mate-applets 1.25.3 - en to vi translation catalogue (423 entries)

en: AccessX Status Applet Factory
vi: Bộ tạo tiểu dụng trạng thái AccessX

en: Keyboard Accessibility Status Applet Factory
vi: Bộ tạo tiểu dụng trạng thái khả năng truy cập bàn phím

en: Keyboard Accessibility Status
vi: Trạng thái khả năng truy cập bàn phím

en: Shows the status of keyboard accessibility features
vi: Hiện trạng thái tính năng khả năng truy cập bàn phím

en: Shows the state of AccessX features such as latched modifiers
vi: Hiện trạng thái tính năng AccessX như phím bổ trợ đã chốt.

en: There was an error launching the help viewer: %s
vi: Gặp lỗi khi khởi chạy bộ xem trợ giúp: %s

en: There was an error launching the keyboard preferences dialog: %s
vi: Gặp lỗi khi khởi chạy hội thoại tùy thích bàn phím: %s

en: _Keyboard Accessibility Preferences
vi: Tùy thích _khả năng truy cập bàn phím

en: _Help
vi: Trợ _giúp

en: _About
vi: _Giới thiệu

en: AccessX Status
vi: Trạng thái AccessX

en: Shows keyboard status when accessibility features are used.
vi: Hiện trạng thái bàn phím khi tính năng khả năng truy cập được dùng.

en: XKB Extension is not enabled
vi: Chưa bật chạy phần mở rộng XKB

en: Unknown error
vi: Lỗi không xác định

en: Error: %s
vi: Lỗi: %s

en: Displays current state of keyboard accessibility features
vi: Hiển thị trạng thái hiện thời của các tính năng khả năng truy cập bàn phím.

en: _Preferences
vi: _Tùy thích

en: System is running on AC power
vi: Hệ thống đang chạy bằng điện xoay chiều (AC)

en: System is running on battery power
vi: Hệ thống đang chạy bằng pin

en: Battery charged (%d%%)
vi: Pin đã được sạc đầy  (%d%%)

en: Unknown time (%d%%) remaining
vi: Thời gian còn lại (%d%%) chưa rõ

en: Unknown time (%d%%) until charged
vi: Thời gian còn lại (%d%%) chưa rõ đến khi được sạc đầy

en: %d %s %d %s (%d%%) remaining
vi: %d %s %d %s (%d%%) còn lại

en: %d %s %d %s until charged (%d%%)
vi: %d %s %d %s đến khi được sạc đầy (%d%%)

en: Battery Monitor
vi: Bộ theo dõi nạp pin

en: Your battery is now fully recharged
vi: Pin đã được tái sạc đầy.

en: Battery Notice
vi: Thông báo pin

en: You have %d%% of your total battery capacity remaining.
vi: Pin hiện thời có %d%% khả năng còn lại.

en: To avoid losing your work:
     • plug your laptop into external power, or
     • save open documents and shut your laptop down.
vi: Để tránh mất dữ liệu, bạn hãy:
     • cầm phít máy tính xách tay vào năng lượng bên ngoài, hoặc
     • lưu các tài liệu đang mở, rồi tắt máy.

en: To avoid losing your work:
     • suspend your laptop to save power,
     • plug your laptop into external power, or
     • save open documents and shut your laptop down.
vi: Để tránh mất dữ liệu, bạn hãy:
     • ngưng máy tính xách tay, để tiết kiệm năng lượng,
     • cầm phít máy tính xách tay vào năng lượng bên ngoài, hay
     • lưu các tài liệu đang mở, rồi tắt máy.

en: Your battery is running low
vi: Pin trở thành yếu

en: No battery present
vi: Không có pin

en: Battery status unknown
vi: Chưa biết trạng thái pin

en: N/A
vi: ⌀ có

en: There was an error displaying help: %s
vi: Lỗi hiển thị trợ giúp: %s

en: This utility shows the status of your laptop battery.
vi: Tiện ích này hiển thị trạng thái pin trên máy tính xách tay bạn.

en: Battery Charge Monitor
vi: Bộ theo dõi nạp pin

en: Monitor a laptop's remaining power
vi: Theo dõi điện năng còn lại của máy tính xách tay

en: Battery Charge Monitor Preferences
vi: Tuỳ thích bộ Theo dõi Sạc Pin

en: _Close
vi: Đón_g

en: _Show time/percentage:
vi: _Hiện thời gian/phần trăm:

en: Show _time remaining
vi: Hiện _thời gian còn lại

en: Show _percentage remaining
vi: Hiện _phần trăm còn lại

en: Appearance
vi: Diện mạo

en: _Warn when battery charge drops to:
vi: Cảnh báo khi lượng sạc pin giảm _xuống:

en: Percent
vi: phần trăm

en: Minutes Remaining
vi: phút còn lại

en: _Notify when battery is fully recharged
vi: Báo khi pi_n được tái sạc đầy

en: Battstat Factory
vi: Bộ tạo thống kê nạp pin

en: Red value level
vi: Cấp giá trị Đỏ

en: The battery level below which the battery is displayed as red. Also the value at which the low battery warning is displayed.
vi: Cấp pin dưới đó pin hiển thị màu đỏ. Cũng là giá trị tại đó hiển thị cảnh báo pin thấp.

en: Warn on low time rather than low percentage
vi: Cảnh báo về thời gian ít, hơn là phần trăm thấp.

en: Use the value defined in red_value as a time remaining to show the warning dialog rather than a percentage.
vi: Dùng giá trị được định nghĩa trong « red_value » (giá trị màu đỏ) làm thời gian còn lại cần hiển thị trong hộp thoại cảnh báo hơn là phần trăm.

en: Low Battery Notification
vi: Thông báo pin yếu

en: Notify user when the battery is low.
vi: Báo cho người dùng khi pin yếu.

en: Full Battery Notification
vi: Thông báo pin đầy

en: Notify user when the battery is full.
vi: Báo cho người dùng khi pin đầy.

en: Beep for warnings
vi: Kêu bíp khi cảnh báo

en: Beep when displaying a warning.
vi: Kêu bíp khi hiển thị cảnh báo.

en: Show the time/percent label
vi: Hiện nhãn thời gian/phần trăm đầy

en: 0 for no label, 1 for percentage and 2 for time remaining.
vi: 0 — không có nhãn
    1 — phần trăm
    2 — thời gian còn lại

en: Battery Status Utility
vi: Tiện ích xem trạng thái pin

en: Battery power low
vi: Pin thấp

en: Battery fully re-charged
vi: Pin đã được sạc đầy.

en: Available palettes
vi: Bảng chọn hiện có

en: Insert "%s"
vi: Chèn "%s"

en: Insert special character
vi: Chèn ký tự đặc biệt

en: insert special character %s
vi: Chèn ký tự đặc biệt %s

en: Character Palette
vi: Bảng chọn ký tự

en: Insert characters
vi: Chèn ký tự

en: Charpicker Applet Factory
vi: Bộ tạo tiểu dụng chọn ký tự

en: Characters shown on applet startup
vi: Ký tự hiện lúc khởi động tiểu dụng

en: The string that the user had selected when the applet was last used. This string will be displayed when the user starts the applet.
vi: Chuỗi người dùng đã chọn khi tiểu dụng được dùng lần cuối. Chuỗi này sẽ được hiển thị khi người dùng khởi động tiểu dụng ấy.

en: List of available palettes
vi: Danh sách bảng chọn hiện có

en: List of strings containing the available palettes.
vi: Danh sách chuỗi chứa các bảng chọn sẵn sàng.

en: _Edit
vi: _Sửa

en: _Palette:
vi: _Bảng chọn:

en: Palette entry
vi: Mục nhập bảng chọn

en: Modify a palette by adding or removing characters
vi: Sửa đổi bảng chọn bằng cách thêm hoặc bỏ ký tự

en: Add Palette
vi: Thêm bảng chọn

en: Edit Palette
vi: Sửa bảng chọn

en: Palettes list
vi: Danh sách bảng chọn

en: _Palettes:
vi: _Bảng chọn:

en: Add button
vi: Thêm nút

en: Click to add a new palette
vi: Nhấn để thêm bảng chọn mới

en: Edit button
vi: Sửa nút

en: Click to edit the selected palette
vi: Nhấn để sửa đổi bảng chọn được chọn.

en: Delete button
vi: Xóa nút

en: Click to delete the selected palette
vi: Nhấn để xóa bỏ bảng chọn được chọn.

en: Character Palette Preferences
vi: Tùy thích bảng chọn ký tự

en: C_ommand:
vi: Lện_h:

en: Command
vi: Lệnh

en: Show icon
vi: Hiện biểu tượng

en: CPU Frequency Monitor Preferences
vi: Tuỳ thích bộ Theo dõi Tần số CPU

en: _Monitored CPU:
vi: CPU đã th_eo dõi:

en: _Appearance:
vi: _Diện mạo :

en: Show CPU frequency as _frequency
vi: Hiện tần số CPU dạng _tần số

en: Show frequency _units
vi: Hiện đơn _vị tần số

en: Show CPU frequency as _percentage
vi: Hiện tần số CPU dạng _phần trăm

en: CPU Frequency Scaling Monitor
vi: Bộ theo dõi cách quản lý tỷ lệ tần số CPU

en: Monitor the CPU Frequency Scaling
vi: Theo dõi cách quản lý tỷ lệ tần số CPU

en: CPU to Monitor
vi: CPU cần theo dõi

en: Set the CPU to monitor. In a single processor system you don't have to change it.
vi: Lập CPU cần theo dõi. Trong hệ thống chỉ có một bộ xử lý thì không cần thay đổi điều này.

en: A 0 value means to show the applet in graphic mode (pixmap only), 1 to show the applet in text mode (not to show the pixmap) and 2 to show the applet in graphic and text mode.
vi: Giá trị:
     • 0 — hiển thi tiểu dụng trong chế độ đồ họa (chỉ ảnh bằng điểm)
     • 1 — hiển thị tiểu dung trong chế độ chữ (không hiển thị ảnh bằng điểm)
     • 2 — hiển thị tiểu dụng trong cả hai chế độ đồ họa và chữ đều.

en: The type of text to display (if the text is enabled).
vi: Kiểu chữ cần hiển thị (nếu chữ được bật).

en: Could not open help document
vi: Không mở được tài liệu trợ giúp.

en: This utility shows the current CPU Frequency Scaling.
vi: Tiện ích này hiển thị cách quản lý tỷ lệ tần số CPU hiện có.

en: This utility shows the current CPU Frequency
vi: Tiện ích này hiển thị tần số CPU hiện có.

en: Graphic
vi: Đồ họa

en: Text
vi: Nhãn

en: Graphic and Text
vi: Đồ họa và chữ

en: Frequency Scaling Unsupported
vi: Không hỗ trợ cách quản lý tỷ lệ tần số

en: CPU frequency scaling unsupported
vi: Không hỗ trợ cách quản lý tỷ lệ tần số CPU

en: You will not be able to modify the frequency of your machine.  Your machine may be misconfigured or not have hardware support for CPU frequency scaling.
vi: Bạn sẽ không thể sửa đổi tần số của máy bạn. Có lẽ máy bạn có cấu hình sai hoặc chưa có phần cứng hỗ trợ tiến trình quản lý tỷ lệ tần số CPU.

en: Change CPU Frequency scaling
vi: Thay đổi tỷ lệ tần số CPU

en: Privileges are required to change the CPU Frequency scaling.
vi: Cần quyền đặc biệt để thay đổi tỷ lệ tần số CPU.

en: Drive Mount Applet Factory
vi: Bộ tạo tiểu dụng lắp đĩa

en: Factory for drive mount applet
vi: Bộ tạo tiểu dụng lắp đĩa

en: Disk Mounter
vi: Bộ lắp đĩa

en: Mount local disks and devices
vi: Lắp đĩa và thiết bị nội bộ

en: (mounted)
vi: (đã lắp)

en: (not mounted)
vi: (chưa lắp)

en: _Play DVD
vi: _Phát đĩa DVD

en: _Play CD
vi: _Phát đĩa CD

en: _Open %s
vi: _Mở %s

en: Un_mount %s
vi: _Tháo lắp %s

en: _Mount %s
vi: _Lắp %s

en: _Eject %s
vi: Đẩy _ra %s

en: Applet for mounting and unmounting block volumes.
vi: Tiểu dụng dùng để lắp/tháo lắp các ổ đĩa khối.

en: Eyes
vi: Mắt

en: A set of eyeballs for your panel
vi: Một đôi con mắt cho bảng điều khiển của bạn

en: Directory in which the theme is located
vi: Thư mục chứa sắc thái

en: _Select a theme:
vi: Chọn _sắc thái:

en: Themes
vi: Sắc thái

en: A goofy set of eyes for the MATE panel. They follow your mouse.
vi: Một cặp con mắt hay cho bảng điều khiển MATE của bạn. Con mắt này theo vị trí của con chuột.

en: The eyes look in the direction of the mouse pointer
vi: Hai con mắt nhìn theo hướng con chuột. :)

en: Can not launch the eyes applet.
vi: Không khởi động được tiểu dụng con mắt.

en: There was a fatal error while trying to load the theme.
vi: Gặp lỗi nghiêm trọng khi thử tải sắc thái.

en: Details
vi: Chi tiết

en: _Update
vi: Cậ_p nhật

en: City:
vi: Thành phố:

en: Last update:
vi: Lần cập nhật cuối:

en: Conditions:
vi: Hoàn cảnh:

en: Sky:
vi: Bầu trời:

en: Temperature:
vi: Nhiệt độ:

en: Feels like:
vi: Cảm giác như:

en: Dew point:
vi: Điểm sương:

en: Relative humidity:
vi: Độ ẩm tương đối

en: Wind:
vi: Gió:

en: Pressure:
vi: Áp suất:

en: Visibility:
vi: Tầm nhìn:

en: Sunrise:
vi: Rạng đông:

en: Sunset:
vi: Hoàng hôn:

en: Current Conditions
vi: Hoàn cảnh hiện thời

en: Forecast Report
vi: Báo cáo dự báo thời tiết

en: See the ForeCast Details
vi: Xem dự báo chi tiết

en: Forecast
vi: Dự báo

en: _Visit Weather.com
vi: Xem _Weather.com

en: Visit Weather.com
vi: Xem Weather.com

en: Click to Enter Weather.com
vi: Nhấn để vào chỗ Mạng Weather.com

en: Radar Map
vi: Bản đồ ra đa

en: Factory for creating the weather applet.
vi: Bộ tạo tiểu dụng thời tiết.

en: Weather Report
vi: Báo cáo thời tiết

en: Monitor the current weather conditions, and forecasts
vi: Theo dõi thời tiết hiện thời và hiển thị dự đoán thời tiết.

en: A panel application for monitoring local weather conditions.
vi: Tiểu dụng bảng điều khiển, dùng để theo dõi thời tiết địa phương.

en: _Details
vi: _Chi tiết

en: MATE Weather
vi: Thời tiết MATE

en: Weather Forecast
vi: Báo cáo thời tiết

en: City: %s
    Sky: %s
    Temperature: %s
vi: Thành phố: %s
    Bầu trời: %s
    Nhiệt độ: %s

en: Updating...
vi: Đang cập nhật...

en: Forecast not currently available for this location.
vi: Hiện thời không có thông tin dự báo cho địa điểm này.

en: Location view
vi: Ô xem địa điểm

en: Select Location from the list
vi: Chọn địa điểm từ danh sách

en: Update spin button
vi: Nút chiều cập nhật

en: Spinbutton for updating
vi: Nút xoay tròn để cập nhật

en: Address Entry
vi: Mục nhập địa chỉ

en: Enter the URL
vi: Nhập địa chỉ Mạng

en: Failed to load the Locations XML database.  Please report this as a bug.
vi: Lỗi tải cơ sở dữ liệu XML địa điểm. Vui lòng thông báo lỗi này.

en: Weather Preferences
vi: Tùy thích cho thời tiết

en: _Automatically update every:
vi: Cậ_p nhật tự động mỗi:

en: _Temperature unit:
vi: Đơn vị nhiệ_t độ :

en: Celsius
vi: Độ C

en: Fahrenheit
vi: Cái đo nhiệt Fa-ren-hét

en: _Wind speed unit:
vi: Đơn vị tốc độ _gió :

en: m/s
vi: mét/giây

en: km/h
vi: cây số/giờ

en: mph
vi: lý/giờ

en: knots
vi: hải lý

en: Beaufort scale
vi: Tỷ lệ Beaufort

en: _Pressure unit:
vi: Đơn vị á_p suất:

en: _Visibility unit:
vi: Đơn _vị tầm nhìn:

en: meters
vi: mét

en: km
vi: cây số

en: miles
vi: lý

en: Enable _radar map
vi: Bật bản đồ _ra đa

en: Use _custom address for radar map
vi: Dùng địa _chỉ tự chọn cho bản đồ ra-đa

en: A_ddress:
vi: Đị_a chỉ:

en: Update
vi: Cập nhật

en: minutes
vi: phút

en: Display
vi: Hiển thị

en: General
vi: Chung

en: _Select a location:
vi: _Chọn địa điểm:

en: _Find:
vi: _Tìm:

en: Find _Next
vi: Tìm _kế

en: Location
vi: Vị trí

en: System Monitor
vi: Bộ theo dõi hệ thống

en: A system load indicator
vi: Bộ chỉ thị trọng tải hệ thống

en: Enable CPU load graph
vi: Bật đồ thị trọng tải CPU

en: Enable memory load graph
vi: Bật đồ thị trọng tải bộ nhớ

en: Enable network load graph
vi: Bật đồ thị trọng tải mạng

en: Enable swap load graph
vi: Bật đồ thị trọng tải trao đổi

en: Enable load average graph
vi: Bật đồ thị trung bình trọng tải

en: Enable disk load graph
vi: Bật đồ thị trọng tải đĩa

en: Applet refresh rate in milliseconds
vi: Tần số cập nhật tiểu dụng (theo mili giây)

en: Graph size
vi: Cỡ đồ thị

en: For horizontal panels, the width of the graphs in pixels. For vertical panels, this is the height of the graphs.
vi: Với bảng ngang thì có độ rộng của đồ thị theo điểm ảnh. Còn với bảng dọc thì có chiều cao đồ thị.

en: Graph color for user-related CPU activity
vi: Màu đồ thị cho hoạt động CPU liên quan đến người dùng

en: Graph color for system-related CPU activity
vi: Màu đồ thị cho hoạt động CPU liên quan đến hệ thống

en: Graph color for nice-related CPU activity
vi: Màu đồ thị cho hoạt động CPU liên quan đến "nice" (ưu tiên CPU cho ứng dụng)

en: Graph color for iowait related CPU activity
vi: Màu đồ thị cho hoạt động CPU liên quan đến thời gian đời khi dữ liệu gõ/xuất (iowait)

en: CPU graph background color
vi: Màu nền cho đồ thị CPU

en: Graph color for user-related memory usage
vi: Màu đồ thị cho việc sử dụng bộ nhớ liên quan đến người dùng

en: Graph color for shared memory
vi: Màu đồ thị cho bộ nhớ dùng chung

en: Graph color for buffer memory
vi: Màu đồ thị cho bộ nhớ vùng đệm

en: Graph color for cached memory
vi: Màu đồ thị cho bộ nhớ tạm

en: Memory graph background color
vi: Màu nền đồ thị bộ nhớ

en: Graph color for input network activity
vi: Màu đồ thị cho hoạt động mạng vào

en: Graph color for output network activity
vi: Màu đồ thị cho hoạt động mạng ra

en: Graph color for loopback network usage
vi: Màu đồ thị cho sử dụng mạng mạch nội bộ

en: Network graph background color
vi: Màu nền đồ thị mạng

en: Graph color for user-related swap usage
vi: Màu đồ thị cho việc sử dụng bộ nhớ trao đổi liên quan đến người dùng

en: Swap graph background color
vi: Màu nền đồ thị bộ nhớ trao đổi

en: Graph color for load average
vi: Màu đồ thị cho trung bình trọng tải

en: Load graph background color
vi: Màu nền đồ thị trọng tải

en: Graph color for disk read
vi: Màu đồ thị cho hoạt động đọc đĩa

en: Graph color for disk write
vi: Màu đồ thị cho hoạt động ghi vào đĩa

en: Background color for disk load graph
vi: Màu nền cho đồ thị trọng tải đĩa

en: The desktop description file to execute as the system monitor
vi: Tập tin mô tả màn hình nền cần thực hiện làm bộ theo dõi hệ thống

en: System Monitor Preferences
vi: Tùy thích bộ theo dõi hệ thống

en: _Processor
vi: Bộ _xử lý

en: _Memory
vi: _Bộ nhớ

en: _Network
vi: Mạ_ng

en: S_wap Space
vi: Bộ nhớ t_ráo đổi

en: _Load
vi: _Trọng tải

en: _Harddisk
vi: Đĩa _cứng

en: Monitored Resources
vi: Tài nguyên được theo dõi

en: pixels
vi: điểm ảnh

en: milliseconds
vi: mili giây

en: Options
vi: Tùy chọn

en: _User
vi: N_gười dùng

en: S_ystem
vi: _Hệ thống

en: N_ice
vi: Cấp N_ice

en: I_OWait
vi: Chờ _V/R

en: I_dle
vi: N_ghỉ

en: Processor
vi: Bộ xử lý

en: Sh_ared
vi: Chi_a sẻ

en: _Buffers
vi: _Bộ nhớ đệm

en: Cach_ed
vi: Nhớ tạ_m

en: F_ree
vi: Còn _rảnh

en: Memory
vi: Bộ nhớ

en: _In
vi: _Vào

en: _Out
vi: _Ra

en: _Local
vi: _Cục bộ

en: _Background
vi: _Nền

en: Network
vi: Mạng

en: _Used
vi: Đã _dùng

en: _Free
vi: _Còn rảnh

en: Swap Space
vi: Bộ nhớ trao đổi

en: _Average
vi: Trung _bình

en: Load
vi: Trọng tải

en: _Read
vi: Đọ_c

en: _Write
vi: _Ghi

en: Harddisk
vi: Đĩa cứng

en: Colors
vi: Màu sắc

en: A system load monitor capable of displaying graphs for CPU, ram, and swap space use, plus network traffic.
vi: Bộ theo dõi trọng tải hệ thống, có khả năng hiển thị đồ thị của cách sử dụng CPU (đơn vị xử lý trung tâm), RAM (bộ nhớ truy cập ngẫu nhiên) và bộ nhớ trao đổi, và cũng lưu tải cho mạng.

en: There was an error executing '%s': %s
vi: Gặp lỗi khi thực thi « %s » : %s

en: Load Average
vi: Trọng tải trung bình

en: Disk
vi: Đĩa

en: The system load average is %0.02f
vi: Số trung bình tải trọng hệ thống là %0.02f

en: %s:
    Receiving %s
    Sending %s
vi: %s:
    Đang nhận %s
    Đang gửi %s

en: CPU Load
vi: Trọng tải CPU

en: Memory Load
vi: Trọng tải của bộ nhớ

en: Net Load
vi: Trọng tải cho mạng

en: Swap Load
vi: Trọng tải tráo đổi

en: Disk Load
vi: Trọng tải đĩa

en: _Open System Monitor
vi: Mở bộ the_o dõi hệ thống

en: %s/s
vi: %s/g

en: _In graph color
vi: Màu đồ thị _vào

en: _Out graph color
vi: Màu đồ thị _ra

en: Hardware Address:
vi: Đại chỉ phần cứng:

en: P-t-P Address:
vi: Địa chỉ P-t-P

en: Bytes in:
vi: Bytes vào:

en: Bytes out:
vi: Bytes ra:

en: ESSID:
vi: ESSID

en: Signal Strength:
vi: Cường độ sóng:

en: Network _device:
vi: Thiết bị _mạng:

en: Show _sum instead of in & out
vi: Hiển thị sum thay vì _in & out

en: Show _bits instead of bytes
vi: _Hiển thị bits thay vì bytes

en: Show _icon
vi: Hiện _biểu tượng

en: Show signal _quality icon for wireless devices
vi: Hiển thị biểu tượng _chất lượng sóng cho các thiết bị không dây

en: General Settings
vi: Cài đặt chung

en: Device to monitor
vi: Thiết bị cần theo dõi

en: The name of the device to monitor
vi: Tên thiết bị cần theo dõi

en: Show sum speed
vi: Hiển thị tốc độ tổng

en: If true, show sum of inbound/outbound speed instead of separated ones.
vi: Nếu đúng, hiện tổng số dạng vào/ra thay vì hiện riêng từng cái.

en: Show bits
vi: Hiện số bit

en: If true, show speed in bits instead of bytes.
vi: Nếu đúng, hiện tốc độ theo bit thay vì byte.

en: If true, show main icon.
vi: Nếu đúng, hiện biểu tượng chính.

en: Change icon
vi: Đổi biểu tượng

en: If true, change the icon due to selected device.
vi: Nếu đúng, thay biểu tượng do thiết bị được chọn.

en: Auto change device
vi: Thiết bị tự động thay đổi

en: If true, change automatically the selected device.
vi: Nếu đúng, thay tự động thiết bị được chọn.

en: In color
vi: Xem bằng màu

en: The color of the graph of the inbound traffic
vi: Màu của biểu đồ lưu lượng đang lưu thông vào

en: Out color
vi: Màu ngoài

en: The color of the graph of the outbound traffic
vi: Màu của biểu đồ lưu lượng đang lưu thông ra

en: Up command
vi: Lệnh lên

en: Down command
vi: Lệnh  xuống

en: Show signal quality icon
vi: Hiển thị biểu tượng chất lượng sóng

en: If true, show signal quality icon for wireless devices.
vi: Nếu đúng, hiển thị biểu tượng chất lượng sóng cho thiết bị không dây.

en: unknown
vi: không rõ

en: MiB/s
vi: MiB

en: none
vi: trống

en: There was an error displaying help:
    %s
vi: Gặp lỗi khi hiển thị trợ giúp: 
    %s

en: A little applet that displays some information on the traffic on the specified network device
vi: Một ứng dụng nhỏ hiển thị một số thông tin về lưu lượng của thiết bị mạng chuyên biệt

en: Device _Details
vi: Chi _tiết thiết bị

en: Preferences...
vi: Tùy thích...

en: Help
vi: Hỗ trợ

en: About...
vi: Giới thiệu

en: Do you want to disconnect %s now?
vi: Bạn có muốn ngắt kết nối %s ngay bây giờ?

en: Do you want to connect %s now?
vi: Bạn có muốn kết nối %s ngay bây giờ?

en: <b>Running command %s failed</b>
    %s
vi: <b>Chạy lệnh %s thất bại</b>
    %s

en: %s is down
vi: %s bị ngắt

en: 
    ESSID: %s
    Strength: %d %%
vi: 
    ESID: %s
    Cường độ: %d %%

en: Sticky Notes Applet Factory
vi: Bộ tạo tiểu dụng ghi chép đính

en: Sticky Notes
vi: Ghi chép dính

en: Create, view, and manage sticky notes on the desktop
vi: Tạo, xem, và quản lý ghi chép dính trên màn hình nền

en: This note is locked.
vi: Ghi chép này bị khóa.

en: This note is unlocked.
vi: Ghi chép này đã bỏ khóa.

en: _Cancel
vi: Th_ôi

en: _Delete All
vi: _Xoá tất cả

en: _Delete
vi: _Xóa bỏ

en: Sticky Note
vi: Ghi chép dính

en: Lock/Unlock note
vi: (Mở) khoá ghi chép

en: Resize note
vi: Đổi cỡ ghi chép

en: Sticky Notes Preferences
vi: Tùy thích Ghi chép dính

en: _Width:
vi: _Rộng:

en: H_eight:
vi: C_ao :

en: Specify the default width (in pixels) of new notes
vi: Xác định chiều rộng mặc định (theo điểm ảnh) cùa mọi ghi chép mới

en: Specify the default height (in pixels) of new notes
vi: Xác định chiều cao mặc định (theo điểm ảnh) cùa mọi ghi chép mới

en: Use co_lor from the system theme
vi: Dùng màu từ _sắc thái hệ thống

en: Font Co_lor:
vi: Màu p_hông:

en: Note C_olor:
vi: Mà_u ghi chép:

en: Choose a base color to use for all sticky notes
vi: Chọn màu cơ bản cần dùng cho mọi ghi chép dính

en: Pick a default sticky note color
vi: Chọn một màu ghi chép dính mặc định

en: Use fo_nt from the system theme
vi: Dù_ng phông chữ từ sắc thái mặc định

en: _Font:
vi: _Phông:

en: Choose a font to use for all sticky notes
vi: Chọn phông chữ cần dùng cho mọi ghi chép dính

en: Pick a default sticky note font
vi: Chọn một phông chữ ghi chép dính mặc định

en: Behavior
vi: Ứng xử

en: _Put notes on all workspaces
vi: Để ghi chép trên mọi _vùng làm việc

en: Choose if notes are visible on all workspaces
vi: Chọn nếu ghi chép hiện rõ trên mọi vùng làm việc hay không

en: Force _default color and font on notes
vi: _Buộc màu và phông mặc định trên ghi chép

en: Choose if the default style is forced on all notes
vi: Chọn nếu kiểu dáng mặc định bị ép buộc trên mọi ghi chép hay không

en: Sticky Note Properties
vi: Thuộc tính Ghi chép dính

en: Properties
vi: Thông tin

en: _Title:
vi: _Tước:

en: Specify a title for the note
vi: Xác định một tựa đề cho ghi chép này

en: Use default co_lor
vi: Dùng mà_u mặc định

en: Font C_olor:
vi: Mà_u phông:

en: Note _Color:
vi: Màu ghi _chép:

en: Use default fo_nt
vi: Dù_ng phông chữ mặc định

en: Choose a color for the note
vi: Chọn màu cho ghi chép

en: Pick a color for the sticky note
vi: Chọn màu cho ghi chép dính

en: Choose a font for the note
vi: Chọn phông chữ cho ghi chép

en: Pick a font for the sticky note
vi: Chọn một phông chữ cho ghi chép dính

en: Default width for new notes
vi: Chiều rộng mặc định cho mọi ghi chép mới

en: Default width for new sticky notes in pixels.
vi: Chiều rộng mặc định của mọi ghi chép dính mới, tính theo điểm ảnh.

en: Default height for new notes
vi: Chiều cao mặc định cho mọi ghi chép mới

en: Default height for new sticky notes in pixels.
vi: Chiều cao mặc định của mọi ghi chép dính mới, tính theo điểm ảnh.

en: Default color for new notes
vi: Màu mặc định cho mọi ghi chép mới

en: Default color for new sticky notes. This should be in html hex specification, for example "#30FF50".
vi: Màu mặc định cho mọi ghi chép dính mới. Nên dùng đặc tả thập lục phân, ví dụ "#30FF50".

en: Default color for font
vi: Màu mặc định cho phông chữ

en: Default font color for new sticky notes. This should be in html hex specification, for example "#000000".
vi: Màu mặc định phông chữ cho mọi ghi chép dính mới. Nên dùng đặc tả thập lục phân, ví dụ "#000000".

en: Default font for new notes
vi: Phông chữ mặc định cho mọi ghi chép mới

en: Default font for new sticky notes. This should be a Pango Font Name, for example "Sans Italic 10".
vi: Phông chữ mặc định cho ghi chép dính mới. Nên là Tên Phông dạng Pango, ví dụ "Sans Italic 10"

en: Sticky notes' workspace stickyness
vi: Độ dính vùng làm việc của ghi chép dính

en: Specifies whether the sticky notes are visible on ALL workspaces on the desktop, or not.
vi: Xác định ghi chép dính có hiển thị trên MỌI vùng làm việc trên màn hình nền hay không.

en: Sticky notes' locked state
vi: Trạng thái khóa của ghi chép dính

en: Specifies whether the sticky notes are locked (non-editable) or not.
vi: Xác định ghi chép dính có bị khóa (không thể sửa chữa) hay không.

en: Date format of note's title
vi: Dạng thức ngày của tựa đề ghi chép

en: By default, sticky notes are given the current date as the title when they are created. This format is used; anything that can be parsed by strftime() is valid.
vi: Theo mặc định thì ghi chép dính được gán tên là ngày tạo nó. Dạng thức này được dùng; bất cứ cái gì có thể được phân tích bằng strftime() (thử lệnh 'man strftime') đều hợp lệ.

en: Whether to use the default system color
vi: Có dùng màu hệ thống mặc định hay không

en: If this option is disabled, a custom color can be used as the default color for all sticky notes.
vi: Nếu tắt tùy chọn này, màu tự chọn có thể được dùng làm màu mặc định cho mọi ghi chép dính.

en: Whether to use the default system font
vi: Có dùng phông chữ mặc định hay không

en: If this option is disabled, a custom font can be used as the default font for all sticky notes.
vi: Nếu tắt tùy chọn này, phông tự chọn có thể được dùng làm phông mặc định cho mọi ghi chép dính.

en: Whether to force the default color and font on all notes
vi: Có buộc dùng màu và phông chữ mặc định cho mọi ghi chép

en: If this option is enabled, the custom colors and fonts that have been assigned to individual notes will be ignored.
vi: Nếu bật tùy chọn này, màu và phông tự chọn được gán cho ghi chép cá nhân sẽ bị bỏ qua.

en: Whether to ask for confirmation when deleting a note
vi: Có hỏi xác nhận xóa bỏ ghi chép hay không

en: Empty notes are always deleted without confirmation.
vi: Các ghi chép rỗng lúc nào cũng bị xóa mà không cần hỏi xác nhận.

en: _New Note
vi: _Tạo ghi chép

en: Hi_de Notes
vi: Ẩ_n ghi chép

en: _Delete Notes
vi: _Xóa bỏ ghi chép

en: _Lock Notes
vi: _Khóa ghi chép

en: Show sticky notes
vi: Hiện ghi chép dính

en: Sticky Notes for the MATE Desktop Environment
vi: Ghi chép dính cho môi trường MATE

en: _Name:
vi: Tê_n:

en: Trash
vi: Thùng rác

en: Go to Trash
vi: Tới Sọt Rác

en: _Empty Trash
vi: Đổ _Rác

en: _Open Trash
vi: _Mở Sọt Rác

en: No Items in Trash
vi: Không có gì trong Sọt Rác

en: Error while spawning caja:
    %s
vi: Gặp lỗi khi tạo tiến trình con caja:
    %s

en: A MATE trash bin that lives in your panel. You can use it to view the trash or drag and drop items into the trash.
vi: Sọt Rác MATE ở bảng điều khiển của bạn. Có thể sử dụng nó để xem nội dung Sọt Rác hoặc kéo và thả mục vào Sọt Rác.

en: Delete Immediately?
vi: Xóa bỏ ngay bây giờ chứ?

en: Cannot move items to trash, do you want to delete them immediately?
vi: Không thể di chuyển các mục này vào Sọt Rác: bạn có muốn xóa bỏ chúng ngay bây giờ không?

en: Cannot move some items to trash, do you want to delete these immediately?
vi: Không thể di chuyển một số mục vào Sọt Rác: bạn có muốn xóa bỏ chúng ngay bây giờ không?

en: Trash Applet
vi: Tiểu dụng Sọt Rác

note: Translators: the %s in this string should be read as %d.
en: Removing item %s of %s
vi: Đang gỡ bỏ mục %s trên %s

en: Empty all of the items from the trash?
vi: Đổ mọi mục khỏi Sọt Rác chứ?

en: If you choose to empty the trash, all items in it will be permanently lost. Please note that you can also delete them separately.
vi: Nếu bạn chọn đổ Sọt Rác thì mọi mục trong nó sẽ bị mất hoàn toàn. Ghi chú là cũng có thể xóa bỏ mỗi mục riêng.

en: Emptying the Trash
vi: Đang đổ Sọt Rác

en: From:
vi: Từ:
