öll atriði úr ruslinu?

en: If you choose to empty the trash, all items in it will be permanently lost. Please note that you can also delete them separately.
is: Ef þú velur að tæma ruslið verða öll atriði í því horfinn til
       eilífðar. Athugaðu að þú getur einnig fjarlægt þau eitt og eitt í einu.

en: Emptying the Trash
is: Tæmi ruslið

en: From:
is: Frá:
